Harvest Moon: Friends Of Mineral Town

Trang 1 / 408 1231151101 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 4073
    Hình như viên Jewel of truch chỉ có trong bản HM Friends of Mineral Town thôi (bản có thể cưới được nàng tiên đó), không phải bản HM Back to nature giả lập trên Play Station 1, phải không?
    Mình chơi giả lập PS1, ném Cucumber thì mình nghe nói ném vào cái hồ có cây cầu bắc ngang qua, đường lên Mother Hill đó, vào mùa xuân đứng trên cầu ném 3 trái Cucumber xuống thôi sẽ có 1 con vật màu xanh lá cây (Kappa) nổi lên cho mình 1 trái Power Berry xanh, nhưng trước đó phải tặng quà và nói chuyện với chú lùn để chú lùn đề cập đến con Kappa, rồi mới đến cầu ném.

----------------------------
    CHỦ ĐỀ TƯƠNG TỰ:

HM FOMT huh ? yu nghĩ rằng Hướng Dẫn này thì có nhiều rồi, ko thật sự cần thiết và bảo đảm tính công bằng 100 % . tuy vậy , nếu bạn post hoàn chỉnh Guide Hướng dẫn cảu FOMT bên Hướng dẫn Game mô phỏng ( Box này thôi ) thì yu sẽ cộng khuyến khích cho u . Đừng post kiểu này nữa, okie ?

To view links or images in signatures your post count must be 1 or greater. You currently have 0 posts.

To view links or images in signatures your post count must be 1 or greater. You currently have 0 posts.

Back 2 Business ... again

ah mình thắng trong cuộc thi nấu ăn năm đầu tiên ... mà sao ko có quà thưởng zì hết trơn á ... đâu có nhận được trái táo sức khẻo nào đâu (><) ... Thắng nhờ món Truffer Rice ( cái nấm kiếm được trong cuộc đua ngựa á ) mình đem 4 món đi thi.. nhưng tham dự món nì... ko dè thắng.. hên ghia luôn. ..
    Mình đang kiếm cái hướng dẫn về việc câu cá thần và 10 trái táo sức khoẻ, sở thích của các người trong làng và các event (><) nhưng sao kím không thí.. hướng dẫn đâu hix trơn gồi... giúp mình với nha các bạn... hướng dẫn chi tiết nha...

Trích dẫn Từ bài viết của KLHH
    vo duyen thu tinh
    noi may cai nay chi vay
    bo tinh cau bai ha
    Dù gì thì cũng ko được nói thế >_< . Lính mới , cảnh cáo lần I . Đừng làm ko khí quá căng thẳng chứ mấy u !? Xoá thì ko vì nó chẳng có gì nhảm, có người post là nhảm. Yu biết cách trị vì tay nào cũng ngán , ít nhất trong 1 thời gian ... Vậy đừng muốn dọn đường lên bảng phong thần thì làm ơn đừng "quậy" .
    ah mình thắng trong cuộc thi nấu ăn năm đầu tiên ... mà sao ko có quà thưởng zì hết trơn á ... đâu có nhận được trái táo sức khẻo nào đâu (><) ... Thắng nhờ món Truffer Rice ( cái nấm kiếm được trong cuộc đua ngựa á ) mình đem 4 món đi thi.. nhưng tham dự món nì... ko dè thắng.. hên ghia luôn. ..
    . nói cũng chẳng tin chứ yu chưa năm nào thi đậu nấu ăn ,nấu vài món độc đáo chỉ thấy lão nhăn mặt >_< . cái Truffer rice mà thắng thì cũng lạ thật , hơi shock ^_^
    Hơ, chẳng biết câu cá có đủ ko chứ vẫn còn vài con nhiều người vướng mắc (thông tin là dịch từ FAQ mà) , táo thì cũng chưa kiếm đủ ... bạn tham khảo từ bài viết hưóng dẫn trong Hướng Dẫn hoàn chỉnh ( vào mục lục cho nhanh) - chỉ sợ link đie mất rồi ... trong box hình như cũng có ai đó copy ra thì phải ?

Back 2 Business ... again

Trích dẫn Từ bài viết của cobekhocnhe
    Mình đang kiếm cái hướng dẫn về việc câu cá thần và 10 trái táo sức khoẻ, sở thích của các người trong làng và các event (><) nhưng sao kím không thí.. hướng dẫn đâu hix trơn gồi... giúp mình với nha các bạn... hướng dẫn chi tiết nha...
    Trời! Sốc quá! Bạn kiếm đâu ra quá trời tiền và gỗ (đặc biệt là gỗ, mùa Xuân năm đầu tiên bận tối tăm mặt mũi, làm gì có thời gian chặt nhiều gỗ) để nâng cấp nhà thành cấp có nhà bếp vậy, lại còn phải nâng cấp nhà của mấy con gà rồi mới tới nhà mình, mà lễ hội nấu ăn tổ chức vào ngày 22 mùa Xuân năm đầu tiên chứ có phải trễ đâu? Tiền còn phải dùng mua Basket và Rucksack loại lớn + 1 đống hạt giống nữa. Nếu bạn trả lời mình câu: "Mình dùng cheat" thì mình pó tay!

Trích dẫn Từ bài viết của cobekhocnhe
    Để tiện cho bác xem luôn (mong là bác yu đừng trừ)
    Đây là cách lấy cá thần :
    Cá truyền thuyết:
    Để có thể câu được các lạoi cá truyền thuyết bạn cần cái cần câu lớn (Fishing Pole). Để có được nó, bạn cần 50 con cá trong cái vũng và ông già câu cá da đen sẽ đem đến cho bạn. Vì là cá truyền thuyết nên bạn không thể bắt được nó mà chỉ làm tiêu bản thôi (tức là hình con cá trên giấy á).
    1.Catfish: đào trong cái hang mùa đông đến cuối cùng sẽ có một cái đường hầm khác, vào trong đó, có một cái vũng, câu và bạn sẽ có một tiêu bản của Catfish

2.Squid: đem một con cá nhỏ từ vũng nước của bạn ra biển và thả xuống biển (để dụ mực tới) và dùng cần câu lớn câu, bạn sẽ bắt được mực (Squid) nhưng mồi câu chỉ hiệu nghiệm trong ngày thôi, qua hôm sau là phải có mồi câu khác.

3.Sea Bream: hơi khó bắt, yêu cầu bạn phải có ném 200 con cá trong vũng ra biển và một chút lòng kiên nhẫn, coi tên thì chắc bạn biết câu nó ở đâu rùi chứ, không nhất thiết trong ngày ( 200 fish tự câu ). Àh, wên. Câu trong mọi mùa trừ mùa đông.

4.Angler: con này còn khó bát hơn, đòi hỏi tính kiên nhẫn nhiều nhất. Vào bất cứ mùa nào trong năm, bạn ra biển từ 11pm đến 8 am Câu và cuối cùng sẽ bắt được nó.

5.Char: rất đơn giản, bạn chỉ cần có công thức các món ăn sau Sashimi, Grill Fish và Sushi là bạn có thể câu được nó. Chỗ câu là : con kênh trong nông trại của bạn hay chỗ dòng sông dưới thác nước Nữ Thần.

6. Carp: đây là con cá cuối cùng và là con cá có cách câu mất dạy nhất Yêu cầu là câu được năm con cá kia thì cuối cùng sẽ câu được nó. Chỗ câu là Mothers Lake.

10 quả sức khoẻ này :
    1.thắng cuộc thi bơi
    2.đổi 1001 medal trong cuộc thi ngựa
    3. Đào trong hang động mùa xuân
    4. Đào trong hang động mùa đông
    5. Ở dằng sau hang động mùa đông vừa đi vừa ấn X
    6. Mua trên ti vi khi có đủ dụng cụ nấu ăn
    7. Trồng khoảng 100 cây bông hoa thì sẽ có người đến xin và bạn cứ hảo tâm cho đi
    8. Câu ở ngòai biển
    9.chặt cây trên núi chọn dòng thứ 2
    10.tặng nữ thần 5 món đồ
    11. Tôi cũng không rõ và muốn nhờ bác YU giải đáp
    theo tôi thì tặng thằng chief người lùn đồ khi nào nó đề cập đến kappa thì ra chỗ mothers lake ném 3 quả Cucuber xuống nước .
    không biết ném ở đâu cả tui ném mãi mà chả có :

Main: ASUS Striker Extreme - nForce 680i
    CPU: Core 2 Quad Q6600 2.4GHZ
    4 x DDR2 1.0GB bus 1066 KingBox (4GB RAM)
    VGA: 2 x VGA ASUS 768MB DDR3 GeForce PCX-8800GTX 384bit

Question

Nè, có bạn nào biết lấy quả Power Berry Gold (quả táo vàng) và quả Power Berry Silver (quả táo bạc) không, mình nghe nói đã có người lấy được quả táo bạc rồi. Bạn nào đã lấy được hoặc biết cách lấy 2 quả này thì post lên cho mọi người cùng xem nha, chứ đừng bàn về 11 quả táo kia nữa, đã có rất nhiều người nói về 11 quả này rồi.

11. Tôi cũng không rõ và muốn nhờ bác YU giải đáp
    theo tôi thì tặng thằng chief người lùn đồ khi nào nó đề cập đến kappa thì ra chỗ mothers lake ném 3 quả Cucuber xuống nước .
    không biết ném ở đâu cả tui ném mãi mà chả có
    Trong đó có tui nói rùi:
    Đem 3 quả dưa chuột(vào mùa xuân)lên núi,đứng trước hai cái cây ở cái hồ trên núi đôi xuống cả 3 quả sau khi đôi hết 3 quả thì con kappa sẽ hiện lên cho bạn quả thứ 11 nhưng nó không hiện lên trong menu đâu nha vì vậy ta chỉ thấy 10 quả thui nhìu người nói đây là qủa dâu tinh thần nên không hiện lên trong bảng dâu sin lưc,okie.
    CÒn cái táo vàng táo bạc tui cũng nghe nói đến lâu rùi khoảng 1,2 năm ấy nhưng mà đế giờ vẫn chưa chứng thật là co thật hay không nên không có gì làm bằng chứng là nó có thật hay không khi nào bạn chứng thật nso có thật hay không rùi mới hỏi nha???Vì lỡ không có thật thì làm seo mà tìm cách lấy cho bạnh???

thông báo mới từ

--> Còn tui đang thắc mắc làm cách nào để tăng tiền nhanh mà ko cần cheat. Hôm bữa lâu lắm rùi, tui có nghe ai nói là chơi game với bà tiên (trong mùa xuân) sẽ được 50000G trong 3 ngày có ko vậy ? Nếu có thì chỉ giúp tui nhe, vì tui bị mất cái save nên bây giờ phải chơi lại từ đầu. Mà chơi lại từ đầu thì tui "lừ" lắm !
    => Trong Havest Moon mình có quyền sinh mấy đứa con vậy, tui sinh có một đứa rùi chơi hoài cũng chưa thấy có thêm đứa nào cả ! ^_^

Game tuy ra vào năm 2003 nhưng nó vẫn rất hay. Và đây là phiên bảng chuyển từ HM:BTN của PS1 sang GBA nhưng nó vẫn có rất nhiều điểm thú vị và nhiều đổi mới.

THÔNG TIN CHUNG:

Ngày phát hành: 11-11-2003
    Phát triển: Natsume
    Hệ máy: Game Boy Advance
    Thể loại: Role-Playing (RPG), Simulation

Mô tả:
    Cũng giống như các phiên bảng HM khác. Nó cho bạn nhiều điều thú vị khi khám phá ra một cái gì đó hay trong game. Lần này, trong game bạn phải thể hiện bằng nhiều cách khác nhau. Tình bạn là mối quan trọng nhất. Có thể, bạn sẽ kết nối giữa game này và game HM:AWL của GameCube để có được nhiều điều thú vị và sự kiện riêng...

(còn tiếp...)

NHÂN VẬT:
    Đối với game thì dàn nhân vật vẫn không có gì thay đổi. Tôi post vài thông tin thêm về một số nhân vật này.

Ngày sinh nhật: ngày 23 mùa thu
    Thích: Mật ong, Táo, Dâu, Khoai lang, Trứng
    Mô tả: Bà ta ở trong căn nhà ở kế thư viện và là mẹ của Mary và vợ của Basil. Bà ta thường ra ngoài quãng trường để nói chuyện phím với một số phụ nữ trong làng.

Ngày sinh nhật: ngày 17 mùa xuân
    Thích: Cơm, Trứng
    Mô tả: Ông ta kinh doanh một nông trại nông trại ở gần nhà bạn. Ông bán bò, cừu và một số vật dụng khác cho gia súc. Ông còn là ông nội của May.

Ngày sinh nhật: ngày 11 mùa hạ
    Thích: Nấm
    Mô tả: Ông ta ở trong căn nhà ở kế thư viện và là ba của Mary và chồng của Anna. Bạn thường thấy anh hay lên Mother Hill vì ở trên đó có phần thuận lợi cho công việc của anh.

Ngày sinh nhật: ngày 20 mùa thu
    Thích: Trứng, Cá, Củ cải, Cà ri
    Mô tả: Carter là một mục sư làm việc tại nhà thờ trong làng. Nếu bạn muốn hiểu rõ thêm về công việc của ông ta thì hãy bỏ đói thú vật củ mình trên 4 ngày!

Ngày sinh nhật: ngàu 11 mùa đông
    Thích: Mật ong, Táo, Cá
    Mô tả: Doug sống và làm việc tại nhà nghỉ trong làng và ông là cha của Ann.

Ngày sinh nhật: ngày 15 mùa đông
    Thích: Nho, Cà tím
    Mô tả: Đây là một người đàn ông làm rựu trong làng. Ông còn là chồng của Manna

Ngày sinh nhật: Summer 11
    Thích: Sữa, Carrot, Bánh
    Mô tả: Bà là bà ngoại của Stu. Bà thường để nhiều thời gian ở nhà cho việc đan áo của mình.

Ngày sinh nhật: ngày 2 mùa thu
    Thích: Mật ong, Táo, Trứng
    Mô tả: Gotz sống một mình trong căn nhà gỗ sau nông trại của bạn. Ông sẵn sàng xây nhà cho bạn khi bạn để dành đủ tiền và số lượng gỗ để xây.

Này có ai biết mẹo để thắng Rock trong cuộc thi uống sữa và thắng .Kassey trong
    cuộc thi đánh tam giác không vậy ?

Này không có trái tim nào có cưới được không vậy.Hay chỉ cần có tim xanh dương là
    cưới được rồi.
    Mà nếu không rãnh di câu cá vậy nên trồng cây gì cho nhìu tiền ( ah dang ở mùa thu đấy.

Ngày sinh nhật: ngày 4 mùa hạ
    Thích: Cá, Nước ngọt
    Mô tả: Đây là một cảnh sát "duy nhất" của làng. Để giữ cho làng yên tĩnh ông thường làm tất cả những việc. Nhưng đối với làng này thì cần gì phải bảo vệ?

Ngày sinh nhật: ngày 29 mùa đông
    Thích: Mật ong, Nước trái cây
    Mô tả: Bạn có thể tới nhà ông để mua các hạt giống cũng như các lương thực cho bạn. Ngoài ra, ông còn là chồng của Sasha và cha của Karen.

Ngày sinh nhật: ngày 11 mùa thu
    Thích: Nấm, sữa, mật ong
    Mô tả: Cô là một dân làng.

Ngày sinh nhật: ngày 19 mùa xuân
    Thích: Sữa, Khoai tây
    Mô tả: bà sống trong một nông trại kế bên nhà bạn. Bạn có thể mua(hoặc bán) ở bà những con gà cũng như thuốc và thức ăn cho gà. Ngoài ra, bà còn là mẹ của Rick và Popuri.

Ngày sinh nhật: ngày 26 mùa đông
    Thích: Táo, Nước trái cây, Mật ong
    Mô tả: May sống tại Yodel Ranch với ông nội của cô, Barley.

Ngày sinh nhật: ngày 11 mùa xuân
    Thích: Củ cải, Súp
    Mô tả: nhà của ông chính là cửa tiệm rèn đồ dùng cũng như bán đồ dùng cho nông trại. Bạn có thể nhờ ông ta rèn các đồ dùng trong nông trại hoặc mua đồ dùng(như bàn chải) và cũng có thể nhờ ông ta làm trang sức tặng bạn gái.

Last edited by Alicia Luu; 09-07-2006 at 14:17.

Trang 1 / 408 1231151101 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks

Bookmarks

Quyền hạn