[DS] Harvest Moon: The Tale Of Two Towns - Page 4

Macbook Pro, Macbook Air,  Macbook Retina Giá Siêu Rẻ

Trang 4 / 30 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 31 đến 40 trên tổng số 292
    phân bón mua chỉ là loại thường thôi còn muốn loài khác thì phải mix ra

Trích dẫn Từ bài viết của ngocminhpr Xem bài
    Cho tớ hỏi có ai biết đường lên chỗ này không tớ tìm hoài chẳng thấy đường lên. Chỗ này phía nửa bên kia của núi.
    từ đoạn đấy đi về phía bên làng bluebell trên đoạn đường đi mép lên trên rừng thì có 1 chỗ để vào có cây nấm nhảy lên đó

@ ngocminhpr : http://www.youtube.com/watch?v=OFNZthopf84

@ baohoangiang : Rìu nhận đc khi đã kết thân hơn với Shen Lo (Lão già mặc đồ gấu trúc) bằng cách tặng măng hoặc tre non cho ổng, sau đó ổng sẽ đăng 1 nhiệm vụ lên bảng của làng Konohana để bạn nhận rìu.

To view links or images in signatures your post count must be 1 or greater. You currently have 0 posts.
    .

Trích dẫn Từ bài viết của evildemongod Xem bài
    phân bón mua chỉ là loại thường thôi còn muốn loài khác thì phải mix ra
    uh theo như mình đọc hướng dẫn bên twin life thì có 3 loại
    Water Fertilizer: Tự động tưới nước cho các cây ở kế bên nó mỗi ngày. Với lọai phân này thì cây sẽ chỉ được tính là tưới mỗi ngày 1 lần. Nguyên liệu: Watermelon + Adamantite + Mythic Stone + Elli Leaves + Pho + Royal Milk Tea
    Speed Fertilizer: Counts towards the second-watering each day. Nguyên liệu: Tomato + Ruby + Mythic Stone + Mixed Kimchi + Plum Juice + Spicy Curry
    Bounty Fertilizer: Bonus harvest multiplier. Nguyên liệu: Elli Leaves + Special Salmon + Special Shishamo + Gold Egg + Mythic Stone + Stone Tablet
    Đến nhà của Oracle vào thứ 3,5,7 hoặc chủ nhật vào khoảng từ 4h chiều tới 9h tối khi cô ấy đang đứng ngay trước cái nồi luyện thuốc. Nếu bạn mang theo đủ hết các nguyên liệu để tạo ra lọai phân bón đó thì cô ấy sẽ cho không bạn loại phân bón đó lun
    NGuồn http://www.twinlifevn.com/4rum/showt...le-of-Two-Town
    à mọi người nhớ thu thập cho đủ 10 old ball , 10 old boots và 10 snow ball để mua đông nhận nv lấy master fishing rod từ Rutger nhé, có nó thì mùa đông không sợ thíu xiền nữa rồi

CHo mình hỏi mấy con pet có công dụng gì ko, mình vừa mua con mèo nhưng chả thấy nó làm gì sất.

Trích dẫn Từ bài viết của knight47 Xem bài
    CHo mình hỏi mấy con pet có công dụng gì ko, mình vừa mua con mèo nhưng chả thấy nó làm gì sất.
    Thế bạn có nuôi gà không?, theo mình nghĩ có lẽ giống bản Grand bazaar là mèo chăn gà còn chó chăn cừu, bò vs con Alpaca, theo mình thì từ từ mua mèo cũng được, có mấy con, tự lùa nó ra cũng được, bản này mình thấy dư thời gian quá trời.

Blog Entries
    1
    Uh. Hình như phải có cừu, bò , gà mới mua được chó mèo hả mọi người?

Mình có nuôi 1 bầy gà nhưng chỉ thấy con mèo ra ngó chứ ko thấy nó lùa gà hay làm gì hết, hay tại mình mới mua nên nó ko chịu làm ?

Trích dẫn Từ bài viết của maximusel Xem bài
    Uh. Hình như phải có cừu, bò , gà mới mua được chó mèo hả mọi người?
    Hình như ko cần đâu, bạn cứ chạy ra chỗ bán ngựa nó có lựa chọn mua pet đó, mua pet xong rồi đợi hôm sau bạn ra shop bán đồ tá lả của ông mexico sẽ mua đc đồ ăn với đồ chơi cho pet.

Last edited by knight47; 24-09-2011 at 19:57.

Bạn mới mua mèo về tim còn ít thì nó lười làm việc lúm, chịu khó cho ăn thường xuyên để nó lên tim rồi thì mới giúp việc cho bạn

To view links or images in signatures your post count must be 1 or greater. You currently have 0 posts.

Theo như Hân nhớ lúc mới mua về thì mèo vẫn chưa chịu gặm mấy bé gà ra vườn đâu ^^!
    Phải nuôi một vài tuần thì mèo mới chịu làm việc đó bạn
    Thân.

Welcome to Pokemon Fanclub

Trang 4 / 30 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks

Bookmarks

Quyền hạn