Tư vấn chọn LCD TV, Plasma, LCD monitor dùng cho Xbox 360 - Page 50

Trang 50 / 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 404849505152 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 491 đến 500 trên tổng số 522
    Trích dẫn Từ bài viết của ItsmeAj Xem bài
    Hehe vậy chỉnh theo setup trong menu giống tớ này.

Chơi không nhức mắt mà lại tiết kiệm điện hơn nữa.

Đầu tiên vào Xbox 360, chọn Console Settings/ System Settings/ HDTV Settings : Chỉnh lên 1080p.

Rồi ấn nút Menu trên remote của TVchọn mục chỉnh hình ảnh

Chọn tab cuối cùng là Setup : Enable cái mục GameMode lên đã rồi lên tab đầu để chỉnh tiếp.

Mode : Standard
    Cellight : 7
    Contrast : 95
    Brightness : 50
    Sharpness : 35 ( càng thấp thì răng kia càng ít ). 35 là vừa.
    Color : 55

Advance Settings :
    Black Tone : Darker
    Dynamic Contrast : Mình đang để Low, nếu thích độ tương phản cao hơn thì bạn chỉnh High cũng đc, có điều khi chỉnh High thì mình cảm thấy rất chói.

Picture Options :
    Digital Noise Filter : Off
    HDMI Black Level : Normal

Sau đó ấn nút Tools trên cái remote :

Chỉnh cái Energy Saving theo ý bạn, mình đang để medium. Nếu muốn màu sắc rực rỡ hơn thì bạn cứ Low/Off là oke nhất =)
    Bạn ơi cho hỏi mình cũng đang quan tâm tới con plasma này,cho mình hỏi thông số này nều chỉnh thì có ảnh hưởng đến màu sắc của truyền hình hok vậy(cụ thể K+ tại mình mua về gắn coi ngoại hạng anh),với lại phòng mình khá hẹp khoảng cách từ tivi đến người xem khoảng 2m,nếu coi 43 inch vậy có hại mắt lắm hok vậy

Trích dẫn Từ bài viết của rappercacbonic Xem bài
    Bạn ơi cho hỏi mình cũng đang quan tâm tới con plasma này,cho mình hỏi thông số này nều chỉnh thì có ảnh hưởng đến màu sắc của truyền hình hok vậy(cụ thể K+ tại mình mua về gắn coi ngoại hạng anh),với lại phòng mình khá hẹp khoảng cách từ tivi đến người xem khoảng 2m,nếu coi 43 inch vậy có hại mắt lắm hok vậy
    Setting trên chỉ áp dụng cho mục input HDMI của Xbox360 or Ps3 thôi, chứ nó ko áp dụng trên toàn hệ thống tivi bạn à.

Nghĩa là bạn có thể chỉnh màu v.v... hoàn toàn khác nhau cho mỗi input khác nhau, HDMI1/HDMI2/Component/AV/PC v.v...

Còn việc có lớn hay ko thì mình ko biết... vì tiêu chí của mình tv càng lớn thì càng thích, chỉ tiếc là chưa đủ tiền để làm con 65" nào đó thôi

To view links or images in signatures your post count must be 1 or greater. You currently have 0 posts.

PSN ID : oOoItsmeAJoOo
    Xbox Live Gamertag : oOo ItsmeAJ oOo

Blog Entries
    1
    bác ItsmeAj giup em tìm 1 TV khoảng 5 đến 6 triệu ma` chơi tốt trên xbox không anh, tren thị trường giờ nhiều TV wa' không biet chọn cai' nao`.

các bác tư vấn dùm e con tv nào dưới 6 m chơi game ngon tí được ko..đang có 6m mà ko biết làm gì

Mấy bác cho hỏi nên chọn monitor nào để chơi mà giá ~ 4tr thôi

Trích dẫn Từ bài viết của Leiwulong Xem bài
    các bác tư vấn dùm e con tv nào dưới 6 m chơi game ngon tí được ko..đang có 6m mà ko biết làm gì
    6m chỉ đủ mua LG toshiba hoặc sharp 32' , khuyên là nên mua LG màu nó đẹp hơn

---------- Post added at 12:39 ---------- Previous post was at 12:36 ----------

Trích dẫn Từ bài viết của Cau2CJ Xem bài
    Mấy bác cho hỏi nên chọn monitor nào để chơi mà giá ~ 4tr thôi
    led samsung 20 ' model b370b giá chỉ hơn 3tr .........................

Anh em tư vấn giúp mình 1 trong 2 con màn sau nhé, đầu tháng mình có lương là xúc về để xem phim và chơi game Xbox 360/ PS3

LG 47LW5700 : 47 Inch / LED / 3D Thụ Động / Full HD
    LG 50PZ550 : 50 Inch / PLASMA / 3D Chủ Động ( ? phải hông ta ) / Full HD

2 con này hiện tại giá thấy cũng xêm xêm , nên rất phân vân : Plasma thì mình sợ bị Burn in , còn LED thì lại sợ Input Lag . Anh em nào dùng rồi cho mình xin trải nghiệm để quyết định nhé.

P/S : Đáng lẽ ra hôm nay mình xúc con Toshiba Regza 55WL700 rồi vì với giá 25tr (đi vay tiền để mua ) mà được 1 con LED 3D full HD 55 inch thì thấy là quá ngon. Nhưng mà ra thì lại hết hàng , nên không mua được . Mình cũng muốn xin cảm nhận về con này luôn , và ai nếu đáng mua hơn so với 2 con kia thì chỉ cho mình chỗ bán luôn nhé. Cám ơn anh em rất nhiều

hiện giờ e đang có khoảng 20 củ... muốn mua một tivi để phòng khách ? nhờ các bác tư vấn dùm để phòng khách chắc LED là đẹp nhất đúng ko các bác ?

con sony nx 720 46 inch chơi xbox ko biết mượt ko a e nhỉ
    tại e thấy bảo xbox chỉ hỗ trợ HD Ready (1080i chứ ko phải 1080p là fullhd...)
    nên cũng ko rõ hi

---------- Post added at 21:42 ---------- Previous post was at 21:37 ----------

Trích dẫn Từ bài viết của Dannyboy Xem bài
    Anh em tư vấn giúp mình 1 trong 2 con màn sau nhé, đầu tháng mình có lương là xúc về để xem phim và chơi game Xbox 360/ PS3

LG 47LW5700 : 47 Inch / LED / 3D Thụ Động / Full HD
    LG 50PZ550 : 50 Inch / PLASMA / 3D Chủ Động ( ? phải hông ta ) / Full HD

2 con này hiện tại giá thấy cũng xêm xêm , nên rất phân vân : Plasma thì mình sợ bị Burn in , còn LED thì lại sợ Input Lag . Anh em nào dùng rồi cho mình xin trải nghiệm để quyết định nhé.

P/S : Đáng lẽ ra hôm nay mình xúc con Toshiba Regza 55WL700 rồi vì với giá 25tr (đi vay tiền để mua ) mà được 1 con LED 3D full HD 55 inch thì thấy là quá ngon. Nhưng mà ra thì lại hết hàng , nên không mua được . Mình cũng muốn xin cảm nhận về con này luôn , và ai nếu đáng mua hơn so với 2 con kia thì chỉ cho mình chỗ bán luôn nhé. Cám ơn anh em rất nhiều
    nếu đc mình nghĩ nên mua con tóhiba hình ảnh trung thực hơn lg nhiều @@!
    còn nếu ko với 2 con lg kia thì nên mua tv led vừa tiết kiệm điện lại cho chất lượng hình ảnh tốt hơn..đừng vì 50inch > 47 inch mà chọn nó..sẽ hối hận đó hehee

phòng mình đang dùng con LCD 32inch hay sao ấy của LG , đang định đầu tư bộ loa lắp cho em nó chiến game cho đã , ae tư vấn nên mua loa nào với , giá cả thì hợp với túi tiền sinh viên nha

Trang 50 / 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 404849505152 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks

Bookmarks

Quyền hạn