PDA

View Full Version : [Gen V] Pokémon Black and White

Trang : 1 2 [3] 4

GoodPerson
15-01-2012, 18:36
làm sao để bắt được kyurem vậy ?????
........................................

nam777752
15-01-2012, 19:57
thank bạn nhé đã thành công rồi :D

darkpro_??
15-01-2012, 20:05
làm sao để bắt được kyurem vậy ?????
........................................
Chi tiết tại đây: http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=18218504
Have Fun! \m/

king_sky1989
23-01-2012, 16:38
các bạn ơi cho mình hỏi cái sao down vể rồi copy vào máy chơi mà đoạn dầu tiên đã bị đứng hình luôn rồi, kiểu bị crash ý, làm thế nào bi giờ...

tuan189
24-01-2012, 10:42
Chắc là bạn chơi trên giả lập NO$GBA nên mới bị vậy. Bạn có thể đổi sang chơi = Giả lập Desmume hoặc làm theo cách này nếu chơi trên No$GBA
http://forum.gamevn.com/showthread.php?749530

dark_dragons
24-01-2012, 20:25
@ king_sky1989: ở đầu topic có giả lập No$GBA config, bạn chỉ cần download về, bấm F2, bật cheat trong đó lên là chơi được! :)
Chịu khó, mỗi lần trước khi chơi thì phải bật cheat lên :D

Chắc là bạn chơi trên giả lập NO$GBA nên mới bị vậy. Bạn có thể đổi sang chơi = Giả lập Desmume hoặc làm theo cách này nếu chơi trên No$GBA

Đưa link đến topic English Patch để code JP làm gì :))

[Gemini]
24-01-2012, 21:58

@ king_sky1989: ở đầu topic có giả lập No$GBA config, bạn chỉ cần download về, bấm F2, bật cheat trong đó lên là chơi được! :)
Chịu khó, mỗi lần trước khi chơi thì phải bật cheat lên :D

Đưa link đến topic English Patch để code JP làm gì :))

hình như câu hỏi của bạn ấy là chơi trên máy thật .

dark_dragons
24-01-2012, 23:14
Thê' thì update FlashCard's firmware! You're done!

tuan189
24-01-2012, 23:39
'_' sr các pác. trưa nay đi chơi về khá say sẩm mà mở máy ngồi tí nên hơi loạn =))

Calvandos
25-01-2012, 11:07
Có ai chỉ mình catch con Victini không mình chơi trên Nintendo 3DS - US Version :|

dark_dragons
25-01-2012, 21:42
Hết event rồi :-"
Nhưng vẫn còn cách khác, đó là chuyển qua PC, add event bằng PokéSav.

Calvandos
25-01-2012, 22:07
Cắm đầu lọc thẻ nhớ của 3ds vào PC rồi vào giả lập add event hay sao á :-"

[Gemini]
25-01-2012, 22:33
Cắm đầu lọc thẻ nhớ của 3ds vào PC rồi vào giả lập add event hay sao á :-"

ờ :|

dark_dragons
26-01-2012, 06:27
Là lá la... Mình đang hí hửng, tí tửng vui trong người nên cũng không chửi bới làm gì, nhưng có vẻ sếp Gemini Tết này thức khuya nhiều quá nên có triệu chứng cần Dr. Thanh rồi :">

Anyway, dùng giả lập thì add event bằng răng?

Calvandos
26-01-2012, 09:57
Nói chung là cắm đầu lọc thẻ nhớ của 3ds vào máy tính rồi dùng phần mềm nào đó để add event sau đó cắm lại vào 3ds chơi bt phải ko ??

dark_dragons
26-01-2012, 11:11
Ùhm, dùng PokéSav để chỉnh sửa file save.
Chưa dùng 3DS bao giờ nên tớ không chỉ rõ được!

Calvandos
26-01-2012, 11:54
Cho mình xin link download PokeSav với

dark_dragons
26-01-2012, 12:38
http://www.google.com \m/

nmd145
28-01-2012, 21:09
Là lá la... Mình đang hí hửng, tí tửng vui trong người nên cũng không chửi bới làm gì, nhưng có vẻ sếp Gemini Tết này thức khuya nhiều quá nên có triệu chứng cần Dr. Thanh rồi :">

Anyway, dùng giả lập thì add event bằng răng?
Chịu :(. Hack thôi
Mà nếu chơi 2 cái save giống nhau ở 2 cái giả lập desume khác nhau thì lên trade qua internet vẫn được đúng không ta? ( lười thử, tại máy yếu nên save chậm quá)

dark_dragons
28-01-2012, 22:31
Nghe đồn là được?

Okita Soshi
01-02-2012, 18:42
Sao mà cái dòng Edit Event nó đen thui sao mà nhấp vào add cái libertly pass :(

---------- Post added at 18:42 ---------- Previous post was at 18:31 ----------

Tui có Libertly Pass rồi sao chưa đi tàu sang đảo được nhỉ ??

khoanhchay
01-02-2012, 19:05
èo có ai cho em hỏi tí dc hum :((, sao lúc em bắt con Kobaruon trong cái hang ấy, em đi tới chỗ nó ròi, thấy mặt nó rùi mà tự nhiên ko có cục đá để lắp vô cái lỗ, hiện tại em đã có hết 8 huy hiệu và lv 56, chưa đánh 4 thằng gì đó, :(( vậy là do game bị lỗi hay là sao

Calvandos
01-02-2012, 20:14
Dragon đâu rồi chỉ tui vs @@ Có Liberty Pass rồi lại thằng lái tàu nc thì nó bảo : It is small compared to a luxury liner , but the size of a ship doesn't change the feeling ò adventure when you're out on the open sea. ...Đánh xong Gym lun rùi sao vẫn ko được :((

dark_dragons
01-02-2012, 21:50
Sao mà cái dòng Edit Event nó đen thui sao mà nhấp vào add cái libertly pass :(

[/COLOR]Tui có Libertly Pass rồi sao chưa đi tàu sang đảo được nhỉ ??

Dragon đâu rồi chỉ tui vs @@ Có Liberty Pass rồi lại thằng lái tàu nc thì nó bảo : It is small compared to a luxury liner , but the size of a ship doesn't change the feeling ò adventure when you're out on the open sea. ...Đánh xong Gym lun rùi sao vẫn ko được :((

Hai bạn chú ý là phải dùng PokéSav để add Wonder Card mà mình đã upload, sau đó đến PokéCenter để nhận Liberty Pass thì mới có thể đi ra đảo được!
Wonder Card đó ở đây: http://www.mediafire.com/?xe370j883pr42di

Trong In-Depth FAQs tớ viết rất rõ rồi, nên chịu khó đọc nhé!

@ Calvandos: có thể gọi mình đơn giản là DD hoặc Dark, nhưng mình không thích bạn gọi câu kiểu "Dragon đâu rồi chỉ tui vs", nghe giống như mình đang có nghĩa vụ hiện diện có mặt để hướng dẫn bạn vậy!

èo có ai cho em hỏi tí dc hum :((, sao lúc em bắt con Kobaruon trong cái hang ấy, em đi tới chỗ nó ròi, thấy mặt nó rùi mà tự nhiên ko có cục đá để lắp vô cái lỗ, hiện tại em đã có hết 8 huy hiệu và lv 56, chưa đánh 4 thằng gì đó, :(( vậy là do game bị lỗi hay là sao

Chà! Chắc bạn đang chơi bản English Patch rồi, nên Cobalion vẫn còn viết khó hiểu vậy! :))
Để xem... Theo tớ nhớ, cục đá đó phải đánh một vòng tìm thấy và đẩy xuống cái lỗ được :D

TheNumber001
01-02-2012, 22:18
Có ai thích con Durant không nhỉ, mấy hôm trước đang đi Victory Road, cứ bị mấy con Durant cho ăn hành (Vì Speed & Attack nó cao, mình lại chả có cái move Fire nào), đầu cứ ngầm chửi con kiến sắt này, thế rồi... bụp... bắt gặp một con Shiny Durant, sau 1h đồng hồ train hắn ta thì hắn ta đã trở thành con Pokemon hệ Bug yêu thích của mình lúc nào không biết:x:x.

khoanhchay
02-02-2012, 06:55
Chà! Chắc bạn đang chơi bản English Patch rồi, nên Cobalion vẫn còn viết khó hiểu vậy!
Để xem... Theo tớ nhớ, cục đá đó phải đánh một vòng tìm thấy và đẩy xuống cái lỗ được

ưm vậy mình nên chơi bản nào mới có cục đá sẵn đây bạn, bỏ cả ngày trong cái hang đó chán quá, hiện tại mình đang chơi bản (U) @@!

dark_dragons
02-02-2012, 12:33
Chà! Chắc bạn đang chơi bản English Patch rồi, nên Cobalion vẫn còn viết khó hiểu vậy!
Để xem... Theo tớ nhớ, cục đá đó phải đánh một vòng tìm thấy và đẩy xuống cái lỗ được

ưm vậy mình nên chơi bản nào mới có cục đá sẵn đây bạn, bỏ cả ngày trong cái hang đó chán quá, hiện tại mình đang chơi bản (U) @@!
Bản nào cũng vậy thôi, chỉ khác ngôn ngữ và một vài tiểu tiết.
Còn về mấy thứ trên thì ý chan nhau thôi.

Thôi bạn xem clip cho nó dễ:

http://www.youtube.com/watch?v=zufkjp6HdR8

[Gemini]
02-02-2012, 12:35
Nếu bạn đang chơi bản U thì vì sao Cobalion lại thành Kobaruon @@
bạn thử download 1 cái Rom khác về load cái save đó xem thử , hình như do glitch của Rom hay sao ấy vì tớ chơi lại cả 5 6 lần rồi nhưng chưa bao h bị như thế

akary
02-02-2012, 14:30
Theo như tớ đọc dc thì có phải bản này là bản mới nhất phải ko zạ? Vậy có thể để pokemon lẽo đẽo đi đằng sau char của mình hem?

Thứ hai là nếu bản này chả liên quan gì đến các bản trước thì có bắt dc các Pokemon của bản trước ko?

[Gemini]
02-02-2012, 14:51
Theo như tớ đọc dc thì có phải bản này là bản mới nhất phải ko zạ? Vậy có thể để pokemon lẽo đẽo đi đằng sau char của mình hem?

Thứ hai là nếu bản này chả liên quan gì đến các bản trước thì có bắt dc các Pokemon của bản trước ko?

bản mà bạn nói có Pkm theo sau mình là Heart Gold/Soul Silver
Bắt đc nhưng mà bạn phải đánh xong E4 rồi mới có thể bắt đc

akary
02-02-2012, 16:40
Tớ chơi trên giả lập DS ở máy tính, như vậy BlackCity/WhiteForest có tác dụng ko? Đọc qua thấy bảo chỉ trên máy thật mới có tác dụng, dg ko hiểu j:D

tuan189
02-02-2012, 17:27
Tớ chơi trên giả lập DS ở máy tính, như vậy BlackCity/WhiteForest có tác dụng ko? Đọc qua thấy bảo chỉ trên máy thật mới có tác dụng, dg ko hiểu j:D

Đúng là ko tác dụng nhưng mình nhớ là có 1 cách nào đấy làm dc chuyện này :-? thử hỏi Mod hay bạn Dark_dragon xem. còn ko thì chịu khó lục lại trong forum ấy =))

dark_dragons
02-02-2012, 17:47

Lúc trước viết In-Depth FAQs có sưu tầm cheatcode để kích hoạt Black City/White Forest, nhưng tiếc là ném trong cái ổ cứng của cái PC hư rồi :">

Anyway, vừa tìm lại được nguồn này! Tuy hơi khó đọc, nhưng vẫn có thể dùng được :D

http://www.pokemonelite2000.com/forum/showthread.php?t=114952

Hầu hết các cheatcode có thể xài được đều được tìm thấy ở đó!
Từ từ mò, cần gì cứ hỏi tiếp nhé! :D

khoanhchay
02-02-2012, 18:16
;20602686']Nếu bạn đang chơi bản U thì vì sao Cobalion lại thành Kobaruon @@
bạn thử download 1 cái Rom khác về load cái save đó xem thử , hình như do glitch của Rom hay sao ấy vì tớ chơi lại cả 5 6 lần rồi nhưng chưa bao h bị như thế
tks bạn nhìu, để mình chơi thử lại xem sao, bản mình đang chơi cái khúc mà nói chuyện xong với ông già ròi đi lên đẩy cục đá để đi típ qua con boss ý, cục đá đó tự nhiên mất tiêu, mình down bản Japan chơi lại xem sao, tks bạn giúp đỡ :-(||>

mr_nhox_shock
02-02-2012, 19:18
Chơi bản J không hiểu gì đâu bạn, bạn down bản U đã patch ở đầu topic ấy.

pious_nick
02-02-2012, 20:20
như ở trên mấy ông nói blackcity/whiteforest ở đó có những hiệu ứng j vậy sao chơi qua bản white ko nhớ có hiệu ứng j hết zk

---------- Post added at 20:20 ---------- Previous post was at 20:19 ----------

mấy ông nói rõ hiệu ứng j` de tụi nhớ lại p/s: choi trên DS Lite nha

dark_dragons
02-02-2012, 20:27
tks bạn nhìu, để mình chơi thử lại xem sao, bản mình đang chơi cái khúc mà nói chuyện xong với ông già ròi đi lên đẩy cục đá để đi típ qua con boss ý, cục đá đó tự nhiên mất tiêu, mình down bản Japan chơi lại xem sao, tks bạn giúp đỡ :-(||>

8-}
Lần đầu tiên nghe có người report cái Glitch này đấy 8-}

Anyway, nếu bạn thật sự nghĩ là có lỗi gì đó, hãy thử chơi lại bản [E], vì mình chơi bản [E] thì rất bình thường. Đừng có dại mà chơi bản English Patch nhé! Bản đó outdate rồi!

như ở trên mấy ông nói blackcity/whiteforest ở đó có những hiệu ứng j vậy sao chơi qua bản white ko nhớ có hiệu ứng j hết zkmấy ông nói rõ hiệu ứng j` de tụi nhớ lại p/s: choi trên DS Lite nha

Ở Black City sẽ có chổ bản mấy Item xịn cũng như battle với những trainer "mạnh".
Ở White Forest sẽ xuất hiện bãi cỏ để bắt những Pokémon "hiếm".

Muốn kích hoạt, 1 dùng cheat, 2 là invite bạn bè - những người cùng chơi trên NDS đến đó (dùng chế độ Wi-fi).

Mình thú nhận là Black City và White Forest rất thú vị, nhưng tớ không có thời gian viết FAQs phần này, cũng hơi tiếc!

akary
02-02-2012, 21:17
Nếu dùng cheat thì bản Black có White Forest hay bản White có Black City ko?

P/s: đúng là khó đọc quá Dark ơi =.=

dark_dragons
02-02-2012, 21:35
X_X

Thì nói chung là dùng cheat thì sẽ kích hoạt Black City ở bản White và White Forest ở bản Black.

Mấy cái code đó đọc kĩ chút là được mà, giờ biên soạn lại thì mất cái gọi là "quyền tác giả" của người ta, vả lại mình cũng không có thời gian để ăn cắp cái quyền đó nữa!

akary
02-02-2012, 22:01
Tình hình là thế này:

Vì tớ trót đam mê mấy em ở các Gen khác quá nên đã cheat lấy vài em bằng cheat trong link của Dark, nhưng bây giờ sau khi remove toàn bộ cheat thì vẫn còn bị ảnh hưởng. Chính xác là bây giờ vào bãi cỏ nào cũng gặp Milotic. Làm sao để clean sạch trơn bây giờ X_X

dark_dragons
02-02-2012, 22:04
Xóa cheat, save game bằng menu trong game, rồi thoát giả lập, mở lên lại, profit! \m/ (Áp dụng cho No$GBA nhá!)

akary
02-02-2012, 22:14
Ấy, tớ chơi bằng Desmume :((
30 ký tự =.=

Tớ làm dc rồi. Cũng y cách của Dark. Thanks nhiều nhé:x

khoanhchay
03-02-2012, 07:34
@@ mý bạn ơi cái chiêu làm cho pokemon ngủ tên gì vậy

tuan189
03-02-2012, 08:34
@@ mý bạn ơi cái chiêu làm cho pokemon ngủ tên gì vậy

Rest: cho pokemon mình ngủ và hồi phục full HP.
Hypnosis, Yawn, Grasswhistle, Lovely kiss, Dark voice, Sleep powder, Spore : làm đôi phuơng ngủ.

dark_dragons
03-02-2012, 08:36
Gồm có: Spore, Sleep Powder, Hypnosis, Grasswhistle và Rest.
Ability thì có Effect Spore.

Edit: đúng là vừa chậm tay, vừa thiếu Yawn, Dark Void và Lovely Kiss.

khoanhchay
03-02-2012, 10:40
Rest: cho pokemon mình ngủ và hồi phục full HP.
Hypnosis, Yawn, Grasswhistle, Lovely kiss, Dark voice, Sleep powder, Spore : làm đôi phuơng ngủ.

tks 2 bạn nhiều lắm, sẵn cho mình hỏi con nào có thể học được mấy chiêu trên lun y ^^ mình bắt 2 3 con cỏ luyện hoài chả thý

[Gemini]
03-02-2012, 11:11
tks 2 bạn nhiều lắm, sẵn cho mình hỏi con nào có thể học được mấy chiêu trên lun y ^^ mình bắt 2 3 con cỏ luyện hoài chả thý

ko phải con nào cũng học đc mấy chiêu đó đâu
Đây là list các move gây sleep , bấm vào move đó để biết Pkm nào có thể học đc nó và học ntn : http://www.serebii.net/games/status.shtml#sleep

dark_dragons
03-02-2012, 13:05

Ở Black/White thì có Watchog đấy! Vừa có Mean Look, vừa có thể dùng Hypnosis, để săn Roaming Pokémon hoặc để bắt Legendary Pokémon đều tốt :D

akary
04-02-2012, 18:38
Theo mọi người thấy thì liệu có 1 bản nào tổng hợp và nâng cấp để mình bắt dc cả Zekrom vs Reshiram không nhỉ ;)) Ý tớ là, các Gen (ko tính Remake) thường có 3 bản đúng ko, và bản thứ 3 luôn là tổng hợp để thu được nhiều hơn 2 bản còn lại. Vấn đề là, [Red Blue Yellow]; [Gold Silver Crystal]; [Ruby Sapphire Emerald]; [Diamond Pearl Platinum] đều hợp lý; nhưng mà giữa Black vs White thì ra cái màu j nhỉ ;))

Mà quái, sao Gen 1 là Red Blue remake lại thành Leaf Green mà ko phải Water Bule nhỉ :))

P.s: Câu hỏi vui để bình luận là chủ yếu, nhưng mà mình ko biết post vào đâu hợp lý hơn trong này :">

zeed
04-02-2012, 19:03
^
bản Gen V ra con Kyurem nên theo màu của con đó.
Theo mình nghĩ là do Blue đứng cuối cùng trong 3 con Starter :))

[Gemini]
04-02-2012, 19:52
Theo mọi người thấy thì liệu có 1 bản nào tổng hợp và nâng cấp để mình bắt dc cả Zekrom vs Reshiram không nhỉ ;)) Ý tớ là, các Gen (ko tính Remake) thường có 3 bản đúng ko, và bản thứ 3 luôn là tổng hợp để thu được nhiều hơn 2 bản còn lại. Vấn đề là, [Red Blue Yellow]; [Gold Silver Crystal]; [Ruby Sapphire Emerald]; [Diamond Pearl Platinum] đều hợp lý; nhưng mà giữa Black vs White thì ra cái màu j nhỉ ;))

Mà quái, sao Gen 1 là Red Blue remake lại thành Leaf Green mà ko phải Water Bule nhỉ :))

P.s: Câu hỏi vui để bình luận là chủ yếu, nhưng mà mình ko biết post vào đâu hợp lý hơn trong này :">

bởi vì ở Jap , bản ra đầu tiên là Red Green chứ ko phải Blue . Hơn nữa , GF nói là Fire vs Water thì nó đối địch nhau , khiến người ta nghĩ đến tranh đấu , chiến tranh . Còn Leaf Green sẽ giúp người ta nghĩ đến 1 cái gì đó hòa bình hơn

tuan189
04-02-2012, 21:21
Chắc bản thứ 3 này sẽ cho mình bắt đc 1 con nào đó trước E4 mà ko phải là Zerkrom hay Reshiram. Có thể là Thunderus =))

Flygon_386
09-02-2012, 20:25
Bà con cho hỏi Pokemon Black làm sao bắt 493 con PKM bên fired gold ruby diamond. Mình mò mãi trong Pokesav mãi k tìm đc. ai hướng dẫn mình với. à cho mình xin cai list PID và Ability tất cả PKM lun. cái PID là mã PKM trong Pokesav á

dark_dragons
09-02-2012, 23:49
PID là viết tắt của Personal ID hay Personal Number, là con số ngẫu nhiên, căn theo IV, Gender, Shinyness, Nature... sẽ xác định ra con số đó.
Còn về list Ability thì cứ Serebii.net mà tra!

Muốn bắt đủ các Pokémon của các Gen trước thì cần Cross-Gen Trading, từ Gen III sang Gen IV, từ Gen IV sang Gen V. Nếu đơn giãn hơn thì nghĩ đến Dream World.

akary
10-02-2012, 13:13
Làm thế nào để có thật nhiều Heart Scale nhỉ?

dark_dragons
10-02-2012, 13:52
Dùng Dowsing Machine để tìm. Nói chung cứ luôn bật đi, sẽ tìm được 5-6 cái gì đó.

Không thì đi câu Luvdisc rồi Thief, 50% sẽ có Heart Scale.

Muốn đơn giãn nữa thì train 6 con Pick Up, rồi cứ chạy vòng vòng cầu may cho nó pick dính Heart Scale...

yo*yo
17-02-2012, 19:19
cho em hỏi làm sao xài được pokesav vậy , em down link ở đầu bài , rồi làm theo hướng dẫn chọn open -> chọn đường dẫn save room , nhưng mà nó không mở dc , cứ bị lỗi enror rồi hiện lên tiếng a%#d&%$ gì đâu không àh , save của em tên mặc định là vầy nè " Pokémon Black (U).SAV " , nhấp vô nhưng nó bị lỗi không open dc . ai chỉ em với T_T . thank mọi người !

nam777752
17-02-2012, 22:01
cho mình hỏi code đi xuyên tường pokemon ver black là gì thế ? sẵn tiện hỏi cái đoạn trong chỗ mà gập 2 thằng tóc trắng mặc áo đen + thằng N đi sao lun

darkpro_??
18-02-2012, 10:52
cho mình hỏi code đi xuyên tường pokemon ver black là gì thế ? sẵn tiện hỏi cái đoạn trong chỗ mà gập 2 thằng tóc trắng mặc áo đen + thằng N đi sao lun
Ý bạn nói đến Chargestone Cave? Bạn chỉ cần đẩy những viên đá lơ lửng vào những viên đá xanh phát điện là sẽ có đường đi thôi
Have Fun! \m/

[Gemini]
19-02-2012, 19:40
cho em hỏi làm sao xài được pokesav vậy , em down link ở đầu bài , rồi làm theo hướng dẫn chọn open -> chọn đường dẫn save room , nhưng mà nó không mở dc , cứ bị lỗi enror rồi hiện lên tiếng a%#d&%$ gì đâu không àh , save của em tên mặc định là vầy nè " Pokémon Black (U).SAV " , nhấp vô nhưng nó bị lỗi không open dc . ai chỉ em với T_T . thank mọi người !

do bạn chưa chỉnh định dạng save của NO$GBA . F11 rồi chọn Auto ở mục save type . Sau đó chọn save setup rồi vào game save 1 lần nữa .

nam777752
25-02-2012, 22:17
cái đó mình bik rồi chỉ là khi xuống tầng hầm ko bik đường nào để ra thôi đi thẳng thì tốn time quá ~~!

dark_dragons
25-02-2012, 23:36
Bạn cho mình cái địa chỉ cụ thể là bạn đang kẹt ở chổ nào? Tên thành phố...?
Chứ cứ nói chung chung vậy thì khó nhớ lắm, nhất là mấy cái event lặt vặt, lẻ tẻ, không nhớ được!

Còn nữa, cái chổ "nào đó" mà bạn nói, cần code đi xuyên tường, thì mình thiết nghĩa là không cần thiết. Game họ thiết kế cho "mất thời gian" cũng có mục đích rằng chổ khó đi, event đòi hỏi sự kiên nhẫn... Bạn dùng cheat để qua thì còn gì hay ho nữa... Mà cần thiết, Google ra một tá!

TheNumber001
26-02-2012, 08:38
Và rồi Game Pokemon tiếp theo đã được Nintendo công bố sáng nay:
Pokémon Black 2
Pokémon White 2

Chưa co nhiều thông tin ngoài việc Game sẽ ra mắt vào tháng 6 2012 & Kyurem sẽ có 2 form mới là Black Kyurem & White Kyurem.

p/S: 2 cái form mới của Kyurem xấu vãi...

dark_dragons
26-02-2012, 10:31
Chà!
Cuối cùng cái form bí mật của Pokémon nào đó tung ra mấy tháng trước vẫn chưa được tiết lộ.

Dù sao, third version lần này là 2 bản nhé! Tớ thì có vẻ không thích lắm, nhưng có vẻ là sẽ có nhiều thay đổi, không rõ là có kéo dài cốt truyện ra hay không thôi!

Anyway, xác nhận Freeze Shock và Freeze Burn thuộc về Black Kyurem và White Kuyrem được rồi đấy nhé!

Joycelyn
26-02-2012, 12:42
Mọi người cho em mạn phép hỏi một tí: Em mới tập chơi Pokemon White- Hôm qua em ngồi chỉnh cái Desmume 0.9.7 em làm sao mà loạn hết, kết quả em xoá nguyên folder Desmume cài lại. Nhưng khi em cài lại xong rồi thì khi bật file Pokemon White lên chơi thì mỗi lần chọn New Game nó cứ reset lại ra màn hình Press Start. Sửa như thế nào vậy ạ? [Lúc đầu vẫn chơi được tốt] [Bản Black cũng bị y chang vậy]

864699312
26-02-2012, 13:39
My God :o . Pokemon Fusion . Rất có ý tưởng nhưng mất hình tượng .

đây là Form của kyurem dựa trên skill hay hay item nhỉ ?

nếu dựa trên kỹ năng thì sau này ra cái Gen khác sẽ có thêm vài con có Skill Fusion như thế này

3rd version thường mở rộng Cốt truyện về mấy chổ bắt lengend thoy

ai tạo 2pic chém gió đi :D

dark_dragons
26-02-2012, 13:57
Mọi người cho em mạn phép hỏi một tí: Em mới tập chơi Pokemon White- Hôm qua em ngồi chỉnh cái Desmume 0.9.7 em làm sao mà loạn hết, kết quả em xoá nguyên folder Desmume cài lại. Nhưng khi em cài lại xong rồi thì khi bật file Pokemon White lên chơi thì mỗi lần chọn New Game nó cứ reset lại ra màn hình Press Start. Sửa như thế nào vậy ạ? [Lúc đầu vẫn chơi được tốt] [Bản Black cũng bị y chang vậy]

Bạn download lại bản DeSmuME ở đầu topic để giải quyết nhé. Không thì dùng No$GBA để chơi, cũng khá lắm.

My God :o . Pokemon Fusion . Rất có ý tưởng nhưng mất hình tượng .

đây là Form của kyurem dựa trên skill hay hay item nhỉ ?

nếu dựa trên kỹ năng thì sau này ra cái Gen khác sẽ có thêm vài con có Skill Fusion như thế này

3rd version thường mở rộng Cốt truyện về mấy chổ bắt lengend thoy

ai tạo 2pic chém gió đi :D

Theo tớ nghĩ là Kyurem sẽ react với Black/White stone và cho ra form mới, move mới sẽ lad replacement giống Rotom.

Nhưng giờ cũng chưa nói được gì nhiều, xem sao đã! 3 tháng nữa release game rồi nhá! :x

Còn về topic, chắc vẫn bàn trong đây. Chừng nào có nhiều thông tin về bản mới, sẽ lập một topic, rồi update ROM vào đó.
Cuối cùng, sau một thời gian, sẽ merge nó chung với topic này. Like we did!

TheNumber001
26-02-2012, 14:06
Theo mình thì cốt truyện bản này sẽ tiếp theo cốt truyện cũ của bản Black/White vì trước đây Pokemon Gold/Silver từng có tên là Pokemon 2.

dark_dragons
26-02-2012, 14:08
Ừh, ngẫm cũng có lý.

Nếu chỉ đơn thuần là third version thì đã không đặt là Black/White 2 rồi.

Mơ hồ quá!

[Gemini]
26-02-2012, 16:04
Mấy cái thread cũ đâu có merge đi đâu :)) chỉ là unstick nó là tự động nó lạc ở dưới thôi .
Mà ra B2/W2 thay vì Gray hay sao đó thì wả là 1 chiêu kiếm tiền khá là ko hay của Nin . Mặc dù đúng là nếu ko thì Kyurem sẽ thành legend có nhiều signature move nhất và điều đó là ko công bằng vs các legend khác .

tuan189
26-02-2012, 18:34
nhìn y chang kết hợp vs Zerkrom và Réhiram vậy. :> mong sao thay cái ability như Snowwarning hay gì đấy :>
Chắc cũng như Meloetta Khi dùng freeze Shock thì sẻ chuyễn Form và Ice Burn cũng thế :O mà bản này chưa thấy Con Genesect có gì ta. Chắc có form mới =))

[Gemini]
26-02-2012, 18:38
thì chính xác là kết hợp vs 2 con đó mà :)) mà nhìn cứ như xài PTS gắn vào vậy =="

tuan189
26-02-2012, 18:39
tự dưng thấy hứng mong chờ bản này ghê :> cơ mà nhìn cũng đẹp thiệt nhìn rất là ngầu :">

darkpro_??
26-02-2012, 20:49
Ta nghi sẽ có sự thái hóa ở đây (Zekrom kết hợp với Kyurem và Zekrom sẽ biến mất). Ta nghi vụ này giống Yu Gi-Oh :-ss
Cơ mà ta hận bản này vì không thể bắt Zekrom và Reshiram trong cùng một bản =((
p/s: Release trước sinh nhật ta đúng 14 ngày :|

[Gemini]
26-02-2012, 21:03
Ta nghi sẽ có sự thái hóa ở đây (Zekrom kết hợp với Kyurem và Zekrom sẽ biến mất). Ta nghi vụ này giống Yu Gi-Oh :-ss
Cơ mà ta hận bản này vì không thể bắt Zekrom và Reshiram trong cùng một bản =((
p/s: Release trước sinh nhật ta đúng 4 ngày :->
lúc đó kiếm con Zerkrom khác chứ có gì đâu :))
P/s : Game ra vào ngày 2/6/2012 vậy là tết thiếu nhi có Rom chơi rồi :))

darkpro_??
26-02-2012, 22:01
nhìn y chang kết hợp vs Zerkrom và Réhiram vậy. :> mong sao thay cái ability như Snowwarning hay gì đấy :>
Chắc cũng như Meloetta Khi dùng freeze Shock thì sẻ chuyễn Form và Ice Burn cũng thế :O mà bản này chưa thấy Con Genesect có gì ta. Chắc có form mới =))
Như vậy chính xác là cái form mà nin tung ra mấy tháng trước chính xác là Genesect rồi nhá ;))

tuan189
26-02-2012, 22:08
Nhìn mấy cái poster thì ko thấy bóng dáng con Genesect đâu cả :-w nên hơi nghi ngờ chút thôi

[Gemini]
27-02-2012, 00:09
Genesect các ty cứ yên tâm là nó sẽ ko có Form mới đâu , đừng có mơ làm gì cho mệt =)) nó chỉ có 5 form khi ( ko ) attach mấy cái cassettes vào thôi =))
Genesect rồi cũng sẽ đi qua Event như Arceus thôi .
Thêm nữa , trong Movie 15 có 1 mini-movie của Meloetta nên có thể sẽ có Wifi Event cho Meloetta ở dịp này cũng như Keldeo ở main movie
p/s: Pokemon Black 2 sẽ có box art là Black Kyurem và White 2 sẽ là White Kyurem

jiang_wei
27-02-2012, 09:10
không biết b/w 2 có chơi được trên giả lập không nhỉ

tuan189
27-02-2012, 09:59
Chơi dc tuốt :>

dark_dragons
27-02-2012, 11:55
Có vẻ, Legendary bị săn sẽ là Colored Kyurem, thay cho Reshiram/Zekrom, rồi mình vẫn bắt Legendary chéo màu so với tên bản...

Whatever, mình muốn có Battle Frontier với thi cử ở Musical cơ! :(

[Gemini]
27-02-2012, 16:22
mình ko cần cái Musical ghẻ đó =.= mình cần Contest cơ =.=
BF thì chắc là sẽ dùng cái thuyền đi Unity Tower ở Castelia City thôi chứ ko thấy có chỗ nào khả thi nữa cả =.=

dark_dragons
27-02-2012, 19:15
Thêm một Frontier Island với vài Legendary Pokémon vào cư ngụ nữa :x
Mà mình thích có hệ thống Symbol mới cơ! Đánh thế mới thích!

darkpro_??
27-02-2012, 19:41
Thêm một Frontier Island với vài Legendary Pokémon vào cư ngụ nữa :x
Mà mình thích có hệ thống Symbol mới cơ! Đánh thế mới thích!

Mình thì lại nghĩ Battle Frontier sẽ ngụ tại Anville Town \m/

nmd145
27-02-2012, 22:36
;20738311']Genesect các ty cứ yên tâm là nó sẽ ko có Form mới đâu , đừng có mơ làm gì cho mệt =)) nó chỉ có 5 form khi ( ko ) attach mấy cái cassettes vào thôi =))
Genesect rồi cũng sẽ đi qua Event như Arceus thôi .
Thêm nữa , trong Movie 15 có 1 mini-movie của Meloetta nên có thể sẽ có Wifi Event cho Meloetta ở dịp này cũng như Keldeo ở main movie
p/s: Pokemon Black 2 sẽ có box art là Black Kyurem và White 2 sẽ là White Kyurem

Mong là con Kyurem ở bản mới sẽ khá hơn, để team hail đỡ fail , như cho base speed của nó lên 110 và base HP của nó lên 150 thì tốt quá ;))

dark_dragons
27-02-2012, 23:19
Chắc đổi form thì Kyurem sẽ chuyển Att với SpA qua lại thôi. Thay đổi một chút ở Def và SpD nữa, chứ HP, Spe thì chắc không đổi.

Nhưng mà nói gì thì nói, mình là mình không thích ra một đống Roaming Pokémon như Plt đâu áh :(

[Gemini]
29-02-2012, 08:19
Mong là con Kyurem ở bản mới sẽ khá hơn, để team hail đỡ fail , như cho base speed của nó lên 110 và base HP của nó lên 150 thì tốt quá ;))
nếu HP nó lên chừng đó thì 1 là Def/Sp.Def của nó sẽ "mỏng" hơn 2 là nó sẽ đánh yếu hơn 8-} h thích cái nào 8-}

Chắc đổi form thì Kyurem sẽ chuyển Att với SpA qua lại thôi. Thay đổi một chút ở Def và SpD nữa, chứ HP, Spe thì chắc không đổi.

Nhưng mà nói gì thì nói, mình là mình không thích ra một đống Roaming Pokémon như Plt đâu áh :(
2 cái stats atk của nó vốn = nhau mà 8-} có thể lúc change form thì Black Kyurem sẽ nhận đc stat Atk/Sp.Atk của Zekrom ( 150/120 ) , còn White sẽ nhận đc Atk/Sp.Atk của Reshiram ( 120/150 ) . Def/Sp.Def chắc vẫn giữ nguyên , chỉ cầu cho nó nhanh hơn 1 tí , 110 cho nó tie vs Lati Twin là đc rồi :))

P/S : Tự nhiên quên mất tiêu =.= Phiên bản EU và US của B2/W2 sẽ được trình làng vào mùa thu năm nay nhé =) Tức là chỉ khoảng 3-4 tháng sau khi phiên bản Jap xuất hiện .

dark_dragons
29-02-2012, 10:51
Thì ý tớ chả phải đổi form thì Att với SpA đổi qua lại là gì...?
Nhưng mà không chơi Uber nên không quan tâm Kyurem lắm :">

Whatever, vẫn như mọi năm, gần đến sinh nhật tớ thì lại có ROM thôi :">

[Gemini]
29-02-2012, 11:20
Thì ý tớ chả phải đổi form thì Att với SpA đổi qua lại là gì...?
Nhưng mà không chơi Uber nên không quan tâm Kyurem lắm :">

Whatever, vẫn như mọi năm, gần đến sinh nhật tớ thì lại có ROM thôi :">
Kyurem là UU =)) chỉ vì cái stats atk cùi mía và SR/Fighting weak =)) cũng vì mấy thứ đó mà Ubers ko có 1 con Ice nào trừ Arceus-Ice . Mà thậm chí con này cũng ít được dùng nữa =))
Kyurem vốn 2 stats Atk đều là 130 hết mà :-??

dark_dragons
29-02-2012, 13:56
Herr...
Thế mà team mình từng bị con Kyurem hành cho vỡ mồm!

Tớ bảo Kyurem đổi 2 stat qua lại là chia 20 của stat này qua stat kia, rồi đổi lại đó mà!
Thì đa phần các trio đều 1 con Att, một con SpA, 1 con Neutral mà!
Ví dụ như sau này, bread Latios với Latias với điều kiện nào đó, ra một con Lotias, thì con đó sẽ neutral! Vậy đó!

[Gemini]
29-02-2012, 17:21
Herr...
Thế mà team mình từng bị con Kyurem hành cho vỡ mồm!

Tớ bảo Kyurem đổi 2 stat qua lại là chia 20 của stat này qua stat kia, rồi đổi lại đó mà!
Thì đa phần các trio đều 1 con Att, một con SpA, 1 con Neutral mà!
Ví dụ như sau này, bread Latios với Latias với điều kiện nào đó, ra một con Lotias, thì con đó sẽ neutral! Vậy đó!
vậy àh =.= Xin lỗi ko hiểu ý cậu =.=
Tại team cậu hình như thiếu SR . Cứ ném SR ra rồi dọa cho nó bỏ chạy là xem như xong việc :))

dark_dragons
29-02-2012, 17:57
Ừ, team tớ thiếu nặng Entry Hazard, mà cũng tại chơi Offline không quen dùng, thành ra lên PO cũng không dùng. Mà còn, đánh có cảm giác gò bó sao sao ấy!

Nhưng mà, hình như Kyurem boost speed lên một chút cũng Oversweep được nhiều team mà! Kể, sau nó đổi Ability nữa thì ngầu!

[Gemini]
29-02-2012, 19:13
Ừ, team tớ thiếu nặng Entry Hazard, mà cũng tại chơi Offline không quen dùng, thành ra lên PO cũng không dùng. Mà còn, đánh có cảm giác gò bó sao sao ấy!

Nhưng mà, hình như Kyurem boost speed lên một chút cũng Oversweep được nhiều team mà! Kể, sau nó đổi Ability nữa thì ngầu!
thì đa số mấy con đó đc boost lên thì con nào chả thế , trừ 1 số thứ ra ( dĩ nhiên ) như Deoxys-A mà +6 Def/Sp.Def thì cũng như ko thôi ( 68x4=272 )

mr. kotex
01-03-2012, 12:00
sao e dùng desume chơi ko có tiếng vật :(

dark_dragons
01-03-2012, 12:32
Bạn vào phần Sound để kiểm tra.
Nếu vẫn không được, bật Menu trong game lên, chọn Mono trong mục Sound. Problem solved!

[Gemini]
07-03-2012, 22:29
http://saiph-charon.deviantart.com/journal/Mystery-about-Kyurems-formes-My-take-on-it-288790765
Có bài viết này của Charon bên smogon về Kyurem . Đọc thấy cũng hay , mọi người xem như thế nào nhé :D

dark_dragons
07-03-2012, 22:40
Đúng là đọc thấy cũng hay, nhưng tớ thiên về ý nghĩ Kyurem có khả năng Interact với Black/White Stone hơn là Fusion với Zekrom/Reshiram!

calvincao
09-03-2012, 16:43
Cho mình xin lỗi trước vì câu này hơi thừa. Nhưng hình như cheat tăng tốc độ nói chuyện vs cut-scene ko hoạt động nhỉ? Mình đã test thử lúc có cheat và bỏ cheat. Mình thấy tốc độ vẫn vậy .__.', Mình chơi No$GBA . Có ai có thể giúp mình ko ^^. Xin cám ơn trước :D

dark_dragons
09-03-2012, 18:36
Àh... Mấy cheat ở giả lập của mình upload thì đảm bảo hoạt động!
Cái Double Speed ở đây là tăng tốc độ... di chuyển của nhân vật chứ không phải là Double Speed của text! :D Text thì cứ vào Options, chỉ Text Speed thành Fast, rồi lúc chán chán lười lười, cứ giữ B (X) rồi nhấp A (Z) là nó sẽ chạy vù vù ấy mà! \m/

Anyway, nếu nói cheat khác không phải cheat có sẵn trong giả lập mình up thì... thử mới biết! :D

calvincao
09-03-2012, 20:23
5201D0B0 D1024281
1201D038 000046C0
1201D0B2 0000D1D1
D0000000 00000000
Code này nè DD, mấy bạn trên kia post cho bản Black. Dùng cho cả fast message and cut scene lun @.@. Mà ko xi nhê vs GBA, Des thì lúc đc lúc ko ~.~ ( mình xài win 7 32bit). Mình mún speed nhanh xíu để train lv cho dễ :D.

dark_dragons
09-03-2012, 22:16
Rồi... Code lạ hoắc! :D

Nếu bạn chơi trên DeSmuME, thì có thể chỉnh speed up mà! Vào Config/Hotkey Config, mục Speed Up Toggle, gán 1 nút vào (mình dùng Space). Mỗi lần cần Speed up thì ấn Space 1 lần, rồi ấn lần nữa thì tắt Speed up, vậy đó!

Còn No$GBA thì có thể vào Options để chỉnh thành Disater 10%, giật tung mông nhưng được speed cao lắm!

Ginta1992
11-03-2012, 16:27
cho mình hỏi chút.
mình chơi pkm HGSS r, phải chỉnh bios ấy, xong r bh chơi pkm BW sao k đc nhỉ, nó ghi file save...
mình chơi trên no$

deconkeu
11-03-2012, 16:46
Mấy bản giả lập mới gần đây chơi B&W có còn bị freeze nữa ko các cậu ???

dark_dragons
11-03-2012, 17:33
Mấy bản giả lập mới gần đây chơi B&W có còn bị freeze nữa ko các cậu ???

Tớ chơi thì chưa từng bị Freeze.
Đừng tò mò mấy chức năng cao cấp là được!

cho mình hỏi chút.
mình chơi pkm HGSS r, phải chỉnh bios ấy, xong r bh chơi pkm BW sao k đc nhỉ, nó ghi file save...
mình chơi trên no$

Download giả lập tớ upload ở đầu topic về, lại, xem sao! :D
Cách đơn giản nhất là vậy!
Còn cách chính thống thì phải "ai thắt nấy gỡ" mới là tốt nhất bạn àh! Ý mình là tự mò đấy! :D

[Gemini]
12-03-2012, 20:13
Thêm hình ảnh mới cho B2/W2 và Keldeo Event nhé các bợn \m/
CoroCoro tháng này cũng confirm rằng B2/W2 sẽ không chỉ là 1 3rd Ver mà sẽ là cả 1 storyline mới và nhiều features khác \m/
Bạn có thể nhận đc Keldeo lv 15 khi pre-order ticket của movie 15 tại Nhật . Chú Keldeo này có thể được download về bất cứ main game Pokemon nào thuộc Gen V
Keldeo event sẽ bắt đầu từ 23/06/2012 đến 31/08/2012. Moveset sẽ được update khi có bản scale tốt hơn . Nhưng dựa vào hình thì có thể đoán đc nó sẽ có Hydro Pump ;))

Nguồn : serebii.net

Ginta1992
12-03-2012, 21:15
mình hỏi tí sao chơi trên giả lập desume bạn up page đầu, chơi chốc chốc nó cứ giựt giựt thế nhỉ, kiểu speed xuống còn 50% thôi ấy.

dark_dragons
12-03-2012, 21:42
^ Giả lập thì chịu, bạn àh!

Mà có thể vấn đề tại PC của bạn nữa. Vừa chơi games, vừa bật Yahoo chẳng hạn...
Giả lập mình up chỉ là config để chơi được games tốt nhất thôi, còn muốn perfect thì mình nghĩ là khó. Nhưng mình chơi thì chưa bao giờ bị "chốc chốc giật giật" cả, có thể tại PC bạn... yếu?!

dopperlanger
12-03-2012, 22:51
mình hỏi tí sao chơi trên giả lập desume bạn up page đầu, chơi chốc chốc nó cứ giựt giựt thế nhỉ, kiểu speed xuống còn 50% thôi ấy.
Dùng No$GBA đi bạn! Ít lỗi, tốc độ ổn định, desmume chỉ thêm được cái save state thôi!

[Gemini]
13-03-2012, 10:20
Dùng No$GBA đi bạn! Ít lỗi, tốc độ ổn định, desmume chỉ thêm được cái save state thôi!

Nó có thể giúp bạn trade onl nữa đấy , ko phải chỉ save state ko đâu :))

dark_dragons
13-03-2012, 16:50
Thật ra chuyển file save qua lại giữa 2 giả lập được mà tình yêu :-* Khi cần trade thì đổi qua chơi DeS, khi cần chơi tự sướng 1 mình thì chơi No$GBA :">

Cơ mà, so sánh chất lượng hình ảnh thì No$GBA thua xa DeS :>

Madoi2010
13-03-2012, 17:42
Thế này, cấu hình cỡ từ Core 2 Duo trở lên chạy Desmume và Nogba ầm ầm \m/
Máy cấu hình thấp hơn nên chạy Nogba để đạt tốc độ nhanh. Nogba thì save ingame, chơi lâu lâu sợ crash bỏ mợ :-|
Năm nay có lẽ sẽ chờ Nobunaga (hình như phong cách mới) và B2&W2

Seta Kenji
13-03-2012, 17:49
Máy mình xài Desmume, chơi thì chạy mượt mỗi tội chậm chậm sao ấy, có cách nào tăng tốc không mọi người ?

dark_dragons
13-03-2012, 18:02
Thế này, cấu hình cỡ từ Core 2 Duo trở lên chạy Desmume và Nogba ầm ầm \m/
Máy cấu hình thấp hơn nên chạy Nogba để đạt tốc độ nhanh. Nogba thì save ingame, chơi lâu lâu sợ crash bỏ mợ :-|
Năm nay có lẽ sẽ chờ Nobunaga (hình như phong cách mới) và B2&W2

No$GBA chơi B/W thì mình chưa bị crash lần nào.
DeS là giả lập chuẩn rồi, nhưng mỗi tội đòi hỏi cấu hình cao thôi.

Nobunaga thì sắp ra tới rồi đấy, nhưng có vẻ là không có E nhé!

Máy mình xài Desmume, chơi thì chạy mượt mỗi tội chậm chậm sao ấy, có cách nào tăng tốc không mọi người ?
Vào Option/Hotkey, chỉnh một nút cho Speed Up Toggle, rồi dùng nút đó, sẽ thấy kết quả!

[Gemini]
13-03-2012, 21:30
No$GBA chơi B/W thì mình chưa bị crash lần nào.
DeS là giả lập chuẩn rồi, nhưng mỗi tội đòi hỏi cấu hình cao thôi.

Nobunaga thì sắp ra tới rồi đấy, nhưng có vẻ là không có E nhé!

Vào Option/Hotkey, chỉnh một nút cho Speed Up Toggle, rồi dùng nút đó, sẽ thấy kết quả!
Pokemon Smash ( hay PokeSmash gì đấy ) gần đây thông báo là Nobunaga sẽ có bản E hay sao ấy :-?

Madoi2010
14-03-2012, 10:33
Mình nghĩ chắc cũng sẽ có E thôi, đa phần các game J ra trước, rồi bản E sẽ ra sau khoảng nửa năm, mình mong Nobunaga sẽ không như Loveplus, phải chơi bằng patch :(

dark_dragons
14-03-2012, 10:44
:(
Cái Typing DS đấy, một đống RPG hay của Nhật đấy, có ra E đâu :((

Thường thì Nintendo cũng confirm [E] hoặc [U] hay có thông tin về bản này trước cả tháng ngày phát hành bản [J] chứ!

[Gemini]
14-03-2012, 16:00
:(
Cái Typing DS đấy, một đống RPG hay của Nhật đấy, có ra E đâu :((

Thường thì Nintendo cũng confirm [E] hoặc [U] hay có thông tin về bản này trước cả tháng ngày phát hành bản [J] chứ!
ừh thì túm lại là có (_ _!) trên serebii có đấy

dark_dragons
14-03-2012, 16:51
Đâu đâu? :x

Trên Serebii nó để 4 dấu chấm hỏi ???? to đùng kìa =((

Madoi2010
14-03-2012, 19:04
Nó để ???? vậy chắc có hi vọng, nhưng tương lai vô định bắt fan phải chờ, hoặc do fan làm patch ra ^^

[Gemini]
14-03-2012, 19:08
Đâu đâu? :x

Trên Serebii nó để 4 dấu chấm hỏi ???? to đùng kìa =((
confirm là sẽ có nhưng chưa có thời gian cụ thể (_ _!) tin đó hình như ra trước khi có thông báo về B2W2 luôn đó ( nếu nhớ ko nhầm )

darkpro_??
15-03-2012, 20:14
Art box của B/W2 đây :x
http://www.serebii.net/black2white2/blackbox.jpghttp://www.serebii.net/black2white2/whitebox.jpg

Legall_1351991
16-03-2012, 11:36
Artwork gì thế này??
Zekrom + Dialga??
Reshiram + Palkia??

dark_dragons
16-03-2012, 12:37
2 forme mới của Kyurem.
Boxart của 2 bản Pokémon sắp ra, Black 2 và White 2.

Play.For.Fun
16-03-2012, 17:59
;20832907']Nó có thể giúp bạn trade onl nữa đấy , ko phải chỉ save state ko đâu :))

Làm cách nào để trade onl = DeS vậy bạn X_X chỉ mình với .

dark_dragons
17-03-2012, 18:09
Dùng tính năng kết nối Internet của DeS ấy bạn! Google là ra một đống, điển hình này: http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=155716

Play.For.Fun
17-03-2012, 18:14
Dùng tính năng kết nối Internet của DeS ấy bạn! Google là ra một đống, điển hình này: http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=155716

Mình cũng làm theo nhiều cái trên mạng hướng dẫn mà ko ổn định lắm ? cách này có ổn định ko cậu :X trade đc onl thì cũng battle onl đc phải ko ??

dark_dragons
17-03-2012, 18:24
Àh, cái đấy thì mình không rõ, nhưng đúng là cực kì không ổn định, và hình như có thời gian không battle được?

Anyway, có gì đợi Gemini vào sẽ có khả năng hướng dẫn bạn kĩ hơn, mình chơi onl trên máy thật thôi nên không biết :D

talky_machine
18-03-2012, 00:12
Cho mình hỏi sự khác nhau giữa bản [E] và [U] là gì ? Sự khác nhau giữa bản Black và White ? Mới chơi thì chơi bản nào ?
Thx !

dark_dragons
18-03-2012, 00:25
[E] thì dùng tiếng Anh theo khu vực Bắc Mỹ.
[U] thì của Mỹ.
Khác nhau chủ yếu là text trong game (color hay colour, favorite hay favourite...).

Black và White khác nhau về một vài Pokémon, một số địa điểm, một số trận đấu Triple hay Rotation battle, khác về Legendary Pokémon, về Black City hay White Forest...

Theo thống kê số lượt download ROM của tớ up, có trên 40.000 lượt download bản White, trong khi chỉ có khoảng 19.000 lượt download bản Black.

talky_machine
18-03-2012, 17:03
Giả lập No$GBA và DesMuME thì cái nào chơi game tốc độ nhanh và mượt hơn hả bạn ?

dark_dragons
18-03-2012, 18:49
PC cấu hình trung bình thì No$GBA khá hơn.
Nhưng PC cấu hình thuộc loại khá, mạnh thì DeSmuME tốt hơn trăm lần!

Nên thử bằng DeSmuME trước, nên giật quá thì hãy đổi qua No$GBA!

[Gemini]
18-03-2012, 21:59
Mình cũng làm theo nhiều cái trên mạng hướng dẫn mà ko ổn định lắm ? cách này có ổn định ko cậu :X trade đc onl thì cũng battle onl đc phải ko ??

Trade đc nhưng hình như battle ko đc , đã thử vs HG/SS nhưng k đc

Play.For.Fun
18-03-2012, 22:20
;20866835']Trade đc nhưng hình như battle ko đc , đã thử vs HG/SS nhưng k đc

share mình với :x trade đc là tốt lắm rồi :x

[Gemini]
19-03-2012, 08:54
http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=155716
link ở trên .

Play.For.Fun
19-03-2012, 18:38
;20868468']http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=155716
link ở trên .

Link down Des ver đó die r cậu ơi :-< có link khác cho mình xin với .

dark_dragons
19-03-2012, 19:36
Lên trang chủ mà download... Mấy version mới hơn vẫn dùng Wifi tốt chán! :)
http://desmume.org/download/

AB.Salamence
24-03-2012, 22:01
PC cấu hình trung bình thì No$GBA khá hơn.
Nhưng PC cấu hình thuộc loại khá, mạnh thì DeSmuME tốt hơn trăm lần!

Nên thử bằng DeSmuME trước, nên giật quá thì hãy đổi qua No$GBA!

=.= sao cấu hình máy mình ko đến nỗi yếu mà dùng thử DeS thì đi cũng giật mà quay sang dùng No$ thì cứ battle là giật nhỉ ? Mà trc chơi B.W mượt mà sau khi cài lại máy thì lại bị giật nhỉ ?

Anw cấu hình máy mình thì : Chip i3 / RAM 2GB / Card ATI 512 mb .

[Gemini]
24-03-2012, 23:23
=.= sao cấu hình máy mình ko đến nỗi yếu mà dùng thử DeS thì đi cũng giật mà quay sang dùng No$ thì cứ battle là giật nhỉ ? Mà trc chơi B.W mượt mà sau khi cài lại máy thì lại bị giật nhỉ ?

Anw cấu hình máy mình thì : Chip i3 / RAM 2GB / Card ATI 512 mb .
chỉnh speed thành 10% xem sao :-?

AB.Salamence
24-03-2012, 23:39
;20908387']chỉnh speed thành 10% xem sao :-?

T.T mình gà ko biết chỉnh chỗ nào bạn hướng dẫn cụ thế với , chứ chơi mà cứ battle là giật tung đít ức chế vãi :( .

dark_dragons
25-03-2012, 10:38
Muốn mượt, thử, chơi No$GBA.
Bật Task Manager lên, mục Proccesses, tìm No$GBA.exe, click chuột phải vào, chọn Set priority/Realtime. Xong!
Nếu chơi một hồi vẫn không hết giật, thì tắt, làm lại. Nếu làm nhiều lần mà vẫn không hết giật thì đểm xem lại!
Mà bạn dùng giả lập của mình up, đúng không?

AB.Salamence
25-03-2012, 18:36
Muốn mượt, thử, chơi No$GBA.
Bật Task Manager lên, mục Proccesses, tìm No$GBA.exe, click chuột phải vào, chọn Set priority/Realtime. Xong!
Nếu chơi một hồi vẫn không hết giật, thì tắt, làm lại. Nếu làm nhiều lần mà vẫn không hết giật thì đểm xem lại!
Mà bạn dùng giả lập của mình up, đúng không?

Yes , giả lập down ở #1 mà :d để mình test thử cách này chứ No$ battle còn giật tung ra X_X DeS chắc đơ luôn quá ? Mà trc mình chơi ko bị chỉ mới cài lại máy này mới bị ....

Đã test theo cách của bạn và chạy mượt r :d Thanks :d .

kendy.diesel
26-03-2012, 11:20
minh choi pokemon white. minh da bat duoc tornadus nhung tai sao minh tim mai van khong the thay thundurus ??? cac ban co the~ chi~ minh khong ??? minh choi pokemon white/nintendo DS

dark_dragons
26-03-2012, 15:42
Đầu tiên, bạn nên đọc nội quy của GameVN để biết rằng mình đã vi phạm những lỗi nào nhé!
Tiếp đến, bạn nên đọc nội quy của box để biết thêm mình đã vi phạm những lỗi nào!

Cuối cùng, câu trả lời của bạn là: không thể bắt được Thundurus trong Pokémon White, mà chỉ có thể bắt trong Pokémon Black. Vậy nhé! :)

dark_dragons
12-04-2012, 14:05
Có thông tin mới về B2 và W2 nhé!
Cái này xác định không phải là Third version, mà là remake =))

http://www.serebii.net/index2.shtml

darkpro_??
12-04-2012, 18:33
Có thông tin mới về B2 và W2 nhé!
Cái này xác định không phải là Third version, mà là remake =))

http://www.serebii.net/index2.shtml

Nin bị điên rồi. Remake R/S/E thì không remake mà lại đi remake B/W =)). Chắc là do fan la ó vì story ngắn ngủn nên làm lại cho dài đây mà =))

dark_dragons
12-04-2012, 21:37
Coi lại rồi, không phải là remake, mà là một bản gần như mới hoàn toàn, trừ cái map :7cool_waaaht:

taditest
14-04-2012, 10:17
Debut trailer của Pokemon Black 2/White 2:

Djo72P48TmE

snipehunter_1610
14-04-2012, 10:18
Ôi trời đất ơi, phát yêu mất rồi :x Nhìn mà thèm được chơi ngay tức khắc. Xem sơ qua thì thấy nv mới, cốt truyện mới, map mới :x Chỉ có mỗi thằng nv nam chính nhìn như ng rừng, còn nv nữ thì giống mấy đứa cosplay 8-}

Dq7TfavOsJ0

Có cả underwater aquarium nữa :x, rồi grass battlefield cũng đẹp hơn. Chiêu cuối của 2 forms Kyurem nhìn cũng tạm.
Và hình như là có battle frontier :x Ko thấy nói năng gì đến subway, mà chỉ thấy 1 nhà thi đấu khi mình bước vào mọi ng vỗ tay => giống battle dome :))

WjrXoEkG6JA

Tháng 6 ơi đến lẹ nào :x

Prestty
14-04-2012, 10:43
0:40 ---> 0:46
GYM Leader mới ???? :5cool_still_dreamin

darkpro_??
14-04-2012, 11:25
Có nên tin cái này không?

http://www.youtube.com/watch?v=AMq4FucvQ94&feature=related

dark_dragons
14-04-2012, 12:56
Có nên tin cái này không?

http://www.youtube.com/watch?v=AMq4FucvQ94&feature=related

So sánh cảnh bay của Rayquaza với Reshiram/Zekrom.
Vả lại, con Rayquaza đã được caught từ trước.
Nhìn sơ là biết hack, chứ không cheat =))

Còn cái Trailer, mình thấy Battle Frontier rồi đó nhá :5cool_still_dreamin

darkpro_??
14-04-2012, 14:45
Hình như sẽ có 2 Gym được thay đổi. Có 1 Gym water trong này \m/

dark_dragons
14-04-2012, 16:10
^ 1 Water, 1 Poison đó! :>

snipehunter_1610
14-04-2012, 16:11
Xem trên forum pokebeach là tráo thứ tự của khá nhiều gym, và con đường chính của Isshu đã bị Kyurem làm đóng băng, nên nv chính của chúng ta sẽ xuất phát và đi = đường khác 8-}. Hình như gym Normal của bà Lenona đã bị tráo thành gym poison, và 1 gym nữa bị đổi thành gym nước, với gym leader là ông già ở trần dưới đây (xem spoiler hoặc serebii.net)

http://i617.photobucket.com/albums/tt253/snipehunter_1610/corocoro4123big-1.jpg
^ Mặc quần bó chính là anh water gym leader, và anh lại da đen, ko chừng là con của Lenona :)). Áo trắng là tiến sĩ mới

http://i617.photobucket.com/albums/tt253/snipehunter_1610/corocoro4121big.jpg
^ Tóc chỉa là rival mới, còn cầm cây đàn là kẻ thù mới 8-} nghi mụ này nắm team Plasma và điều khiển Meloetta lắm T_T

http://i617.photobucket.com/albums/tt253/snipehunter_1610/corocoro4122big.jpg
^ Riolu, Psyduck, Eevee, Metagross... hình như bản này tích hợp luôn cả pkm mấy bản trc, vậy mà hồi xưa Nin dám nói Isshu là 1 vùng đất xa xôi và bắt đầu lại từ đầu với nguyên 1 vùng đất mới và đếm lại từ Route 1 =____=

dark_dragons
14-04-2012, 16:24
Tháng trước member box mình có người dự đoán là sẽ đi theo hướng ngược lại đó, không ngờ come true thật :3cool_adore:

Mà cái thằng đội mũ, gốc dưới, bên trái, là ai thế? Trông cứ như thằng vai chính trong anime Grander Musashi ấy X_X

http://www.anime-planet.com/images/anime/main_images/grandermusashirv.jpg

alonethedark163
14-04-2012, 20:07
Mình sử dụng NO$Zoomer load vào được tận chỗ New Game mà bấm vào thì nó hiện ra màn hình đen chứ k vào game. Bạn nào biết có thể giúp mình với đc k?

darkpro_??
14-04-2012, 20:27
Bạn hãy down emu ở đây (http://forums.gamevn.com/showthread.php?807042-Tong-hop-Thao-luan-Hoi-dap-Pokemon-Black-and-White) và chơi bình thường
p/s: Cảnh cáo bạn lần đầu. Lần sau có gì thì cứ vào topic thảo luận mà hỏi. Đừng lập topic lung tung
@dark: Lock hộ cái 8->

dark_dragons
14-04-2012, 20:39
^ Gặp newbie thì mai mốt hướng dẫn kĩ một chút, rồi hãy nhắc nhở!

Mình sử dụng NO$Zoomer load vào được tận chỗ New Game mà bấm vào thì nó hiện ra màn hình đen chứ k vào game. Bạn nào biết có thể giúp mình với đc k?

Bạn download giả lập NÀY (http://www.mediafire.com/?kbuv3fbztm714gh) về.
Mở giả lập, Open ROM, bấm F2, tick chọn vào cái ô Break AP. Sau đó, reset giả lập, chơi bình thường! :)

snipehunter_1610
15-04-2012, 02:47
Chắc là Ash thay đổi diện mạo trong anime season 16 :">

Bây giờ mình cũng hiểu sơ sơ tại sao anime đi qua gym nhanh thế :-? có lẽ là đánh hết 8 badges thì đường phố Unova bị đóng băng, pkm league đóng cửa, Ash lại phải bắt đầu lại từ đầu đánh lại 8 gym mới, đại loại thế =))

lamfox
15-04-2012, 09:30
Ài, mình ko thik 2 đứa nhân vật chính mới, nhất là đứa con gái, tóc tai trông như hàng made in china :-<

Btw, mong chờ mong chờ :X

[Gemini]
15-04-2012, 09:42
http://filb.de/1772
thêm vài video từ Pokemon Smash giới thiệu BW2
Có vẻ thành phố nơi mình ở sẽ có 1 Gym nhưng ko rõ đó là Gym gì :-?
Nhìn Black Kyurem trong game xấu vật vã ==! và có lẽ là cái Ability ko thay đổi gì rồi X_X

dark_dragons
15-04-2012, 09:56
Chắc là Ash thay đổi diện mạo trong anime season 16 :">

Bây giờ mình cũng hiểu sơ sơ tại sao anime đi qua gym nhanh thế :-? có lẽ là đánh hết 8 badges thì đường phố Unova bị đóng băng, pkm league đóng cửa, Ash lại phải bắt đầu lại từ đầu đánh lại 8 gym mới, đại loại thế =))

Nghe có vẻ hợp lý :>
Lý giải cho việc thằng khỉ Trip có mấy GYM Badge lạ :'> Là lá la... \m/

Mà đúng là hai char mới củ chuối thật! Có khi Champion mới là mình của 2 năm trước, sau khi import data từ Pokémon Black/White cũng không chừng? :1cool_byebye:

snipehunter_1610
15-04-2012, 12:15
^ Champion là N :> với cả Zekrom lẫn Reshiram, thế mới phê
Black Zekrom xấu vật vã thật :(

Bạn nào biết khi nào ra bản E ko? Bí quá chắc mình phải chơi bản J luôn :x nhìn là ghiền rồi

[Gemini]
15-04-2012, 12:34
^ Champion là N :> với cả Zekrom lẫn Reshiram, thế mới phê
Black Zekrom xấu vật vã thật :(

Bạn nào biết khi nào ra bản E ko? Bí quá chắc mình phải chơi bản J luôn :x nhìn là ghiền rồi

khoảng tháng 9 .

dark_dragons
15-04-2012, 12:36
^ Năm ngoái nhìn B/W cũng ghiền lắm, nhưng ra rồi thì không muốn chơi nữa, loạn cào cào cả lên X_X

Bản [E] đoán thì ra vào khoảng sinh nhật mình, nghĩa là trung tuần tháng 9 :"> Cứ như tất cả các bản [J] trước đó đều ra vào khoảng gần ngày 19/09 hoặc nằm trong tháng 9 :">

Tháng 6 thì cứ Pokémon Conquest mà chiến thôi, đừng lăng tăng vội với bản B/W2 :>

snipehunter_1610
15-04-2012, 13:06
Pokemon Conquest, released date: 6/18/2012...

... Ngày mình bắt đầu vào summer session...

http://i13.photobucket.com/albums/a292/GRU_Spetsnaz/Emoticons/MegaFU.jpg

BW2 cách nhau chỉ 3 tháng, thôi đợi bản E chơi cho nó lành vậy :-<

TheNumber001
15-04-2012, 16:06
Giờ mình lại muốn chơi lại BW1 rồi chơi song song BW1 & Conquest tới khi BW2 ra là sao nhỉ=)).

darkpro_??
15-04-2012, 21:18
Tự nhiên mình có cảm giác như bản B/W là bản lỗi của Nin vì đã tung ra quá sớm thì phải. Và bây giờ Nin muốn đắp cái bản này vào :-??

dark_dragons
15-04-2012, 22:31
Nhiều người tư duy lối mòn cũng nghĩ vậy.

Tớ thì thấy, phải biết chấp nhận cái mới, và mình thấy điểm mới này hay thật sự.

Ai có chơi series Golden Sun thì sẽ thấy cái hay của việc làm một series game nối tiếp nhau giữa các phiên bản.

TheNumber001
16-04-2012, 08:12
Gen 5 này mình thích mọi thứ của nó, trừ cái cốt truyện hơi ngắn ra, mà vùng đất Unova còn để lại quá nhiều bí ẩn chưa được giải đáp đó thôi:)
Mà mình thấy giữa 2 con thì con Black trông cool hơn con White chứ nhỉ...

snipehunter_1610
16-04-2012, 08:56
Nhìn lâu thì mình thấy Reshiram lẫn Zekrom nhìn cũng được mà... nói chung là mình thấy vẫn đỡ hơn Palkia và Girantina...

Nhưng mà Black Kyurem xấu thậm tệ thật...

Bạn nào biết 2 chiêu của Black/White Kyurem tên/hệ gì ko? 1 chiêu nhìn như volt tackle, còn chiêu còn lại nhìn như blizzard ấy...

[V]irus.GVN
16-04-2012, 10:32
Bạn nào biết 2 chiêu của Black/White Kyurem tên/hệ gì ko? 1 chiêu nhìn như volt tackle, còn chiêu còn lại nhìn như blizzard ấy...
Black Kyurem có move Freeze Shock, còn White Kyurem thì có move Ice Burn.:7cool_feel_good:

Tự nhiên mình có cảm giác như bản B/W là bản lỗi của Nin vì đã tung ra quá sớm thì phải. Và bây giờ Nin muốn đắp cái bản này vào :-??
Nin đã dự tính từ lúc đầu là sẽ ra hai bản rùi :7cool_feel_good: chơi B/W1 sẽ thấy nhiều điều bí ẩn chưa giải đáp, nhiều công trình đang thi công, cốt truyện ngắn,....:5cool_still_dreamin

dark_dragons
16-04-2012, 10:36
Mình là mình vẫn còn điên đầu với bảng chữ cái của Unova đây :((

haicaugc
16-04-2012, 19:41
Cho hỏi bộ chơi giả lập pokemon ko có tiếng phải ko ? Down thử cái black and white về chơi thì ko nghe tiếng gì cả :(

darkpro_??
16-04-2012, 19:46
Mình là mình vẫn còn điên đầu với bảng chữ cái của Unova đây :((
Chắc lần này cái bảng chữ sẽ có dính dáng tới Kyurem ;))

Neo Galaxy-Eyes
16-04-2012, 19:59
Cho hỏi bộ chơi giả lập pokemon ko có tiếng phải ko ? Down thử cái black and white về chơi thì ko nghe tiếng gì cả :(

Có mà :| bạn thử xem settings xem cái volume có bị về 0 không hay bị mute :| .

dark_dragons
16-04-2012, 20:12

Bạn dùng giả lập mình up ở topic hay giả lập nào?
Theo mình nhớ là mình đều để mặc định là có âm thanh, mà?

haicaugc
16-04-2012, 20:20
Đã chơi được, thx vì đã reply :x

darkpro_??
18-04-2012, 20:42
http://www.youtube.com/watch?v=lJlA3hbi0JU

http://www.youtube.com/watch?v=VjvE91IzZG0&feature=relmfu

taditest
21-04-2012, 18:52
Nintendo đã công bố bản tiếng Anh cho B2/W2 sẽ phát hành vào mùa thu năm nay (tầm tháng 10). :)

[Gemini]
21-04-2012, 19:48
trailer 2 của BW2 :)
http://www.youtube.com/watch?v=GxJGtJ7z9Eo

tuan189
21-04-2012, 20:06
Có char mới nhìn cute thế :">

dark_dragons
21-04-2012, 20:38
Nintendo đã công bố bản tiếng Anh cho B2/W2 sẽ phát hành vào mùa thu năm nay (tầm tháng 10). :)

Thông tin này có lâu rồi mà! :))
Anyway, nếu không có gì thay đổi thì khoảng, tháng 9 thôi. Cùng lắm là 23 tháng 9 sẽ có!

dark_dragons
26-04-2012, 21:53
Xin lỗi, bạn nào còn giữ ROM "Pokémon White [U] - EXP Patched", vui lòng upload lại để mình xin link được không?

File đó trong tài khoản MediaFire của mình bị delete rồi :( Mà file mới upload có 1 năm thôi đã có 40.096 lượt download rồi, nên nghĩ chắc nhiều người cần. Bạn nào có upload lại giúp mình nhé, mình sẽ thay link vào đầu topic! :)

jiang_wei
26-04-2012, 22:50
Xin lỗi, bạn nào còn giữ ROM "Pokémon White [U] - EXP Patched", vui lòng upload lại để mình xin link được không?

File đó trong tài khoản MediaFire của mình bị delete rồi :( Mà file mới upload có 1 năm thôi đã có 40.096 lượt download rồi, nên nghĩ chắc nhiều người cần. Bạn nào có upload lại giúp mình nhé, mình sẽ thay link vào đầu topic! :)
dark down tạm link này nhé
http://www.mediafire.com/?d3b6f924r2h9mj5

dark_dragons
27-04-2012, 10:44
^ Thanks bạn!
Mình muốn hỏi tìm lại ROM của mình up, vì lúc patch mình có add thêm chút code vào :D

Anyway, tìm được rồi! :D

Google mới biết, bọn nước ngoài nó thi nhau lấy ROM của mình ném qua forum nó, chả trách số lượt download lên đến 40.000, chả trách bị MediaFire sờ gáy =.="

cyv4040
29-04-2012, 06:17
Cho hỏi mình đi đến đây để bắt con Cobalion nhưng ko có cục đá để đẩy xuống thì làm sao qua vậy. Hya game bị lỗi =_=
http://i161.photobucket.com/albums/t229/cuongcan2020/Untitled-37.jpg

Neo Galaxy-Eyes
29-04-2012, 15:02
Cho hỏi mình đi đến đây để bắt con Cobalion nhưng ko có cục đá để đẩy xuống thì làm sao qua vậy. Hya game bị lỗi =_=
http://i161.photobucket.com/albums/t229/cuongcan2020/Untitled-37.jpg

X_X chính xác là do ROM lỗi mấy hôm trc mình cũng bị thế này mà đổi ROM là đc :-< .

dark_dragons
29-04-2012, 21:39
Lạ nhỉ?

Nếu là ROM của mình thì cả thảy mình đều end game và xong hết các Legendary Pokémon rồi.

Lại còn, ROM lỗi sao? :-??

Cho hỏi ROM của các bạn dùng là download của mình hay đâu để mình fix :-?

Neo Galaxy-Eyes
29-04-2012, 21:51
Lạ nhỉ?

Nếu là ROM của mình thì cả thảy mình đều end game và xong hết các Legendary Pokémon rồi.

Lại còn, ROM lỗi sao? :-??

Cho hỏi ROM của các bạn dùng là download của mình hay đâu để mình fix :-?

Mình cũng ko biết tại sao lại lỗi vậy :-? chính xác là mình down ROM ban đầu là bản White [E] để chơi :-? xong bị thế và mình down lại Black [E] chơi lại từ đầu thì ko sao :-? rồi đến lúc nghịch thử chuyển tên save file Black [E] sang White [E] để vào White chơi thì chỗ đó cũng ko sao :-? . Btw tất cả các ROM mình đều down ở topic này :D .

dark_dragons
30-04-2012, 19:26
Lạ X_X

Mình chơi lầ đầu bản Black, đến đoạn Tornadus/Thundurus xuất hiện thì mình đổi file save sang White chơi tiếp. Full Legendary lần một.

Sau đó, mình chơi 2 lần, một Black, một White lại đều không thấy bị lỗi này.

Trước, cũng từng có bạn report bị lỗi này.

Mình sẽ check lại và fix sau vậy!

Cám ơn bạn đã report! :)

dark_dragons
01-05-2012, 18:22
Xong.
Mình xin trả lời các bạn về lỗi này! :)

Việc mất 1 tảng đá trong Mistralton Cave là 1 Glitch của game, nguyên nhân tạo ra glitch này thì không rõ, và không phải tại ROM :)

Nếu bạn nào chơi, vô tình bị lỗi này, cứ việc dùng Cheatcode để đi xuyên tường qua đó là xong! :)

Problem solved! :)

Neo Galaxy-Eyes
01-05-2012, 18:40
Xong.
Mình xin trả lời các bạn về lỗi này! :)

Việc mất 1 tảng đá trong Mistralton Cave là 1 Glitch của game, nguyên nhân tạo ra glitch này thì không rõ, và không phải tại ROM :)

Nếu bạn nào chơi, vô tình bị lỗi này, cứ việc dùng Cheatcode để đi xuyên tường qua đó là xong! :)

Problem solved! :)

X_X cho mình xin cái cheat xuyên tường với =p~ X_X biết vậy post lỗi lên sớm đỡ mất công chơi lại :-< .

dark_dragons
01-05-2012, 18:44
Google, ra một đống đó! :D Code này mình chưa test nhé! :)

Walk through wall (L+A to Enable. L+B to Disable.)
94000130 FDFC0002
1216367A 00000200
D2000000 00000000
94000130 FDFD0000
1216367A 00001C20
D0000000 00000000

zellpro
02-05-2012, 19:21
cho mình hỏi mình dow des về chơi bản black and white thì lúc đầu giới thiệu thì ko sao nhưng vào game thì bị trắng xóa vậy, chữ vẫn bt có ai biết lí do khắc phục không

dark_dragons
02-05-2012, 19:40
Xin hỏi, ROM và giả lập bạn dùng là download từ topic này và không có config lại, đúng không?

zellpro
02-05-2012, 19:59
mình vừa dow lại des của bạn chơi ngon rồi :D thank nhá. cho mình hỏi vào đầu game thì nó cho mình chọn 3 loại pkm thì nên lấy loại nào để dễ dàng hơn, mà mình cũng không save state đc

dark_dragons
02-05-2012, 20:13
Starter thì tùy sở thích thôi bạn ạh! Mình thấy rất nhiều người chọn Tepig. Mình thì thích type Grass nên chọn Snivy :)

Về vấn đề không save state được, bạn chỉ cần đóng giả lập, xóa file desmume.ini rồi mở giả lập chơi lại là được! :)

http://i289.photobucket.com/albums/ll238/dark_dragon_19793/delete.png

zellpro
02-05-2012, 20:27
mình làm đc rồi thank bạn nhiều, ở đây bản white vs black bản nào đc chơi nhiều hơn nhỉ

dark_dragons
02-05-2012, 23:08
Theo thống kê trên số lượt download của tớ, thì mọi người ưu tiên download bản White nhiều hơn!

[V]irus.GVN
03-05-2012, 18:23
Lần cuối mình vào DreamWorld là 1/5-5h51 (h VN) nhưng tới giờ vẫn chưa vào được game sync, nó cứ báo :Game Sync has run out of energy. It will take one day to recharge it.Mình đã thử đổi cái clock của 3DS mấy lần nhưng nó vẫn báo như vậy.Có ai bị cái này chưa chỉ mình với :(

tuan189
03-05-2012, 18:31
^ cái đó là giới hạn 1 ngày chỉ đc 1 lần thôi :| phải đợi 24 tiếng sau mới vô đc tiếp.

[V]irus.GVN
03-05-2012, 18:47
Mình chờ hơn 2 ngày rùi bạn à :(

Hoursea
03-05-2012, 19:37
Cho tớ hỏi tớ down bản E về mà bạn ghi là EXP patch nghĩa là sao vậy? Mà thực ra nên down bản E hay U?

darkpro_??
03-05-2012, 20:02
irus.GVN;21177053']Lần cuối mình vào DreamWorld là 1/5-5h51 (h VN) nhưng tới giờ vẫn chưa vào được game sync, nó cứ báo :Game Sync has run out of energy. It will take one day to recharge it.Mình đã thử đổi cái clock của 3DS mấy lần nhưng nó vẫn báo như vậy.Có ai bị cái này chưa chỉ mình với :(

Lên Web và Wake Up con Pokemon. Sau đó vào DS để nhận pokemon
Have Fun! \m/

---------- Post added at 20:02 ---------- Previous post was at 20:01 ----------

Cho tớ hỏi tớ down bản E về mà bạn ghi là EXP patch nghĩa là sao vậy? Mà thực ra nên down bản E hay U?

Vì khi ra ROM thi Nin đã cố tình làm mất cái code +EXP để tránh tình trạng chơi băng lậu. Vì thế nếu bạn down clean ROM về thì đánh thắng pokemon bạn sẽ không nhận kinh nghiệm

dark_dragons
03-05-2012, 22:23

Đúng là như bạn ở trên nói.
Giải thích rõ một tý, ROM chúng ta đang chơi là hàng lậu, và khi release ROM này ra, thì Pokémon sẽ không nhận được EXP sau khi thắng.
Và các... hacker (?) đã tiến hành "fix" để có thể chơi bình thường. EXP Patch nghĩa là bản đã được sửa.

Còn về [E] với [U], mình recommend bản [E]. Không có lý do cụ thể.

MONKey.Diablo
04-05-2012, 14:01
Lượn lên youtube thấy cái trailer này, hình như sắp ra rồi thì phải :1cool_dribble:

http://www.youtube.com/watch?v=tCIfV4GlCwA
Nếu topic đã có thì xin lỗi mọi người vì post trùng lặp :2cool_go:

---------- Post added at 14:01 ---------- Previous post was at 13:59 ----------

http://assets10.pokemon.com/assets/cms/img/video-games/pokemonblackwhite2/char_art/bw2_art_1.jpg

http://assets11.pokemon.com/assets/cms/img/video-games/pokemonblackwhite2/char_art/bw2_art_2.jpg

http://assets4.pokemon.com/assets/cms/img/video-games/pokemonblackwhite2/bw2_maindetail.jpg

Release day: Fall 2012 :x

dark_dragons
04-05-2012, 14:32
Có rồi.

Bàn bạc, thảo luận, ở topic NÀY (http://forums.gamevn.com/showthread.php?807042), khoảng post 66x đã có bàn và đưa tin.
Về thông tin, update tin tức ở topic NÀY!!! (http://forums.gamevn.com/showthread.php?927032)

Àh, còn Release day, bản [J] là tháng 6 này, bản [E] với [U] mới là Fall 2012.

Cám ơn bạn đã post!

Mình sẽ merge topic này vào topic thảo luận sau 48h.

Hoursea
04-05-2012, 20:04

Tớ dùng 2 cái que sắt rà được item rồi giờ làm sao lấy đây? Bấm hết phím rồi mà chẳng có gì xảy ra.

dark_dragons
04-05-2012, 22:09
Bạn đang đứng lên Item đó :D

Bước ra, check vào chổ đó là được! :D

Quadrikegon
05-05-2012, 16:52
white/black có trade chưa cậu ơi :-<

dark_dragons
05-05-2012, 17:08
Vốn dĩ, đó giờ vẫn trade được mà, có bao giờ không trade được đâu?

Quadrikegon
05-05-2012, 18:03
vốn dĩ, ý mình hỏi là giả lập mà :|

dark_dragons
05-05-2012, 18:20
Tại câu hỏi của bạn đâu có hỏi giả lập?

Giả lập, DeSmuME từ Gen IV đã có thể trade được bình thường :D Thậm chí có thể vào cả Global Link luôn đó!

[Gemini]
05-05-2012, 20:16
vốn dĩ, ý mình hỏi là giả lập mà :|

http://www.poke-mega.org/forum/showpost.php?p=460098&postcount=5
Bạn làm theo link trên
Có 1 thứ bạn cần là Wincap thì bạn download ở link http://www.winpcap.org/install/default.htm

Quadrikegon
05-05-2012, 22:14
oke thanks 2 bạn nhe .

[V]irus.GVN
06-05-2012, 01:32
Mình đã kích hoạt mấy cái event nhận c-gear skin rùi vào Customize để chọn skin nhưng khi wake up pkm thì lại không có gì trong game hết vậy, còn mấy event nhận pokemon thì vẫn lấy được bình thường :(

KingHorus
06-05-2012, 19:26
Cái này mình không biết hỏi ở đâu nên vô đây hỏi đại, cái pokedex 3D vẫn còn xài được phải không, mình lên wifi mà không thấy nó cho pokemon mới, mà nghe đâu tháng 7 này có bản pro rồi, mình dùng máy jp

Neo Galaxy-Eyes
06-05-2012, 20:22
;21190511']http://www.poke-mega.org/forum/showpost.php?p=460098&postcount=5
Bạn làm theo link trên
Có 1 thứ bạn cần là Wincap thì bạn download ở link http://www.winpcap.org/install/default.htm

X_X có bạn nào làm đc theo cách này k nhỉ X_X mình làm từ chiều tới h toàn fail connect X_X .

darkpro_??
06-05-2012, 20:38
irus.GVN;21192432']Mình đã kích hoạt mấy cái event nhận c-gear skin rùi vào Customize để chọn skin nhưng khi wake up pkm thì lại không có gì trong game hết vậy, còn mấy event nhận pokemon thì vẫn lấy được bình thường :(
Bạn vào Dream World trên C-Gear chưa?

[V]irus.GVN
07-05-2012, 10:43
Mình làm theo mấy clip trên youtube, ban đầu gửi pkm lên DW trước rùi lên global link vào customize chọn skin của c-gear và pokedex rùi nhấn vào nút wake up trên web cuối cùng vào game wake up pkm trong game sync nhưng không có gì hết ?

darkpro_??
07-05-2012, 19:25
irus.GVN;21200533']Mình làm theo mấy clip trên youtube, ban đầu gửi pkm lên DW trước rùi lên global link vào customize chọn skin của c-gear và pokedex rùi nhấn vào nút wake up trên web cuối cùng vào game wake up pkm trong game sync nhưng không có gì hết ?

Thế đã bấm vào ô Customize Game chưa? hay là bấm vào Back =))

[V]irus.GVN
07-05-2012, 20:53
Rùi bạn :"> để đêm nay thử lại lần nữa xem sao :-??

dark_dragons
07-05-2012, 21:49
Cái này mình không biết hỏi ở đâu nên vô đây hỏi đại, cái pokedex 3D vẫn còn xài được phải không, mình lên wifi mà không thấy nó cho pokemon mới, mà nghe đâu tháng 7 này có bản pro rồi, mình dùng máy jp
Cái này mình không có dùng nên không biết! :D

Bản Pro thì phải mua chứ không có free đâu bạn. Còn làm sao nhận Pokémon ở bản cũ thì mình chịu. Bạn thử qua box Nintendo Handheld (http://forums.gamevn.com/forumdisplay.php?308-Nintendo) hỏi thử, nhé! :D

X_X có bạn nào làm đc theo cách này k nhỉ X_X mình làm từ chiều tới h toàn fail connect X_X .

Mình làm vẫn được mà! :D
Nhà bạn đang dùng Wifi hay ADSL vậy? :D

Neo Galaxy-Eyes
07-05-2012, 22:04
Mình làm vẫn được mà! :D
Nhà bạn đang dùng Wifi hay ADSL vậy? :D

ADSL :d , toàn connecion fail lỗi 5 bao nhiêu ý X_X .

[Gemini]
07-05-2012, 22:08

Ở cuối bài viết có đề cập đến các lỗi thường gặp :) bạn kiểm tra thử

CÁC LỖI THƯỜNG GẶP

Phần này là dịch lại chứ mình chưa gặp mấy cái này

Error Code 52000/52001/52001: Kiểm tra lại modem và chuyển từ bridging sang PPoe hoặc pppoa. Kiểm tra lại mật khẩu (nếu có). Windows 7 thì xem lại có phải đang dùng quyền administrator và xem các kết nối có bị firewall/antivirus chặn không

Error Code 52100: Có thể là do xung đột địa chỉ IP, nên tự gán địa chỉ IP thay vì để nó tự dò
http://www.nintendo.com/consumer/wfc/en_na/ds/results.jsp?error_code=52100&system=DS&locale=lang
Nguồn:Nintendovn

neyugnhl
09-05-2012, 18:24
thử down wincap 412 hoặc bản mới nhất về xem :-?, với cả bản des svn mới nhất nữa, hồi trước mình dùng cái svn 3947 vào rất nuột \m/
btw đừng có check vào cái nào trong hình nhé, bỏ hết đi, cùng lắm để cái bus level timing thôi xem có được ko :-?
http://i971.photobucket.com/albums/ae194/go2_ars/Misc/emusetting.jpg

Quadrikegon
11-05-2012, 18:52
vì Luck thấp nên hơn 2 tiếng mới tìm đc em :*

tuan189
11-05-2012, 21:05
^ :( Adamant ngon thật nhưng con này phải trade mới tiến hóa được Conkeldurr :-?
Trade trên Des khá rườm rà

dark_dragons
11-05-2012, 21:38
Haiz...

Nói đừng buồn, chứ lúc trước mình hatch một ổ trứng để train team Eevee.
Hatch cũng chừng 20~30 quả gì đó, bên Platinum.
Cũng được Timid (train Special sweeper Espeon và Glaceon), Impish (train tanker Umbreon), blah blah...

Xong xuôi, trong khi hack con Kingdra, sẵn tiện cheat đám Eevee.
Espeon 3 IVs SpA, 7 IVs Spe.
Glaceon 16 IVs SpA, 2 IVs Spe.
Umbreon 5 IVs Def, 2 IVs HP.

Hỏi sao cả team yếu không tưởng =((

darkpro_??
11-05-2012, 21:56
vì Luck thấp nên hơn 2 tiếng mới tìm đc em :*

Còn phụ thuộc vào Iv nữa bạn à :))

tuan189
11-05-2012, 22:15
Ko biết coái trong này đã được 1 lần bị dính Pokerus chưa nhỉ :O

dark_dragons
11-05-2012, 22:16
Thundurus, Tornadus và Landorus có form bựa mới \m/

Bạn nào rỗi update vào topic News nào, mình ứ có laptop để onl :(

tuan189
11-05-2012, 23:05
ặc, nhìn như con phượng hoàng ấy nhỉ =)) ko phải là thần đèn nữa rồi. Bựa kinh như mới Fusion với Fearow vậy :))

zeed
11-05-2012, 23:22
:( Nintendo đúng là hết ý tưởng rồi... haizzz pokemon ngày càng đi xuống

864699312
12-05-2012, 10:51

nhìn tấm này càng thèm Black 2 & White 2 quá :x

Giovanni Lance Green Steven ... :x

Toàn các trùm gen trước :x .mà hình như đánh trong cái tháp battle gì đó ( quên rồi ) chứ tưởng theo cốt truyện thì hay quá :-<

còn tấm này Form cùa trio nhìn như 1 con tắc kè , khủng long lai chim và 1 con bò cạp =))

darkpro_??
12-05-2012, 11:03
Ko biết coái trong này đã được 1 lần bị dính Pokerus chưa nhỉ :O
Nếu hỏi ai bị dính Pokerus chưa thì có rồi. Điển hình là mành đây. Từ Gen 3 đến Gen 5 lúc nào cũng bị dính cả \m/
btw, mình đã update. Ai chuyên môn sâu thì vào góp ý cái. Văn vẽ mình không tốt :(

dark_dragons
12-05-2012, 12:56
Viết thế cũng tạm rồi! :D

Rõ ràng, mình thấy, Linh thú thì là Long - Lân - Quy - Phụng (thiếu bà nó con Rùa) mà mọi người? :">

Pokémon Gen V theo phong cách Asian phết! Từ Ying-yang đến Kami Trio \m/

darkpro_??
12-05-2012, 13:18
Viết thế cũng tạm rồi! :D

Rõ ràng, mình thấy, Linh thú thì là Long - Lân - Quy - Phụng (thiếu bà nó con Rùa) mà mọi người? :">

Pokémon Gen V theo phong cách Asian phết! Từ Ying-yang đến Kami Trio \m/
Quy sẽ là Genesect chăng? X_X

Tên Prof. Burnett theo mình nghĩ chắc có dính dáng tới Plasma(New Boss sau khi N biến mất chăng :-?)

864699312
12-05-2012, 13:30
đợt tiếp thấy bất ngờ
bất ngở của Form Kyurem ( tên gì làm liên tưởng cáo 9 đuôi =)) ) giờ là Form Trio . để ý còn Keldeo với Genesect chưa có form màu mè :">

để ý cái pokedex Pro trên 3ds nó cũng hoàng tráng gớm thật . nhìn mấy tấm ảnh là ta hoang tưởng ra có khi nào pokemon chuyển sang dạng siêu ảo vậy ko . có khi đeo mắt kính vào thấy pokemon . thêm 1 quả ball đi bắt pokemon . siêu ảo gớm :">

dark_dragons
12-05-2012, 16:46
đợt tiếp thấy bất ngờ
bất ngở của Form Kyurem ( tên gì làm liên tưởng cáo 9 đuôi =)) ) giờ là Form Trio . để ý còn Keldeo với Genesect chưa có form màu mè :">

để ý cái pokedex Pro trên 3ds nó cũng hoàng tráng gớm thật . nhìn mấy tấm ảnh là ta hoang tưởng ra có khi nào pokemon chuyển sang dạng siêu ảo vậy ko . có khi đeo mắt kính vào thấy pokemon . thêm 1 quả ball đi bắt pokemon . siêu ảo gớm :">

Cái PokéDex 3D Pro vốn không cần mang kính vẫn nhìn thấy Pokémon mà ;;)
Cầm cái 3DS soi vòng vòng sẽ thấy hình ảo Pokémon ở thới giới thực. Có chức năng bắt luôn, đấy, thôi!

Chơi mấy game 3D emulated shooter trên điện thoại có tích hợp Camera sẽ rành vụ này! :)

Quy sẽ là Genesect chăng? X_X

Tên Prof. Burnett theo mình nghĩ chắc có dính dáng tới Plasma(New Boss sau khi N biến mất chăng :-?)

Chú nhiễm cái đoạn kết chế nhảm xì của Detective Conan quá rồi đấy! :-j
Chú tưởng một Prof. Burnett đảm nhận vai trò là Giáo sư chính trong game thay cho Prof. Juniper mà lại dính dáng với team Plasma sao? Cứ như chế cho Prof. Hiroshi Agasa cầm đầu băng đản Áo Đen trong Conan ấy =))

Nhưng anh thích cách suy nghĩ này rồi đấy :">

864699312
12-05-2012, 17:18
Cái PokéDex 3D Pro vốn không cần mang kính vẫn nhìn thấy Pokémon mà
Cầm cái 3DS soi vòng vòng sẽ thấy hình ảo Pokémon ở thới giới thực. Có chức năng bắt luôn, đấy, thôi!

Chơi mấy game 3D emulated shooter trên điện thoại có tích hợp Camera sẽ rành vụ này!

ko ý ta là . nên chế mắc kính xem Giống yugioh zexal đó :D . chứ cầm cái 3ds thấy nó bất tiện

dark_dragons
12-05-2012, 18:20
Cái đấy thì công nghệ hiện tại vẫn chưa cho phép =))

darkpro_??
13-05-2012, 07:42
Cái PokéDex 3D Pro vốn không cần mang kính vẫn nhìn thấy Pokémon mà ;;)

Chơi mấy game 3D emulated shooter trên điện thoại có tích hợp Camera sẽ rành vụ này! :)

Chú nhiễm cái đoạn kết chế nhảm xì của Detective Conan quá rồi đấy! :-j
Chú tưởng một Prof. Burnett đảm nhận vai trò là Giáo sư chính trong game thay cho Prof. Juniper mà lại dính dáng với team Plasma sao? Cứ như chế cho Prof. Hiroshi Agasa cầm đầu băng đản Áo Đen trong Conan ấy =))

Nhưng anh thích cách suy nghĩ này rồi đấy :">

Em nghĩ như thế cũng đúng mà. Tại chưa có tên giáo sư nào được nin quảng cáo rầm rộ như tên này.Được lên 1st trailer luôn mà :-??

zellpro
14-05-2012, 18:47
cho mình hỏi mọi người hay chơi bản E hay US vì mình thấy cách gọi tên có vẻ khác nhau thì phải :D chơi bản khác biệt thì đọc tên chả hiểu lắm

dark_dragons
14-05-2012, 21:11
[E] hay [U] gì thì tên Pokémon cũng thế thôi! Chỉ khác ở cách sử dụng tiếng Anh (color hay colour, favorite hay favourite...)

Chơi trên giả lập, không sợ region lock thì khuyến khích chơi bản [E], vì hình như bản [U] bị lỗi.

zellpro
14-05-2012, 23:46
thế à :| sao mình thấy tên 1 kiểu mà trong 1 cái ảnh walkthrout tên lại là 1 kiểu khác nhỉ:-?

dark_dragons
15-05-2012, 00:15
Cái nào? - (Trừ cái FAQs của mình viết sai tên con Darmanitan ra) :-??

zellpro
15-05-2012, 03:56
mình xem bên vnsharing nó có ảnh chụp con pkm lửa là pokabu, cây là tsutarja :-?

mr_nhox_shock
15-05-2012, 09:40
mình xem bên vnsharing nó có ảnh chụp con pkm lửa là pokabu, cây là tsutarja :-?
Vì cái Walkthourgh đó viết từ khi bản tiếng Anh chưa ra, nên lấy tên tiếng Nhật.