PDA

View Full Version : [CS MODS] CSO NST Edition

Trang : 1 2 3 4 [5] 6 7

kakaan96
21-06-2010, 18:48
CSO làm ji có Zombie mới mà cho vào để làm ji

FalconZx
21-06-2010, 18:51
ít cũng có sao, đây là CSO NST nên nó có các chế độ trong CSO chứ, bạn thích hàng mix up thì tự tạo 1 giống của Kid Bandes cũng được mà. p/s: đề nghị bạn gõ có dấu, không dùng ngôn ngữ 9x (hay tiếng "mọi" ??)
@daica: bạn disable cái mywpn dễ gây lag lắm đáy, mà bạn không xem video hướng dẫn à ?, chi tiết quá rồi mà
khẩu K1ASES phun độc bấm nút chức năng đặc biệt (mặc định mouse2)

daicachip1
21-06-2010, 19:56
ít cũng có sao, đây là CSO NST nên nó có các chế độ trong CSO chứ, bạn thích hàng mix up thì tự tạo 1 giống của Kid Bandes cũng được mà. p/s: đề nghị bạn gõ có dấu, không dùng ngôn ngữ 9x (hay tiếng "mọi" ??)
@daica: bạn disable cái mywpn dễ gây lag lắm đáy, mà bạn không xem video hướng dẫn à ?, chi tiết quá rồi mà
khẩu K1ASES phun độc bấm nút chức năng đặc biệt (mặc định mouse2)

Mình mong bạn đọc kĩ những gì mình nói, mình ko hề muốn disabe nó đi chút nào. Chẳng qua mình ko thể add súng vào hòm đồ đc thôi, bạn đọc lại câu hỏi và giúp mình khắc phục nhé, thank :)

seedhell
21-06-2010, 22:11
Tui co' một thắc mắc nhỏ đây.Sao CSO-NST lại ko mua đc Khiên nhỉ.
Hôm nọ định lấy khiên ra nghịch mà vô SHOP co' mua đc đâu.Lam' thê' nao' để mua Khiên đc hả bác Sontung ....

---------- Post added at 22:10 ---------- Previous post was at 22:08 ----------

Tui co' một thắc mắc nhỏ đây.Sao CSO-NST lại ko mua đc Khiên nhỉ.
Hôm nọ định lấy khiên ra nghịch mà vô SHOP co' mua đc đâu.Lam' thê' nao' để mua Khiên đc hả bác Sontung ....

---------- Post added at 22:11 ---------- Previous post was at 22:10 ----------

Mạng cap' treo lag vai~ gửi 1 thanh' 2 ......

FalconZx
21-06-2010, 22:18
tùng khóa khiên rồi hay sao ấy, chắc vì CSO không có khiên, với cả skin của khiên k có dạng CSO, súng lục trông như CS 1.6 original, khác hẳn 8-}

maygiat
21-06-2010, 22:23
vào config sửa lại là có khiên ngay, nhưng khiên bị lỗi nên Tùng mới bỏ nó đi :))

Tuấn Tử Tế
22-06-2010, 00:39
@100cucuc:
mình vào nst_wpn và thêm vào như sau :
[type]1[name]GattingunGold[model]GattingunGold[wpn_change]20[damage]4.0[speed]1[zoom]1[clip]125[ammo]250[recoil]0.8[gravity]210[knockback]0[cost]100[sound]0[team]0[buy]1

và đã sửa các file có tên sau đây :
v_GattingunGold.mdl
p_GattingunGold.mdl
w_GattingunGold.mdl
copy vào cstrike\models\nst_wpn

vào bên trong game cũng khôg biết mua súng đấy ở đâu nữa chỉ giùm cái hay mình làm sai chỗ nào
đã add nick yahoo nhưng chưa thấy online

duongquocduy
22-06-2010, 01:34
C:\Documents and Settings\FrankyNo1\Desktop\remix\an_gold

hunter_boss
22-06-2010, 03:13
bỏ hình của súng vào vgui và thêm vào ở buyrifle ở trong phần resource nữa.

DuyVip21
22-06-2010, 08:54
@100cucuc:
[type]1[name]GattingunGold[model]GattingunGold[wpn_change]20[damage]4.0[speed]1[zoom]1[clip]125[ammo]250[recoil]0.8[gravity]210[knockback]0[cost]100[sound]0[team]0[buy]1

v_GattingunGold.mdl
p_GattingunGold.mdl
w_GattingunGold.mdl

vào bên trong game cũng khôg biết mua súng đấy ở đâu nữa chỉ giùm cái hay mình làm sai chỗ nào

GattingGunGold bạn để zoom 1 ngắm bằng niềm à

biladen98
22-06-2010, 09:22
Son tung chi cach don ky modchina di nhờ mãi sao ko giúp :((

kakaan96
22-06-2010, 09:34
ai có sprite giữa màn hình của CSO ko
cho tớ ngại down Photo Shop quá

dark_one
22-06-2010, 09:40
@100cucuc:

v_GattingunGold.mdl
p_GattingunGold.mdl
w_GattingunGold.mdl

bạn xem kĩ xem bạn thêm command mua súng vào mục nào của nst_wpn.ini: có đúng là vào rifle không? nếu đúng thì vào lại game lúc chơi ấn "]" để vào menu manual ấn số 1 rồi ấn số 9 nhiều vào vì khi thêm súng nó luôn chuyển xuống cuối nếu bạn copy dòng lệnh vào cuối ^^ đến khi nào tìm thấy tên súng là đc rồi đấy ^^ nếu không mua đc mà văng ra ngoài Window thì chắc là mấy file mdl có vấn đề
P.S: bạn không cho readytime thì hóa ra khẩu GGG của bạn bấm nút là bắn ah? mất cân bằng dễ sợ ^^ lại còn zoom nữa =))

kiowindboyf1
22-06-2010, 09:45

Killmark ý hả ?? vào thư mục game mà lục ra, lên diendan.zooz.vn có mấy cái đẹp lắm

handoi04
22-06-2010, 09:47
@100cucuc:

v_GattingunGold.mdl
p_GattingunGold.mdl
w_GattingunGold.mdl

chữa type thành 7 thêm dòng này vô cuối [m_timeready]1.0, vậy mới đúng chất galinggun

sontung0
22-06-2010, 10:13
Ngoài ra còn có 1 file p của xm8 đã sửa, bổ sung thêm tiếng súng của nó luôn.
edit: thêm một tấm in game nữa nà

còn attackment của v_xm8xm320 nữa cậu ơi

harwardc_2008
22-06-2010, 10:22
Ủa,hình như hôm bữa đàn em fix hết rồi mà,đã send cho anh,hay khẩu khác vậy kà:d

kakaan96
22-06-2010, 10:30

Rose-SOV
22-06-2010, 10:31
Anh em ơi có hàng Barett rùi nè(gần hai tiếng tải về của tui mệt thật nhưng cũng có skin rùi, mong sontung0 cho những khẩu súng nè vào bản 09 nha^^):
Trong bộ gồm có Barett,scar mới của chúng nó(mà sao chúng nó ngu thế, toàn để tay girl ko thui àh):
Ko nói nhìu nữa link đây ko các bác lại nói em dài dòng:http://www.mediafire.com/?itzxzxgkmzw

sontung0
22-06-2010, 10:32
Ủa,hình như hôm bữa đàn em fix hết rồi mà,đã send cho anh,hay khẩu khác vậy kà:d
HW lên yahoo nhờ tí
30 characters

100cuccuc
22-06-2010, 10:36
@100cucuc:

v_GattingunGold.mdl
p_GattingunGold.mdl
w_GattingunGold.mdl

mà cái skin p_, skin w_ có phải là bạn tự tạo ko hay là bạn lấy cái skin v_ rùi sửa tên thành skin w_, p_
nếu bạn lấy skin v_ mà sửa tên thì xem bài viết này để biết cách tạo skin p_,w_ từ skin v_
http://forum.gamevn.com/showthread.php?625494-SKINS-GameVN-Huong-dan-mod-skin-vu-khi-Counter-Strike-1-6

còn nếu ko phải thì bạn thử làm giống lời của dark_one xem sao

trungtin911
22-06-2010, 10:45
GattingGunGold bạn để zoom 1 ngắm bằng niềm à

Ngắm được đấy bồ tèo ạ ... vào NST_WPN.INI ... thằng em tui đổi khẩu M134-Xmas thành ngắm được đấy

slim_shady95
22-06-2010, 11:04
@handoi04 :hình sign lớn quá chỉnh đi

duyhoang_tina
22-06-2010, 11:23
Anh em ơi có hàng Barett rùi nè(gần hai tiếng tải về của tui mệt thật nhưng cũng có skin rùi, mong sontung0 cho những khẩu súng nè vào bản 09 nha^^):
Trong bộ gồm có Barett,scar mới của chúng nó(mà sao chúng nó ngu thế, toàn để tay girl ko thui àh):
Ko nói nhìu nữa link đây ko các bác lại nói em dài dòng:http://www.mediafire.com/?itzxzxgkmzw
Không cho mấy khẩu này vào được bạn à, bao nhiêu người nói rồi sao vẫn ít người hiểu thế nhỉ? đây là CSO-NST theo phong cách Counter Strike Online chứ không phải CF. Game nào ra game đấy, cho vào linh tinh lộn tùng phèo chẳng khác gì 1 mớ hỗn độn mà thôi.

100cuccuc
22-06-2010, 11:36
Không cho mấy khẩu này vào được bạn à, bao nhiêu người nói rồi sao vẫn ít người hiểu thế nhỉ? đây là CSO-NST theo phong cách Counter Strike Online chứ không phải CF. Game nào ra game đấy, cho vào linh tinh lộn tùng phèo chẳng khác gì 1 mớ hỗn độn mà thôi.
chúng có nói là làm cho giống cf đâu, chỉ cần chỉ dẫn cho nó cách add thêm súng là đc rùi
có mấy cây súng của game khác mình add vô nhưng nó vẫn là cso nst chứ có thay đổi gì đâu

Counter-Striker
22-06-2010, 11:43
mà ông duyhoang nè, mấy khẩu mà ông đấy up là mới có trong CSO bản China đó mà =)) Chứ có phải lấy từ CF đâu :))

protossscout

Rose-SOV
22-06-2010, 11:43
chúng có nói là làm cho giống cf đâu, chỉ cần chỉ dẫn cho nó cách add thêm súng là đc rùi
có mấy cây súng của game khác mình add vô nhưng nó vẫn là cso nst chứ có thay đổi gì đâu

Đúng như cuccu nói mà!!Khẩu Barett đó đậm chất CSO chứ ko mang phong cách của CF đâu!!Chủ yếu là nó mang màu sắc CSO và làm cho kho súng thêm đầy đủ là đc^^

FalconZx
22-06-2010, 12:12
hình như sound của CSO không có thứ tự từ 2 ~ 3 kill hay sao ấy, anh sontung làm được không =))

duyhoang_tina
22-06-2010, 12:16
mà ông duyhoang nè, mấy khẩu mà ông đấy up là mới có trong CSO bản China đó mà Chứ có phải lấy từ CF đâu

protossscout

Ủa vậy à, sorry không theo dõi CSO China nên không biết. Mà sao 2 game càng ngày càng giống nhau thế nhỉ?

dark_one
22-06-2010, 13:00
Ngắm được đấy bồ tèo ạ ... vào NST_WPN.INI ... thằng em tui đổi khẩu M134-Xmas thành ngắm được đấy

ngắm thì khẩu nào chả chỉnh được nhưng nếu khẩu GGG đó có animation quay nòng thì nó sẽ vừa ngắm vừa quay nòng trông không được đẹp >"< cũng giống như khẩu M4A1 thường mà chỉnh có ngắm nó sẽ vừa lắp/tháo silencer vừa ngắm >"<

bác duyhoang làm gì mà gay gắt thế, bản này có My Weapon là để mọi người thích súng gì họ tự cho vào mà ^^

thien8747
22-06-2010, 13:38
Ủa, mình nhớ không lầm thì CSO-NST dùng 2 hand 1 lượt mà ? Sao các bạn có thể bỏ vào hay thế ? Không thêm vào .mdl à ?

Tuấn Tử Tế
22-06-2010, 14:03
@100cuccuc:
skin
v_GattingunGold.mdl mình download trên 4rum
còn p_GattingunGold.mdl và w_GattingunGold.mdl mình trả biết nói kiểu gì nhưng có lẽ là khôg có nỗi vì mình lấy skin p_ , w_ trong models/nst....
nhưng mà nếu add vào rồi thì vào bên trong CSO rồi thì mua ở đâu đc hả cậu

vào Yahoo nói chuyện cho tiện x-(

Eveever
22-06-2010, 14:19
:http://www.mediafire.com/?itzxzxgkmzw
Chà , skin đẹp quá . Mà bạn tìm ở đâu vậy :D:>

thich_la_bem
22-06-2010, 14:47
Các bạn cho mình hỏi một chút nhé.
Sau khi setup bản CSO-NST này mình không có file để chọn chế độ chơi thì chuyển chế độ chơi kiểu j` đây @@!

trungtin911
22-06-2010, 14:59
Các bạn cho mình hỏi một chút nhé.
Sau khi setup bản CSO-NST này mình không có file để chọn chế độ chơi thì chuyển chế độ chơi kiểu j` đây @@!

Bạn update bản Full 1008 vào chưa ... nếu rồi mà vẫn bị thì vào game ấn P chuyển chế độ

Rose-SOV
22-06-2010, 15:41
Chà , skin đẹp quá . Mà bạn tìm ở đâu vậy :D:>

Ừa mình phải tải cả phiên bản CSO của bon tàu khựa mất 552mbb-(Nếu bạn mún toàn bộ models súng của nó + sound thì để mai mình up lên cho,bây giờ đang ngồi ở quán)

---------- Post added at 15:41 ---------- Previous post was at 15:39 ----------

Ủa vậy à, sorry không theo dõi CSO China nên không biết. Mà sao 2 game càng ngày càng giống nhau thế nhỉ?

Thì nó lấy bản CSO-NST beta 1 của hungbo0 mà,còn của mình là beta 2^^

100cuccuc
22-06-2010, 15:46
yêu cầu bản update này mr tùng chỉnh lỗi khi tắt chức năng wpn để chơi lan sướng hơn
enable lại zombie plaugue

kakaan96
22-06-2010, 15:52
Zombie plague chả có ji hay mà nhiều người thích nó thế
có Zombie mod 3 rồi còn ham

Eveever
22-06-2010, 16:00
Ừa mình phải tải cả phiên bản CSO của bon tàu khựa mất 552mbb

Uh hay đưa tui cả Link bản Full càng tốt, Có mấy skin bọn tàu bảo mật kinh lắm . Dzo game thì có nhưng vô models lại ko thấy :>

yêu cầu bản update này mr tùng chỉnh lỗi khi tắt chức năng wpn để chơi lan sướng hơn

Để rồi bị Dis nhiều hơn .

100cuccuc
22-06-2010, 16:03
Uh hay đưa tui cả Link bản Full càng tốt, Có mấy skin bọn tàu bảo mật kinh lắm . Dzo game thì có nhưng vô models lại ko thấy :>

thì tớ mới bảo là sửa lỗi khi tắt mywpn

FalconZx
22-06-2010, 16:14
không chỉnh được vì CS 1.6 nó precache không nhiều, mà mấy bác chơi MMOFPS bắn mãi 1 khẩu không sao vào đây đòi lắm thế
mà Zombie Plague có cái j` hay nhỉ ?
p.s: ai giải thích cho em sự khác nhau của ZB Mode 1, 2, 3 cái :D

vampireyuuki916
22-06-2010, 16:20
giúp mình cài từng phiên bản với, các bản update này sao mình thấy nó chả tham gia tí gì vào trong CSO-NST gì hết, nhất là biến zombie thì lag, làm sao zombie ko vô hình và làm sao tắt hiệu ứng đèn trong zombie để chơi màn hình nó ko xanh lè cho đỡ lag

Eveever
22-06-2010, 16:22
p.s: ai giải thích cho em sự khác nhau của ZB Mode 1, 2, 3 cái :D
Mượn bài viết của maygiat:

Giới thiều về những chế độ đấu hay trong game :

Zombie mod 3: Có lẽ đây là 1 trong những chế độ hay nhất trong game mà chỉ có Counter Strike Online mới có được, Zombie Mod 3 có cách chơi rất mới so với nhiều chế độ zombie khác, nhằm đem lại cho cho trận đấu sự căng thẳng, hấp dẫn và gay cấn rất cao.
Chế độ được xây dựng trên ý tưởng của cốt truyện phim thành phố chết, khi mà loài người bị nhiễm phải 1 loại Virut khiến họ bị đột biến thành những thây ma (zombie) gớm ghiếc vô thức tấn công con người và biến những nạn nhân thành zombie như mình, những người còn sống sót bằng những vũ khí trên tay phải chống trả và tiêu diệt toàn bộ những thây ma khát máu trước khi mình trở thành nạn nhân của nó.
Cách chơi:
Sau 20s đếm ngược thì sẽ có người chơi bị nhiễm Virut và trở thành zombie tấn công những người khác bên phe human trong thời gian quy định, nếu hết thời gian mà phe human bị đột biến thành zombie thì phe zombie sẽ thắng và người lại.
+ Zombie có 6 loại tương ứng với 6 Skill (đặc điểm và tuyệt chiêu riêng ở nút G, Mỗi Zombie sẽ có thang Evolution riêng, Khi Kill 1 Human hoặc bị human tấn công thì zombie sẽ lên Evolution.10 Evolution thì zombie sẽ lên 1 level. Khi lên Level thì Zombie sẽ tăng máu và giáp và trở nên vô cùng nguy hiểm. Khi từ Level 1 lên level 2 thì zombie sẽ có bước tiến hóa.
Từ Level 2 thì Zombie sẽ sử dụng đc 100% Skill của loại zombie đó (sử dụng skill ở mức độ cao hơn so với level 1 trừ zombie chúa có thể sử dụng hoàn toàn skill ngay từ đầu)
Khi Zombie đứng im trong 5s thì sẽ tự chữa thương bằn cách hồi máu (500 máu/s đối với zombie chúa và 200 đối với zombie do human bị nhiễm độc biến thành.
http://i222.photobucket.com/albums/dd166/traitan_01/untitled2.jpg

+Ở 1 vài round đấu, sau 20 giây đếm ngược thì sẽ đồng thời xuất hiện Zombie và Hero theo tỉ lệ 8/1 (Hero cầm súng SVDEX và DualDeagle có uy lực cực lớn còn bên phe zombie, zombie chúa sẽ có lượng máu rất cao)
+ Hero và Human cũng có thang Level riêng (Max là Level10)
Khi 1 Human Kill 1 Zombie thì toàn bộ Human sẽ tăng 1 level
Human tăng 1 level thì Sát Thương của vũ khí cũng tăng thêm 10% (Ban đầu là 100% và Max là 200%) nếu sử dụng vật phẩm hỗ trợ thì sẽ đạt max 230%.
Nếu Zombie bị Headshot thì sẽ không thể Hồi sinh.còn nếu không bị Headshot thì sẽ đc hồi sinh sau 5s nhưng lượng máu đã bị suy giảm đáng kể so với lượng máu ban đầu (tối thiểu là 1000hp)
+ Trong trận đấu sẽ xuất hiện Hòm Tiếp Tế tại các vị trí ngẫu nhiên trên bản đồ, trong hòm tiếp tế có nhiều loại item ( đạn dự trữ, 3 loại bom, kính hồng ngoại nhìn trong bóng tối, dual desert eagle) và super weapon có sức mạnh đáng kể (Dual MP7, CV-47R60)

Lưu ý: trong CSO human sẽ có 1000hp vì để hạn chế human tự tử do bom hay bị chết do rơi tự trên cao xuống, mỗi quả bom HE trong zombie mod sẽ có sức mạnh đáng sợ, nếu ăn trọn quả bom thì đương nhiều bạn sẽ mất 1 lượng HP khoảng gần 500 hp, những con dao trên tay cũng có lực sát thương rất đáng kể và có thể kể đến là chiếc dao Nata knife với damage ko tưởng chỉ bằng 1 nhát đâm, chiếc búa Hammer có khả năng knocback (đẩy) zombie đi 1 khoảng cách rất xa đồng thời lấy đi của zombie 1 lượng HP khá lớn. Zombie trong CSO khi dính đạn sẽ bị giật lùi rất 1 thậm chí là ko nhưng bù lại, khi bị dính đạn zombie sẽ di chuyển rất chậm, hoặc bị đứng bất động 1 chỗ nếu bị nhiều vũ khí tấn công.

-Zombie United Mode: Chế độ này sẽ phá vỡ ranh giới giữa zombie và human, 2 thế lực luôn ở thế đối đầu với nhau, người chơi mỗi phe sẽ có quyền đc chọn zombie hoặc human (human có 400hp, còn zombie sẽ có 2000hp, nếu là heavy zombie sẽ có 3000hp). 2 phe sẽ có nhiệm vụ phải tiêu diệt nhau và trận đấu sẽ kết thúc khi 1 phe đạt đc số kill đc đặt ra (nếu đấu deathmatch) hoặc số hiệp nhât định (nếu đấu team deathmatch)
Ở trong zombie united mod, uy lực của những vũ khí human sở hữu đều đc điều chỉnh giống với zombie mod 3 và phát cào của zombie chỉ nhằm mục đích giết chết human đối phương mà ko làm họ bị đột biến như zombie mod 3. Trong hiệp đấu sẽ có những hòm phép thuật xuất hiện với rất nhiều những vật phẩm có tính năng sử dụng khác nhau bên trong.
http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/1024x768/2010/02/12/06/83221265974415.jpg
http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/1024x768/2010/02/12/06/22531265974416.jpg

-Ghi chú các vật phẩm trong hòm phép thuật (chưa đầy đủ)
defencerecovery : Ko Bị Sát Thương
HP Revoer : Tăng 2 Lần Máu cho team
reverse : Đảo Ngược Chuột đối phương
shoting down : Giảm sát thương của đối phương
shoting up : Tăng sát thương cho team
team HP Recover : Tăng 2 Lần Máu Toàn Bộ Team
zbt_blin : Làm màn hình đối phương mù trắng xóa (giống như flash bang)
zbt_curse : đối phương Ko Đc Sử Dụng Item
zbt_damamedouble : nhân 3 Sát Thương Của Mình
zbt_enemydown : Giảm Máu 50% Toàn Bộ Đối Phương
zbt_fast : giầy giúp mình Chạy Nhanh hơn
zbt_infgrenade : tăng boom ( 3 Loại Gồm Cả 2 Quả Lựu Đạn )
zbt_invincibility : tạo vòng bảo về ko bị tấn công.
zbt_jump up : Nhảy Cao Hơn bình thường 2 Lần
zbt_lanmine : Mìn (nó sẽ phát nổ khi 1 ai đó vô tình chạm phải gây thiệt hại cho người chạm phải)
zbt_nuclearhe : Bom nguyên tử(khi có người chạm phải thì đối phương Sẽ bị tiêu diệt trong 1 vùng khá rộng)
zbt_Specialweapon : Nạp đạn cho súng của mình
zbt_stone : đối phương và chính mình vùng lân cận sẽ chịu đóng băng 1 thời gian.

-Zombie Scenario: Là 1 mod rất hay của Counter Strike Online yêu cầu ở người chơi tinh thần đồng đội và kĩ năng xử lí tình huống rất cao. Mod Dựa theo cốt truyện giả tưởng khi mà lực lượng đặc nhiệm đc cử tới tìm kiếm những người còn sống sót trong thành phố đổ nát, nhưng ko có kết quả, chính lúc này họ lại bị bao vây và tấn công bởi hàng ngàn zombie khát máu và nhiệm vụ của họ là phải SỐNG SÓT
Cách chơi:
Map (Lost City, Double Gate, Trap) Mỗi round,trong game những người chơi (tối đa là 10 người) sẽ đối mặt với hàng nghìn zombie do bot điều khiển lần lượt đc xuất hiện, nhiệm vụ của bạn là phải sống sót và tiêu diệt số lượng zombie khổng lồ đó nhiều nhất có thể, nhưng nhiệm vụ chính của mỗi người chơi là phải sống sót. Trong round, bạn có quyền mua thêm hp và damage để phục vụ cho việc chiến đấu (3000 money/ 1lv hp hoặc 1lv damage) Hệ thống sẽ căn cứ vào thành tích của mỗi người và số round thắng của họ để đưa mức EXP và phần thưởng hợp lí.
Map còn lại của zombie scenario hỗ trợ Alien mod:
Cuộc chiến cuối cùng: đây là phần nối tiếp của lost city, sau khi phát hiện ra hang ổ của zombie, lực lượng đặc nhiệm đã mở 1 cuộc tấn công quyết định nhằm tiêu diệt toàn bộ số zombie và đặc biệt là quái vật Alien. Họ sẽ làm gì khi phải đối mặt với 1 lực lượng zombie nhiều và mạnh nhất từ trước tới nay....
-Với chế độ này chỉ có 2 round đấu, ở round 1 bạn phải vượt qua và phá các rào cản đc dựng sẵn và hàng nghìn zombie xuất hiện cản đường. Để qua đc round 1 thì 3 người dẫn đầu (Kill >400 zombie) phải phá và bước vào khu vực cửa cuối cùng.
Ở round 2 thì việc chính là phải giết được quái vật alien khổng lồ, để làm đc điều này thì mỗi người chơi nên trang bị cho mình damage và lượng hp dồi dạo thì cơ hội thành công sẽ cao hơn rất nhiều.
Khi người chơi bị chết bởi zombie thì sẽ được hồi sinh sau 1 phút và sẽ tiếp tục được chiến đấu cho tới khi tiêu diệt đc Alien hoặc tất cả người chơi đều ko còn sống sót.

biladen98
22-06-2010, 16:38
SON TUNG GIUP DANG KY MOD CHINA CAI ! HOI 2 , 3 lan roai ky vay T_T

FalconZx
22-06-2010, 16:41
có mỗi ZMod 3 mà ??
CS không chơi được map Lost City phải không, thế tức là CSO-NST không đánh Alien được à ?

ngocvinh2009
22-06-2010, 16:48
SON TUNG GIUP DANG KY MOD CHINA CAI ! HOI 2 , 3 lan roai ky vay T_T

Nói tiếng gì vậy, bỏ dấu đi bạn, tôn trọng tiếng việt cái
p/s: update sau có gì mới không vậy??

hunter_boss
22-06-2010, 17:04
mình muốn bản update mới này sontung sửa thêm 1 số lỗi sau đây:
1. khi chết xem overview thì nhân vật nữ tay cầm lại là của nam
2. sửa lỗi cách cầm minigun khi bắn và chạy.
3. model của con zombie demois trong nhỏ hơn cso và cách chạy khác.
4. khi rút chốt lựu đạn wpn thì bị bot bắn, bỏ bomb xuống lại là bomb cũ.

Rose-SOV
22-06-2010, 17:19

Ok link nè:http://www.megaupload.com/?d=QQFNHXB6
bản full đó

oknoproblem
22-06-2010, 18:23
Ý tưởng của mình về việc load hình ảnh map khi đang trong trạng thái vào game.
Ví dụ như trên mình đã thử load hình ảnh map zs_trap trong khi đang vào game.

Vậy ai pro có thể làm thế nào khi chọn map thì trong lúc load game có thể hiện ra hỉnh ảnh map đấy như trên đc k. Tất cả các map CSO đều có ảnh trong thư mục game :x

---------- Post added at 18:23 ---------- Previous post was at 18:21 ----------

Làm như vậy sẽ khiến cho game đậm chất CSO hơn. ^^.

kakaan96
22-06-2010, 18:46
Ok link nè:http://www.megaupload.com/?d=QQFNHXB6
bản full đó

bản này hay phêt nhưng chơi lag wa

sontung0
22-06-2010, 18:50
Update 1009:
http://forum.gamevn.com/showthread.php?711467-CS-MODS-CSO-NST-Edition

oknoproblem
22-06-2010, 19:02
Update 1009:

Lại tem oài.............................................

jim_rayon
22-06-2010, 19:13
các bản sau update 1006 sao ra nhanh vậy :D

OneThing90
22-06-2010, 19:39
CSO NST Garena Nào Anh EM

handoi04
22-06-2010, 20:14
onething ơi Love Junkies (Hài 18+)
................................

maygiat
22-06-2010, 20:37
Sao Tùng vẫn chưa sửa lỗi human khi bị zombie tấn công trong zombie scenario thì bị đị chậm lại nhỉ?
trong CSO thì họ ko để như vậy vì sẽ bất lợi cho human.
Tùng vẫn chưa cập nhật combo của dual infinitial như kiểu trong CSO nhỉ? :D
cái đó hay lắm mà, hay để tui share cho mọi người test coi :))

dark_one
22-06-2010, 20:43
hix đúng 2 phút sau khi rời máy ăn cơm thì anh sontung up bản 1009... mất tem rồi :((

FalconZx
22-06-2010, 20:48
Em thấy khẩu XM8 XM320 grenade của nó yếu xìu, chả bằng quả HE nữa :(
p.s: map lost city có chơi được không ?

kido0208
22-06-2010, 20:59
Anh sontung ơi hình như ở ZM3 mất khả năng mua súng bằng MEnu mà mua lại bằng phím ] zui!!

1st^titan88x^
22-06-2010, 21:06
hello mọi người mình quay lại ko phải để quấy rối mong Mod đừng chém

biladen98
22-06-2010, 21:10
sontung chỉ cách đăng ký mod china đi! tớ mệt lắm rồi hỏi cậu còn bị ăn thẻ

ồ Grenade xm320 yếu à vô wpn.ini ấy chỉnh cái d_damge thành 100 là mạnh liên no problem :>:>:>

Với lại ai fix cái tay xm320 của sontung cầm giống COD cái (Cuz it ugly for me, Sontung don't under stand right )

handoi04
22-06-2010, 21:10
hello mọi người mình quay lại ko phải để quấy rối mong Mod đừng chém
nếu quấy rối thì nhìn chữ kí của mình =))=))=))

OneThing90
22-06-2010, 21:53
@Sơn Tùng : Con PC_Zombie Bị Lỗi Roài
http://i854.photobucket.com/albums/ab101/OneThing90/CSO-NSTZombieMod3.jpg

biladen98
22-06-2010, 21:59
nếu quấy rối thì nhìn chữ kí của mình =))=))=))

Chữ ký kiểu gì thế :)):)):)):)):))

Orpheus
22-06-2010, 22:05
@biladen98: cậu bị ăn thẻ vì vi phạm quy định diễn đàn. tham gia bình thường như các mem khác thì tôi chẳng có lý do gì chém cả.
ps: mọi người hạn chế post những chuyện k liên quan đến topic nhé. nếu cần thì post vào topic chat ~

biladen98
22-06-2010, 22:07
link ?????? orpheurs link đến đó :-":-"

1st^titan88x^
22-06-2010, 22:56
bác sơntung này hay thật chơi càng ngày càng không lag mà chế độ scenario có alien chưa vậy

---------- Post added at 22:56 ---------- Previous post was at 22:19 ----------

kiss super voi xm8 đáng lẽ phải ngắm được chứ

OneThing90
22-06-2010, 23:13
À Quên , Ao Nhớ Cách Chỉnh Khi Zombie Bị Bắn 1000 Máu Thì Lên 1 Thanh Nhỏ Ko
10 Thanh Thì Tương Đương 1 Evolution
Trước Sơn Tùng ADD Cái Này Rồi Nhưng H Sao Không Được Nhỉ :(

cherrydat
22-06-2010, 23:19
Ùh, nói thế nào nhỉ, theo cảm nhận của tui thì bản update lần này tệ quá, nó ko tăng thêm mà ngược lại còn giảm cái hay của cso-nst đi nữa.
Vô chơi dc 30 phút thoát ra xóa game cài lại bản 1008.

1st^titan88x^
23-06-2010, 00:13
bác nói thế nào chơi zombie được chỉnh lại rất chuẩn vẫn hay hơn

---------- Post added 23-06-2010 at 00:13 ---------- Previous post was 22-06-2010 at 23:52 ----------

pc zombie bi lỗi thay model cũ vào là hết à

trungtin911
23-06-2010, 05:46
Ồ ze ... có 1009 roài ... XM8 XM320 bắn tê quá ....

weslleyvt
23-06-2010, 06:33
Very good!
would be very good at in cso-nst

---------- Post added at 20:33 ---------- Previous post was at 20:31 ----------

Ý tưởng của mình về việc load hình ảnh map khi đang trong trạng thái vào game.
Ví dụ như trên mình đã thử load hình ảnh map zs_trap trong khi đang vào game.

Vậy ai pro có thể làm thế nào khi chọn map thì trong lúc load game có thể hiện ra hỉnh ảnh map đấy như trên đc k. Tất cả các map CSO đều có ảnh trong thư mục game :x

---------- Post added at 18:23 ---------- Previous post was at 18:21 ----------

Làm như vậy sẽ khiến cho game đậm chất CSO hơn. ^^.

Very good!
would be very good at in cso-nst

FalconZx
23-06-2010, 06:49
có lẽ anh sontung nên sửa khẩu XM8 tăng dam lên và cho vào hòm của các Zombie Mode, như vậy sẽ hơn là mua trong shop.
Còn khẩu 60R khác gì MP7 thường ?

snowkozly1
23-06-2010, 08:32
sao mà từ khi update 1008 thì bắn nó ko hiện damge vậy ... à mà chỉnh tay phải sao vậy

maygiat
23-06-2010, 08:35
uh, công nhận bản update lần này hơi thất vọng, chỉ kết con heavy boss thui, khẩu XM8 XM320 bắn hơi tệ, mình phải chỉnh damage với clip lên nhiều mới scenario đc :)
à mà khẩu mp7 r60 là cái gì vậy, có khác mp7 cũ đâu nhỉ?
trong cso có 2 khẩu mp7 là loại ít đạn, có thể tháo lắp và loại nhiều đạn nhưng ko tháo lắp đc.

sontung0
23-06-2010, 08:46
À Quên , Ao Nhớ Cách Chỉnh Khi Zombie Bị Bắn 1000 Máu Thì Lên 1 Thanh Nhỏ Ko
10 Thanh Thì Tương Đương 1 Evolution
Trước Sơn Tùng ADD Cái Này Rồi Nhưng H Sao Không Được Nhỉ :(
vẫn có mà.có xóa đi đâu

@Sơn Tùng : Con PC_Zombie Bị Lỗi Roài
http://i854.photobucket.com/albums/ab101/OneThing90/CSO-NSTZombieMod3.jpg

ọc.Fix mai~ mà chưa hết lỗi nhỉ.Nản woa

uh, công nhận bản update lần này hơi thất vọng, chỉ kết con heavy boss thui, khẩu XM8 XM320 bắn hơi tệ, mình phải chỉnh damage với clip lên nhiều mới scenario đc :)
à mà khẩu mp7 r60 là cái gì vậy, có khác mp7 cũ đâu nhỉ?
trong cso có 2 khẩu mp7 là loại ít đạn, có thể tháo lắp và loại nhiều đạn nhưng ko tháo lắp đc.
ông chơi CSO cũng biết. Mp7A1 là double Weapon có 40clip. Còn MP7A1 60R giống MP7A1 nhưng là 60Clip và không có Double (trong game này thì cho nó double luôn ^^)
Còn về XM8XM320 thì mình thấy như thế là đc.ông vào CSO thử so sánh thông số của SG552 và XM8 xem ntn (trong Game này thì XM8XM320 mình thay thế cho SG552).Nếu để Uy lực của lựu đạn mạnh thì chơi ZB3 sao đc.Zb thua mất

@all:1009 thì khác gì mấy 1008 nhể ^^.không hay ở điểm nào

snowkozly1
23-06-2010, 08:55
sao từ khi update 1008 thì bắn zombie nó ko lên damege nhỉ... ai giúp zoi' còn cái chình tay trái ,phải nữa

Tuấn Tử Tế
23-06-2010, 09:08
@sontung0:
download bản full 1009 rồi trả nhẽ bây giờ download lại hả tùng
lỗi tùm lum kìa :D
nếu mà sửa thì nên để bản 1010 đi . được chứ

FalconZx
23-06-2010, 09:13
ít nhất tăng quả lựu cho = quả HE chứ =)) với cả cho 10 quả nữa :D

protossscout
23-06-2010, 09:13
@snowkozly1: lần sau nhớ đọc kĩ post đầu tiên để xem câu lệnh :-w
nst_show_damage_fire 1 ; hiển thị số Máu tấn công
còn tay trái tay phải vào option/advanced rồi chọn left hand hay right hand tùy ý, hoặc mở console ra đánh lệnh cl_lefthand 0 hay righthand gì đó.

@all: xem ra bản 1009 bị nhiều người kêu thế nhỉ =))

kido0208
23-06-2010, 09:23
Ơ 1008 em chơi ITALY thì mua súng bằng vmenu!CÒn khi up lên 1009 => ko mua đc = vmenu nũa!!

Notorious B.I.G
23-06-2010, 09:25
Trời ơi
sontung cho mình thơm cái nào :x
iêu sontung vãi :))

slim_shady95
23-06-2010, 09:26
Trời ơi
sontung cho mình thơm cái nào :x
iêu sontung vãi :))

ông này đang định tính spam hả ?

maygiat
23-06-2010, 09:31
à, có 1 lỗi tháo và lắp giảm thanh của kriss nhé, trc đây ko bị thế này đâu. con pc zombie cần phải sửa lỗi gấp, nhìn mà thương nó quá :)), nhìn cách cầm khẩu dual mp7 cũng bị lỗi (thử nhìn bot cầm thì bít nè :D)
haha`, pac Tùng nè khẩu mp7 double weapon của cso có 20 viên/ băng thui, còn khẩu kia là 60 viên :D

Notorious B.I.G
23-06-2010, 09:35
xúc động gì đâu ạ
Thấy sontung Update 1009
vui quá nên khen sontung 1 câu ;))
Sr nếu là spam

kakaan96
23-06-2010, 09:37
bản này thấy hay nhất là con Hevvy Boss

sontung0
23-06-2010, 09:44
Ai Zombie Scenario không
Đang Host
Cáp Treo nhớ ^^

maygiat
23-06-2010, 09:57
vô CSO chơi thui, hum trc tui mua khẩu infinitial sliver vĩnh viễn roài, bắn hay lém, rùi đầu tư mg3 bắn scenario vậy là unlock đc thêm khẩu infinitial red nữa :))
giờ là còn nhiệm vụ unlock nốt infinitial black thui.
mỗi khẩu infinitial có 1 ưu điểm riêng, ko giống nhau đâu bác Tùng à.

OneThing90
23-06-2010, 10:11
@Sơn Tùng
Thử Vào Game Rồi Để Bot Bắn Xem Lên Đc Lv Ko
Lúc Mình Thử Mãi Có Lên Đc Đâu Nhỉ
Mình Update Full 1007 Rồi Up Tửng Cái Sao Lỗi Đc Nhỉ ++"

kingofsky1995
23-06-2010, 10:12
anh sontung tao sv lun di chu em mo sv mak` lag wa .....vai~ te`†_†

cherrydat
23-06-2010, 10:42
Ùh, đang tìm hiểu nguyên nhan tại sao bản 1009 của Tùng bắn chán như vậy, cài lại 2 bản 1008 với 1009 ở 2 nơi khác nhau rồi vô thử từng bản
==> cảm giác khác hẳn, ko biết nói như thế nào nhưng mà bản 1008 mình lại có hứng chơi hơn, chơi miết mà ko thấy chán. Còn bản 1009, bắn được nữa tiếng là đã thoát ra chơi cái khác rồi.
Mà đã ko có hứng chơi thì bao nhiêu cảm hứng sáng tạo cứ bay đi đâu mất (lười), ko make thêm được gì nữa. T____T
Ùh, cái thứ hai nữa là mấy cái vụ weapons tui suy nghĩ mãi ko hiểu vướng mắc ở chổ nào, thế là tui nghĩ đến bản mod của ông với cso, chợt nhận ra một điều quan trọng là tui thích bản mod của Tùng chứ ko thích cso, bản mod này bắt chước tất cả của cso, càng ngày càng ăn theo cả những cái hay lẫn cái ko hay của cso (ý kiến cá nhân thôi), có những cái nếu là trong cso thì nó lại rất hay nhưng đưa vào mod thì tỏ ra rất hạn chế, hệ thống weapons là một ví dụ điển hình , khi nó ở trong cso thì tỏ ra là một hệ thống thu hút người chơi bởi vì cso là một game online, nạp tiền vô là có những khẩu súng đẹp(camon,gold,...), chỉ số vượt trội hơn. Còn khi đưa hệ thống này vào mod nó trở thành một điểm hạn chế rất lớn bởi vì bắt chước y hệt, kể cả thông số của súng gây mất cân bằng nghiêm trọng khiến những cây súng bình thường bị bỏ mặt kể cả những cây cơ bản ( ví dụ cây sl8 chẳn hạn, có mấy người chọn nó đâu mà chỉ chọn sl8gold, thành ra sl8 chỉ để làm cảnh chứ chả ai thèm đụng đến, cũng có người nói giá tiền nó khác, nhưng thực tế mà nói giá tiền chỉ ảnh hưởng đến chế độ zs là nhiều thôi, chứ chả ảnh hưởng gì đến mấy chế độ khác hết, cứ qua ván mới là có tiền để mua, bây giờ xuất hiện thêm hệ thống chọn weapons, nên việc người ta chọn sl8gold chứ ko chọn sl8 ). súng trong mod thì nhiều nhưng chung quy lại có mấy thằng dùng được khi mà quay qua quay lại chỉ có chừng đó,cứ tô màu súng rồi tăng chỉ số (đến bây giờ tui mới hiểu cảm giác của một newmem hồi trước lên nói câu "bản mod của tùng ít súng quá" ^_^). Có lẽ sau bài này tui sẽ bị quăng tạ nhiều đây ^^', "mod cso-nst thì phải bắt chước cso chứ" - câu này có lẽ ko đúng, một game offline khác game online rất nhiều, Cái tui thích nhất là bắt chước cái tui ghét nhất cũng là bắt chước. Suy nghĩ câu này rồi mới quăng tạ nha ^^.
Edit:đã hiểu sao lại có cảm giác khác rồi, là độ recoin của súng (tốc độ hồi tâm ấy), bắn bản 1008 thấy rất thích là do cái này nè, lên 1009 Tùng có đụng gì dô ko đó.
Ùh, tạm thời thì ko có cảm hứng gì hết, thôi thì wa box cscf chơi mấy bữa, đợi bản 1010 hay beta3 của Tùng như thế nà đã ^_^'

The_Mamba
23-06-2010, 10:55
@cherry : chuẩn ko cần chỉnh , chỉnh mất chuẩn
+rep ^^

Dungpr095
23-06-2010, 10:57
Ừh tui cũng đồng ý với ông Cherry ah` ko nhất thiêt phải chạy theo CSO làm j` cho mệt tự make súng sao cho đẹp thiết kế chế độ chơi riêng hay hơn làm cho mod đa dạng hơn điều đó mới đúng với CSmod
.Đã gọi là Mod thì phải mới hơn hay hơn nhiều cái thú vị hơn chứ ko nhất nhất là theo cái này cái nọ .Mà bắt chước chi ở đó
p/s:tui có ý này bác làm đc ko bác thêm khẩu LR3000 (nâng cấp từ M4A1)và khẩu M4A1 machine gun(100 như M249ah')vào đi mấy khẩu đó đẹp :))

sontung0
23-06-2010, 11:00
@Sơn Tùng
Thử Vào Game Rồi Để Bot Bắn Xem Lên Đc Lv Ko
Lúc Mình Thử Mãi Có Lên Đc Đâu Nhỉ
Mình Update Full 1007 Rồi Up Tửng Cái Sao Lỗi Đc Nhỉ ++"
đúng rồi, lạ nhỉ , có động chạm vào gì đâu. chẳng lẽ lại phải Update nữa à hic ~~

@dat: thông số súng mình không chỉnh gì cả
với 1 khối lượng súng như vậy thì không thể nào chuẩn đc.chỉ biết dựa vào thông số trên CSO thôi
Hơn nữa thực chất súng mới chủ là replace súng cũ trong CS thôi.chỉ là thay đổi DMG, Recoil, ....
vì vậy mà để mỗi súng 1 đặc điểm khác nhau thì là điều không thể
Tất cả chỉ là Tương Đối (Edition làm sao bằng chính hãng đc)

Ừh tui cũng đồng ý với ông Cherry ah` ko nhất thiêt phải chạy theo CSO làm j` cho mệt tự make súng sao cho đẹp thiết kế chế độ chơi riêng hay hơn làm cho mod đa dạng hơn điều đó mới đúng với CSmod
.Đã gọi là Mod thì phải mới hơn hay hơn nhiều cái thú vị hơn chứ ko nhất nhất là theo cái này cái nọ .Mà bắt chước chi ở đó
p/s:tui có ý này bác làm đc ko bác thêm khẩu LR3000 (nâng cấp từ M4A1)và khẩu M4A1 machine gun(100 như M249ah')vào đi mấy khẩu đó đẹp :))
Thế ông tưởng Make súng là đơn giản đấy à. Nếu súng nào cũng cho vào thì loạn hết mất
Chủ đạo của Mod này là làm 1 bản CSO Offline.Vì vậy nó sẽ mang tính chất của CSO.Tất cả model, sound ,.. lấy ở CSO.Ngoài ra nếu bên ngoài có khẩu nào hay hay thì sẽ thêm vào cho khác lạ
Thích thì các bạn có thể tự thêm vào.Mod làm theo hướng mở nên rất dễ chỉnh sửa

The_Mamba
23-06-2010, 11:02
p/s:tui có ý này bác làm đc ko bác thêm khẩu LR3000 (nâng cấp từ M4A1)và khẩu M4A1 machine gun(100 như M249ah')vào đi mấy khẩu đó đẹp
với những khẩu như thế mình nghĩ ko nên thêm vào chế độ thường vì M4A1 default sẽ mất giá trị như cherry nói
thêm vào Zombie thì ổn hoặc để ở dạng double weapon

kido0208
23-06-2010, 11:10
CÒn một lỗi là ở ZB3 bình thường mua bằng dos ko mua bằng vmenu đc nữa!!

Dungpr095
23-06-2010, 11:11
Như thế cũng đc mà hehehe chưa update 1009 chưa bít sao cả hehe mà sao ko thể hiện mặt cười nhỉ lạ thiệt

Mịa, trong này có bà tám(hiyo no) đao phủ(protocopi) và GAY (okolo+ ruby) làm 4rum bị ddos mấy lần
Thật ko thể chấp nhận dc

oknoproblem
23-06-2010, 11:22
Vừa update 1009 bọn tàu khựa đã sang post bên modchina rồi. :|

cherrydat
23-06-2010, 12:13
@dat: thông số súng mình không chỉnh gì cả

Ùh, ý tui nói là độ recoin của súng cơ, cái mà khi bắn tâm nó hồi lại ấy, khi còn ở bản 1008 độ recoin khá nhanh, có người đề cập đến rồi hỏi là tại sao súng bắn có cảm giác giống cf( tui lại thích bắn kiểu như thế, đứng xa tap từng viên vào đầu nó, cảm giác rất thích). Nhưng khi up lên 1009 thì quay lại độ recoin của cs, bắn xong vài viên phải đợi ~2 giây nó mới hồi lại như cũ ( cảm giác chờ đợi chán chán) cái này ảnh hưởng rất lớn đến độ chính xác khi vừa di chuyển vừa bắn nhất là đối với súng tỉa ( ví dụ như cầm TRG bắn chẳn hạn, đối với bản 1008 thì chạy rồi dừng lại bật ngắm bắn ngay đc, nhưng khi lên 1009 thì dừng lại phải đợi một chút rồi mới bắn thì viên đạn mới bay chính xác lận. hoặc là cây svd, độ recoin ảnh hưởng đến độ chính xác khi bắn liên tiếp,ở bản 1009 bắn liên tiếp nó nhảy loạn cả lên ).

với 1 khối lượng súng như vậy thì không thể nào chuẩn đc.chỉ biết dựa vào thông số trên CSO thôi
Hơn nữa thực chất súng mới chủ là replace súng cũ trong CS thôi.chỉ là thay đổi DMG, Recoil, ....
vì vậy mà để mỗi súng 1 đặc điểm khác nhau thì là điều không thể
Tất cả chỉ là Tương Đối (Edition làm sao bằng chính hãng đc)
Ùh, chính ông cũng nói "Tất cả chỉ là tương đối", ko có gì là tuyệt đối cả, kể cả súng cũ, chỉ cần thay đổi thông số là ra một khẩu súng mới có đặc điểm khác đó thôi (ví dụ như m14, thực chất là galli nhưng ông bắn nó đi thì biết có phải bắn cảm giác của galli ko, nó mang một đặc điểm rất khác, tui thích dùng nó để tap từng viên chứ không phải là kiểu bắn càn như galli. còn cây kriss nó thật chất cũng là mp5 ấy chứ, nhưng ông có thấy cách bắn của nó giống mp5 ko, kriss mang đặc điểm bắn nhanh lại ít giật khác hoàn toàn so với mp5)
Ùh, vấn đề ở đây là ông chỉ dựa hoàn toàn vào thông số của cso mà ko có một cách định nghĩa của riêng ông, nói lại lần nữa là game online rất khác so với offline, không thể đeo đuổi theo một cái có tính chất khác như vậy, mod game là làm cho nó hay hơn chứ ko phải là bắt chước máy móc. Ông nói "Edition làm sao bằng chính hãng đc", nếu biết được như vậy sao ko mở một lối đi riêng, khiến cho mọi người nhìn vào thấy đây là một bản mod xuất sắc, với trình độ của ông thì tui tin là có thể làm được, ông thiếu ở đây là những người hợp tác với ông, sẵn sàng đưa ra ý kiến cá nhân bất cứ khi nào (nên làm việc theo nhóm như thế hay hơn). chủ yếu là ông có mạnh tay cắt bỏ những thứ ko cần thiết đi ko (ví dụ điển hình là cây mp7 chẳn hạn, lúc tui làm lại tui đã cố ý đưa animation của cả 2 khẩu mp7 trong cso vào một khẩu duy nhất luôn,biến nó thành double weapon, nhằm thay thế cả 2 cây cùng một lúc, thế mà khi up lên 1009 ông vẫn giữ lại cây mp7 cũ đồng thời vẫn vẫn thêm pm7 mới vào khiến cho việc thừa mứa ra một anh mp7) , cái này cũng giống như 3dmax với blenden3d vậy. Đọc kỹ lại câu tui nói nhá [B]"cái tui thích nhất là bắt chước, cái tui ghét nhất cũng là bắt chước"[/B

kido0208
23-06-2010, 12:22
Thực sự thì 1009 đâu tệ như mọi người nói thế!Rõ ràng là các khẩu mới tham gia battle rất hay!Mỗi tôi zb3 ko mua = vmenu đc!!~~

sontung0
23-06-2010, 12:51
@Dat: hic.dài woa
Trong 1009 mình chỉ thêm 2 súng vào chứ không chỉnh sửa gì thông số của các khẩu còn lại. có lẽ cảm giác nhầm rồi :>

đọc 1 hồi thì thấy là vấn đề giờ là config lại nst_wpn đúng không
ai xung phong nào (vẫn đề config này nan giải? đấy ;)) ;)) ;)) )
==> giờ mà bảo mình ngồi chỉnh sửa lại config của từng kia súng thì ... chịu ^^)

Mang tiếng Mod CSO mà chơi CSO đc vài lần =))=))=))

Kid_Bandes
23-06-2010, 13:02
@Dat: hic.dài woa
Trong 1009 mình chỉ thêm 2 súng vào chứ không chỉnh sửa gì thông số của các khẩu còn lại. có lẽ cảm giác nhầm rồi :>

đọc 1 hồi thì thấy là vấn đề giờ là config lại nst_wpn đúng không
ai xung phong nào (vẫn đề config này nan giải? đấy ;)) ;)) ;)) )
==> giờ mà bảo mình ngồi chỉnh sửa lại config của từng kia súng thì ... chịu ^^)
Nhờ w99, maygiat, OneThing90 ấy

Eveever
23-06-2010, 13:16
Sử dụng config của Onething ý :>
p/s: 1009 chơi ổn mà sao mấy bác cứ than phiền thế nhở ?? :S

OneThing90
23-06-2010, 13:29
Config Cho Zombie Thì OK Rồi
Nhưng Còn Độ Giật Của Khẩu Súng Thì Đang Ngâm Cứu :(

100cuccuc
23-06-2010, 13:57
bác tùng làm zombiemod cho nó cứ bắn đc 1000 máu là đc 1/10 lever chỉ số 1/10 sẽ đc biểu hiện qua thanh lv bên phải màn hình khi đầy thanh lever bên trái thì nó sẽ trở về 0 và thanh lv bên dưới sẽ lên 1 lv chứ như bây giờ 1 con 1 lv thì 10 con là max lv rùi (chưa kể là khi đồng đội bắn chết zombie mình cũng lên lv chung)
tức là 10 con 1 lv 100 con max lv

maygiat
23-06-2010, 14:16
Haha`, cái này thì khó đây. Mình cũng đang cố gắng sửa mấy cái thông số súng trong nst_wpn, có vẻ khá nhiều súng vẫn chưa đạt yêu cầu về chỉ số, cái này phải vào cso để so sánh giữa các súng (giữa súng mặc định và súng mới đc mod vào từ súng mặc định đó)
hơi mệt bởi các chế độ súng và các vũ khí phụ lại có độ sát thương khác nhau, cũng khó mà điều chỉnh hợp lí hết đc.
chưa kể có súng lại reload nhanh hơn súng cùng loại (m4a1 + ak47 dragon, các khẩu infinitial)
---> cố gắng làm config phù hợp thôi nào :D

OneThing90
23-06-2010, 14:25
@Sơn Tùng
Cái Zombie Bị Bắn 1000 Máu Lên 1 Thanh Nhỏ Bị Disable Từ Bản 1005
Bản 1004 Không Sao Cả

À Sơn Tùng Có Thể Xem Lại Khẩu FNC Không
Ngoài FNC Ra Thì Các Khẩu Súng Còn Lại ( Kể Cả Default Weapon ) Đều Có Độ Giật Súng Cực Thấp
Bắn Nguyên 1 Đường , Không Lệch Tý Nào ...

FXR GameVN
23-06-2010, 14:50
Em nghĩ các bác mod nên thêm vào game 1 cây súng thục hay còn gọi là súng Bazoka chẳng hạn !
Nó cùng với mấy cây súng phóng lựu chắc là sẽ vui !
Mà sao em thấy trong game chỉ có mỗi cây M79 là phóng lựu được thôi thế , còn mấy cây kia đâu ?

kido0208
23-06-2010, 14:51
cho em hoi 1009 có hammer ko nhỉ??HUm nay bắn vào phòng của luanking thấy có búa mà em host lại ko có mới lạ!

OneThing90
23-06-2010, 14:59
@Sơn Tùng : Chỉ Có Mỗi Con Zombie PC Host Là Dính Lỗi Thôi :))
Các Con Khác Hit Box Đều Ổn

dark_one
23-06-2010, 15:25
cho em hoi 1009 có hammer ko nhỉ??HUm nay bắn vào phòng của luanking thấy có búa mà em host lại ko có mới lạ!

hammer là chú luanking tự down về add vào đó chứ CSO làm j có hammer

@OneThing: làm j mà vô đây quảng cáo ecchi cho trẻ em vậy bác?? ^^

@sontung: nếu ra bản 1010 thì anh add súng RPD và AK74-SU được không? (đây không phải súng CF cấm ai kêu nhé!)

cherrydat
23-06-2010, 15:42
Ùh, đang nghiên cứu lại, nhưng đúng là ở bản 1009 độ recoin khác hẳn, khó mà nhầm lẫn dc, đã thử trên 2 bản độc lập mà @___@
Ùh, về vấn đề config lại thì mình đã nghĩ lâu rồi, từ hồi 1001 cơ, chủ yếu là đảm bảo công bằng cho mấy khẩu cơ bản còn cơ hội "sống", sài weapon mod của tùng xong thấy mấy khẩu cơ bản tội nghiệp quá, để luôn trong kho chả lúc nào lấy ra. Cái này từ từ mình tập hợp lại (sau khi xong không biết còn lại bao nhiêu khẩu sót lại đây), bây giờ là mấy cái cần thiết thay đổi nè (từ kinh nghiệm chơi lan ở quán thôi):
- đầu tiên mình muốn nói về con zombie demon: "quá lợi hại ! ",chơi lan ở quán mà mấy em cứ chọn demon mà chơi, mà mỗi lần gặp zombie demon thì cơ hội sống sót chả có là bao T___T, hiếm khi human thắng dc một trận zombie kể cả khi human đoàn kết lại ở trên chổ cao mà thủ, demon bắn cho vài phát còn con dao rồi nhào vô mần thịt, human bị củ hành thê thảm T___T. Thế nên cách giả quyết bây giờ là không cho zombie chọn demon, demon chỉ xuất hiện như một hero của phe zombie (như là hero của phe human, dc chọn ngẫu nhiên trong số người chơi bị biến thành zombie) vậy thì cả 2 phe giờ đây đều có thủ lĩnh ^^.
- hai là rút khẩu lục đỏ-vàng(hem nhớ tên của nó) ra cho vào hòm tiếp tế (khẩu đó mạnh wa', light zombie ăn chừng 20 chục viên là lăn đùng ra), đồng thời cho thằng hero bên human được quyền chọn 2 loại vũ khí khi vào trận (svdex+DDE với ak47launcher+lục đỏ vàng). Tất nhiên bên zombie cũng như vậy luôn, con demon lúc vào trận được quyền lựa chọn zombie xanh hay nâu,2 loại có chỉ số khác nhau (có thể làm theo giới tính cũng dc, nâu là nữ, xanh là nam hoặc ngược lại, cùng lắm là tui chơi trò bơm ngực cho nó giống nữ hơn ^_^)
- 3 là bắt đầu chia lại nhân vật đi, sử dụng sup model, chi tiết như sau: chia ra 2 nhóm nam với nữ ( tui để ý thấy skin cso chỉ có 2 animation cơ bản cho nam với nữ thôi nên có thể dùng sup model), tất nhiên là nam với nữ chỉ số khác nhau rồi, nếu làm dc thì từ 24 skin giờ chỉ còn 2 skin bự thui (chỉ là tui đang lo vướng phải lỗi nhấp nháy như với trường hợp hand nam nữ ).
Ùh, thêm súng vào để sau đi, giải quyết hết mấy thằng cũ đã, đang rà soát lại đống súng ống tìm cách cắt giảm bớt.

Haha`, cái này thì khó đây. Mình cũng đang cố gắng sửa mấy cái thông số súng trong nst_wpn, có vẻ khá nhiều súng vẫn chưa đạt yêu cầu về chỉ số, cái này phải vào cso để so sánh giữa các súng (giữa súng mặc định và súng mới đc mod vào từ súng mặc định đó)
hơi mệt bởi các chế độ súng và các vũ khí phụ lại có độ sát thương khác nhau, cũng khó mà điều chỉnh hợp lí hết đc.
chưa kể có súng lại reload nhanh hơn súng cùng loại (m4a1 + ak47 dragon, các khẩu infinitial)
---> cố gắng làm cofig phù hợp thôi nào :D
Ùh, hình như vẫn chưa hiểu thì phải, game off với on khác nhau rất nhiều, game on thì bỏ tiền ra thì có súng xịn sài, nhưng đây là game off, nếu lấy đúng như chỉ số của cso thì gây mất cân bằng rất nhiều, nên suy nghĩ lại để thêm chỉ số chứ hem phải copy hết chỉ số của cso vào.

harwardc_2008
23-06-2010, 15:42
hammer là chú luanking tự down về add vào đó chứ CSO làm j có hammer

@OneThing: làm j mà vô đây quảng cáo ecchi cho trẻ em vậy bác?? ^^

@sontung: nếu ra bản 1010 thì anh add súng RPD và AK74-SU được không? (đây không phải súng CF cấm ai kêu nhé!)

Vậy cậu tạo 2 cây súng đó đi,sontung thấy dc sẽ add vô
Điều kiện skin:poly<5000,size <2mb và tay nam nữ,tex phải đậm chất CSO:))

Truy-Mệnh
23-06-2010, 16:06
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2010062317325ymqyyje4nz3932214.jpeg
lỗi này là thế nào anh sontung :((

maygiat
23-06-2010, 16:18
Ùh, hình như vẫn chưa hiểu thì phải, game off với on khác nhau rất nhiều, game on thì bỏ tiền ra thì có súng xịn sài, nhưng đây là game off, nếu lấy đúng như chỉ số của cso thì gây mất cân bằng rất nhiều, nên suy nghĩ lại để thêm chỉ số chứ hem phải copy hết chỉ số của cso vào.
ừa nhỉ? cũng phải, game on thì nph làm chỉ số như vậy là chuẩn rùi, còn game off thì chỉ phải chỉnh khác đí 1 chút thôi, ý tui là như zậy mà, tức là chỉnh phù hợp đó.
Chế độ mặc định hoặc dm thì có thể để gần như trong cso đc, còn zombie thì nên điều chỉnh khác đi để tránh mất cân bằng trong mod.hết :D
have fun ^^

taocotien43
23-06-2010, 16:34
cac bac xem bon china lam` khau nay ne` http://www.youtube.com/watch?v=fBNtrF_PBz0&translated=1

---------- Post added at 16:34 ---------- Previous post was at 16:29 ----------

sao em chinh trong nstwpn khau mg3 la` 200/200 ma` vao` game no ghi la` 56/200 ma` khi ban no cu tang dan len roi` dam xuong bac nao` lam` dc dan y nguyen em thanks lien`:D

LuanKing1996
23-06-2010, 16:45
http://www.mediafire.com/?fjay3dnzwjy
Ai làm dùm hud khẩu này :D

KeThanBi08
23-06-2010, 17:13
pác Sontung0 hoặc pro nào cho mình hỏi seo mình update từ 1007-1008-1009 thì zombie serino bị mất hud kill ở trên góc trên cùng bên phải là seo nhỉ đã tìm mọi cách mà ko chỉnh lại được không bit có phải sontung tắt hud này ko nhỉ. ah mà còn nữa cái hud khi lên level thì chỉ hiện ra cái bảng đen thui potay đã up hết hud.txt với spr mà ko sửa dc .Ai bít giúp dùm

killer94
23-06-2010, 17:48
tùng ơi sao anh làm được hud kill riêng cho từng súng vậy, chỉ với

---------- Post added at 17:48 ---------- Previous post was at 17:46 ----------

à mà bác có thể post cho em cai Yabot của bác được hok, tính copy cái folder Yabot trong CSO của bác nhưng sợ lỗi, tiện thể cho e hỏi luôn cách chuyển các loại bot, vd từ podbot sang yabot hay sang zbot

1st^titan88x^
23-06-2010, 17:55
pc zombie lỗi giờ thay con cũ à ai up cho mình model pc len media được ko

OneThing90
23-06-2010, 18:04

CSOnline Chưa Có Súng Đó
Và Mất Thời Gian làm Model :))
Khẩu XM8-XM320 Cần Làm Sáng Bóng Lại Cho Nó Đẹp:))

bchingau
23-06-2010, 18:11
chỉ số knockback là gì vậy ? ................................................................

OneThing90
23-06-2010, 18:12
Ùh, đang nghiên cứu lại, nhưng đúng là ở bản 1009 độ recoin khác hẳn, khó mà nhầm lẫn dc, đã thử trên 2 bản độc lập mà @___@
Ùh, về vấn đề config lại thì mình đã nghĩ lâu rồi, từ hồi 1001 cơ, chủ yếu là đảm bảo công bằng cho mấy khẩu cơ bản còn cơ hội "sống", sài weapon mod của tùng xong thấy mấy khẩu cơ bản tội nghiệp quá, để luôn trong kho chả lúc nào lấy ra. Cái này từ từ mình tập hợp lại (sau khi xong không biết còn lại bao nhiêu khẩu sót lại đây), bây giờ là mấy cái cần thiết thay đổi nè (từ kinh nghiệm chơi lan ở quán thôi):
- đầu tiên mình muốn nói về con zombie demon: "quá lợi hại ! ",chơi lan ở quán mà mấy em cứ chọn demon mà chơi, mà mỗi lần gặp zombie demon thì cơ hội sống sót chả có là bao T___T, hiếm khi human thắng dc một trận zombie kể cả khi human đoàn kết lại ở trên chổ cao mà thủ, demon bắn cho vài phát còn con dao rồi nhào vô mần thịt, human bị củ hành thê thảm T___T. Thế nên cách giả quyết bây giờ là không cho zombie chọn demon, demon chỉ xuất hiện như một hero của phe zombie (như là hero của phe human, dc chọn ngẫu nhiên trong số người chơi bị biến thành zombie) vậy thì cả 2 phe giờ đây đều có thủ lĩnh ^^.
- hai là rút khẩu lục đỏ-vàng(hem nhớ tên của nó) ra cho vào hòm tiếp tế (khẩu đó mạnh wa', light zombie ăn chừng 20 chục viên là lăn đùng ra), đồng thời cho thằng hero bên human được quyền chọn 2 loại vũ khí khi vào trận (svdex+DDE với ak47launcher+lục đỏ vàng). Tất nhiên bên zombie cũng như vậy luôn, con demon lúc vào trận được quyền lựa chọn zombie xanh hay nâu,2 loại có chỉ số khác nhau (có thể làm theo giới tính cũng dc, nâu là nữ, xanh là nam hoặc ngược lại, cùng lắm là tui chơi trò bơm ngực cho nó giống nữ hơn ^_^)
- 3 là bắt đầu chia lại nhân vật đi, sử dụng sup model, chi tiết như sau: chia ra 2 nhóm nam với nữ ( tui để ý thấy skin cso chỉ có 2 animation cơ bản cho nam với nữ thôi nên có thể dùng sup model), tất nhiên là nam với nữ chỉ số khác nhau rồi, nếu làm dc thì từ 24 skin giờ chỉ còn 2 skin bự thui (chỉ là tui đang lo vướng phải lỗi nhấp nháy như với trường hợp hand nam nữ ).
Ùh, thêm súng vào để sau đi, giải quyết hết mấy thằng cũ đã, đang rà soát lại đống súng ống tìm cách cắt giảm bớt.

Thử Chơi Map ABYSS2 Xem
Chui Trong Ống Khói Tha Hồ Deimos

Tuy Tước Được Vũ Khí Của Human Nhưng Rất Dễ Ăn HEAD SHOT Khi Nhìn Đểu Humanhttp://blog.uhm.vn/emo/onion/15.gif

ADSL ADSL
23-06-2010, 18:21
Các bạn cho mình hỏi lỗi gì đây??? :((

kido0208
23-06-2010, 18:25
Vào bằng file half-life.dat rùi chỉnh video thành D3d Hoặc openGl!!!(win 7 ko dùng opengl đc thì dùng d3d,dùng software bị lỗi như trên!

bchingau
23-06-2010, 18:50

vào hl.exe --> options --> video --> renderer rồi ở dưới chọn D3D hoặc OpenGL

---------- Post added at 18:32 ---------- Previous post was at 18:29 ----------

chỉ số knockback là gì vậy ??????????????????????????????????????????????????

---------- Post added at 18:50 ---------- Previous post was at 18:32 ----------

mà pack map CZ là cái gì vậy ? ( newbie không bít gì)

dark_one
23-06-2010, 19:33
@harward + onething: em convert p_ v_ w_ down về còn chưa được thì làm model thế nào đc :((

công nhận dù bản CSO này bắt chước của Đài Loan nhưng lại chất hơn nhiều đến mức bị bọn Tàu bắt chước lại ^^

kido0208
23-06-2010, 19:42
vào hl.exe --> options --> video --> renderer rồi ở dưới chọn D3D hoặc OpenGL

---------- Post added at 18:32 ---------- Previous post was at 18:29 ----------

chỉ số knockback là gì vậy ??????????????????????????????????????????????????

---------- Post added at 18:50 ---------- Previous post was at 18:32 ----------

mà pack map CZ là cái gì vậy ? ( newbie không bít gì)
Knockbank là chỉ số khi bạn bắn con zom thì nó bay về sau bao xa!CÒn chỉ pack CZ map là bản đồ của CSCZKE anh sontung up để ai thích chơi thì dow thui!!

janmato
23-06-2010, 20:23
cho hỏi zombie mod chơi cách nào vậy:D

daicachip1
23-06-2010, 20:40
Các bạn ơi giúp mình nhanh cái này với, háu quá rồi kiềm ko nổi :P. Giúp mình gỡ mấy cây súng trong hòm đồ ra ngoài để mình dùng trong đấu đội đi, mấy cây bọ cạp, dual MP7... đó đó. Mình chơi zombie vừa nhặt đc đã chết queo à. Giúp mình lôi nó ra ngoài rồi mua bán như súng bình thường nhé ^^

the_hammers_2007
23-06-2010, 20:44
Có 1 điều mình ko thể hiểu nổi cần hỏi các bạn đó là : Vì sao các maps CZ ko load đc vậy ???

kakaan96
23-06-2010, 20:50
Rose còn link down CSO NST của Tàu nào nữa ko

dark_one
23-06-2010, 20:53
Các bạn ơi giúp mình nhanh cái này với, háu quá rồi kiềm ko nổi :P. Giúp mình gỡ mấy cây súng trong hòm đồ ra ngoài để mình dùng trong đấu đội đi, mấy cây bọ cạp, dual MP7... đó đó. Mình chơi zombie vừa nhặt đc đã chết queo à. Giúp mình lôi nó ra ngoài rồi mua bán như súng bình thường nhé ^^

dễ không ah. bạn vào trong thư mục cài đặt CSO-NST rồi vào cstrike\addons\amxmodx\configs trong đấy tìm cái file nst_wpn.ini mở ra copy mấy dòng của mục "Weapon not buy" xuống mục "Rifles" ở dưới rồi chỉnh [buy]0 thành [buy]1 là đc. lúc vào game chọn menu mua súng nút ] rồi ấn số 9 vài lần dến khi tìm thấy súng thì mua ^^

Orpheus
23-06-2010, 21:07
Có 1 điều mình ko thể hiểu nổi cần hỏi các bạn đó là : Vì sao các maps CZ ko load đc vậy ???

load được. copy hết file wad của nó vào

1st^titan88x^
23-06-2010, 21:21
sontung có thể nói cho mình biết khi nào cho con alien vào game k 1010 hay 1011

oknoproblem
23-06-2010, 21:31
Mình bắn ZS bắn chết zombie k hiện ra biểu tượng KILL nhỉ. Hay bản này k còn nữa.

Truy-Mệnh
23-06-2010, 21:48
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2010062317325ymqyyje4nz3932214.jpeg

cherrydat
23-06-2010, 21:55
Ùh, có ai có tut làm độ bóng cho tex hem ( tiếng việt càng tốt), nghiên cứu rồi retex cho xm8 ^^.
Ùh, nói hồi nãy rồi giờ làm cho triệt để luôn, duyệt xong cái đống skin trong bản mod rùi, cơ bản là sẽ có khoảng 1/3 lượng súng sẽ ra đi.
chủ yêu là sẽ lấy thông số của súng cơ bản làm chuẩn, các khẩu khác phát triển theo hướng tăng cái này thì giảm cái kia (vậy thì loại cơ bản mới có đất sống nỗi @_@, cũng là thêm cho bản mod dc hơn 20 khẩu súng nữa)
Đầu tiên duyệt qua dòng Ak trước (gồm ak47,ak47-đen, ak47-rồng, ak47-vàng,ak47-dao, cv47-60viên. nhiều nhỉ, giảm bớt thui)
-ak47, ak-rồng: gộp lại làm một, lấy một trong hai làm khẩu ak47 cơ bản.(cơ bản thì khỏi nói, cái gì cũng trung bình đi)
-ak-đen, ak-dao: gôp lại, đổi tên thành AKM-knife, uy lực tăng lên 110%, độ giật tăng 120%, đạn vẫn 30 viên bình thường, tất nhiên vẫn đâm dc (chơi theo lỗi đánh tầm gần do có độ giật,uy lưc cao với con dao nữa)
-ak47-vàng, cv47: gộp chung lại lum, chuyển thành cv74-vàng (tất nhiên skin do tui lo), cho tụi nó bắn đạn của ak74, vẫn giữ lại ngắm, độ giật thấp hơn 75% đi theo đó là uy lực cũng giẳm 80%, đạn cho nó 60 viên là dc (chơi với lối đánh tầm xa do độ giật thấp cùng với ngắm).
Ùh, Thế là xong dòng Ak rùi, khẩu ak-rồng nếu làm dc reload nhanh thì khỏi cần phải gộp chung với ak47 nữa. giá tiền ko quan trọng là mấy nên muốn cho bao nhiêu thì cho, khẩu cv47 gộp lại ko nhất thiết phải cho vào hòm tiếp tế.
Ùh, Nếu dc cải tiến lại hệ thống tiền luôn đi, lúc bắt đầu trận đấu reset lại số tiền bằng 0, bắn chít dc một còn zombie dc cộng 1500 (ko cần biết có hs hay ko cũng cộng), bắn chừng 3 còn là có tiền mua súng trong my weapons. trước đó thì vẫn sài súng cơ bản trước, cho thời gian của hòm tiếp tế tăng lên lum, 30s ra 1 thùng, 1 trận 5 phút ra dc 10 thùng đảm bảo cân bằng.
Về sau còn cải lui rất nhiều súng khác, nên để human dể thở hơn thì ko biết trong zb3 có dòng chỉnh sát thương vào zombie như zp ko nhỉ, có thì tăng lên 100% dame nhá.
Rồi ai ném tạ tranh thủ ném đi, nhớ cho mấy cái nhận xét vào là dc oài.

Thử Chơi Map ABYSS2 Xem
Chui Trong Ống Khói Tha Hồ Deimos

Tuy Tước Được Vũ Khí Của Human Nhưng Rất Dễ Ăn HEAD SHOT Khi Nhìn Đểu Humanhttp://blog.uhm.vn/emo/onion/15.gif
Ùh, chơi mà chui vô ống khói thế thì bot làm sao bắn dc, nhưng gặp người chơi thì khác đấy, cỡ nào nó cũng câu trúng dc, nếu mà có 5 con demon do người điều khiển thì sao nào, nó thay nhau bắn ông đở dc hết ko, lúc đó chỉ còn con dao đừng hỏi sao mình bị ăn hành. còn vụ nhìn đểu mới hay nhỉ, hs thì dễ đấy nhưng tui hỏi ông ông bắn hs nó với nó phóng sét làm rớt súng ông cái nào nhanh hơn. Mà tui thấy con zombie đấy xứng đáng lắm mà, tướng tá to cao, thân hình lực sĩ (khuôn mặt đẹp trai nhất trong đám zombie ^_^), khả năng tấn công xa lẫn gần, một thủ lĩnh zombie oai hùng thật sự -_-'.

oknoproblem
23-06-2010, 22:03
Trời ơi. Ai giúp tôi với . Chơi ZS mà bắn zombie chết k hiện ra KILL trên màn hình mới cay giúp mìnk với.

Eveever
23-06-2010, 22:06
@Cherydat: chuẩn :>
Lấy Xm8 black trước tui up thay vô Xm8 Xm320 cho đẹp !
như vậy sẽ có 2 loại Xm8 khác màu và có chức năng riêng biệt :))

OneThing90
23-06-2010, 22:07

Bé Thế Này Nhìn Mù Mắt
Cho To Lên

letuandat
23-06-2010, 22:09
Bạn xóa hết thư mục CSO-NST mà bạn vừa cài hỏng, rồi khởi động lại máy tính, bạn thử setup lại xem sao.Nên kiên nhẫn thử lại vài lần rồi mới nghĩ đến chuyện file hỏng phải download lại nhé. Chúc bạn thành công!

ft123
23-06-2010, 22:21
Đúng là Bản 1009 Chơi Không Hay Bằng bản 1008 do965 reciol của nó rất khó bắn vs súng nhắm
bắn vs bot toàn thua không

nr.kunpin
23-06-2010, 22:25
Bé Thế Này Nhìn Mù Mắt
Cho To Lên

hôm nay vào chơi host của tên này hắn bảo có config lại vài thứ trong game dưới sự cho phép của sontung mà mình ko tin vì knocback của sung quá kinh ( chơi off ở nhà có thế đâu )
thỉnh thoảng ping lại 300-400 nhưng chắc do garena còn ping thường cũng dưới 60, chơi hay lắm mọ người vào chơi cho vui chứ bắn CSO-NSt ở nhà chán chết :D

OneThing90
23-06-2010, 22:35
hôm nay vào chơi host của tên này hắn bảo có config lại vài thứ trong game dưới sự cho phép của sontung mà mình ko tin vì knocback của sung quá kinh ( chơi off ở nhà có thế đâu )
thỉnh thoảng ping lại 300-400 nhưng chắc do garena còn ping thường cũng dưới 60, chơi hay lắm mọ người vào chơi cho vui chứ bắn CSO-NSt ở nhà chán chết :D

Config lại có đả động gì đến khẩu double barrel đâu
Ko tin mở cái Config này ra xem giống cái gốc không

http://www.mediafire.com/?kozvyzmldmi

[type]5[name]Double Barrel[model]dbarrel[wpn_change]21[damage]3.5[speed]1.0[zoom]0[clip]2[ammo]64[recoil]0.7[gravity]240[knockback]20[cost]2500[sound]1[team]0[buy]1[s_timereload]1.7

dark_one
23-06-2010, 22:36
@cherrydat: theo mình thì vẫn nên giữ riêng khẩu AK Gold cho nó chất rồi tăng dam (cỡ 45hp/phát ^^) với recoil (recoil mới đúng English nhá mọi người) lên để cho người chơi pro thể hiện trình độ với khẩu súng dũng mãnh nhưng khó chinh phục này
P.S: dân pro họ toàn swicth dao vs súng chính nhanh lắm, xem trên mạng có khi con deimos đứng gần giật súng mà nó vẫn switch kịp ^^
mà chơi zb3 ko thấy mấy người dùng bom zombie để bay lên các vị trí cao cho nhanh nhỉ? Ném human bay xuống khó lắm >"<

OneThing90
23-06-2010, 22:47
Pass Room CSO-NST là gì vậy cả nhà

maygiat
23-06-2010, 22:51
zombie nào cũng có bomb zombie thì human ở trên cao có mà die sớm. Con deimos lúc nó sắp ra skill thì tay nó giơ lên rùi phụt --> human ko kịp switch dao thì bị lột đồ :))
trong CSO con này mạnh quá nên họ đặt giá thuê khá đắt nên khó thuê lâu dài đc. có 1 điểm yếu của deimos là bị dính đạn của double barrel thì sẽ bị choáng nặng :))

OneThing90
23-06-2010, 23:15
@ALL : Mình đã test thử tốc độ di chuyển của zombie trong CSOnline Đài Loan
Zombie di chuyển 1 đoạn ở hầm rượu chuẩn mất đúng 3S , Khi sử dụng skill thì còn 2S
Mình đã Config lại CSO-NST cho đúng và có thể nói là khớp roài :))

http://i854.photobucket.com/albums/ab101/OneThing90/CSO-NSTZombieMod301.jpg

http://www.mediafire.com/?2tnto2ykyed

Khẩu Barrel Sơn Tùng cho knockback 20 cao quá =="
mình lập room mà mấy bố kêu hack
mình nghĩ chỉ nên chỉnh cho knockback 12 thôi

Mình có chỉnh lại Strong Knife cho dame cao lên và có knockback không mạnh quá
head shot zombie bằng Strong Knife thì sẽ khiến Zombie bay xa hơn đó =))

Chắc đêm không có ai chơi đâu =="

dark_one
24-06-2010, 07:24
Thực ra bản update này cảm giác bắn súng không có gì bị thay đổi nhưng có điều là knockback cao quá thì phải??? Em cầm cây dbl barrel bắn 1 phát mà con tank zombie bay từ nóc assault xuống đến gần cái dốc =)) bắn đơn cũng bị như vậy với hầu hết súng cơ bản và 1 số súng mod có knockback thấp mà bot bắn mình cứ giật lùi như zombie. em đã kiểm tra lại knockback của zom, human, của súng và cả gravity nhưng chả có j bất thường cả? có ai biết cách khắc phục không?
P.S: lại 1 đồng chí newbie nữa ăn sẹo rồi =.=" thời buổi này nguy hiểm thật [-(

Truy-Mệnh
24-06-2010, 08:03
Tình hình là có CSO trên garena rồi ạ o.O

kakaan96
24-06-2010, 08:14
bây h mới biết ak
cập nhập thông tin chậm thế
ak ai có bản CSO NST của tàu ko cho tớ link down về xem có ji cải tiến ko

mark123
24-06-2010, 08:30
mình mua đồ trong shop rồi nó bảo quit game, mình qiut game rùi vào lại nhưng thấy trong my weapons chỉ có mỗi 2 con dao k ak

biladen98
24-06-2010, 08:47
sontung đã làm bản này lẫu rồi nhưng 1 cây súng trong CSO dẵ ra lâu mà sontung chưa ra cây m1887 scope :|:|:|

Orpheus
24-06-2010, 09:15
hiện tại có rất nhiều mem, nhất là mem mới, post bài rất ẩu, gây khó hiểu / khó chịu cho các thành viên khác khi đọc bài ~

đề nghị các mem có trách nhiệm khi post bài. các cậu chú ý viết dễ hiểu, đúng chính tả, ngữ pháp tiếng việt.

tôi đã zu zi với rất nhiều post như vậy, nhưng từ giờ nếu còn bài nào như thế là tôi sẽ chém :-w

biladen98
24-06-2010, 09:33
chán sontung quá ! vẫn bị cái lỗi change flower khi chơi online làm bị chửi liên tụcb-(b-(b-(b-([COLOR="Silver"]

taocotien43
24-06-2010, 09:35
:(choi tren Garena toan` phai? dung` kho do` cua truong phong` chan eo`. vao` room thi` phai choi rieng kho do` cua minh` chu nhi

protossscout
24-06-2010, 09:39
^
Cái kho đồ sontung làm ra chủ yếu là để cho mình thoải mái chọn súng mà ko lo bị giới hạn precache khi chơi một mình, còn khi chơi trên mạng thì chỉ còn cách là theo trưởng phòng thôi
@biladen: cái này là ko phải đùa đâu ông nội :-w

dark_one
24-06-2010, 09:45
@biladen: muốn ra đảo hay sao mà đùa thế hả [-(

biladen98
24-06-2010, 09:46
KHo đồ tui đâu có nói cái đó ! mà cái kia kìa cứ bị change flower tào lao hết

cherrydat
24-06-2010, 10:44
@cherrydat: theo mình thì vẫn nên giữ riêng khẩu AK Gold cho nó chất rồi tăng dam (cỡ 45hp/phát ^^) với recoil (recoil mới đúng English nhá mọi người) lên để cho người chơi pro thể hiện trình độ với khẩu súng dũng mãnh nhưng khó chinh phục này
Ùh, độ giật cao với dame cao đã có thằng AKM-dao rùi, cho thêm AK-vàng vào nữa làm gì.
Ùh, còn về cảm giác bắn thì hình như ko phải độ giật, độ giật từ bản 1008 lên 1009 dc giữ nguyên, cái tui muốn nói là tốc độ hồi nòng ấy, cái này có lẽ liên quan đến hud (ko chắc), tuy cái này ko ảnh hưởng gì đến thông số thực chất của súng hết (có hay ko có đường đạn đều đi như nhau) nhưng nó lại ảnh hưởng trực tiếp đến cảm giác của người chơi. Tùng có thể ko thay đổi thông số súng nhưng bản 1009 này tùng có đụng đến hud phải hem.
Ùh, mai có điện, bắt tay dô ghép 2 khẩu cv47 với ak-vàng lại ra đứa con lai (dự định là cho nó bán gỗ có úng dạthể thêm ít họa tiết vào nữa, nòng sng ak74, băng đạn dài 60 viên, thân súng với kính ngắm mạ vàng), khẩu này ko biết nên cho hay ko cho vào hòm tiếp tế ko.

FXR GameVN
24-06-2010, 11:11
T_T Sao các bác không add thêm mấy khẩu đã đã như trong phần đi cảnh của Half lìe 1 nhể ?
Cây súng thục , súng bắn liên thanh , khẩu shotgun vô đối , súng trọng lực - gặn 1 lần bắn là toi con Zombie rồi mình cũng bay luôn !
Còn nữa bác có thể làm 1 model zombie riêng giống như đột kích CF được không ? Ba má em thấy 1 lần là nghĩ dám cho chơi , chán ngấy !
Mấy con zombie mấy bác làm thì hay thật nhưng làm thêm mấy mẫu Zombie giống bên CF đi em cảm ơn nhiều !

kulanqn
24-06-2010, 12:18
@FXR spam
Cái này là CSO-NST chứ có phải cf đâu
Muốn có bộ skin cf thì qua mục CSCF mà hỏi anh HW đó

_Hiro_
24-06-2010, 12:41
mấy con zombie cso này mà ba má em ko cho chơi à
vậy mua left 4 dead 2 về bắn thử xem ba má phản ứng thế nào =))

vipmascat
24-06-2010, 12:45
@FXR : mấy bạn này lại muốn na gạch hay sao mà đem CF ra so sánh vs CSO :|

@cherrydat : tớ đồng ý ;)) 1008 bắn cảm giác AW50 cảm giác mình thật vô đối, còn lên 1009 bắn AW50 chưa kịp lên nòng = die :| :((

vs cả : em thấy bộ pack zombie của anh sơn tùng ko được đẹp lắm ;)) em thấy có 1 server của bên 175pt ;)) có bộ zombie alien đẹp lắm , cso gì anh sửa lại bộ pack đó làm zombie mod 2 ;)) anh nhỉ =))

dark_one
24-06-2010, 12:47
@cherrydat: hình như cây AK Gold Knife có ở bên box skin rồi thì phải, bạn sang đấy xem thế nào, còn cây CV47 Gold 60R cũng đc đấy, tui ủng hộ ^^
@FXR:có lẽ bạn nên hỏi các bro làm sao để lấy model con zom như vậy còn nếu không thì phải chơi zombie mod3 trộm (lúc ko có ba má) thôi =))

vipmascat
24-06-2010, 12:48
left 1 vs left 2 :| cảm giác ko được thât ( đề nghị mod đừng chém em ^^ )
left 1 nhìn zombie thật hơn , left 2 : zombie nhìn như búp bê =))
left 1 : tối là chính , left 2 : bắn ban ngày :|
left 1 :đồ , súng thiếu thốn ( thật hơn ) , left 2 : đi đâu cũng có đồ :|

cảm giác left 1 có thêm khả năng dùng melee wp thì hay =))

p/s mod đừng chém em =))

1st^titan88x^
24-06-2010, 13:00
@FXR : mấy bạn này lại muốn na gạch hay sao mà đem CF ra so sánh vs CSO

@cherrydat : tớ đồng ý 1008 bắn cảm giác AW50 cảm giác mình thật vô đối, còn lên 1009 bắn AW50 chưa kịp lên nòng = die

vs cả : em thấy bộ pack zombie của anh sơn tùng ko được đẹp lắm em thấy có 1 server của bên 175pt có bộ zombie alien đẹp lắm , cso gì anh sửa lại bộ pack đó làm zombie mod 2 anh nhỉ

bạn có thể cho mình xem hàng được ko ^^

FXR GameVN
24-06-2010, 13:15
Cảm ơn mấy bác đã góp ý kiến ! :))
Hay quá là hay ... =))

7764119
24-06-2010, 13:15
Zombie Mod3
nst_zb3_bot_uclip 1 ==> Cho phép BOT có đạn vô hạn hay không (0:không - 1:Clip vô hạn - 2:Ammo vô hạn)
nst_zb3_level_recoil 0 ==> Cho phép Level tăng thì độ giật của súng giảm (0:không - 1:có)
nst_zb3_level_damage 0 ==> Tăng 1 Level cho Human khi bắn được 1000 máu Zombie (0:không - 1:có)
nst_zb3_respawn_zombie <ten_player> ==> chỉ đinh ai đó làm Zombie
nst_zb3_respawn_hero <ten_player> ==> chỉ đinh ai đó làm Hero
nst_zb3_respawn_human <ten_player> ==> chỉ đinh ai đó làm Human
Tất cả các chế độ
nst_set_buyzone 1 : cho phép mua vũ khí tại mọi vị trí
nst_wpn_free 1 : Mua các súng mới không mất tiền
nst_show_damage_fire 1 ; hiển thị số Máu tấn công
nst_player_random_model 1 : Bot Random model sau mỗi ván
(nếu để giá trị là 0 thì sẽ ngược lại)

mấy bro cho mình hỏi câu nữa.mình đã sửa lại trong cvar như sauhttp://www.upanh.com/untitled/v/12931955.htm

nhưng vẫn ko thay đổi đc j`.bro nào có thể giúp mình chỉnh hay send file lên cho mình đc ko?thanks all:-*
ps: detail text dùng để làm j vậy các bro?:P

7764119
24-06-2010, 13:18

FalconZx
24-06-2010, 13:38
Hình như trong CSO nó ghi sai, tên các khẩu súng origin của CS nó không sửa => CV 47 là AK 47 => CV 47 60R đúng ra là AK-47 60R ??

cherrydat
24-06-2010, 13:58
Vậy thì đổi nó thành AK74 gold 60R hay là AK47 gold 60R, nếu là 74 thì cho ra ngoài, còn 47 thì lại vô trong hòm tiếp tế. cho tui mấy cái thông số mấy ông nghĩ ra cho khẩu này luôn nhá.

anhduc2606
24-06-2010, 14:04
Cho hỏi: ai chơi chế độ ghost chưa, có bị lỗi "dao" kô, với lại chỉ có PodBot là kô nhìn thấy ghost thôi thì phải, 2 loại Bot còn lại mình ngồi yên 1 chỗ vẫn bị bắn( như hack :D )

daicachip1
24-06-2010, 14:31
Ai giúp mình quick-swich = nút cuộn chuột với =.=, hóa mã HUD_FASTSWICH 999 rồi àm nó chỉ swich nhanh khi bấm phím số 1-2-3 thôi à, dùng con lăn chuột vẫn hiện ra mấy cái hình súng châm như thường :-S

bimap95
24-06-2010, 15:03
Hồi đó, khi mới chơi CSO-NST thì vướn cái my weapons chán quá, kế đó là tới thi tốt nghiệp lớp 10. Gì thi xong rồi, cài lại CSO-NST, update xong nó bảo cái này nhìn muốn chửi

http://download226.mediafire.com/clzhuni9gmgg/fxacmztzv3t/2010-06-24_141807.bmp

---------- Post added at 15:03 ---------- Previous post was at 15:01 ----------

ai giúp giùm cái ko chơi được, săn anh sontung có chịu thì em rất cám ơn anh nếu anh làm hộ em, đó là chuyển cái cso-nst về ko có myweapons được ko. EM tạo lại buy menu mà mua vẫn chẳng được. Em bắn ofline có mình ở nhà hà, hy vọng anh giúp

Tuy nhiên ý chính lên đây là nhờ mấy anh mấy chị giúp giùm sửa lỗi cái hình ở trên ấy, cám ơn nhiều.

sorrento
24-06-2010, 15:38
hi, mình là newbie , bạn có thể thêm khẩu Barret vào trong bản up date sau đc ko? Thêm vào chứ kô phải thay skin đâu nha , nếu thêm đc khẩu này nữa thì tốt

ADSL ADSL
24-06-2010, 15:55
Các bạn cho hỏi sao cái bản mình cài lúc chọn vũ khí nó ko hiện lên cái bảng với hình ảnh mà chỉ hiên mấy cái chữ màu trắng bên tay trái. Trong khi đó bảng chon nhân vật vẫn bình thường :(

biladen98
24-06-2010, 15:56
DSR-1 hả ku :)) ! đây ko phải CF thưa bạn ;)) barret có skin rồi
Gửi tất cả mọi người : Đặt speed dbarrel xuống 0,7 xem video ở dưới tốc độ dbarrel thật

http://www.youtube.com/watch?v=0q2CBuFNOxc&playnext_from=TL&videos=XbiDrG1Loe0&feature=grec_index

-Tôi đề nghị sontung để ý từng chi tiết trong lúc làm vũ khí dual deagle gì mà 15 viên á á 1 cây dư 1 viên à :-w ! mà sontung nói thiệt cậu chỉnh cái dbarrel wpn_change xm1014 đi nó bắn nhanh mà với lại để M3 thay đạn lúc nào cũng error

Dungpr095
24-06-2010, 16:53
lỗi này là thế nào anh sontung :((Tui cũng bị lỗi giống bạn Up lại đi ông Tùng ơi

biladen98
24-06-2010, 17:40
Truyện này dễ như làm bánh ( Nhưng tôi ko biết làm ) thôi chuyện này dễ như ăn bánh :)):)):)):)):)):)) ! Lúc trong quá trình tải về thiếu file nên bị error hoặc là link sontung bị hư ! bạn nên thử tải bằng IE xem sao\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

dark_one
24-06-2010, 17:55
yêu cầu các bạn nào muốn thêm súng riêng thì sang box skin mà đặt hàng chứ bản CSO-NST là làm theo CSO Taiwan nhá không phải cái gì anh sontung cũng cho vào đc

Dungpr095
24-06-2010, 18:05
Truyện này dễ như làm bánh ( Nhưng tôi ko biết làm ) thôi chuyện này dễ như ăn bánh :)):)):)):)):)):)) ! Lúc trong quá trình tải về thiếu file nên bị error hoặc là link sontung bị hư ! bạn nên thử tải bằng IE xem sao\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/là sao IE là cái j`tui hok bít nản we'
Mịa, trong này có bà tám(hiyo no) đao phủ(protocopi) và GAY (okolo+ ruby) làm 4rum bị ddos mấy lần
Thật ko thể chấp nhận dc

htung98
24-06-2010, 18:21
Thằng biladen vô dụng rồi nói cho IE la internet explore

kido0208
24-06-2010, 19:10
Thằng biladen vô dụng rồi nói cho IE la internet explore

bác thiểu hả??ỈE chả là internet explore!Chắc nó nói nhầm thành IDM thui!!Mà sao lại tải bằng IE ,tải bằng Microsoft IE download về thì đợi đến tết!!

htung98
24-06-2010, 19:14
Nhảm nhí tui down về có nửa tiếng ! chắc là bạn kia nên dùng orbit :-?

DNYvsSSK
24-06-2010, 19:18
tôi chỉ có một góp ý nhỏ thôi: nếu do có tốc độ chém (+ cự li chém thì càng tốt ) thì sẽ hay hơn vì súng đã hoàn thiện rồi :d

kulanqn
24-06-2010, 19:24
Anh tùng ơi?
CSO còn chế độ chơi nào nữa hem !!

sontung0
24-06-2010, 19:34
Update lại 1009
Hi vọng sẽ không phải Update sửa lỗi nữa hic

@All:
Về vấn đề config các thông số của Weapons và Zombie thì các bạn cứ thay đổi và chơi thử đi.Khi nào tất cả cảm thấy hợp lý thì mình sẽ Update lại vào sau. còn hiện giờ mình vẫn giữ thông số như thế

@Dat: No No...
Rất cảm ơn cậu về sự quan tâm của bạn cho CSO NST
Nhưng nếu theo những gì cậu nói trên kia bỏ 1/3 số súng rồi gộp các khẩu lại với nhau thì mình nghĩ không nên.
CSO NST là làm 1 bản CSO Offline nên sẽ lấy CSO làm gốc và chỉnh lại thông số cho phù hợp 1 bản Offline
Cậu có thể làm 1 bản Pack khác cho Game.Với các súng như ý tưởng như của cậu

kido0208
24-06-2010, 19:42
Update lại 1009

@All:
Về vấn đề config các thông số của Weapons và Zombie thì các bạn cứ thay đổi và chơi thử đi.Khi nào tất cả cảm thấy hợp lý thì mình sẽ Update lại vào sau. còn hiện giờ mình vẫn giữ thông số như thế

Nhưng nếu theo những gì cậu nói trên kia bỏ 1/3 số súng rồi gộp các khẩu lại với nhau thì mình nghĩ không nên.
CSO NST là làm 1 bản CSO Offline nên sẽ lấy CSO làm gốc và chỉnh lại thông số cho phù hợp 1 bản Offline
Anh sontung nên cho thêm cái hảmme vào đập zom chứ ko em thấy thíu thíu !!!

htung98
24-06-2010, 19:51
soccer đợi 1 tháng nữa ;)) @@!

vegate
24-06-2010, 19:51
làm thêm chức năng deathun đi anh tùng ơi :(

g4ugroup
24-06-2010, 20:01
CSO online hình như ko có deathrun,nếu thik thì bạn lên allliedmod tìm mod deathrun về nhảy nhót :))

htung98
24-06-2010, 20:06
CSO NST đọc ra là Counter strike offline by Nguyen Son Tung dung ko

FalconZx
24-06-2010, 20:17
Soccer Mod anh sontung có làm được không nhỉ ? (em không giục làm ngay. anh thích thì làm thôi)

kido0208
24-06-2010, 20:25
CSO online hình như ko có deathrun,nếu thik thì bạn lên allliedmod tìm mod deathrun về nhảy nhót :))

có dearth run ai biêu ko !!Anh sontung ơi cho hammer vô đê!!

daicachip1
24-06-2010, 20:27
Ai giúp mình quick-swich = nút cuộn chuột với =.=, hóa mã HUD_FASTSWICH 999 rồi àm nó chỉ swich nhanh khi bấm phím số 1-2-3 thôi à, dùng con lăn chuột vẫn hiện ra mấy cái hình súng châm như thường :-S

K ai giúp à ~~, bực ghê.......

FalconZx
24-06-2010, 20:31
làm gì có code đó, fast switch chỉ hoạt động với phím thôi mà, bạn thích thì để Weapon 1 là Mwheelup, 2 là down. dao, lựu đạn thì chịu bấm =))

G36k
24-06-2010, 20:42
ầy :| có khi mod phải lập 1 2pic hỏi đáp về CSO-NST mất thôi :| mấy đứa newbie vào hỏi rõ lắm mà toàn câu trả lời mấy chục lần rồi nhìn phát chán

ai muốn thêm súng này súng nọ ở bên ngoài thì xem hướng dẫn tự mà thêm vào 8-| cứ mỗi ngày bảo bác Tùng thêm 1 khẩu vào . Định sưu tập súng chắc

Ý kiến thôi :-"

à

Cái này hình như là ổ của bạn bị phân mảnh thi` phải :| hồi trc' cũng bị, xong hình như chạy soft chống phân mảnh lại hết :)) k nhớ rõ lắm . Thử xem

daicachip1
24-06-2010, 20:51
Xin lỗi vì lá mem mới nên cũng lười, ai giúp đc giúp mình luôn nha.
Cho mình xin mấy trang web súng đẹp đẹp của CS và chỉ mình cách thêm vào game luôn dc ko :(
Ko thì cho mình link topic hướng dẫn cũng đc, topic kia toàn dạy mod skin theo ý mình chứ chả nói gì đến việc thêm súng từ web khác vào cả

LuanKing1996
24-06-2010, 20:53
có dearth run ai biêu ko !!Anh sontung ơi cho hammer vô đê!!

add dòng này vào Knife
[type]1[name]Hammer[model]hammer[wpn_change]29[damage]5[gravity]200[knockback]200[cost]1000[team]01

[B]K ai giúp à ~~, bực ghê.......
Bác vào console gõ
bind mwheelup invnext
bind mwheeldown invnext :D

Eveever
24-06-2010, 21:10
luanking để Hammer knockback cao thế !!

dark_one
24-06-2010, 21:15
Cho mình xin mấy trang web súng đẹp đẹp của CS và chỉ mình cách thêm vào game luôn dc ko :(
Ko thì cho mình link topic hướng dẫn cũng đc, topic kia toàn dạy mod skin theo ý mình chứ chả nói gì đến việc thêm súng từ web khác vào cả

để có 1 súng thêm vào bạn cần có ít nhất 3 file model có đầu như sau: p_*** , w_***, v_*** (*** là tên súng) ngoài ra có thể tìm cả sound và gfx nếu có. khi down skin từ mạng về thì copy vào file CSO-NST\cstrike\models\nst_wpn . Nếu down trên mạng về mà không có đủ cả 3 file model (thường chỉ có mỗi file v_ hoặc có v_ và w_) thì chú ý xem hướng dẫn của skin ở chỗ down về là thay skin cho súng nào. Các file "Sounds" và "gfx" copy vào các file có tên tương tự trong CSO-NST\cstrike.
Sau đó thì bạn thao khảo thêm ở hướng dẫn của bạn 100cuccuc ở đây:
http://forum.gamevn.com/showthread.php?711467-CS-MODS-CSO-NST-Edition/page50
(cám ơn bạn 100cuccuc nha đừng trách mình ko quote vì lười :P )
Lúc vào game ấn nút ] để vào menu mua súng lúc đó bạn tự tìm súng mà mua
chúc bạn thêm skin súng thành công ^^ mình đã thêm được các khẩu như PSG-1 Dragon, AK black scope, AN94 Scope,....

---------- Post added at 21:15 ---------- Previous post was at 21:10 ----------

quên mất vấn đề thiếu file model :P nếu ko đủ 3 file như đã nói thì bạn vào CSO-NST\cstrike\models tìm cái file model có tên đầu còn thiếu của loại súng muốn thay skin và chuyển thành tên riêng của súng mới hoặc để yên tên nếu bạn muốn thay luôn skin (chú ý phải giữ nguyên tên đầu là v_, p_ ,w_ thì game mới load đc ko là văng ra window đấy) sau đó copy vào CSO-NST\cstrike\models\nst_wpn

htung98
24-06-2010, 21:25
ủa ai có ininifinity silver Deagle anims ko ghét cái kia quá à ! nếu có add cái tay nữ hộ mình nha ^^

kido0208
24-06-2010, 21:40
Cho em hỏi cái cây hammer rõ ràng là ở file NST_WPN có mà sao vào game ko mua đc vậy ta!!!Anh sontung xem trong file .res di!!!

---------- Post added at 21:40 ---------- Previous post was at 21:37 ----------

add dòng này vào Knife
[type]1[name]Hammer[model]hammer[wpn_change]29[damage]5[gravity]200[knockback]200[cost]1000[team]0[buy]1

Bác vào console gõ
bind mwheelup invnext
bind mwheeldown invnext :D

làm gì có ở trong knife khi mua bằng vmenu!Bác sent em file knife(ko nhớ tên) .res của bác!!

LuanKing1996
24-06-2010, 21:40
à vào nst_mywpn.ini thêm dòng , hammer
VD: KNIFE = strong_knife, hammer
rồi vào game mua :D

bloody_roses
24-06-2010, 21:43
à pác Tùng chỉnh lại cái thông số của cây m134 và mg3 đi, chỉnh như này nè

[type]1[name]MG3[model]mg3[wpn_change]20[damage]0.87[speed]0.65[zoom]0[clip]120[ammo]240[recoil]0.8[gravity]220[knockback]0[cost]5750[sound]1[team]0[buy]1
[type]1[name]MG3 Xmas[model]mg3_xmas[wpn_change]20[damage]0.9[speed]0.65[zoom]0[clip]120[ammo]240[recoil]0.75[gravity]220[knockback]0[cost]5850[sound]1[team]0[buy]1
[type]7[name]Minigun[model]m134[wpn_change]20[damage]1.6[speed]0.4[zoom]0[clip]120[ammo]240[recoil]0.5[gravity]150[knockback]0[cost]6000[sound]1[team]0[buy]1[m_timeready]1.0
[type]7[name]Minigun Xmas[model]m134_xmas[wpn_change]20[damage]1.65[speed]0.4[zoom]0[clip]120[ammo]240[recoil]0.5[gravity]150[knockback]0[cost]6050[sound]1[team]0[buy]1[m_timeready]1.0
--------------------------------------------------------------------------------
em đã chỉnh lại và test thử tốc độ bắn giống với súng của CSO hơn, cái này pác nên thử xem cảm giác sẽ khác

htung98
24-06-2010, 22:04
Tùy cậu thôi !@@ mà cậu chơi CSO chưa

maygiat
24-06-2010, 22:14
Update lại 1009

@All:

Sơn Tùng giống ý của mình, nếu gộp các skin vào thì sẽ mất tính chất của CSO, nếu thêm vào thì chỉ là 1 số skin đc chọn lọc thôi.
bản update lần này sửa đc khá nhiều lỗi rồi, phần config thì khó có thể thống nhất đc vì mỗi người lại có 1 lựa chọn config riêng, vì vậy tạm thời cứ coi config của SonTung làm mặc định vậy.nếu có thể chỉnh sửa bây giờ trong scenario thì chỉ là chỉnh sửa về map scenario trong CSO thôi (cái này có vẻ khá khó :( )
.............

vipmascat
24-06-2010, 22:18
@FXR : mấy bạn này lại muốn na gạch hay sao mà đem CF ra so sánh vs CSO

@cherrydat : tớ đồng ý 1008 bắn cảm giác AW50 cảm giác mình thật vô đối, còn lên 1009 bắn AW50 chưa kịp lên nòng = die

vs cả : em thấy bộ pack zombie của anh sơn tùng ko được đẹp lắm em thấy có 1 server của bên 175pt có bộ zombie alien đẹp lắm , cso gì anh sửa lại bộ pack đó làm zombie mod 2 anh nhỉ

bạn có thể cho mình xem hàng được ko ^^

rìm trên google :| .. ko thấy thêm mà cái server đó nó pack 47 :| ... ko chơi được

nên ko chụp hay quay clip được thông cảm ^^

p/s : còn nhiều nữa ^^

ft123
24-06-2010, 22:23
mình có ý kiến thế này anh tùng nên bỏ cái myweapon đi mà mua súng như bản 1005 cũ ấy:D
ta không nên cho quá nhiều hình mua súng vào cái chỗ mua súng mà chỉ nên thêm file và mua bằng nút ] thì sẽ không lag và mà còn mua được thềm nhiều súng nữa
mình đã thêm được khoảng 10 cây nữa mà không bị lag :D
p/s nick yahoo của anh Sơn Tùng là j` thế?

---------- Post added at 22:23 ---------- Previous post was at 22:21 ----------

mình có ý kiến thế này anh tùng nên bỏ cái myweapon đi mà mua súng như bản 1005 cũ ấy:P
ta không nên cho quá nhiều hình mua súng vào cái chỗ mua súng mà chỉ nên thêm file và mua bằng nút ] thì sẽ không lag và mà còn mua được thềm nhiều súng nữa
mình đã thêm được khoảng 10 cây nữa mà không bị lag :)

vipmascat
24-06-2010, 22:31
làm thêm chức năng deathun đi anh tùng ơi :(

mình có ý kiến thế này anh tùng nên bỏ cái myweapon đi mà mua súng như bản 1005 cũ ấy:D
mình đã thêm được khoảng 10 cây nữa mà không bị lag :D

---------- Post added at 22:23 ---------- Previous post was at 22:21 ----------

mình có ý kiến thế này anh tùng nên bỏ cái myweapon đi mà mua súng như bản 1005 cũ ấy:P
mình đã thêm được khoảng 10 cây nữa mà không bị lag :)

ẹc mạng lag post II àh ^^... đề nghị mod chém nó =)) tội mạng lag

@sontung0
lập rum cho CSO NSt thig cái khó là làm skin cho thằng này :|

chứ như rum này : âclub.forumvi.net thì thoải mái .. cái chính là skin để thay cho nó chứ mấy cái khác em lo được

@{USERNAME} : bạn nào giỏi về forumotion pm tớ nik chat : double_gates_double_hearts

---------- Post added at 22:31 ---------- Previous post was at 22:30 ----------

sr bài trên link là : a6club.forumvi.net

tội là ko nhìn màn hình ^^ ;))

oknoproblem
24-06-2010, 22:52
Sơn Tùng giống ý của mình, nếu gộp các skin vào thì sẽ mất tính chất của CSO, nếu thêm vào thì chỉ là 1 số skin đc chọn lọc thôi.
bản update lần này sửa đc khá nhiều lỗi rồi, phần config thì khó có thể thống nhất đc vì mỗi người lại có 1 lựa chọn config riêng, vì vậy tạm thời cứ coi config của SonTung làm mặc định vậy.nếu có thể chỉnh sửa bây giờ trong scenario thì chỉ là chỉnh sửa về map scenario trong CSO thôi (cái này có vẻ khá khó :( )
.............

Oh yeah. Mấy map của CSO chơi CSO-NST toàn bị lỗi cay quá.

Map zs_lostcity sửa lại spawn bên human.
Map zs_trap lỗi k chọn đc TR, sửa lại respawn bọn zombie.
Map zs_lastclue thì dis game.
...............Chán hết chỗ nói :((

1st^titan88x^
24-06-2010, 23:03
update 1009 24\6 cho thêm vào full update 1009 chua vậy hay down full 1009 rồi down thêm 1009 ngay 24\6 vậy

---------- Post added at 23:03 ---------- Previous post was at 22:56 ----------

bác tùng làm 1 thôi gian lâu lâu làm cái big update nhu 1006 đi update kiẻu này khổ quá cài lại liên tục vì thay đổi mà

king94
24-06-2010, 23:19
sao bản cso nts này không mua hay nhặt được lá chắn trong khi bot vẫn sử dụng được lá chắn

protossscout
24-06-2010, 23:27
bởi vì đó là bot mà =)) Máy chứ có phải người thường đâu >:)

1st^titan88x^
24-06-2010, 23:43
ko ai chiu giúp ac ac ac ac ac .

protossscout
25-06-2010, 00:03
down bản full thôi, sontung đã cho luôn cái update 24/6 vào rồi :| có thế thôi mà kêu ầm ghê thế :-w
lần sau nếu ko biết sontung đã cho vào chưa thì cứ xem ngày upload của cái bản full là xong.

najeu1512
25-06-2010, 02:59
Em vào chọn chế độ xong vào CSO-NST.exe thì nó ra bảng lỗi này đây !! :|

1st^titan88x^
25-06-2010, 06:22
mình down full 1009 rồi vể update nó ghi rõ up ngay 22/6 mà

trungtin911
25-06-2010, 07:13
à pác Tùng chỉnh lại cái thông số của cây m134 và mg3 đi, chỉnh như này nè

[type]1[name]MG3[model]mg3[wpn_change]20[damage]0.87[speed]0.65[zoom]0[clip]120[ammo]240[recoil]0.8[gravity]220[knockback]0[cost]5750[sound]1[team]0[buy]1
[type]1[name]MG3 Xmas[model]mg3_xmas[wpn_change]20[damage]0.9[speed]0.65[zoom]0[clip]120[ammo]240[recoil]0.75[gravity]220[knockback]0[cost]5850[sound]1[team]0[buy]1
[type]7[name]Minigun[model]m134[wpn_change]20[damage]1.6[speed]0.4[zoom]0[clip]120[ammo]240[recoil]0.5[gravity]150[knockback]0[cost]6000[sound]1[team]0[buy]1[m_timeready]1.0
[type]7[name]Minigun Xmas[model]m134_xmas[wpn_change]20[damage]1.65[speed]0.4[zoom]0[clip]120[ammo]240[recoil]0.5[gravity]150[knockback]0[cost]6050[sound]1[team]0[buy]1[m_timeready]1.0
--------------------------------------------------------------------------------
em đã chỉnh lại và test thử tốc độ bắn giống với súng của CSO hơn, cái này pác nên thử xem cảm giác sẽ khác

You cho mình hỏi ... cái wpn_change 20 là gì và cái buy 1 là gì .... mấy cái kia mình bít hết rồi

dark_one
25-06-2010, 07:32
You cho mình hỏi ... cái wpn_change 20 là gì và cái buy 1 là gì .... mấy cái kia mình bít hết rồi

tham khảo ở đây: http://forum.gamevn.com/showthread.php?711467-CS-MODS-CSO-NST-Edition/page50
cảm ơn bạn 100cuccuc nhiều nhưng mình ko biết +rep ở đâu :(

1st^titan88x^
25-06-2010, 08:05
zombie mod 3 human cầm m79 bán chỉ ra được 5 viên mặc dù đã để vô hạn đạn nst_zb3_bot_uclip 2 ai giải thích hộ cái

1stakira
25-06-2010, 08:28
Ờ mà CSO NST của songtung gì nhỉ mình nhớ là MG3 200 viên mà sao có 100 viên thế này :-o:-o:-o:-o

FalconZx
25-06-2010, 08:52
không chỉnh 200 viên được (hay là "chưa")anh sontung cũng nên làm gì đó về số đạn chứ :D

1stakira
25-06-2010, 09:01
Tùng chưa có plugin số đạn chứ gì ;))

thamten
25-06-2010, 09:21
ai cho em biết sao khi bỏ cái my weapon đi thì ko vào map để chơi vậy :(( (update từ 1>9)

1st^titan88x^
25-06-2010, 09:58
bản tùng đã nhiều plugins rồi nếu bỏ myweapon không vào map được là phải myweapon ít súng lên vào được hết

1stakira
25-06-2010, 10:10
@ all : thử tìm xem cái file mywpn amxx ấy hoặc là cái file amxx liên quan đến nó sau đó mở ra muốn cho bau nhiêu thì cho ^^ giúp vậy thôi

dark_one
25-06-2010, 10:29
có ai biết cái lỗi : "model models\nst_wpn\v_knife_w not precached" là gì không??? có phải tại tui add nhiều skin súng mới quá không??
nếu đúng thì sửa như thế nào???

kido0208
25-06-2010, 11:09
Anh sontung ơi cái hammer trong knife ko mua bằng vmenu đc chỉ mua đc bằng comman thui anh add nó resound của nó đi!

najeu1512
25-06-2010, 11:24
các Đại Huynk trả lời cho E vs đệ E tham gia cùng cái nào !! :-s

cherrydat
25-06-2010, 12:15
Ùh, thôi vậy, nhưng với lượng lớn súng như vậy muốn nghĩ ra dc thông số là chuyện rất khó, hơn nữa có quá nhiều khẩu bỏ đi thành ra lãng phí tài nguyên: nhưng thằng usas chẳn hạn, ko bít có ai đụng đến nó chưa chứ tui chơi chỉ quanh quẩn với thằng usas camo thui. thành thử usas thành đồ bỏ đi, để trong bản cài chiến thêm diện tích. Trường hợp trên còn cs đối với mấy anh sl8, m1817, k1a, và hầu hết các khẩu súng cơ bản ==> quá ư là lãng phí.
Ùh, còn vụ làm pach riêng bít thì chỉ tui đê, chủ yếu làm pach để bắn on cho nó công bằng lại, gộp súng cũng là điều tất yếu, ntn:
Ở trên là mình lấy 2 cây usas với usas camo gộp lại với nhau đồng thời tăng thêm tex từ 256 lên 512 nên khẩu súng trông chi tiết, rõ nét hơn.
Chính giữa là lấy 2 cây awp với awp camo gộp lại, mình tăng thêm màu sắc cho đậm hơn.
Bên dưới là cây sl8 với sl8 gold gộp lại, bỏ đi một số phần của chome, giảm được thêm chút ít poly.
PS Tùng: "Rất cảm ơn cậu về sự quan tâm của bạn cho CSO NST" ==> đọc xong câu này ôn bụng cười, thật sự là rất chuối, hy vọng lần sau viết để ý kĩ hơn.
Hồi trước mình đã có đề cập đến vụ blender3d với 3d max rùi phải hem, giờ mình nói sơ qua về mấy thằng này:
-Blender3d là một phần mền đồ họa mã nguồn mở, được phát triển bởi một cộng đồng đông đảo.
-3d max là một phần mền đồ họa nhưng mà là phần mền thương mại ( cái này tất cả dân đồ họa đều biết)
2 thằng này đều có chung một mục đích, đều có những ưu khuyết điểm riêng nhưng ko ai nói rằng blender3d thua kém 3dmax thậm chí còn mạnh hơn nữa kìa, có thể tùy biến dao diện, kết hợp luôn đồ họa 2d (như pts) vào luôn (có thể vẽ tex trực tiếp trên model luôn ^^), cùng với việc tích hợp 1 bộ engine mạnh (làm game trên bộ engine này rất đã)==> quá tuyệt vời, tất cả trong một nhưng lại có dung lượng quá ư là nhẹ, cấu hình(máy cùi cũng sử dụng dc),dung lượng (chưa tới 500mbcho tất cả kể cả những phần phụ trợ khác) so với 3dmax bộ cài gần 2g, cấu hình ko cẩn thận cài dô máy là đứng máy lum (bị một lần rùi,cài 3dmax 9 vào vô nghịch thử đứng máy lum T__T). Bendder 3d làm dc như dzay là do người ta sẳn sàng cắt đi bất cứ cái gì ko cần thiết(đúng là làm như vậy thì gặp rắc rối ở chổ những người dùng các bản cũ sẽ ko quen với bản mới), chỉ là đủ dùng, nhưng lại hiệu quả, ngược lại 3dmax cứ mỗi lần ra một phên bản mới thì dung lượng lại tăng thêm, giao diện cành lúc càng cồng kềnh rắc rối. Chật VN sau này ra luật bản quyền thì chuyển sang blender mà dùng hết ^^.
Đó chính là thứ tui muốn cso-nst theo đuổi, quan tâm thì ko ích gì cả mà phải mạnh tay thay đổi nó mới có tác dụng cơ.

Eveever
25-06-2010, 12:33
Mong Dat sớm ra cái pack này để chơi Lan tốt hơn :>
Tui ủng hộ 2 tay 2 chân < làm như thế mày yếu như máy tui mới chịu nổi > , bỏ bớt 1 số súng thực sự ko cần dùng .
~> Chứa đất cho những súng mặc định .

dark_one
25-06-2010, 12:44
ủng hộ bạn cherry làm 1 pack riêng để thu gọn bộ nhớ model của game dành cho máy yếu + nhưng người thích thêm súng mới mà ko dám xóa súng mặc định như tui ^^

sephiroth27
25-06-2010, 13:28
ai chỉ tôi cách add âm thanh khác vào súng với

daicachip1
25-06-2010, 14:09
quên mất vấn đề thiếu file model :P nếu ko đủ 3 file như đã nói thì bạn vào CSO-NST\cstrike\models tìm cái file model có tên đầu còn thiếu của loại súng muốn thay skin và chuyển thành tên riêng của súng mới hoặc để yên tên nếu bạn muốn thay luôn skin (chú ý phải giữ nguyên tên đầu là v_, p_ ,w_ thì game mới load đc ko là văng ra window đấy) sau đó copy vào CSO-NST\cstrike\models\nst_wpn

OK thank cậu nhé. Vậy chỉ mình cách add map mới vô CS đi đc ko :D

P.S: Tớ chơi phần Zombie United k hiểu sao cứ chơi đc 1-2 ván là đơ máy bực ghê, cậu biết nguyên nhân ko :(. Hay là do tớ cho mấy cây bọ cạp giá trị buy = 1 nhỉ

dark_one
25-06-2010, 14:19
@daicachip: add map thì xem ở đây nè:
http://forum.gamevn.com/showthread.php?670329-MAPS-GameVN-Cac-map-do-mem-tu-che-hoac-gioi-thieu
(bác okokoloko đã hướng dẫn sau cái list map)

ZU tớ chả chơi mấy, chịu :D
nhớ add súng đừng add nhiều quá không là văng game :D

oknoproblem
25-06-2010, 16:10
Cái Zombie United nhìn chung ít người chơi thiệt . Toàn ZS + ZM3. Vả lại k có nhiều map hay để chơi ZU chủ yếu vẫn là dust2 phổ biến nhất =))

heoquay626
25-06-2010, 16:19
http://forum.minigame.vn/mini-games-download/5855-cs1-6-bi-n-thanh-cso.html
các bạn tham khảo con alien nè

oknoproblem
25-06-2010, 16:24
http://www.mediafire.com/?sharekey=84f0c8abe3395f2d0f83d91f6dff7c38d31d8193be5932db5621d66e282a0ee8

thêm cái link mod cso của bọn tàu.........link ở topic ông kia. tối về down thử xem :))

maygiat
25-06-2010, 16:50
PS Tùng: "Rất cảm ơn cậu về sự quan tâm của bạn cho CSO NST" ==> đọc xong câu này ôn bụng cười, thật sự là rất chuối, hy vọng lần sau viết để ý kĩ hơn.
Hồi trước mình đã có đề cập đến vụ blender3d với 3d max rùi phải hem, giờ mình nói sơ qua về mấy thằng này:
-Blender3d là một phần mền đồ họa mã nguồn mở, được phát triển bởi một cộng đồng đông đảo.
-3d max là một phần mền đồ họa nhưng mà là phần mền thương mại ( cái này tất cả dân đồ họa đều biết)
2 thằng này đều có chung một mục đích, đều có những ưu khuyết điểm riêng nhưng ko ai nói rằng blender3d thua kém 3dmax thậm chí còn mạnh hơn nữa kìa, có thể tùy biến dao diện, kết hợp luôn đồ họa 2d (như pts) vào luôn (có thể vẽ tex trực tiếp trên model luôn ^^), cùng với việc tích hợp 1 bộ engine mạnh (làm game trên bộ engine này rất đã)==> quá tuyệt vời, tất cả trong một nhưng lại có dung lượng quá ư là nhẹ, cấu hình(máy cùi cũng sử dụng dc),dung lượng (chưa tới 500mbcho tất cả kể cả những phần phụ trợ khác) so với 3dmax bộ cài gần 2g, cấu hình ko cẩn thận cài dô máy là đứng máy lum (bị một lần rùi,cài 3dmax 9 vào vô nghịch thử đứng máy lum T__T). Bendder 3d làm dc như dzay là do người ta sẳn sàng cắt đi bất cứ cái gì ko cần thiết(đúng là làm như vậy thì gặp rắc rối ở chổ những người dùng các bản cũ sẽ ko quen với bản mới), chỉ là đủ dùng, nhưng lại hiệu quả, ngược lại 3dmax cứ mỗi lần ra một phên bản mới thì dung lượng lại tăng thêm, giao diện cành lúc càng cồng kềnh rắc rối. Chật VN sau này ra luật bản quyền thì chuyển sang blender mà dùng hết ^^.
Đó chính là thứ tui muốn cso-nst theo đuổi, quan tâm thì ko ích gì cả mà phải mạnh tay thay đổi nó mới có tác dụng cơ.

pác cherry đúng là giỏi wa' à, theo mình hiểu thì cso-nst là bản mod dựa rất nhiều vào CSO, chủ yếu các skin và gameplay đều đc dựa vào đó. Theo mình 1 game hay thì cái quyết định chính là game play, còn skin chỉ là phụ thôi chứ chưa thể đóng vai trò quyết định.
Ví dụ:
CSO là game có hệ thống vũ khí khá phong phú và đc đánh giá là đẹp so với nhiều game MMOFPS khác nhưng thành công của nó không phải là hệ thống skin mà là gameplay rất hay. thu hút game thủ.
Nói đến CSO-NST thì Tùng vẫn đang cố gắng hoàn thiện gameplay sao cho đúng với phong cách của CSO nhất, còn skin thì chủ yếu vẫn là dựa trên skin extract từ CSO. Skin tuy nhiều nhưng đã đc giải quyết bằng myweapon rồi, người chơi có thể lựa chọn skin theo ý thích để sử dụng và mỗi người sẽ có những lựa chọn riêng, ko ai giống ai cả --> tất cả skin chắc chắn sẽ luôn đc sử dụng.....
Vì vậy KL: CSO-NST is Counter Strike Online Mod :D

thamten
25-06-2010, 16:59
làm sao mà chỉnh đc file amxx với lại ko có myweapon.amxx và chả biết nó liên quan đén cái nào :((

heoquay626
25-06-2010, 17:09
alien nè

sontung0
25-06-2010, 17:33
@Dat: làm pack thì dạng như làm file update ấy
ông cứ sửa mọi thứ khi nào ưng ý rồi thì copy tất cả các file mà ông đã chỉnh sửa riieng ra 1 chỗ (theo đúng folder trong game) rồi tạo 1 file exe hc zip là ok
Nếu ông vước bận về file res trong buy menu thì khi nào sửa xong thì cứ vất cho tôi rồi tôi tạo res cho (tí là xong ^^)

kakaan96
25-06-2010, 17:57
con đấy có phải Alien đâu
nhìn giống khủng long

---------- Post added at 17:57 ---------- Previous post was at 17:44 ----------

vừa sang trang nước ngoài thấy con ALien Zombie ko biết có bị lỗi ko
http://i1045.photobucket.com/albums/b451/toypro_619/alienzombie.jpg
Link down http://www.mediafire.com/?zhwfyoiymuj

Eveever
25-06-2010, 18:06
Strongsnife bị lỗi tay trái sontung0 ơi . Sửa lại dc ko .

YuNo.1
25-06-2010, 18:13
Báo cáo anh Tùng là cái zombie mod 3 em tắt cái my_weapon thì vào 0 được, em thử bỏ cái NST_wpn_knife.amxx thì game vẫn vào được nhưng 0 load được plugins hic hic :((, mí cái plugins hùi bản 1006 thì thêm bớt vô tư, up lên bảng 1009 thì phải chạy hết plugins mới được vào game. Anh Tùng sửa lỗi đó dùm em hic hic

---------- Post added at 18:13 ---------- Previous post was at 18:07 ----------

Àh nhân tiện anh tùng sửa được cái hand trong phần textures 0. hiện giờ em có cây G36K, Spas mà 2 cây này nó bị ngược hand trong textures. Tức là hand nữ trên hand nam dưới, mà cái NST_wpn_hand.amxx của anh thì mặc định là hand nam trên hand nữ dưới. hnay quên đem usb. Mai em sẽ up :D "Please Help ME"

DNYvsSSK
25-06-2010, 18:19
cho t hỏi sao update lên 1009 thì chơi zombie scenerio ở mấy map lớn như de_dust, de_cble ... thì bị văng mà chơi mây map nhỏ như fy_snow, iceworld ... thì không sao

FalconZx
25-06-2010, 18:58
chắc vì các map lớn đó không dành cho Zombie Scenario