PDA

View Full Version : Làm đẹp - Tâm tư về cơ thể, tóc tai, quần áo !

Trang : [1] 2 3 4

badboycms
13-01-2010, 14:54
Có ai biết ở dâu bán quần tụt ống đứng ở HN ko nhỉ, ko côn ko rộng thùng thình nhé, mih có 1 cái quần như vậy nhg mún mua thêm 1 cái mặc thay đổi mà tìm mãi ko ra, nếu ko thì ai bít ở HN mua vải bò may quần ở đâu chỉ mih với

mrivan
13-01-2010, 19:02
Ai biết ở Hà Nội mua mấy cái áo sơ mi (mà cách điệu chút ko phải kiểu công chức đi làm mặc) đẹp đẹp hay hay ở đâu ko ?

áo sơ mi body thì mua esprit hoặc levis đẹp lắm :x

xblackmask_vxz
13-01-2010, 19:56
Có mấy điều muốn thỉnh giáo anh em:

- Mình cao nên không muốn tập quá to, chỉ muốn dừng ở mức này
http://www.vnexpress.net/Files/Subject/3B/A0/F6/2A/Bui-Xuan-Vinh-Thuy.jpg
(dạng người săn chắc, roi roi chứ ko vạm vỡ) thì nên tập tạ nặng hơn sức nhưng ít lần (8-10 lần/hiệp) hay là tập vừa sức hoặc nhẹ nhưng nhiều lần (30 lần/hiệp)? Có người bảo tập nặng thì nhanh nở cơ, còn tập nhiều lần thì để cơ rõ nét hơn là đúng hay sai?

- Lồng ngực mình hơi hẹp, bài tập nào giúp nó dầy lên?

- Nên ăn/uống gì tốt cho cơ bắp?

- Các loại sữa/thuốc nào nên dùng?

Cám ơn anh em đã chỉ giáo

FD
13-01-2010, 20:20
ăn uống nhiều , tập nhiều bài tập nhẹ cho cơ thể như tạ tay 7 kg , tạ nằm 30 kg ... Tập liên tục 2h / ngày
Mình tin chắc không quá 1 tháng thì người bạn được như vậy :|
Săn chắc như hình quá đơn giản có gì đâu mà tập :|

NKM
13-01-2010, 21:44
Chuẩn của chuẩn là 12 lần 1 hiệp :|

cold_zero0510
14-01-2010, 13:09
Ở HN chỗ nào cắt tóc đẹp nhỉ :-s

BrokenWings
14-01-2010, 16:00
Có mấy điều muốn thỉnh giáo anh em:
- Mình cao nên không muốn tập quá to, chỉ muốn dừng ở mức này
http://www.vnexpress.net/Files/Subject/3B/A0/F6/2A/Bui-Xuan-Vinh-Thuy.jpg
(dạng người săn chắc, roi roi chứ ko vạm vỡ) thì nên tập tạ nặng hơn sức nhưng ít lần (8-10 lần/hiệp) hay là tập vừa sức hoặc nhẹ nhưng nhiều lần (30 lần/hiệp)? Có người bảo tập nặng thì nhanh nở cơ, còn tập nhiều lần thì để cơ rõ nét hơn là đúng hay sai?
- Lồng ngực mình hơi hẹp, bài tập nào giúp nó dầy lên?
- Nên ăn/uống gì tốt cho cơ bắp?
- Các loại sữa/thuốc nào nên dùng?
Cám ơn anh em đã chỉ giáo

Lồng ngực hẹp thì tập hít đất đi, chống 2 cái ghế 2 bên tựa chân lên cao mà hít. Động tác chậm, hít sâu thở mạnh.

Muốn người săn chắc ko vạm vỡ thì tập thể thao vận động toàn thân như aerobic.

Nên tập cho cơ bắp phát triển rồi mới cắt cơ, chứ chưa có cơ mà tập nhiều người nó đét lại nhìn cũng chả đẹp gì.

Ăn các thức ăn giàu protein, chất sắt như thịt bò, thịt gà, trứng + uống sữa tươi thay nước càng tốt.

anti_intermilan
14-01-2010, 16:52
Mọi người cho hỏi về wax Gatsby phát, Giữa 3 loại này:

Moving rubber
Wax series
Strongest series
http://www.gatsby.sg/img/product/cat/hs/hs_strongest_ultrahard.jpg

Thì loại nào tốt cho người tóc ngắn nhỉ :-? Hiện mình đang dùng loại Wax series nhưng thấy Moving rubber hình như là mới ra.

Ai ở nước ngoài (Sing, Aus hay US) có thể xem dùm mình giá bao nhiêu không :-? Vì mình tính mua trên ebay hoặc nhờ bạn mua rồi mang về nên không biết mua trên ebay có mắc hơn nhiều không.

NhocPooh
14-01-2010, 22:04
Up lên lại, ae tư vấn dùm cái, đang gấp .

Đồ len SG khó kiếm lắm, hoặc nếu mua xài tạm thì tốt nhất là chợ thẳng tiến thôi. Mua tạm cái áo len, áo khoác, găng tay, khăn, tất này nọ rùi ra HN mua cho rẻ, lại nhiều nữa ^^

NKM
15-01-2010, 03:50
Ăn các thức ăn giàu protein, chất sắt như thịt bò, thịt gà, trứng + uống sữa tươi thay nước càng tốt.

UỐng sữa tươi thay nước à :-? nước là chất khoáng hấp thụ thẳng vào ruột, rồi có công dụng lọc này lọc nọ + nước tiểu không vàng + bớt khai mà + không bị sỏi thận. Sữa có làm được vậy không :-??

BrokenWings
15-01-2010, 09:00
UỐng sữa tươi thay nước à :-? nước là chất khoáng hấp thụ thẳng vào ruột, rồi có công dụng lọc này lọc nọ + nước tiểu không vàng + bớt khai mà + không bị sỏi thận. Sữa có làm được vậy không :-??

Nước mà là chất khoáng thì tôi cũng thua cậu :|
Còn sữa có làm được vậy không thì hãy xem cậu lớn được như này bắt đầu bằng thực phẩm gì :)

pesgta
15-01-2010, 21:21
Cho em hỏi để điều trị tàn nhang hay nốt ruồi = tia laze thì tốn cỡ bao nhiêu $ vậy ;;)

cold_zero0510
15-01-2010, 22:12
Người gầy, lùn, da không trắng lắm để tóc kiểu gì nhỉ, tóc dài vừa vừa :-<

NKM
15-01-2010, 23:18
Nước mà là chất khoáng thì tôi cũng thua cậu :|
Còn sữa có làm được vậy không thì hãy xem cậu lớn được như này bắt đầu bằng thực phẩm gì :)

Thì do tôi nhớ nhầm, nếu không là chất khoáng thì là gì? chất lỏng hả? Tôi đang hỏi nghiêm túc chứ không có xoắn. Còn kiểu trả lời của bác là thế nào? War à?
Còn sữa thì vẫn uống nhưng nếu bác thử uống sữa cả đời xem có lớn ko? Nói chuyện có biết suy nghĩ ko? ý tôi là hỏi sữa có công dụng như nước không, có thể lọc các chất cặn bã như nước ko? và đó là hỏi, ko phải là câu hỏi tu từ để nhận xét.
Ghét các thể loại kiểu này

SlowDown
15-01-2010, 23:32
Mọi người cho hỏi về wax Gatsby phát, Giữa 3 loại này:

Moving rubber
Wax series
Strongest series
http://www.gatsby.sg/img/product/cat/hs/hs_strongest_ultrahard.jpg

Thì loại nào tốt cho người tóc ngắn nhỉ :-? Hiện mình đang dùng loại Wax series nhưng thấy Moving rubber hình như là mới ra.

Ai ở nước ngoài (Sing, Aus hay US) có thể xem dùm mình giá bao nhiêu không :-? Vì mình tính mua trên ebay hoặc nhờ bạn mua rồi mang về nên không biết mua trên ebay có mắc hơn nhiều không.

loại đầu tiên đó bạn
303030303030303030

BrokenWings
16-01-2010, 06:48
Thì do tôi nhớ nhầm, nếu không là chất khoáng thì là gì? chất lỏng hả? Tôi đang hỏi nghiêm túc chứ không có xoắn. Còn kiểu trả lời của bác là thế nào? War à?
Còn sữa thì vẫn uống nhưng nếu bác thử uống sữa cả đời xem có lớn ko? Nói chuyện có biết suy nghĩ ko? ý tôi là hỏi sữa có công dụng như nước không, có thể lọc các chất cặn bã như nước ko? và đó là hỏi, ko phải là câu hỏi tu từ để nhận xét.
Ghét các thể loại kiểu này

Nghĩ sao thì nghĩ :)
====================

mashimaru0905
16-01-2010, 07:39
Ở HCM thì chỗ nào cắt tóc Nam ngon nhỉ.Tính làm 1 quả về quê ăn tết nào=))=))=))

love_giang4ever2
16-01-2010, 09:35
mình muốn để cái đuôi tóc cho dài giữa lưng, có ai biết dùng thuốc mọc tóc nào hay anen6 ăn gì cho tóc mau dài ko, chứ để biết tới chừng nào :(( :((

Kjng of Kjngz
16-01-2010, 11:05
Chả là mình có người dì mắt mí lót và đang định đi thẩm mỹ làm mắt 2 mí.Mình có nghe đến kỹ thuật bấm mí hàn quốc ko cần cắt mổ.Ở đây ai có biết về kỹ thuật này(cách làm,giá tiền,thời gian phục hồi,nơi có uy tín..) thì cho mình xin ý kiến :D

lion_heart3110
16-01-2010, 11:17
có ai ở HN bít chỗ nào bán Wax Gatsby ko nhỉ, mình hỏi chỗ mình chăng co loại đó( bùn):(

mioNguyen
16-01-2010, 14:42
Mọi ng cho hỏi giá 1 số loại kính có chức năng chống chói/lóa gì đấy + web coi mẫu lun càng tốt. Đi đc ban đêm ấy ạ, đèn xe chiếu vào mắt ko ăn thua ý. Hồi trc có mà làm gãy rồi ... ko rõ nguồn nên ko dò đc.

pesgta
17-01-2010, 18:11
Cho em hỏi để điều trị tàn nhang hay nốt ruồi = tia laze thì tốn cỡ bao nhiêu $ vậy ;;)

Help me, gần tết rồ i :((

hai_tac_den
17-01-2010, 22:16
Mọi ng cho hỏi giá 1 số loại kính có chức năng chống chói/lóa gì đấy + web coi mẫu lun càng tốt. Đi đc ban đêm ấy ạ, đèn xe chiếu vào mắt ko ăn thua ý. Hồi trc có mà làm gãy rồi ... ko rõ nguồn nên ko dò đc.

kếm mấy cái có tròng Polarized mà dùng

anti_intermilan
18-01-2010, 20:19
có ai ở HN bít chỗ nào bán Wax Gatsby ko nhỉ, mình hỏi chỗ mình chăng co loại đó( bùn):(

mua trên eBay hũ 80g giá khoảng 180.000đ (giá + tiền shipping về VN), hàng made in Japan. Mua 3 hũ $26.5 thì free shipping :-?

Cậu có mua hem ??? kiếm thêm 1 đứa nữa rồi mình order luôn :-?

mashimaru0905
19-01-2010, 10:33
Chả là mình có người dì mắt mí lót và đang định đi thẩm mỹ làm mắt 2 mí.Mình có nghe đến kỹ thuật bấm mí hàn quốc ko cần cắt mổ.Ở đây ai có biết về kỹ thuật này(cách làm,giá tiền,thời gian phục hồi,nơi có uy tín..) thì cho mình xin ý kiến :D

úi zời ko nghe câu " mắt mí lót ko sót cô nào à " .ta cũng mí lót đây.vẫn cưa chặt ầm ầm =))=))

cold_zero0510
19-01-2010, 11:39
mua trên eBay hũ 80g giá khoảng 180.000đ (giá + tiền shipping về VN), hàng made in Japan. Mua 3 hũ $26.5 thì free shipping :-?

Ở hn hả :-/ nếu ở hn thì order luôn đc thì tốt =)

lion_heart3110
20-01-2010, 12:31

thế ở Hn ko bán à mà mua trên ebay thì bao lâu có hàng thế
P/s: mình chưa bao giờ mua trên mạng lên ko bít cách mua :|

anti_intermilan
20-01-2010, 14:01
Ở hn hả :-/ nếu ở hn thì order luôn đc thì tốt =)
HCM ~.~

thế ở Hn ko bán à mà mua trên ebay thì bao lâu có hàng thế
P/s: mình chưa bao giờ mua trên mạng lên ko bít cách mua :|
ở Vietnam đa phần bán Gatsby Made in Indonesia giá 25~40k/hũ :| đùng qua 2 loại (Jap với Indo) thì thấy Jap dùng tốt hơn

cold_zero0510
20-01-2010, 14:18
HCM mới buồn chứ :-<

demoncat
20-01-2010, 16:48
Người gầy thì ăn mặc như thế nào cho đẹp hả các bạn.
Mình cao: 1m75 nặng 54kg

mashimaru0905
24-01-2010, 00:56
Bữa nhớ cũng trong Topic làm đẹp có 1 a đẹp zai nào đó chỉ tiệm cắt tóc nào rất ngon ở HCM mà e quên béng mất tiêu roài.Đâu hình như gần ĐH Kiến Trúc thì phải????:(:(:(=))=))=)) Bác nào nhớ chỉ e với=((=((=((

manga0601
24-01-2010, 13:32
ai bấm lỗ tai zồi cho mình tí kinh nghiệm.Mình bấm 3 lần zồi,2 lần đầu thất bại.lần này bấm lại thấy tình hình khá ổn.ngưởi ta kêu 3 ngày thì đổi bông tai vàng hoặc bạc để giữ lỗ.bro nào biết giữ lỗ mà tiết kiệm hơn ko?hoặc biết chỗ nào HCM bán bông bạc giá mềm (trên dưới 100k hoặc 200k)mà cho nam đeo ko?

khungbowamaoi
24-01-2010, 15:37
Người gầy thì ăn mặc như thế nào cho đẹp hả các bạn.
Mình cao: 1m75 nặng 54kg

con trai 1m75 mà nặng có 54 kg thì chắc mặc chả đẹp dc đâu,cân đối thôi,mặc quần áo rộng rộng chút nhé :D

dạo này trào lưu mới là cắt tóc cạo 2 bên + gáy để mái giống lính Mỹ nhỉ,đi đâu cũng thấy mấy người cắt hao hao mình :))

mrivan
25-01-2010, 01:51
ai bấm lỗ tai zồi cho mình tí kinh nghiệm.Mình bấm 3 lần zồi,2 lần đầu thất bại.lần này bấm lại thấy tình hình khá ổn.ngưởi ta kêu 3 ngày thì đổi bông tai vàng hoặc bạc để giữ lỗ.bro nào biết giữ lỗ mà tiết kiệm hơn ko?hoặc biết chỗ nào HCM bán bông bạc giá mềm (trên dưới 100k hoặc 200k)mà cho nam đeo ko?

nhét cái đoạn chiếu vào như các chị em hay làm ý ;))
mà con trai, ở VN bấm lỗ tai làm gì, bị mọi người nhìn mình với con mắt săm soi :-<

l1k2j3h409
25-01-2010, 08:38
Tóc dài phong trần cong cong uốn uốn ai có kiểu na ná vậy post lên cho mình tham khảo được ko ?? mình là MALE !!!

manga0601
25-01-2010, 14:17
nhét cái đoạn chiếu vào như các chị em hay làm ý ;))
mà con trai, ở VN bấm lỗ tai làm gì, bị mọi người nhìn mình với con mắt săm soi :-<

mình là dân mĩ thuật khoái làm cái gì cuồng cuồng bộc lộ cá tính chứ ko phải thứ chơi ngông như tụi nhóc.mình cũng 22,23 rồi.

mashimaru0905
25-01-2010, 15:16
Hem ai chỉ e cái tiệm cắt tóc nào good à.Ko thì cho e cái link topic làm đẹp lần trước cũng được.E tìm hoài hem thấy;;);;)

mrivan
26-01-2010, 00:55
Tóc dài phong trần cong cong uốn uốn ai có kiểu na ná vậy post lên cho mình tham khảo được ko ?? mình là MALE !!!
http://4.bp.blogspot.com/_9Zf_P9g6cuo/SX6u8eYygtI/AAAAAAAAC3s/1JmSOf0HAEs/s800/men%27s+long+hairstyle.jpg
phải kiểu này ko bác?

Em thấy kiểu hất tóc ra đằng sau khá hay, lúc thường thì để xõa, khi trang trọng thì vuốt gel hất ra đằng sau. Có ai biết mặt sao thì để đc ko? và phải cắt thế nào? :D

pntk
26-01-2010, 10:55
Mình là con trai nhưng mà tóc rất thẳng và mượt thì nên cắt kiểu nào thì đẹp , mình để mái xéo nhìn cũng ko đẹp =((

P/S: Muốn để kiểu này thì bảo thợ cắt làm sao nhỉ ^^
và cái này http://up.anhso.net/upload/20100126/11/o/anhso-53_ahahahaha.jpg

cold_zero0510
26-01-2010, 11:27
Cầm ảnh ra =)

mioNguyen
26-01-2010, 21:14

Lấy củ tỏi đó, củ nào mà có nhìu củ xung quanh á bóc lấy cái cuống/lõi của nó nhét vào. Nhớ để dài dài chừa nhỡ nó bị sưng thì ko bị bít ... Kím cái bông nào dạng khoen tròn mà đeo cũng đc nó có bị sưng thì còn đỡ đc. Mà hẻo quá thì chơi đồ nhựa đi ^^

Mua 1 tube Tetraxilin ( hok biết viết ) thuốc mỡ nhỏ mắt đó có 2k thôi thì phải ... bôi vào cái bông của mình đó chỗ mà típ xúc với da đó. Dễ đeo hơn và mau lành hơn.

Kn xỏ 2 bên mũi ^^ Còn tai xỏ lúc sơ sinh nên bó tay.

Ai bít chỗ nào bán áo full house hok đang cần cải thiện đống áo dây và váy dây trưng dụng để đi học + đi làm ^^ TpHCM. Model 1000 năm Thăng Long rồi nên h no ko có bán lol !

manga0601
26-01-2010, 21:43
Lấy củ tỏi đó, củ nào mà có nhìu củ xung quanh á bóc lấy cái cuống/lõi của nó nhét vào. Nhớ để dài dài chừa nhỡ nó bị sưng thì ko bị bít ... Kím cái bông nào dạng khoen tròn mà đeo cũng đc nó có bị sưng thì còn đỡ đc. Mà hẻo quá thì chơi đồ nhựa đi ^^

Mua 1 tube Tetraxilin ( hok biết viết ) thuốc mỡ nhỏ mắt đó có 2k thôi thì phải ... bôi vào cái bông của mình đó chỗ mà típ xúc với da đó. Dễ đeo hơn và mau lành hơn.

Kn xỏ 2 bên mũi ^^ Còn tai xỏ lúc sơ sinh nên bó tay.

Ai bít chỗ nào bán áo full house hok đang cần cải thiện đống áo dây và váy dây trưng dụng để đi học + đi làm ^^ TpHCM. Model 1000 năm Thăng Long rồi nên h no ko có bán lol !

thak u luôn ^^.Chắc là nữ nên rành dữ vậy.hôm qua hơi sưng tới hôm nay thì hết rồi

Narnia Dream
26-01-2010, 22:02
Sức khỏe mình rất yếu , 46 kg , cao 1 m 6 mấy . Sáng dậy 5 h 30 , 23 h ngủ .
Phải có chế độ ăn nghỉ ngơi làm sao để khỏe , chứ dạo này ngày nào cũng đuối sức trầm trọng , muốn xỉu luôn ấy . Lịch học khá căng , 7 h tới 10 tối , nghỉ thứ 7 và chủ nhật .
Help .

Tui_la_ai?
26-01-2010, 22:07
- Lúc ta học lớp 12 , ta nặng 36Kg - cao 1m53 :| ....... Con gái trong lớp bét nhất cũng 42Kg :| ........ Vậy mà con gái trong lớp ai cũng yêu quý ta, lúc nào cũng dành cho ta những công việc nhẹ nhàng nhất :x ........

kenturo
26-01-2010, 22:11
chơi thể thao và ăn 1 chế độ dinh dưỡng khoa học bạn sẽ cải thiện đc body , cân nặng , chiều cao cũng như sức khỏe minh ..
:):)

Narnia Dream
26-01-2010, 22:11
^ chế độ ra sao ? Mình ko cần body lắm , chỉ cần cả ngày tỉnh táo , ban đêm ngủ ngon , sức khỏe tốt là ok !
^^1 năm mình nhập viện cấp cứu trên 2 lần là ít . Không ngộ độc đồ ăn thì cũng bệnh khác .
TLA yếu nên gái khoái , làm búp bê nựng đó mà . ( mình bị rồi )

manga0601
27-01-2010, 09:23
^ chế độ ra sao ? Mình ko cần body lắm , chỉ cần cả ngày tỉnh táo , ban đêm ngủ ngon , sức khỏe tốt là ok !
^^1 năm mình nhập viện cấp cứu trên 2 lần là ít . Không ngộ độc đồ ăn thì cũng bệnh khác .
TLA yếu nên gái khoái , làm búp bê nựng đó mà . ( mình bị rồi )

mình cũng có tướng tá y chang bạn.nhưng mình từ nhỏ đến lớp vẫn vậy tuy ăn uống khá đều độ.mình khác với bạn là lúc nào cũng khỏe mạnh tuy dạo này học khá kinh.làm đồ án toàn ngủ sau 2h thức trước 6h.Đang tết bạn nên tẩm bổ và nghỉ ngơi nhiều hơn đi.
Bí kíp thủ sẵn kẹo trong người khi nào hoa mắt muốn xỉu thì ngồi nghỉ và ngậm cục kẹo

pntk
27-01-2010, 11:05
Mình là con trai nhưng mà tóc rất thẳng và mượt thì nên cắt kiểu nào thì đẹp , mình để mái xéo nhìn cũng ko đẹp =((

P/S: Muốn để kiểu này thì bảo thợ cắt làm sao nhỉ ^^
và cái này http://up.anhso.net/upload/20100126/11/o/anhso-53_ahahahaha.jpg

hỏi lại .

doxuannghia
27-01-2010, 14:09
Làm sao để mau hết vết thâm do mụn để lại?
Gần tết òi :( :( :( :(

khungbowamaoi
27-01-2010, 18:30
hỏi lại .

kiểu này thì ko cần keo hay wax gì,chỉ cần tắm xong,để tóc ướt và giữ nó nếp như vậy và sấy(ko giũ),lâu là nó thành nếp thôi,đơn giản,gọn nhẹ và đàn ông :x dĩ nhiên tóc ngắn chút :-? kiểu của david thì kiểu cách quá,khuyên là ko nên để.

black_cat1
28-01-2010, 09:18
Gầu bao giờ cũng khiến cho những ai mặc đồ màu tối phải sợ hết hồn mỗi khi ra đường (tớ cũng rứa :|), mà cơ khổ là tớ lại bị cái tật đầu hay có gầu, trước đây dùng clear bạc hà nó trị khá tốt nhưng từ khi nó đổi thành loại mới mà có tới 5,6 chủng đấy thì mất tác dụng, thử qua hết sunsilk rồi hét and kêu gào đều vô hiệu, nó còn làm tóc rụng nữa chứ.

Anh em tư vấn tớ phải dùng loại dầu gội gì đây :|

Tui_la_ai?
28-01-2010, 09:22
- Mỗi người mỗi khác, sao tư vấn được :| ........ Tui hợp với Sunsilk Bồ Kết :> ....... Ngoài ra nên gội đầu mỗi ngày và tránh dùng các loại keo tóc :-" .......

I am Gooner
28-01-2010, 09:31
Nizoral. Nó là thuốc, không phải dầu gội. Gội theo đúng hướng dẫn sẽ hết.

Mà có khi chủ topic bị giống mình, hễ cứ gội đầu (bất cứ loại nào) sau 1-2 tiếng sau là đầu có gầu, nhưng không gội đầu 1 tuần, đầu vẫn rất sách, dù có hơi hôi hám một tí. Thế nên mỗi lần gội đầu toàn gội bằng nước :D

StJohn-TheEagle
28-01-2010, 09:45
Lifebuoy.
[Dầu gội đàng hoàng chứ ko phải xà bông cục ngen]

Gội xong tóc mềm nhẹ, sướng cả đầu.
Phải tội mùi hơi bị bình thường, ko thơm 'ấn tượng' như mấy hiệu khác.

Lúc còn học cấp 3, có 'ngựa' thử 1 lần, gội X-men non 1 tuần, gầu lên đầy đầu. ><

Da đầu đàn ông tiết nhiều bã nhờn hơn da đầu phụ nữ, vì vậy nên gội hàng ngày. :)

pntk
28-01-2010, 10:37
^ Vậy mình nên nói thợ cắt làm sao để giống như vậy , sợ tả xong ổng cắt banh cái đầu là buồn khỏi ăn tết luôn :(

GaSuHuynh
28-01-2010, 11:15
^ Vậy mình nên nói thợ cắt làm sao để giống như vậy , sợ tả xong ổng cắt banh cái đầu là buồn khỏi ăn tết luôn :(
Mình cũng để kiểu đầu đó thường thì mình baỏ cắt sole. Cũng gần giống thế.

Vì mái trước mình để daì để khi naò cần vuốt keo thành bờm ngựa giống Beck :)) Thêm nưã mình baỏ thợ đẩy tông-đơ ở ót và hai bên tiả bát cho nó ngầu.

Nếu xaì keo thì so với Beck thì cũng giống 80%-90% Còn tấm dưới thì không giống lắm.

P/S: Ai xăm rôì cho mình hoỉ làm sao để lên maù đẹp ?

bione
28-01-2010, 11:54
Clear Men thấy được mà thơm nữa :P

pntk
28-01-2010, 12:49
^ Vậy mình ra tiệm bảo cắt sole là y chang vậy phải k :-?

GaSuHuynh
28-01-2010, 12:57

Ừ! Khoảng 80% tuỳ tay thợ. Mình hớt chuả ông hớt tóc mình từ hồi mâũ giaó hơn 15 năm rồi hiêủ ý nên làm rất OK

Jokor
28-01-2010, 13:25
Làm sao để mau hết vết thâm do mụn để lại?
Gần tết òi :( :( :( :(

Cùng câu hỏi với bạn này ..............

vicwinll
28-01-2010, 14:00
Chủ thớt thử dùng HEAD&SHOULDERS giống tớ xem , vừa sạch gầu , vừa mát đầu ;))

vodich_vodoi
28-01-2010, 14:09
Clear man FTW \m/. Mùi thơm rất tuyệt. Nhưng nhà mình dùng chung nên phải mua sun silk. =((

l1k2j3h409
28-01-2010, 14:55
sunsilk rules !!! mình là nam nhưng tóc mỏng nên sử dụng sun bồ kết nên nuôi dưỡng cho tóc tốt hơn mỏng mượt gặp để tóc dài nữa nên rất sướng ;))

ryudo1992
28-01-2010, 14:58
có loại dầu gội nào làm cho tóc cứng hơn ko nhỉ? mình là con trai mà tóc mềm như 1 đứa con gái :|
dùng GEL có bị rụng tóc ko? dạo này thấy tóc rụng như mưa =))

DậuMen
28-01-2010, 15:20
^ Bắt đầu thời kỳ dậy thì trở đi là bị rụng tóc nhiều lắm đấy. Trước cũng hoang mang lắm nhưng giờ đỡ nhiều rồi. Tại đọc báo nó nói là ngày 1 thằng phải rụng ít nhất 10-20 sợi cơ mà.

cold_zero0510
28-01-2010, 16:06
Double Rich FTW :">

khungbowamaoi
28-01-2010, 20:42

tóc này thông dụng của đàn ông mà,tôi thì quen cắt cua rồi ,từ từ tóc cũng dài 1 chút kiểu như vậy nên ko biết đấy là kiểu đầu tên gì :-s
http://www.hkcinemagic.com/en/images/people/large/EnterThePhoenix-DanielWu_93f5a30ac13b8e2e02b8e290876bcd47.jpg
khi nào bảo bọn thợ cắt thì bảo nó để mà nhìn vuông vuông chút.

rain[ws]
28-01-2010, 21:43
làm gì để tóc dài thật nhanh nhỉ :-< nhất là phần mái :P

TZ13
29-01-2010, 01:06
P/S: Ai xăm rôì cho mình hoỉ làm sao để lên maù đẹp ?
Màu phải tùy chỗ xăm nó là mực xin hay mực đểu, thường thường muốn xăm lên màu đẹp thì ko chơi thuốc tê, mực nó rõ nét và nhìn tươi hơn

cold_zero0510
29-01-2010, 01:27
Nếu muốn màu nó đen đậm thì bào nó xăm kỹ vào, nếu vẫn chưa đủ thì xăm lần 2 đè lên :|

kitarosanza
29-01-2010, 10:24
Làm sao để tóc mềm , thẳng mượt nhỉ :-o

leofireruby
29-01-2010, 11:24
Làm sao để tóc mềm , thẳng mượt nhỉ :-o

Muốn tóc mềm và mượt thì buộc lòng ko xài các loại gel hay wax.Gội đầu với Pantene hoặc Dove,dùng kem dưỡng tóc của Dove.

cold_zero0510
29-01-2010, 12:39
Không nhất thiết phải thế đâu, dùng wax vẫn được, mà gọi Double Rich với xả của Double Rich ấy =)

pesgta
29-01-2010, 19:04
Cho em hỏi giờ muốn để cho mái trước nó dày thì làm ntn ạ ;;)

cold_zero0510
29-01-2010, 20:31
Cắt mái bằng, ngắn rồi chờ cho nó dày ra ...

kei.fann
29-01-2010, 20:58
Cho em hỏi giờ muốn để cho mái trước nó dày thì làm ntn ạ ;;)

Để mái giả ,canh trên mái 3-5 cm ,để dài ,lúc ra = chiều dài mái ;)),

leofireruby
29-01-2010, 21:39

Anh bạn này thích nhiều kiểu tóc đẹp nhưng hiểu biết về tóc thì quá kém.Tóc đẹp phụ thuộc vào nhiều yếu tố,cấu tạo đầu,cấu tạo khuôn mặt,chất tóc mềm,vừa,cứng,tóc mềm là dễ tạo kiểu nhất,yếu tố thợ chỉ chiếm 20 % trong một kiểu tóc đẹp,hơn nữa độ kết dính của wax cũng là thứ quan trọng,và cuối cùng là trình độ vuốt keo.Tốt nhất là hãy tìm hiểu về những vấn đề này trước khi muốn có một kiểu tóc đẹp

Ice[bn]
29-01-2010, 23:17
Bác leofireruby có kinh nghiệm xài wax thì chỉ anh em với :D, mình xài nhiều mà thấy ko hiệu quả bao nhiêu :(
Với lại có bác nào biết mấy loại giầy bata kiểu converse ko? Cho em link xem thử với. Dạo này kiếm giày khó khắn quá

cold_zero0510
29-01-2010, 23:27
Thích thì cứ Converse All Star mà phang, không đủ tiền thì chơi hàng fake = =!

Ice[bn]
29-01-2010, 23:40
Ko thích Converse nên mới hỏi thôi bác :)

cold_zero0510
30-01-2010, 06:33
Ý bác là kiểu giày vải cao cổ hả :-? lên mấy web hàn hoặc nhật mà order, nếu ở hn thì tớ order hộ cũng được =)

pesgta
30-01-2010, 06:57
Để mái giả ,canh trên mái 3-5 cm ,để dài ,lúc ra = chiều dài mái ;)),

Mái giả là ntn nhỉ ;;)

Ice[bn]
30-01-2010, 09:33
Ý bác là kiểu giày vải cao cổ hả :-? lên mấy web hàn hoặc nhật mà order, nếu ở hn thì tớ order hộ cũng được =)

Hì em kiếm được rồi. Em thích mấy kiểu classic mà bụi vậy nè:D

kitarosanza
30-01-2010, 11:32
Muốn tóc mềm và mượt thì buộc lòng ko xài các loại gel hay wax.Gội đầu với Pantene hoặc Dove,dùng kem dưỡng tóc của Dove.

Dove mình dùng suốt rồi mà tóc vẫn cứ cong vêu ko thẳng ra (ko phải xoăn )

leofireruby
30-01-2010, 11:44

Ko có loại thuốc dưỡng tóc nào có thể khiến tóc bạn thẳng ra được trừ khi bạn đi duỗi,hiểu chứ.
@Ice[bn] : nếu bạn để các kiểu tóc ngắn,dựng sole thì dùng Gastby đỏ của Indo.Còn dài và dầy thì dùng Gastby đen,loại này giờ hơi hiếm.Ngoài Gastby ra thì trước đây mình có sử dụng wax GOOD LOOK,tất nhiên là chất lượng ko bằng nhưng xài đỡ cũng dc.Nếu bạn có điều kiện thì xài luôn loại Gastby Moving Rubber của Nhật.

mioNguyen
31-01-2010, 06:29

Ng ta nói mềm và mượt lại cứ đi nói thẳng và cong zzz ... Mún mềm mượt tự nhiên thì chỉ có cách bảo dưỡng tóc cho tốt thôi. Cùn mún kỉu này kỉu nọ ngược lại tóc tự nhiên thì bôi trét tá lả hoặc can thiệp = hoá chất uốn,duỗi v.v...

Tác dụng của dầu gội đầu khác nhau trên từng loại tóc của mỗi ng. Vd ng này dùng thấy tác dụng tốt thì ng khác chưa chắc.

kei.fann
01-02-2010, 16:55
Mái giả là ntn nhỉ ;;)

Để ý mấy đứa mái ngố ,mái nó lấy từ trên đỉnh đầu xuống :-"

ryudo1992
01-02-2010, 17:11
để mái giả nhìn cái mặt ngắn lắm. Tùy từng người thì để mái giả mới đẹp.
muốn chơi kiểu tóc dựng giống thế này :
http://music.easyvn.com/7hiendang_xinhtrai1/trangchu/Toc%20Dep%201.JPG
nếu muốn có quả đầu như thế thì phải bảo người ta như thế nào. thích nhất cái gáy của thằng trong ảnh :D

cold_zero0510
01-02-2010, 17:22
Để tóc như thằng trên ảnh phản cảm vô cùng ...

ryudo1992
01-02-2010, 17:26
tất nhiên là phần mái mình sẽ ko để dài như nó. nhưng mà thích để phần tóc sau và tóc trên đỉnh dựng lên như thế, vì trông có vẻ cao hơn 1 chút. rồi cái gáy dài ôm vào mặt :D cũng bị nhiều người chê, nhưng thực sự là mình thích để kiểu tóc như vậy :)

TZ13
02-02-2010, 01:53
^ 9x các kiểu bây giờ mới đầu thích mấy cái kiểu điệu điệu của HQ như thế cho cute thôi, sau này lớn lớn 1 tí là lại muốn cắt ngắn đi cho manly, khuyên thật là cái kiểu tóc đấy 2 nắm trước còn thấy đẹp, giờ ra đường thằng nào cũng như thằng nào, nhìn cứ tởm tởm, để cái gì nó ko đụng hàng 1 tí đi, miễn là ko lố bịch là đc

cold_zero0510
02-02-2010, 10:38
Trông như cái thằng trên hình ngứa mắt lắm, áo hồng bẩn bẩn, tóc nhuộm đỏ, đeo kính gọng hồng với cái tóc kia nhìn muốn chốt.

Đại Ka Hai Hổ
02-02-2010, 13:03
tất nhiên là phần mái mình sẽ ko để dài như nó. nhưng mà thích để phần tóc sau và tóc trên đỉnh dựng lên như thế, vì trông có vẻ cao hơn 1 chút. rồi cái gáy dài ôm vào mặt :D cũng bị nhiều người chê, nhưng thực sự là mình thích để kiểu tóc như vậy :)

Muốn dc phần sau như thằng đó thì bảo thợ hớt gọn phần sau tóc,để đuôi cá,và cuối cùng là dùng wax vuốt cho dựng lên.Mình cũng vuốt vậy hoài mà nhìn xì tin quá nên ko để nữa,ép cho nằm xuống nhìn gọn gàng hơn,dù sao có đuôi cá thì cũng style lắm rồi.Còn ai muốn kiểu cách hơn thì đuôi chỉ cần bảo hớt sole thôi,khi nào phần đuôi dài ra dùng thun cột lại,kiểu này thì dành cho mấy ông nghệ sĩ thì thích hợp hơn ( như mình :)) )

ryudo1992
02-02-2010, 14:12
cái gáy như thế gọi là đuôi cá ah? đại loại là gáy ôm vào cổ đấy :D

kei.fann
03-02-2010, 10:49
Uhm ,đuôi cá ,đuôi cá cũng có nhiều loại ,dày và mỏng ,:|.Còn teen thì cứ để ,sau này lớn thì hết .Như mình nè ,năm 11 12 thì muốn để dài ,lên đh lại muốn tóc ngắn ,mát mẻ ,gọn gàng ;;)tất nhiên ,ngắn thì ngắn nhưng vẫn có style riêng
@ Còn mái giả thì tùy ,mình chỉ trả lời cho bạn kia là muốn để mái dày thì phải làm sao thôi:-*

ryudo1992
03-02-2010, 11:36
chậc. để đuôi cá mà mỏng thì xấu lắm phải ko? nhìn nó phe phẩy như rơm á :| mà để dày thì sợ bị chửi =.= sắp tết rồi, hôm qua đi cắt ngắn đàng hoàng, chuyện tóc tai để sau vậy :|

pesgta
04-02-2010, 17:02
Giờ muốn tăng cân thì làm thế nào nhỉ, người thì cao mà gầy còm hà, ăn cũng nhiều chứ đâu ít mà cứ thế hoài :-w

kei.fann
04-02-2010, 22:27
:|Bên thư giản có 1 topic nói về ốm ,lục lại thử xem

NKM
04-02-2010, 23:39
^
^
Ngủ nhiều mới khá nổi, tránh uống cà phê...

cold_zero0510
05-02-2010, 08:37
Khó lắm :-< ăn uống ngủ nghỉ đều đặn mà nó cứ kiểu gì ý, không quá 40 cân :-<

mioNguyen
05-02-2010, 09:56
Khó lắm :-< ăn uống ngủ nghỉ đều đặn mà nó cứ kiểu gì ý, không quá 40 cân :-<

Ngày 1 chai bia đi, thằng bạn thân chơi kỉu đó giờ mập như heo.

Mà căn bản phải có gái chăm nó mới mát tay ~_~

cold_zero0510
05-02-2010, 10:05
Uống bia nhiều chỉ có bụng phệ ra thôi không béo >"<

pesgta
05-02-2010, 17:19
Em còn nhỏ , ko uống bia, vậy phải làm ntn nhỉ, chắc mua sữa về uống ;))

cold_zero0510
05-02-2010, 17:29
Tôi cũng mới 16t thôi ... nói chung là chỉ còn cách cố mà ăn chờ lúc nào nó béo thì béo X_X

championknight
05-02-2010, 20:51
Ai có nhiều ảnh về tóc mái xéo hàn cuốc cho mình xem vài ảnh nhé, cắt tóc ăn Tết :))

pesgta
05-02-2010, 20:58
Tóc mình là nó cứ dỉnh dỉnh sao ấy, mấy thằng bạn cũng cắt mà nó ko dỉnh, nó uốn thấp thấp đẹp lắm , mình cũng chả hiểu sao nữa :-w

mioNguyen
06-02-2010, 08:03
Uống bia nhiều chỉ có bụng phệ ra thôi không béo >"<

1 chai mà ... 1 đống chai thì phệ phải rồi ...

KARL_KANI
06-02-2010, 11:57
mình râu quai nón thì nên để thế nào cho đẹp nhỉ?
cứ để vài ngày dài rùi mình cạo sạch luôn

ryudo1992
06-02-2010, 12:07
Tóc mình là nó cứ dỉnh dỉnh sao ấy, mấy thằng bạn cũng cắt mà nó ko dỉnh, nó uốn thấp thấp đẹp lắm , mình cũng chả hiểu sao nữa :-w
tùy vào chân tóc thôi bạn à, nên chọn kiểu tóc phù hợp với tóc của mình. còn nếu bạn vẫn thích thì chịu khó tắm xong rồi ép tóc theo ý thích thôi, đẹp ngay, có điều hơi mất thời gian :D

Ai có nhiều ảnh về tóc mái xéo hàn cuốc cho mình xem vài ảnh nhé, cắt tóc ăn Tết
sao cứ nói đến chuyện tóc tai là đụng đến Hàn Xẻng nhỉ? tóc mái xéo đâu phải là đặc trưng riêng của HQ đâu :-? HQ thì mình chỉ thích cái kiểu tóc rậm rạp của bọn nó, vì bên đấy thời tiết lạnh toét mắt nên bọn nó mới để tóc dài đc. VN nóng bà cố, muốn để tóc như bọn HQ thì quả là gian nan. lên mạng search chữ tóc đẹp, ra cả xọt :))

khungbowamaoi
06-02-2010, 12:31
http://images.teamsugar.com/files/upl0/1/13839/13_2008/stop-loss-2.jpg

gọn như tóc bọn này này ;)) :'>

max_ms
06-02-2010, 15:18
:( thường thì toàn đi xe đạp để bờm ngựa k sao
còn đi xe máy đội mũ sao để bờm ngựa dc hã mọi ng` :(

championknight
06-02-2010, 15:38
sao cứ nói đến chuyện tóc tai là đụng đến Hàn Xẻng nhỉ? tóc mái xéo đâu phải là đặc trưng riêng của HQ đâu :-? HQ thì mình chỉ thích cái kiểu tóc rậm rạp của bọn nó, vì bên đấy thời tiết lạnh toét mắt nên bọn nó mới để tóc dài đc. VN nóng bà cố, muốn để tóc như bọn HQ thì quả là gian nan. lên mạng search chữ tóc đẹp, ra cả xọt :))

Thôi tớ cắt rồi, nghĩ lại bữa h nắng nóng quá nên cắt mái mà cụt ngủn nhìn ngố như gì 8-}

GaSuHuynh
06-02-2010, 16:39
:( thường thì toàn đi xe đạp để bờm ngựa k sao
còn đi xe máy đội mũ sao để bờm ngựa dc hã mọi ng` :(

Cứ cắt sole rồi tới nơi vuốt keo lên là được.

khungbowamaoi
07-02-2010, 18:09
Thôi tớ cắt rồi, nghĩ lại bữa h nắng nóng quá nên cắt mái mà cụt ngủn nhìn ngố như gì 8-}

mái ngắn thì để ngắn cao nhé,ngắn cao thì ko cần đến gel,wax gì cả ,tắm xong tóc khô vuốt =tay là dc :D

Đại Ka Hai Hổ
07-02-2010, 22:32
mái ngắn thì để ngắn cao nhé,ngắn cao thì ko cần đến gel,wax gì cả ,tắm xong tóc khô vuốt =tay là dc :D

Cũng tùy loại tóc và cấu tạo toàn bộ cái đầu bạn ơi,thí dụ như chất tóc bạn mềm thì vuốt lên sẽ rất đẹp,còn tóc cứng như mình ko có keo,vuốt nước đến lúc khô sẽ giống như một bộ lông vịt.

cold_zero0510
07-02-2010, 22:37
Chọn loại wax mà vuốt nữa nó mới đẹp, wax phải phù hợp với tóc, dài, ngắn, cứng, khô, xơ .... còn brand thì nên dùng mấy cái này: AXE, HH Simonsen, ID, American Crew hoặc là dfi =)

kei.fann
07-02-2010, 22:40
http://www.youtube.com/watch?v=nCi-qnhAXMI&feature=PlayList&p=7CEF9C06E1955C97&index=5
http://www.youtube.com/watch?v=Pssd1ecDJzE
Loại 200k dành cho tóc dài ,180k siêu cứng cho tóc ngắn:|,mới kiếm dc chỗ bán trên mạng

Đại Ka Hai Hổ
07-02-2010, 22:45
Theo ý kiến riêng của mình,mấy cái gastby nhật chỉ dành cho nhà giàu hoặc hairsalon,một hũ chẳng dc bao nhiêu,xài xong ko lẻ lại tốn tiền mua tiếp trong khi Gastby Indo chất lượng đâu phải kém.

cold_zero0510
07-02-2010, 22:48
Chất lượng khác nhiều đấy :-s vuốt cái gatsby lởm nó khó tạo được theo ý mình, vuốt dễ hỏng tóc hơn, tóc quả cứng và không giữ lâu 8-|

anti_intermilan
08-02-2010, 00:58
Theo ý kiến riêng của mình,mấy cái gastby nhật chỉ dành cho nhà giàu hoặc hairsalon,một hũ chẳng dc bao nhiêu,xài xong ko lẻ lại tốn tiền mua tiếp trong khi Gastby Indo chất lượng đâu phải kém.

Gatsby made in Japan bán bên Malay giá có ~100k :-"
Cứ tầm 1 năm thì nhờ con bạn nó mua xách về

Còn order trên ebay thì tính luôn tiền ship cũng không tới 200k như tụi trên mạng nó rao

kei.fann
08-02-2010, 08:42

:|Biết sài wax ko bạn,đừng nói bạn sài wax như sài gel nha .......

Đại Ka Hai Hổ
08-02-2010, 12:29
:|Biết sài wax ko bạn,đừng nói bạn sài wax như sài gel nha .......

Vậy chứ biết xài wax nghĩa là sao bạn,wax hay gel cũng có chuyện biết xài hay ko biết xài àh ? Tiêu chí của mình khi sử dụng wax ko phải là cứng hay ko mà là độ kết dính những lọn tóc,đối với một thằng nghèo như mình thì Gastby đen là đủ.Wax cho một mẩu ra lòng bàn tay rồi chà xát cho tan ra và thoa lên đầu sau đó tạo kiểu,như vậy nghĩa là ko biết xài àh bạn ?

re][ic
08-02-2010, 13:24
tớ tóc mềm, lai hơi ít, nên trông phần mái lúc nào cũng lưa thưa. Lại ko để được kiểu gì. Giờ tớ muốn hỏi:

1. Có cách nào làm cho tóc mọc nhiều và dày lên không (ăn uống, thuốc thang Đông Tây kim cổ ...)

2. Có cách nào (hấp, ép tóc...) cho tóc cứng lên để tạo nếp không. Tớ nhớ hồi xưa Clear có loại dầu gội giữ nếp, gội xong tóc cứng lên kha khá mà giờ tìm hoài ko còn :((

Do Tớ không thích vuốt sáp, gel v.v.. nên các bẹn đừng tư vấn tớ bôi mấy cái này.

Cám ơn nhìu nha!

sennie
08-02-2010, 15:31
có kiểu tóc nào manly tí ko. tại bọn bạn cứ kêu mày để tóc giống con gái quá=((

cold_zero0510
08-02-2010, 15:52
http://img210.imageshack.us/img210/3200/bradpittshorthaircuts.jpg
Đủ manly chưa =)

anti_intermilan
08-02-2010, 18:06
Vậy chứ biết xài wax nghĩa là sao bạn,wax hay gel cũng có chuyện biết xài hay ko biết xài àh ? Tiêu chí của mình khi sử dụng wax ko phải là cứng hay ko mà là độ kết dính những lọn tóc,đối với một thằng nghèo như mình thì Gastby đen là đủ.Wax cho một mẩu ra lòng bàn tay rồi chà xát cho tan ra và thoa lên đầu sau đó tạo kiểu,như vậy nghĩa là ko biết xài àh bạn ?
tùy theo kiểu tóc muốn để mà dùng wax hoặc gel :-?
Cá nhân thấy thì wax phù hợp với việc đội nón bảo hiểm hơn + dùng wax không tốn nhiều bằng gel :>

có kiểu tóc nào manly tí ko. tại bọn bạn cứ kêu mày để tóc giống con gái quá=((

cạo trọc hoặc để đinh 3 phân :-"

cold_zero0510
08-02-2010, 18:10
^ Yeah =)) vuốt gel đội mũ bh đầu thành 1 đống ... =))

Bigggggy
08-02-2010, 18:45
Tình hình là tóc mình ko thẳng cho lắm + hơi lộn xộn, ae nào có cao kiến gì giúp với :(
Sign: LuciferXV

.:: †Cat† ::.
08-02-2010, 19:23
Gel với Wax thì khác nhau thế nào vậy ?

Tớ dùng Gel mà chả thấy khá hơn chỗ nào cả , tóc vẫn thế : cứng hơn được chút nhưng mà vẫn bị xoăn =((

Mà bôi xong thì 1 ngày ko tắm là thấy nhớt nhớt , ko chịu đc. luôn :-w

cold_zero0510
08-02-2010, 19:33
gel vuốt cứng hơn, vuốt trông nó bóng bóng X_X
sáp vuốt trông nó tự nhiên hơn :> thích sáp hơn :>

kitarosanza
08-02-2010, 19:52
em dùng wax của loreal mua ở big C 230k vuốt xong bóng kinh khủng , nhìn ngoài như ướt , ko biết có phải mua phải hàng dởm ko

cold_zero0510
08-02-2010, 19:57
Tớ chưa bao h vào BigC mua wax cả :-s mấy cái đồ kiểu như wax hay dầu gội, sữa tắm tớ toàn ship online hoặc nhờ người thân ở nước ngoài mang về chứ mua ở vn chả biết thế nào

Đại Ka Hai Hổ
08-02-2010, 21:47
em dùng wax của loreal mua ở big C 230k vuốt xong bóng kinh khủng , nhìn ngoài như ướt , ko biết có phải mua phải hàng dởm ko

Thật ra ko phải lởm đâu bạn,wax vuốt lên nhìn tự nhiên trước giờ chỉ có duy nhất Gastby,cái này khỏi phải nói vì Gastby gần như dc ưa chuộng nhất hiện giờ rồi,mấy cái hairsalon tủ của nó toàn Gastby nhật,nhưng tất cả loại wax điều có một điểm chung là nó sạch sẽ hơn gel.

Bigggggy
08-02-2010, 21:51
Tình hình là tóc mình ko thẳng cho lắm + hơi lộn xộn, ae nào có cao kiến gì giúp với :(

Ko ai tốt bụng giúp dùm à :( .....

cold_zero0510
08-02-2010, 22:03
Thật ra ko phải lởm đâu bạn,wax vuốt lên nhìn tự nhiên trước giờ chỉ có duy nhất Gastby,cái này khỏi phải nói vì Gastby gần như dc ưa chuộng nhất hiện giờ rồi,mấy cái hairsalon tủ của nó toàn Gastby nhật,nhưng tất cả loại wax điều có một điểm chung là nó sạch sẽ hơn gel.

Cậu dùng thử các loại khác chưa mà nói chắc như đinh đóng cột thế :))

Đại Ka Hai Hổ
08-02-2010, 22:06
Xưa giờ tôi chỉ dùng Gastby Indo và GOOD LOOK (nghèo nên chỉ xài 2 cái này thôi ;)) ),còn bạn muốn khoe cái sự hiểu về tóc hay wax của bạn thì cứ việc,tui thì chẳng hơn thua gì mấy cái chuyện này.

cold_zero0510
08-02-2010, 22:20
Tôi cũng chả phải thợ làm đâu hay dân chơi nên cũng không không dám khoe hiểu biết ;)) chỉ là thấy cậu khẳng định chắc quá nên hỏi vặn thôi ;))
Còn bạn ở trên kia dùng cái wax đấy thì tốt nhất nên đổi đi, dùng cái này trông tự nhiên này =)

4KDov0aO_cg
Order thì tớ có trang order, cậu có Visa, AMEX là được.
Nếu không có thì dùng Gatsby moving rubber của nhật cũng tốt =)

cold_zero0510
08-02-2010, 22:23
Edited, GVN busy -> triple lag,

cold_zero0510
08-02-2010, 22:25
Mạng lag triple post, sr = =!

cold_zero0510
08-02-2010, 22:29
Tôi cũng chả phải thợ làm đâu hay dân chơi nên cũng không không dám khoe hiểu biết ;)) chỉ là thấy cậu khẳng định chắc quá nên hỏi vặn thôi ;))
Còn bạn ở trên kia dùng cái wax đấy thì tốt nhất nên đổi đi, dùng cái này trông tự nhiên này =)

4KDov0aO_cg
Order thì tớ có trang order, cậu có Visa, AMEX là được.
Nếu không có thì dùng Gatsby moving rubber của nhật cũng tốt =)

anti_intermilan
08-02-2010, 23:33
Thật ra wax vẫn có loại bóng tóc nhá :>
Thằng Gatsby rubber moving có nhiều loại (nhiều màu) với nhiều độ cứng với độ bóng khác nhau. Loại rubber moving xám có độ bóng là 1/5, loại Gatsby hard style đen có độ bóng là 0

Xưa giờ tôi chỉ dùng Gastby Indo và GOOD LOOK (nghèo nên chỉ xài 2 cái này thôi ),còn bạn muốn khoe cái sự hiểu về tóc hay wax của bạn thì cứ việc,tui thì chẳng hơn thua gì mấy cái chuyện này.
Thử ngó qua hũ Gatsby Nhật đi rồi bạn sẽ biết tại sao tụi này thích hàng Nhật hơn.
Gastby made in Indo tại VN bán có 25~30k/hũ trong khi Gastby Nhật bán tại Nhật đã là 60k rồi :| nội cái giá tiền cũng nói lên sự khác biệt :-"

re][ic
09-02-2010, 01:51
ko ai thèm trả lời tôi à

kei.fann
09-02-2010, 11:26

Mình chỉ thấy bạn nói lọ wax nó nhỏ,sài ít ,nó mắc nên mình thắc mắc thôi.
Wax tất nhiên sử dụng cũng phải có cách.Sài vừa đủ thì ko mắc tí nào bạn à..
:-" Gastby đen bạn nói đi ra đường dễ vàng tóc ,chưa kể sài nhìu 1 tí là tóc bóng khỏi nói:-"

[ic;14403753']tớ tóc mềm, lai hơi ít, nên trông phần mái lúc nào cũng lưa thưa. Lại ko để được kiểu gì. Giờ tớ muốn hỏi:

1. Có cách nào làm cho tóc mọc nhiều và dày lên không (ăn uống, thuốc thang Đông Tây kim cổ ...)

2. Có cách nào (hấp, ép tóc...) cho tóc cứng lên để tạo nếp không. Tớ nhớ hồi xưa Clear có loại dầu gội giữ nếp, gội xong tóc cứng lên kha khá mà giờ tìm hoài ko còn :((

Do Tớ không thích vuốt sáp, gel v.v.. nên các bẹn đừng tư vấn tớ bôi mấy cái này.

Cám ơn nhìu nha!
Hấp ép thì nó càng mỏng hơn,thử kiểu tóc ngắn xem,or để tóc dài rồi ra tiệm lớn kiu nó tạo kiểu

anti_intermilan
09-02-2010, 11:47
Gastby đen bạn nói đi ra đường dễ vàng tóc ,chưa kể sài nhìu 1 tí là tóc bóng khỏi nói
Độ bóng nó là 0 thì không hiểu sao mà bóng được :|
Link này: http://www.gatsby.sg/product_cat_hs_mat_type.php
Shine là 0

Loại ultra hard thì shine là 1/5
http://www.gatsby.sg/product_cat_hs_ultrahard.php

Loại rubber moving xám thì shine là 0 nhưng độ cứng có 4/5
http://www.gatsby.sg/product_cat_hs_mat.php

kei.fann
09-02-2010, 11:52
Độ bóng nó là 0 thì không hiểu sao mà bóng được :|
Link này: http://www.gatsby.sg/product_cat_hs_mat_type.php
Shine là 0

Loại ultra hard thì shine là 1/5
http://www.gatsby.sg/product_cat_hs_ultrahard.php

Loại rubber moving xám thì shine là 0 nhưng độ cứng có 4/5

Mình nói là gastby 25k mà ,;)) trước cùng đường mới chạy đi mua 1 hộp sài thử:)

SlowDown
09-02-2010, 13:53
mẹ mình mới mua 1 chai mút dạng bọt về xài giá 80k, mình thấy mới nên đem ra xài thử
Thấy giữa nếp quá tốt , độ cứng quá ổn , độ bóng vừa , nhẹ , sức lên nhìn rất tự nhiên xài y chag như wax gatsby moving rubber , tại mình cũng đang xài moving rubber màu tím
với giá chỉ 80k mà chất ngang wax moving rubber như vậy là quá ổn
nếu ae quan tâm thì để mình show hình lên choa

tớ tóc mềm, lai hơi ít, nên trông phần mái lúc nào cũng lưa thưa. Lại ko để được kiểu gì. Giờ tớ muốn hỏi:

2. Có cách nào (hấp, ép tóc...) cho tóc cứng lên để tạo nếp không. Tớ nhớ hồi xưa Clear có loại dầu gội giữ nếp, gội xong tóc cứng lên kha khá mà giờ tìm hoài ko còn

Cám ơn nhìu nha!
1. thuốc thì bạn ra nhà thuốc hỏi sem có loại thuốc mọc tóc nhanh thì phải , còn mún dày thì ra tiệm hớt tóc k để nó tỉa mỏng tóc mình mà chỉ kiu cắt ngắn thui
2. hấp or ép đều k dc nhé, tóc cứng tạo nếp thì bạn nên để tóc dơ 1 chút là tóc sẽ theo nếp à
Với những iu cầu trên thì bạn nên sử dụng 1 ít sáp lúc đầu để có nếp đã , 1 thời gian là tóc theo nếp khỏi xài nữa

nhaphebinh21
09-02-2010, 18:00
các tình yêu có biết tiệm cắt tóc nào cắt đẹp k,,mình ở sg,mình thích kiểu đơn giản thôi,kiểu tóc của quang dũng là kiểu gì nhỉ?ai biết chỉ dùm,thanks

pesgta
09-02-2010, 18:47
wax thì dùng loại nào mà ít bóng tóc với lại làm cho tóc cứng thêm , tạo nếp tốt , tự nhiên nhỉ :D

pham_hoanglinh
09-02-2010, 19:40
chào các bạn , mình có 1 vấn đề về tóc mà chưa giải quyết được, đó là Tóc Mình Rất Xoăn
nhiều người bảo con trai tóc x là đẹp nhưng mình thấy cực kỳ thất vọng với mái tóc của mình :((, nó xoăn cực kỳ khó chịu, hầu như ko bao h chỉnh được theo ý muốn :((, dù dùng gel nhưng nó lập tức về hình thái cũ ngay , rất khó để chỉnh mà chỉnh được thì nhìn rất phản cảm ( gel đi với tóc xoăn nhìn rất cứng ) , mỗi sáng dậy là thành cái tổ quả thực sự :((
Bạn nào có thể tứ vấn cho mình mấy cái sau đc ko :
1, tóc x đành chịu nhưng nên để tóc kiểu gì, loại gel nào là tốt nhất
2, nuối lai tóc ( thằng bạn cũng tóc x kể là hè nó cắt đinh nuôi lại thì khá hơn vì tóc xoăn thường do dùng nhiều hóa chất , mọc lai thì và giữ gìn cẩn thận thì sẽ đỡ x hơn nhiều)

Mong các bạn giúp, đặc biệt là cái 1 , tớ sợ cut đinh lắm :((

.:: †Cat† ::.
09-02-2010, 20:03
Mình tóc cũng hơi xoăn thui , cũng chẳng biết khuyên ntn nữa .

Nhưng mà hồi trước tóc mình cũng xoăn nên cũng chả muốn tạo kiểu tóc gì hết , cứ để vát qua 1 bên , 1 phần là hồi đó còn nhỏ nên cũng chả muốn diện .

Cuối c2 đến h thì mình tắm và chải đầu rất nhiều , thường thì 1 ngày tắm 1 lần hoặc 2 (hồi trước 1 tuần tắm 2 lần có khi 1 lần :))) , còn chải đầu thì cứ rảnh là chải ;))

Nói chung là gội đầu với chải tóc nhiều nên bây h đỡ xoăn hẳn luôn , còn tý phần mái thui gọi là nhưng như thế là ổn rồi :)

Ko biết đó có phải cách ko nữa :D

anti_intermilan
09-02-2010, 21:02
wax thì dùng loại nào mà ít bóng tóc với lại làm cho tóc cứng thêm , tạo nếp tốt , tự nhiên nhỉ :D

Tóc dài hay ngắn ???

Tóc ngắn thì có thể dùng rubber moving xám hoặc tím (cái xám thì hơi bóng 1 tí) http://www.gatsby.sg/product_cat_hs_mat.php hoặc loại hard mat type đen http://www.gatsby.sg/product_cat_hs_mat_type.php

Ultra hard thì cứng lắm, ko nên dùng.

Nếu tóc dài thì dòng rubber moving cũng có loại phù hợp đấy (màu xanh dương thì phải)

TZ13
09-02-2010, 21:28
HN còn chỗ nào bán gatsby nhật ko nhỉ, cửa hàng lần trc mình mua lâu ko ra giờ nó dẹp mợ đi đâu rồi ko biết, ai biết chỗ nào chi xin cái địa chỉ phát :)

nikolaisim
09-02-2010, 22:19
Ai biết ở SG có chỗ nào bán áo thun nam cỡ 150-200k đẹp ko chỉ mình với :)

kei.fann
09-02-2010, 23:10
chào các bạn , mình có 1 vấn đề về tóc mà chưa giải quyết được, đó là Tóc Mình Rất Xoăn
nhiều người bảo con trai tóc x là đẹp nhưng mình thấy cực kỳ thất vọng với mái tóc của mình :((, nó xoăn cực kỳ khó chịu, hầu như ko bao h chỉnh được theo ý muốn :((, dù dùng gel nhưng nó lập tức về hình thái cũ ngay , rất khó để chỉnh mà chỉnh được thì nhìn rất phản cảm ( gel đi với tóc xoăn nhìn rất cứng ) , mỗi sáng dậy là thành cái tổ quả thực sự :((
2, nuối lai tóc ( thằng bạn cũng tóc x kể là hè nó cắt đinh nuôi lại thì khá hơn vì tóc xoăn thường do dùng nhiều hóa chất , mọc lai thì và giữ gìn cẩn thận thì sẽ đỡ x hơn nhiều)

Xoăn đang hot ,dạo này vào tiệm hớt tóc ,thấy mấy thằng boy nó uốn tóc,hay hay...
Tóc x thì cắt sole ngắn thì đẹp ,do x nên nhìn tóc nó dày ,mình có thằng bạn tóc xoăn cắt gọn nhìn đẹp và cá tính
:)Muốn nó thẳng 1 tí thì cắt sát đầu (ko cạo vì nghe nói cạo đầu 1 là rất xui ,2 là cạo đi tu),ko đội nón ,dùng gel ,wax gì ết ,để nó dài ra ..Bạn mình 1 số tóc thẳng cắt sát thành tóc quăng ,tóc quăng thành tóc hơi thẳng
p/s : Xoăn ko cần gel (wax) lắm,chủ yếu có nếp thì đẹp
Áo thun tầm 150k-200k thì nhìu lắm ,đi kiếm thử đi ,dọc đường lê văn sỹ có nhìu shop

mrivan
10-02-2010, 05:52

đi duỗi ;))

cold_zero0510
10-02-2010, 08:28
HN còn chỗ nào bán gatsby nhật ko nhỉ, cửa hàng lần trc mình mua lâu ko ra giờ nó dẹp mợ đi đâu rồi ko biết, ai biết chỗ nào chi xin cái địa chỉ phát :)

Mua loại nào tớ ship về cho :-/

pham_hoanglinh
10-02-2010, 09:00
Xoăn đang hot ,dạo này vào tiệm hớt tóc ,thấy mấy thằng boy nó uốn tóc,hay hay...
Tóc x thì cắt sole ngắn thì đẹp ,do x nên nhìn tóc nó dày ,mình có thằng bạn tóc xoăn cắt gọn nhìn đẹp và cá tính
:)Muốn nó thẳng 1 tí thì cắt sát đầu (ko cạo vì nghe nói cạo đầu 1 là rất xui ,2 là cạo đi tu),ko đội nón ,dùng gel ,wax gì ết ,để nó dài ra ..Bạn mình 1 số tóc thẳng cắt sát thành tóc quăng ,tóc quăng thành tóc hơi thẳng
p/s : Xoăn ko cần gel (wax) lắm,chủ yếu có nếp thì đẹp
Áo thun tầm 150k-200k thì nhìu lắm ,đi kiếm thử đi ,dọc đường lê văn sỹ có nhìu shop

bạn ới, thế cứ đến quán cut tóc thì bảo nó cut so le ngắn ah :|, mình cũng ko rành mấy vụ tóc tai lắm =((
duỗi tóc đc mấy hôm là lại x mờ =,=

Hanh_1990_14
10-02-2010, 10:00

Xoăn tự nhiên thì khó thay đỗi lắm,duỗi tóc thì may ra.Mà mình thấy tóc xoăn mà kết hợp với da mặt trắng thì thôi rồi,để bù xù lên ra đường khối em chết :x.Còn da mặt đen hay nâu nhìn dơ khỏi nói =))

TZ13
10-02-2010, 10:15
Mua loại nào tớ ship về cho :-/
Cậu ở chỗ nào HN thế, nếu ship đc thì ship tớ 2 loại này
http://www.gatsby.sg/product_cat_hs_mat_type.php
Mà cái loại màu xám kia chưa dùng thử, lấy về dùng thử xem sao, ko biết dùng ổn ko, wax này để lâu ko biết có hỏng ko nhỉ, làm 1 lúc 2 loại ko biết khi nào mới hết, mình thì dùng ít :))

cold_zero0510
10-02-2010, 10:26
Ở Láng Hạ =)
Có cái moving rubber thì ship được còn cái mat type styling wax thì nó không ship về vn :| cậu có lấy 1 cái không thì mình ship về cho :-?

TZ13
10-02-2010, 10:32
^ Loại đấy cậu dùng thử chưa, tóc dựng đơn giản dùng ngon ko :-?
Với lại wax này để lâu có hỏng ko nhỉ, nếu ko sao thì ship hộ tớ 2 con về luôn phát, đỡ mất công ship nhiều :|, ship thì bao lâu có hàng :D

cold_zero0510
10-02-2010, 10:47
Tớ không dùng gatsby nên không rõ lắm :-?
wax để lâu thoải mái yên tâm đi =) thế cậu lấy 2 lọ moving rubber chứ gì :-/ khoảng tầm 1 tuần là có :-?

TZ13
10-02-2010, 10:54
Ừ lấy hộ tớ 2 lọ, khi nào có pm tớ phi qua lấy, thank nhiều :)
À mà có cần đưa tiền trc ko :)

cold_zero0510
10-02-2010, 11:17
Không :-s
Add ym tớ vào có gì liên lạc, cira.lord

Bigggggy
10-02-2010, 11:52
Tình trạng của mình cũng giống bạn pham_hoanglinh
Ai giúp dùm với :(
Da mình cũng trắng nhưng đi nắng nên h nó đen :(

SlowDown
10-02-2010, 12:00
Da mình cũng trắng nhưng đi nắng nên h nó đen

bạn này giống mình , lúc nhỏ mình cứ ra đường chơi nên h nó đen lun , h da mình bắt nắng rất gê đi đeo khẩu trang + áo khoác mà đi lâu lâu 1 chút về là thấy đen liền
k bít có cách gì làm trắng hơn k

Bigggggy
10-02-2010, 12:20
Mặc áo thun/sơ mi + quần dài nền chỉ có mặt với cánh tay là đen =((
Sign:LuciferXV

pesgta
10-02-2010, 15:51
Có dầu gội nào mà làm cho tóc cứng ko mấy bác :(

cold_zero0510
10-02-2010, 16:00
Tóc cứng á :| tớ thấy gội cái Clearman với Xman cũng cứng lắm, nhưng khó chịu lắm, thích dầu gọi nào mượt mượt cơ =) với cả 2 cái kia mùi kinh lắm >"<

pesgta
10-02-2010, 16:14
Clearmen tớ cũng gội rồi nhưng có cứng gì đâu , hình như là loại Clearmen Extreme có cái hình đỏ đỏ ở giữa chai ấy ;;)
p/s: chai này nè
còn X-men thì chưa thử :">

cold_zero0510
10-02-2010, 16:25
Tớ toàn chơi Double Rich tóc mềm quen rồi gội cái kia 1 tháng tóc cứng không chịu được = =! Mà dạo này đổi qua AXE cho nó manly rồi :">

re][ic
10-02-2010, 18:30
chú cold ở Láng Hạ à. Bao giờ giao lưu phát nhể

cold_zero0510
10-02-2010, 21:44
Giao lưu thế nào nhỉ :"> hay lại off trá hình như bên TG =))

anti_intermilan
10-02-2010, 22:14
Tớ toàn chơi Double Rich tóc mềm quen rồi gội cái kia 1 tháng tóc cứng không chịu được = =! Mà dạo này đổi qua AXE cho nó manly rồi :">

ở VN hình như chưa có dầu gội AXE thì phải :-?

cold_zero0510
10-02-2010, 22:17
Em nhờ người thân bên Canada xách về mà :P

Kang Chan
10-02-2010, 22:57
Tóc mình dạo này hơi rụng và mái thưa quá, mình định mua loại thuốc mọc tóc này, mọi người xem ổn hay ko. Search trên mạng thì thuốc này cần kiên nhẫn dùng và tiền đầu tư cũng hơi phê ><: http://veer.vn/Company/ProductDetail.aspx?EnterpriseId=1796&ProductId=12285

hiepsihattao
10-02-2010, 23:04
cho mình hỏi,ra hàng bảo thợ tư vấn và cắt thì tầm bao nhiêu nhỉ??thấy nhiều đứa có quả tóc khá đẹp,hợp với mặt mà chắc ko phải nó biết để bảo thợ cắt rồi
ah,mà làm sao để lần sau vẫn ra hàng đó cắt mà họ lại cắt theo kiểu họ tư vấn từ lần đầu

cold_zero0510
10-02-2010, 23:11
Chắc 50 thôi :|
Muốn thế thì cứ cắt 1 hàng, thường xuyên ra tỉa tót, mỗi lần bo cho vài chục =)

anti_intermilan
10-02-2010, 23:52
Em nhờ người thân bên Canada xách về mà :P

axe có mấy loại dầu gội vậy ??? Tư vấn tí, để qua Tết lên eBay mua về ^^

cold_zero0510
11-02-2010, 00:10
Ebay + amazon + drugstore ..... tất cả đều không ship về vn = =! không mua được mới phải nhờ người thân xách về đó chứ :-<
Các loại của nó đây =) nên dùng loại just clean hoặc just soft =)
http://www.theaxeeffect.com/axe-hair/

anti_intermilan
11-02-2010, 12:26
Ebay + amazon + drugstore ..... tất cả đều không ship về vn = =! không mua được mới phải nhờ người thân xách về đó chứ :-<
Các loại của nó đây =) nên dùng loại just clean hoặc just soft =)
http://www.theaxeeffect.com/axe-hair/

eBay có mấy đứa nhận ship worldwide mà :-? amazon với drugstore thì ko ship về VN là đúng rồi

cold_zero0510
11-02-2010, 12:37
Vấn đề là tất cả bọn bán hàng trên ebay bán cái Shampoo, shower gel, wax của axe nó đều không ship WW =)) thế mới đau đớn =)) mà có request nó ship nó nó tính giá gấp 2-3 lần 1 chai dầu gội thì chịu thế nào được =(

Thuyền Trưởng SB
12-02-2010, 23:56
Tóc em mới cắt kiểu sole , do tóc em hơi cứng nên đằng sau nó hơi bị xù xù lên tí , nhìn kì kì , ai biết làm sao cho nó xẹp xuống mà tốn ít thời gian ko ?Khi nó xù lên thì em lại vuốt nước cho nó xẹp , khô rồi thì nó lại xù lên =))

kyohiros
12-02-2010, 23:58
Tóc phải xù xù mới đẹp chứ mà mềm quá (phủ sát da đầu) thì đâu có đẹp :D

Thuyền Trưởng SB
13-02-2010, 08:23
Híc , ko biết bạn thấy sao chứ mình thấy tóc xù nhìn kì kì sao ý :D . Để sát da đầu nhìn đẹp + manly hơn :> (just kidding :D)

Gucci_Vuittons
13-02-2010, 15:22
bác nào ở HCM biết chỗ nào bán nón phớt không,kiếm 2 ngày rồi mà chẳng thấy::(

Bigggggy
14-02-2010, 21:35
^ Nón kiểu MJ á? Rok Factory 382 Huỳnh Văn Bánh, F14, Q Phú Nhuận, HCM hôm bữa như thấy 1 cái :-?
sign: LuciferXV

khungbowamaoi
14-02-2010, 22:27
tóc xoăn mấy dv ở hollywood đang chuộng mà ;))

DậuMen
15-02-2010, 01:17
Ai để tóc bông lên chả đẹp, có ai thích tóc ốp sát vào da đầu đâu, trông mặt to đoành, trông vừa xấu vừa yếu. Mình còn đang cần mua thuốc làm xù tóc lên đây, chứ trông giờ vẫn chưa ổn lắm. Mà ko biết tên thuốc =((

January 21st
15-02-2010, 02:28
axe wax là cái loại có 4 màu phải không?

cold_zero0510
15-02-2010, 08:40
5 chứ :">, Spiky, messy, shaggy, smooth với clean-cut =)

Cute9x
16-02-2010, 15:01
Do hè vừa rồi mình thức đêm chơi game nhiều quá nên da mặt h đầy trứng cá, nhưng gần đây mình ăn uống ngủ gần điều độ rồi nên ko có nhiều trứng cá.

Vấn đề là da mình hơi xám + biến sắc :-s, có nhiều vết thâm nữa cơ hu hu :(

Có thuốc gì uống đỡ ko ạ :d

( rẻ thì tốt ạ )

pesgta
16-02-2010, 21:09
Sao hair em mỗi lần ngủ dậy là 2 bên nó xẹp vô lại còn ở chính giữa thì dựng đứng cả lên trông kinh vô cùng, mỗi lần như vậy phải xối nước xong lau khô thì mới bt đc, có cách nào khắc phục ko anh, trước để tóc dài cũng thế, giờ hớt tóc đinh đinh nó cũng thế :((

cold_zero0510
16-02-2010, 21:29
Đề nghị lần sau viết trọn câu tiếng việt với những từ đơn giản như "tóc" ...
Còn cái chuyện tóc ngủ dậy bị dựng đứng lên thì hết cách, chỉ có cách sáng dậy tắm hoặc gội đầu rồi đi học thôi :|

tob3onhatnha
16-02-2010, 22:09
* Có ai có phương pháp, thuốc thang, địa điểm chữa cháy cho da bị thâm ko ạ ?( do trước khờ dại đi nặn, giờ mới bị :( )

pesgta
17-02-2010, 08:11
Đề nghị lần sau viết trọn câu tiếng việt với những từ đơn giản như "tóc" ...
Còn cái chuyện tóc ngủ dậy bị dựng đứng lên thì hết cách, chỉ có cách sáng dậy tắm hoặc gội đầu rồi đi học thôi :|

Vậy chán thật nhỉ, mà bác có biết nguyên nhân tại sao ko, là do tóc hay là môi trường ngủ nhỉ ;;)

cold_zero0510
17-02-2010, 09:40
Do mình, nếu mà nằm thẳng khi ngủ mà không cựa quậy thì sáng dậy không sao đâu, nhưng ai ngủ mà lăn đi lăn lại kiểu gì cũng bị dựng dựng mấy sợi lên

pesgta
17-02-2010, 15:41
Vậy thì lấy dây cột lại xong sáng tháo ra :>

KynLyn
18-02-2010, 16:48
Em là nam 13 tuổi (lớp 7) muốn cắt quả đầu như anh Noctis Lucis Caelum (FFXIII Vs). Các bác xem có hợp ko? Cho em hỏi luôn là có tiệm nào gần đường Lạc Long Quân cắt dc kiểu tóc đó ko? Kiếu tóc đó gọi là gì??? Thanks ace ^^:D
Các bác đừng chê nha :D

kei.fann
18-02-2010, 19:24
http://www.finalfantasyunion.com/cprofiles/img/noctis-lucis-caelum.jpg
:-j ,bỏ ý định ấy đi ,chưa đủ độ dài để làm quả đầu ấy.......Với lại lớp 7 cắt quả đầu ấy sao mà đi học được
p/s : Em ráng 200 bài rồi qua box thư giản >>topic trai xinh :-*

cold_zero0510
18-02-2010, 19:27
Với cả nó không phải người thật = =! nó vẽ thì kiểu gì trông chả đẹp ... ng thật cắt vào chắc chả ra gì :-s trừ khi mặt trắng và nữ tính như nó =))

pesgta
20-02-2010, 17:28
Cho mình hỏi, nếu tóc hay dỉnh lên thì là tóc cứng hay tóc mềm vậy, nhiều tranh cãi quá X_X

Daki
21-02-2010, 13:54
Cho mình hỏi, nếu tóc hay dỉnh lên thì là tóc cứng hay tóc mềm vậy, nhiều tranh cãi quá X_X
Có thể do sau khi em gội xong, lau khô, sấy xong em không chịu chải cho gọn gàng mà lại ra gió đứng, quạt thổi lên 1 hồi là vểnh à. :D Em trai chị hay bị nên chị biết. :D Tóc nó rất mềm nhưng thỉnh thoảng lại bị vểnh lên. :D

pesgta
21-02-2010, 16:44
Chắc như vậy rồi, tắm xong em có chải đâu, tạo kiểu xong chạy đi chơi X_X

mrivan
22-02-2010, 02:13
em có cái áo len, giặt xong nó bị co lại thì làm thế nào cho nó lại như cũ đc hở các bác? :(

Karya
23-02-2010, 00:44
Chả là em mới nhuộm tóc lần đầu nhưng 2 bên mai tóc do nhìu thuốc nhuộm quá với lại tóc ngắn nữa nên nhìn đỏ kè rất buồn cười :D.Giờ làm cách nào cho 2 bên mai ít màu đi ko vì em thử gội đầu rồi chà kĩ 2 bên nhưng ko thấy công hiệu :-w

Daki
23-02-2010, 23:41
Chả là em mới nhuộm tóc lần đầu nhưng 2 bên mai tóc do nhìu thuốc nhuộm quá với lại tóc ngắn nữa nên nhìn đỏ kè rất buồn cười :D.Giờ làm cách nào cho 2 bên mai ít màu đi ko vì em thử gội đầu rồi chà kĩ 2 bên nhưng ko thấy công hiệu :-w Lấy thuốc tẩy (Javel) gội đầu. :P

Ta nói đùa thôi. ^^ Giờ chỉ còn nước em nhuộm đen lại hoặc cứ mặc kệ theo thời gian cho nó nhạt bớt chứ chẳng có cách nào cả. ^^ Nhuộm nhiều liên tục, đủ thứ màu ... hại da đầu và mau hư tóc lắm đó. ^^

To pes: Ráng chịu đi. :P

To mrivan: Em giặt lại thử bằng nước ấm xem sao. Rút kinh nghiệm, đồ len không được giặt bằng xà bông bột, càng không được giặt bằng máy giặt nhé. Chỉ nên dùng xà bông cục, loại không có chất tẩy mạnh để giặt, giặt bằng tay và vò nhẹ thì đồ len mới bền màu và không bị sờn. ^^

sennie
24-02-2010, 00:02
Chả là em mới nhuộm tóc lần đầu nhưng 2 bên mai tóc do nhìu thuốc nhuộm quá với lại tóc ngắn nữa nên nhìn đỏ kè rất buồn cười :D.Giờ làm cách nào cho 2 bên mai ít màu đi ko vì em thử gội đầu rồi chà kĩ 2 bên nhưng ko thấy công hiệu :-w

nếu có tiền, bạn cứ ra tiệm bảo người ta nhuộm lại cho! vẫn màu đấy nhưng nhấn mạnh là làm sao cho hai cái mai tóc nó nhẹ màu đi!Hồi trc chị tớ cũng bị thế..rồi cũng phải đi nhuộm lại đấy!

Karya
24-02-2010, 10:20
Thanks daki và sennie!!!Tớ chạy ra tiệm bảo nó sửa lại rồi, nó bôi cái nước gì ý làm tóc 2 bên nhạt màu hơn.Thấy bảo là axetol ^^.Khổ 22 tuổi rồi mới nhuộm tóc =)) nhưng công nhận soi gương thấy buồn cười thật:D

D4rK_cL0uD_2903
24-02-2010, 21:08
mình muốn cắt tóc như thế này, nhưng chưa biết tiệm nào cắt cho thật giống vs thật đẹp ở TP HCM, vs lại để cái đầu này ra đường sợ gặp du côn nó thấy ngứa mắt nó chém mất :( tóc thì dài chấm vai rồi nên mún làm kiểu nào cho shock

Thuyền Trưởng SB
24-02-2010, 23:52
Các bạn cho mình hỏi , tóc mình khá là mềm và hơi hơi xù tí , cắt tóc kiểu mái dựng lên thì nó cứ xẹp xuống hoài =(( . Làm sao để nó dựng lên bây h :-?
P/S: ko dùng keo , vì mình còn đi học

pesgta
25-02-2010, 08:49
Các bạn cho mình hỏi , tóc mình khá là mềm và hơi hơi xù tí , cắt tóc kiểu mái dựng lên thì nó cứ xẹp xuống hoài =(( . Làm sao để nó dựng lên bây h :-?

Tóc mình thì mềm và mỏng lắm, mình chả dùng keo mà mái nó cứ dựng lên đây này, xụp xuống cũng đc, nóng tí thôi , có sao đâu ;))

kyohiros
26-02-2010, 13:21

Vậy thôi để mái xéo hàn quốc đê =))

pesgta
26-02-2010, 18:50
Mình muốn nó xuống còn bạn này muốn lên :-w

jill_valentine
26-02-2010, 20:57
có ai rành vụ tròng kính cho mình hỏi nhé:
mình bị lên độ cận mắt nên cũng muốn đổi tròng, hôm trước thấy 1 bà chị chạy xe ngang cũng đeo kính cận nhưng lại có màu. Màu nó pha rất loãng nhưng khi nhìn xa trong cứ như đeo kính thời trang vậy :-*.
vậy tròng loại đó có giá bao nhiêu 1 tròng vậy, thêm vào đó là khi đeo liên tục loại tròng đó có gây loạn sắc tạm thời không (giống như đeo kính thời trang màu xanh riết bỏ kính ra thấy màu sắc vật bị sai lệch tạm thời, tầm vài giờ sau thì hết vậy ấy)

Thuyền Trưởng SB
26-02-2010, 22:18
Vậy thôi để mái xéo hàn quốc đê =))

Mình đã từng để rồi đấy thôi , nhưng để hoài riết nhìn chán muốn để kiểu nào đẹp đẹp nhìn lạ lạ chút :D

mioNguyen
27-02-2010, 18:18
Với cả nó không phải người thật = =! nó vẽ thì kiểu gì trông chả đẹp ... ng thật cắt vào chắc chả ra gì :-s trừ khi mặt trắng và nữ tính như nó =))

Nhìn cái kiểu tóc là thấy ảo rùi ... mờ mỗi ngày mở mắt ra là phải lăm lăm le le nào gel keo lotion các thể loại thì học sao vô.... Chưa kể xui xui đội nón bảo hiểm nó xẹp xuống là trớt quớt lun ...

Công nhận các anh trai giờ điệu quá zzzz

Ai có mối mang quần áo nữ gì giới thiệu với ...

Jiro o.0
27-02-2010, 20:06

nếu thía khi tok ướt bạn sấy dựg nó lên thỳ luk khô nó vào nếp kũg tự dựg mà....mấy thg bạn t hồi trc toàn làm như thế....tok cứ gọi là dựg tưg bừg

vipvip2000
27-02-2010, 23:17
tóc mình rất xoăn==Mỗi lần tắm thì tóc ướt tạo kiểu cũng đẹp đẹp.Nhưng sao tóc khô thì đâu lại vào đấy==.Mà mặt em hơi bự và mập mập:))
Vậy em nên cắt kiểu gì?

D4rK_cL0uD_2903
28-02-2010, 00:28
mình muốn cắt tóc như thế này, nhưng chưa biết tiệm nào cắt cho thật giống vs thật đẹp ở TP HCM, vs lại để cái đầu này ra đường sợ gặp du côn nó thấy ngứa mắt nó chém mất :( tóc thì dài chấm vai rồi nên mún làm kiểu nào cho shock

sao ko ai trả lời hộ tớ vậy :(
để đầu này ra đường có hợp nhãn vs ng` ta hem :-/ tại mình thích đầu này lắm mà ko dám để

mioNguyen
28-02-2010, 09:05
để đầu này ra đường có hợp nhãn vs ng` ta hem :-/ tại mình thích đầu này lắm mà ko dám để

Hok hợp nhãn số đông ng ta ... hợp với mấy em mà khoái mấy anh style đó thui. Và cũng hợp nhãn với mấy thằng hay kím chuyện nữa.

Hay chơi tóc giả y, lâu lâu vụt sáng ^^

pesgta
28-02-2010, 17:20
Chả hiểu sao tóc mình mềm và mảnh,mượt i như con gái ấy :-w, bây giờ muốn tóc cứng tự nhiên thì sao :-w , chả lẽ mỗi lần đi đâu đều dùng gel :(

xiêng chu :">
28-02-2010, 17:30

để kiểu này chải chuốt vuốt keo công phu lắm...8-} ít cũng phải 30p trở lên... chưa kể còn phải đội mũ BH nữa. nếu bạn đi xe đạp hay đi xe buýt mà để kiểu đầu này thì thể nào cũng có ngày bị kiếm chuyện ;)) còn nếu đi ô tô riêng thì.... nên để xe chỗ nào an ninh tốt kẻo có đứa ngứa mắt nó lại vặt mất cái gương cho bõ ghét ;))

Thuyền Trưởng SB
01-03-2010, 08:56
Cho mình hỏi , tóc mình nó hơi mềm và cũng hơi hơi mượt nhưng tớ là con trai thì để kiểu gì hợp nhỉ ( trừ mái xéo :P) . Thanks :D

kamikaze/m_zero
01-03-2010, 09:21
Chả hiểu sao tóc mình mềm và mảnh,mượt i như con gái ấy :-w, bây giờ muốn tóc cứng tự nhiên thì sao :-w , chả lẽ mỗi lần đi đâu đều dùng gel :(

Đi nhuộm đi, không dùng thuốc quá xịn là được, nhuộm vào tóc sẽ khô hơn và tạo cảm giác dầy hơn

Cho mình hỏi , tóc mình nó hơi mềm và cũng hơi hơi mượt nhưng tớ là con trai thì để kiểu gì hợp nhỉ ( trừ mái xéo :P) . Thanks :D
Nếu muốn tóc cứng và dầy hơn thì nhìn ^. Còn không thích thì để kiểu mái phủ trán , sẽ tận dụng được ưu thế tóc mềm và mượt. Còn không thích nữa thì cứ cắt ngắn rồi dùng wax tạo kiểu, không ảnh hưởng gì cả. Thường thì tư vấn kiểu tóc người ta thường tư vấn theo face chứ tính chất của tóc ntn thì ko quan trọng.

donchina
01-03-2010, 09:38
HCm có chỗ nào cắt tóc tốt và tư vấn không ..tui chả biết cắt kiểu gì hợp cả..mắc công hỏi nó lại bảo"anh cắt kiểu nào cũng tàn cả"=))=))

pesgta
01-03-2010, 10:15
Đi nhuộm đi, không dùng thuốc quá xịn là được, nhuộm vào tóc sẽ khô hơn và tạo cảm giác dầy hơn
Mình còn đi học bạn ơi, có thứ thuốc nào làm cứng tóc ko ;;)

Jiro o.0
01-03-2010, 10:37
Mình còn đi học bạn ơi, có thứ thuốc nào làm cứng tóc ko ;;)

Đi làm xù í...:-":-":-":-":-":-"

Thuyền Trưởng SB
01-03-2010, 11:28
Nếu muốn tóc cứng và dầy hơn thì nhìn ^. Còn không thích thì để kiểu mái phủ trán , sẽ tận dụng được ưu thế tóc mềm và mượt. Còn không thích nữa thì cứ cắt ngắn rồi dùng wax tạo kiểu, không ảnh hưởng gì cả. Thường thì tư vấn kiểu tóc người ta thường tư vấn theo face chứ tính chất của tóc ntn thì ko quan trọng.

nhìn gì :-/ . Mặt tớ hơi dài thì để kiểu nào nhỉ :D

mashimaru0905
01-03-2010, 17:18
ACE cho hỏi nam thì nên xài loại nước hoa nào mùi dìu dịu mà giá cả tốt 1 tí nhỉ.Các bác tư vấn lun chỗ mua càng tốt.Thanks ACE nhiu2

Ayanami Rei
02-03-2010, 05:55
tớ là con trai nhưng thích để mấy kiểu tóc ngắn ôm vào mặt của con gái , ko biết như vậy có bt ko nhĩ =((

định để giống thế này này.

hình boy là mình :-s

http://img28.imageshack.us/i/4384278051686d0e79dao.jpg/
http://img62.imageshack.us/i/4378170252b080f35474o.jpg/
http://img502.imageshack.us/i/1234cs.png/

mioNguyen
02-03-2010, 06:39
ACE cho hỏi nam thì nên xài loại nước hoa nào mùi dìu dịu mà giá cả tốt 1 tí nhỉ.Các bác tư vấn lun chỗ mua càng tốt.Thanks ACE nhiu2

Dịu dịu thì coi mấy mùi của Hugo đó ...

Nước hoa có nhìu giá lắm mà ở vn hok tin tưởng đc nên quất bà nó hàng fake giá bèo cho rùi.

kamikaze/m_zero
04-03-2010, 11:42
nhìn gì :-/ . Mặt tớ hơi dài thì để kiểu nào nhỉ :D

Để kiểu mái xéo phủ trán, gáy và mai để bt hoặc hơi dài, vừa tận dụng được ưu thế tóc mềm , mượt, vừa làm cho khuôn mặt đỡ dài đi.

thanhlinhhue
04-03-2010, 15:34
Cho tớ hỏi cái :D
Tớ là con trai. Mặt thì khá là không cân đối. Đầu móp. Giờ trời nóng quá. Lại đang để tóc dài. Giờ thì cắt kiểu gì cho đầu nhìn đỡ móp với là đẹp nhỉ ( ko kiểu ăn chơi nhé. Tớ đang học lớp 9 :D )

binhtaquang
05-03-2010, 05:43
Tình hình là nhiều người phản ánh là dáng đi của mình hơi gù gù - có lẽ là do hậu quả việc ngồi net nhiều quá, làm sao bây giờ :|

mrson123
05-03-2010, 16:48
Cùng câu hỏi vs bạn trên ạ :( công việc của mìh chủ yếu là ngồi máy tính nên bh dáng mìh đi hơi gù, có cách nào khắc phục dc ko ạ =((

kyohiros
06-03-2010, 12:13
Giờ tập đi ưỡn ngực ra, thời gian đầu có thể thấy hơi ngượng nhưng dần sẽ quen, bảo đảm manly :X

khungbowamaoi
06-03-2010, 19:17
tớ là con trai nhưng thích để mấy kiểu tóc ngắn ôm vào mặt của con gái , ko biết như vậy có bt ko nhĩ =((

định để giống thế này này.

hình boy là mình :-s

http://img28.imageshack.us/i/4384278051686d0e79dao.jpg/
http://img62.imageshack.us/i/4378170252b080f35474o.jpg/
http://img502.imageshack.us/i/1234cs.png/

với khuôn mặt như bạn tôi khuyên là nên cắt cua,mặt hơi vuông cắt cua rất đẹp hoặc ngắn cao,2 bên cắt vuông chút nhìn cũng đẹp

kamikaze/m_zero
07-03-2010, 12:05
Tình hình là nhiều người phản ánh là dáng đi của mình hơi gù gù - có lẽ là do hậu quả việc ngồi net nhiều quá, làm sao bây giờ :|

Cùng câu hỏi vs bạn trên ạ :( công việc của mìh chủ yếu là ngồi máy tính nên bh dáng mìh đi hơi gù, có cách nào khắc phục dc ko ạ =((

Đi tập thể hình đi, đảm bảo lưng sẽ phải ưỡn ra hết cỡ, rất sướng. Hồi cấp 1 thấy bố mẹ bảo mình đi hơi gù gù, chắc do hồi đấy hay sợ sệt mà thu mình lại thành ra đi bị gù gù, sau đó mình thường xuyên tập vài động tác kéo căng lưng ra, như đứng thẳng dựa người vào tường, hay nằm ưỡn thẳng lưng mà gập người lên .Người bt thì ưỡn ngực ra 1 thời gian sẽ thấy mỏi và khó chịu, mình thì có thể ngồi thẳng đứng cả tiếng đồng hồ, hoặc đi ưỡn ngực căng ra như mấy anh nhà binh bt :D.
2 bạn nên tập càng sớm càng tốt, vì để càng lâu thì càng khó chỉnh.

l1k2j3h409
07-03-2010, 13:29
mình mới xem 1 chương trình sức khỏe của Nhật NHK đó nó bảo rằng 1 ngày uống 2-3 tách cafe sẽ tốt cho da mặt của bạn. Không biết tin được không vì ai cũng nói cafe uống vào là nóng nổi mụn các thứ...Ai check hộ thông tin này

pesgta
07-03-2010, 13:32
Mình có một cái mụt ở bên cổ bên phải(cũng chả biết gọi là cái gì nữa :D), cái đó là hậu quả của phá mụt ruồi tàn nhang bằng hóa chất :(, nó mất cái đen của mụt ruồi nhưng lại lồi ra giống cục thịt dư ấy :-w, vậy h làm thế nào để xóa cái mụt quái này đây, nhìn nó giống y như thịt mình bị lồi ra ghê lắm :((

Sylar♣
07-03-2010, 14:37
Có loại kem nào tẩy mấy vết thâm do bị ngứa ko nhỉ, gãi lưng nhiều giờ tự nhiên có 1 2 vết thâm bao lâu rồi ko hết

cannabis1
07-03-2010, 14:42
làm như con gái.ở đó chăm sóc cái lưng trần mới ghê:))

thanhlinhhue
07-03-2010, 14:56
hix giúp tớ với :(
Giờ trời nóng thì cắt kiểu gì cho mát với đẹp nhỉ ( Tớ k cắt đầu đinh đc do đầu méo :(

Sylar♣
07-03-2010, 14:57
làm như con gái.ở đó chăm sóc cái lưng trần mới ghê:))

Thế con gái mới đc chăm sóc lưng à [-X
Đi thể hình cởi trần người đang ngon tự nhiên có mấy vết thâm có thấy khó chịu ko[-X

cannabis1
07-03-2010, 15:47
thế có sẹo rồi sao. ko dám cởi trần hả :)):)):)):)) yếu đuối quá :>

bokem130
07-03-2010, 19:42
cho mình hỏi tóc thẳng, cứng, hơi bị dựng dựng nên hớt kiểu j cho đẹp
ps: mặt hơi ốm

_Muzik_
08-03-2010, 09:29
cho mình hỏi tóc thẳng, cứng, hơi bị dựng dựng nên hớt kiểu j cho đẹp
ps: mặt hơi ốm

:| mặt ốm mà tóc còn dựng đứng nữa thì chắc mặt bạn thẳng đuột như khúc cây quá
Tui có ý kiến ;)) lấy gel kéo tóc ra 2 bên đi

bokem130
08-03-2010, 15:26
hơi dựng thôi, kiểu như xẹp ko xẹp được nhưng cũng có nếp
hớt thế nào cho cái hình đê :D

ColdRain
08-03-2010, 21:14
Hừm, tóc thẳng mà hơi dựng, cứng thì để giống trong cái avarta của bạn là đẹp rồi đó (hình như gọi là ac mo nì thì phải) :D Mình thì khổ, tóc thẳng nhưng xẹp, mềm, nên ko để kiểu nào nhìn manly được đành để dài :((

----------

Nói thẳng ra là mình không biết cách ăn mặc, cũng không quan tâm lắm đến thời trang, ít đi mua đồ, chỉ mặc áo sơ mi quần tây hàng thanh lý bày ngoài vỉa hè. Bây giờ nhìn mọi người xung quanh ai cũng ăn mặc rất đẹp, bảnh bao, cá tính, nhất là style Hàn quốc trông manly mà vẫn trẻ trung.

Mình search google thấy vài shop bán áo khoác Nam kiểu Hàn- trung rất đẹp. Ví dụ cái áo này :

http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/sources/2009/10/26/07/74691256560113.jpg

Nhưng ngặt nỗi đa số các shop bán áo thế này đều ở HN, và chỉ nhận Ship hàng (mình ở SG), và hàng ship thì rất phiêu, do chưa rõ uy tín + sợ không hợp size ... Ở SG thì mình càng mù tịt vì search SG hay tphcm đều ko thấy đả động. Mình chỉ biết đây là hàng mang thương hiệu Dior, rất nhiều áo đẹp.

Mọi người có thể chỉ cho mình chỗ nào ở SG có thể mua những mặt hàng giống thế này không ? Cám ơn rất nhiều :)