PDA

View Full Version : [PC] Street fighter IV - RELOADED

Trang : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11

Kazuma-san
26-07-2009, 17:53
card rời bác ơi , lạ một cái là nhà em cài crack xong không chơi được ra ngoài hàng đĩa cài vẫn chơi được mới đau

ban đầu nghĩ là do phần mềm virus nó chặn nhưng tắt đi thì vẫn thế

absoluter
27-07-2009, 09:00
EVO 2k9 vừa rồi cậu J.Wong đánh sung quá nhỉ:D

bebi1506
27-07-2009, 09:04
@Kazuma: hay cậu thử down bản ISO trên mạng về đi, tớ cũng mua đĩa về cài 1 lần nhg toàn lỗi nên cũng vứt rồi. Kéo torrent cho nhanh, h nhiều ng` seed lắm
@absoluter: a ấy có cả tá fan+ buddies sau lưng hỏi sao mà ko sung đc :)). Hồi tháng 3 hay bao nhiêu bên HQ cũng có a Iyo đánh cũng vl phết :>

SpinX
27-07-2009, 14:37
các bác đánh key thường sắp xếp nút ntn để dễ combo vậy =)

Kazuma-san
27-07-2009, 20:19
tớ cũng mới down bản iso về thử rồi mà cũng không được

tớ cài không hề lỗi gì , crack cũng ngon luôn thậm chí sang nhà bạn copy crack về cũng vẫn vậy

đĩa không lỗi vì ngoài hàng người ta cài vẫn được

máy của tớ cũng chằng phải dạng yếu vì crysis , devil may cry , COD tớ chơi ngon lành ................nản quá

bebi1506
27-07-2009, 20:33
@SpinX: tùy thôi bạn, tớ đánh Sagat thì FA tớ để phím D vì combo, còn lại để như default :D
@Kazuma: lạ nhỉ, hay bạn có bị lỗi An unhandled error occurred at (-1) ko ???

.Z'
27-07-2009, 20:55
http://i589.photobucket.com/albums/ss336/ZCFCVN/Sergio_Ramos_Wallpaper_by_Lapostrop.png
em mod miếc áo iếc thế nào h chơi challenge con nào nó tàn hình cũng như lày hết :( mấy đại ca biết nguyên nhân tại sao ko :(

HoàngTử_BaTư
27-07-2009, 21:05
hình như ko phải do lỗi của cậu đâu, xem lại đi có thể cái challenge đấy nó buộc người chơi phải tàng hình đấy :))

Tikido
28-07-2009, 07:05
chả nào combo dễ vậy mọi người, ryu có mạnh ko, em vừa mới down về chơi, tụi máy combo kinh vl còn mình toàn đấm ăn xôi=((

johnny_07
28-07-2009, 10:21
chả nào combo dễ vậy mọi người, ryu có mạnh ko, em vừa mới down về chơi, tụi máy combo kinh vl còn mình toàn đấm ăn xôi=((

Char nào cũng mạnh hết. Pick 1 đứa mình thấy thik và luyện tập nhiều vậy thôi :))

bebi1506
28-07-2009, 11:51
Có ai ở HCM cũng ghiền trò này ko bữa nào rảnh làm vài ván đi :D

Tikido
28-07-2009, 12:49
ultra combo của akuma như lào thế, bấm mãi chẳng dc :|

hongtu05
28-07-2009, 13:00
bạn nào chỉ mình khắc phục lỗi
---------------------------
StreetFighterIV.exe - Bad Image
The application or DLL C:\WINDOWS\system32\xlive.dll is not a valid Windows image. Please check this against your installation diskette.

khổ lắm cơ vật vã tải về chơi thì bị vậy

A. E. Tony Stark
28-07-2009, 13:30
cho hỏi làm sao đánh được rank T và D vậy.
Với changelle trial mode em dùng key gõ nhanh hết cỡ rồi vẫn không kịp. Pro nào chỉ phát :((

Chipp
28-07-2009, 14:49
Có ai ở HCM cũng ghiền trò này ko bữa nào rảnh làm vài ván đi
Mình cũng ở HCM nè. Bạn ở đâu thế :P

buonnguqua
28-07-2009, 16:55
Ở HN thì gặp chú Hùng - keyboard Ryu thì mới biết là Ryu mạnh thế nào

HoàngTử_BaTư
28-07-2009, 17:31
Ở HN thì gặp chú Hùng - keyboard Ryu thì mới biết là Ryu mạnh thế nào

Công nhận là ku Hùng đánh được nhưng khi đánh với anh Đức thấy nó thiếu kinh nghiệm và thiếu tự tin ghê quá, toàn bị anh ý dồn vào góc đến chết :))

Mà anh Hoàng xem lại thế nào chứ em đánh LIVE chúng nó dùng Blanka và E.Honda vẫn đập chết thằng Sagat của em như thường nè ;))

bebi1506
28-07-2009, 18:02
cho hỏi làm sao đánh được rank T và D vậy.
Với changelle trial mode em dùng key gõ nhanh hết cỡ rồi vẫn không kịp. Pro nào chỉ phát :((

Bạn phải me cái animation cùa cái hit đó chưa end để cancel cơ. Trò này đánh bậy ko đc đâu :D

Btw, ai chơi trò này = keyboard bữa nào làm vài ván chứ nhỉ ;;)

Tikido
28-07-2009, 20:10
Tôi là buồn nhất , sống ở đồng tháp lại chơi bằng PC ko online dc :((

absoluter
28-07-2009, 23:22
Biết khi nào Việt Nơm mới có EVO nhỉ. Mình sẽ đi xem học hỏi;;)

johnny_07
28-07-2009, 23:33
Nói chung char nào cũng mạnh :) Em đánh cũng bt thôi, còn non kinh nghiệm nên gặp 1 số char lạ lạ chưa đánh bao h là vào trận chịu ko biết làm thế nào.

Đầu tiên chọn char, master các kĩ thuật rồi đem ra ngoài đánh vs mọi người :D.

DanyGuile
29-07-2009, 01:26
Chon 1 chả roi luyen het skill cua no,tap danh combos that nhieu,hieu cach danh cua no quan trong la phai nhin dc chả cua minh co diem yeu nao va neu bi phat hien se xoay so de danh kieu minh tap.danh that nhieu nhieu va nhieu.con de danh duoc muc toi da cua dong 2d va 3d la khi danh co doan dc doi thu se danh nhu nao va phai nhanh mat hon nguoi ta.Hieu dc diem yeu cua minh va doi phuong............chuc cac ban som thanh cong va luyen thanh 1 nhan vat doc co cau bai hyhyhyhyhy

GhostVN_RMustang
29-07-2009, 02:10
Nói chung char nào cũng mạnh :) Em đánh cũng bt thôi, còn non kinh nghiệm nên gặp 1 số char lạ lạ chưa đánh bao h là vào trận chịu ko biết làm thế nào.

Bên GG nghe câu này còn được chứ bên SF4 mà phát ngôn thế thì hơi bị bó tay...:))

Trong SF4 thì con đứng đầu là vô đối 100%,các con chiếu bảng dưới như B,C,D,F thì đừng có mơ thắng nổi,đặc biệt là giữa 1 con có đòn xa và 1 con chỉ có các đòn gần (so sánh 2 người cùng trình độ).Nêu hiểu là con đứng đầu bảng top tier chẳng qua sẽ đánh được nhiều con trong bảng và ÍT bị các con trong bảng đánh thắng chứ không phải là đã đứng đầu thì thắng 100% nhưng ở SF4....

Ví dụ giờ cứ thử dùng Dan hạng F liệu đấu nổi mấy con hang C,B không? Hơi bị impossible luôn....:)) Không như GG khi ngay cả con đứng bét bảng là Testament thắng tốt con Potemkin hạng B,và kẻ đứng đầu hang S của GG như Eddie mà gặp con hạng D như Ky thì cũng ăn cám....(cái này Jonhny rõ hơn ai hết,đúng không?;;) )....

Nói chung về độ hấp dẫn của gameplay SF4 thì không có gì phải bàn rồi.Nhưng nói con nào cũng mạnh như con nào thì e không ổn!Tier list của SF4 muốn cân bằng cho tất cả các con thì còn phải học hỏi nhiều.....:))

Tikido
29-07-2009, 05:52
Bên GG nghe câu này còn được chứ bên SF4 mà phát ngôn thế thì hơi bị bó tay...:))

Trong SF4 thì con đứng đầu là vô đối 100%,các con chiếu bảng dưới như B,C,D,F thì đừng có mơ thắng nổi,đặc biệt là giữa 1 con có đòn xa và 1 con chỉ có các đòn gần (so sánh 2 người cùng trình độ).Nêu hiểu là con đứng đầu bảng top tier chẳng qua sẽ đánh được nhiều con trong bảng và ÍT bị các con trong bảng đánh thắng chứ không phải là đã đứng đầu thì thắng 100% nhưng ở SF4....

Ví dụ giờ cứ thử dùng Dan hạng F liệu đấu nổi mấy con hang C,B không? Hơi bị impossible luôn....:)) Không như GG khi ngay cả con đứng bét bảng là Testament thắng tốt con Potemkin hạng B,và kẻ đứng đầu hang S của GG như Eddie mà gặp con hạng D như Ky thì cũng ăn cám....(cái này Jonhny rõ hơn ai hết,đúng không?;;) )....

Nói chung về độ hấp dẫn của gameplay SF4 thì không có gì phải bàn rồi.Nhưng nói con nào cũng mạnh như con nào thì e không ổn!Tier list của SF4 muốn cân bằng cho tất cả các con thì còn phải học hỏi nhiều.....:))

Vãi cả hàng =]]...................

absoluter
29-07-2009, 08:22

Đúg là có sự mất cân bằng. Nhưg chuyện vô đối 100% mới là k0 tưởng. Trên xbox live chuyện Dan thắng Ryu cũg đâu hiếm lắm:|

Chon 1 chả roi luyen het skill cua no,tap danh combos that nhieu,hieu cach danh cua no quan trong la phai nhin dc chả cua minh co diem yeu nao va neu bi phat hien se xoay so de danh kieu minh tap.danh that nhieu nhieu va nhieu.con de danh duoc muc toi da cua dong 2d va 3d la khi danh co doan dc doi thu se danh nhu nao va phai nhanh mat hon nguoi ta.Hieu dc diem yeu cua minh va doi phuong............chuc cac ban som thanh cong va luyen thanh 1 nhan vat doc co cau bai hyhyhyhyhy

Có phải DanyGuile bất bại j đó k0 thế?:D

bebi1506
29-07-2009, 09:41

Dan hiếp Ryu có mấy trận trên Utube đó bồ tèo. Lên đó mà xem :|

[666]No.13
29-07-2009, 09:42
ultra combo của akuma như lào thế, bấm mãi chẳng dc
Đấm thấp - Đấm thấp - Lùi - Đá thấp - Đấm cao

The application or DLL C:\WINDOWS\system32\xlive.dll is not a valid Windows image. Please check this against your installation diskette.

xlive.dll có thể bị hỏng , lên DLL-files.com down cái mới về .

Tikido
29-07-2009, 10:25
Cho tớ hỏi thằng Abel là cl gì mà tớ cầm ryu đánh, làm gì cũng bị nó chụp thảy xuống đất vl thế :|

VenomInGG
29-07-2009, 10:39
Chơi Ryu heavy objective mà phải sợ Abel à :)),giữ khoảng cách với nó,đừng có cho nó đứng quá gần,low kick nhiều vào.Nói gì thì nói 2D fighting throw hơi bị mạnh quá nhất là command throw.

Huy[Zero]
29-07-2009, 10:45
Ai chỉ em chính xác ultra combo của Vega bấm thế nào đi !

GhostVN_RMustang
29-07-2009, 10:54
Toàn các xếp lôi Xlive với Yutube là tớ chán hẳn...:)) Giải vô địch SF4 có ai dùng Dan đi đến chung kết chưa vậy??? Có thấy người ta viết cái gì không nhỉ? Cùng trình độ cơ mà.....:)) Đã so một game có cân bằng giữa các nv hay không thì phải xem các giải lớn người ta dùng con gì để đánh chứ không phải so trên youtube khi mà kẻ kém tắm đánh với kẻ trình cao đầy ra đấy...:))Mà nói đâu xa,hôm nọ đi đánh với anh em SF4 thấy nói "con điếm" Kanj dùng Dan còn ăn được Akuma cơ mà...Khác trình nhau thì cái gì xảy ra chẳng được.....Cái này dân chuyên đánh SF4 sẽ hiểu hơn dân mới chơi nhiều,thế cho nó phẳng...:))

To Tikido: Xem mấy trận EVO09 gần đây giữa Ryu và Abel mà học tập đi.Âu cũng là để hiểu thêm về phần khác biệt giữa 1 con có objective và 1 con không có objective nó khổ như thế nào.....Đó mới là vãi lọ bạn à!:))

GragXT
29-07-2009, 11:01
Chẳng hiểu sao cái nick GragonXT của mình hông post bài được _ _" , lâu quá khong vào cũng bị khóa à :(

Cho tớ hỏi thằng Abel là cl gì mà tớ cầm ryu đánh, làm gì cũng bị nó chụp thảy xuống đất vl thế :|

Chơi Ryu heavy objective mà phải sợ Abel à :)),giữ khoảng cách với nó,đừng có cho nó đứng quá gần,low kick nhiều vào.Nói gì thì nói 2D fighting throw hơi bị mạnh quá nhất là command throw.

lúc đầu cũng vất vả mỗi lần gặp con này cực :D, vì máy nó lộn người tới nhanh quá, cứ light kick ( thấy trong này mọi người hay nói low nhỉ :s ), với light punch mãi cũng ... mỏi tay và đôi lúc cũng không hiệu quả mấy, gặp mấy char nào light p với light k mà yếu nữa thì... _ _"
nhưng mà phát hiện ra được cách trị rồi ( đánh với máy nhé, đừng bắt bẽ em), cấp khó cũng được. Đó là cứ lùi thủ rồi... chụp người, Abel ... b-( :D, he he

Dạo này dân tình ra mod costume liên tục \:D/, phê làm sao :">

Tikido
29-07-2009, 11:30
Tớ thấy chưa chụp người nó là nó bẻ tay chụp ngược lại rồi :|, nhưng dù sao cũng giết dc nó rồi

DanyGuile
29-07-2009, 11:32
Gostvn chac danh hay lam nhi???cu dua vao bang sep hang ma de chon char thi chac danh kinh nguoi lam,nhi nham wa.bang sep hang duoc do boi cac doi thu thi dau voi nhau nhung cach danh ko can bang va ko kinh nghiem bang nhau,nhung bay gio 1 ryu lyuen cao danh voi sagat cao van co the danh bai dc sagat,tai sao cu phai nhin vao bang sep hang????minh thich ai thi chon nguoi do va tap den muc toi da,chu neu ma de nhin vao bang sep hang thi tat ca cong dong hanoi ke ca minh la dan muon doi bai ah???vi sau lan gap go BAR fight thi hau nhu ai cung chon toan nhung nhan vat hang B,C,D de danh the moi thu vi chac tat ca o day deu thua cho gostvn roi.mot nhan vat ko co chieu nhu hadoken van co the co chieu khac de khac phuc duoc tuy nhien con phai xem nguoi choi la ai,chu neu la gostvn chac tat ca anh em minh bai that:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))
.
___________Auto Merge________________

.
Xlive cung la mot cach de luyen tap voi dan o nuoc ngoai sao lai noi chan???con cu nhin vao giai thi dau de ma chon char DO MOI LA VO DUNG, vi nhung nguoi do da luyen den muc toi da de di thi dau lieu gostvn da luyen duoc den muc do chua????

Tikido
29-07-2009, 11:41
cái mod ryu rách áo ở đâu vậy mọi người :|

DanyGuile
29-07-2009, 11:53
Cung ko nen dua vao bang sep hang de chon Char minh thich la chon va choi va co gang tap den muc cao thui anh em ah.mot nhan vat luyen den muc cao van co the danh dc nhan vat khac tuy se kho khan hon nhung ko han la ko the.
.

.
Hay that:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

nhozlove
29-07-2009, 12:15
Unlock hết các Chả rồi còn 3 chả cuối ai chỉ cách unlock với.Nói chi tiết hộ em nhá thanks.

DanyGuile
29-07-2009, 13:09
Thoi cheu ong ban Gostvn mot ti thui tuc tuc nhe,cai toi hom no dang choi vui lai tu dung ve som wa,hyhyhyhy :D

VenomInGG
29-07-2009, 13:34
lúc đầu cũng vất vả mỗi lần gặp con này cực :D, vì máy nó lộn người tới nhanh quá, cứ light kick ( thấy trong này mọi người hay nói low nhỉ :s ), với light punch mãi cũng ... mỏi tay và đôi lúc cũng không hiệu quả mấy, gặp mấy char nào light p với light k mà yếu nữa thì... _ _"
nhưng mà phát hiện ra được cách trị rồi ( đánh với máy nhé, đừng bắt bẽ em), cấp khó cũng được. Đó là cứ lùi thủ rồi... chụp người, Abel ... b-( :D, he he

Dạo này dân tình ra mod costume liên tục \:D/, phê làm sao :">

Cậu nhầm lẫn rồi đấy chính xác là tớ nói low kick ko phải light kick.low kick ko cần biết là ligh hay med hay high nhưng low kick nói chung là chỉ đòn kick mà đối thủ bắt buộc phải đỡ dưới,cụ thể trong SF4 này là crouching LK/MK/HK, cái lộn ng` của Abel chỉ sợ low kick thôi còn cậu có ligh punch hay ligh kick thì cũng vô dụng.

Cung ko nen dua vao bang sep hang de chon Char minh thich la chon va choi va co gang tap den muc cao thui anh em ah.mot nhan vat luyen den muc cao van co the danh dc nhan vat khac tuy se kho khan hon nhung ko han la ko the.

Kể cả là như thế thì cũng chẳng bao h có chuyên 1 pro Sagat thua 1 "pro" Dan cả.Nhưng GG thì chắc chắn là có.

GhostVN_RMustang
29-07-2009, 15:01
Gostvn chac danh hay lam nhi???cu dua vao bang sep hang ma de chon char thi chac danh kinh nguoi lam,nhi nham wa.bang sep hang duoc do boi cac doi thu thi dau voi nhau nhung cach danh ko can bang va ko kinh nghiem bang nhau,nhung bay gio 1 ryu lyuen cao danh voi sagat cao van co the danh bai dc sagat,tai sao cu phai nhin vao bang sep hang????minh thich ai thi chon nguoi do va tap den muc toi da,chu neu ma de nhin vao bang sep hang thi tat ca cong dong hanoi ke ca minh la dan muon doi bai ah???vi sau lan gap go BAR fight thi hau nhu ai cung chon toan nhung nhan vat hang B,C,D de danh the moi thu vi chac tat ca o day deu thua cho gostvn roi.mot nhan vat ko co chieu nhu hadoken van co the co chieu khac de khac phuc duoc tuy nhien con phai xem nguoi choi la ai,chu neu la gostvn chac tat ca anh em minh bai that:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))
.

.
Xlive cung la mot cach de luyen tap voi dan o nuoc ngoai sao lai noi chan???con cu nhin vao giai thi dau de ma chon char DO MOI LA VO DUNG, vi nhung nguoi do da luyen den muc toi da de di thi dau lieu gostvn da luyen duoc den muc do chua????

Không hiểu nổi ông xếp nữa....Mình biết ông xếp là ai mà ông xếp còn nói thế thì tớ bó tay rồi.:> Giải vô đich chính là 1 minh chứng rõ ràng cho việc nói lên cái cân bằng của Tier List chứ không phải là vô dụng như xếp nói đâu....Chẳng qua là xếp có kinh nghiệm quá lâu nên khi đánh với mấy bác ở đây còn mù mờ về SF nên thắng tuyệt đối thôi chứ nêu với 1 người cùng trình độ với bác thì đố bác dám dùng mấy con như Cammy hay Gen để đánh thắng chứ đừng nói đến Dan....:))

Mà hỏi khí không phải char tủ của xếp là gì?Và thực sự nếu nó là con hạng C,D,F thì liệu xếp có vô đich nổi mấy giải không?Hay là khi thấy nó quá mất cân bằng so với các con hạng A,S thì chuyển qua đánh mấy con chiếu trên đó?Đáng lẽ mình cứ nghĩ với người đánh SF lâu năm và khi chơi SF4 thây tier list quá mất cân bằng thì nên thừa nhận nó chứ không phải thế này.Lắc đầu chán nản thấy rõ.....

no_love_no_life
29-07-2009, 15:35
Thoi cheu ong ban Gostvn mot ti thui tuc tuc nhe,cai toi hom no dang choi vui lai tu dung ve som wa,hyhyhyhy
Dạ anh có phải là anh mà mọi người đều nói là rất prao phải ko ạ ? :D ,tính từ lúc anh chơi SF cho đến bây h là được bao nhiêu năm rồi hả anh ? e hâm mộ anh đánh guile quá :x , à mà anh type tiếng Việt đi anh ,ở trên chẳng rõ tiếng gì khó đọc quá :)

DanyGuile
29-07-2009, 15:53
anh choi tu street 2 nho ko nham la nam 1988 va chi choi dong street 2 ko choi 3 va bay gio co 4 quay lai choi cung anh em cho vui,anh danh guile tu nam 88 chua bao gio thay doi char di nhien thua thi cung co nhung ko co char nao ma anh ko giet dc ke ca sagat pro.con tim dc mot sagat pro la ca mot van de day .
.

.
anh em nao muon choi hay chia se kinh nghiem san sang don tỉep tai 168 doi can ba dinh hanoi nhe

KaNj_Th3_aNn0yA
29-07-2009, 15:57
Hai bác đều missing the point rồi...
Cái đáng nói về tier list, trong mối tương quan giữa GG và SF là thế này: sự cross up trong tier list và mix up trong các char ở SF chưa rõ như ở GG.
Vì sao? Nhìn vào các bảng xếp hạng dựa trên thống kê các trận đấu ta đều có thể thấy Sagat và Ryu là bất bại. Trên mạng không thiếu gì những câu như kiểu: "Is Capcom incapable of making a non-godtier Sagat?" "Sagat's like an absolute monster; he's the friggin strongest in every single game...". Những câu này hoàn toàn có cơ sở khi nhìn vào thống kê các giải đấu. Và cho đến bây giờ tôi thấy đúng là Sagat imba thật: mạnh, dễ chơi, dễ đánh. Điểm yếu visible duy nhất của nó là speed tương đối chậm.
Ngược lại ở GG, nếu nhặt ra những char "mạnh, dễ chơi" như Slayer, Sol... những char hay bị gọi là "imba" nhất mà suy xét, ta thấy: Sol chưa bao giờ qua được bán kết hay thậm chí là tứ kết 1 giải đấu quy củ, còn Slayer bị chăn dắt như một con gà. Nghe thì có thể lạ, nhưng cứ search các video ra thì biết.
Lý do chủ yếu là sự mix-up giữa các char: Mặc dù Sol với Slayer đều là top-tier, điểm yếu của nó rất obvious và hoàn toàn có thể bị khai thác dễ dàng.
Cũng về vấn đề này, char mạnh nhất của GG là Eddie rank S nhưng tôi dám đảm bảo không ai dám nói nó imba cả. Đơn giản vì nếu luyện ở mức half-pro thì Eddie chỉ có nước bị bottom tier thịt thôi :)) Bản thân tôi đã từng dùng Ky (rank D, bottom tier chỉ trên Chipp với Anji) thịt rất nhiều Eddie rank B->S trên vsnet rồi. Eddie là dạng char mà nếu ko perfect tức là chết. Bởi nó khó như thế nên nếu ai đã master được nó thì người thua cũng phải tâm phục khẩu phục.

Còn về cross up trong tier list: Khi chơi ở cùng một trình độ, tôi chưa hề thấy Sagat hay Ryu thua char nào dưới tier mình. Trong khi đó, ở GG: Slayer (rank A) match up với Potemkin (rank C+) là 1-9, Potemkin với Testament (rank D) và Venom (rank D) là xấp xỉ 2-8. Sự khắc chế của char rất rõ ràng, chính vì thế mới có chuyện thi đấu team để bổ sung cho nhau. Điều này đóng vai trò lớn trong việc balance lại bảng tier list

GhostVn nói đúng ở 1 điểm: Tier list của SF cực kỳ imba
Bác DanyGuile nói đúng ở 1 điểm: Khắc phục sự imba này là possible

Bản thân em thấy 2 bác tranh luận chẳng vì vấn đề gì cả :)) Nếu đã không imba thì nó còn lập ra tier list với ranking để làm gì? Cho tất cả rank Z hết thế là xong =))

Chung quy cũng chỉ vì 1 sự khác nhau căn bản mà mình chẳng thấy ai nói tới: SF mang tính võ thuật rất cao, factor phản xạ đóng vai trò rất lớn nếu không muốn nói là quan trọng nhất. Trong khi đó, GG có tính chiến thuật cao, khi luyện đến một mức nào đó rồi nhìn các giải đấu đỉnh cao sẽ thấy: những team vào sâu trong giải là các team có 1) chiến thuật team tốt và 2) mỗi cá nhân có chiến thuật tốt. Và trong GG không có một chiến thuật nào có thể gọi là fool-proof. Đầu óc set up trong GG là quan trọng nhất trong tất cả.

Thiển nghĩ, thay vì cãi nhau thì các bác SF chơi nếm thử GG như kiểu bọn em chơi SF xem? Lúc đấy hai bên sẽ hiểu cái khác nhau cơ bản nhất, và những cuộc tranh luận thế này sẽ không còn.

Anw, đang tập Ryu :)) căn bản vì sau 1 hồi xem xét, trước giờ mình đánh đông đánh tây cuối cùng main char vẫn là game hero :)) đánh luôn bây giờ cho xong :))

@DanyGuile: Anh ở cửa hàng những lúc nào?

DanyGuile
29-07-2009, 16:13
de tra loi gostvn nhe cho du thang thua nhu nao nhung char tu van la tu va muon doi ko bao gio them ngo toi SAGAT NEU AI NHIN THAY THE SE KO BAO GIO DANH STREET NUA.
.

.
nOI CHUNG GAME VAN LA GAME VA AI THICH CHON AI THI TUY MIEN LA DANH DC CON CHINH DO MOI NGUOI MOT KHAC NEN CU PHAI DANH ROI MOI RO CHUC ONG BAN MOI DANG TAP RYU SOM THANH CONG NHA

Unknown2509
29-07-2009, 16:59
The application or DLL C:\WINDOWS\system32\xlive.dll is not a valid Windows image. Please check this against your installation diskette. AE biết lỗi này là gì Không mất mấy ngày down về chơi giờ bị ntnày AI giúp minh đi

Huy[Zero]
29-07-2009, 18:09
;12073402']Ai chỉ em chính xác ultra combo của Vega bấm thế nào đi !

Ai giúp em đi nào ! :|:|:|:|:):)

July17
29-07-2009, 20:02
;12078524']Ai giúp em đi nào ! :|:|:|:|:):)

ultra combo của Guile,Vega cần gamepad có analog mới thực hiện được bạn ah..Xoay phải 250 độ mất :))...Tặng bạn clip dạy ultra combo
http://www.youtube.com/watch?v=2_J7knt3F_M

unholy fire
29-07-2009, 20:02
anh choi tu street 2 nho ko nham la nam 1988 va chi choi dong street 2 ko choi 3 va bay gio co 4 quay lai choi cung anh em cho vui,anh danh guile tu nam 88 chua bao gio thay doi char di nhien thua thi cung co nhung ko co char nao ma anh ko giet dc ke ca sagat pro.con tim dc mot sagat pro la ca mot van de day .
.

.
anh em nao muon choi hay chia se kinh nghiem san sang don tỉep tai 168 doi can ba dinh hanoi nhe

Có nổ hay chém gió đó ko pa ? Street Fighter 2 ra vào năm 1991 ở Japan trên hệ máy thùng mà ở VietNam thì đến tận năm 1992 mới có, ở đâu ra con Guile 1988 cho bác đánh vậy ?? Wa là gosu :))

July17
29-07-2009, 20:07
Công nhận là ku Hùng đánh được nhưng khi đánh với anh Đức thấy nó thiếu kinh nghiệm và thiếu tự tin ghê quá, toàn bị anh ý dồn vào góc đến chết :))

Mà anh Hoàng xem lại thế nào chứ em đánh LIVE chúng nó dùng Blanka và E.Honda vẫn đập chết thằng Sagat của em như thường nè ;))

Đi ngang dọc tìm khắp các diễn đàn bih mới thấy hí hí...Bác đánh LIVE kiểu gì thể?có phải trên PC ko?mong bác chỉ giáo:)

smeee
29-07-2009, 20:09
cặp giò heo đó ...ghê quá lúc trứoc nhìn còn thon thả

Yoshiki
29-07-2009, 20:44
Trước khi nói chuyện thì ít nhất cũng type cái dấu tiếng Việt vào, hoặc nếu không có unikey thì cũng viết bằng English, Engrish hay Engvish cho người khác còn đọc được. Kiểu thằng câm nói chuyện với thằng mù thế này thì bao giờ mới hiểu được.

Về chuyện Tier list. Cách nói của các ông này không khác gì giọng của bọn MB VnS hồi trước. Tier list chẳng là cái gì cả, nhưng nó sinh ra là có lí của nó. Nói ngắn gọn để các bố hiểu thì Tier list của một game bất kì nào cũng chỉ dựa vào 3 chữ :"Xác suất thống kê". Chấm hết
Lấy ví dụ cụ thể nhé : Game balance nhất chắc là Warcraft 3 TFT rồi. Nhưng bao nhiêu năm qua UD players chưa bao giờ vô địch WCG cả. Lucifer hay Insomia có bao giờ lết được vào bán kết chưa nhỉ ?
Tier list là bảng thống kê và một phần giả định nếu các players có cùng trình độ. Nếu vẫn tiếp tục không hiểu thì lấy ví dụ thế này cho rõ hơn. Có 3 cái xe 150 phân khối, 250 phân khối và 500 phân khối. Rõ ràng cho Valentino Rossi lái xe 150 và ông lái xe 500 cùng đua trên một course, đương nhiên là Rossi thắng. Nhưng nếu cho Rossi lái 150 và Pedrossa lái 500, thậm chí 250 thôi thì ai thắng chắc không phải bàn. Tất nhiên cũng sẽ có những ngày đẹp trời mà thằng 150 phân khối thắng thằng đi 250 nhưng xác suất để xảy ra là bao nhiêu ???

Tier list không phải là vô nghĩa hoàn toàn, mà có nghĩa trên mặt xác suất. Nó cũng giống như việc ông thích bỏ học để co 1% cơ hội thành Bill Gates hay ngồi mốc mồm 5 năm đại học để có 90% cơ hội thành một công chức bụng phệ lương 3m/tháng.

Ngoài lề một tí. Xem tất cả các replay và matchup trên youtube, kể cả mấy trận chung kết thấy nhạt không để đâu cho hết. Trận nào cũng toàn Sagat Ryu guile rình rình bắn chưởng , nói không ngoa chứ 60% số trận xem là 2 thằng đứng hai đầu màn hình đọ chưởng nhau rình rập.

Thêm ví dụ một trận nhé :
http://www.youtube.com/watch?v=EnCRfMLGPCw

Nhìn vào đây thì thấy rõ trình độ thằng Cammy phải hơn thằng Guile một (vài) bậc, thế mà đánh chật vật hộc bơ ra mới thắng được thằng kia, trong khi đó ông Guile thì spam spam spam và rình counter. Thằng Cammy thì nào Super cancel, force cancel, TK các loại.....
Xem cái match video ông nào post ở trên đánh với thằng Johnny thấy chưa bằng nửa thằng Guile này.

Tikido
29-07-2009, 21:00
http://www.youtube.com/watch?v=KBzp2mwr0z4&feature=related
Thưởng thức trình độ của Daigo Umehara nhé các bạn \m/

DanyGuile
29-07-2009, 21:10
ah hoa ra o day toan pro het noi thi hay lam nhung khi danh thi sao day nhi??????con chuyen street 2 dung la nam 91 ra doi.

DanyGuile
29-07-2009, 22:20
Xem cái match video ông nào post ở trên đánh với thằng Johnny thấy chưa bằng nửa thằng Guile này
Cung ko han la vay Jonny thieu kinh nghiem wa thui.sory nhe may minh la mac os va ko cai vietkeys,ma anh ban nao guile nao vay???noi guile vs cammy hay guile vs ryu
.

.
Binh luan va moi nguoi 1 y.day cung chi la game va bao gio vietnam mo giai thi dau luc do moi quan tam,ca nha ngu ngon nhe

DanyGuile
29-07-2009, 22:39
Tam thoi ngung Street nhay sang King of 12

GhostVN_RMustang
29-07-2009, 22:41
Chẳng qua SF4 dân GG mới tập tính theo thời gian khoảng 10 ngày (vì mới có trên PC) mà đánh thế là đủ hiểu.Cho ông xếp hẳn 1 tháng tập GG xem đánh GG với bọn tớ như thế nào cái?Căn bản là ông xếp có đủ can đảm đánh GG hay không thôi.....Đám GG cho đến thời điểm này đánh SF for fun,cứ nhìn Ob đánh Cammy,Kanj và Kids đánh Dan là chủ yếu thì đủ hiểu.Khi mà có người cứ nghĩ những trận thắng vừa rồi là max thực lực của dân GG thì...=))Hẹn 1 tháng nữa nhá...Mà nói đâu xa,HTBT đánh suốt từ khi có trên XB360 chơi Akuma mà còn thua "con điếm" Kanj chơi 1 tuần Dan thì đủ hiểu rồi.....:))

hiepsihattao
29-07-2009, 22:46
ai giúp mình chút:mình mới down về,chơi rồi,nhưng muốn chơi 2 người 1 pc trên keyboard thì làm thế nào/ ai có thể hướng dẫn skill của một số nhân vật dc ko??(hết thì càng tốt :D)

absoluter
29-07-2009, 22:49
Chẳng qua SF4 dân GG mới tập tính theo thời gian khoảng 10 ngày (vì mới có trên PC) mà đánh thế là đủ hiểu.Cho ông xếp hẳn 1 tháng tập GG xem đánh GG với bọn tớ như thế nào cái?Căn bản là ông xếp có đủ can đảm đánh GG hay không thôi....Đám GG cho đến thời điểm này đánh SF for fun.Khi mà có người cứ nghĩ những trận thắng vừa rồi là max thực lực của dân GG thì...=)) Hẹn 1 tháng nữa nhá...Mà nói đâu xa,HTBT đánh suốt từ khi có trên XB360 chơi Akuma mà còn thua "con điếm" Kanj chơi 1 tuần Dan thì đủ hiểu rồi.....:))

Ặc. Ghê zậy? Thế mấy ông có clip HTBT vs. Kanj k? Muốn xem quá:D
Chưa chơi GG. Nhưg mà nói như GhostVN thì GG cân bằng hơn và cũg khó hơn SF4 hở?

GhostVN_RMustang
29-07-2009, 22:57
SF4 PC nhận control ngu như cow khi không cho phép nhận 2 bàn phím mà tối đa là 1 Key và 1 Gamepad.Vì vậy cần dùng phần mềm giả lập 1 key thành gamepad....Lật lại mấy trang trước có người up đấy.Khó khăn tí lúc đầu thôi,sau là đơn giản hơn hẳn...:D

Còn các chiêu thì đọc qua Guide Book đây:

http://rapidshare.com/files/252282345/Street.Fighter.IV.Official.rar

Lời khuyên là nên luyện Dan,"The Ultimate StreetFighter" đấy...:))

To absoluter: Cả 2 thằng thì đều hay vì mỗi thằng 1 phong cách nhưng nếu gameplay của thằng nào khó hơn thì có thể khẳng định chắc chắn đó là GG.Không phải vì tớ là dân đánh GG mà nói thế đâu,đa số phải công nhận là giữa GG và SF thì GG thao tác mệt hơn SF nhiều.Các nv trong GG cũng có thể khẳng đinh là cân bằng hơn SF nhiều.Cứ đơn giản làm ví dụ thế này: Nếu SF4 một trận trung bình phải bấm từ 100-200 phím thì 1 trận của GG thường là gấp 3 đến 4 lần.....

Ở đây cứ hỏi Jonhny đang đánh SF trước có đánh GG thì khắc rõ....:))

Yoshiki
29-07-2009, 22:57
Thế thì để cho tăng tính vui vẻ và xôm tụ anh em ta luyện SF khoảng 1 tháng nhể ;)) ? Sau đó giao lưu với các cao thủ SF xem thế lào.
Thống nhất là thế này đi. Bắt đầu tính từ bây giờ, à không, cứ tính hết tháng 8, đến tầm 1/9 thì chúng ta giao lưu. Các bạn SF4 thì luyện GG#R 1 tháng, còn bên GG thì luyện SF4 1 tháng, sau đó chúng ta liên hoan thể xác, ý kiến các bạn thế lào ;)) ?

Thi đấu thể thức 3v3 hoặc 5v5, tùy thảo luận. Game fighting phải có tí đấm đá mới hay ;))

devilkyo
29-07-2009, 23:06
The cung ko hay lam, vi choi thi phai thich thi moi choi dc,roi lai con nang khieu nua cho du la 1 thang nhung neu ko nang khieu thi potay

hiepsihattao
29-07-2009, 23:11
SF4 PC nhận control ngu như cow khi không cho phép nhận 2 bàn phím mà tối đa là 1 Key và 1 Gamepad.Vì vậy cần dùng phần mềm giả lập 1 key thành gamepad....Lật lại mấy trang trước có người up đấy.Khó khăn tí lúc đầu thôi,sau là đơn giản hơn hẳn...
vậy cho hỏi,dùng 2 tay ps2 chơi dc ko

johnny_07
29-07-2009, 23:33
Đúng như bác Ky nói, tier list cũng chỉ là xác suất, xác suất thành công thấp hơn mà thành công đc thì đc đánh giá rất cao, vậy thôi. Còn chỉ nhìn xác suất mà mất hết ý chí chiến đấu thì đã ko có những trận chiến lịch sử như Điện Biên Phủ, Xích Bích... Mình tin trong cái gọi là các "fights" dù tồn tại dưới hình thức nào (game included) thì ý chí chiến đấu cho cái "lẽ" (tình cảm included) của mình mới là cái đc coi trọng nhất.

Mọi người dường như quên mất cái fun của game đối kháng. Ở VN mình cũng chẳng có giải j, cũng ko có mấy hi vọng đc thi đấu giải quốc tế thì phần lớn ở đây chơi vì đam mê và tình yêu SF thôi. Riêng tớ trước khi chơi SF tớ chẳng biết cái khỉ j là tier list. Từ ngày đầu tiên chơi SFA đã chỉ pick Ken và Ryu và in love vs 2 char này từ đầu. Uh thì mình có từng luyện Sagat đấy. Nhưng khi mình dùng Sagat nhiều đánh có j thú vị đâu? Nhưng cũng vì thế mà mình chẳng bao h tiến bộ ở Sagat đc, vì mình ko có cái "tình" cho nó.

Còn GhostVN có nói là ở 1 trận SF phải bấm ko nhiều bằng GG nhưng xin thưa, cái bấm nhiều hay ko nhiều đấy vốn đã thuộc bản chất của 2 game, GG là game nặng kĩ thuật còn SF là game nặng tâm lý chiến, nói là "nặng" vì nó cũng có các yếu tố khác, nhưng cùng là người vs nhau lúc nào đối mặt cũng khó khăn hết.

Àh, nói thêm, Daigo Umehara từng vô địch EVO 2003 và 2004 dùng Sol đấy :), mặc dù vs GG thì giải SBO đc đánh giá cao hơn nhưng danh tiếng của giải EVO là ko thể phủ nhận. Chỉ là 1 phản ví dụ nhỏ cho việc Kanj nói "Sol chưa thấy vô địch giải nào tầm cỡ". Và Daigo Umehara dù chơi SF, Capcom VS SNK và GG nhưng việc chọn lựa SF vs Daigo là ko fải bàn, vì anh mê SF nhất thật.

Mình thì mình chỉ muốn nói 1 lời từ tấm lòng là mọi người hãy chơi nghiêm túc game nào mà mình thấy đam mê nhất.

Và mình cũng chờ các pro GG luyện SF lắm :), chờ buổi off sắp tới lắm :).

devilkyo
30-07-2009, 00:11
Johnny noi rat dung
Dam me la dam me,thich la choi,vi du minh nhing Sagat,Honda,Blanka chang co cam tinh gi ca,con noi ryu,ken spam chuong am am thi cung phai hieu la do la loi va cach choi cua 2 char do,thu hoi hai nguoi do co Hadoken de lam gi?co la phai dung dieu quan trong la nen dung nhu the nao thui,Dung nhin xa va Daigo,hay nhin gan la o hanoi may ai danh dc den muc nhu Johnny??? Co nhung it lam,may nguoi noi bat han nhu Tuan ba tu lai cang it.

no_love_no_life
30-07-2009, 00:15
H là 1 tháng chứ ko phải 1 tuần như hồi VnS =)) ,chắc là muốn đầu tư tập luyện kỹ lưỡng đây. :)) đợt trc cài SF4 vào thấy nhảm quá nên xóa đi , h cài lại rồi cho e tham gia với :)) e cũng thấy " nóng trong người " :))

hiepsihattao
30-07-2009, 00:16
Còn các chiêu thì đọc qua Guide Book đây:

http://rapidshare.com/files/25228234...V.Official.rar

Lời khuyên là nên luyện Dan,"The Ultimate StreetFighter" đấy...
cái link này bấm vào mình ko down dc,ko có acc

Chipp
30-07-2009, 00:26
Ví dụ giờ cứ thử dùng Dan hạng F liệu đấu nổi mấy con hang C,B không? Hơi bị impossible luôn.... Không như GG khi ngay cả con đứng bét bảng là Testament thắng tốt con Potemkin hạng B,và kẻ đứng đầu hang S của GG như Eddie mà gặp con hạng D như Ky thì cũng ăn cám....(cái này Jonhny rõ hơn ai hết,đúng không? )....

Nói chung về độ hấp dẫn của gameplay SF4 thì không có gì phải bàn rồi.Nhưng nói con nào cũng mạnh như con nào thì e không ổn!Tier list của SF4 muốn cân bằng cho tất cả các con thì còn phải học hỏi nhiều.....
- Bác chơi thử chưa? Mà cho hỏi là Tier List của thằng GG tính theo cái gì vậy?
- Tier List của SFIV ko tính theo S, A, B, C làm gì mà tính theo số trận thắng của từng char trong các giải đấu. Số này có thể thay đổi. Người ta gọi A, B, C chỉ là để phân biệt cho dễ mà thôi.
- Lấy ví dụ đầu cuối và đầu bảng. Thằng Dan hạng E đi nhé. Nó thắng 94 trận, còn thằng Sagat hạng S, nó thắng 146 trận. Chênh lệch nhau cỡ 52 trận thắng. Nhưng nếu so giữa E với D thì chỉ cách nhau khoảng trên dưới 10. Từ D tới C cách nhau 10. Từ C tới B cũng cách nhau khoảng 10. Rồi từ B tới A cũng khoảng 10. A tới S cũng 10.
- Vậy cho hỏi là số này nhiều hay ít vậy :-/. Tính ra thì khoảng cách giữa các Tier chẳng là bao cả. Và ở đây, mình chỉ quan tâm tới xác suất các trận thắng mà thôi. Ví dụ như Sagat gặp Dan thì thằng Dan sẽ thắng 3, thua 7. Có nghĩa là nó vẫn thắng, chứ không thể là Impossible được. Dhalsim tier C đấu với Ryu (A), Sagat (S) cũng ngang ngửa 5/5 :).
- Chưa kể nói đến một số thằng kháng con này, kị con kia nữa như El Fuerte với Zangief. Akuma bị xếp Tier A do máu yếu thôi, nhưng gặp pro thì chắc chả có ai đánh nỗi.
- Thằng Dan, đấu vài trận với vài thắng xài nó. Chủ yếu là cười quá nên chẳng chơi được =))

Ngoài lề một tí. Xem tất cả các replay và matchup trên youtube, kể cả mấy trận chung kết thấy nhạt không để đâu cho hết. Trận nào cũng toàn Sagat Ryu guile rình rình bắn chưởng , nói không ngoa chứ 60% số trận xem là 2 thằng đứng hai đầu màn hình đọ chưởng nhau rình rập.
Thế bác có biết vì sao tụi nó chọn những char này ko? :-/ Có thể SF ko phải là style của bác.

Vì sao? Nhìn vào các bảng xếp hạng dựa trên thống kê các trận đấu ta đều có thể thấy Sagat và Ryu là bất bại. Trên mạng không thiếu gì những câu như kiểu: "Is Capcom incapable of making a non-godtier Sagat?" "Sagat's like an absolute monster; he's the friggin strongest in every single game...". Những câu này hoàn toàn có cơ sở khi nhìn vào thống kê các giải đấu. Và cho đến bây giờ tôi thấy đúng là Sagat imba thật: mạnh, dễ chơi, dễ đánh. Điểm yếu visible duy nhất của nó là speed tương đối chậm.
Chú này chỉ biết làm mồi cho PR của Crapcom :-<. Bao năm rồi, mình vẫn còn nhớ cái trò này. Chú chẳng thắc mắc gì cả về việc vì sao mà mười mấy năm, Sagat vẫn là God Tier trong SF à? Nếu chẳng thắc mắc thì về vừa "hút thuốc", vừa soi gương lại cho mình đi. Còn Sagat mà điểm yếu của nó là speed chậm thì... Thằng này điểm yếu lớn nhất của nó là Hit Recovery chậm, chiều cao quá cao dẫn đến dễ thành dummy hứng đòn, FA range thấp. Speed ngang ngửa Ryu mà chậm mới ghê chứ. Chưa kể thời gian hồi đòn đánh cũng nhỉnh hơn 1 chút nữa.

Thế thì để cho tăng tính vui vẻ và xôm tụ anh em ta luyện SF khoảng 1 tháng nhể ? Sau đó giao lưu với các cao thủ SF xem thế lào.
Cho chơi với. Mình cũng mới luyện có nửa tháng à.

devilkyo
30-07-2009, 00:54
Chipp hieu ro street that day.

sol-flame1827
30-07-2009, 01:24
Khổ quá ~0~ các anh bên GG sang đây chỉ để war và dè bỉu nhau thôi à '___'||| Hình như là các anh nắm rõ SF4 chả khác gì GG ^^. Cái topic này lập ra là có mục đích của nó. Em nói thật chứ SF4 ra mới đây ko lâu, việc nghiên cứu tìm tòi của gamer chưa đi đến đâu thì những đứa dễ dùng hơn có khả năng thắng cao hơn chứ :"} điểm mạnh điểm yếu của các char trong SF4 có ai dám mạnh mồm nói rằng mình biết rõ tường tận ko :"< ... Hãy tôn trọng SF như là các anh tôn trọng GG vậy, chả có lý do gì để vào đây dè bỉu hay cạnh khóe gì hết
Nói thẳng vào vấn đề là kể cả nếu SF có những điều bất cập thật như thế đi chăng nữa , các anh ko thích thì các anh chỉ cần ko chơi nó là xong :"} cũng giống như anh thấy thằng hàng xóm nhà các anh xây nhà ngu vậy, nó xây nhà ngu thì kệ mẹ nó miễn là nó ko làm bẩn tường nhà anh đúng ko :"> Các anh có thấy việc vào đây bươi móc n~ khuyết điểm chưa chắc đã là thật có hơi vô duyên ko ạ :"> xin các anh hãy trả lại mục đích vốn có của topic

HoàngTử_BaTư
30-07-2009, 01:31
Bản thân đã tiên đoán trước sẽ có chuyện này sảy ra, ai zè sảy ra sớm và có phần "khốc liệt" :))

Cái này đúng là đề tài muôn thủa của những luồng ý kiến khác nhau đem ra mổ xẻ theo ý của mình và cho rằng ý kiễn của mình là đúng...Thì đúng là nó đúng bởi vì có ai sai đâu và bởi vì luật chơi của SF4 là như vậy... Nếu đã là game đối kháng thì Dan vẫn có thế thắng được SAGAT nhưng theo "luật" thì thắng ít là được rồi :))

Có lẽ chúng ta tạm dẹp bỏ cái Tier list để tập chung luyện tập thôi, khi nào thấy đẳng cấp cao như bọn nước ngoài thì lúc đấy lôi ra cũng được :)) Ai thích char nào thì luyện char đó miễn là thấy hợp với mình và thử nghĩ xem nếu ở VN mình tổ chức 1 giải đấu lớn mà "DAN" của bạn vào trận chung kết thì mọi người sẽ nghĩ sao. Chính thức đặt tên cho nhân vật DAN là Đần nhé anh em --> "Cần cù bù thông minh" :)) Hãy cố gắng chăm chỉ luyện tập anh em nhé.

UPDATE SỰ KIỆN

Xin thông báo cũng như xin ý kiến anh em.

Tới đây "ban tổ chức" có ý định tổ chức giải đấu SF4 giành cho anh em trên HN và mọi người tham gia có đóng góp tiền và có giải thưởng nhất, nhì, ba.

Việc này mới chỉ là dự định vì còn phụ thuộc rất nhiều từ phía các anh em chơi SF4 đến mức độ nào và có đông đảo nhiệt tình tham gia hay ko. Xin anh em cho ý kiến 1 cách chân thành nhất nhé.

Ngoài ra xin tiết lộ luôn "ban tổ chức" ở đây là Tuan34 và DanyGuile tức là mình và anh Đức, dĩ nhiên là 2 người này sẽ ko tham gia giải đấu.

Mọi ý kiến đóng góp xin liên hệ cho mình theo thông tin phía trên, hoặc post bài hưởng ứng.

Thân!

sol-flame1827
30-07-2009, 08:38
Dạ anh có phải là anh mà mọi người đều nói là rất prao phải ko ạ ? :D ,tính từ lúc anh chơi SF cho đến bây h là được bao nhiêu năm rồi hả anh ? e hâm mộ anh đánh guile quá :x , à mà anh type tiếng Việt đi anh ,ở trên chẳng rõ tiếng gì khó đọc quá :)

Đánh răng cho kĩ đi rồi hẵng nói, chưa gặp mặt mà có kiểu nói năng như thế...ngứa đòn à?
Thỉnh thoảng lại có thằng ngứa mồm

GragXT
30-07-2009, 08:48
Tớ thấy chưa chụp người nó là nó bẻ tay chụp ngược lại rồi :|, nhưng dù sao cũng giết dc nó rồi

Cậu nhầm lẫn rồi đấy chính xác là tớ nói low kick ko phải light kick.low kick ko cần biết là ligh hay med hay high nhưng low kick nói chung là chỉ đòn kick mà đối thủ bắt buộc phải đỡ dưới,cụ thể trong SF4 này là crouching LK/MK/HK, cái lộn ng` của Abel chỉ sợ low kick thôi còn cậu có ligh punch hay ligh kick thì cũng vô dụng.

sorry, mình nhầm :"> vụ thuật ngữ light với low
à, nhưng đá low nhìu khi mình gà mải đá quá, nó đá lộn người thì lại xoay trở không kịp, he he, mìh thấy đánh light punch ( cao thấp đều được ) cũng hiệu quả đấy
nhưng hiệu quá nhất vẫn là cách như mình nói ở trên :D, vì đòn chụp người xoay xoay của nó là một chiêu đánh chứ không phải chụp người bằng hai nút light p và l k, nên mìh cứ đỡ lùi và bấm chụp người là "máy" chịu bó ^_^ ( hi vọng lần nay không nhầm gì nữa :P)

cái mod ryu rách áo ở đâu vậy mọi người :|

vào đay ngâm cứu nhé câu ;), hai trang này khá đầy đủ vụ MOD costume đấy ( mà nhớ đừng vào mấy cái "quá khích" nhá =)) , không là nghiện giống mình đấy =)))

http://www.gamevixenzone.com/gvz/viewforum.php?f=141
http://sf4mod.wikiwiki.jp/

hihihaha86
30-07-2009, 09:34
Ở q.Tân TpHCM Phú có ai rãnh giao lưu không nhỉ? :D
Rãnh chơi 1-2h cho vui nhà vui cửa :P

no_love_no_life
30-07-2009, 11:58
Đánh răng cho kĩ đi rồi hẵng nói, chưa gặp mặt mà có kiểu nói năng như thế...ngứa đòn à?
Thỉnh thoảng lại có thằng ngứa mồm
Thực sự mình nói chẳng mang tính cạnh khóe hay ý xấu gì với người ta , xem cái clip ảnh đánh với johnny thấy đánh quá kinh nghiệm với thấy mình đánh hơi hơi giống ảnh nên mới hỏi vậy thôi . Quả thực là mình chẳng muốn gây war tý nào , bạn nghĩ cái gì thì tùy bạn vậy :>

khacmanh2251
30-07-2009, 12:39
Dĩ hòa vi quí nào,cùng là dân chơi game fighting cả war làm cái jè :D

bebi1506
30-07-2009, 13:15
Mọi ng` cho hỏi cái. Mình đg tính chuyển sang tập Balrog và Vega nhg cái command list của nó mình ko hiểu lắm. Đặc biệt là cái Charge Backward Forward . Vậy là sao hả mấy bro:(.

Ai ở HCM tổ chức giải cho a e chơi đê :D

HoàngTử_BaTư
30-07-2009, 13:18
Mọi ng` cho hỏi cái. Mình đg tính chuyển sang tập Balrog và Vega nhg cái command list của nó mình ko hiểu lắm. Đặc biệt là cái Charge Backward Forward . Vậy là sao hả mấy bro:(.

Ai ở HCM tổ chức giải cho a e chơi đê :D

Ở HCM thì đợi đến mùa "QUIT" thôi =))

Ở HN đây có người tổ chức giải cho mà còn chẳng có người tham gia

Hài vãi lúa =))

sagittariusZ
30-07-2009, 14:38
ai còn link down game này không, post lên cho mình với. Mấy cái link ở trang 1, tớ kik vào toàn báo là die :-s

Chipp
30-07-2009, 15:18
Ở HCM thì đợi đến mùa "QUIT" thôi

Ở HN đây có người tổ chức giải cho mà còn chẳng có người tham gia

Hài vãi lúa
Ku này bữa nào kêu đem cái lap qua rồi đánh giao lưu với. Đang chán -.-

HoàngTử_BaTư
30-07-2009, 15:20
Ku này bữa nào kêu đem cái lap qua rồi đánh giao lưu với. Đang chán -.-

Đồ đạc thì em có hết nhưng ko có cái key thôi, có gì hẹn thứ 7 này anh em mình tụ họp 1 hôm nhé, có gì chú Hùng đến nhà anh mang theo lap rồi 3 anh em mình đánh + bàn thêm chuyện "abc" tiếp ;))

Tikido
30-07-2009, 17:07
Anh Guile ơi chỉ em cách bắn sonic boom lẹ hơn dc ko anh, em bắn sonic boom mà cả ngày trời mới ra 1 quả =((

black octopus
30-07-2009, 17:12
tớ thấy trên youtube làm cách nào cancel đòn tấn công vậy như cú đá lửa feilong đá nửa chừng cancel tiến tới đá cú thứ 2

bebi1506
30-07-2009, 17:59
Mọi ng` cho hỏi cái. Mình đg tính chuyển sang tập Balrog và Vega nhg cái command list của nó mình ko hiểu lắm. Đặc biệt là cái Charge Backward Forward . Vậy là sao hả mấy bro

Mong mọi ng` giải đáp hộ mình vấn đề này. Đg thích thằng Balrog nhg ko biết đánh làm sao cả :(

black octopus
30-07-2009, 18:25
Mong mọi ng` giải đáp hộ mình vấn đề này. Đg thích thằng Balrog nhg ko biết đánh làm sao cả
VD charge <- -> là nhấn <- khoảng 2 giây rồi nhấn ->

devilkyo
30-07-2009, 19:19
Back 2 second foward and Punch SONIC BOOOOOOOMMMMMM.EM o Hanoi qua 168 doi can anh chi cach danh nhung Char dung 2second cho nhe

July17
30-07-2009, 19:27
Back 2 second foward and Punch SONIC BOOOOOOOMMMMMM.EM o Hanoi qua 168 doi can anh chi cach danh nhung Char dung 2second cho nhe

devil nhà đội cấn ah...gần nhà mình hum nào sang học hỏi tí;)

GragXT
30-07-2009, 19:37
tớ thấy trên youtube làm cách nào cancel đòn tấn công vậy như cú đá lửa feilong đá nửa chừng cancel tiến tới đá cú thứ 2

ấn đá xong lập tức bấm focus attack rồi dash ( >> hoặc << ), sau đó đá tiếp
đọc lý thuyết tiếng Anh thấy nói thế, nhưng bấm vài lần mới được một lần _ _",

mà nội cái việc luyện focus attack rồi dash, hay thậm chí là dash không cũng khó với cái analog nhà mình :((, chẳng hiểu sao nữa, phải bấm bằng d-pad mới nhanh :(
thôi nhân tiện hỏi luôn
bà con có bí quyết gì trong việc bấm hai cái cơ bản nhất là dash và ... chiêu nửa vòng tới ( hoặc lui ) bằng analog trên gamepad không, chứ sao mình bấm mãi mà lúc được lúc không, khó canh cho đủ nửa vòng lắm ><
( lạ cái là bấm tuyệt chiêu 2 lần nửa vòng thì ra được dễ hơn, nhưng cứ nửa vòng, phát cơ bản nhất thì lại lúc được lúc ko :(

Tikido
30-07-2009, 19:40

Tiếc quá em ko ở HN :(.............

HoàngTử_BaTư
30-07-2009, 21:27

Ở 168 chỉ có anh Đức chứ ko biết bác devilkyo này là ai nhỉ, chắc là đệ anh Đức ;))

bebi1506
30-07-2009, 22:13
ấn đá xong lập tức bấm focus attack rồi dash ( >> hoặc << ), sau đó đá tiếp
đọc lý thuyết tiếng Anh thấy nói thế, nhưng bấm vài lần mới được một lần _ _",

mà nội cái việc luyện focus attack rồi dash, hay thậm chí là dash không cũng khó với cái analog nhà mình :((, chẳng hiểu sao nữa, phải bấm bằng d-pad mới nhanh :(
thôi nhân tiện hỏi luôn
bà con có bí quyết gì trong việc bấm hai cái cơ bản nhất là dash và ... chiêu nửa vòng tới ( hoặc lui ) bằng analog trên gamepad không, chứ sao mình bấm mãi mà lúc được lúc không, khó canh cho đủ nửa vòng lắm ><
( lạ cái là bấm tuyệt chiêu 2 lần nửa vòng thì ra được dễ hơn, nhưng cứ nửa vòng, phát cơ bản nhất thì lại lúc được lúc ko :(

KN nghiệm của tớ là cậu gạt nhẹ nửa vòng HCF thôi. Nếu cậu gạt cao tay chắc chắn nó sẽ nhảy lên. Tập riết rồi sẽ quen thôi :D

devilkyo
30-07-2009, 22:48
Devilkyo, minh la de tu dang hoc nghe cua anh Duc 168.nhung chinh do khac han so voi hai dai ca de tu kia:D,cong nhan danh voi anh y hoc duoc nhieu dieu va anh y cung chi bao ky cang lam.
.

.
Ạh anh y cung dang ngung choi Street de luyen king of 12 nhe.

khacmanh2251
30-07-2009, 23:09
Chú này chỉ biết làm mồi cho PR của Crapcom :-<. Bao năm rồi, mình vẫn còn nhớ cái trò này. Chú chẳng thắc mắc gì cả về việc vì sao mà mười mấy năm, Sagat vẫn là God Tier trong SF à? Nếu chẳng thắc mắc thì về vừa "hút thuốc", vừa soi gương lại cho mình đi. Còn Sagat mà điểm yếu của nó là speed chậm thì... Thằng này điểm yếu lớn nhất của nó là Hit Recovery chậm, chiều cao quá cao dẫn đến dễ thành dummy hứng đòn, FA range thấp. Speed ngang ngửa Ryu mà chậm mới ghê chứ. Chưa kể thời gian hồi đòn đánh cũng nhỉnh hơn 1 chút nữa.

.

Giờ mới để ý,tốc độ Hit Recovery không phải tính vào speed thì là gì :| bạn nào bị sao thế.Trước đến giờ mới thấy có người khen Sagat speed cao,cái này mới ah nha 8-}
*Anh johnny nói thế không đúng,công nhận là có 1 số trận đánh lịch sử lấy yếu địch mạnh,lấy ít định nhiều.Trong game cũng vậy,có 1 số trường hợp những con hạng thấp thắng con hạng top.Như anh nói thì trận tiêu biểu Điện Biên Phủ Việt Nam đã thắng Pháp,có thể coi như 1 low tier thắng top tier.Nhưng phải thua rất nhiều rồi.Tại sao Vn lại để những Mĩ,Pháp,TQ đô hộ lâu như thế ? Đơn giản là khi low tier đánh với top tier thì tỉ lệ thua đã cao hơn rồi,mặc dù chiến thuật hay hơn,điều quân chuẩn hơn .... nhưng top tier có những lợi thế mà low tier không có được.Trận Điện Biên Phủ này thắng có thể coi như đã rơi vào số phần trăm tỉ lệ thắng ít ỏi đi (Có nhưng là quá Thấp ).Như vậy có thể tính ra 1 trận giữa người chơi top tier và low tier có cùng trình độ thì tỉ lệ thắng là [65-35].Nhưng không có gì là không thể,Low vẫn có thể thắng Top,ví dụ như Kanj chơi Dan đánh thắng Akuma của anh HTBT,mặc dù tỉ lệ win không cao.

HoàngTử_BaTư
31-07-2009, 00:18
Sao anh em LND cứ thích lôi cái trận AKUMA vs DAN hôm lọ ra thế nhỉ, nó cũng chẳng có gì cả đâu, trận đấu đó chỉ là 1 trận hết sức bình thường, tuy mình thích char này nhưng công nhận là đánh khá tồi, tuy nhiên nếu cẩn thận hơn hoặc biết là anh em sẽ đem ra để bàn như thế này thì kiểu gì mình cũng ko thua đâu ;))

Nhưng dù sao ku mạnh nói là "tỉ lệ win ko cao" anh thấy là chuẩn rùi :D

devilkyo
31-07-2009, 00:34
Minh thi chua dc nhin tan mat HTBT nhung nghe anh Duc ke HTBT la mot nguoikho co the nuot dc de dang tuy nhien danh doi khang khong khang dinh duoc dieu gi neu chi danh 1.2 chan.Htbt trong nhung nguoi danh street hien dang la nguoi danh hay nhat.con mai ngay kia nhu nao thi phai xem anh em luyen den dau nua

johnny_07
31-07-2009, 00:43
Giờ mới để ý,tốc độ Hit Recovery không phải tính vào speed thì là gì :| bạn nào bị sao thế.Trước đến giờ mới thấy có người khen Sagat speed cao,cái này mới ah nha 8-}
*Anh johnny nói thế không đúng,công nhận là có 1 số trận đánh lịch sử lấy yếu địch mạnh,lấy ít định nhiều.Trong game cũng vậy,có 1 số trường hợp những con hạng thấp thắng con hạng top.Như anh nói thì trận tiêu biểu Điện Biên Phủ Việt Nam đã thắng Pháp,có thể coi như 1 low tier thắng top tier.Nhưng phải thua rất nhiều rồi.Tại sao Vn lại để những Mĩ,Pháp,TQ đô hộ lâu như thế ? Đơn giản là khi low tier đánh với top tier thì tỉ lệ thua đã cao hơn rồi,mặc dù chiến thuật hay hơn,điều quân chuẩn hơn .... nhưng top tier có những lợi thế mà low tier không có được.Trận Điện Biên Phủ này thắng có thể coi như đã rơi vào số phần trăm tỉ lệ thắng ít ỏi đi (Có nhưng là quá Thấp ).Như vậy có thể tính ra 1 trận giữa người chơi top tier và low tier có cùng trình độ thì tỉ lệ thắng là [65-35].Nhưng không có gì là không thể,Low vẫn có thể thắng Top,ví dụ như Kanj chơi Dan đánh thắng Akuma của anh HTBT,mặc dù tỉ lệ win không cao.

Em ơi khi vào đánh nghiêm túc, ví dụ như đánh giải thì mọi thứ khác hết :)) Người nào cũng phải chịu 1 lượng áp lực nào đó. Ít hay nhiều đều ảnh hưởng đến phong độ của họ lúc thi đấu, ko có j chứng minh là nhiều hay ít áp lực hơn thì tốt cả, cái đó phụ thuộc vào TỪNG NGƯỜI. Lúc đó kĩ năng quan trọng nhất là ĐẶT ĐIỂM RƠI PHONG ĐỘ. Mà anh cam đoan nếu em dùng char em thik, dù nó có là low tier mà em vô địch hoặc đạt thứ hạng cao = nó thì em sẽ thấy sướng hơn là dùng 1 char em ko thik :)).

Ko, movement speed và recovery speed khác nhau chứ :)) phải xem ý Kanj là cái nào :)) về movement speed cam đoan Sagat vào cỡ ngang ngửa Ryu :))

Chipp
31-07-2009, 00:46
Giờ mới để ý,tốc độ Hit Recovery không phải tính vào speed thì là gì bạn nào bị sao thế.Trước đến giờ mới thấy có người khen Sagat speed cao,cái này mới ah nha
- Ủa? Dựa vào đâu bạn nói là Hit Recovery tính vào speed thế? Sagat là 1 trong số rất ít char mà khi muốn, có thể đi từ cuối màn hình góc này bay đến địch để mà ra đòn trong tích tắc ấy :|. Còn bạn muốn thấy Sagat speed cao. Xem đi bạn. Chẳng ở đâu xa đâu, sát nách nước mình thôi.
http://www.youtube.com/watch?v=3PKrQf1Ry3Y

Ko, movement speed và recovery speed khác nhau chứ phải xem ý Kanj là cái nào về movement speed cam đoan Sagat vào cỡ ngang ngửa Ryu
Ý cái gì nữa. Suốt ngày toàn chôm ý của người ta, có chính kiến gì đâu mà còn ý với kiến :|

GhostVN_RMustang
31-07-2009, 01:00
Thế 2 cái đó không phải thuộc SPEED của Sagat sao???:)) Khi đã nói Speed của một con tức là nói chung speed của toàn bộ.Hit recovery,speed move và thậm chí với 1 số con là speed fall,speed jump luôn....:))

To Chipp's: Chịu thua bạn luôn.Trình bạn vãi hàng....=)) Hỏi khí không phải đã bao giờ nghe tiếng việt từ "tốc độ ra đòn" và "tốc độ thu đòn" chưa?Nếu chơi qua game RPG thì chắc chắn phải biết là khi đua chém trong một thời gian với cùng số lượng HP,Def,Atk mà con nào Hit Recovery cao hơn thì chắc chắn nó sẽ sống.Còn vì sao nhờ Hit Recovery mà nó sống thì tự suy nghĩ nhé...:))

Còn đoạn video trên của bạn tớ chỉ nói đúng 3 từ Dash,Tiger Knee Crush và focus cancel.Còn lại để anh em bên SF4 sẽ chỉ thêm cho bạn....:))

recoba_86
31-07-2009, 02:26
cái fake kick của thằng sagat làm sao được vậy,mấy pro chỉ cho gà với!:((

Tikido
31-07-2009, 07:52
Có ai biết cách đang đấm mà vẫn sonic bôm dc của thằng guile ko :|

bebi1506
31-07-2009, 08:44
@recoba: jump+HK khi gần đáp xuống tap 2 HK liên tục
@Tikido: để ý khi cú đấm của thằng Guile chưa chạm tới opp thì ngay lập tức HCF + P

Tikido
31-07-2009, 08:56
@Tikido: để ý khi cú đấm của thằng Guile chưa chạm tới opp thì ngay lập tức HCF + P

Ko hiểu :|, mới chơi duy nhất bản SF 4 này thôi nên ko ngâm cứu kỹ lắm

johnny_07
31-07-2009, 10:17

Guile làm j có cái j là hcf + P hả bạn :))

Sonic Boom phải charge 2 giây mà thường đòn đấm chỉ kéo dài 3/4 giây nên trước đó phải charge đc hơn 1 giây, cách đơn giản nhất là nhảy từ trên xuống, làm j thì làm tiếp đất là đấm (MP hoặc HP, vẫn giữ lùi) rồi ngay lập tức cancel = tiến + P, vậy là combo Sonic Boom đó :D

bebi1506
31-07-2009, 11:54
Guile làm j có cái j là hcf + P hả bạn :))

Sonic Boom phải charge 2 giây mà thường đòn đấm chỉ kéo dài 3/4 giây nên trước đó phải charge đc hơn 1 giây, cách đơn giản nhất là nhảy từ trên xuống, làm j thì làm tiếp đất là đấm (MP hoặc HP, vẫn giữ lùi) rồi ngay lập tức cancel = tiến + P, vậy là combo Sonic Boom đó :D

Tớ chưa chơi thằng Guile bao h nên cứ tg? sonic boom là HCF giống Ryu với Sagat :P

Chipp
31-07-2009, 13:11
To Chipp's: Chịu thua bạn luôn.Trình bạn vãi hàng.... Hỏi khí không phải đã bao giờ nghe tiếng việt từ "tốc độ ra đòn" và "tốc độ thu đòn" chưa?Nếu chơi qua game RPG thì chắc chắn phải biết là khi đua chém trong một thời gian với cùng số lượng HP,Def,Atk mà con nào Hit Recovery cao hơn thì chắc chắn nó sẽ sống.Còn vì sao nhờ Hit Recovery mà nó sống thì tự suy nghĩ nhé...

- 0_o. Hình như thuật ngữ của mình bạn này ko hiểu!? Hit Recovery của mình là tốc độ hồi phục khi bị trúng đòn ấy, đã nói rõ rồi mà :-?. Bạn ko chơi Diablo à? Hit Recovery trong Diablo là thế đấy, thằng nào bị trúng đòn mà hồi thế lại nhanh để mà chạy thì khó bị lock stun --> khó bị chết.
- Hit Recovery của SF có 1 số thứ hơi bị đặc biệt bởi nó chẳng liên quan gì đến cái gọi là speed của nhân vật cả. Có những con mà ăn combo này thì đỡ được, nhưng có 1 số con lại không đỡ được. Đơn cử là phần lớn các combo trong SFIV, Zangief lẫn Sagat khi bị dính thì ko block được.
- Cũng giống như Diablo vậy, Amazon, Assassin được xem là nhân vật có speed cao nhưng Hit Recovery lại yếu --> Dễ chết. Như thế có tính Hit Recovery vào speed ko?
- Mình nói thế, bạn đã hiểu chưa?

Còn đoạn video trên của bạn tớ chỉ nói đúng 3 từ Dash,Tiger Knee Crush và focus cancel.Còn lại để anh em bên SF4 sẽ chỉ thêm cho bạn....
Về luyện mắt lại đi :|. Dash mà bay được tới nửa màn hình thì cũng hay lắm đấy =)). Chỉ biết mỗi cái focus cancel lý thuyết.

GhostVN_RMustang
31-07-2009, 13:36
- 0_o. Hình như thuật ngữ của mình bạn này ko hiểu!? Hit Recovery của mình là tốc độ hồi phục khi bị trúng đòn ấy, đã nói rõ rồi mà :-?. Bạn ko chơi Diablo à? Hit Recovery trong Diablo là thế đấy, thằng nào bị trúng đòn mà hồi thế lại nhanh để mà chạy thì khó bị lock stun --> khó bị chết.
- Hit Recovery của SF có 1 số thứ hơi bị đặc biệt bởi nó chẳng liên quan gì đến cái gọi là speed của nhân vật cả. Có những con mà ăn combo này thì đỡ được, nhưng có 1 số con lại không đỡ được. Đơn cử là phần lớn các combo trong SFIV, Zangief lẫn Sagat khi bị dính thì ko block được.
- Cũng giống như Diablo vậy, Amazon, Assassin được xem là nhân vật có speed cao nhưng Hit Recovery lại yếu --> Dễ chết. Như thế có tính Hit Recovery vào speed ko?
- Mình nói thế, bạn đã hiểu chưa?

Về luyện mắt lại đi :|. Dash mà bay được tới nửa màn hình thì cũng hay lắm đấy =)). Chỉ biết mỗi cái focus cancel lý thuyết.

Cha mẹ ôi!=)) Thua rồi!!!!Anh em bên SF4 làm ơn chỉ cho hắn cái....Chứ để một tên hiểu biết thế này nói về fighting game nói chung và SF4 nói riêng thì chết mất thôi.DanyGuile với Jonhny nói dùm đi chới cùn đến thế này thì tớ chịu thua rồi....=))

Còn đoạn video kia không nghe người ta nói gì à.Nó bao gồm có Dash,Tiger Knee Crush và Focus Cancel chứ có ai nói Dash không đâu..:)) Ngoài ra còn thêm cả "đá gió" nữa mà bản thân ông cũng chẳng nhận ra.Vậy mà đi nói người khác đi khám mắt như đúng rồi......=)) Nói đến thế thôi,có muốn nói thêm thì đây cũng cảm thấy không còn hứng thú nữa...Hiểu ra thì tốt,mà không hiểu ra cũng tốt vì thỉnh thoảng sẽ có màn "múa cột" để anh em cổ vũ....

Cha Ky nói đúng thật,"tranh cãi với lũ br... có vấn đề làm gì ông vì nó có hiểu được đâu,hiểu được thì đời đã bớt khổ....."

DanyGuile
31-07-2009, 15:21
Hyhyhyhy Minh ko biet noi gi hon,nhung chi gop y mot dieu la,neu da bi dinh don Combos thi char nao cung ko do dc neu da bi an hit dau tien,khoe hay khong khoe,speed hay ko ko can biet nhung da ko do duoc la ko do dc

unholy fire
31-07-2009, 15:33
Có ai biết cách đang đấm mà vẫn sonic bôm dc của thằng guile ko :|

Nhảy đánh + cùng lúc giữ nút lùi và + đấm 1-2 hits combo, sau đó tới đấm là ra sonic bom, cách này thường áp dụng cho đánh combo của Guile.

Hoặc cách khác là ngồi xéo lùi + đấm xong tới đấm cũng ra sonic bomb nữa.

khacmanh2251
31-07-2009, 15:38
Hyhyhyhy Minh ko biet noi gi hon,nhung chi gop y mot dieu la,neu da bi dinh don Combos thi char nao cung ko do dc neu da bi an hit dau tien,khoe hay khong khoe,speed hay ko ko can biet nhung da ko do duoc la ko do dc

Đã gọi là combo thì không bao giờ có chuyện counter hit trừ phi làm combo lỗi =)) nhưng cái anh nói không ăn nhập với mạch truyện ở trên..
*Bạn Chipp bảo Hit Recovery không phải speed mà là 1 move đặc biệt....thế thì hơi cùn đấy :|.Đã gọi là tốc độ hồi đòn rồi cơ mà =)) Tốc độ không phải Speed ah =))

GragXT
31-07-2009, 17:59
KN nghiệm của tớ là cậu gạt nhẹ nửa vòng HCF thôi. Nếu cậu gạt cao tay chắc chắn nó sẽ nhảy lên. Tập riết rồi sẽ quen thôi :D

thx cậu, nhưng ngặt nỗi không phải dư mà là thiếu cậu àk _ _", cái cần mình nó sao sao ấy, test thử thì thấy nó khó ngay từ khúc đầu là xuống ( rồi mới chéo, ngang ấy ), nên đâm ra thiếu =((. để ráng tập vậy

PS: cái legendary taunt của thăng DAN đúng là vô đối thất =))

Tikido
31-07-2009, 18:01
thx cậu, nhưng ngặt nỗi không phải dư mà là thiếu cậu àk _ _", cái cần mình nó sao sao ấy, test thử thì thấy nó khó ngay từ khúc đầu là xuống ( rồi mới chéo, ngang ấy ), nên đâm ra thiếu =((. để ráng tập vậy

PS: cái legendary taunt của thăng DAN đúng là vô đối thất =))

Mỗi lần tung chiêu anh ấy đều hét lên 1 cách vô đối, DAN vô đối, chơi \m/ ........................=]]

GhostVN_RMustang
31-07-2009, 19:02
Chiêu đấy hơi bị hay đấy....:)) Vì trong lúc nó active thì nó có thể nối với bất kỳ đòn nào...Đa số khi nhìn thấy chiêu đó là buông tay cười và thường là dính Ultra của DAN luôn....:)) Điểm yếu của nó là gặp Objective là mất.....:D

Tikido
31-07-2009, 19:51
Ủa thế trong này ngoài anh Danny ra còn ai chơi Guile ko để em học hỏi :)

Chipp
31-07-2009, 20:09
*Bạn Chipp bảo Hit Recovery không phải speed mà là 1 move đặc biệt....thế thì hơi cùn đấy .Đã gọi là tốc độ hồi đòn rồi cơ mà Tốc độ không phải Speed ah
- Bạn ko hiểu à? Hit Recovery ko phải là tốc độ hồi đòn bạn à =)). Bạn làm ơn đọc lại bài viết của mình giùm nhé :P. Mình có phân tích rất rõ ràng và ví dụ đàng hoàng rồi.

Cha mẹ ôi! Thua rồi!!!!Anh em bên SF4 làm ơn chỉ cho hắn cái....Chứ để một tên hiểu biết thế này nói về fighting game nói chung và SF4 nói riêng thì chết mất thôi.DanyGuile với Jonhny nói dùm đi chới cùn đến thế này thì tớ chịu thua rồi....

Còn đoạn video kia không nghe người ta nói gì à.Nó bao gồm có Dash,Tiger Knee Crush và Focus Cancel chứ có ai nói Dash không đâu.. Ngoài ra còn thêm cả "đá gió" nữa mà bản thân ông cũng chẳng nhận ra.Vậy mà đi nói người khác đi khám mắt như đúng rồi...... Nói đến thế thôi,có muốn nói thêm thì đây cũng cảm thấy không còn hứng thú nữa...Hiểu ra thì tốt,mà không hiểu ra cũng tốt vì thỉnh thoảng sẽ có màn "múa cột" để anh em cổ vũ....
- Mình nói bạn ko nhìn ra đó. Chứ có đi nói là mình ko nhìn ra đâu. Bạn có vấn đề về tiếng Việt à :-/. Forward Low Kick cancel thành Ex Tiger Knee, Ex Tiger Uppercut. Mà cho nói lại đó :(. SFIV mình là 1 trong những người chơi nó đầu tiên ở đây đấy =)).
- Những khái niệm bạn nói nãy giờ, mình nghe nhiều rồi, nhưng đôi khi cũng nghĩ là ko biết bạn bán đĩa nhiều quá nên có bị br... không nữa mà nghe cứ như bạn đang. (mình quên mất chữ ba chấm rồi, bạn cứ tự thêm giùm nhé)
P/S: Mình chơi game đối kháng từ bản SFII rồi, hầu như các fighting game nào lớn lớn cũng chơi cả, lý thuyết, thực hành gì cũng biết hết, cao thủ nào cũng đều gặp cả. Không cần phải đến phiên bạn nhắc đâu. Bạn bán đĩa à.

Chiêu đấy hơi bị hay đấy.... Vì trong lúc nó active thì nó có thể nối với bất kỳ đòn nào...Đa số khi nhìn thấy chiêu đó là buông tay cười và thường là dính Ultra của DAN luôn.... Điểm yếu của nó là gặp Objective là mất.....
Chiêu đó xài để link từ normal move sang Ultra Move ngon lành.

GhostVN_RMustang
31-07-2009, 20:28
Ủa thế trong này ngoài anh Danny ra còn ai chơi Guile ko để em học hỏi :)

Nếu ở HN thì qua Dany không thì qua bên mình cũng đang có 1 tên đang tạp Guile đấy....:D

GragXT
31-07-2009, 21:48
đụng tới Dan là nhiều bà con comment lại nhất =)). Con em nhỏ mình cũng khoái coi cái ultra của Dan, ôiii, popular guy :))

GhostVN_RMustang
31-07-2009, 22:17
Ultra của DAN có thể coi là nghẹ thuật nhất trong các Ultra của SF4...:)) Các đoạn cắt cảnh cứ như phim,cảnh cuối còn cái răng chói loà đến bựa...:)) Ngoài Ultra của DAN ra thấy Ultra của Long cũng đẹp...:D

juncon27
31-07-2009, 22:25
Tớ thích mỗi Cammy, yêu thế ;;).

DanyGuile
31-07-2009, 23:05
Dan dung la vui that danh buon cuoi ghe

Tikido
01-08-2009, 08:21
Mà nghe mấy anh nói cancel là sao, em hok hiểu gì cả :(

GhostVN_RMustang
01-08-2009, 09:14
Bình thường tất cả các đòn của 1 nv thường phải mất vài frame để recovery.Nhưng với Cancel nó sẽ khiến ngưng chiêu ngay lập tức mà không mất thời gian recovery,rất có lợi cho việc làm combo,nối đòn,áp sát cũng như tránh đòn tấn công của đối thủ.....Nó giống như RC và FRC trong GG,cũng như gần đây là Rapid Cancel trong Blazblue....Cancel trong SF không áp dụng cho Ultra với Super thì phải.Còn trong GG thì tùy một số con có thể cancel được.....

Tikido
01-08-2009, 09:19
Bình thường tất cả các đòn của 1 nv thường phải mất vài frame để recovery.Nhưng với Cancel nó sẽ khiến ngưng chiêu ngay lập tức mà không mất thời gian recovery,rất có lợi cho việc làm combo,nối đòn,áp sát cũng như tránh đòn tấn công của đối thủ.....Nó giống như RC và FRC trong GG,cũng như gần đây là Rapid Cancel trong Blazblue....Cancel trong SF không áp dụng cho Ultra với Super thì phải.Còn trong GG thì tùy một số con có thể cancel được.....

Ủa vậy cancel phải làm sao :D..............

khacmanh2251
01-08-2009, 09:38
Ủa vậy cancel phải làm sao :D..............

Gặp vấn đề về não hay trình độ thế ?

Kid225
01-08-2009, 09:50
cảm ơn nha.pot thêm đê khoái mấy game đánh lộn wa:D

July17
01-08-2009, 09:57

Cậu ý chắc ko biết nên hỏi mà...Xoắn ác thế :)

Tikido
01-08-2009, 10:04

Mới chơi có biết gì đâu :-w..............

KaNj_Th3_aNn0yA
01-08-2009, 10:05
Chú Kid ăn nhằm cái gì mà bitter thế ;)) Cancel là bấm Focus sau khi ra đòn bạn ạ, theo mình biết thì chỉ 1 số đòn cancel được thôi. Theo kinh nghiệm bản thân mình thì bạn nên set 1 nút thành focus, chứ để cancel bằng 2 nút khá vất vả đấy

HoàngTử_BaTư
01-08-2009, 10:31
Đánh gamepad mà set 1 nút có mà đánh bằng răng ;;)

GhostVN_RMustang
01-08-2009, 11:09
Kanj mà...Nhìn là phải hiểu đang nói về cái gì rồi....:)) Có điều nếu muốn thêm 2 button để làm shortcut cho Throw và Focus trên gamepad cũng được nhưng thằng Capcom không cho vào thôi...Đó chính là L3 R3,hoặc giả thì bỏ 1 trong 2 nút Select và Start....:))

long_khac
01-08-2009, 11:51
wow lâu lâu vô đọc thấy mấy bác lý thuyết với xài thuật ngữ vl quá . .
Mấy cái vụ reco gì gì đó . Sao ko thử suy nghĩ theo chiều hướng đơn giản hơn . COmbo này nó đở được thì quýnh combo khác .:-*:-*

HoàngTử_BaTư
01-08-2009, 12:01
nhưng thằng Capcom không cho vào thôi...Đó chính là L3 R3,hoặc giả thì bỏ 1 trong 2 nút Select và Start....:))

Bởi vì không thể cho vào đc, nó ko hợp lý 1 chút nào, nếu CAPCOM cho vào thì khác gì tự CAPCOM chửi mình là đồ ngu :))

Anh cứ thử tưởng tượng ra khi đang ra combo mà nhấn L3,R3,Select,Start xem liệu combo đó có thành công ko ?

Tikido
01-08-2009, 12:17
Cái khúc sonic boom trong combo này phải làm sao

HoàngTử_BaTư
01-08-2009, 13:03
Nhấn nút Back xem nó nói là HP hay là đấm vừa vừa, cái này bấm dễ mà.

Chipp
01-08-2009, 13:29
Cái khúc sonic boom trong combo này phải làm sao
Khi Jump - HK, giữ nút lùi, rồi sau khi thực hiện HP xong ở dưới đất thì nhấn tới để mà sonic boom

GhostVN_RMustang
01-08-2009, 13:37
Bởi vì không thể cho vào đc, nó ko hợp lý 1 chút nào, nếu CAPCOM cho vào thì khác gì tự CAPCOM chửi mình là đồ ngu :))

Anh cứ thử tưởng tượng ra khi đang ra combo mà nhấn L3,R3,Select,Start xem liệu combo đó có thành công ko ?

Ông em này húng quá đây...:)) Không bao giờ biết joke là gì sao?Người ta đã nói thế là phải hiểu chứ....:))

To Tikido: Nếu đánh bàn phím thì lên chỗ mình đê.Có thằng cũng đang luyện Guile đi trial mode được nửa đường rồi....Bảo nó chỉ cho.....:D

Tikido
01-08-2009, 13:55
Ông em này húng quá đây...:)) Không bao giờ biết joke là gì sao?Người ta đã nói thế là phải hiểu chứ....:))

To Tikido: Nếu đánh bàn phím thì lên chỗ mình đê.Có thằng cũng đang luyện Guile đi trial mode được nửa đường rồi....Bảo nó chỉ cho.....:D

Tớ không ở cả HN hay HCM :((...........

bebi1506
01-08-2009, 14:36
@Tikido: Giữ nút Back lúc nhảy lên +HK rồi lúc xuống HP rồi cancel thành sonic boom thôi. Combo này dễ đóa :D

Wing Gundam
01-08-2009, 15:17
Cho mình hỏi , có trainer nào của SF4 làm cho lúc nào cũng max thanh Ex , Revenge không ?:D

unholy fire
01-08-2009, 22:14
Mấy bác tranh luận xài thuật ngữ kinh wa', em đọc vào mà không hiểu gì hết, quả là lợi hại thật. Bàn luận sôi nổi quá nhưng Fire thấy vô đánh thực chiến rồi mới là quan trọng chứ ngồi bàn luận như vậy thì có cãi nhau đến tết Công Gô cũng chả biết hay dở ra sao cả. Thay vì vậy cứ bay vô chiến đi là sẽ biết ngay thôi. :D

Sagat mạnh thì mạnh thật vì nó dễ chơi nhưng trong Fighting games char dễ chơi là một chuyện, chỉ dùng để ăn híp CPU thôi chứ quan trọng nhất là kĩ năng của người chơi. Nếu bạn chơi hay thật sự thì cho dù bạn cầm con dở ( Trong đây dc xếp vô tier thấp gì gì đó ) cũng rất nguy hiểm rồi cần gì cầm con mạnh dễ chơi chi.

Nhớ hồi xưa đánh Street Fighter 2 lúc đó mình còn nhỏ xíu, mình nhớ là mọi người toàn chọn Ken ,Ryu và Sagat để đánh ko vì Ken, Sagat và Ryu rất dễ chơi và dễ "về nước" nhất nhưng mình toàn cầm Balrog (hay còn gọi là Bốc Xì), E-Honda và Blanka để đánh không vậy mà vẫn giết mấy anh Ken,Ryu hay Sagat đều đều. :))

Nếu bạn master được mấy con íu đúi tier thấp mà chiến thắng mấy con tier cao thì mới đáng học hỏi chứ nhỉ. :D

DanyGuile
02-08-2009, 00:02
Nhay Dam roi back dam tiep, foward dam ra sonic booommmmm day la combos 3 hit ko can Cancel gi ca,don gian nhat cua guile

DanyGuile
02-08-2009, 00:21
Minh danh Guile cung kha lau roi nen anh em nao gap kho khan voi nhan vat nay thi cu pm minh nha,giup dc den dau minh se giup:)

VanBaoPhong
02-08-2009, 14:13
Bạn có cách nào thi triển chiêu Ultra hay Super của Guile một cách "mượt" ko, mình thấy chiêu đó của Guile và Vega quá khó đánh. Skill của Guile khó bấm mà ăn damage cũng ko cao, chả bù với Abel, Ultra mạnh lắm.

DanyGuile
02-08-2009, 15:01
ultra co xem thi dep mat that nhung neu chi dua vao super hoac ultra de thang thi ko danh cao dc,goi la biet lam de khi su dung duoc thi lam thoi chu lam bua bai thi ko nen,con cach lam muot thi qua minh chi cho chu huong dan tren nay noi kho lam minh o 168 doi can nhe

A. E. Tony Stark
02-08-2009, 15:01
pro nào giải thích em cancel nghĩa là gì, tác dụng gì và bấm như thế nào với

DanyGuile
02-08-2009, 15:04
Cancel tuc la minh dang lam 1 skill naio do roi ko cho no hoan tat va cat no de lam mot skill gi do khac lam thi an medium kick va punch cung mot luc khi no toe mau vang thidung skill do la cancel

absoluter
02-08-2009, 16:06
Anh DanyGuile đánh Guile sợ nhất char nào vậy anh?:D

johnny_07
02-08-2009, 16:23
Chú Kid ăn nhằm cái gì mà bitter thế ;)) Cancel là bấm Focus sau khi ra đòn bạn ạ, theo mình biết thì chỉ 1 số đòn cancel được thôi. Theo kinh nghiệm bản thân mình thì bạn nên set 1 nút thành focus, chứ để cancel bằng 2 nút khá vất vả đấy

Tốt nhất là nên tập cancel = 2 nút, throw bằng 2 nút và đương nhiên taunt = 2 nút :)) ý là ko dùng phím tắt nào hết vì khi 2 thằng dùng keyboard đấu vs nhau mà cả 2 thằng đều cần fím tắt thì cam đoan 1 thằng sẽ bị thiệt :), ấy là thằng dùng PPJoy chỉ có set 10 nút như của gamepad :).

HoàngTử_BaTư
02-08-2009, 17:03
Tối nay đánh SF4 ở nhà Tuan34 - 28 Lương Thế Vinh, Thanh Xuân vào lúc 19h30 đến 23h00, anh em nào rảnh ghé qua giao lưu luôn nhé.

Hide & Seek
02-08-2009, 18:02
Mình mới chơi SF,muốn hỏi là phá chiêu vật như thế nào.Đánh thằng Abel nó toàn vật khó chịu quá.Tập trò này 1 mình khó thật.Mà cứ tưởng chơi = tay Xbox360 dễ hơn bàn phím ai dè đau tay hơn:|

buonnguqua
02-08-2009, 18:35
Mình mới chơi SF,muốn hỏi là phá chiêu vật như thế nào.Đánh thằng Abel nó toàn vật khó chịu quá.Tập trò này 1 mình khó thật.Mà cứ tưởng chơi = tay Xbox360 dễ hơn bàn phím ai dè đau tay hơn:|
Vật lại
Mà vật của Abel nó là Combo mà, nhảy lên nó hoặc quẳng cho nó 1 phát chưởng hay 1 phảt phi thân là phá được thôi

Hide & Seek
02-08-2009, 18:40
Cái command list của SF IV khó hiểu nhỉ:D Giá nó hiện nút rồi thực hiện mẫu cho mình như Soul Calibur IV thì hay hơn:D

GragXT
02-08-2009, 22:36
Cái command list của SF IV khó hiểu nhỉ:D Giá nó hiện nút rồi thực hiện mẫu cho mình như Soul Calibur IV thì hay hơn:D

mấy cái cơ bản í còn đỡ đấy cậu, vào trong challenge mode, commbo list thì càng vãi hơn :(, lúc đó mới đúng là "ước gì" có mẫu =((
Abel thì cậu cứ đỡ lùi, hoặc me nó lộn người thì bấm chụp người, vật lại cho nó phát ;;), hoặc thích thì đánh light low kick :D

DanyGuile
03-08-2009, 01:12
Minh danh guile hau nhu tu tin lam va hau nhu ko coi trong chuyen tỉe list.Neu noi den so thi chi so duy nhat Chunlie cua vo minh vi neu ko thua thi buoi toi se ko ai nau com =))

Wing Gundam
03-08-2009, 09:05
Cho hỏi fake kick của sagat làm sao làm được vậy , ấn hiện command list lên mà làm cũng không được , chán :)

HoàngTử_BaTư
03-08-2009, 11:12
Cho hỏi fake kick của sagat làm sao làm được vậy , ấn hiện command list lên mà làm cũng không được , chán :)

Nếu có điều kiện anh có thể đến 168 Đội Cấn, Ba Đình, Hà Nội (gặp anh Đức)hoặc 28 Lương Thế Vinh, Thanh Xuân, Hà Nội (gặp cháu Tuấn :))) sẽ giúp đỡ anh nhiệt tình :D

win123vn
03-08-2009, 11:14
cho mình xin lại link download của mediaFire với, mấy link trên đều die hêt rồi. cảm ơn mọi người

Ktszorro
03-08-2009, 12:05
hic hic.... các bác cho em hỏi phiên bản pc nếu crack roài thì có thể chơi online được không? topic hơn 100 trang ngại tìm quá với cả đang cần câu trả lời gấp....

unholy fire
03-08-2009, 12:31
hic hic.... các bác cho em hỏi phiên bản pc nếu crack roài thì có thể chơi online được không? topic hơn 100 trang ngại tìm quá với cả đang cần câu trả lời gấp....

Trả lời gấp cho bạn đây :

KHÔNG !!!!

HoàngTử_BaTư
03-08-2009, 12:42
Trừ gameonline của Việt Nam thì ko mất phí nhưng riêng game console hoặc những dạng game này thì kiểu gì cũng phải mất ít nhất tiền trăm thì mới chơi online đc.

VD như XBOXLIVE mất vài trăm k 1 năm nếu mua ở VN còn đúng giá M$ khoảng gần 1000k còn PSN tuy free nhưng đĩa xịn cũng khoảng 1000k còn PC thì cũng phải đĩa xịn giá khoảng 40-50$.

daica_Tidus
03-08-2009, 13:38
Cho mình hỏi: làm thế nào để config nút của tay cầm PS2 vây? :-??. Khi chơi SF4 thì nút RB của mình lại giống nút Esc (tức là pause game để hiện ra bảng lệnh) mặc dù đã chỉnh trong config button là Heavy punch rồi :-w. Tay mình là tay PS2 cắm qua cổng chuyển nhá:D.
Ai biết chỉ mình với, chẳng nhẽ lại phải dùng keyboard :(

buonnguqua
03-08-2009, 14:02
Cho mình hỏi: làm thế nào để config nút của tay cầm PS2 vây? :-??. Khi chơi SF4 thì nút RB của mình lại giống nút Esc (tức là pause game để hiện ra bảng lệnh) mặc dù đã chỉnh trong config button là Heavy punch rồi :-w. Tay mình là tay PS2 cắm qua cổng chuyển nhá:D.
Chỉnh ở cái bảng bên ngoài chương trình Launcher chưa
Nếu chỉnh đúng mà vẫn bị thì nghi ngờ là do thích đú Win7 :-"

HoàngTử_BaTư
03-08-2009, 14:02

Chỉnh ngay từ bên khi mới vào SF Launch thì chọn Controller Settings rồi chọn tay cầm PS2 sau đó bấm từng nút để set.

GragXT
03-08-2009, 20:54
Minh danh guile hau nhu tu tin lam va hau nhu ko coi trong chuyen tỉe list.Neu noi den so thi chi so duy nhat Chunlie cua vo minh vi neu ko thua thi buoi toi se ko ai nau com =))

ooooiiiii, so kool, bác và vợ bác cũng có chiến SF IV à ;;), lãng mạn quá ^_^

win123vn
03-08-2009, 22:49
bác nào cho em link MF em download với, link trên đứt roài

ngocvuhp1
04-08-2009, 02:00
các bạn ơi cho mình hỏi con MSI 4670 có chơi được game này không,mình đang định mua 1 cái card mới giá từ 100$ trở xuông thấy con này rẻ mà cũng chất lượng không biết có chơi được st4

DanyGuile
04-08-2009, 02:21
dc nhung quan trong la khi choi ban hieu biet dc cach choi doi khang nhu nao con game doi khang khi tap kuyen dau can de o muc phan gai cao dau choi dc la dc rui nho ngay xua nam 91 khi choi street 2 dau dep dc 1/10000000 bay gio dau

ngocvuhp1
04-08-2009, 02:34
chơi mà nó dật thì nản lắm,kết game này thôi rồi mà nó không có bản PS2 nên đành sắm cái card để chơi,con card cũ 7300GT vào chơi còn chưa thấy được mặt mũi thằng ryu như thế nào đã bắn ra ngoài đau lòng quá

Tikido
04-08-2009, 09:10
chơi mà nó dật thì nản lắm,kết game này thôi rồi mà nó không có bản PS2 nên đành sắm cái card để chơi,con card cũ 7300GT vào chơi còn chưa thấy được mặt mũi thằng ryu như thế nào đã bắn ra ngoài đau lòng quá

4670 dư sức qua cầu rồi bạn, bật high luôn ấy chứ, nhưng nếu nhu cầu ko cao thì medium để luôn luôn full speed:D

A. E. Tony Stark
04-08-2009, 13:54
cho hỏi bấm skill lốc xoáy của thằng GEN thì bấm thế nào, thằng này có 2 bảng skill lận.

redie
04-08-2009, 14:36
cho hỏi bấm skill lốc xoáy của thằng GEN thì bấm thế nào, thằng này có 2 bảng skill lận.

Hình như là cái skill này phải chuyển sang style 2. Bấm như thế nào thì có lẽ cậu nên thử trong comand list xem có làm được ko ? Nếu không được thì google. Hoặc đến 1 số nơi để học hỏi :)

Số tiền đấy cậu nên mua 1 con card rẻ hơn rồi dành ra khoảng 40$ để mua 1 cái Disk xịn của SF4 dùng đánh online, tớ đảm bảo là ngon hơn nhiều so với việc cậu dùng 4670 đánh CPU :)

ngocvuhp1
04-08-2009, 14:47
ý định mua 1 disk xịn mình đã có từ lâu rồi bạn,từ hồi bạn gì gì ấy bảo disk xịn có 40$ nhưng mà khổ nỗi mình ở hải phòng không 1 chỗ nào bán disk xịn cả,mua qua ebay thì không có tài khoản,nhiều lúc nghĩ cũng chán so với các gamer sài gòn thì hải phòng thiếu nhiều điều kiện lắm bạn ạ.Ngay cả 1 cái tay cầm xbox cho pc cũng không có chỗ nào bán,bàn phím logitech cũng chẳng ở đâu bán,muốn mua cũng khó bạn ạ:|

hiepsihattao
04-08-2009, 15:56
ai cho xin patch unlock hết mọi thứ trong game cái

Wing Gundam
04-08-2009, 20:09
Nếu có điều kiện anh có thể đến 168 Đội Cấn, Ba Đình, Hà Nội (gặp anh Đức)hoặc 28 Lương Thế Vinh, Thanh Xuân, Hà Nội (gặp cháu Tuấn ) sẽ giúp đỡ anh nhiệt tình

Mình ở Tp HCM , ra Hà Nội thì ... , nói chung bạn nào biết làm Fake kick của sagat chỉ giúp :-* , mà command list ngoài mấy dấu + cho biết nút ấn tiếp theo , mình còn thấy có nút tam giác đen chứ không phải dấu công là sao mấy bạn ? , nhiều lúc đánh tự dưng thấy char mình sáng lên màu vàng , làm sao được vậy , hơi gà vì mình không pro , chơi để giải trí chủ yếu , bạn nào biết chỉ giúp , cám ơn trước !!!:D:D:D

__Click__
04-08-2009, 20:51
Các Pro Xin Chỉ Giúp E Với. Hic Hic. Hum Nay E Mua 1 DVD Này Và Đã Cài Được Rùi Nhưng Khi Kick Vào Trò Chơi Thì Thấy Báo Lỗi Là:

" Wrong Disc Inserted.
Please insert the original ' STREET FIGHTER IV' CD/DVD.
Please have a look at http://www.securom.com/message.asp?m=wrongdisc for further, more detailed information.

Launch Analysis Retry Cancel "
Thứ 2 là E Kick Vào " Launch STREET FIGHTER IV " Trong Fần Crack Thì Lại Báo Lỗi Là:

Faltal Error
Failed Creating The Direct3D Device.
Ok
Pro Nào Biết Thì Chỉ Giùm E Với Ạ. E Xin Cảm Ơn :(

redie
04-08-2009, 21:07
Các Pro Xin Chỉ Giúp E Với. Hic Hic. Hum Nay E Mua 1 DVD Này Và Đã Cài Được Rùi Nhưng Khi Kick Vào Trò Chơi Thì Thấy Báo Lỗi Là:

" Wrong Disc Inserted.
Please insert the original ' STREET FIGHTER IV' CD/DVD.
Please have a look at http://www.securom.com/message.asp?m=wrongdisc for further, more detailed information.

Launch Analysis Retry Cancel "
Thứ 2 là E Kick Vào " Launch STREET FIGHTER IV " Trong Fần Crack Thì Lại Báo Lỗi Là:

Faltal Error
Failed Creating The Direct3D Device.
Ok
Pro Nào Biết Thì Chỉ Giùm E Với Ạ. E Xin Cảm Ơn :(

Hình như cái này là do card màn hình đấy.

Zedlist
04-08-2009, 21:17
Làm ơn giúp mình cái gamepad...
Cấm vào thì nó nhận gamepad là máy 1 , keyboard cũng máy 1...nên không chơi 2 người được......... mình nghĩ chỉnh trong option ..nhưng không biết cách nào wa phần máy 2 chỉnh......

__Click__
04-08-2009, 22:24
Hình như cái này là do card màn hình đấy.

Hic. Bác Có Thể Chỉ Giúp E Phải Làm Ntn Kô Ak...........

GhostVN_RMustang
04-08-2009, 23:31
Làm ơn giúp mình cái gamepad...
Cấm vào thì nó nhận gamepad là máy 1 , keyboard cũng máy 1...nên không chơi 2 người được......... mình nghĩ chỉnh trong option ..nhưng không biết cách nào wa phần máy 2 chỉnh......

Vào Option assign Player 1 là Keyboard.Khi vào phần VS chọn nv thì gamepad nhấn Start để assign là Player 2..

hiepsihattao
05-08-2009, 10:18
ai cho xin patch unlock hết mọi thứ trong game cái
ai giúp cái.............................

GhostVN_RMustang
05-08-2009, 10:34
Search các bài của mama "Mai Thùy Linh" sẽ có patch unlock toàn bộ....

redie
05-08-2009, 12:52
Hic. Bác Có Thể Chỉ Giúp E Phải Làm Ntn Kô Ak...........

Cậu đưa cấu hình nhà cậu lên đây rồi tớ chỉ cho.

daica_Tidus
05-08-2009, 13:22
Lần đầu chơi trò SF4, chả hiểu đánh đấm thế nào:D, dù đã xem command list rồi những vẫn ko làm đc, thậm chí còn ko hiểu j:D (ví dụ chỗ có chữ charge hay sao ấy - nhỏ quá hơi khó nhìn:|). Bác nào giải thik hộ mình các kí hiệu trong command list và chỉ mình cách ra chiêu trong command list với, lấy ví dụ với Ryu cho tiện nhá. Tóm lại là làm hộ mình 1 bài hướng dẫn nho nhỏ về cách chơi với:D, mày mò mãi mà toàn chỉ có mấy cái đấm đá bthuong, chả hiểu ra chiêu ntn, Ultra, Super để làm j :(
Thanks trc nhá :x

khacmanh2251
05-08-2009, 16:01
Lần đầu chơi trò SF4, chả hiểu đánh đấm thế nào:D, dù đã xem command list rồi những vẫn ko làm đc, thậm chí còn ko hiểu j:D (ví dụ chỗ có chữ charge hay sao ấy - nhỏ quá hơi khó nhìn:|). Bác nào giải thik hộ mình các kí hiệu trong command list và chỉ mình cách ra chiêu trong command list với, lấy ví dụ với Ryu cho tiện nhá. Tóm lại là làm hộ mình 1 bài hướng dẫn nho nhỏ về cách chơi với:D, mày mò mãi mà toàn chỉ có mấy cái đấm đá bthuong, chả hiểu ra chiêu ntn, Ultra, Super để làm j :(
Thanks trc nhá :x

Trời ....... =)) bạn này chắc chưa đánh game fighting bao giờ nhỉ.Charget là giữ nút đó trong khoảng 2s rồi lập tức ấn nút tiếp theo của chỉ dẫn.Move thì chắc bạn biết rồi.H (rồi có quả đấm là High Punch) M (là Medium) L (là Low) tương tự,có hình cái chân là Kick.Cơ bản là như thế,sau đó bạn vào game miết đúng như command list thì sẽ ra các skill.Ví dụ Haduken của Ryu là "ngồi" + "tiến" + H|M|L Punch :D

HoàngTử_BaTư
05-08-2009, 16:27
Trời ....... =)) bạn này chắc chưa đánh game fighting bao giờ nhỉ.Charget là giữ nút đó trong khoảng 2s rồi lập tức ấn nút tiếp theo của chỉ dẫn.Move thì chắc bạn biết rồi.H (rồi có quả đấm là High Punch) M (là Medium) L (là Low) tương tự,có hình cái chân là Kick.Cơ bản là như thế,sau đó bạn vào game miết đúng như command list thì sẽ ra các skill.Ví dụ Haduken của Ryu là "ngồi" + "tiến" + H|M|L Punch :D

Dĩ nhiên là những người mới chơi thì không thể biết được đâu em à.

Lần đầu đụng vào Street Fighter cách đây khoảng 5 tháng gì đó anh cũng có biết charge là cái quái gì đâu, nên hỏi anh em mới có người nói cho là giữ trong 2 giây như trường hợp này thôi :))

buonnguqua
05-08-2009, 17:12
Kể cả đánh nát mấy cái series máy thùng của SNK hay Capcom thì cũng chả ai biết là charge phải giữ 2s đâu ,
chỉ biết giữ thôi chứ giữ mấy giây thì cảm giác là chính =))

absoluter
05-08-2009, 18:19
I hate Sagat :((:((:((:((:((:((:((

khacmanh2251
05-08-2009, 20:06
Nhưng bạn ý hỏi tất cả skill mà,mới lại Ryu làm gì có Charge đâu >"<

daica_Tidus
05-08-2009, 23:29
Cho mình hỏi tiếp tí: có mấy cái skill mà cần ấn mấy nút đấm hay đá hoặc miết xoay mấy vòng liền nhau ấy thì àm ntn? ví dụ mình thấy có skill cần ấn 3 nút đấm liền nhau nhưng khi mình ấn thì lại thành 3 phát đấm thường mặc dù mình ko chậm:|. Hay là mình ấn chưa đủ nhanh? :-?? (mình mới chơi fighting lần đầu nên gà lắm:D)

DanyGuile
05-08-2009, 23:32
Buonnguqua,hyhyhy em dang luyen Guile ah???

buonnguqua
06-08-2009, 01:14
Buonnguqua,hyhyhy em dang luyen Guile ah???
Hic hic , có luyện được đâu ,
đến cái combo ngồi đấm nhẹ , đấm vừa , cước ngược em còn chả làm được :((
Đánh con này khó chịu vãi , lúc nào cũn charge 2 hướng , như ngồi trên đống lửa :|

DanyGuile
06-08-2009, 01:18
hyhyhy co gang len ai lai chan nhanh vay,cung nhu blanka va Honda cua em thui dau khac gi:)

johnny_07
06-08-2009, 08:39
Tập nhiều rồi quen thôi :D sau này sẽ luôn luôn có tinh thần charge, charge mọi khi có thể :D

H3ll_b0y
06-08-2009, 22:25
Tớ đang dùng Ryu chơi ở phần Trial Normal đến cái combo cuối cùng của phần 4 thì không tài nào làm nổi, mong anh em hướng dẫn hộ với:
- Jump Heavy Kick > Heavy Punch > Shoryuken > Shinku Hadoken
Cứ mỗi lần Heavy Punch xong là bị đẩy ra xa không nối Shoryuken với Shinku Hadoken được nữa.
:D Thanks rất nhiều.

DanyGuile
06-08-2009, 23:14
Khi ma shoryuken vua cham vao nguoi thi hay lam dong tac cua shinkuhadoken dung bao gio ngung lam ,lam lien tu ti se khop.dung doi no doi xuong roi lam se bi muon

HoàngTử_BaTư
06-08-2009, 23:51
Street Fighter Bar Fights Hà Nội Lần 2

Xin thông báo cho toàn thể anh em chơi Street Fighter 4 nói riêng và các anh em hâm mộ dòng Street Fighter nói chung là tới đây chúng ta sẽ có buổi gặp gỡ và giao lưu với nhau nhằm học hỏi kinh nghiệm cũng như là để giúp dòng game này phát triển lớn mạnh hơn nữa.

Nội dung :
+ Ai cũng như ai, ai cũng có thể đến, đến để trò chuyện cũng như quay phim chụp ảnh về Street Fighter hoặc bất cứ cái gì liên quan đến Street Fighter.

+ Ban tổ chức đã chuẩn bị rất kỹ càng và chu đáo, anh em chỉ việc người không mà đến. Tuy nhiên tại đây có nhân viên phục vụ đồ uống, thuốc lá, bánh kẹo đầy đủ ai dùng gì thì tự túc thanh toán riêng cho nhân viên vì khoản này ban tổ chức không chịu trách nhiệm quản lý.

+ Và dĩ nhiên là không thể thiếu các trận đấu nảy lửa của chính các anh em trên nền PS3-XBOX360-PC, bất cứ ai cũng được miễn là có nhu cầu.

+CHÚ Ý : Khác với lần đầu là lần này sẽ tổ chức 1 giải nhỏ cho các anh em tham gia nhằm khích lệ anh em luyện tập và nội dung như sau:
- Ban tổ chức lần này gồm có Tuan34, DanyGuile và dĩ nhiên 2 người này không tham gia vào giải.
- Tất cả game thủ SFIV Hà Nội ai ai cũng có quyền tham gia giải, miễn là biết chơi SFIV.
- Khi tham gia không phải đóng bất cứ một lệ phí nào cả, chỉ cần có mặt đúng giờ và thi đấu hết mình, nếu đến chễ ban tổ chức sẽ xử thua và người còn lại được phép vào thằng vòng trong.
- Thể lệ thi đấu: Sẽ thi đấu trên PC nhưng sẽ có đầy đủ tay cầm PS3-XBOX360-Keyboard cho anh em, và ai có thiết bị điều khiển riêng có thể sử dụng. Mỗi cặp sẽ đấu 3 trận mỗi trận 3 hiệp ai thắng 2 thì đi tiếp vào vòng trong, riêng cặp đấu trận chung kết tranh nhất nhì sẽ đấu 5 trận mỗi trận 3 hiệp.
- Giải thưởng : Giải nhất 500k, Giải nhì 200k ngoài ra ko còn bất cứ giải nào khác.
- Hạn chót đăng ký và chốt danh sách vào hết ngày 12/8. Ban tổ chức sẽ bốc thăm chia cặp đấu vào ngày 13/8 nên từ bây giờ những ai tham gia giải đấu hãy mau mau đăng ký.

+ Thời gian :
Buổi giao lưu cũng như đấu giải của chúng ta lần này được tổ chức vào ngày 16/8/2009 từ 13h cho đến 18h, ai muốn đến lúc nào thì đến, muốn về lúc nào thì về nhưng dĩ nhiên những ai thi đấu thì phải có mặt đến phút chót ngoại trừ đã đấu nhưng thua thì có thể ra về còn nếu tự tiện về khi chưa đấu dĩ nhiên là xử thua.
+ Địa điểm : 168 Đội Cấn, Ba Đình, Hà Nội.
http://i193.photobucket.com/albums/z41/HoangTu_BaTu/168DoiCan.png

Mọi ý kiến đóng góp cũng như đăng ký tham gia giải xin liên hệ theo địa chỉ sau:
Tên : Lê Bá Tuấn
ĐT : 0979289111
YM! : hoangtubatu_2131989
ADD : 28 Lương Thế Vinh, Thanh Xuân, Hà Nội
Ngoài mọi người có thể đăng ký tại đây, với thông tin đầy đủ như mẫu trên.

H3ll_b0y
07-08-2009, 00:01
Tớ đang dùng Ryu chơi ở phần Trial Normal đến cái combo cuối cùng của phần 4 thì không tài nào làm nổi, mong anh em hướng dẫn hộ với:
- Jump Heavy Kick > Heavy Punch > Shoryuken > Shinku Hadoken
Cứ mỗi lần Heavy Punch xong là bị đẩy ra xa không nối Shoryuken với Shinku Hadoken được nữa.
:D Thanks rất nhiều.

Khi ma shoryuken vua cham vao nguoi thi hay lam dong tac cua shinkuhadoken dung bao gio ngung lam ,lam lien tu ti se khop.dung doi no doi xuong roi lam se bi muon

Shoryuken nối với Shinkuhadoken thì mình làm được, vấn đề ở đây sau khi đấm Heavy Punch thì người Ryu bị bật ra xa luôn thế là đứt mạch combo :(. Chắc phải có mẹo gì đó chứ, mình thấy trên youtube nó làm nhanh lắm vừa đấm chạm người là nó nối được ngay.

DanyGuile
07-08-2009, 00:04
Ban nhay vao dam xa wa,va dam nhanh qua,luu y khi nhay dam la gan doi xuong roi thi 3 don se cham va danh trong goc cho de

__Click__
07-08-2009, 00:56
Cậu đưa cấu hình nhà cậu lên đây rồi tớ chỉ cho.

Dạ Cấu Hình Máy Nhà E Đây. Mong Bác Chỉ Giùm E Với.
System model: G31M - ES2C
BIOS: Award modular BIOS v6.00PG
Processor: Intel(R) Pentium(R) Dual CPU E 2180 @ 2.00GHZ(2 CPUs)
MeMoRy: 1014MB RAM
Page File: 474MB Used, 2492MB available
DirectX Version: DirectX 9.0c (4.09.0000.0904)
Còn Bên Fần Display
DiviceName: Intel(R) G33/G31 Express Chipset Family
Manufacturer: Intel Corporation
Chip type: Intel(R) GM 3100
DAC Type: Internal
Approx.total Memory: 384.0 MB
Current Display Mode: 1280 x 1024 (32bit)(60Hz)
Monitor: Plug and play Monitor

Drivers:Main Driver: igxprd32.dll
Version: 6.14.0010.4885 (English)
Date: 10/30/2007 07.00.34
WHQL Logo'd: Yes
Mini VDD: igxpmp32.sys
VDD: n/a
DDI Version: 9 (or higher)
.

.
E Kô Rành Về Cái Này Lắm Nên Ghi Đầy Đủ Ra. Mong Các Pác Đừng Chém Khổ Thân E

H3ll_b0y
07-08-2009, 01:31
DiviceName: Intel(R) G33/G31 Express Chipset Family
Manufacturer: Intel Corporation
Chip type: Intel(R) GM 3100
DAC Type: Internal
Approx.total Memory: 384.0 MB
Current Display Mode: 1280 x 1024 (32bit)(60Hz)
Monitor: Plug and play Monitor

Đây là Card-Onboard rồi nên ko chơi được, nếu có thể thì nên thay Card rời, chơi game cho nó xả láng ;)

Ban nhay vao dam xa wa,va dam nhanh qua,luu y khi nhay dam la gan doi xuong roi thi 3 don se cham va danh trong goc cho de

:P Tớ có nhảy đấm đâu, ở bên trên tớ viết rõ là nhảy đá mạnh, rồi mới đến đấm mạnh, sau đó là Shoryuken nối với Shinku Shoryuken. Hix ngồi gõ cả buổi mà chưa xong.
Túm lại là ai làm xong cái cuối cùng của Ryu Trial Normal 4 thì bày cho mình cách ấn với ;))

edward_elric
07-08-2009, 02:21
Hình như mình nghe nói có cách bỏ qua phần charge. Ấn Shortcut nào đấy, mình không cần phải charge luôn thì phải? Charge 2s thấy lộ liễu quá. Dùng chiêu nào đó để câu 2s thì lại khó ăn :(.

DanyGuile
07-08-2009, 03:20
da la skill charge thi BAT buoc phai charge ko shortcut nao ca,con neu noi charge 2s lo liue thi ban nen tim hieu ky hon di,minh danh Guile lau rui xem minh ban Sonicboom xem co lo lieu ko nhe.

johnny_07
07-08-2009, 08:54
Hình như mình nghe nói có cách bỏ qua phần charge. Ấn Shortcut nào đấy, mình không cần phải charge luôn thì phải? Charge 2s thấy lộ liễu quá. Dùng chiêu nào đó để câu 2s thì lại khó ăn :(.

Ở series SFA hay SF EX trên PS1 thì có 1 mode riêng để skip charge, sẽ tiêu tốn thanh năng lượng, nhưng ở SFIV thì cam đoan là ko có chuyện shortcut đó :))

GhostVN_RMustang
07-08-2009, 09:01
Không cần thiết.Có cách để vượt qua charge mà vẫn có thể active đòn,nếu theo đúng command của một số đòn thì phải charge đủ 2s mới có thể làm đòn và điều này dẫn đến việc với 2 đòn charge liên tục thì khả năng active được là gần như bằng 0.

Ví dụ như của Guile nếu Flash Kick -> Double Flash Kick theo đúng hình ảnh và time cần để làm thì sẽ là Flash Kick xong rơi xuống (charge 2s) và tung đòn Double Flash Kick,nhưng chỉ cần "lươn lẹo" chút thì khi vừa tung đòn FK(chưa bay lên trơi) đã có thể tung ngay đòn DFK mà về nguyên tắc khi vừa tung FK thì lấy đâu ra 2s để charge đòn DFK....Nó có thể áp dụng cả với đòn SonicB -> Double Flash Kick.Đã thử bằng Keyboard và Gamepad đều làm ngon lành.....Đừng nói là ở đây chưa ai làm được đấy nhé....8-}

Trừ phi trong SF4 thời gian charge của đòn trước tính cả cho đòn sau nữa thì coi như thua.....8-}

Hide & Seek
07-08-2009, 13:21
cho mình hỏi Charge nghĩa là gì vậy.Xin lỗi vì ngại tìm đọc lại mấy trang trước.Ultra của Chunli thấy Charge 2 hướng mà không biết làm thế nào

A. E. Tony Stark
07-08-2009, 13:23
đúng là tiếc thật, em ở hcm chứ mấy cái sự kiện offline hay thế này thì em hơi bị thích đấy

DanyGuile
07-08-2009, 13:52
Gostvn noi dung lam,nhung day cung chi la hinh thuc de ao 2s cua nhung nhan vat charge thui thuc the tren man hinh la 0s nhung tay choi van gan la 2s con tuy thuoc ai charge nua co nhung nguoi charge tren 1s mot ti,.

khacmanh2251
07-08-2009, 14:04
Charge với người đánh quen rồi thì dễ lắm.Mình có thể lấy ví dụ con Vega có thể ăn gian Charge bằng cách sử dụng invi ( 3K hoặc 3P ) thời gian thực hiện invi đủ để charge và đó cũng đồng thời là save move.Nhưng nếu sử dụng nhiều các chiêu Shortcut sẽ bị bắt bài.Nên phải nghĩ các tình huống để biến ảo nó thôi :D

ba_con_gau
08-08-2009, 20:52
cho tớ hỏi, lượn lờ các faq thì không biết là muốn cứu gouken và akuma thì phải có seth trước hay là phải cứu gouken và akuma thì mới cứu được seth. Mọi người cho hỏi luôn nếu chơi on xbox360 thì down đồ mới cho các nhân vật như thế nào còn ps3 thì thế nào vậy. Thấy có nhiều đồ đẹp mà mình cứ chơi hoài đồ cũ không biết nếu mà vào xboxlive thì cần điều kiện gì để mà down đồ cho nhân vật. Xin mọi người thông cảm chỉ giúp.

alexno1
08-08-2009, 22:58
Làm thế nào để chơi 2 người trên 1 máy vậy các bạn,1 người dùng bàn phím,1 người dùng gamepad ý.Mình chơi toàn thấy cả 1 người đều điều chỉnh player 1,chẳng biết làm sao để chỉnh player 2 cả :((

HellBlade
08-08-2009, 23:17
các bạn cho hỏi làm thế nào để thực hiện EX Goushoruken với Hyakkishu (đòn nhảy lên đá xuống) của Akama vậy,mình chỉ ra dc đòn Ashura kenka (tele i') =.=!!!!

duymap2010
09-08-2009, 11:37
bác nào chỉ em đánh chiêu với , em chỉ biết mỗi đấm đá , nản :((

神猴大将軍
09-08-2009, 12:30
Ai có tấm Wallpaper nào như thế này nhưng độ phân giải cao hơn không?:
http://images1.gamek.channelvn.net/Images/Uploaded/Share/2009/08/08/08080902ryu.jpg

ngocvuhp1
09-08-2009, 13:33
bạn nào có hướng dẫn combo bằng tiếng việt không gửi cho mình với,file pdf hoặc txt càng tốt,mình xem nó hướng dẫn mà chẳng biết combo thế nào cả:(

A. E. Tony Stark
09-08-2009, 13:34
em sắp cài lại win, giờ muốn cài win xong nhưng giữ được file savegame cũ thì phải làm gì.

phải back up những file gì và chép lại vào đâu ? cám ơn

ba_con_gau
09-08-2009, 14:51
giữ nguyên cái folder save đó lưu tạm vào ổ đĩa D hay E gì đó đi, cài lại win chỉ mất hết dữ liệu ở ổ C thôi rồi lúc cài game lại thì copy nguyên folder save đó vào lại folder save trong game là xong ok thôi.

HONHA
09-08-2009, 14:53
xin cho hỏi:mình setup game xong rồi, crack luôn rồi, mà sao bấm vô cái file nó ko vô game được, xin mấy bạn chỉ giùm, cám ơn trước (không biết post ở đâu, nếu post nhấm nơi thì xin sorry mod)

HoàngTử_BaTư
09-08-2009, 16:10
xin cho hỏi:mình setup game xong rồi, crack luôn rồi, mà sao bấm vô cái file nó ko vô game được, xin mấy bạn chỉ giùm, cám ơn trước (không biết post ở đâu, nếu post nhấm nơi thì xin sorry mod)

Remove game đi sau đó cài lại vào ổ C thử xem.

H3ll_b0y
09-08-2009, 17:49

Thứ 1: Có thể bạn crack sai, thử làm lại xem sao
Thứ 2: Nếu có báo lỗi gì thì bạn nên viết lên thì mọi người mới giúp được, viết chung chung quá biết giúp thế nào được đây :-?

phuong0304p
09-08-2009, 21:48
lỗi đó chỉ có cách là cài lại win thôi, tôi cũng bị rồi mà :D

HellBlade
09-08-2009, 21:57
làm sao để spam sonic boom (guile) trong khi mỗi lần phải chagre 2s??
Ai giúp mình với,anh Dannyguile đâu :(( :((

DanyGuile
10-08-2009, 00:13
Cach spam sonic boom chi la ao thoi,vi du tren vo tuyen thi nhin la 0s nhung thuc te tay van nap 2s nhung neu nhanh tay se chi con tam hon 1s mot ti va co the cat cach sonic do bang dam da lan sau gap anh se chi cho cach spam sonic:)

GragXT
10-08-2009, 11:21
Ai có tấm Wallpaper nào như thế này nhưng độ phân giải cao hơn không?:
http://images1.gamek.channelvn.net/Images/Uploaded/Share/2009/08/08/08080902ryu.jpg

của bồ đây :D
http://www.gamexeon.com/forum/imagehosting/264684a5c598420c57.jpg

A. E. Tony Stark
10-08-2009, 18:41
giữ nguyên cái folder save đó lưu tạm vào ổ đĩa D hay E gì đó đi, cài lại win chỉ mất hết dữ liệu ở ổ C thôi rồi lúc cài game lại thì copy nguyên folder save đó vào lại folder save trong game là xong ok thôi.

Cái đấy ai chả biết. thế còn khoản account offline thì sao? máy em không nối mạng. em nhớ là phải back up cái file xlive gì nữa thì phải nhưng không biết làm sao?

phuong0304p
10-08-2009, 19:22
mình đã làm thế rồi, nó ko giữ file save cho bạn đâu, tốt nhất là bạn dùng phần mềm unlock cho tiện ,chứ đánh lại thì cũng mất công lắm :P

resident_evil_5
10-08-2009, 20:32
vậy bạn cho mình xin cái phần mềm unlock luôn dc hem ?? Mình cũng đang tìm cái này !!! :D ( phiền bạn tìm giúp mình cài nào mà unlock luôn mấy bộ đồ khác nha !!! )

phuong0304p
10-08-2009, 21:31
đây nè bạn :D........................................

daica_Tidus
10-08-2009, 21:44
Toàm mấy pro chém gió với nhau, newbie hỏi tí về skill toàn thấy bị bơ nhỉ? :|. Pro nào viết hướng dẫn đê, như a Dannyguile ấy ;;)

HoàngTử_BaTư
10-08-2009, 21:45
Toàm mấy pro chém gió với nhau, newbie hỏi tí về skill toàn thấy bị bơ nhỉ? :|. Pro nào viết hướng dẫn đê, như a Dannyguile ấy ;;)

Theo mình nghĩ thì chưa một ai đủ trình độ để viết hướng dẫn đâu.

phuong0304p
10-08-2009, 22:50

hướng dẫn chứ j, đơn giản thôi :-", hỏi anh gút gồ ấy :-"

ba_con_gau
10-08-2009, 23:12
muốn pro char nào thì lên mà tìm tài liệu xem clip, xem move list rồi vào làm mấy cái trial và trainning thì bảo đảm đánh khá thôi, nên nhớ cho dù có ai đánh được thì họ cũng không tự tin hoặc không dám share chiêu thức mà họ khổ công tìm ra trừ phi cậu gặp may. Ai trong đây cũng tự tìm tư liệu mà luyện cả nên cậu cũng nên tập dợt đi có gì lên đây hỏi anh em chỉnh sửa cho.
P/S: đã thử chiêu của zangief trên pc và ra khá dễ, các đòn vật 360 và 720 đều làm được :)) ngoại trừ vega và guile khó làm quá nếu không phải nói là hơi impossible.

johnny_07
10-08-2009, 23:17
Chà mình nghĩ các newbie cứ làm quen vs những người đã chơi SF lâu rồi (chưa dám gọi là pro) để đc chỉ dẫn cho thôi :D.

Viết hướng dẫn thì khó lắm, mỗi char phải có 1 hướng dẫn riêng, nhưng mình có thể cho các bạn link này: http://www.gamefaqs.com/computer/doswin/game/943713.html, có các bài hướng dẫn cho Gouken, Akuma, Chun Li, Fei Long, Viper, Zangief mà mình đọc qua là rất hữu ích đấy :D

DanyGuile
10-08-2009, 23:59
Dc roi, toi nay minh se ngoi giup anh em ban be dang luyen tap va mong moi nguoi se lam dc nhung truoc het nhung ai choi char nao thi post len minh se co gang noi diem yeu va diem manh va nen choi cach nao,va se kho khan khi gap doi tuong nao nhe.:)
.

.
Diem quan trong nhat nhu tat ca da noi la vao TRIAL mode roi luyen,tuy nhien minh ko khang dinh la tat ca nhung gi hoc dc trong do se dc thuong xuyen mang ra su dung khi VS human,nhung trong mot chan rat nhieu sai lam dc tao len, nen nhung sai lam do ban co gang ma tan dung nhung combos da dc hoc trong trial.Chu mot chan 2 nguoi danh ngang nhau thi hau nhu dung hy vong se co dc combos am am.:)

phuong0304p
11-08-2009, 07:21
tốt nhất là sử dụng combo hiệu quả, đừng quá dài là đc =))

ba_con_gau
11-08-2009, 19:19
mới tự nghĩ ra combo 80% máu của chunli và đã làm thành công, test trong trainning nhưng có vẻ nếu đụng pro thì chỉ chờ sơ hở mới dám ra thôi không thì phí :)). Ngồi cả ngày luyện combo 50% và 80% cho chunli thì thấy đã số đều có thể phối ra combo 50% cả :D.

phuong0304p
11-08-2009, 19:41
bác giỏi thế :-o, tui vừa làm ra đc cái combo của Gen, đối thủ mất tầm 70% máu ;))

ba_con_gau
11-08-2009, 21:52
nói thật là SF4 này rất phê dù độ nóng ko bằng GG nhưng 1 khi mà dày công ngồi luyện combo cho 1 char rất thấy thú vị và đã nữa, giá mà có mặt ngoài bắc để tham gia mấy cái off thì tốt biết mấy, xem ra phong trào fighting game ngoài bắc náo nhiệt hơn trong nam nhỉ, thấy game fighting nào là ngoài đó cũng tổ chức thi đấu rồi luyện tập hoài vui quá :D.
Hỏi cái này ngoài lề tí, mới lượn topic nước ngoài thì phát hiện ra có cai street of fighter 2 HD REMIX on ps3 rất là phê mọi người xem nè http://www.youtube.com/user/Rockeits phải nói là combo của Ryu quá khủng ngoài sức tưởng tượng và còn có thể kêu Chunli ra trợ giúp nữa, rất máu và nét vẽ cực đẹp. Giờ đang sưu tập tất cả về Street of fighter hehe. Ặc đính chính lại game trên không phải SF2HDREMIX mà là tatsunoko vs capcom.

GragXT
12-08-2009, 00:09
mới tự nghĩ ra combo 80% máu của chunli và đã làm thành công, test trong trainning nhưng có vẻ nếu đụng pro thì chỉ chờ sơ hở mới dám ra thôi không thì phí :)). Ngồi cả ngày luyện combo 50% và 80% cho chunli thì thấy đã số đều có thể phối ra combo 50% cả :D.

bác cho em xin cái hướng dẫn hoặc ít ra cái clip với nào, em là em ghiền chunli nhất đấy :">

ba_con_gau
12-08-2009, 00:35
hướng dẫn thì không dám nhưng để share cho bài combo 80% mà tôi tự làm này
Jump+F(phím tắt 3punch)x3 lúc nhảy lên bấm phím tắt 3 punch thì phải giữ lùi để charge luôn đấy nhé, sau khi đánh 3 đòn từ trên không xuống mặt đất bác thả charge ra bấm nút tới +F chunli sẽ chưởng tới rồi lúc đó bác giữ charge nút lùi và bấm V(phím tắt 3 kick) ra chiêu liên hoàn EX rồi thả charge ra tiến nằm tiến ultra combos thế là 80% máu đã mất còn việc ứng dụng nó cho tốt trong trận chiến thì phải luyện cho nhuyễn tay và chỉ ra khi đối phương sơ hở thôi nha bác :D.
Mấy cái combos khác thì bác siêng tập trainning và trial rồi thử với cấp veryhard hay hard là sẽ quen thôi.
P/S: mấy bác nghe dùm bài theme trong đây là của anime hay game gì nghe quen quá mà quên rồi http://www.youtube.com/watch?v=kysXGq7OSrU

GhostVN_RMustang
12-08-2009, 01:08
Subarashiki Shin Sekai (Brave New World) - bài nhạc theme của game Namco X Capcom..... Đoạn đầu video đó là Subarashiki Shin Sekai Piano Ver.

DanyGuile
12-08-2009, 01:12
gostvn kinh nghiem ghe bai phuc bai phuc, minh cung wen bai nay nhung chang nho da nghe o dau hyhyhy,con Phuong0304p em luyen den dau roi? thay bao mai den copy anh Tuan tiep ah????co gang len nhe:)

GhostVN_RMustang
12-08-2009, 01:28
Thích Namco X Capcom thì đương nhiên phải biết nó rồi....:)) Giờ đố ai tìm được phiên bản này của bài đó mới bái phục....Subarashiki Shin Sekai Piano Dance Ver. :))

http://www.youtube.com/watch?v=nlb4nOik0ac

ba_con_gau
12-08-2009, 01:55
hèn gì nghe quen quá trời, ra là namco x capcom =)). Cái game này beat rồi rất hay và tuyệt, trước mỗi lần vào game toàn xem intro không tại bài theme nó hay quá ^^.

*Superken*
12-08-2009, 18:52
Bác nào giúp mình khắc phục lỗi này với, vừa cài SF4 xong ko chơi đc:

phuong0304p
12-08-2009, 20:08
giống hệt lỗi của mình hôm trước, tốt nhất bạn cài lại win hoặc xóa cả game đi cài lại từ đầu

Tikido
12-08-2009, 20:13
Vừa mới phát hiện ra là trong lúc ready to fight đã charge dc rồi đếy, mới biết ai biết rồi đừng xoắn :-*

phuong0304p
12-08-2009, 21:18
hô hô, mình cũng mới biết 2 hôm trước =))

DanyGuile
13-08-2009, 00:02
1 vi du nho nhe,sau khi Guile ban sonic bôm roi di theo dang sau(ko the slash kich dc vi dang di)thi thang Ryu nhay vao dam da gi do,ngay xua cung nhu ngay nay do la PAUSE va cha vo co dien thoai hyhyhy roi khi quay lai choi charge trong luc pause roi tha pause ra ket qua???guile dang di nhung van Slash kick dc hyhyhy,day la vi du co that nen khi thi dau pause da bi cam :D

no_love_no_life
13-08-2009, 00:33
1 vi du nho nhe,sau khi Guile ban sonic bôm roi di theo dang sau(ko the slash kich dc vi dang di)thi thang Ryu nhay vao dam da gi do,ngay xua cung nhu ngay nay do la PAUSE va cha vo co dien thoai hyhyhy roi khi quay lai choi charge trong luc pause roi tha pause ra ket qua???guile dang di nhung van Slash kick dc hyhyhy,day la vi du co that nen khi thi dau pause da bi cam
Anh ơi nếu như sonic boom xong đi lại gần mà flash kick luôn cũng đc nhỉ :D

DanyGuile
13-08-2009, 00:38
Anh ơi nếu như sonic boom xong đi lại gần mà flash kick luôn cũng đc nhỉ

Phai PAUSE.De charge.:P

buonnguqua
13-08-2009, 00:43
Anh ơi nếu như sonic boom xong đi lại gần mà flash kick luôn cũng đc nhỉ :D
Đố làm được luôn
Giống dùng Công-an phi thân xuyên người đối phương,
giữ charge "tiến" luôn là thừa 2s để có thể phi tiếp nhưng không được :|

DanyGuile
13-08-2009, 00:46
@buonnguqua
Anh lam dc day em a ko can charge luon.nhung phai Pause dien thoai roi quay lai danh hyhyhyhy,chi co cach do thoi anh em dung hy vong gi ve chuyen charge.nhan vat la nhu vay va luyen la phai tap charge.Bao gio ngon tay sung hup len thi co the la luc thanh cong:D