PDA

View Full Version : Bình chọn cho Hero gank khủng nhất

Trang : [1] 2

ChromeHKT
07-04-2009, 17:31
Vote 1 phiếu cho Rikimaru . Lên lv 7 max skill rate Blinh Phun khói và chém :)):)):))
http://dragcave.net/image/NwAu.gif (http://dragcave.net/view/NwAu)
Hãy kick vào một quả trứng bạn thích và xem chú rồng con khi nở ra sẽ ra sao :P ! Vừa vui vừa giúp mình nha các bạn . Thank ^^[/QUOTE]

H.K
07-04-2009, 17:39
Bình chọn mà ko có poll ah.Riki lên lvl 7 mới xì khói lvl 2(1 nếu lên backstab), chém cũng chưa đau lắm nên ko có ai hỗ trợ thì cũng khó ăn.Gank solo thì tớ thik venom.Ăn độc vào mà ko có tele thì khá là khó thoát.Còn nếu có teammate thì còn tùy tình hình

LIVE_WORLD
07-04-2009, 17:40
gank khủng nhất chắc là Pudge :>

cuibaponline
07-04-2009, 17:42
poll?
Theo mình gank khủng nhất là Feed xong kô chịu quit...

yeahoooo
07-04-2009, 17:43
gank khủng?
Lion, NA, VS, Lich

Lich với tớ là khủng nhất :))

H.K
07-04-2009, 17:44
gank khủng nhất chắc là Pudge :>

Chơi Pudge cần có tí khả năng quăng xích ko thì suốt ngày đi tóm creep vào rừng mà ăn

cuibaponline
07-04-2009, 17:47
Chơi Pudge cần có tí khả năng quăng xích ko thì suốt ngày đi tóm creep vào rừng mà ăn

Chính xác là cần phải có máu dê:))

mrdk1987
07-04-2009, 17:47
Theo tớ gank khủng nhất có lẽ là NA nếu đi gank 1 mình, combo cực khỏe lúc mid về sau có thêm cái dogon chừng lv 3 là chích phê lòi.
À mà chủ topic nên cho thêm cái poll cho nó sinh động :D

Ice Dragon
07-04-2009, 17:56
Tớ chỉ thích con cọp. Nhanh nhẹn linh họat, đẹp :">

ChromeHKT
07-04-2009, 18:11
Gank khủng nhất có lẽ mình nghĩ là troll khi di mid + với fram VIP lên Hút máu Boots và Wind Walk như thế troll di gank phút thứ 18 đã là quá khủng . Hôm trước thấy một ông đi troll mid gank cả team mình oải luôn :):):)
http://dragcave.net/image/NwAu.gif (http://dragcave.net/view/NwAu)
Hãy kick vào một quả trứng bạn thích và xem chú rồng con khi nở ra sẽ ra sao :P ! Vừa vui vừa giúp mình nha các bạn . Thank ^^[/QUOTE][/

Hacker_love
07-04-2009, 18:18
bạn này chắc toàn đánh room 4-5x :|

kid_14112000
07-04-2009, 18:30
Gank khủng nhất có lẽ mình nghĩ là troll khi di mid + với fram VIP lên Hút máu Boots và Wind Walk như thế troll di gank phút thứ 18 đã là quá khủng . Hôm trước thấy một ông đi troll mid gank cả team mình oải luôn :):):)

Game này đánh với noob hay sao mà để Troll nó lộng hành thế :-? Troll mới lên chừng đó chưa chịu nổi 1 combo của Lina đâu bạn ơi.

Gank khủng lúc early phải kể đến Pudge và Mirana, 2 con này ai hơn ai nhỉ :x

tengichaduoc
07-04-2009, 18:39
^ khủng = NA với lina ko ?

XIII:BLACK_CAT
07-04-2009, 18:51

Troll đi mid với con nào vầy? Không đì nổi con troll nữa thì nản lòi.Team bạn có những con gì mà bị nó gank? Lúc nó gank chắc cứ thấy nó là sợ quá cắm đầu chạy nên mới chết.

darklordnd
07-04-2009, 18:55
troll gank mid á,vkl chưa,rape noob à,lại còn gank cả team nữa,ối rời ôi

LonelyT_T
07-04-2009, 19:02

Cách lên đồ này giống mình...

Troll lên Lortha Gank khá là khủng......

WW lại kế bên tụi nó rồi bật Ulti lên bem, dính bash 1 cái là coi như chết chắc......:))

tengichaduoc
07-04-2009, 19:09
lortha là cái gì? lên xong lothar trên người có cái boot với cái tango xong đi gank à, hay đợi tread HOD lothar bkb đi gank 1 thể =))

kid_14112000
07-04-2009, 19:13
Cách lên đồ này giống mình...

Troll lên Lortha Gank khá là khủng......

WW lại kế bên tụi nó rồi bật Ulti lên bem, dính bash 1 cái là coi như chết chắc......:))

Lên cái Lortha mà chưa có BKB thì lòi mặt ra cho nó combo à? May rủi, bash được thì cười mà không bash được thì mếu =))

~X360
07-04-2009, 19:18
Bounty Hunter vô đối ;;) Shuriken cứ gọi là vê lờ ;;)
Troll thì gank cái gì chứ, bộ đồng đội nó đứng nhìn mình bị bash hay sao !! ;))
Gank khủng ở early game thì mirana vẫn nhất thôi ;)) Xinh gái cute ghê :X

lionheart2505
07-04-2009, 19:19
Mirana Nightshade - Priestess of the Moon --Tình yêu của tôi :x

~X360
07-04-2009, 19:20
Lên cái Lortha mà chưa có BKB thì lòi mặt ra cho nó combo à? May rủi, bash được thì cười mà không bash được thì mếu =))
Lên đc bkb với lortha thì chắc gần hết game quá :( [-X Lại còn HOD nữa chứ, nghĩ xem farm bao lâu mới đủ ;))

gaunho91
07-04-2009, 19:21
Pudge, NA, Storm v..v..
mấy con này tạm đc, Potm cần có 1 chút xíu đồ mới gank đc chứ khủng gì
dù sao Vote Pudge vì nó là hero yêu thích :-"

kid_14112000
07-04-2009, 19:22
Bounty Hunter mấy bản gần đây bị nerf ngu người, early mana tầm 250 ra xài WW, Track rồi chưởng 1 phát gần hết mịe mana chả gank được gì =((

ThanhQuynh
07-04-2009, 19:25
Cái này giống topic spam quá.

Gank sớm nhất và ngại nhất là Tinker với cái trò Lazer Pure Dam + Missle auto target.

Gank solo bẩn bựa và khó thoát nhất là Rashta với chiêu quăng lưới và giật sét, chưa kể Ulti khá khó chịu chuyên trị mấy thằng lắm máu như Cen, Tide, Treant các loại.

Gank dễ bị stress nhất là NVM với trò 3 phẩy thần công ZXC thì cứ ngậm ngụi đếm số. Còn xui thì =)) =))

gaconff
07-04-2009, 19:27
WW 50mp, backstab 120 dam, 2 lần ww wang 1 cái shuriken đủ có 1 bé Int hoặc agi lên bảng rồi, làm ji có chuyện ko gank dc...
gank early có lẽ em thix nhất bạn clock các bác ạ:>

fire_of_angle
07-04-2009, 19:30
E thích NA các bác ạ :D combo rất là vê lờ :D

~X360
07-04-2009, 19:31
Cái này giống topic spam quá.

Gank sớm nhất và ngại nhất là Tinker với cái trò Lazer Pure Dam + Missle auto target.

Gank solo bẩn bựa và khó thoát nhất là Rashta với chiêu quăng lưới và giật sét, chưa kể Ulti khá khó chịu chuyên trị mấy thằng lắm máu như Cen, Tide, Treant các loại.

Gank dễ bị stress nhất là NVM với trò 3 phẩy thần công ZXC thì cứ ngậm ngụi đếm số. Còn xui thì =)) =))
Thằng Tinker nó giống cái thằng ngu ngu ở lớp em ! Nhìn con Tinker muốn đáp tạ vào mặt nó
Rashta trói xong rồi ulti 5 giây sau nó ra đánh cho tan nát, 1 combo của Rashta đã đủ cạn bình mana rồi
Nói chung là gank thì cứ phải đi 2 người đi là ít nhất :D

gaunho91
07-04-2009, 19:33
Nói chung là gank thì cứ phải đi 2 người đi là ít nhất
Pudge chỉ cần 1 là đủ, kéo e vào bụi rậm rồi cưỡng bức dồn ép các kiểu, có máu dê đánh con này chắc hay, hok lẽ mình có máu dê :'>

kid_14112000
07-04-2009, 19:35
Chẳng ai nhắc gì tới Atropos, Puck và QoP nhỉ?

Puck có một combo hoàn hảo và cực kỳ cơ động + khó giết, thích nhất con này >:D<

ThanhQuynh
07-04-2009, 19:35
Pudge chỉ cần 1 là đủ, kéo e vào bụi rậm rồi cưỡng bức dồn ép các kiểu, có máu dê đánh con này chắc hay, hok lẽ mình có máu dê :'>

Móc nhầm anh Cen cơ bắp hay bé Treant cằn cỗi thì chỉ có nước bị rape ngược =)) =))

~X360
07-04-2009, 19:39
Móc nhầm anh Cen cơ bắp hay bé Treant cằn cỗi thì chỉ có nước bị rape ngược =)) =))
Quá đúng :-" Mà Pudge đâu cần máu dê, chỉ cần lười tắm là đc rồi ;))

gaunho91
07-04-2009, 19:39
phải chọn mí e xinh tươi dễ thương hot girl chứ (Rylai, Luna v..v.. )
hook mí anh mọi cơ bắp như anh Cen hay Axe thì mệt ;))

Pudge-Butcher
07-04-2009, 19:40
Ko ghê = kéo nhầm em bom =))
1 vé cho Pudge, với combo 1000~ thì khó ai sống nổi ở early và mid ;;)

~X360
07-04-2009, 19:40
phải chọn mí e xinh tươi dễ thương hot girl chứ (Rylai, Luna v..v.. )
hook mí anh mọi cơ bắp như anh Cen hay Axe thì mệt ;))
Thế Hook xem hiếp dâm em ấy luôn thôi chứ khoe nách với cắn làm gì =))

gaunho91
07-04-2009, 19:46
Thế Hook xem hiếp dâm em ấy luôn thôi chứ khoe nách với cắn làm gì =))

mọi việc diễn ra từ từ chứ, làm nhanh quá em ấy kô có cảm giác gì thì mai mốt đâu dám lết lại gần cho mình thả dê nữa :-"

~X360
07-04-2009, 19:49
Er thì Pudge đánh nhanh diệt gọn chuồn lâu còn gì ;))

sega_s3000
07-04-2009, 19:53
rastha vô đối.....phối hợp với con nào cũng sướng---->hero gank khủng nhất ;))

pass_love_9x
07-04-2009, 20:20
sao hok có NS vậy, chúa tể gank =((

Pudge-Butcher
07-04-2009, 20:24
NS chỉ gank được khi trời tối, có chút đồ, còn ko thì gank khó lắm

chippi87
07-04-2009, 20:56
VS thì sao bạn
swap , stun
tớ đánh vs với đi với pudge or rashta hoặc venom gank tụi team bạn ức chế đến mức bọn nó bỏ farm nguyên 5 thằng đi lùng bọn tớ nè

AzuriVN
07-04-2009, 20:56
Gank mà ko cần mang theo đồ đạc trên người thì Lich là số 1 :)). Ko có poll à (_ _!).

RickBe
07-04-2009, 21:02
gank khủng nhất là Zues, dù ở bất cứ nơi đâu bạn cũng có thể lên đĩa với tên này =))

The Loser
07-04-2009, 21:07
có nhiều người sợ pudge nhỉ, cắm 1 cái mắt + báo miss đầy đủ là xong, khỏi sợ thằng bụng phệ kéo vào bụi rậm ;)) nói thật thấy team nó đánh pudge mình càng khoái, pick các em silencer là nó tự *** vào mặt nó mà chết =)) nói chung chơi pudge là để rape pub. Có 1 dạo tui rất hay pick pudge nhưng giờ nghĩ lại ko pick nữa

NS cũng là 1 chuyên gia rape pub, hôm nào muốn thư giãn là tui pick NS, vào các room 2x,3x gank phê lòi, nếu sang đêm thứ 2 mà NS lv 11 thì cứ xác định là tới phút thứ 30 vẫn là đêm thứ 2 (spam ulti í;;) ), đêm dài lắm mộng, tha hồ làm hổ báo các kiểu

NA gank 1 mình rất ghê, combo mạnh, tuy nhiên vào combat lại chịu phận cave, ko dám thò mặt ra, hp lại ít, ăn 1 nova của Lich mất 1/2 bình máu (early game). Cá nhân mình ko thích đánh NA

Blood Seeker cũng là 1 ganker mất dạy, cứ có ai ít hp là tự động hiện vision + chạy nhanh như cướp, thằng nào bị nó ulti đành phải đứng lại, đánh được cái nào hay cái nấy, vì chạy cũng chết mà ko chạy cũng chết, nhưng chó đẻ lắm các bạn à, giết mình xong hp nó full như chưa từng bị ai đánh =)) BS cũng là 1 trong các ganker yêu thích của tui :-*

BH gank ko dc tốt cho lắm, ít hp như NA nhưng combo ko khủng bằng, hạng này có godlike cũng chỉ nhờ ks mà có [-X hoặc là rape noob mà ra

Lich gank người ta nhờ ulti, nhưng ulti quay khá lâu,khi hết ulti rồi thì support gank là chủ yếu, ko thể là ganker khủng. Tuy nhiên tui vẫn thích chơi Lich, vì cái skill 3 nuốt creep vô cùng khốn nạn :)) vào combat, chừng nào Lich còn ulti, chừng đó team địch còn phải dè chừng :))

Trong các ganker tui đặc biệt thích Barathum, lv 1 đã có ngay skill 2 +12dmg LH dễ vô cùng. Tuy nhiên cái skill GB đẩy lùi đối phương đôi lúc làm người chơi khó chịu, còn lại set skill rất ổn, con này rush MOM xong farm kinh mà gank cũng kinh b-(

Slardar là con đa năng nhất, lúc đầu gank cũng khá, mid game thì làm tanker +ulti support cho team, late game nhảy lên làm carrieer luôn. Tuy nhiên chơi Slardar ban đầu farm khá khó khăn, dễ bị đì, phải có armlet hoặc ít nhất là BKB thì mới gank ngon, tóm lại là cần 1 bảo kê thật tốt.

Nói dông dài là vậy nhưng nếu làm 1 cuộc điều tra quy mô lớn, tui tin The best ganker đích thị là Mirana, với set skill rất rất vl. Mirana gank ko dễ như các hero kể trên, nhưng đây lại là 1 ganker rất nhiều tiềm năng. Bạn đánh Mirana hay or dở, điều đó phụ thuộc vào khả năng bắn tên ( thực ra là nhấp chuột =)) ) điêu luyện. Do đó tùy từng người mà có kĩ năng gank khác nhau. Nhưng Vigoss đã chứng minh điều tôi vừa nói, mặc dù vẫn biết là nó sẽ gank bạn nhưng bạn lại để nó bắn tên trúng, cái này có chết là lỗi tại mình chứ đíu đổ thừa hoàn cảnh dc :))

ShadowThanatos
07-04-2009, 21:12
Ai chứ nàng Queen của tui thì khỏi chê, gank số một ;));))

RickBe
07-04-2009, 21:13
Queen mà gặp Vemon thì để xem mày giết tao xong thì thằng nào chết =))=))

ZeroO88
07-04-2009, 21:20
Mirana Nightshade - Priestess of the Moon --Tình yêu của tôi :x

Đồng ý với bác này .Đang tập phím "R" của bé này đây \:D/\:D/\:D/.

gaunho91
07-04-2009, 21:48
có nhiều người sợ pudge nhỉ, cắm 1 cái mắt + báo miss đầy đủ là xong, khỏi sợ thằng bụng phệ kéo vào bụi rậm nói thật thấy team nó đánh pudge mình càng khoái, pick các em silencer là nó tự *** vào mặt nó mà chết nói chung chơi pudge là để rape pub. Có 1 dạo tui rất hay pick pudge nhưng giờ nghĩ lại ko pick nữa
Pudge để rape pub àh 8-} suy nghĩ kĩ trước khi nói ha, Silencer chống đc Pudge :)) ---> thấy đốt trước khi hook chưa ;)) )
Mắt ở đầu game đâu ra mà lắm thế, còn mua 1 con thì chống néo kéo vạo bụi rậm 2 gì, niềm tin vả lại đâu nhất thiệt phải từ bụi rậm chui ra hay kéo vào thì mới gank đc, trước mặt mà khéo thì hook vẫn trúng đấy :-"

armaniaphi
07-04-2009, 22:20
troll gank =)) ! nó tha *** gank troll thì thôi chứ lại ;;);;)
1 phiếu cho NA ! phiếu thứ 2 cho tiny !

~X360
07-04-2009, 22:27
Sao ko thấy mọi người nhắc tới ES nhỉ ! ;))

giang127
07-04-2009, 22:57
:| gank khủng nhất là krobes , TS , boom rush blink ... xuống land nào có thể gây áp lực ngay lập tức land đấy kể cả khi đối phương rúc vào trụ :-w

kid_14112000
07-04-2009, 23:02
ES gank cũng tốt nhưng tác chiến độc lập lại dở, đồng đội không hiểu ý lại quay sang ném c vào mặt nhau là toi :|

Nếu vote nghiêm túc thì tui sẽ vote cho Puck, bộ skill quá hoàn hảo để gank, bên cạnh là trò bựa Phase Shift khiến đối phương muốn stun bỏ chạy cũng không được, top ban của các league Châu Á :">

ShootingStars
07-04-2009, 23:05
Vote 1 phiếu cho Rikimaru . Lên lv 7 max skill rate Blinh Phun khói và chém :)):)):))

Riki lvl 7 mà gank khủng thì em xin thua anh luôn, anh gosu đẳng cấp thiên hà rồi b-)

Gank khủng nhất có lẽ mình nghĩ là troll khi di mid + với fram VIP lên Hút máu Boots và Wind Walk như thế troll di gank phút thứ 18 đã là quá khủng . Hôm trước thấy một ông đi troll mid gank cả team mình oải luôn

Còn đây chắc là đẳng cấp toàn vũ trụ rồi

11-11-88
08-04-2009, 00:39
Gank khủng nhất ?
NA khỏi phải nghĩ :))
auto ban ở tất cả các giải :)) ,chưa thấy trận đánh giải nào mà con này ko bị ban :)

kid_14112000
08-04-2009, 01:32
Gank khủng nhất ?
NA khỏi phải nghĩ :))
auto ban ở tất cả các giải :)) ,chưa thấy trận đánh giải nào mà con này ko bị ban :)

Xem các league Châu Âu có thằng nào sợ Riki, NA đâu, đây cũng là một điểm khác biệt của Dota của Á và Âu đấy ;))

minhmeo87
08-04-2009, 02:23
gank lẻ thì có lẽ là NA, clock

hitmanMX
08-04-2009, 02:57
Gank khủng + dì lane thì husk vô đối mới đúng :D
Chung lane mà gặp husk pro chỉ biết đúng dòm nó farm. Mấy con các bác kể trên em thấy pick yurne là thịt nó lại liền nếu cùng lvl thì gần như không thể nào gank được yurne trừ con NA.

Jelly|Turtle
08-04-2009, 05:19
NA là khủng nhất lúc nào cũng thấy trong danh sách bị ban ;))

An Sat Truy Hinh
08-04-2009, 07:35
Thằng Tinker nó giống cái thằng ngu ngu ở lớp em ! Nhìn con Tinker muốn đáp tạ vào mặt nó
Rashta trói xong rồi ulti 5 giây sau nó ra đánh cho tan nát, 1 combo của Rashta đã đủ cạn bình mana rồi
Nói chung là gank thì cứ phải đi 2 người đi là ít nhất :D

Ulti rồi mới trói chứ? CHứ trói xong mới ulti thì gít đc ai ?
Combo của Rashta khá là chuẩn đó chứ? vấn đề là apm bạn bao nhiêu thôi.
Còn nó đi gank thì hiếm em nào thoát đc nếu ko có bồ đến giúp hoặc skill stun or blink.
Gank khủng thì còn tùy vào team đóa, tui bảo Spec gank khủng bạn có tin ko? Chọn thêm cho nó 2 nuker nữa, sau khi lvl 6 trở đi chỉ cần nó có ulti là bắt đầu gank ( tất nhiên chỉ vét máng ;)) )

To:ChromeHKT : Fram là gì thế bạn =))

Sky Chocobo
08-04-2009, 07:57

Thằng này vãi chai vãi lọ thật =))
Troll đi gank bằng cái gì thế, thân nó lo chưa xong nữa là

cartier_bvl
08-04-2009, 08:01
gank khủng mid và late chính là sladar , dmg siêu cao , stun siêu dâm , chạy siêu nhanh , còn bash nua chứ , bị cái lúc đầu phài farm tí :D

mrdk1987
08-04-2009, 09:02
Xem các league Châu Âu có thằng nào sợ Riki, NA đâu, đây cũng là một điểm khác biệt của Dota của Á và Âu đấy ;))
Thế bác có xem hết tất cả các giải bên Châu Âu chưa mà nói thế, tớ đồng ý riki ko đáng sợ = NA chứ hầu như những giải bên đó lẫn Á và Mỹ đều đưa NA vào top ban, combo siêu bựa lại thêm cái bủn mana khiến nuker, ganker team kia cực ức chế (nhất là với mấy em mana vừa đủ xài 1 combo như Lina)

RickBe
08-04-2009, 09:23
bé NA burn mana có gọi là vl, mà lại con cooldow nhanh nữa chứ ;)) gank solo hay tập thể đều ngon như nhau.

Shiva_vuive
08-04-2009, 10:42
NA mới là siêu ganker... Đó là lý do autoban anh ấy... Hero duy nhất tàng hình và gây dmg hơn 600 mỗi lần đi gank... Riki còn chưa được thế...

LonelyT_T
08-04-2009, 10:59

BKB???

Nói thiệt rape pub chơi Troll thì tớ chưa bao h lên BKB cả...

Chỉ cần lên được Lortha rồi Bướm thì coi như GG rồi...

Troll cũng chả mạnh gì trong Combat nên cũng chả ngu gì mà đưa đầu ra đầu tiên cả....

Cứ WW mà móc lốp từng đứa.......

luckboy90
08-04-2009, 11:01
con NA gank bựa khỏi đỡ

thứ 2 chắc cho bé hổ,tinker,butcher,BH,NS..

ZeroO88
08-04-2009, 11:02
BKB???

Troll cũng chả mạnh gì trong Combat nên cũng chả ngu gì mà đưa đầu ra đầu tiên cả....

Chiến thuật âm thầm ta đến $%^ rồi lặng lẽ ta đi ah =)) .

LonelyT_T
08-04-2009, 11:06
Chiến thuật âm thầm ta đến $%^ rồi lặng lẽ ta đi ah =)) .

Lên Lortha thì gank tốt chuồn cũng lẹ...Gank lẻ từng đứa thì cực tốt....:'>

Lúc Combat thì tớ đợi team kia xài hết skill rồi WW vào mà bem...Đồng đội có nhiệm vụ hứng hết skill giùm...:-"

luckboy90
08-04-2009, 11:09
vấn đề là ko lên nBKB khó làm siêu nhân,
lothar thì đc cái nó an toàn nhưng khó mà có cảnh 1 mình troll với cả team về late nếu ko có bkb:x

LonelyT_T
08-04-2009, 11:11
vấn đề là ko lên nBKB khó làm siêu nhân,
lothar thì đc cái nó an toàn nhưng khó mà có cảnh 1 mình troll với cả team về late nếu ko có bkb:x

Topic là Hero Gank Khủng mà...

Chứ đâu phải Hero solo Khủng....

Build Troll theo đường Gank thì lên Lortha là Khủng rồi.......:D

luckboy90
08-04-2009, 11:14
troll mà ham gank thì về late vứt đi,bảo đảm

xác định từ trước đến giờ đánh troll cứ cắm đầu farm farm,lâu lâu ra vét máng chứ ham lên lothar gank chắc gì đã giết đc nó mà khả năng bị gank ngược rất cao :))

Sky Chocobo
08-04-2009, 11:14
Gank bằng perma bash =)) gank thế có mà ra đi sớm =))

Troll muôn đời ko build theo đường gank đc :-j

ZeroO88
08-04-2009, 11:19
Tui noob đánh với Ai nó buff cái miss vào là chưởi thề hoài chứ gì :|.

LonelyT_T
08-04-2009, 11:20
troll mà ham gank thì về late vứt đi,bảo đảm

xác định từ trước đến giờ đánh troll cứ cắm đầu farm farm,lâu lâu ra vét máng chứ ham lên lothar gank chắc gì đã giết đc nó mà khả năng bị gank ngược rất cao :))

Troll thì rape Pub mới dám pick thôi...

Chứ war team đang hòang mấy ai dám pick troll...Team kia để mình ff được mới nể

Lên Lortha gank kết hợp với farm lane thỉnh thỏang thì mò ra bãi Rồng thì farm còn nhanh hơn mấy bãi creep be bé trong rừng nữa...

Với lại cái Lortha WW cd cũng khá nhanh...Lần 1 WW + Ulti vào móc lốp...Nều chưa chết thì Ulti + WW lần 2 thì khó thóat được lắm...

Và còn phải xem là nên chọn Hero nào để Gank nữa...Mấy em xì ke máu yếu đi lẻ thì xác định là 3 nốt nhạc...Chứ không ngu dại gì mà chọn Gank mấy anh trâu bò full máu...Còn 1/2 máu thì cũng múc luôn...

Gank bằng perma bash =)) gank thế có mà ra đi sớm =))

Troll muôn đời ko build theo đường gank đc :-j

Lên được PT với Lortha + Ulti thì AS của Troll cũng kha khá rồi...Coi như may rủi...:'>

Build vậy để Gank 4 Fun trong rape pub thôi...

Coi như đỡ nhàn chán trong cách chơi "Người Rừng" của Troll......=))

quocdung2502
08-04-2009, 11:48
tớ bầu cho lina và mirana :X

son_of_marble
08-04-2009, 11:57
Layana đi gank cũng khá là tởm lợn .

Điểm yếu là ít HP , khó chơi và ko có stun .

gaunho91
08-04-2009, 12:04
Gank khủng + dì lane thì husk vô đối mới đúng :D
Chung lane mà gặp husk pro chỉ biết đúng dòm nó farm. Mấy con các bác kể trên em thấy pick yurne là thịt nó lại liền nếu cùng lvl thì gần như không thể nào gank được yurne trừ con NA.
Hus đi lane với Eza nó đì cho thối mặt :-"

pass_love_9x
08-04-2009, 12:12
tớ bầu cho tini ,1 combo 1k damage :D

Pudge-Butcher
08-04-2009, 12:18
Combo gì mà 1k dame thế bạn ?
P/s: tini :">

MAGICIAN1992
08-04-2009, 12:23
Giờ các bạn ra đánh pub rồi send rep lên đây. Hero nào 10' godlike thì là gank khủng ok ?

ZeroO88
08-04-2009, 12:29
Giờ các bạn ra đánh pub rồi send rep lên đây. Hero nào 10' godlike thì là gank khủng ok ?

Đùa ah ?b-(b-(b-(

kid_14112000
08-04-2009, 12:31
BKB???

Ôi đẳng cấp Rape noob là đây =)) =)) Ừ, chơi pub thì tự sướng là chính thôi mà :-"

Giờ các bạn ra đánh pub rồi send rep lên đây. Hero nào 10' godlike thì là gank khủng ok?

15' [-X

live_online_18
08-04-2009, 12:34
;));))
BKB???

chắc là ông cảm thấy lên BKB kô có lợi ích gì hả ;))
tlvl

Pudge-Butcher
08-04-2009, 12:37
lol =)), 10' godlike, rape noob à bạn trẻ =))
Bây h troll ko lên BKB, solo với Lion ko nào, tui bắt lion =))

LonelyT_T
08-04-2009, 13:16
Ôi đẳng cấp Rape noob là đây =)) =)) Ừ, chơi pub thì tự sướng là chính thôi mà :-"

Rape Pub...

4 Fun...

Bạn có vấn đề về đọc hiểu TV à???

Đã nói cách Build Troll lên Lortha Gank là để bớt nhàm trong cách chơi farm suốt khiếp của Troll. Và cũng đã nói là chỉ trong Rape pub mới Build kiểu này...

Chứ không lẽ War Team, ward đủ kiểu đàng hòang lại đi pick Troll chăng???

;));))
chắc là ông cảm thấy lên BKB kô có lợi ích gì hả ;))
tlvl

Đã Build lên Lortha để đi Gank thì thật sự lên BKB không có ích lắm...

Lên BKB thì đừng lên Lortha...Vậy thôi...Tốn slot...

kid_14112000
08-04-2009, 13:32
Bạn có vấn đề về đọc hiểu TV à???
Vậy chứ Reply của mình nói sai à =))

Bình chọn Hero gank khủng nhất

Chơi Troll, lên cái lortha rồi bảo gank khủng lắm, cuối cùng bảo rape pub for fun thôi ;))
Thú thật lên cái lortha, WW ra sau lưng tụi nó rồi xxx, xin lỗi chứ tụi nó noob tới mức không biết dùng skill bỏ chạy à? hay ông nghĩ chỉ với cái lortha anh Troll đã có thể permabash?

Chưa biết trước khi lên đc cái Lortha, Tread, Troll bị củ hành tới mức nào nữa mà đòi Gank =))

An Sat Truy Hinh
08-04-2009, 13:34
Thứ nhất: chơi pub tớ éo bao h chơi cái thể loai như: troll, PA, PL hay spec or any late nào khác, có random ra cũng đổi cho đứa khác, chúng nó cám ơn mình còn chưa hết nữa là :D . Chơi mấy con đó cắm mặt vào farm bực chết đi đc. mà team mate đuối ko bảo kê đc, thua lại đổ tại cho mình :D
Thứ 2: đã noái bao nhiu lần roài, Pub chỉ cho zui, kể vào đây làm chi cho nó mệt.
Hôm nay chưa có kiki đó, ko thì LonelyT_T lại ăn tạ khỏi ăn trưa giờ.

Thử: Bàn luận nghiêm túc ko mang chuyện giải trí Pub vào đây!

END

LonelyT_T
08-04-2009, 13:46
Vậy chứ Reply của mình nói sai à =))

Chơi Troll, lên cái lortha rồi bảo gank khủng lắm, cuối cùng bảo rape pub for fun thôi ;))
Thú thật lên cái lortha, WW ra sau lưng tụi nó rồi xxx, xin lỗi chứ tụi nó noob tới mức không biết dùng skill bỏ chạy à? hay ông nghĩ chỉ với cái lortha anh Troll đã có thể permabash?

Chưa biết trước khi lên đc cái Lortha, Tread, Troll bị củ hành tới mức nào nữa mà đòi Gank =))

Hình như mấy bài viết trước tôi đều đã nói nhấn mạnh là Rape pub 4 fun rồi mà...:|

Đây cũng là 1 kiểu Build đi Gank cho Troll...Thực dụng thế nào thì tùy trận đầu sẽ rõ...Chứ đâu phải lúc nào cũng sách vở phải nhất thiết lên BKB...

Thứ nhất: chơi pub tớ éo bao h chơi cái thể loai như: troll, PA, PL hay spec or any late nào khác, có random ra cũng đổi cho đứa khác, chúng nó cám ơn mình còn chưa hết nữa là :D . Chơi mấy con đó cắm mặt vào farm bực chết đi đc. mà team mate đuối ko bảo kê đc, thua lại đổ tại cho mình :D
Thứ 2: đã noái bao nhiu lần roài, Pub chỉ cho zui, kể vào đây làm chi cho nó mệt.
Hôm nay chưa có kiki đó, ko thì LonelyT_T lại ăn tạ khỏi ăn trưa giờ.

Thử: Bàn luận nghiêm túc ko mang chuyện giải trí Pub vào đây!

END

Thì ở page 1 có bác kia nói về cách Build này cho Troll nên tôi cũng chỉ bàn luận thêm chút thôi...

HarryKing
08-04-2009, 13:59
Cứ thằng nào đánh carrier mà ko có bkb là tớ thấy cứ ngu ngu.

kid_14112000
08-04-2009, 14:01
Troll vào early không nên đi lung tung, rất dễ bị củ hành các loại, cứ chui vào rừng mà hành lạc, lâu lâu phối hợp với team gang kill các kiểu là được rồi >:D<

END

[L]il_ryez
08-04-2009, 14:30
không có bkb gặp mass gank thì chạy bằng rì ?!?

Lezard.V
08-04-2009, 14:33
Cứ thằng nào đánh carrier mà ko có bkb là tớ thấy cứ ngu ngu.

Nick GG có phải HarryKing luôn không ;)) Hôm qua đánh với bạn HarryKing nào đó toàn pick carrier đi mid mà có thấy cái BKB nào đâu.

LegionDD
08-04-2009, 14:53
Thật ra TB ko lên BKB thì mình thấy vẫn tốt lắm :| chẳng sao cả her her :'>

anhquanse¡
08-04-2009, 14:57
Thường em gank tốt nhất có gondar nên theo em gondar gank khủng nhất :-?. Còn mỗi người chơi tốt con nào thì khủgn con đấy chứ nhi?

hoang149
08-04-2009, 16:53
Em cho sandking gank khủng nhất \m/ và es ! Em chơi gank all level \m/

rhastavn
08-04-2009, 17:41
rhasta + CM roaming :'>

kid_14112000
08-04-2009, 18:01
Thật ra TB ko lên BKB thì mình thấy vẫn tốt lắm :| chẳng sao cả her her :'>

TB = Terror Blade?
Thằng này lên BKB làm gì, muốn gank thì Dagon thẳng tiến nhé =))=))

HarryKing
08-04-2009, 18:18
Nick GG có phải HarryKing luôn không ;)) Hôm qua đánh với bạn HarryKing nào đó toàn pick carrier đi mid mà có thấy cái BKB nào đâu.

Hình như trận đó là trận bạn Invo còn tớ Silencer hả?

mrdk1987
08-04-2009, 18:59
TB = Terror Blade?
Thằng này lên BKB làm gì, muốn gank thì Dagon thẳng tiến nhé =))=))

Nhắc đến mới giờ giờ đây đánh pub trên GG rộ lên phong trào tất cả lên dagon để ks nhau, ngay cả late như troll spec... chúng nó cũng cố gắng lên dagon mặc dù xài đc vài lần là ..GG

The Loser
08-04-2009, 19:00
Pudge để rape pub àh 8-} suy nghĩ kĩ trước khi nói ha, Silencer chống đc Pudge :)) ---> thấy đốt trước khi hook chưa ;)) )
Mắt ở đầu game đâu ra mà lắm thế, còn mua 1 con thì chống néo kéo vạo bụi rậm 2 gì, niềm tin vả lại đâu nhất thiệt phải từ bụi rậm chui ra hay kéo vào thì mới gank đc, trước mặt mà khéo thì hook vẫn trúng đấy :-"

trước khi vào bụi rậm nó phải lang thang trong rừng, cắm mắt để ý tí là thấy nó đi ngay, lại hỏi mắt ở đâu mà lắm thế à =)) chỉ cần 1 ward cắm ngay bìa rừng chỗ vị trí nó hay hook là anti-gank nó ngay thôi, nhiều thằng khôn hơn, nó thấy pudge đứng canh hook mà vẫn đứng yên, đợi thằng mập vừa xuất chiêu hook nó bỏ chạy =)) anh pudge hook hụt mất mana nhìn mặt ngu ra đến tội =)) các pudge player thường có cái chiêu hook xong là bật ROT lên ngay đek cần biết đã trúng hay chưa =)) nhiều lần tôi chơi kro giết được nó nhờ chiêu này, silence 6s thôi là anh ấy cong đít bỏ chạy, vài s sau có thông báo hiện lên kill himself =)) đến hài

chơi pub thì nhiều thằng nó lười mua mắt, chứ warteam gặp dạng này chả ngần ngại bỏ ra 200g mà lời dc cái mạng đâu, tôi đánh chung team với mấy thằng cùng tiệm net, thằng nào farm kinh (Lich, Lina, TS,..) là nó mua mắt để ở nhà rồi cho mấy thằng late đến lụm mà cắm, bảo toàn tính mạng :))

quocdung2502
08-04-2009, 19:05
Thật ra TB ko lên BKB thì mình thấy vẫn tốt lắm chẳng sao cả her her
cứ để cho mất máu rồi lại đổi máu cho tank hay late bên nó ;))

Rebellion
08-04-2009, 19:21
Giờ là thời đại của Krobelus, để nó lên được cục Bloodstone với Vanguard rồi gọi ma thì 1 mình nó dúi cả team;))

Pudge-Butcher
08-04-2009, 20:15
silence 6s thôi là anh ấy cong đít bỏ chạy, vài s sau có thông báo hiện lên kill himself =))

Pudge máu 300 đi gank à =))=))=))=))=))

God131313
08-04-2009, 21:10
toàn nói những chuyện ai cũng biết, hãy những điều mọi người chưa biết, gank khủng nhất la God131313, dù là con gì =)) 1 điều thật mới mẻ phải không =)) chắc chưa ai tin đâu=))

[LgH]_Brood
08-04-2009, 21:16
Anh god ghê thế , lấy bất cứ hero nào cũng gank dc àh , lấy troll gank anti mage àh

DOANUYCHINH
08-04-2009, 21:22
vote cho barathum, ulti + stun quá khủng

ZeroO88
08-04-2009, 21:23
toàn nói những chuyện ai cũng biết, hãy những điều mọi người chưa biết, gank khủng nhất la God131313, dù là con gì =)) 1 điều thật mới mẻ phải không =)) chắc chưa ai tin đâu=))

Chả hiểu ông này nghĩ gì ? Tự sướng chăng ?

The Loser
08-04-2009, 21:58
Pudge máu 300 đi gank à =))=))=))=))=))

nản vl với anh pudge có IQ 2 chữ số này, chắc bỏ học đi chơi Dota....

Pudge-Butcher
08-04-2009, 21:58
Thế cầm Troll đi gank đi ( chưa đủ đồ) ;;)
.
___________Auto Merge________________

.

nản vl với anh pudge có IQ 2 chữ số này, chắc bỏ học đi chơi Dota....
Silence 6s khi Pud đang bật Rot, làm phép tính nhỏ nhé : 100 X 6 = 600 dame, trừ 50% ( khi có hood, chưa có Flesh Head) = 300 dame ;;). 50% chỉ là con số cụ thể, chứ chính xác thì là 65% ( hình như max của Dota là 65%, chứ ko là 71% ;;))
P/s:cái ở trên tính luôn Flesh Head

The Loser
08-04-2009, 22:12
Thế cầm Troll đi gank đi ( chưa đủ đồ) ;;)
.

.

Silence 6s khi Pud đang bật Rot, làm phép tính nhỏ nhé : 100 X 6 = 600 dame, trừ 50% ( khi có hood, chưa có Flesh Head) = 300 dame ;;). 50% chỉ là con số cụ thể, chứ chính xác thì là 65% ( hình như max của Dota là 65%, chứ ko là 71% ;;))

vâng pro đến nỗi qua lời kể biết ngay con pudge nó có mang hood vào thời điểm nó gank tôi, vào tính toán như đúng rồi, trừ 50% nữa ghê quá =))

cái ở trên tính lun "Flesh Head" hả ? tức là tính luôn "cái đầu chứa thịt" ko chứa não của ông nên được như thế hả =)) đặt nickname Pudge-The Butcher chi vậy trong khi tên 4 skill của nó còn ko bit, chế tầm xàm rồi đem ra xoắn =))

Pudge-Butcher
08-04-2009, 22:30
Rồi, chấp nhận sai từ Flesh Heap, vậy đặt tên Pudge-The Butch thì phải biết rõ nó à, trong khi chỉ chơi nó mấy lần rồi đổi con khác...(bí quá ko có tên để đặt nên đặt đại nó ;;))
Hood tăng 30% resistance + với 25% resistance lúc đầu = 55% resistance, tính là 50% cho nó tiện. 55% khi có hood, giờ cộng với lại 16% của Flesh Heap lvl 4 = 71% resistance ko phải à, nhưng trong DotA thì nghe nói 65% là max nên tính 65%

The Loser
08-04-2009, 22:45
Rồi, chấp nhận sai từ Flesh Heap, vậy đặt tên Pudge-The Butch thì phải biết rõ nó à, trong khi chỉ chơi nó mấy lần rồi đổi con khác...(bí quá ko có tên để đặt nên đặt đại nó ;;))
Hood tăng 30% resistance + với 25% resistance lúc đầu = 55% resistance, tính là 50% cho nó tiện. 55% khi có hood, giờ cộng với lại 16% của Flesh Heap lvl 4 = 71% resistance ko phải à, nhưng trong DotA thì nghe nói 65% là max nên tính 65%

hết nản đợt 1 lại nản đợt 2 với bác này...thôi để tôi cho bác công thức tính các % stack với nhau (chứ mắc công bác nghĩ rằng 1 hero mang trong người 4 cái hood thì hero đó kháng fép 30+30+30+30+25=145% =)) ):

Tổng % = 1 - (1-a)(1-b)(1-c)...
với a,b,c là các chỉ số % của cùng 1 loại

Ví dụ 1 hero đeo 1 hood giảm 30% magic và có 25% sẵn trong giáp thì tổng số % giảm magic là 1-(1-0.3)(1-0.25)=0.475 tức là 47.5%

thôi, đêm khuya lại gặp bác làm tôi tính toán càng buồn ngủ hơn, đi ngủ đây, có gì thắc mắc để tối mai nhé, sáng và trưa đều bận học rồi ;;)

hadesvu
08-04-2009, 22:55
vote 1 phiếu cho Orge Magi tao đánh toàn bị chữi hack multi điễn hình nhiều trận lv7 gặp tinker multi cho phát ko về cứ nghĩ chắc chả multi liên tiếp đâu; multi cái thứ 2 anh ta lên bảng chữi rủa hack multi vãi lu ra

V@mpireKnight
08-04-2009, 22:57

15' [-X

lol =)), 10' godlike, rape noob à bạn trẻ =))

hjx...hero là 1 chuyện....kòn cách đánh của người cầm hero là 1 chuyện...
godlike 10' hay 15' là do người chơi thôi mấy anh ơi........thật đấy...mún hero nào thành ganker là được...quan trọng là combo + combat ^^ [ ý kiến của riêng em...ai ko thik cứ nói thẳng....]
.

.
à quên....em vote cho mirana ^^.....núp lùm stun...trung phát coi như tèo [ mấy em máu ít chân cụt =)) ]

kid_14112000
08-04-2009, 23:06
Nói thật trong vòng 10 phút giết 9 mạng thì điều này chỉ có thể xảy ra khi bạn AI tự sướng =))

Godlike Pub sớm nhất mà mình từng thấy là 15 phút bạn à ;))

Chuyện chính tả là vấn đề muôn thuở, còn vụ team có con Silencer thì rất dễ hiểu, cứ nhè nó mà củ hành :)) Vào early, lúc mà Pudge có vai trò nhất thì lại là lúc Silencer yếu bóng vía nhất, với 3s global silence thì khó mà giúp đồng đội tránh được 1 đợt gang kill của đối phương >:D<

DeathKnight1987
08-04-2009, 23:47
Hình như càng bàn lại càng đi xa chủ đề thì phải, quay về chủ đề chính bác bác ơi
HERO nào gank khủng nhất

giang127
09-04-2009, 01:01
;)) 10' god like thì phải gặp 1 đội phá game (>2 thằng ) mới có thể :))... đánh team 2 tui rất thích pick boom gank năn nỉ thêm thằng nào đấy pick rylai , phút đầu tele bot đặt boom ở của rừng lure xác xuất fb khá cao :>nói chung mục tiêu cao nhất là farm blink cảm tử :P , đặt mìn giả mìn thật chơi 1 bãi boom trc 1 bãi boom sau bọn nó thường thấy phá được 1 bãi trc sẽ ko để ý và ....=)) nếu chưa có blink thì nên mang theo 1 chùm cây nhai xuyên rừng 2 bên cánh lao vào sẽ rất bất ngờ ;;)

hale12
09-04-2009, 06:05
Tui có trận đánh pub thằng e tôi đánh Darkseer 13 fut godlike nè ai cần thì tôi post lên cho xem ^^

trânnhduc89
09-04-2009, 07:03
NS gank đêm cũng được mà. CÒn Pudge 10' Godlike chắc gặp tụi phá host/ CHứ bình thường chả thằng ngu nào què quặt thấy butcher mà vẫn cố gắng farm nốt cả. Tôi chả đánh butcher bao giờ nhưng hình như cái Ulti nghe nó hét Fresh Meat thì phải :-/:|

RickBe
09-04-2009, 07:40
Pudge bây giờ chỉ chăn gà là dc thôi, lâu lâu gặp vài thằng phởn phởn nó cắm mắt thì đói cả trận =))

pk4fun
09-04-2009, 08:27
tôi là tôi kết rhasta nhất:> early thì cave support gank very vl
mid thì p very vl
late thì carrier cũng vl nốt (gậy xanh + refresh orb)

còn 1 style khác cũng khá hay , đó là Bane + Book , đánh thế nào tự hiểu :>
solo gank ít ai sống sót :X

Kaeltha's
09-04-2009, 08:57
Tranh luận vô tư nhưng đừng đi quá đà các cậu nhé ::)

H.K
09-04-2009, 09:00
Rhasta về late thường bị focus đầu tiên, khá là khổ.
Cái trò mèo của bane chỉ có lợi khi solo, đi gank gặp phuc kích là méo mặt:|

Conbòthôngminh
09-04-2009, 09:27
-Tormented Soul Leshrac gank cũng khá là ngon chứ bộ. Chiêu điện giật ấy, bệnh.
- Chasing bật Explosion với Ultimate lên khoản 10s là thấy méo mỏ vì dmg.

trânnhduc89
09-04-2009, 10:07

Người mềm giáp mỏng búng cái thì bay. =)). Ăn 2 void 1 silent của NS hay 1 com bo của NA vàng mặt ngay.

pk4fun
09-04-2009, 10:37
Người mềm giáp mỏng búng cái thì bay. =)). Ăn 2 void 1 silent của NS hay 1 com bo của NA vàng mặt ngay.

vớ vẩn ! comment cho có à :|
nói thử con ganker nào ăn 2 void của NS với cả 1 combo` NA ko vàng mặt xem nào ...
giờ cứ thử early game mới lv6 farm creep 1 mình còn nửa cây máu thì bị chase xem nào , trừ những con có invi hoặc blink ra còn thì cơ hội chạy là rất thấp nhé
hay là lại muốn đứng lại đôi công ? cãi xem nào ?

kid_14112000
09-04-2009, 10:41

10 giây gì nhỉ? :>

Chẳng lẽ bạn tăng đều cả 3 chiêu vào lvl.6? :>

Vào lvl.6 chẳng bao giờ mình lên Ulti cả, vừa yếu vừa hao, gank thì 1 và 3 thẳng tiến chứ chiêu 2 gặp creep thì vô dụng lắm >:D<

Sao lại đi trát vào mặt nhau thế :(

An Sat Truy Hinh
09-04-2009, 10:43
lên skill 2 ăn trụ cho nó thú :D
but gank thì lên 1-3 chuẩn hơn.

trânnhduc89
09-04-2009, 11:46
vớ vẩn ! comment cho có à :|
nói thử con ganker nào ăn 2 void của NS với cả 1 combo` NA ko vàng mặt xem nào ...
giờ cứ thử early game mới lv6 farm creep 1 mình còn nửa cây máu thì bị chase xem nào , trừ những con có invi hoặc blink ra còn thì cơ hội chạy là rất thấp nhé

Ý tôi là con đó ăn void của NS là chỉ có chạy thôi gank gì nữa.

pk4fun
09-04-2009, 12:20
Ý tôi là con đó ăn void của NS là chỉ có chạy thôi gank gì nữa.

à srr hiểu lầm :D
cơ mà nói thế thì lạc đề rồi , đang bàn vấn đề Lehrac gank , ko bàn vấn đề gank lehrac
còn mà counter Lehrac thì thiếu gì con , cứ lấy máu trâu hoặc disable là nó bật ngay , bị gank thì di chuyển khéo chút , vì skill Lehrac xuất lâu lắm
tuy nhiên pro đánh thì khó mà chạy dc

Hôm nọ gặp thằng Lehrac chơi style gank = skill 3 , nó farm thế nào đc cái Hood quá sớm thế là làm cho team mình bật :(

khangdan1991
09-04-2009, 12:21
vote cho barathum, ulti + stun quá khủng

Barathum kết liễu thì tốt chứ gank thì không ngon lắm,các skill coldown lâu,lại ít mana kìa :-"

Pudge-Butcher
09-04-2009, 12:28
Thấy Bara đánh con Cen từ đầu sông đến cuối sông chưa, bay đẹp vkl =))

toilachon
09-04-2009, 12:36
Lên Mask of Madness hoặc Hyperstone / Hand of Midas là cái Bash imba nhất DotA của nó được thể hiện ngay :))

super tutu
09-04-2009, 12:38
gank thik dùng mấy con kiểu POTM hay queen :D,bay nhảy cho vui :))

gaunho91
09-04-2009, 12:43
gank thik dùng mấy con kiểu POTM hay queen :D,bay nhảy cho vui :))

Zeus kô cần bay nhảy nhìu cũng khối đứa chết ;))
Pudge thì kéo lại hãm hiếp thôi ;))

Pudge-Butcher
09-04-2009, 12:46
Lên Mask of Madness hoặc Hyperstone / Hand of Midas là cái Bash imba nhất DotA của nó được thể hiện ngay :))
Cũng có thể, mà cái mình nói là bash 1 cái bay từ đầu sông đến cuối sông, trên youtube nó có mà quên link rồi ;))

R Letter
09-04-2009, 13:03
Cái đó tui coi rồi, bug bản cũ, hình như chỉ bị khi bash lên chú Void đang định Blink mà? :O

gaunho91
09-04-2009, 13:03
có 1 clip youtube xem cảnh Bara bash Void lúc đang Blink làm Void bay từ mid vào đến trụ gần nhà :|

popo
09-04-2009, 13:11
Mình toàn chơi VIper mang theo mắt và bottle , rush bkb toàn đi gank mấy con int, con nào cũng die :)) Mấy bé int toàn chết trong khi đang tele

toilachon
09-04-2009, 13:20
Nó thấy có biến tele ngay thì Viper khóc bằng tiếng Mán -.-

popo
09-04-2009, 13:43
thật ra thì cũng chẳng có mấy bé int nào thấy viper lại tele lun :">

kid_14112000
09-04-2009, 13:47
Int mà thấy Viper hoặc NW không tele thì đứng lại làm gì?

Pause Game van xin à =))

God131313
09-04-2009, 14:06
_Brood;10699346']Anh god ghê thế , lấy bất cứ hero nào cũng gank dc àh , lấy troll gank anti mage àh

neu bik cách build đồ vẫn gank tốt, chưa thấy sao :))
chúng ta đang đánh dota hay gì vậy, trình của các bạn chỉ nghĩ đến việc troll solo với AM thôi à. cho dù ko đủ đồ, có team vẫn gank tốt. Các bạn nên đọc bài "Cách đánh giá trình dota của Nhanshinichi", đi, theo mình khá là chính xác đấy, các bạn phát ngôn như thể mình <5 điểm =))
.

.
P/s:cái ở trên tính luôn Flesh Head[/QUOTE]
Bạn chưa tính mỗi hero kháng bẩm sinh 17% mage :)

DeathKnight1987
09-04-2009, 15:28
neu bik cách build đồ vẫn gank tốt, chưa thấy sao :))
chúng ta đang đánh dota hay gì vậy, trình của các bạn chỉ nghĩ đến việc troll solo với AM thôi à. cho dù ko đủ đồ, có team vẫn gank tốt. Các bạn nên đọc bài "Cách đánh giá trình dota của Nhanshinichi", đi, theo mình khá là chính xác đấy, các bạn phát ngôn như thể mình <5 điểm =))
.

.
Bạn chưa tính mỗi hero kháng bẩm sinh 17% mage :)[/QUOTE]

Ko biết thì thôi đừng nói ko ai biết mình dốt cả, nói rồi mới lòi cái dốt ra =))
(dòng in đậm)

kid_14112000
09-04-2009, 16:06
Ko biết thì thôi đừng nói ko ai biết mình dốt cả, nói rồi mới lòi cái dốt ra =))
(dòng in đậm)

Tránh dùng mấy từ ngữ như ngu, dốt, não... nhé bạn :)

Mình thích box này ở chỗ các thành viên ăn nói rất nhẹ nhàng >:D<

DeathKnight1987
09-04-2009, 16:14
Tránh dùng mấy từ ngữ như ngu, dốt, não... nhé bạn :)

Mình thích box này ở chỗ các thành viên ăn nói rất nhẹ nhàng >:D<

Mình mới tham gia nên không rõ, xin lỗi bạn và mọi người nhé >:D<
(nhưng không xin lỗi thằng ở trên, mình rất ghét cái loại không biết mà cứ bô bô cái mồm)

Zinela
09-04-2009, 16:19
Bạn chưa tính mỗi hero kháng bẩm sinh 17% mage :)

(dòng in đậm)[/QUOTE]

Mỗi hero kháng spell bẩm sinh là 25% chứ nhỉ :-/

toilachon
09-04-2009, 16:37
chính xác là 25% rồi còn hình như cái gì -.-

sega_s3000
09-04-2009, 17:10
tôi nghĩ con shadow french gank khủng nhất đấy :-*

kid_14112000
09-04-2009, 17:12
tôi nghĩ con shadow french gank khủng nhất đấy :-*

Shadow Friend =))

Nó gank khủng nhưng lại phụ thuộc quá nhiều vào Rune, không có stun, không có slow nên chỉ giết được các bé yếu sinh lý không có skill chạy thôi, sao lại thuộc hàng khủng nhất được >:D<

toilachon
09-04-2009, 17:39
Ô, khủng quá là đằng khác. Nếu chỉ phán xét năng lực của Nevermore thông qua combo đánh rắm ZXC với cái Requiem thì mới chỉ thấy 50% sức mạnh của Nevermore thôi. Tuy Early + mid nevermore combat + gank rất nhiều, nhưng nhiệm vụ chính của nevermore là làm semi late cho team ở giai đoạn cuối trận nữa.

Troy_Rock
09-04-2009, 18:04
Shadow Friend =))

Nó gank khủng nhưng lại phụ thuộc quá nhiều vào Rune, không có stun, không có slow nên chỉ giết được các bé yếu sinh lý không có skill chạy thôi, sao lại thuộc hàng khủng nhất được >:D<

mình thấy SF cầm dagger gank early khủng lắm mà :-?

Pudge-Butcher
09-04-2009, 18:17
Mình mới tham gia nên không rõ, xin lỗi bạn và mọi người nhé >:D<
(nhưng không xin lỗi thằng ở trên, mình rất ghét cái loại không biết mà cứ bô bô cái mồm)
Đó không phải là cái loại bạn nói, những người mới chơi DotA sau mà biết được tường tận chứ, biết lên đồ, ghép đồ,build skill cho hero là hay rồi ;))

MAGICIAN1992
09-04-2009, 18:24
Shadow French là thằng trùm hax map rồi gank không khủng mới là lạ :)).

A.G
09-04-2009, 18:26
Shadow Friend =))

SF là Shadow Fiend chứ ko phải Friend

Nhưng cái loại SF tuổi xì tin đòi so khả năng gank với Shadow French nhé =))

tidus_hahaha
09-04-2009, 18:26
gank khủng nhất là NA chứ còn gì nữa :>

Pudge-Butcher
09-04-2009, 18:42
gank khủng nhất là NA chứ còn gì nữa :>
NA gank còn khủng khi gặp mấy con có skill burn mana ko (KotL, Am,..) =))

gaunho91
09-04-2009, 18:49
NA gank còn khủng khi gặp mấy con có skill burn mana ko (KotL, Am,..) =))

quên cái burn mana của NA sao, nói chung burn nhau cả 2 hết mana mà chơi
---> về regen có mana ra chơi típ =))

quocdung2502
09-04-2009, 18:51
1 combo của NA có thể cho kotl lên dĩa còn AM thì ko

duongtri
09-04-2009, 18:54
tôi nghĩ con shadow french gank khủng nhất đấy
các ông sai hết đây mới là hero gank trâu nhất
đi đâu cũng bị auto track :|

--{K}--
09-04-2009, 19:45
Shadow French = Bóng ma ng` Pháp??? :|
Máu SF như giấy, gank thng` kia xong nó ko chết tính sao?

The Loser
09-04-2009, 19:52
lol thằng thì nói hero kháng fép 17% đã thấy sai, thêm chữ mage vào đêk bit làm clg càng sai hơn =)) thằng thì nói shadow french, thằng kia sửa lại thành shadow friend =)) chả khác gì cái box TG =)) đến hài =))

Pudge-Butcher
09-04-2009, 20:38
Đợi hồi ShadowRaze rồi đánh tiếp =))=)), còn nhắm đánh ko lại thì ulti slow rồi chạy, có ww thì bật lên chạy ;))

zero 7090
09-04-2009, 20:43
Nevermore - The Shadow Fiend : 1 hero trong DotA
Shadow French : người viết ra MH được dùng nới 99% những thằng MH ở vn

son_of_marble
09-04-2009, 20:50
Shadow French = hm .

Khổ quá các bạn cứ hiền lành chân chất quá thì làm sao biết dc mấy cái này .

popo
09-04-2009, 21:00
nếu lôi Nevermore ra để tính là hero gank khủng thì con nào trong dota chẳng gank đc =))
Đến void và troll cũng gank đc =))
hero gank khủng thì phải có những skill gây dam lớn cho đối phương trong thời gian khá là ngắn và chia làm mấy loại:
- combo xong thì con mồi ko thể làm ta mất máu hoặc chỉ mất 1 ít ( NA , BH,... )
- Loại combo xong bản thân mất 1 đống máu nhưng chẳng ảnh hưởng j`. Điển hình là butcher =.="
-con 1 loại nữa thì là đuổi giết con mồi đến chết. Viper, blood,NS...

Chứ như mấy ông nvm combo còn có cả may rủi thì nó chết, ko thì mình chết =.="

luckboy90
09-04-2009, 21:06
hero gank khủng thì phải có những skill gây dam lớn cho đối phương trong thời gian khá là ngắn

combo ulti+ Z X C của NVM dam ko lớn chẳng hiểu combo dam nào lớn nữa

theo tui thì NVM gank tốt chán,cứ invi,haste là có mạng người. Tùy vào trình người chơi nữa.

Ngẫu_Hứng
09-04-2009, 21:17
nếu lôi Nevermore ra để tính là hero gank khủng thì con nào trong dota chẳng gank đc =))
Đến void và troll cũng gank đc =))
hero gank khủng thì phải có những skill gây dam lớn cho đối phương trong thời gian khá là ngắn và chia làm mấy loại:
- combo xong thì con mồi ko thể làm ta mất máu hoặc chỉ mất 1 ít ( NA , BH,... )
- Loại combo xong bản thân mất 1 đống máu nhưng chẳng ảnh hưởng j`. Điển hình là butcher =.="
-con 1 loại nữa thì là đuổi giết con mồi đến chết. Viper, blood,NS...

Chứ như mấy ông nvm combo còn có cả may rủi thì nó chết, ko thì mình chết =.="

1: Với Z X C lượng dame gây ra rất lớn, có thể kết thúc 1 hero int hoặc 1 agi ở early. ( nv của ganker )
2: Void, Troll... 2 con đều không có skill gây dame sao lại đi so sánh với nvm....
3: với 1 ng` đánh chắc tay nvm thì không có may rủi đâu

kid_14112000
09-04-2009, 21:29
lol thằng thì nói hero kháng fép 17% đã thấy sai, thêm chữ mage vào đêk bit làm clg càng sai hơn =)) thằng thì nói shadow french, thằng kia sửa lại thành shadow friend =)) chả khác gì cái box TG =)) đến hài =))

Ơ bạn xoắn mình hả >:D< Hoan nghênh >:D<

SF mà đi mid có bottle thì gank tốt là điều khỏi bàn cãi, nhưng nó phụ thuộc vào rune đến thế thì sao lại gank khủng nhất được.

Gì chứ 3 chiêu ZXC gặp người chơi có kinh nghiệm thì chắc chắn sẽ né được 1 tạ trở lên ;))

Jackie_Wang
09-04-2009, 21:31
chơi NVM thì phải chủ động trong gank, đã có nhiều trường hợp tôi chơi NVM đi gank các hero khác, trên đường đi (thường là sông, rừng) bất ngờ gặp các đại ca giang hồ đi lang thang như NS, Lion, NA,BS,,...chỉ kịp xài có 1 skill Z, vì nó đứng sát rạt mình để đập, phần vì bất ngờ do ko biết nó từ bụi rậm nào nhảy ra cứ thế cắn xé, kết thúc là lên bảng

Nohcraxyn
09-04-2009, 22:03
Gì chứ 3 chiêu ZXC gặp người chơi có kinh nghiệm thì chắc chắn sẽ né được 1 tạ trở lên
Người chơi thần thánh ?

babyss01
09-04-2009, 22:09
1 phiếu cho doctor nhờ.
Này thì 30char

kid_14112000
09-04-2009, 22:11
Người chơi thần thánh ?

Chán :-<

Để trúng được cả combo, NvM phải di chuyển sao cho vừa tầm skill, gặp thằng nào biết lạng lách đánh võng thì...

Để ý thì Pub thằng nào gặp NvM mang cái DoubleDmg trên đầu thì chạy theo thói quen, như thế càng dễ chết :-<

WitchDoctor cũng đê tiện lắm đấy ;)) Nhưng nó chỉ đáng sợ khi đã Dagon thôi, còn không thì phải Mass Gank mới hiệu quả :D

toilachon
09-04-2009, 22:37
Nói thật là cứ trỏ phải chuột vào địch là Nevermore luôn quay mặt về phía nó rồi, võng thế nào đc. Nếu võng đc thì cũng khó thoát khỏi vòng 225 AOE của Shadowraze, tuy nhỏ mà to đấy, trừ mấy thằng xế lụa như Dark Seer hay Lycan

DeathKnight1987
09-04-2009, 22:46
Đúng là SF combo dam khủng thật nhưng mà máu lại quá bèo nên mình nghĩ early rất để bị chết ngược => ko phải là gank khủng

HarryKing
09-04-2009, 22:52
Gank là gang kill đó,đi 1 mình gọi là hunt còn nghe gọi gank ngứa vật. 1 cômbô của dạng khủng như NA thì lv 6 tầm 600 damage,thế máu nó 800 thì chịu à? Phải có đồng đội.Dĩ nhiên nếu có đông đội thì nvm,NA đâu còn sợ máu gián nữa.

MAGICIAN1992
09-04-2009, 22:53
Nó chạy xiên xẹo để tránh shadow raze thì mình càng dễ orb walk chứ sao, đợi đến khi gần chết chả cắm đầu chạy thẳng. Lúc đấy thì nhẹ nhàng phẩy tay tiễn nó luôn thôi. Tuy nhiên nó không phải ganker vì máu quá ít, muốn skill lại phải chui vào gần, chẳng may bị con nào tỉnh nó combo cho chết ngược.

kid_14112000
09-04-2009, 23:11
Nó chạy xiên xẹo để tránh shadow raze thì mình càng dễ orb walk chứ sao, đợi đến khi gần chết chả cắm đầu chạy thẳng. Lúc đấy thì nhẹ nhàng phẩy tay tiễn nó luôn thôi. Tuy nhiên nó không phải ganker vì máu quá ít, muốn skill lại phải chui vào gần, chẳng may bị con nào tỉnh nó combo cho chết ngược.

Nó lạng lách thì cũng chạy sao cho xa khỏi mình chứ có chạy quanh mình đâu mà tán nó gần chết.

Nếu mà mình gặp NvM ăn Invi đứng ngay bên cạnh xài chiêu Z thì việc đầu tiên mình làm là đứng yên một chỗ, sau đó mới tính đến chuyện lạng lách. Mấy thằng xài skill không target thì thường làm theo thói quen, mình chú ý một tí là có khả năng sống sót liền >:D<

Gank là gang kill đó,đi 1 mình gọi là hunt còn nghe gọi gank ngứa vật. 1 cômbô của dạng khủng như NA thì lv 6 tầm 600 damage,thế máu nó 800 thì chịu à? Phải có đồng đội.Dĩ nhiên nếu có đông đội thì nvm,NA đâu còn sợ máu gián nữa.

Ai ngu gì mà Combo khi không chắc là nó sẽ chết :(

11-11-88
09-04-2009, 23:20
Nhưng để trúng dc cả 3 phát thì pro lắm mới trúng dc :))

popo
09-04-2009, 23:34
nvm có bao h đc xếp vào hàng ganker =.=" khi mà skill thì cứ phải căn căn di chuyển. Mà khi chưa có cái WW thì cứ gọi là miếng thịt ngon :))
Gặp ganker áp sát như BH, NA, NS thì cứ gọi là máy mắn thì dùng đc cái ulti với cái Z là xong đời rồi.
Còn gặp mấy con nuker hay mấy con độc thì cũng chỉ đc cái X C rồi die, chứ làm sao mà áp sát chơi đc cái ulti với cái Z :))

DeathKnight1987
09-04-2009, 23:40
nvm có bao h đc xếp vào hàng ganker =.=" khi mà skill thì cứ phải căn căn di chuyển. Mà khi chưa có cái WW thì cứ gọi là miếng thịt ngon :))
Gặp ganker áp sát như BH, NA, NS thì cứ gọi là máy mắn thì dùng đc cái ulti với cái Z là xong đời rồi.
Còn gặp mấy con nuker hay mấy con độc thì cũng chỉ đc cái X C rồi die, chứ làm sao mà áp sát chơi đc cái ulti với cái Z :))

Chuyện canh bắn chính xác tất nhiên là phải dành cho người biết chơi tương đối (chứ cỡ NA lina mà vào tay nôb cũng chả làm ăn đc gì đâu)
Còn chuyện áp sát thì kiếm blink trong shop để ngó ah :|

F_Wild
09-04-2009, 23:43
To: 11-11: Nhưng để trúng dc cả 3 phát thì pro lắm mới trúng dc
Bác nói nghe chán nhỉ, invi thọc nách -> stun -> skill 2 vỗ mặt cho tỉnh ^^

Mình vote barathrum: charge từ fountain chạy ra tẩm quất -> unti tiễn đưa (combo đẹp lắm chứ)

ThanhQuynh
09-04-2009, 23:47
To: 11-11: Nhưng để trúng dc cả 3 phát thì pro lắm mới trúng dc
Bác nói nghe chán nhỉ, invi thọc nách -> stun -> skill 2 vỗ mặt cho tỉnh ^^

Mình vote barathrum: charge từ fountain chạy ra tẩm quất -> unti tiễn đưa (combo đẹp lắm chứ)

Lại Unti....

Con bara đó khi cast skill Hunt hình như mục tiêu ko cách nào biết thì phải??

kid_14112000
10-04-2009, 00:53
Skill đầu của Barathum có khả năng stun 2 unit cùng một lúc nếu sử dụng khéo léo, và trong khi charge thì đối phương không thể biết được. Ngoài ra nó còn có true sight nữa chứ :))

Troy_Rock
10-04-2009, 01:34
skill 1 của barathum ngày xưa nó cast là biết liên bây giờ nó bựa quá lại 1 khỏang cách nhất định mới biết mà biết thì muộn rồi :(

toilachon
10-04-2009, 06:53
chính xác là cách 2500 range là mình sẽ biết là mình bị Charge

popo
10-04-2009, 09:22
"Nếu nhìn thấy ngay từ 2500 range" thì cũng chạy đc ;))

trânnhduc89
10-04-2009, 10:27
Nó cast vào thằng nào là thằng đó thấy khi ở bảng buff.liệu mà né. Nhưng bash cũng như may rủi có lần tui chơi thấy void và barathum đều lên siêu nhân. Void bị hunt úp phere rồi đập nhưng vẫn thua vì thằng kia bash trong khi 1 lần ko up iếc gì thì lại win.

kid_14112000
10-04-2009, 11:32
Nó cast vào thằng nào là thằng đó thấy khi ở bảng buff

Thế hóa ra nó thành vô dụng à :|

Nếu nhìn thấy ngay trong vòng 2500 unit thì xài stun mới thoát, chạy bộ gì lại thằng đó :))

thangngo1988
10-04-2009, 11:59
tyny la khung nhat'
1 combo skill lv7 gan 1100 dam

HarryKing
10-04-2009, 12:30
tyny la khung nhat'

Vãi lon .

Troy_Rock
10-04-2009, 12:47
Nó cast vào thằng nào là thằng đó thấy khi ở bảng buff.liệu mà né. Nhưng bash cũng như may rủi có lần tui chơi thấy void và barathum đều lên siêu nhân. Void bị hunt úp phere rồi đập nhưng vẫn thua vì thằng kia bash trong khi 1 lần ko up iếc gì thì lại win.
dạ thưa anh bây giờ trong bán kính 2500 anh mới thấy được ạ hok như xưa nữa anh ạ 2500 với con barathum max speed anh nghỉ nó tiếp cận anh trong mấy s nữa mà anh kịp né :-/

Mrkiseki
10-04-2009, 13:02
tyny la khung nhat'

lv7 combo được 1100 dam tao nghỉ chơi dota :-j hay lv7 đã có dagon =))

kid_14112000
10-04-2009, 13:21
tyny la khung nhat'
Tiny cấp 8 cho dù có tăng Grow! đi nữa thì tổng dmg 2 chiêu đó chắc cũng chỉ tầm 600 dmg = 1 wave creep =)) Dagon nữa thì chắc 1100 không chừng =))

LegionDD
10-04-2009, 14:03
dạ thưa anh bây giờ trong bán kính 2500 anh mới thấy được ạ hok như xưa nữa anh ạ 2500 với con barathum max speed anh nghỉ nó tiếp cận anh trong mấy s nữa mà anh kịp né :-/

Trong vòng 4,5s nếu nhanh tay, lẹ mắt thì vẫn tele kịp :))

quocdung2502
10-04-2009, 14:32
ở lv 11 combo của tiny có thể gần 1k damage nếu có thể đá đối phương lên và khi nó xuống cho nó 1 hit

Lezard.V
10-04-2009, 14:38
ở lv 11 combo của tiny có thể gần 1k damage nếu có thể đá đối phương lên và khi nó xuống cho nó 1 hit
Khi quăng lên là cho 1 hit rồi, nâng ulti 11 thì lấy nt đánh tiếp hit thứ 2:P
Mà lv 8 thì combo khoảng ~700máu , lv 11 thì cũng 800 là max, không có cửa nhiều hơn đâu [-X

Hình như trận đó là trận bạn Invo còn tớ Silencer hả?
Trận trước nữa cậu cầm Kunka cũng đi mid với tớ. Trước nữa thì không đánh nhưng biết là cầm brood :x

HarryKing
10-04-2009, 14:46
Khi quăng lên là cho 1 hit rồi, nâng ulti 11 thì lấy nt đánh tiếp hit thứ 2:P
Mà lv 8 thì combo khoảng ~700máu , lv 11 thì cũng 800 là max, không có cửa nhiều hơn đâu [-X

Được chứ .

huynhtrong
10-04-2009, 14:53
Thế hóa ra nó thành vô dụng à :|

Nếu nhìn thấy ngay trong vòng 2500 unit thì xài stun mới thoát, chạy bộ gì lại thằng đó :))

Khi nó chạy tốc độ 522 nó chống phép. Stun khoảng 2 giây nó ulti thì nghĩ stun được nó à. Nhưng lúc đầu nó còn máu ít thì đứng lại đánh cũng tạm.

Lezard.V
10-04-2009, 14:57
Nó tướng str mà :-s Giáp cũng không thấp, damg tay lại cao vật vã :-s Có đồng đội thì đánh không thì đứng lại đánh chỉ là lóe sáng cuối đời thôi =))

kid_14112000
10-04-2009, 15:00
Khi Barathum xài Charge of Darkness mà đạt đến state cuối cùng thì chỉ có công dụng là chạy qua mọi địa hình thôi chứ làm gì có chuyện chống phép được?

Mình đánh pub cầm Leshrac nhiều lần cứu nguy đồng đội từ thằng Barathum đấy :|

LegionDD
10-04-2009, 15:01
Nhìn thế thôi chứ anh ấy tay bo ko lại nhiều thằng lắm :-s có điều anh ấy hơi đểu 1 chút là ... chỉ đuổi theo các em dưới nửa cây xăng nên trừ khi bên mình có anh nào vạm vỡ canh me đứng ngoài thì hẵng đứng lại :nailbit: ko thì chạy là cách khôn ngoan nhất =))

Barathrum will have Magic Immunity after charging for 12 seconds, and his model will turn black.
Immunity

Lezard.V
10-04-2009, 15:03
Khi Barathum xài Charge of Darkness mà đạt đến state cuối cùng thì chỉ có công dụng là chạy qua mọi địa hình thôi chứ làm gì có chuyện chống phép được?

Mình đánh pub cầm Leshrac nhiều lần cứu nguy đồng đội từ thằng Barathum đấy :|
Buff lâu rồi. Cùng lúc với chỉnh còn 2500 range mới hiện dấu charge dưới chân ấy

gaunho91
10-04-2009, 15:19
có 1 clip gank của Pudge, thao tác trực típ chứ kô phải relay, coi vậy để thấy đc phản xạ nhanh và kĩ năng của 1 gamer pro là thế nào ;))

http://www.youtube.com/watch?v=GLd7BTIWBjg&feature=related

Zinela
10-04-2009, 16:07
Trong clip có nhiều đoạn kill con mồi xong thì thằng Pudge cũng chết chắc :D.
Mà có nhiều đoạn ảo quá.Nhất là cuối clip.Làm sao biết con riki vào trong shop rừng mà quăng :-ss

LegionDD
10-04-2009, 16:15
Trực giác, hên xui, may mắn ..... ete :| nói chung là nó đưa lên cho chúng ta thấy những đoạn film mà khả năng thực hiện được là 0,01% => đẳng cấp của pro đấy ;))

alsou1
10-04-2009, 16:16
Dạo này mình đánh giá Veno là best ganker (NA auto ban rồi). lvl 7 1 bracer/boots/stout shield ( skill venormous glaive 3/sting 2/ward 1/ ulti 1) combo hầu như không có hero nào sống nổi ( trừ cen lvl 6 full máu). Nên nâng ward 1 để scout và lấy sight khi đuổi.
Lvl 7 nếu ko co đồ +stat thì mana luôn ko đủ combo VG/nova.

trânnhduc89
10-04-2009, 16:18
Bỏ mịa quên gõ range 2500 mà anh em cho ăn tạ ghê quá.

LegionDD
10-04-2009, 16:23
Trước giờ combo của Venom vẫn rất là vô đối mặc dù đã bị nerf phần nào, nay mới được buff.
Có điều best ganker thì ko :-j đơn giản bởi vì độ cơ động của nó quá thấp, lane control cũng ở dạng trung bình, HP ít và nhất là skill cd khá lâu.

Zinela
10-04-2009, 16:23
Những pha trong clip ấy mà ứng dụng vào pud nếu như thành công thì có khối thằng la hm :)):))

kid_14112000
10-04-2009, 16:24
Trong clip có nhiều đoạn kill con mồi xong thì thằng Pudge cũng chết chắc :D.
Mà có nhiều đoạn ảo quá.Nhất là cuối clip.Làm sao biết con riki vào trong shop rừng mà quăng :-ss

Quan trọng là nó dám quăng, cứ nghĩ lùi thì sao tiến bộ được :( Mình chơi Mirana thường xuyên Arrow vào khoảng tối, vừa soi map vừa cầu may, được thì sướng mà không được cũng chẳng mất gì :|

Dạo này mình đánh giá Veno là best ganker (NA auto ban rồi). lvl 7 1 bracer/boots/stout shield ( skill venormous glaive 3/sting 2/ward 1/ ulti 1) combo hầu như không có hero nào sống nổi ( trừ cen lvl 6 full máu). Nên nâng ward 1 để scout và lấy sight khi đuổi.
Lvl 7 nếu ko co đồ +stat thì mana luôn ko đủ combo VG/nova.

Máu gián như Venom đi gank thì thường chết chung với đối thủ luôn =))

Lezard.V
10-04-2009, 16:36
Tới cuối trận thì Venom chơi rất là nhàn, lao ra combo là hết trách nhiệm, sống chết mặc bây =))

luckboy90
10-04-2009, 16:39
ulti venom về cuối như gãi ngứa cho bọn late =)

alsou1
10-04-2009, 16:44
Quan trọng là nó dám quăng, cứ nghĩ lùi thì sao tiến bộ được :( Mình chơi Mirana thường xuyên Arrow vào khoảng tối, vừa soi map vừa cầu may, được thì sướng mà không được cũng chẳng mất gì :|

Máu gián như Venom đi gank thì thường chết chung với đối thủ luôn =))

Vì veno là agressive supporter/ semi ganker va trò tương tự như lich nên chết nhiều mà giết ko ít là chuyện bình thường. Đánh khéo 1 tí thì cũng không đến nỗi feed nhiều. Con này ko cần nhiều item core là phaseboot/bottle/lothar đều dễ lên cả

sega_s3000
10-04-2009, 17:01

trình bạn này giống hệt cái ava của chính bạn ấy :-"

kid_14112000
10-04-2009, 17:14
trình bạn này giống hệt cái ava của chính bạn ấy :-"
Bạn ấy dịch đúng rồi mà =))

Vì veno là agressive supporter/ semi ganker va trò tương tự như lich nên chết nhiều mà giết ko ít là chuyện bình thường. Đánh khéo 1 tí thì cũng không đến nỗi feed nhiều. Con này ko cần nhiều item core là phaseboot/bottle/lothar đều dễ lên cả
Có thể giải thích cho mình hiểu tại sao PB, Bottle và Lothar là Core item cho Venom không >:D<

khachphieudu
10-04-2009, 17:24
Theo cách thức tính của ông bạn kia thì nếu cầm 2 Vamguard thì lực giảm đam sẽ tăng từ 65% lên 87% à :-/
1-(1-65%)(1-65%)=87%

HarryKing
10-04-2009, 17:31
Theo cách thức tính của ông bạn kia thì nếu cầm 2 Vamguard thì lực giảm đam sẽ tăng từ 65% lên 87% à :-/
1-(1-65%)(1-65%)=87%

Sao lại là lực giảm damage? công thức kia tính cho 1 số cái thôi,ví dụ cleaving là cứ cộng thẳng cho lành.

Theo tớ venom blink gậy xanh,hết nhiệm vụ.

F_Wild
10-04-2009, 17:31
Mình thấy Rexxxar gank ở mid game cũng đã lắm: thả heo slow bệnh hoạn, skill 3 chích doping, skill 1 dam to bựa..., lại còn con chim bay lòng vòng coi như free hack map ^^
Cái ulti các bác muốn nói gì thì nói....

Jomila.Akez
10-04-2009, 17:51
Mirana!!! arrow stun kinh khủng . Neru móc lốp. Night Staker đêm đầu. Butcher đứng trong rừng móc...... Ko thể quên kể tình yêu Viper của mình đc^!^. Nói chung hero nào vào tay pro cũng thành ganker kả thậm chí cả late đi phối hợp gank cũng đc mà:))

redscor
10-04-2009, 19:48
Gank hay phải là hero cơ động,skill cd ko quá lâu,có thể đi hunt một mình ở erly game và cùng đồng đội khi vào mid game.Những ulti thần thánh như lich,zeus,venom ... giết thì sướng đấy nhưng cd khá lâu,ko thích lắm.
Đề cử Mirana,Puck,QoP : nhanh,bất ngờ,gọn lẹ xong té :D

gaunho91
10-04-2009, 22:10
Trong clip có nhiều đoạn kill con mồi xong thì thằng Pudge cũng chết chắc .
Mà có nhiều đoạn ảo quá.Nhất là cuối clip.Làm sao biết con riki vào trong shop rừng mà quăng

Trong clip có nhiều đoạn kill con mồi xong thì thằng Pudge cũng chết chắc .
Mà có nhiều đoạn ảo quá.Nhất là cuối clip.Làm sao biết con riki vào trong shop rừng mà quăng

Những pha trong clip ấy mà ứng dụng vào pud nếu như thành công thì có khối thằng la hm

cũng kô đến nỗi đâu, dạo này trình VN ta lên cũng khá, Loda hay Tsunamii làm cũng đc những pha giống vậy. sau khi coi hơn vài chục cái relay của mỗi người, mình mới thấy 3 người này có cách đánh Pudge rất đặc trưng

Holy_hErOx: đánh hook rất chuẩn, kô vội vàng mà luôn kiếm những góc chết, những chỗ mà hero đối phương bắt buộc đi qua nếu và xem khoảng thời gian để đến đc đó mới hook, hook invi rất tốt (build item theo tình hình trận đấu, ít khi build chuẫn 1 hướng nào đó)

Loda: Hook thẳng và thực tế, thường đứng trong vùng tối mà đối phương kô thấy đc mới hook, kĩ năng hook blink và leaf cực chuẫn và đúng thời gian (item vẫn thường là hood và Brace )

Tsunamii: Có kĩ năng ở pha hook gần như max range, gần giống holy nhưng ít những pha hook cong và ảo hơn, đặc biệt thì kĩ năng hook hero khi giữa có 1 đám creep đang di chuyển là rất tốt (item rất quái 1 chút, thường up ring hồi mana hơn là bottle dù là những phiên bản gần đây, 2 Brace và Van)

mọi người đều có phong cách ;))
cũng đang học hỏi và tập hook, dù đôi lúc bị chữi là hm :))

kid_14112000
10-04-2009, 22:52
Về Pudge thì mình chỉ thích Tsunamii, rất tự tin khi Hook mấy thằng tàng hình hoặc Hook đối phương khi nó đứng sát một Unit nào đó. Phong cách đánh Pudge bình tĩnh, trí tưởng tượng khá tốt và khả năng phán đoán là những đức tính mà mình rất hâm mộ anh ý :">

Tuy nhiên về trình tự sướng và tự tin thái quá Tsunamii cũng có thừa =)) Anh ý chỉ đợi Furion cắm cũi mình là Hook đối phương vào, chẳng thoát đi đâu được, cứ như đã lập trình trước rồi ấy :))

Yugo[VN]
11-04-2009, 00:22
Còn thiếu anh Lotus rồi :)) . Kéo ko khác hex0r mấy mà combat có vẻ còn hay hơn (theo ý mình). Tuy nhiên vẫn thích hex0r vì quả arrow của POTM .

giang127
11-04-2009, 01:41
POTM - Holy_hErOx :
http://www.youtube.com/watch?v=MvQJJfFkMIA&feature=related
Trí tưởng tượng là quan trọng nhất =))

duydat88
11-04-2009, 01:41
Trc xem rep thấy team nào đem But Omik đi gank hay vãi, trận có cả thằng TikChu của TQ đánh Mepoo.
Mình đánh But ở pub thì GL mà đánh với mấy ông GVN ko thể hook trúng 1 cái :|

trânnhduc89
11-04-2009, 11:15
xem cái clip này con pudge gank kinh ko chịu được http://gamek.channelvn.net/20090409044318858/video-nghe-thuat-danh-hero-pudge-trong-dota.chn

traihaiphongsao
11-04-2009, 11:30

Thế ulti nào về cuối theo bạn mà ko gãi ngứa cho bọn late vậy =))

pk4fun
11-04-2009, 11:42
Thế ulti nào về cuối mà ko gãi ngứa cho bọn late vậy =))

Necrolyte ?
hay là lại còn bảo tính từ lúc hẻo full HP ?
thế thì hết đỡ rồi ....
phong cách phát biểu vẫn linh tinh như mọi khi (:|

ShootingStars
11-04-2009, 12:19

Ờ thế Echo Slam ngứa nhỉ ? Doom cũng ngứa nhỉ ? Laguna Blade cũng ngứa nhỉ ? v.v......
Cái thể loại nói trc khi suy nghĩ thì im mẹ mồm vào kẻo lại ăn chửi nữa đấy

kid_14112000
11-04-2009, 13:03

Vừa đẩy tạ bên TG qua, giờ vẫn còn hứng :|

Ps: Mình ghét ai nói sai lại đi dùng cái mặt "=))"

popo
11-04-2009, 14:14
Mà ulti đâu cần phải là gây dam :))
Về late mấy cái ulti của tide, cây, warlock chủ yếu lấy 1-2s stun với disable là đủ cho team combat roài :)

Pudge-Butcher
11-04-2009, 14:50
Ulti huskal Cen full máu còn sợ ;;), Nero chừng còn 40% máu là đi với nó, Soul Keeper, 10000k máu còn đỏ chứ nói gì ;;)

toilachon
11-04-2009, 14:51
Ulti của Meepo :X

... không gây dam, nhưng cứ thử đánh xem :D

Sky Chocobo
11-04-2009, 14:58
Ulti của Meepo :X

... không gây dam, nhưng cứ thử đánh xem
Earth Sexer rất là khoái cái ulti của con này :-"

Pudge-Butcher
11-04-2009, 14:58
Meepo về sau chơi khó kinh, combat mà 1 lúc điều khiển 1 con thì hơi imba :-o

toilachon
11-04-2009, 15:17
Meepo bây giờ bị nerf mất 2 skill nên phong cách đánh chủ yếu là vét máng dọn dẹp combat, có mấy khi đụng ES với cái Ulti như shit của Lich đâu :))

kid_14112000
11-04-2009, 15:21
Cứ chọn tất cả rồi Tab tab E E F F là có một combo đẹp như mộng :">

Nói vậy thôi chứ những người trình mic thấp tập làm quen với Meepo là một ác mộng :(

[L]il_ryez
11-04-2009, 15:57
ulti của es về sau gãi ngứa à ?

toilachon
11-04-2009, 16:08
Ulti ES là một trong số ít các ulti mạnh từ đầu đến cuối game, hầu hết các Ulti có damage thay đổi tùy vào điều kiện cast ( VD như Ulti của Des ) là lúc nào cũng mạnh cả :))

kid_14112000
11-04-2009, 17:06
il_ryez;10728244']ulti của es về sau gãi ngứa à ?

Coi chừng ăn tạ số lượng lớn bạn ơi :(

Ulti của ES không bao giờ là vô dụng :| Mepoo gặp ES lên Shiva rồi thì :">

son_of_marble
11-04-2009, 18:00
Dấu hỏi kia kìa .

30 ( nhà quê quá ... )

DeathKnight1987
11-04-2009, 18:02

Uhm thì gãi ngứa, như bọn warlock, venom hay doom ấy, đúng là gãi ngứa thật nhưng mà sau khi hết ngứa thì có đủ sức mà lết về nhà ko
p/s: xem lại các bài thì đồng chí này ăn tạ khá nhiều nhở =))

toilachon
11-04-2009, 18:27
Thôi kệ người ta đi -.-

traihaiphongsao
11-04-2009, 19:29
Chắc là mấy bạn trên có vấn đề đọc hiểu, đọc kỹ lại cái quote và cái CM nhé, đừng có quote kiểu đần độn vậy =))
http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=10726499&postcount=227 thế nhé

ShootingStars
11-04-2009, 19:42
Chắc là mấy bạn trên có vấn đề đọc hiểu, đọc kỹ lại cái quote và cái CM nhé, đừng có quote kiểu đần độn vậy =))
http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=10726499&postcount=227 thế nhé

Ờ thế late của cậu phút thứ mấy 80 hay 100 ?

traihaiphongsao
11-04-2009, 19:45
Cậu có cần tôi giải thích ko vậy ?

dykk211
11-04-2009, 19:47
Thế ulti nào về cuối mà KO gãi ngứa cho bọn late vậy =))
theo tôi bạn nhầm từ này zzzz

kid_14112000
11-04-2009, 19:50
Mình có vấn đề về đọc hiểu phong cách đọc hiểu của traihaiphongsao @-)

traihaiphongsao
11-04-2009, 19:51
Thế này nhé , cậu có hiểu thế nào là phép nói quá ko .
Ulti của venom late là 81 dam AoE trong 12s mà bạn trên còn chê yếu thì skill nào về late thì gọi là mạnh, gọi là vô địch :-?
Hay là late phút 60 heart stanic các loại vào rồi thấy nó gãi ghẻ =))

dykk211
11-04-2009, 19:55
Hơi spam 1 tí ;))
Bạn nên nói đại loại là : Thế Ulti nào mà khiến late ko thấm ( viết hơi kém ) zzzz
còn viết như trên mà theo ý bạn có vẻ khá thiểu .