PDA

View Full Version : Riki cầu cứu!

Rockool
04-06-2008, 10:59
Nhiều lần đánh team chung con này mà phát bực. Đến lúc mình cầm nó đánh còn bực hơn!X( Sao mà hắn yếu đuối thế!???:((
_Cái Ulti tàng hình, muốn farm tốt thì phải khiển click liên tục.
_Yếu sinh lý = phải nhát gan, team mate toàn đứng đợi đến khi tên nào quay lưng chạy thì mới bay vào móc lốp ks.:))
_ 90 heroes Dota ai solo thua con này nhỉ???:-/
P/s: Đánh Dota trên GG 2 tháng rồi chưa gặp trận nào Riki khiến người ta phải khen-nể-sợ cả!

Vô_Ðô'i
04-06-2008, 15:06
ai bảo cái tội éo bít farm nên nó yếu là phải.Con này late, đồ phải hoành thì người ta mới nể chứ :D

Rockool
04-06-2008, 17:15
Anh em chỉ dùm cách đánh con này hiệu quả.
Mình thấy nó so với nhiều con late khác, riki farm chậm và khó hơn mà lực "siêu nhân" cũng yếu hơn, khó bắt tướng truy sát hơn nữa.

Kidies
04-06-2008, 19:25
Thật ra thấy khó thì đổi con # dễ hơn mà chơi,khóc lóc cái gì vậy?

OdinSword
04-06-2008, 20:43
riki yếu đuối ?_?... cái này hay à nha ^^

milivista
04-06-2008, 20:50
Nhiều lần đánh team chung con này mà phát bực. Đến lúc mình cầm nó đánh còn bực hơn!X( Sao mà hắn yếu đuối thế!???:((
_Yếu sinh lý = phải nhát gan, team mate toàn đứng đợi đến khi tên nào quay lưng chạy thì mới bay vào móc lốp ks.:))
P/s: Đánh Dota trên GG 2 tháng rồi chưa gặp trận nào Riki khiến người ta phải khen-nể-sợ cả!

1.vô hình + nhỏ bé là lợi thế của riki. khi farm thì phải chơi last hit. chơi auto att -> đói là phải =)) mà đói, chỉ có chết :))
2.riki ko phải nhát gan [-( nó là chuyên gia đánh lén thì đúng hơn, nếu ko đã chẳng có cái tên stealth assassin :))
3.hầu hết, trừ các siêu late như PA, Void, Troll, Soul thì ko nói làm gì
p/s: mới 2 tháng thì chưa gặp đc đâu =))

A.G
04-06-2008, 22:46
Đánh con này đầy lần Beyond Godlike :|

Anyway, rape noob only =)) !!

Vạn Kiếp Bất Lực
05-06-2008, 11:45
con này gặp noob thì tha hồ rape,đánh với người biết chơi 1 tí nó cắm mắt+lên sách thì ăn c-ứt[-x

milivista
05-06-2008, 11:46
mắt với sách thì lên hẳn gem. sao phải xoắn. tiếc tí tiền rồi thiệt mạng chả hay ho tí nào

Kadaj
05-06-2008, 14:20
Gem cũng có counter được book đâu =))
Nhưng con này cầm S&Y với Butter chém thằng nào thì xác suất chết rất cao :-"

ßlack_Rose
05-06-2008, 17:16
mắt với sách thì lên hẳn gem. sao phải xoắn. tiếc tí tiền rồi thiệt mạng chả hay ho tí nào

Mua gem rồi thiệt mạng thì cũng chẳng hay ho tí nào =)) .

Lâm 9p
05-06-2008, 17:27
Thế thì bảo đồng đội mua gem mua ward đưa mình , hay ho đấy =))

Kadaj
05-06-2008, 19:05
Gem ko pump đc thì fải =))
Chết rơi ra đồ, ngoài mí trăm ngu fí còn mất thêm 700 =))

ßlack_Rose
05-06-2008, 19:21
Gem pum được mà :-? ?

sweeties
06-06-2008, 13:30
Gem k pump thì chết hết mất con tàg hìh àh :|

Jin Axl
06-06-2008, 20:45
Chơi Riki mà muốn người ta nể thì đừng tăng Ulti.
Riki là 1 late, mà late thì mắt + gem là hiển nhiên --> Ulti vứt, mà lại cản trở autofarm cho mấy chú LHK kém.
Deso + PT + 2 Bracer cho mid thì gank mấy em yếu bóng vía dc.
Thích thì lên thêm SnY, Butter, Radiance ( Rad chỉ lên nếu có tăng Ulti)

sweeties
06-06-2008, 22:08
Deso còn đòi SnY ạh :|
30 miếg chả ~x(

Jin Axl
06-06-2008, 22:29
Deso còn đòi SnY ạh :|
30 miếg chả ~x(

Deso để ở slot 7, SnY chỉ cần Str lấy HP, Agi để cho skill 3, và MS dí cho nhanh. Ai cần gì cái maim của SnY ;))

ßlack_Rose
06-06-2008, 22:34
Chơi Riki mà muốn người ta nể thì đừng tăng Ulti.
Riki là 1 late, mà late thì mắt + gem là hiển nhiên --> Ulti vứt, mà lại cản trở autofarm cho mấy chú LHK kém.
Deso + PT + 2 Bracer cho mid thì gank mấy em yếu bóng vía dc.
Thích thì lên thêm SnY, Butter, Radiance ( Rad chỉ lên nếu có tăng Ulti)

Muốn người ta nể thì chơi con khác đi cho nó ngắn bạn à , riki làm gì ? Bạn nói mình nghe chơi DotA mà có hero nào bỏ qua ulti ?
Đã vậy lại còn cái thể loại cần gì maim của SnY nữa ....lol

Jin Axl
06-06-2008, 22:41
Muốn người ta nể thì chơi con khác đi cho nó ngắn bạn à , riki làm gì ? Bạn nói mình nghe chơi DotA mà có hero nào bỏ qua ulti ?
Đã vậy lại còn cái thể loại cần gì maim của SnY nữa ....lol

À, chủ topic đang hỏi chơi Riki như nào cho người ta nể bạn à.
Muốn chơi Rịki mà người ta nể thì đừng tăng Ulti <--- đáp án duy nhất đấy thôi.
Hero bỏ qua Ulti thì ko có, nhưng có những hero chỉ lấy Ulti sau khi đã max 2, hoặc 3 skill. Nhưng chơi Riki = đánh pub, mà pub thì cứ tự do sáng tạo, Naga Siren ko nâng Ulti đánh cũng vui lắm đấy. Hoặc Layana ko nâng Ulti.
Tất cả kĩ năng, kiến thức của DoTA ko phải do chơi lâu chơi nhiều mà ra sao ? Và những chiến thuật mới ko phải do sáng tạo mà ra sao ?
Riki khi đã cầm Deso thì ko cần maim, đơn giản là con nào Riki đã chase dc thì thiếu maim vẫn chase tốt, còn đã có khả năng chạy thoát khỏi Riki thì có maim cũng chẳng thay đổi tình thế. SnY cần cho Riki vì các stat của nó buff tốt, và có thể lên lẻ từ từ. Barathrum cầm SnY cũng đâu phải vì cần cái maim của nó ?

ßlack_Rose
06-06-2008, 23:06

1/ Ý chủ topic là chưa gặp trận riki nào khiến người ta nể ? Rõ ràng là khác làm sao để được nể ?
2/ Cái việc bạn chơi riki không nâng ulti chẳng làm ai nể bạn đâu , chỉ khiến người ta chửi thôi .
3/ Đáp án thì có nhiều lắm bạn à : farm tốt , kill tốt , phối hợp tốt , dùng skill chuẩn ....
4/ Naga với layana chơi mà không nâng ulti để chúng nó chửi cho vào mặt thì cũng vui quá nhỉ ?
5/ Ai nói barathrum lên SnY là vì cái maim hả bạn ? Bạn có hiểu gì về barathrum không vậy ?
6/ Riki đã lên deso thì không cần maim , đúng , vậy cũng chẳng cần lên SnY làm gì , butter có phải hơn ? Lên từng phần nhỏ chỉ tốt lúc đầu thôi , về sau damage to , item lvl cao có rồi , last hit không thành vấn đề , chỉ cần không feed . Tôi chơi riki thường thì SnY , thỉnh thoảng lên radian chơi nhưng cũng chẳng deso bao giờ cả .
7/ Thiếu maim mà vẫn chase tốt là sao hả bạn ? Cái thằng bạn đuổi nó chạy lòng vòng 1 chỗ à ? Không biết luồn lách mất sight ? Chưa kể không có maim để nó chạy thẳng 1 mạch không có gì cản thì khả năng có đông đội cứu là rất cao .
8/ Có vẻ như bạn đang nhầm lẫn giữa sáng tạo và ngu học ?

Jin Axl
06-06-2008, 23:35
1/ Ý chủ topic là chưa gặp trận riki nào khiến người ta nể ? Rõ ràng là khác làm sao để được nể ?
2/ Cái việc bạn chơi riki không nâng ulti chẳng làm ai nể bạn đâu , chỉ khiến người ta chửi thôi .
3/ Đáp án thì có nhiều lắm bạn à : farm tốt , kill tốt , phối hợp tốt , dùng skill chuẩn ....
4/ Naga với layana chơi mà không nâng ulti để chúng nó chửi cho vào mặt thì cũng vui quá nhỉ ?
5/ Ai nói barathrum lên SnY là vì cái maim hả bạn ? Bạn có hiểu gì về barathrum không vậy ?
6/ Riki đã lên deso thì không cần maim , đúng , vậy cũng chẳng cần lên SnY làm gì , butter có phải hơn ? Lên từng phần nhỏ chỉ tốt lúc đầu thôi , về sau damage to , item lvl cao có rồi , last hit không thành vấn đề , chỉ cần không feed . Tôi chơi riki thường thì SnY , thỉnh thoảng lên radian chơi nhưng cũng chẳng deso bao giờ cả .
7/ Thiếu maim mà vẫn chase tốt là sao hả bạn ? Cái thằng bạn đuổi nó chạy lòng vòng 1 chỗ à ? Không biết luồn lách mất sight ? Chưa kể không có maim để nó chạy thẳng 1 mạch không có gì cản thì khả năng có đông đội cứu là rất cao .
8/ Có vẻ như bạn đang nhầm lẫn giữa sáng tạo và ngu học ?

1/ Riki vốn ko có tiềm năng để nguời ta nể, muốn ng ta nể thì chơi mà bỏ cái invisible để làm late thì chắc ng ta sẽ nể.
2/ Mồm của người ta họ chửi thì cấm thế nào dc ? Nếu có tự tin Riki ko Ulti mà vẫn chơi tốt thì cứ việc ko nâng
3/ Con Riki thì có gì mà farm tốt với skill chuẩn ? Nó vào combat loạn mà ko làm vướng tay vướng chân, chỉ cần xịt khói và vét máng tốt là team đã cám ơn lắm rồi <= bản chất của Riki
4/ "VUI" bạn à, for fun thì chơi kiểu j chả dc. Chửi thì vào tai này ra tai kia, tội tình gì phải chất đống sh!t ấy vào đầu ?
5/ Barathrum có charge để áp sát nhanh và stun, có knockback như là 1 loại stun, có Ulti tele + KB để chặn <--- cần Maim để ? SnY vì + MS tốt cho skill 2, + IAS, + dmg, + HP. Bara ko phải như BH hay Blood mà cần maim, Bara chase đã tốt lắm rồi.
6/ Deso nếu farm tốt thì mới lên, chém sau lưng + Deso đau lắm. Đã chọn Deso thì lấy SnY chỉ vì stat buff. Nếu thích ông cứ bỏ SnY vào slot số 7, ai cấm cản gì ?
7/ Cái thằng ông đuổi đã biết luồn lách mấy sight, thì liệu lúc chase ông chém dc nó mấy cái ? 14% maim có ra dc ko ? Còn đã chase 1 thằng MS chậm + move kém thì cần gì maim ? <---- ý của tôi muốn nói thế đấy.
8/ Sáng tạo với ngu học cách nhau chỉ 1 sợi chỉ thôi bạn à, nhiều thứ lúc đầu vốn bị cho là ngu học lúc này thì lúc khác nó là sáng tạo. Ăn thua ở nhận thức và thời điểm bạn à. Mặt trời từng quay quanh trái đất nhỉ ?

P/S : Mạt sát 1 cách nhẹ nhàng cũng là thủ pháp tốt, nhưng chỉ nên dùng đối phó với các tâm hồn yếu đuối. Chọn nhầm target rồi ;))

ßlack_Rose
07-06-2008, 13:45
1/ Riki vốn ko có tiềm năng để nguời ta nể, muốn ng ta nể thì chơi mà bỏ cái invisible để làm late thì chắc ng ta sẽ nể.
2/ Mồm của người ta họ chửi thì cấm thế nào dc ? Nếu có tự tin Riki ko Ulti mà vẫn chơi tốt thì cứ việc ko nâng
3/ Con Riki thì có gì mà farm tốt với skill chuẩn ? Nó vào combat loạn mà ko làm vướng tay vướng chân, chỉ cần xịt khói và vét máng tốt là team đã cám ơn lắm rồi <= bản chất của Riki
4/ "VUI" bạn à, for fun thì chơi kiểu j chả dc. Chửi thì vào tai này ra tai kia, tội tình gì phải chất đống sh!t ấy vào đầu ?
5/ Barathrum có charge để áp sát nhanh và stun, có knockback như là 1 loại stun, có Ulti tele + KB để chặn <--- cần Maim để ? SnY vì + MS tốt cho skill 2, + IAS, + dmg, + HP. Bara ko phải như BH hay Blood mà cần maim, Bara chase đã tốt lắm rồi.
6/ Deso nếu farm tốt thì mới lên, chém sau lưng + Deso đau lắm. Đã chọn Deso thì lấy SnY chỉ vì stat buff. Nếu thích ông cứ bỏ SnY vào slot số 7, ai cấm cản gì ?
7/ Cái thằng ông đuổi đã biết luồn lách mấy sight, thì liệu lúc chase ông chém dc nó mấy cái ? 14% maim có ra dc ko ? Còn đã chase 1 thằng MS chậm + move kém thì cần gì maim ? <---- ý của tôi muốn nói thế đấy.
8/ Sáng tạo với ngu học cách nhau chỉ 1 sợi chỉ thôi bạn à, nhiều thứ lúc đầu vốn bị cho là ngu học lúc này thì lúc khác nó là sáng tạo. Ăn thua ở nhận thức và thời điểm bạn à. Mặt trời từng quay quanh trái đất nhỉ ?

P/S : Mạt sát 1 cách nhẹ nhàng cũng là thủ pháp tốt, nhưng chỉ nên dùng đối phó với các tâm hồn yếu đuối. Chọn nhầm target rồi
1/ Ý của chủ topic bạn vốn đã chẳng hiểu gì cả lại còn suy ra hướng khác ? Còn bạn nghĩ bạn chơi DotA mà bỏ qua ulti người ta nể bạn thì bạn có thể làm 1 ván riki không ulti với mình , mình không nói gì cả , chỉ xem phản ứng team bạn thế nào thôi nhé ? Xem chúng nó nể hay là khinh ?
2/ Nếu đã chơi tốt thì chẳng việc gì người ta phải chửi , còn cái loại bỏ qua ulti như bạn chỉ khiến người ta nghĩ rằng bạn là loại thích chơi trội , làm trò ra vẻ ta đây khác người thôi .
3/ Con nào là không cần farm tốt vậy bạn ? Lên đồ nhanh hơn , kill tốt hơn , tại sao không ? Thế bạn vào combat bạn quăng khói bừa bãi vào chỗ không người , blink lung tung vào creep cũng được ? Sao lại không cần skill chuẩn ?
4/ Chơi mà bị chúng nó ném sh!t vào đầu xong vẫn vui được chắc chỉ có bạn , mình thì không giỏi chịu đựng và nhẫn nhịn để sh!t bay đầy đầu xong vẫn còn vui được như bạn .
5/ Tự trả lời cho cái ý trước của bạn ?

Barathrum cầm SnY cũng đâu phải vì cần cái maim của nó ?

Tôi đâu có nói barathrum cần maim ? Tôi đang nói riki mà ? Tôi chẳng hiểu bạn nghĩ gì khi làm cái hành động thừa hơi như tự bê vào rồi tự trả lời luôn cho cái ý vốn chẳng liên quan ?
6/ Nếu mà đã farm tốt thì SnY sớm hoặc radian cho nó phê bạn à , việc gì phải deso ? Bản thân riki nó vốn yếu đuối lắm , chém đau hơn , không có nghĩa là sống dai hơn ? Đã vậy lại còn không nâng ulti ?

Nếu thích ông cứ bỏ SnY vào slot số 7, ai cấm cản gì ?

-armor của Deso coi như vứt đi ? Coi như chỉ có 60 damage ? Nếu vậy tôi lên thẳng Sacred Relic , sau đó radian còn ngon hơn nhiều ?
7/ Trong lúc chụp khói , chém được rất nhiều , thường là dính maim lúc này . Chưa kể trong lúc chase cũng chém được kha khá , và cái % ở đây là 15 chứ không phải 14 như bạn nói đâu .

Còn đã chase 1 thằng MS chậm + move kém thì cần gì maim ? <---- ý của tôi muốn nói thế đấy.

Thế thằng nào bạn chase nó cũng ms chậm + move kém , chưa gặp cái thể loại ms cao biết luồn lách bao giờ à ? Vậy tôi cũng hiểu rồi , cứ tiếp tục cái sự nghiệp tàn sát noob của bạn đi ( noob giết noob ? ) .
8/ Vậy từ giờ cứ chơi riki rồi không nâng ulti nhé , chờ cho đến thời điểm nó từ ngu học trở thành sáng tạo vĩ đại :wink: .

p/s : Cách ăn nói của tôi xưa nay đã vậy rồi , cần gì phải chọn đối tượng ? Ngoại trừ những người làm tôi phải kính nể hay chí ít là tôn trọng . Mà bạn thì không phải , cho nên tôi cũng chẳng nghĩ là mình nhầm :-? ?

An Sat Truy Hinh
08-06-2008, 17:10
Riki ko hề khó farm, do nó có skill 3 nên khá là dễ last hit. Thông thường riki lev 7 (hoặc đã max back stab) tui farm 1 wave phải đc 3/4. Tất nhiên là ko bị đì rồi.
Còn đánh nhau ư? Con nào dám đánh nhau với riki trong smoke của nó nhỉ>? Chả đánh cho tụt bím.
Chịu khó tập last hit đi, thì sẽ thấy riki ko khó farm, chỉ khó đánh sao cho tốt thôi.
Ai bảo riki ko làm late đc? Làm đc nhưng còn tùy bên kia nữa.

ßlack_Rose
08-06-2008, 17:17
Bạn ''tâm hồn mạnh mẽ'' hôm nọ còn thấy hót hay lắm mà ? Bây giờ vào trả lời câu hỏi người hâm mộ cái sáng tạo vĩ đại của bạn đi nào :-? ?

A.G
08-06-2008, 19:29
Riki ko nâng ulti, bị dở cm nó hơi rồi à ?

Riki = hero pub, pub = ko ward, ko gem ( đa phần thế ), ko nâng skill *éo hiểu nâng cái *éo j.
Thích farm 1 mạch lên late thế sao ko chơi mấy con late suốt ngày cắm mặt vào rừng ý. Chơi Riki từ mid đi móc lốp, phá phách đc rồi. Và đừng nói là Riki ko đc nể, vào rape noob làm vài trận Beyond xem chúng nó có nể ko :'>.

Riki LH phải nói là rất dễ nhờ cái backstab, có lẽ chỉ ko phù hợp với mấy bố lười cứ thích auto atk thôi :-<

Jin Axl
08-06-2008, 23:50
1/ Ý của chủ topic bạn vốn đã chẳng hiểu gì cả lại còn suy ra hướng khác ? Còn bạn nghĩ bạn chơi DotA mà bỏ qua ulti người ta nể bạn thì bạn có thể làm 1 ván riki không ulti với mình , mình không nói gì cả , chỉ xem phản ứng team bạn thế nào thôi nhé ? Xem chúng nó nể hay là khinh ?
2/ Nếu đã chơi tốt thì chẳng việc gì người ta phải chửi , còn cái loại bỏ qua ulti như bạn chỉ khiến người ta nghĩ rằng bạn là loại thích chơi trội , làm trò ra vẻ ta đây khác người thôi .
3/ Con nào là không cần farm tốt vậy bạn ? Lên đồ nhanh hơn , kill tốt hơn , tại sao không ? Thế bạn vào combat bạn quăng khói bừa bãi vào chỗ không người , blink lung tung vào creep cũng được ? Sao lại không cần skill chuẩn ?
4/ Chơi mà bị chúng nó ném sh!t vào đầu xong vẫn vui được chắc chỉ có bạn , mình thì không giỏi chịu đựng và nhẫn nhịn để sh!t bay đầy đầu xong vẫn còn vui được như bạn .
5/ Tự trả lời cho cái ý trước của bạn ?

Tôi đâu có nói barathrum cần maim ? Tôi đang nói riki mà ? Tôi chẳng hiểu bạn nghĩ gì khi làm cái hành động thừa hơi như tự bê vào rồi tự trả lời luôn cho cái ý vốn chẳng liên quan ?
6/ Nếu mà đã farm tốt thì SnY sớm hoặc radian cho nó phê bạn à , việc gì phải deso ? Bản thân riki nó vốn yếu đuối lắm , chém đau hơn , không có nghĩa là sống dai hơn ? Đã vậy lại còn không nâng ulti ?

-armor của Deso coi như vứt đi ? Coi như chỉ có 60 damage ? Nếu vậy tôi lên thẳng Sacred Relic , sau đó radian còn ngon hơn nhiều ?
7/ Trong lúc chụp khói , chém được rất nhiều , thường là dính maim lúc này . Chưa kể trong lúc chase cũng chém được kha khá , và cái % ở đây là 15 chứ không phải 14 như bạn nói đâu .

Thế thằng nào bạn chase nó cũng ms chậm + move kém , chưa gặp cái thể loại ms cao biết luồn lách bao giờ à ? Vậy tôi cũng hiểu rồi , cứ tiếp tục cái sự nghiệp tàn sát noob của bạn đi ( noob giết noob ? ) .
8/ Vậy từ giờ cứ chơi riki rồi không nâng ulti nhé , chờ cho đến thời điểm nó từ ngu học trở thành sáng tạo vĩ đại :wink: .

p/s : Cách ăn nói của tôi xưa nay đã vậy rồi , cần gì phải chọn đối tượng ? Ngoại trừ những người làm tôi phải kính nể hay chí ít là tôn trọng . Mà bạn thì không phải , cho nên tôi cũng chẳng nghĩ là mình nhầm :-? ?

À ờ, mấy hôm nay bận rộn bên project AoS Việt, cũng chẳng để ý ông có reply, thông cảm thông cảm :>

1,2,3/
ông ko hiểu ý tôi đang nói cái gì. Chủ topic nói rằng " chưa từng đánh trận nào có Riki mà dc ng ta nể" <--- ý tôi muốn châm chọc nên mới bảo "cứ ko nâng Ulti đi rồi ng ta sẽ nể" , bản chất con Riki chẳng có chỗ nào làm ng ta nể dc <--- ông quá nghiêm túc và thích mổ xẻ , cái này tôi hiểu dc, ko cần chấp nhất.
Tôi có nói rồi thì phải ? Combat loại Riki chỉ cần xịt khói đúng chỗ và vét máng tốt thì team đã cám ơn lắm rồi <=== ko đọc thấy ?
4/ Chuyện này tùy người ông ạ, miệng của thiên hạ, thích chửi thích ném sh!t là sở thích của họ, tôi có quyền gì mà cấm ? Đâu thiếu gì những loại mở mồm ra là cứ @%^*@$* cái đã, chuyện khác tính sau. Chấp cái loại đó thì tôi còn thì giờ đâu mà sống cho thoải mái ?
5/

Câu cuối trong post thứ 2 của tôi. Như vậy có thể thấy rằng ông đọc ko rõ rồi lại chất vấn " tôi có hiểu gì về Barathrum ko?" đấy nhé ? Tôi chưa từng nói Barathrum cầm SnY vì cần maim.
6/ Lên Deso chỉ là 1 hướng mà tôi đề xuất, trong post 1 chẳng có câu nào tôi nói rằng Deso là core của Riki, tùy thích lên SnY hay Rad cũng tốt <-----
7/ Đánh nghiêm túc mà team kia có Riki thì team bên này ko biết cầm gem và ward ? Thế thì lợi thế tàng hình bất ngờ + khói của Riki đâu còn ? Chỉ còn Blink vào và xịt khói, nhưng team kia đứng sát sạt nhau cho khói bay mịt mù rồi ôm nhau chết ? Chí ít 1 con cũng phải chạy ra -> Riki rượt theo -> lộ mặt -> stun + nuke vào mặt Riki <---- Chém dc nhiều ?!
Còn về chuyện rate maim thì do tôi ko chơi từ 6.52 trở lên, hạn chế về dùng chung item v.v.... Từ 6.51 thì maim chỉ có 14% ông ạ.
Cái thể loại MS cao + luồn lách mất sight thì có cầm đến nuker gank cũng ko giết nổi, xá gì bé Riki dễ thương ? Nhưng tôi nghĩ đánh đàng hoàng thì ward đầy map ( gần như HM) thì dễ dầu gì mà còn fog cho lách vào ?
8/ Trả lời câu 1 rồi. Chuyện Riki ko Ulti để chọc ông chủ topic thế thôi, nhưng tôi vẫn giữ lập trường về sáng tạo.

P/S : Tôi cũng ko có thời gian đọc và phân tích những bài post cũ của ông, nên chẳng đánh giá dc ông có chọn đối tượng hay ko, nên tôi nói vu vơ thế mà :>

@ cậu A.G : chẳng có quy tẳt nào là 1 hero phải là thuộc dạng chơi nào, trừ -draft vì có quy luật ban hẳn hoi. Do đó chơi Riki ko nhất thiết phải ko ward ko gem cho nó làm loạn, hay cậu vẫn thường chơi kiểu đó ? Kẻ địch cầm Riki thì cậu ko ward ko gem ? Rape noob thì dù cầm Omni Knight cũng Beyond dc mà, cần gì đến Riki ?
Btw, mặc dù biết ngôn ngữ xyz vẫn là thông dụng trong box DotA, nhưng các bạn nên hạn chế sử dụng, tốt cho sức khỏe cộng đồng

A.G
09-06-2008, 02:49
Bởi vì tôi mà cứ chơi Riki hay BH là tôi lên Gem, cho nên tôi biết tình hình mắt mũi như nào. 10 trận đánh pub may ra có 1 trận ward tử tế, còn lại cũng có ward nhưng hời hợt, cắm linh tinh + cắm ít.

P/S: Đức vô địch ye ye ye :'>

Rockool
09-06-2008, 09:15
Mình mới thử chỉ lên Ulti ở lv12-13. Được cái SnY ở ph30, do farm cảm giác dễ chịu hơn. Ra combat với push với skill 1 đã sướng rồi.
Nhưng mình có ý kiến là: đã xác định mua 1 item đắc tiền thì phải sử dụng hết công dụng của nó! Riki hơn người chỗ móc lốp sau lưng nên cần lên đồ agi, SnY vừa có Agi, Str, Ms, As, Main phục vụ tốt hơn Desolate nhiều. Về late lên được Butterfly thì cứ phun khói, quét quét quét là 80% dính maim. Maim chỉ xuất hiên 14% nhưng làm chậm đến 6s đấy.

BergkampNT
09-06-2008, 10:28
Gớm, toàn các pro chém gió, xl, cái gì mà không Riki chỉ là pub hero, rồi cứ đánh GG pub là Godlike =)) Đến bọn NGa giải Nations còn cầm Riki + witch nữa là =)) Quan trọng người đánh, chứ riki siêu late, ăn cả luna đấy (hôm trước vừa thử Luna Manta, butter, Satanic + MKB hay Burizaa gì đó thua Riki: Radiance, butter, satanic, Battlefury. Trận này chứng kiến thằng cu em đánh, Luna Manta ra cái là thằng Riki nhảy vào phủ khói, 2 bên chém giết bừa phứa, kết quả Luna thảm :d, chém 3 phát biết ngay con thật, 4 5 nhát nữa đi sạch bóng, ulti của Luna vô dụng do creep late game ào lên như vũ bão =))

BergkampNT
09-06-2008, 10:30
<Cái khói phủ rộng phết đấy, nên chạy ra khỏi khói cũng 3s chứ chả ít :d

milivista
09-06-2008, 11:35
ít ra cũng phải thoát khỏi smoke mới đánh nhau. còn đứng trong smoke táng riki thì miễn bàn. chết đừng hỏi ?

ßlack_Rose
09-06-2008, 14:31
1/2/

Nếu có tự tin Riki ko Ulti mà vẫn chơi tốt thì cứ việc ko nâng

Nghe không giống như bạn đang châm chọc 1 ai lắm :-? ? Giống như bạn đang nói lên suy nghĩ của mình thì phải ?
3/ Nếu đã nói được như thế thì tại sao còn phải thêm cái câu :

Con Riki thì có gì mà farm tốt với skill chuẩn ?
Vào làm gì ? Câu sau đá câu trước ? Mà sao lại không có gì mà farm tốt ?
4/ Người ta có chửi cũng là có nguyên do , đâu phải ai cũng cứ mở mồm ra là đã chửi ? Cái loại đang yên đang lành nó chửi mình không chấp đã đành , đây thì đâu phải thế ? Tôi chỉ khâm phục cái đức tính nhẫn nhịn , chịu đựng của bạn thôi .
5/ Tôi đang nói riki cần maim , thì bạn lại bê cái câu :

rõ ràng là chẳng liên quan đến việc riki cần maim hay không ?
6/ Cái hướng đề xuất của bạn tôi chỉ so sánh hơn thua với SnY , radian để bạn rút ra kết luận cái nào hơn cái nào thôi .
7/ Có gem có mắt cũng không có nghĩa là chỗ nào cũng cắm mắt , 5 thằng thằng nào cũng cầm gem ? Cho dù là có đi thì việc riki nâng ulti cũng khiến team nó tốn bộn tiền ? Chưa kể có ww riki spy rất tốt . Còn nếu nghiêm túc hẳn thì có lẽ cũng chẳng cần pick riki làm gì ?
Mà nói như bạn thì bone , BH , NA ..... cũng vứt luôn cái ww của nó luôn đi , lothar cũng quăng vào sọt rác thôi ?

-> Riki rượt theo -> lộ mặt -> stun + nuke vào mặt Riki <---- Chém dc nhiều ?!

Sai rồi , lúc rượt thì không có lộ mặt , chỉ lộ mặt lúc chém thôi , kể cả stun thì 1 khi dính maim cũng không chạy được xa , chưa kể cái blink nữa ?

Còn về chuyện rate maim thì do tôi ko chơi từ 6.52 trở lên, hạn chế về dùng chung item v.v.... Từ 6.51 thì maim chỉ có 14% ông ạ.

Sai nốt , 6.51 là 16% , đến 6.51b mới là 14% cơ :-j . Mà người ta không chơi 6.52 thì người ta chơi 6.48b chứ nhỉ , tội gì mà phải dùng 6.51 :-? ?

Nhưng tôi nghĩ đánh đàng hoàng thì ward đầy map ( gần như HM) thì dễ dầu gì mà còn fog cho lách vào ?

hack tiền ?
8/ Châm chọc ? Đọc lại mấy cái trích dẫn bên trên thôi ?

Chẳng hiểu bạn BergkampNT pro đến đâu nhưng mà thấy bạn chém gió , xl cũng gớm :;) . Với sức farm của moon mà đồ đạc cũng chỉ bằng riki thôi à ? Đã vậy lại còn manta trước để nó chụp khói , tại sao không ra khỏi cái đám khói rồi mới manta ? Lúc solo thì coi như cái backstab với ulti vứt đi ? Moon lại còn có manta , riki tuổi gì thế bạn ? Chưa kể không phải lúc nào xung quanh bạn cũng đầy creep đâu :-j .

Darkwolf.vn
09-06-2008, 15:56
Nói thật 1 câu đừng buồn nhé,nhắm mình ko last hit đc mà chỉ auto,nhắm mình chỉ khoái móc lớp,khóc với lóc thì chơi mấy con khác đi,Riki ko phải để cho mấy bạn loại như trên chơi,vậy nhé =))...
p/s:Nói về 2 Late Hero là Riki và Luna thì chưa thể kết luận đc,chỉ là tùy vào trình thôi.Riki ko nâng ulti ở lv 6 mà farm đc thì quả là pro (feed thì gọi là ngu)

Jin Axl
09-06-2008, 20:25
Sai nốt , 6.51 là 16% , đến 6.51b mới là 14% cơ :-j . Mà người ta không chơi 6.52 thì người ta chơi 6.48b chứ nhỉ , tội gì mà phải dùng 6.51 :-? ?

Chung quy spam nuke nhau cũng chỉ vì ông nói gà bà nói vịt thôi 8-}
Thôi thì tôi rút kinh nghiệm sau này nói cho rõ ràng bớt ngụ ý 8-}
À, thích chơi 6.51 vì có Invoker với cả cái Dagger nerf, hạn chế bớt mấy siêu nhân bay vào bay ra như chim. Còn ko thích 6.48b lắm, 6.52 thì càng oải :>
Ờ quên, cái 6.51 đầu SnY dc buff lên tận 16%, sau chắc kiến nghị quá nerf còn 14% <---
Căn bản từ đầu là nếu war team đàng hoàng có chuẩn bị và ăn thua đủ thì ai đi pick Riki làm gì ? Gank thì ối con gank tốt hơn nó, late thì PA với Troll ko xịn hơn ? Nếu push sớm thì Riki ko có cửa trong team rồi.

Lâm 9p
09-06-2008, 20:37
Chẳng qua là team ko thích pick :-", team mass slow thì riki vẫn có cửa :-", mid game riki có thể combat tốt, PA với Troll ko thể bằng đc, push sớm thì riki có aoe miss slow silence

=))

huynhtrong
09-06-2008, 20:45
Muốn mọi người nể thì có cách dễ nhất: chơi bom chỉ nâng cộng vàng. lv 11+ không nâng skill. Kiếm Godlike trong war team lớn hay đánh giải lớn. Lúc đó mang replay lên đây đứa nào không nể kêu tui chửi vào mặt nó.

còn muốn - giáp bằng cách lên deso thì tốn thêm 800 nữa lên giáp cuối (tiền recip nhé 1k2 2k) cái này tốt hơn nhiều không.

BergkampNT
09-06-2008, 22:51
@ Black Rose: Mình đã nói rõ đồ đạc lúc solo là như thế, bạn lại thắc mắc clgt?:o Đã gọi là để thử rồi mà bạn còn thắc mắc về sức farm? :o Không nói về cái Ulti, vì như trên đã nói là "thử" <Mình ko hiểu bạn có hiểu nghĩa từ này không? :o> nếu không thì về lý thuyết chúng ta có thể thêm BKB =)).

Riêng về cái khoản Manta của Luna ý, vô dụng thôi bạn ạ, tính ra là lỗ. Chờ bạn chạy ra khỏi khói rồi Manta cái bóng sẽ yếu đi 1 cơ số máu đấy :D, Manta sớm bóng còn khỏe hơn =)) Về cơ bản thì Manta rất kỵ Radiance + Battlefury :)) Mà nói chung là bạn cứ thử đi rồi hẵng nói :))

Mình chỉ thấy các bạn nói chuyện xưa nay lúc nào cũng war team, riki chỉ là pub game blah blah =)) nên mình thấy buồn cười, kiểu lớp 2 dạy lớp 1 tập đọc ý =)) <Mình đang học mẫu giáo nên rất quan tâm chuyện giáo dục=))>

Wii
10-06-2008, 08:22
À, thích chơi 6.51 vì có Invoker với cả cái Dagger nerf, hạn chế bớt mấy siêu nhân bay vào bay ra như chim. Còn ko thích 6.48b lắm, 6.52 thì càng oải :>
Ờ quên, cái 6.51 đầu SnY dc buff lên tận 16%, sau chắc kiến nghị quá nerf còn 14% <---
Căn bản từ đầu là nếu war team đàng hoàng có chuẩn bị và ăn thua đủ thì ai đi pick Riki làm gì ? Gank thì ối con gank tốt hơn nó, late thì PA với Troll ko xịn hơn ? Nếu push sớm thì Riki ko có cửa trong team rồi.

Bạn chơi với AI à ? mình nhớ là trên GG làm gì còn host 6.51 =)

Team vP đã từng có Riki trong line-up đó .

Jin Axl
10-06-2008, 11:19
Bạn chơi với AI à ? mình nhớ là trên GG làm gì còn host 6.51 =)

Team vP đã từng có Riki trong line-up đó .

Nếu là do tôi host thì vẫn là 6.51 đấy bạn ạ ::)
Ngoài ra chủ yếu LAN là chính, nên 6.51 thì có vấn đề gì ?
Còn cái AI, thi thoảng nhà bị dis mạng ko có dk ra net thì chơi với AI chết ai ? Cũng là 1 cách xả stress đấy thôi.
Chuyện 1 hero có dc sử dụng trong league hay ko đâu chỉ dựa vào "1" cái ví dụ như thế dc ?

Darkwolf.vn
10-06-2008, 11:22
Vâng,nhưng hero có ko lẽ ko xài =))?Đừng vội kết luận số phận hero có đc vào league hay ko,chỉ là chưa tới lúc thôi :|...
Nói rõ về việc Riki ko nâng ulti nhé,show replay riki của cậu ko nâng ulti mà vào top killer đi (phe kia ko quá noob) thì tớ sẽ bảo bạn Blackrose nhượng bộ cậu =))...
Tôi chấp nhận "sáng tạo" nhưng muốn ng` ta chấp nhận cái "sáng tạo" đó thì trước hết phải cho ng` ta thấy,như việc "sáng tạo" dùng BB farm rừng,Luna lên Manta thay vì Scepter,Bom lên dạng chiến... thì đều đã có những replay chứng tỏ cách chơi đó tốt,thế thôi...

Jin Axl
10-06-2008, 12:31
Vâng,nhưng hero có ko lẽ ko xài =))?Đừng vội kết luận số phận hero có đc vào league hay ko,chỉ là chưa tới lúc thôi :|...
Nói rõ về việc Riki ko nâng ulti nhé,show replay riki của cậu ko nâng ulti mà vào top killer đi (phe kia ko quá noob) thì tớ sẽ bảo bạn Blackrose nhượng bộ cậu =))...
Tôi chấp nhận "sáng tạo" nhưng muốn ng` ta chấp nhận cái "sáng tạo" đó thì trước hết phải cho ng` ta thấy,như việc "sáng tạo" dùng BB farm rừng,Luna lên Manta thay vì Scepter,Bom lên dạng chiến... thì đều đã có những replay chứng tỏ cách chơi đó tốt,thế thôi...

Chà, đã ko đỡ nổi nữa rồi. Tôi đã có nói " Riki ko nâng Ulti thì ng ta sẽ nể" <=== để chọc chủ topic. lolz. Bản thân tôi có approve việc Riki ko nâng Ulti đâu mà cứ xoáy vào đó ?
Tôi đâu có thần thánh đến mức đó mà phải khiến cho B_R nhượng bộ ?
Mấy post đầu tôi post úp mở thì còn có thể bảo là ko nắm ý tôi nói, 2 post sau này tôi có nói rõ ra thì phải ? Các ông ko thích hài hước hay là thích mổ xẻ mà cứ xoắn mãi ?
Mệt mỏi thật ...

ßlack_Rose
10-06-2008, 13:35
Quan trọng người đánh, chứ riki siêu late, ăn cả luna đấy (hôm trước vừa thử Luna Manta, butter, Satanic + MKB hay Burizaa gì đó thua Riki: Radiance, butter, satanic, Battlefury.
lol , thử mà bạn ý nói cứ như là đúng rồi ý =)) , cho mình hỏi luôn bạn thử kiểu gì nào ? bật 2 máy , riki và moon cùng farm trong hòa bình ? Thực tế chút đi bạn , không kể là pub hay war team , cái chuyện riki với moon đồ ngang nhau đã là không thể rồi . Đã vậy lại còn bkb ~4k và 1 slot ? Ngang đồ thì barathrum nó cũng ăn được moon đấy bạn ạ . Chắc trước nay chơi DotA chưa đánh với người bao giờ , toàn ra hàng net bật 10 máy lên xong rồi ''thử'' =)) ?

Trận này chứng kiến thằng cu em đánh, Luna Manta ra cái là thằng Riki nhảy vào phủ khói, 2 bên chém giết bừa phứa, kết quả Luna thảm :d, chém 3 phát biết ngay con thật, 4 5 nhát nữa đi sạch bóng, ulti của Luna vô dụng do creep late game ào lên như vũ bão
Thử kiểu này chắc phải 3 thằng , 1 thằng ngồi chơi moon , 1 thằng ngồi chơi riki , 1 thằng ngồi ngoài xem nữa . Thật là rỗi hơi và ngu học đấy =)) .
Lúc solo ý , thì coi như 3/4 cái skill của riki nó vứt vào sọt rác rồi bạn à , chỉ còn chụp khói là dùng được thôi . Giỏi lắm thì lúc moon chui ra khỏi đám khói bạn đánh được nó mất 1/3 máu nhưng nó vẫn còn manta + ulti + 0.6s stun từ skill1 + aura damage . Còn bạn , bạn còn cái gì nào ? Hay chỉ là 1 đống giẻ rách biết mang đồ ?
Nếu mà solo thì manta chỉ sợ BF thôi , còn radian thì bt , mà ở đây bạn đang ''thử'' radian cơ ?

Mà nói chung là bạn cứ thử đi rồi hẵng nói

Mình thì không rảnh mà phải thử cái kiểu của bạn , nếu mà thích ý , bây giờ để lại cái nick GG lên đây , bạn riki , mình moon , rồi mình thử với bạn :x .

Mình chỉ thấy các bạn nói chuyện xưa nay lúc nào cũng war team, riki chỉ là pub game blah blah nên mình thấy buồn cười, kiểu lớp 2 dạy lớp 1 tập đọc ý <Mình đang học mẫu giáo nên rất quan tâm chuyện giáo dục>

Ai ở đây nói riki chỉ là pub game vậy bạn ? Mình nghĩ với cái hiểu biết của bạn hiện nay thì cứ nên học tiếp mẫu giáo cho tốt đi , chắc năm nay cuối cấp bạn nên ở nhà chuẩn bị để mà sang năm vào học lớp 1 cho nó bớt bỡ ngỡ =)) . Cứ nghĩ ''thử'' nhiều rồi lên đây bốc phét là thành người lớn sao ? =))

Còn bạn PKMNProIAm , nếu mà bạn host 6.51 trên GG mình e bạn chỉ chơi với computer được thôi , còn là LAN chẳng lẽ 9 thằng còn lại phải nghe 1 mình bạn chơi map cũ chẳng ra cũ , mới chẳng ra mới à ? Vậy bạn kể cho mình nghe 6.51 có gì ưu việt hơn so với 6.52 , 6.48 để bạn bỏ qua 2 map trên nào ?
Lúc đầu thì khăng khăng có vẻ ghê lắm , về sau đuối thì lại bảo là châm chọc ? Đọc lại mấy cái trích dẫn bên trên của tôi xem nó có giống châm chọc 1 ai đó không hay là bạn đang nói lên cái suy nghĩ , cái sáng tạo vĩ đại của bạn ?

Nếu có tự tin Riki ko Ulti mà vẫn chơi tốt thì cứ việc ko nâng

Nói đến đây mình thấy bạn có vẻ cùn rồi , muốn nói chuyện tiếp thì trả lời hết từ 1 -> 8 chỗ thắc mắc của mình bên trên đi đã , còn không thì bạn không đáng để mình phải mất thời gian .

Jin Axl
10-06-2008, 21:28
Còn bạn PKMNProIAm , nếu mà bạn host 6.51 trên GG mình e bạn chỉ chơi với computer được thôi , còn là LAN chẳng lẽ 9 thằng còn lại phải nghe 1 mình bạn chơi map cũ chẳng ra cũ , mới chẳng ra mới à ? Vậy bạn kể cho mình nghe 6.51 có gì ưu việt hơn so với 6.52 , 6.48 để bạn bỏ qua 2 map trên nào ?
Lúc đầu thì khăng khăng có vẻ ghê lắm , về sau đuối thì lại bảo là châm chọc ? Đọc lại mấy cái trích dẫn bên trên của tôi xem nó có giống châm chọc 1 ai đó không hay là bạn đang nói lên cái suy nghĩ , cái sáng tạo vĩ đại của bạn ?

À, tôi thì chơi chung 1 đám bạn, tôi có nói trước rồi, ai thích chơi 6.52 thì lên GG chơi, còn ai thích chơi LAN chung với nhóm thì chỉ có 6.51, thế thôi.
6.51 có Invoker và Dagger bị nerf <=== hơn 6.48, và 6.51 ko hạn chế về pump đồ (LAN, pub thi thoảng cần 1,2 món pump thì vui hơn). Còn lên GG 1 mình 1 bóng thì ai host sao tôi chịu vậy, nhưng cá nhân tôi thích 6.51 <--- có vấn đề gì ko ?
"Khăng khăng" <=== lolz. "Riki ko Ulti mà cảm thấy chơi tốt thì cứ việc ko nâng" // "Mày cảm thấy chơi nhiều hơn học mà vẫn thi đậu thì cứ việc chơi" <=== Hiểu ý song quan và tương quan ko ? Tôi nghĩ bạn chắc cũng lớn, qua 12 năm phổ thông rồi thì phải hiểu chứ ? Chấm dứt giải thích ở đây nhé ? Còn nếu bạn vẫn nghĩ cái gì mà "cùn"," đuối" v.v... thì cứ tự nhiên. You think it your way, I do it as my own.

Nói đến đây mình thấy bạn có vẻ cùn rồi , muốn nói chuyện tiếp thì trả lời hết từ 1 -> 8 chỗ thắc mắc của mình bên trên đi đã , còn không thì bạn không đáng để mình phải mất thời gian .

Bạn có những tư cách gì để tự cho cái quyền "mất thời gian/ko mất thời gian" khi nói chuyện với 1 người khác ? (Ấy là tôi nói chuyện đàng hoàng, ko bóng gió, ko có ngôn ngữ xyz ấy nhé ?)
Khi nghe thấy bạn chất vấn như trên thì tôi biết bạn đã ko nắm ý tôi đùa => thì sao cũng dc, tôi đã giải thích rồi, còn tiếp thu hay ko thì tùy bạn. Tôi cũng có công việc ở box khác chứ ko phải cứ lằn nhằn như đàn bà soi mói từng li từng tí ( Nói nghiêm túc đấy, ko cạnh khóe gì đâu)

P/S : Black_Rose thì tôi có để ý nhiều bài viết của bạn. Có vẻ ko thích đùa và có thái độ cảnh giác cao với người khác. Tôi mong bạn hiểu những điều tôi trình bày rõ ràng ở trên, nếu tôi ko hiểu nhầm về con người bạn qua cách bạn giao tiếp.

7second
10-06-2008, 21:54
em hỏi tí đây là topic về riki hay là chỗ để ......????
tóm lại em đọc topic chả thấy có chỗ nào đáng học tập ::(

BergkampNT
10-06-2008, 22:14
Black Rose à, anh thấy em còn quá trẻ con. Anh thấy xưa nay em vẫn mở mồm khinh cái bọn Dota solo, mà giờ em lại nói theo kiểu "sao đồ của riki bằng đồ của moon được?" thì phải chăng em đang tưởng tượng ra cảnh Riki solo mid với Luna từ lv1?

"Mình thì không rảnh mà phải thử cái kiểu của bạn , nếu mà thích ý , bây giờ để lại cái nick GG lên đây , bạn riki , mình moon , rồi mình thử với bạn " Ừ, hiểu theo cái câu này chắc troll không late bằng Tinker, Bane, Lion đâu ::(.

Cuối cùng, bình thường anh rất thích chửi bậy để xả stress, nhưng với loại như em, anh thấy không đáng để anh nhổ 1 bãi nước bọt để chửi lại 1 câu. Với loại như em anh sẽ nói chuyện rất tử tế:wink:, hy vọng góp 1 phần nào đó giúp bố mẹ em giáo dục em tốt hơn, giúp gia đình có thêm 1 đứa con ngoan, xã hội ít đi 1 thằng cặn bã.
Anh hứa với em, anh sẽ không bao giờ dùng những từ óc chó, mặt l, ngu vkl... and so on. Với em sẽ khác, em ạ.
Thân.

ßlack_Rose
10-06-2008, 22:50
BergkampNT à , cái đầu mẫu giáo của cháu chỉ nghĩ được thế này thôi à ? Nếu mà cháu lớn lớn 1 tí chắc chú đã chửi cháu là ngu học + óc chó ....... hay não toàn c** rồi , nhưng mà không sao , cháu mới học đến mẫu giáo nên chú hiểu được , chú không trách cháu đâu :;) . Bây giờ cháu ngoan , rồi chú giải thích cho cháu nghe thế này nhé :

Bài của chú không có nói câu nào là -apom 1vs1 đâu cháu à , cho nên cháu cũng không cần phải tưởng tượng ra cảnh Riki solo mid với Luna từ lv1 làm gì . Chú bảo thử ý , tức là 5vs5 , cháu 1 team chú 1 team rồi cháu pick riki , chú pick moon . Rồi cho cháu xem về late item nó chênh lệch như thế nào .

Bài trên của chú , chú thấy cháu chẳng trả lời được đúng cái ý nào cả , có lẽ hiểu biết của 1 thằng mẫu giáo như cháu là có hạn nên chỉ nghĩ ra được cái cảnh thơ mộng ''Riki solo mid với Luna từ lv1'' . Nhưng mà cũng không sao , chú hiểu mà , chú sẽ bỏ qua cho cháu .

Cuối cùng , chú thấy cháu có vẻ hơi bị láo đấy , không hiểu bố mẹ cháu dạy dỗ cháu thế nào hay là đi học mẫu giáo bị cô giáo ghét bỏ , bạn bè ruồng rẫy mà cháu lại dám hỗn với chú . Anh anh em em ngọt xớt ? Chú thấy đau lòng thay cho bậc phụ huynh của cháu ở nhà :( . Bt gặp loại như cháu là chú cho 5 nghìn rồi xui ra bốc c** ở ngoài đường bỏ vào mồm rồi , nhưng không sao , hoàn cảnh gia đình cháu như thế chú có thể hiểu được . Cho nên chú không làm gì cả , cũng không trách cháu đâu . Chú cũng hứa với cháu chú sẽ không chửi bậy trước mặt cháu đâu , bởi vì chú nghĩ rằng tình trạng của cháu bây giờ đã đủ chó má , khốn nạn lắm rồi , không nên để cháu nhiễm thêm thói hư tật xấu nữa . Với cháu sẽ khác , BergkampNT à :;) .
Thân.

CaroVN
10-06-2008, 23:02
topic thành nơi đấu khẩu rồi topic này dể hướng dẫn newbie không phải nới đấu khẩu , còn nếu muốn tiếp tục thì lập topic khác , tôi không can đâu nhưng mà lỡ chẳng may phát ngôn có từ không phù hợp thì sẽ lên đài đấy :)

BergkampNT
11-06-2008, 00:15
À, bạn Mod nào đấy không cần cảnh cáo gì đâu =)) Vì với mình cái nick trên gamevn này nó không có ý nghĩa gì cả =)) Mình chỉ muốn trêu trêu bọn trẻ con thôi =)) Bạn CaroVN có thể treo mình 1 tháng được không, <theo ý nguyện bản thân>, vì thấy buồn cười quá với mấy cu con như Black Rose nên mới vào tí thôi :)), chứ bản thân mình không có ý định nghiêm túc thảo luận gì cả =)) =)) Đang tìm hiểu tâm lý mấy ku con 8X đời cuối + 9X nên mới vào đây xem thử =)) Mod treo nick hộ nhé, tớ không có nhu cầu post bài ở 4rum này mà. Thx.

BergkampNT
11-06-2008, 00:29
@Black Rose: Đây có thể là lần may mắn cuối cùng em được đọc những lời giáo dục của anh dành cho em ::( (em thông cảm, anh còn nhiều việc phải làm và cuộc sống offline còn nhiều cám dỗ, chứ không có thời gian rảnh như em::(). Anh nghĩ em nên thay đổi tư duy, vì như anh đã nói, anh sẽ không dùng những lời như "não toàn cứt", "óc chó"... của em đâu, vì thật sự những thứ đấy không xứng với em::(. Anh mong em hãy cố gắng lắng nghe lời bố mẹ, thầy cô của em nhiều hơn, anh tin bố mẹ, thầy cô em không dạy em những thứ "óc chó", không dạy em cách bốc cứt bỏ vào mồm, anh nhất quyết không tin vào sự thật đấy. <Chả có bố mẹ nào làm thế, anh tin bố mẹ em cũng thế>
Tuy nhiên, để xét hết các trường hợp thì anh xin đưa ra 2 trường hợp:
+)T/h1: Bố mẹ + thầy cô dạy em những thứ óc chó, dạy em cách bốc cứt bỏ vảo mồm: Trong trường hợp này, anh chỉ biết buồn thôi. Đời cơ bản là buồn ::(

+)T/h2: Bố mẹ + thầy cô không dạy em những thứ trên: ::( THế này chắc do bản chất của em rồi =(( Thế này thì càng buồn hơn trường hợp 1 =((.

Anh mong em không bắt chước anh, từ cách ăn nói, xưng hô, đến giọng văn ::(, vì thế thì nó cứ như con chó chạy theo chủ, mà anh thì nhất quyết không tin vào cái sự thật phũ phàng đấy =((.
Anh của em.

Thân.

milivista
11-06-2008, 09:27
Riki cầu cứu! =)) có lẽ topic này còn gay gắt hơn cái topic naix mới với naix cũ lần trc =))

ßlack_Rose
11-06-2008, 14:09
topic thành nơi đấu khẩu rồi topic này dể hướng dẫn newbie không phải nới đấu khẩu
Hướng dẫn newbie cái kiểu ''Muốn chơi Rịki mà người ta nể thì đừng tăng Ulti '' với cả ''riki siêu late, ăn cả luna đấy '' thì phải ý kiến caro à . Không họ vào thấy vậy chẳng ai nói gì họ nghĩ là đúng thì cũng chẳng hay chút nào . Còn bạn 7second gì đó chí ít thì từ bài của bạn trở lên tôi thấy vẫn ăn nhập với topic đấy , vẫn liên quan đến riki đấy bạn à . Chẳng có chỗ nào đáng học tập chắc là vì trình độ bạn cao siêu quá rồi , biết đủ thứ rồi , chẳng cần học ai nữa .

Còn về vụ BergkampNT ý , chẳng qua hiểu biết chưa đến đâu lại thích lên đây làm anh ? Không còn cái lí nào để nói thì bắt đầu giở giọng dạy đời , lôi cả gia đình người ta vào ? Với cái loại này thì tôi chẳng việc gì phải kiêng nể cả , lại còn tự nhận mình đang học mẫu giáo ? mà tôi thì nghĩ mình đáng tuổi chú của 1 thằng như thế . Chưa kể còn cái tiền sử soi mói trong game rồi lên đây khóc lóc ?

À, tôi thì chơi chung 1 đám bạn, tôi có nói trước rồi, ai thích chơi 6.52 thì lên GG chơi, còn ai thích chơi LAN chung với nhóm thì chỉ có 6.51, thế thôi.
6.51 có Invoker và Dagger bị nerf <=== hơn 6.48, và 6.51 ko hạn chế về pump đồ (LAN, pub thi thoảng cần 1,2 món pump thì vui hơn). Còn lên GG 1 mình 1 bóng thì ai host sao tôi chịu vậy, nhưng cá nhân tôi thích 6.51 <--- có vấn đề gì ko ?
"Khăng khăng" <=== lolz. "Riki ko Ulti mà cảm thấy chơi tốt thì cứ việc ko nâng" // "Mày cảm thấy chơi nhiều hơn học mà vẫn thi đậu thì cứ việc chơi" <=== Hiểu ý song quan và tương quan ko ? Tôi nghĩ bạn chắc cũng lớn, qua 12 năm phổ thông rồi thì phải hiểu chứ ? Chấm dứt giải thích ở đây nhé ? Còn nếu bạn vẫn nghĩ cái gì mà "cùn"," đuối" v.v... thì cứ tự nhiên. You think it your way, I do it as my own.

Từ 6.52 trở đi chắc chắn chẳng có bản nào không hạn chế pum đồ nữa đâu bạn à , vậy bạn cứ ôm cái 6.51 của bạn mà chơi cả đời đi nhé , à quên cả nhóm bạn của bạn nữa .
'' nhưng cá nhân tôi thích 6.51 <--- có vấn đề gì ko ? '' đây đã là giọng của 1 thằng cùn rồi , nghe như kiểu '' tao thích chửi mày đấy ? <--- có làm sao không ? ''

lol , hay quá nhỉ , vậy 2 chỗ này thì sao nào , chắc cũng là ý tương quan nốt ?

Còn gì để nói nữa không nào ? Cũng chẳng phải tự dưng tôi bảo bạn cùn đâu , có cớ của nó cả đấy bạn à . Ban đầu ý , tôi thắc mắc cái việc bạn muốn người ta nể thì đừng nâng ulti , bạn trả lời khá rõ ràng , tôi lại tiếp tục đưa ra thắc mắc , bao gồm 8 phần , bạn trả lời đủ cả 8 , tiếp tục như vậy <~ tất nhiên rồi , lúc này bạn vẫn chưa ''đuối'' nên trả lời rất rõ ràng . Cho đến post #33 của tôi , bạn không trả lời nổi nữa , từ 1-8 hầu như là bạn cho qua toàn bộ chứ không trả lời hết như trước . Rồi thì bạn quơ lấy cái lý do rất hài hước '' chọc chủ topic ý mà '' lol , sao từ 1-2 post đầu lúc tôi với bạn tranh luận bạn không nói vậy luôn đi ? Mà lại rất quả quyết với những câu trong trích dẫn bên trên ? Cho đến khi bạn chẳng còn cái lý nào để nói thì mới bắt đầu dồn hết vào cái cớ đấy ?

Bạn có những tư cách gì để tự cho cái quyền "mất thời gian/ko mất thời gian" khi nói chuyện với 1 người khác ? (Ấy là tôi nói chuyện đàng hoàng, ko bóng gió, ko có ngôn ngữ xyz ấy nhé ?)
Khi nghe thấy bạn chất vấn như trên thì tôi biết bạn đã ko nắm ý tôi đùa => thì sao cũng dc, tôi đã giải thích rồi, còn tiếp thu hay ko thì tùy bạn. Tôi cũng có công việc ở box khác chứ ko phải cứ lằn nhằn như đàn bà soi mói từng li từng tí ( Nói nghiêm túc đấy, ko cạnh khóe gì đâu)

P/S : Black_Rose thì tôi có để ý nhiều bài viết của bạn. Có vẻ ko thích đùa và có thái độ cảnh giác cao với người khác. Tôi mong bạn hiểu những điều tôi trình bày rõ ràng ở trên, nếu tôi ko hiểu nhầm về con người bạn qua cách bạn giao tiếp.

Thực tế ra thì nói chuyện với ai cũng mất thời gian cả , tất nhiên rồi , nhưng quan trọng là cái thời gian đấy mất đi là có ích hay không có ích . Nếu mà tôi với bạn cứ tranh luận nghiêm túc 1-8 như ban đầu thì chẳng sao cả , tôi nghĩ là nó có ích . Còn như bây giờ ý , bạn bắt đầu cùn rồi , 8 ý mà chẳng thấy trả lời được cái nào cả , chỉ dồn hết vào cái cớ '' chọc chủ topic ý mà '' để gạt sang 1 bên ? Theo tôi thì nói chuyện với loại người này là vô ích , mà đã vô ích thì chẳng việc gì phải phí thời gian ?
Chuyện tôi nói chuyện với ai , không nói chuyện với ai , dùng thời gian thế nào lại cũng phải cần ''tư cách'' nữa sao ? Hài hước quá nhỉ , vậy thế bạn có tư cách gì để hỏi tôi câu đấy nào ?

Cái kiểu ''Muốn chơi Rịki mà người ta nể thì đừng tăng Ulti <--- đáp án duy nhất đấy thôi. '' của bạn , muốn không ai ý kiến thì hơi khó . Hơn nữa chẳng phải mình tôi đâu , rất nhiều người trong này cũng thắc mắc tương tự với bạn . Chẳng lẽ tất cả đều là đàn bà soi mói từng li từng tí thôi sao ? lol , nghĩ như bạn thì chỉ có về nhà tự sướng nó mới an toàn thôi chứ lên forum nhiều thiên hạ trong mắt bạn nó thành đàn bà hết bạn à . Còn bạn thì sao nào ? newbie người ta nói 1 đằng lại trả lời 1 nẻo , đã vậy lại còn ''Riki là 1 late, mà late thì mắt + gem là hiển nhiên --> Ulti vứt, mà lại cản trở autofarm cho mấy chú LHK kém. '' ? khuyến khích người ta autofarm như bạn ? Đàn ông quá nhỉ ? lol

P/S : Đừng nghĩ là mình hiểu người khác , con người tôi bạn chẳng hiểu được 1 chút nào đâu , nên đừng có ra vẻ bạn à . Đây cũng là bài cuối cùng tôi dành cho bạn , như đã nói bên trên rồi đấy , bạn không đáng để tôi phải mất thời gian .

@BergkampNT:
Trình độ chơi DotA trước nay chỉ có ''thử'' thì lấy cái gì ra mà nghiêm túc tranh luận hả cháu ::( . Những gì bố mẹ dạy cháu ở nhà , những trải nghiệm của bản thân cháu tốt nhất không nên đem lên đây khoe làm gì , đằng nào thì chú và mọi người cũng biết cả rồi . Mặc dù cháu hơi láo , nhưng không sao , chú không trách cháu đâu , chú hiểu mà . Những gì cần nói , nhắn nhủ chú đã nói bên trên nếu biết chữ cháu có thể tự mình đọc . Đằng nào thì cháu cũng đi rồi , chú vẫn quyết định ăn nói lịch sự trước mặt cháu , hy vọng rằng tương lai cháu sẽ khác , BergkampNT à :;) .
Chú của cháu .

Thân.

ruby_dragon42
19-06-2008, 10:26
Phút 25 mà nó có S&Y + việc team kia xé lẻ ra thì khỏi nói.

Ai nói riki yếu thì xem lại đi, nó phun khói lên thì vãi chưởng, 1k máu thoát ra còn ~100 =))
Còn nữa, chơi riki mà ỉ có invi xông vào địch, nó cắm mắt thì thịt bố tính bằng /1000 giây :D

trumxiwach
19-06-2008, 11:41
ê cái vụ cãi nhau trên kia còn hay hơn cả cái vụ cãi nhau của tớ trên các topic kìa ^^ không khéo gameover mất ^^

_Great_Paladin_
19-06-2008, 20:18
ê cái vụ cãi nhau trên kia còn hay hơn cả cái vụ cãi nhau của tớ trên các topic kìa ^^ không khéo gameover mất ^^

-từ bài post đầu tiên của thằng chủ topic thì đủ biết đây là chỗ chả có gì để học tập cho nên cũng ko cần nói thêm làm gì,
-cứ để mấy anh ấy cãi nhau tí cho nó vui. box 71 yên bình nay lâu rùi :'>:'>

-trumxiwach cho anh xin chân dung em được ko, anh đoán chắc là em đẹp đó, để anh lăng xê em làm miss GVN

trumxiwach
20-06-2008, 10:51
-từ bài post đầu tiên của thằng chủ topic thì đủ biết đây là chỗ chả có gì để học tập cho nên cũng ko cần nói thêm làm gì,
-cứ để mấy anh ấy cãi nhau tí cho nó vui. box 71 yên bình nay lâu rùi :'>:'>

-trumxiwach cho anh xin chân dung em được ko, anh đoán chắc là em đẹp đó, để anh lăng xê em làm miss GVN

ô anh muốn lăng xê em thật sao vậy sắp nổi tiếng rồi oke anh muốn qua đêm hay chỉ cần 1 ảnh chân dung đủ tư thế của em hỉ :D :D :D
Anh muốn làm quen qua GG add nick [Ga]Nuong đó con gái nhìn cute lắm hồ hồ

god_of_the_noob
20-06-2008, 18:23
chơi Riki cho người ta phục thì phài có tinh thần đồng đội, khi combat thì xịt chiêu smoke vào, riki lên manta, cuirass, buzika, yếu sinh lý thì cho heart vô

OdinSword
20-06-2008, 18:38
chơi Riki cho người ta phục thì phài có tinh thần đồng đội, khi combat thì xịt chiêu smoke vào, riki lên manta, cuirass, buzika, yếu sinh lý thì cho heart vô

lên đồ như này + được 18 agi ... thế thì hơi phí backstab =.=''

Darkwolf.vn
20-06-2008, 18:41
Khuyến khích bạn nào ko thích LHK thì nên mua cái Radiance,vì biết đâu may ra ăn đc con creep gần die :-",còn những ai muốn gank thì Desolace,Butterfly,S&Y hay MKB,cái nào lên trước cũgn đc vì cái nào cũng có lợi :-"...

god_of_the_noob
20-06-2008, 18:45
lên đồ như này + được 18 agi ... thế thì hơi phí backstab =.=''
thực ra mình ko nghĩ cái backstab có lợi cho lắm vì có thằng nào chịu đưa lưng cho mình đánh đâu

_Great_Paladin_
20-06-2008, 18:59
thực ra mình ko nghĩ cái backstab có lợi cho lắm vì có thằng nào chịu đưa lưng cho mình đánh đâu

nói nghe hiểu bạn liền, nó ko chịu đưa lưng cho mình đánh thì cũng phải đưa vì skill 1 của riki, bị dinh rồi thì ko cast skill được và % miss rất cao, nếu đứng yên solo thì chết chắc => nó phải chạy ra khỏi đám khói => nó đưa lưng cho mình đánh zzzz

Darkwolf.vn
20-06-2008, 19:16
Có đấy,farm creep thì backstab dễ last hit hơn,khi chase bọn gần chết thì có bao h nó chạy thụt lùi quay mặt lại mình ko :-"--->Backstab sẽ có ích lúc đó :-"...

god_of_the_noob
20-06-2008, 19:53
Mình quên con heo ụt ịt BB- Rigwarl, phản 40% damage sau lưng, tóe dao khi nhận 300 damage( chán, hồi xưa là 200 đã toé)

OdinSword
20-06-2008, 20:10
Mình quên con heo ụt ịt BB- Rigwarl, phản 40% damage sau lưng, tóe dao khi nhận 300 damage( chán, hồi xưa là 200 đã toé)

giảm chứ có phản đâu ?_? ... mà nó thì có liên quan gì tới riki :D ...

god_of_the_noob
20-06-2008, 20:21
giảm chứ có phản đâu ?_? ... mà nó thì có liên quan gì tới riki :D ...
nó là khắc tinh của con riki chứ là gì, riki ko đánh nó và mấy anh tanker trâu bò phản damage như anh cent ý

OdinSword
20-06-2008, 23:51
nó là khắc tinh của con riki chứ là gì, riki ko đánh nó và mấy anh tanker trâu bò phản damage như anh cent ý

à thế thì phải nói rõ ràng chứ ... tự nhiên nói tới BB ... ai mà hiểu được định nói cái gì :)) ... con BB thì quay đít lại thằng nào đánh cũng phê chứ chả riêng riki :))

LONGFBI123
21-06-2008, 08:11
Nói dông dài chi cho mệt, ngay cái tên của nó Stealth Assassin đã cho thấy cách đánh của nó, nghĩa là không đánh ngay mặt mà cứ bay đằng sau hay 2 bên mà đánh lén, nói chung chơi con này nhiều lúc cũng bực mình, cái chiu mạnh nhất của nó là đánh đằng sau khi đối thủ chạy, thế mà đánh pub nhiều khi bị chửi là ks tức lắm cơ, nhưng chửi thì chịu thôi, riki chuyên ks lúc đối thủ sắp chết chứ không phải thuộc dân hổ báo bay ra solo đâu.
Mà đó là đánh pub còn nếu bạn WarClan thì mình khuyên TUYỆT ĐỐI không dùng đến con này, vì khả năng harass của nó kém xa các con khác, ngoài ra khi đánh có tổ chức thì team kia luôn luôn cắm mắt khắp bản đồ, lúc đó thì riki mệt lắm, yếu sinh lí mà đụng combo thì sặc gạch.
Vả lại, tất cả các guide chỉ có tác dụng tham khảo, cái chính là hãy tự đánh và tìm ra cho mình cách build cũng như chiến thuật hợp lí, guide là viết chung còn khi đánh thì có thể tùy đối thủ mà bạn chơi khác nhau.

AndyKEhn
21-06-2008, 08:26
Bạn à, cái mạnh nhất của riki là bom rắm đấy. Cứ đánh với thằng nào max rắm đi là thấy ức chế đến mức nào X(

Darkwolf.vn
21-06-2008, 10:14
TƯởng tượng smoke em Lina or Rylai,trước khi em ấy chui ra khỏi màn sương thì chọt đít em ấy đc mấy hit rồi,fer :">...

god_of_the_noob
21-06-2008, 20:50
à thế thì phải nói rõ ràng chứ ... tự nhiên nói tới BB ... ai mà hiểu được định nói cái gì :)) ... con BB thì quay đít lại thằng nào đánh cũng phê chứ chả riêng riki :))
mình có thấy mông nó ra sao đâu mà quay đít, quay lưng chứ, quay lưng ra gai từa lưa ai cũng ngại, tank vô đối:devil::devil:.......
quay đít cho nó đánh thì tôn nó làm bố mình àh:-/:-/:-/

ruby_dragon42
21-06-2008, 21:48
Xịt khói lên cho nó solo với cái miss 70% và slow. Không biết có ai ngu học mà chịu đứng trong đó solo với riki không nhỉ

_Great_Paladin_
22-06-2008, 02:06
mình có thấy mông nó ra sao đâu mà quay đít, quay lưng chứ, quay lưng ra gai từa lưa ai cũng ngại, tank vô đối:devil::devil:.......
quay đít cho nó đánh thì tôn nó làm bố mình àh:-/:-/:-/

cha này nói câu nào nghe cũng vcl hết, từ câu
"thực ra mình ko nghĩ cái backstab có lợi cho lắm vì có thằng nào chịu đưa lưng cho mình đánh đâu" là hiểu rồi

4UPhata
11-07-2008, 00:25
Úi trời...Con Riki này là sở trường của tớ đa....Bảo đảm các bác như Witch doctor, Necro, Lion sẽ ngay màn "đau dưới"...:-?

nhocpro142
11-07-2008, 09:06
Vịt thế! riki cấm bỏ qua unti! vác gem đê! fam tốt thì đánh lén chết bọn nó là chuyện quá bt! :))

saii-shylra
13-07-2008, 09:33
sax,Riki ma' ra fang lion chơi team thì có mà đỏ máu chạy về thôi bác 4Uphata A.:hug::hug:

OdinSword
13-07-2008, 12:22
sax,Riki ma' ra fang lion chơi team thì có mà đỏ máu chạy về thôi bác 4Uphata A.:hug::hug:

chẳng biết nó đỏ máu hay thằng lion chết không kịp ngáp nữa /:) ... mấy ông int gặp riki từ early đến late đều vãi đái

kenshin91
18-07-2008, 14:54

trong 90 heroes thì có vô số con ko solo lại nó đấy bạn à?,thử hỏi đang combo nó chụp lồng cho 1 phát thì thằng nào mà chả ngừng việc đánh nhau để chạy ra,chưa kể hiệu ứng slow giúp nó thoát ra cũng phải mất 3s đấy bạn à

Kadaj
19-07-2008, 15:07
chẳng biết nó đỏ máu hay thằng lion chết không kịp ngáp nữa ... mấy ông int gặp riki từ early đến late đều vãi đái
Early yếu bỏ mẹ sợ clgt ? Sống chui lủi lại còn đòi đú với Lion early :))

OdinSword
19-07-2008, 15:19
Early yếu bỏ mẹ sợ clgt ? Sống chui lủi lại còn đòi đú với Lion early :))

HP thì yếu thật nhưng khoản vét máng thì cũng chả yếu lắm ...
từ đầu topic tới giờ tôi chưa từng nói riki nhảy vào solo với bất kì ai cả ... và trường hợp của lion cũng vậy

Kadaj
19-07-2008, 15:48
Riki lane control kùi, có thêm thằng riki ở lane là một gánh nặng cho thằng đi cùng, kể cả dual :)) Nó éo dual đấy

Sky Chocobo
19-07-2008, 15:49
vét máng đc hay ko thì còn phải xem teamate

teamate thiếu 1 thằng V.S 5 thằng kia ko biết có nên cơm cháo gì ko mà để cho riki vào vét máng

hanglomwa
19-07-2008, 20:42
Mấy ông trong cái topic cứ chửi nhau quanh cái việc " ko nâng ulti lv 6 thì người khác sẽ nể"=D>=D>=D>!
Lấy ví dụ thực tiễn thế này cho mọi người hiểu ra vấn đề và ko chửi nhau nữa ( hiểu nhầm nên mới chửi nhau- rõ dở hơi )
Trên đường phố , có 2 thằng đi xe máy bốc đầu tạt đầu xe buýt. Đấy cũng là 1 kiểu đẻ người khác nể đấy chứ( đừng bảo ko có ai xuýt xoa " eo ơi giỏi thế!"). Nhưng mà kiểu nể đấy thì thực là ngu ngốc và liểu mạng. Thế thôi mà cũng chửi nhau, lại còn trích dẫn với cả phân tích!

GreatPaladinBack
19-07-2008, 20:54
moa, hôm qua bảo trì serve, tưởng gvn bị hacker đánh nữa chứ