PDA

View Full Version : ai da choi thap tu chinh(dan tran) tren ps1 roi xin chi giao!

Trang : [1] 2 3 4

final_fantasy_x
07-06-2004, 14:48
co ban nao da tung choi chac biet cach lam sau cho quan cua minh duoc hung manh chu',neu vay thi hay chi giup minh cach choi voi

vuminhtan_84
07-06-2004, 14:58
co ban nao da tung choi chac biet cach lam sau cho quan cua minh duoc hung manh chu',neu vay thi hay chi giup minh cach choi voi
Lập ra box này làm gì cơ chứ,có nhiều box lắm rồi mà(Brigandine đó) bác vào đó mà tham khảo,việc gì phải mở ra topic này làm gì cơ chứ,vào đó dzui lém

philongtungtroi
08-06-2004, 11:30
mình có một cách nhưng lại chảng biét làm thế nào cho huynh hiểu đây.Cách này đơn giản lắm đó là khi bạn hãy thu phục những tướng mạnh của các đội khác dồn vào một đội cũng như cho các monter của bạn biến hình thành kì đà vàng hết là được!

philongtungtroi
08-06-2004, 11:42
Quên nửa cách làm thì như thế này. ráng hiểu nhé!
Đầu tiên bạn phải chiếm được ngôi thành nằm giửa biển (lúc mới vào nó là của quân tím, nơi giáp với quân xanh nước biển đó) và đảm bảo rằng phía bên kia đảo (phía trên theo bản đồ) không phải là thành của bạn.
Sau đó bạn hãy mở bản điều khiển lên (cái mà bạn mở lên cho nhiều tuỳ chọn như ngựa, khiên ...)
Tiếp theo bạn chọn vào hình phía dưới hình con ngựa và sử dụng nút duy chuyển lên trên thật nhanh (Nhớ là cực kì nhanh nhé) cùng lúc với việc đó là bạn phải làm thế nào duy chuyển lá cờ ra khỏi thành của bạn và đến thành của địch.
Cứ làm như thế cho tới khi nào mà bạn có thể mở thành của địch và sử dụng những tuỳ chọn như bên thành của bạn. Sau đó cho những tường ở thành đó mà bạn muốn lấy về thành nào mà có tướng (Trùm) của quân bạn ở. Thế là xong. Nhưng nhớ là không được lấy tướng chính của quân đó nếu bạn không muốn kết thúc đội quân đó. Ngoài ra bạn cũng phải lấy hết lính của bên đó luôn sẽ có những bất ngờ rất thú vị là: monter bạn lấy bên phe địch sẽ tự động biến đổi hình dạng.
Việc này rất khó làm nên bạn phải kiên nhẫn nhé!

jambon
09-06-2004, 09:54
chào bạn tôi cũng là một fan của thập tự chinh đây:
theo toi thi ban nên chọn ra cho minh 3 người thành một đội mạnh là tốt nhất
trong đội hình bạn nên có
+vua là tốt nhất
+chọn ra cho mình 2 thằng tướng la ok : một la chiến sĩ, một là pháp sư
+kế đến bạn nên để tiền mua 5 or 6 con rong , mot con ngua , hai con quái vật (tốt nhất la có con thiên sứ
kiểu đánh thì tuỳ theo cách xuất hiện
nếu xuất hiện fía trên ,dưới dươí bạn nên sắp xếp theo hang------- rồng trước tướng sau
____________ hai ben theo hang l _______________________________________
____________ o fía xeo thi theo hang / hoặc \ _________________

vuminhtan_84
09-06-2004, 10:19
trời ạh,cái box này đã có cả 1 đống rùi mà,có thêm tiểu sử các tướng đoá(chưa dịch xong ke ke)
-Tướng là tốt nhất
-Sau đó đến aldis,dogal,Soleil,Brangien,hula,Noie...
Còn muốn biết thêm thì vào box Brigandine và thập tự chinh khác mà xem.
Nếu muốn có thể gia nhập để bàn luận với các cao thủ he he
Mà đây không phải là box game chiến thuật mà nên mấy cha kia không bít hic

Cloud3004
10-06-2004, 14:16
cách dễ nhất mà bạn muốn quân mình hùng mạnh thì bạn phải luyện cấp thật mạnh và cả tướng lẫn lính phải là những quân dân mạnh

vuminhtan_84
10-06-2004, 14:41
-tướng thì tất nhiên là tướng mạnh rồi nhưng không có nghĩa là tướng lúc đầu lv cao
-Sao không thấy 3 thằng cha kia nhỉ
-Chip ơi chuyển vào box game chiến thuật đi cho khỏi bị lạc

philongtungtroi
11-06-2004, 08:38
-tướng thì tất nhiên là tướng mạnh rồi nhưng không có nghĩa là tướng lúc đầu lv cao
-Sao không thấy 3 thằng cha kia nhỉ
-Chip ơi chuyển vào box game chiến thuật đi cho khỏi bị lạc
Theo mình thì bạn sai rồi. tướng mạnh là tướng mới vào chơi LV nhỏ thôi vì như vậy bạn có thể tăng lên trong quá trình chơi và càng về sau càng mạnh. Như thằng tóc vàng bên đội đỏ đó. Khi tới LV30 một cú xả mạnh nhất của nó lất khoảng 300-350 HP của trumu cuối (Tên có vòng bảo vệ đó). Nhưng mạnh nhất là tên mới vào chơi có LV3 bên đội màu xanh (Có vua là một cô gái đó). Khi tới LV30 ở dạng Samurai+Giáp trắng xài chiêu cuối đối với trùm cuối có thê đạt đưọc 350-400 HP đó.

vuminhtan_84
11-06-2004, 10:54
thế àh,tui cũng biết rồi nhưng mà trước đây chưa luyện nó nên chưa biết,lên gamefaqs đọc mới biết,tui có liệt kê danh sách mấy đứ đó và tiểu sử rồi đó(chưa dịch hết ke ke)

Cloud3004
11-06-2004, 13:20
uh oh ghê zhữ zhậy tui nhớ có một tướng còn manh hon Paladin nữa đó nhớ không lầm là hình như chính là Samủai cấp cuối cũng có thể là chàng Mater Ninja của phe quân tím,

vuminhtan_84
11-06-2004, 14:43
uh oh ghê zhữ zhậy tui nhớ có một tướng còn manh hon Paladin nữa đó nhớ không lầm là hình như chính là Samủai cấp cuối cũng có thể là chàng Mater Ninja của phe quân tím,
-Tướng mạnh hơn thì nó như thế nào mới được cơ chứ,tả rõ hình dáng hoặc tên ra chứ.Còn thằng ninja yếu xìu àh
-3 ông kia đâu rồi,tui ở đây 1 mình buồn quá

Keilyna
12-06-2004, 07:59
trò thập tự chinh này chơi trên comp được không vậy?mình thích chơi trò này nhưng chỉ chơi d9ược trên PS1 mà thôi

to vuminhtan84:bạn nói thập tự chinh là tên tiếng anh là Brigandine , có phải là tró này kô?

philongtungtroi
12-06-2004, 11:10
-Tướng mạnh hơn thì nó như thế nào mới được cơ chứ,tả rõ hình dáng hoặc tên ra chứ.Còn thằng ninja yếu xìu àh
-3 ông kia đâu rồi,tui ở đây 1 mình buồn quá
Mình công nhận với huynh là tên ninza ấy yếu thật nhưng nếu cứu được hắn bạn sè rất có lợi đó. Vì như thế bạn sẽ có thể lấy được dạng ninza của hắn chi những tướng khác của bạn. Nhất là nếu bạn chọn quân Vàng của tên hề mà có thể cứu được ông lão dạng búa (Mới vào LV3 sức chứa dường như là 266 hay sao ấy vì không biết tiếng Nhật lại không chơi tiếng Anh). Khi bạn luyện ông ta tới LV10 thì biến thành Samurai sau đó chi biến kết hợp với dạng ninza thì khi tới LV30 ở dạng samurai và ninza ông ta sẽ đi được hai bước và đánh như một samurai. Quá tuyệt vời phải không? Nhưng tuyệt nhất là khi bạn cho ông ta điều khiển kì đà Vàng với người đô (tên muốn biến hình dạng cuối phải sài thuốc ấy-sau khi biến xong là cầm búa đó) và đi kết hợp với con nhỏ sử dụng giáo hai đầu (mới vào LV 21 thì phải) thì chỉ cần hai đội thôi bạn óc thể đấu trùm cuối không sợ thua luôn.

vuminhtan_84
12-06-2004, 11:13
trò thập tự chinh này chơi trên comp được không vậy?mình thích chơi trò này nhưng chỉ chơi d9ược trên PS1 mà thôi

to vuminhtan84:bạn nói thập tự chinh là tên tiếng anh là Brigandine , có phải là tró này kô?
-Trò này chơi dược giả lập đó chứ,nhưng tui thử emurayden emulator thì không được,còn espxe thì chưa thử
-Đúng rùi đó,vào trong box game chiến thuật thì có cả đống box để đó từ trước đến giờ,3 thằng cha kia chắc là đi với gái bỏ box luôn đó.Buồn wé
-Thằng cha đó thì cũng khá đó,nhưng tui chọn là đi cùng Aldis(con bé có rồng vàng đó)

Keilyna
12-06-2004, 13:56
trò này mình chơi trên PS1 rồi mình thấy chơi thập tự chinh bản tiếng trung quốc hay hơn nhưng nếu kô chơi một thời gian thì mấy cái phép thuật khó nhớ lắm vì toàn là tiếng tàu thôi

vuminhtan_84
12-06-2004, 14:05
Còn có đĩa tiếng anh nữa mà,nếu chơi đĩa tiếng anh thì sẽ biết tên phép đó là gì và chơi đĩa tiếng nhật sẽ dễ hơn (không phải tiếng trung đâu)

philongtungtroi
12-06-2004, 14:29
"Thằng cha đó thì cũng khá đó,nhưng tui chọn là đi cùng Aldis(con bé có rồng vàng đó)"
Đó là thứ mà bất cứ ai cũng ao ước đó. mình phải chơi tới lần thứ 3 mới biết cách thu phục nó đó.

Keilyna
12-06-2004, 14:31
ủa thì ra đó là tiếng nhật ah , mình cứ tưởng là tiếng trung chứ , disc tiếng nhật khó biết tên phép lắm nhớ được là do mấy cái số tốn cho phép đó mà thôi

vuminhtan_84
12-06-2004, 14:34
Nhưng sau khi đọc từ mâý cái mà tui liệt kê từ gamefaqs ra thì tui mới thấy là mấy đứa đó cũng bình thường.Aldis thì chỉ lấy được khi chỉ còn 2 thành,Dogal thì khoảng 45 phút sau,thế thui(mà rune pow của nó cũng bằng với Soleil mà)

final_fantasy_x
12-06-2004, 19:46
tui co vao game chien thuat nhung co thay tro thap tu chinh dau
O nha tui choi game nay tren may ps1,bo hang gio ra de luyen cho con tuong va may co thu linh len lv30 het tron,di theo co 3 con thien su( mau trang) roi dung thuoc cho bien thanh quy luon manh ba co.Nhung tui lap ra pox nay la de hoi coi co cach nao de ko ton nhieu thoi gian ma van co mot doi quan hung manh khong.Cho den bay gio thi tui da biet het tat ca cac dang bien hoa tu vua den thu linh den linh roi va cac dang bien cua cac con can dung thuoc nhung ko biet cach lam cho doi quan cua minh hung manh ngay tu dau thoi

vuminhtan_84
12-06-2004, 20:02
Mời bà con vào box chiến thuật box thảo luận chung mà bàn nhé,có cả đống box để lâu ngày wé rùi đoá

Chiplucky
12-06-2004, 20:22
muốn có được đội quân mạnh mẽ thì chỉ có cách dưỡng mà thôi, chứ mấy con cho sẵn đầu tiên thì yếu xìu, đnáh không mạnh chút nào hết. sau này, những con mạnh thường là đi quest về hay tự mình dưỡng lên mà có. muốn dưỡng được con mạnh thì phải qua sàng lọc khá nhiều rồi chọn ra con mạnh nhất mới đào tạo nó. còn đi quest thì chịu khó hên xui một chút. hên thì nhanh và xui thì lâu ^^

final_fantasy_x
12-06-2004, 20:22
uh,tui thay roi nhung ban co cheat code khong ? cho minh di chu ma choi kieu nhu danh binh thuong thi minh bo tay luyen hoai mahong thay quan manh gi het

Chiplucky
12-06-2004, 20:32
http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=28786
đây là link dẫn đến xem cheat của TTC ở box turn base.

sao không mạnh, tôi không bao giờ xài cheat mà quân của tôi vẫn mạnh mà, chủ yếu là ở cách dưỡng mà thôi.

vuminhtan_84
12-06-2004, 20:58
tui cũng có dung cheat đâu mà đánh vẫn mạnh nà(mỗi tội là quân của thăng cha Bunoil mạnh ghê wé).Còn nếu chọn mạnh từ đầu thì mua wái vật chỉ số cao dưỡng lên hoặc là đi quest thui,có khi tướng đi không hẹn ngày về ^^

bigbaby272
12-06-2004, 21:02
To VMT:
Lơ là một tí mà thấy ku VMT84 đâm sau lưng chiến sĩ ngay được.
Nói ai đi với gái vậy ku :mad:

To FFX:
muốn choi hay thì đừng chơi cheat.
muốn có tướng mạnh thì hãy để ý xem mỗi khi lên LV thì con tướng nào được cộng nhiều nhất (đặc biệt là chỉ số rune của tuớng) thì con tướng đó là mạnh. có luyện LV cho nó len 30 càng sớm càng tốt rùi cho đi quest thé là sẽ có 1 con tướng mạnh thui.

muốn quân mạnh thì hãy bỏ xó những con rồng đi, bất lợi lém, rune thì tốn mà đánh ko hay.
hãy luyện tập chung những con này nè:
Demon ==> từ LV 20 trở đi nó có chiêu meteo doom (là phếp mạnh nhất cảu game)
thêm mữa là khi U đi quest tìm được bình biến đổi thì sẽ biến đổi nó thêm 1 dạng mới có thêm phép hồi máu.

gần giống con demon là con Angel có chiêu hoá máu tập thể. và cũng biến đổi được xang dạng đặc biệt

thêm bọn khổng lồ luyện lên LV 10 rùi đợi khi lấy được bình biến đổi hoá cho nó lên dang khổng lồ mặc giáp thì luyện tiếp (dạng này dùng phép)

và cuối cùng là con Lizad man. bọn này lên đến LV 10 cũng dừng lại đợi có bình biến đổi thì hoá tiếp thành tắc kè vàng được đánh 2 lần.

nếu muốn thì chơi thêm bọn goul luyện thành dracula
từ LV 20 thì có chiêu gọi hồn những quái vật chết trận (của cả mình lẫn địch) về đánh nhau cho mình.

Đó là nhũng con hay nhất và đáng luyện nhất. với cái đống này thì thằng trùm cuối chẳng là cái đinh gì cả. quây lại đạp 1 lúc thì toi.

To Kei:
thíc thì tui sẽ up lên cho bản giả lập PS1 trên PC có tên là VGS (sorry vì chỉ có mỗi loại cũ rích này thui) còn nếu co ĐK thì nên tìm và thử bản Exp vì bản này có chức năng nhớ như trong snes vậy

to chip
vô đay mà ko hướng dẫn cho người ta lun đi, cứ lùng khùng hoài

To all
mời mọi người về lại box thảo luận bàn típ về game này cho nó khỏi bị loãng chủ đề nhé.
game này tên tiếng anh là Brigandine cứ vô box chiến thuật tìm tên này sẽ thấy cả đống

vuminhtan_84
12-06-2004, 21:13
To VMT:
Lơ là một tí mà thấy ku VMT84 đâm sau lưng chiến sĩ ngay được.
Nói ai đi với gái vậy ku :mad:

Xin lỗi nha,tại lêu wé chăng có ai vào box cả buồn wé,chỉ có mỗi mình tui cặm cụi ngồi sửa phần dịch tiểu sử các tướng của mình hic.

vuminhtan_84
12-06-2004, 21:21
-big ơi là big,bọn tui đang định kiếm chác ở box này chút đỉnh thì ông lại chặn mất rùi hic
-Mọi người nhớ ghé vô box game chiến thuật nhe

Keilyna
12-06-2004, 21:52
thập tự chinh bản tiếng nhật mình phá băng rồi chiến với con trùm cuối cũng dể thôi

vuminhtan_84
13-06-2004, 07:29
thập tự chinh bản tiếng nhật mình phá băng rồi chiến với con trùm cuối cũng dể thôi
Big đã nói là vào box game chiến thuật để bàn để khỏi loãng chủ đề rồi deo mà cứ post bài ở đây thế #-o [-x

Keilyna
13-06-2004, 07:51
đưa link cho tui qua topic đó đi chứ qua box chiến thuật có thấy gì đâu chứ

vuminhtan_84
13-06-2004, 07:54
Mấy cái box Brigandine và thập tự chinh to thế mà không nhìn thấy àh,vào box game chiến thuật thảo luận chung thì thấy ngay mà

final_fantasy_x
13-06-2004, 17:34
đây là link dẫn đến xem cheat của TTC ở box turn base.

sao không mạnh, tôi không bao giờ xài cheat mà quân của tôi vẫn mạnh mà, chủ yếu là ở cách dưỡng mà thôi.
cam on ban da dua link mat ma cho minh nhung nhap mat ma do vao bang cach nao vay ban chi minh voi ?

Chiplucky
13-06-2004, 20:05
cam on ban da dua link mat ma cho minh nhung nhap mat ma do vao bang cach nao vay ban chi minh voi ?đây là những mã được chơi trên giả lập, nên khi chơi trên máy PS1 không thể nhập vào được. muốn nhập vào chịu khó chơi giả lập trên PC vậy.

final_fantasy_x
13-06-2004, 21:29
thi minh choi gia lap ps1 tren pc nhung ko biet chac nhap mat ma vao.ban oi chi gium minh di

vuminhtan_84
14-06-2004, 09:33
thi minh choi gia lap ps1 tren pc nhung ko biet chac nhap mat ma vao.ban oi chi gium minh di
-Bác vào mấy box game brigandine sẽ có mừ,còn nếu không thì có thể vào gamefaqs mà xem cũng được
-Viết chữ có dấu nha,không thì bị trừ điểm đó

final_fantasy_x
14-06-2004, 17:43
bo dau bang cach nao vay,minh ko biet nen ko bo dau duoc ban oi

final_fantasy_x
14-06-2004, 18:10
ne` ne` tui khong biet cach bo dau nen moi hoi you.Tai tui la linh moi nen khong biet bo dau ma hoi nhu vay cung bi tru diem a` ?Neu you biet thi chi cho tui roi mai mot tui dang chu bo dau .Con may cai nhu vao game brigandine hay gamefaqs,tui vao roi nhung khong thay cai gi noi ve cach nhap cheat het.

bigbaby272
14-06-2004, 18:45
đánh dâu thì đánh theo kỉu telex bình thường thui mà, trong diễn đàn có sẵn mặc định về bỏ dấu rùi, chẳng cần phải làm gì cả.
Khi U ko biết thì người ta nhắc, khi người ta nhắc rùi mà vẫn cố tình gây đau mắt người khác thì sẽ bị trừ điểm, có thế thui

vuminhtan_84
14-06-2004, 20:49
-tất nhiên là trước khi post bài nên đọc hướng dẫn cho mem mới,nếu không thì hơi phiền về seo đó
-Còn khi nhắc mà vẫn cố tình viết thế thì bị truè điểm là đáng lém :))

final_fantasy_x
16-06-2004, 07:02
rồi chấp nhận bi6 trừ điểm luôn dù seo thì tui cũng không quan tâm đến cái dzụ này cho lắm.Vậy chỉ tui cách nhập cheat vào thập tự chinh chơi giả lập ps1 trên pc đi tại tui vào mấy cái pox của game thập tự chinh khác mà không có cái nào chỉ hết

fanha99
17-06-2004, 23:21
trùi ui! sao khi đọc xong cà chục trang thảo luận của mấy u. tui đi mua đĩa game này về chơi. mua bản tiếng anh(1CD), chơi bằng ePSXe 1.6, vô bảng đồ được rồi, cho quân đi đánh rồi, nhưng khi vô chế độ attack thì đứng im, không hiểu tại sao nữa. mấy con thú vẫn nhúc nhích trên màn hình nhưng không điều khiển được. có sư huynh nào bị tình trạng này và đã tìm ra cách khắc phục thì xin chỉ giúp. đang máu trò này lắm rùi, nhanh lên nha quý huynh.

vuminhtan_84
18-06-2004, 07:45
cái này thì hỏi mấy cha kia chứ tui chỉ chơi ở PS1 thui
Các bác nhớ trả lời nhé ^^

philongtungtroi
18-06-2004, 09:42
Tui cũng chịu thua luôn vì PC nhà tui là cực dở nên không thể chơi giả lập được thành ra phải chơi trên PS1 thôi hà. Huynh thông cảm nhé! Có huynh nào biết không giải thích cho huynh fânh99 đi.

bigbaby272
18-06-2004, 10:36
trùi ui! sao khi đọc xong cà chục trang thảo luận của mấy u. tui đi mua đĩa game này về chơi. mua bản tiếng anh(1CD), chơi bằng exeps 1.6, vô bảng đồ được rồi, cho quân đi đánh rồi, nhưng khi vô chế độ attack thì đứng im, không hiểu tại sao nữa. mấy con thú vẫn nhúc nhích trên màn hình nhưng không điều khiển được. có sư huynh nào bị tình trạng này và đã tìm ra cách khắc phục thì xin chỉ giúp. đang máu trò này lắm rùi, nhanh lên nha quý huynh.
Cái này xem chừng thì có vẻ là PC nhà bác nó ko chịu được game này. tút nhất là bac thử dùng trình giả lập khác xem chứ exep nó yêu cầu cấu hình cao hơn các thằng giả lập khác đấy

vuminhtan_84
18-06-2004, 10:41
híc,tui dùng giả lập emurayden emulator không chơi được trò này,bó tay wá >.<

fanha99
18-06-2004, 20:32
Cái này xem chừng thì có vẻ là PC nhà bác nó ko chịu được game này. tút nhất là bac thử dùng trình giả lập khác xem chứ exep nó yêu cầu cấu hình cao hơn các thằng giả lập khác đấy

máy tớ FX52000, CPU AMD 2000+ mà, dư sức giả lập nhưng không biết có cần config gì không? trong khi chơi những trò khác bình thường.

bigbaby272
18-06-2004, 20:37
vvạy thì có nghĩa là đĩa bị lỗi thui, bác thử mua đĩa khác xem chứ trò này thì cũng đau có yêu cầu gì cao về cấu hình đâu.
chỉ cân nhét đĩa vào là được thui mà ^^ chúc bác thành công

final_fantasy_x
19-06-2004, 07:34
đúng đó chắc là đĩa bị lỗi rồi mà cũng không chừng cái gỉa lập bác chỉnh không đúng đó,cái gỉa lập đó tui chơi qua rồi phải vào chỉnh config chọn cấu hình video lại rồi chơi là ok thôi => chúc bạn thành công.

fanha99
19-06-2004, 13:12
đúng đó chắc là đĩa bị lỗi rồi mà cũng không chừng cái gỉa lập bác chỉnh không đúng đó,cái gỉa lập đó tui chơi qua rồi phải vào chỉnh config chọn cấu hình video lại rồi chơi là ok thôi => chúc bạn thành công.

vậy u sử dụng chương trình gì và config như thế nào vậy? chiều nay tui đi đổi đĩa khác thử xem sao, nhưng u cứ chỉ tui config nhé.

final_fantasy_x
19-06-2004, 16:31
vậy u sử dụng chương trình gì và config như thế nào vậy? chiều nay tui đi đổi đĩa khác thử xem sao, nhưng u cứ chỉ tui config nhé.
bạn mở chương trình giả lập ps1 lên rồi nhấp vào chữ config =>trong hộp thoại mới xuất hiện bạn chọn pete's dx6 d3d driver 1.62 => bạn hãy nhấp vào chữ config nằm trong hộp thoại đó luôn => sẽ có một màng hình khác xuất hiện,rồi bạn hãy bấm vào chữ nice ở cuối màng hình bên trái xong bấm ok.Vầy là chơi được rồi.Chúc bạn thành công

NguyenBaViet
19-06-2004, 17:35
mấy cái đó còn phải xem lại bạn có cảd màn hình hay onbỏa,cả phần suond cũng vậy luôn.bạn cứ thù từng cái là tìm ra cái thích hợp nhất cho máy của mình à.

vuminhtan_84
19-06-2004, 17:38
khỉ thật cái máy của tui không biết kiểu gì mà emurayden không chạy được,espxe thì cũng chỉ hiện ra cái biểu tượng của Sony là hết :((.Ai chỉ cho tui cách cài espxe1.52 với

NguyenBaViet
19-06-2004, 17:42
Bồ vô phần tài xuống của trang này,nạp vể cái ct khác rồi xài thử xem.
Coi chùng ct của bạn dã b5 hủ rồi đó.

final_fantasy_x
19-06-2004, 21:27
chắc máy của bạn không đủ cấu hình nên mới bị như vậy thôi.Hiện nay theo mình biết thì chương trình emủayden chỉ chạy được trên window 98 trở xuống thôi còn từ win 2000 trở lên thì bó tay.

vuminhtan_84
20-06-2004, 13:11
thế thì tui bó tay rùi,đang định cài đĩa đó vào ổ ảo để đỡ tốn thiền mua đĩa,hic.Tui chơi trò này phá đĩa lắm

sEphIr
20-06-2004, 13:27
các bác chơi Brigadine bản tiếng anh, cái lâu đài của con trùm có nổi lên như bản tiếng nhật ko? Tui chơi chẳng nổi lên dc tức gì đâu á

vuminhtan_84
20-06-2004, 13:36
hì,bản tiếng anh thì không có đâu,vì thế nó chỉ điều khiển được mấy quân đó đánh hết các thành là xong,không có thành cuối của trùm đâu ^^.Ấn L2+R1+select hay start để điều khiển quân tím ok

NguyenBaViet
20-06-2004, 13:44
Thật ra bản tiếng nhậtchỉ hay hơn là có fim thui,còn về Itm và weapon thì tệ quá.
chơi mà không có w hay item thì đâu còn hay nữa.
hy vọng bản sau có sữa chữa tốt hơn

vuminhtan_84
20-06-2004, 14:29
thế thì bó tay rùi,đĩa tiếng nhật hay hơn tiếng anh nhiều vì đĩa tiếng nhật thì quái vật trang bị được,nhiều đồ,tướng hơn,vũ khí có nhiều loại chứ không phải là ít hơn đĩa tiếng anh kia.Nói chung đĩa tiếng nhật hay hơn đĩa tiếng anh nhiều[-x

R.KenShin
20-06-2004, 14:56
Có ai biết cài chương trình giả lập ..hãy giúp ken viêc này được ko?Ken chơi trò này nhưng ở nhà có máy vi tính ko biết cài chương ttrình giả lập ra sao?Mong các bạn giúp đỡ ? [-o<

ale
20-06-2004, 19:59
@R.Kenshin : ra 1 chỗ bán disk PC , nói đưa cho 1 cái disk software hỗ trợ game , sẽ có trình giả lập PS , muốn cài cho dễ thì xài trình VGS nhưng chỉ chạy trên win98 thôi , mua về rồi post lên đây , anh em chỉ cho .

sEphIr
20-06-2004, 22:54
Ko xài VGS cũng ko dc nữa oá
Tui xài ePSXe thì mỗi khi vào trận đấu là đứng
KO bít có cái Plugin nào để sửa lỗi này ko nhỉ?

Cloud3004
21-06-2004, 12:53
ui ông anh ale đang chơi trò tales of phantasia vậy ông có cheat code không nếu có thì cho tui xin đi vả còn điều này nữa ông có thể cho tui biết có bao nhiêu nhân vật chính không

fanha99
22-06-2004, 20:41
Cám ơn mấy huynh đã nhiệt tình giúp đỡ.
sau khi post bài hôm trước, Fanha ra đổi lại bản tiếng nhật 2CD, về chơi ngon lành, không cần config lại gì hết trơn. chơi đội đỏ gần về nước 2 lần rồi, lần đầu chơi easy, lần 2 chơi normal. còn thành cuối(trên đảo) chưa đánh. tí nữa, sau khi post bài này sẽ đánh. không biết quân của nó là gì nên chưa có chiến thuật ứng phó.
một lần nữa cám ơn mấy huynh!

hello_kitty
23-06-2004, 02:33
nếu như mà muốn biết thêm chi tiết về trò này thì bạn cứ qua bên box thảo luận chung của game chiến thuật đi. trong đó dã bàn kỹ lắm rồi đó, có thể nói là gần như tất cả những gì có liên quan đến trò này

NguyenBaViet
23-06-2004, 16:53
Trò thập tự chinh tiếng nhật này tui kiếm hoài mà không tìm ra code của nó,rầu ghê:((
bạn nào có thì chỉ giùm nha.
Bờm nè,định mua trò đó sao mà nhắc tới nó vậy hả>:)

vuminhtan_84
23-06-2004, 19:23
trời ạh,HK đã nói là vào mấy box của trò này ở game chiến thuật để xem mà.Cứ post bài thế này thì bó tay

NguyenBaViet
23-06-2004, 19:29
kiếm được thì tui đâu có hỏi hoài,vừa mỏi tay đánh lại còn dễ bị hiểu lầm là câu bài nữ chứ:((
ông viếtcho tui link đi dể tui vô kiếm.

ale
23-06-2004, 19:31
Tui xài ePSXe thì mỗi khi vào trận đấu là đứng
KO bít có cái Plugin nào để sửa lỗi này ko nhỉ?

Plugin cập nhật ngoài tiệm thiếu gì , còn ko thì lên google mà search ...
Nhưng máy bị đứng có nhiều lỗi lắm , nên test lại cái Video Card của nó xem có phù hợp ko !? hiện tui đang xài ver.1.5.2 , đọc trơn nhưng chất lượng Sound ko cao .

Brigandine - G.E ko có code đâu mấy bạn ơi :))

ui ông anh ale đang chơi trò tales of phantasia vậy ông có cheat code không nếu có thì cho tui xin đi vả còn điều này nữa ông có thể cho tui biết có bao nhiêu nhân vật chính không
Tiếc quá tui ko có code trò này , và dạo này busy wá nên mới chơi 1/2h àh , sorry ko thể giúp .

sEphIr
24-06-2004, 00:28
Ko có Code thì xài ArtMoney đỡ đi, Rune Power, HP,... sữa đc hít trơn hà :)) Ko những thế mà còn sửa lại HP của đối phương nữa chứ, quá tiện

hello_kitty
24-06-2004, 01:36
cái gì chứ hả? có code cho bất tử đồ chơi và bình mà. như vậy cũng ko phải là code hay seo chứ
to cái you gì đó. ông cứ qua bên box game chiến thuật vào trong thảo luận chung mà xem. trong đó có đầy đủ tất cả các hướng dẫn và bàn luận về trò này. ok

NguyenBaViet
26-06-2004, 18:57
Tui có cái mánh này,nói lên choa anh em coit thừ nha..Đólà
1.chơi với 2nước,cảnh cuối cho diệt hết 4 nước còn lại rồi đem 2 nước mình chơi ""đánh cuội"" với nhau dể tăng lv và trao đổi W với nhau
2.chọn 1 nước,diệ hết chứa lại 1 nước với 1 thành.thành kế bện nó mình mua 1 đống monster ruùiđể đó,rút quân qua thành kế bên>>nó thấy vauy65 liền nhày vố chiếm liến:))>>lúc đó đem quân dánh ngược lại.nó liền đem đám quân lv1 mình bố thí cho ra đỡ.lúc đó mình dễ dàng hạ nó để lên lv.cứ lặp lại vài trận lả lv quân mình tăng lên liền >:)

ale
26-06-2004, 21:15
Cách của bạn khá hay but ... ai cũng bít cả rồi ^^ .

hello_kitty
27-06-2004, 00:18
cái trò này xưa rồi chú ơi. khi mà người nào mới chơi TTC thường hay chơi trò này lắm
tui có một chiến thuật này hay lắm. mọi người xem nha
đánh cho tất cho các nước khác về trời, chỉ còn lại một nước. chừng lại cho nó đúng một thành.
thật ra trò này đã có nói trong bên box chiến thuật rồi. mọi người qua đó xem nha
ok

vuminhtan_84
27-06-2004, 08:32
hờ hơ,để lại cho nó 1 thành rùi seo đó thì đánh đến khi wái vật của nó gần chít rùi retreat chứ gì,cũng được đoá^^

bigbaby272
27-06-2004, 14:13
các ku nói chẳng suy nghĩ gì cả. để lại cho nó có mỗi một thành thì nó âm Mana. đến lúc đó lấy gì cho quái vật của nó sống?
Lúc đó thì có để thành chống có quái vật trog kho nó cũng chưa chắc đã tấn công. ít nhất cũng phải để cho nó 4 thành chứ.

vuminhtan_84
27-06-2004, 14:16
tất nhiên là tui cũng đang định nói như thế đó.Đánh mấy con kia mà lỡ tay thì chẳng còn để mà lên Exp nữa^^

NguyenBaViet
27-06-2004, 21:13
buồn cười thiệt,một mặt thì chê cách của tui,chê xong rùi lại đem nó ra bàn tán,vậy chê tui làm cái quái gì.
Cách của tui là chọn thành gần có mấy con dragon,mua cho quan nó rùi đem ra xử,lên exp lẹ lắm.

hello_kitty
28-06-2004, 02:25
trời ơi mấy you có biết là khi mà mình đánh thằng tướng chính thì mấy trên 200 exp ko hả? vì là thành cuối nên nó sẽ mang mấy con nào có lv cao ra ví dụ như là ba đứa có thứ hạng đầu. mà đánh chiết mất hai đứa đó thì exp đạt được cũng trên 1000 exp rồi. như vậy ko lợi hay sao. còn nếu như mà nó là nó ko có quái vật cho mình đánh cũng sai luôn vì khi đi vòng khó. tướng của nó hay kiếm được mấy con lv từ 10 cấp 2 ko hà. đánh còn ngon hơn mấy con cùng cấp khi con nhiều thành.
với chiến thuật này chủ yếu là mình luyện tướng thôi hà
to baviet cái chiến thuật của ông đâu phải là cái này đâu. mà nó là đánh xong một thành rồi chạy về thành vừa xuất phát. cứ như thế mà làm riết cơ mà. tui nó có đúng ko nè

NguyenBaViet
30-06-2004, 19:53
thì ý tui vậu đó.
mình chạy về nhưng để lại 1 dám rống lv1 cho mấy thằng tướng của nó,sau đó quay lại đành để lên ca61p dễ hơn

ale
30-06-2004, 20:10
Để lại rồng làm zìe , lính của nó bị trừ máu như phim ấy , thà để nó còn tướng ko mình dợt vừa nhanh vừa mạnh , tướng mạnh của nó cỡ 1000 Exp/con chứ ít gì :)) ..

phat1987
30-06-2004, 20:20
nếu you nào muốn luyện lv thì cứ ép 1 nước nào vào gốc chỉ có mình và nước đó thôi thì tha hồ kiếm exp và vừa cho tướng đi du lịch để kiếm đồ nữa

NguyenBaViet
30-06-2004, 20:28
sai zdồi.để mấy con rồng lv1 lại thì mình dễ lên lv hơn nhiều.tui tập trung mấy con mạnh của mình như rồng vàng hay qv lv 15+ để biến hình cấp 3 đó.

bigbaby272
02-07-2004, 23:56
hờ hờ NBV giờ này còn thích chơi rồng sao?
rồng gặp thiên thần và ác quỉ LV 20 là mất điện toàn phần đó.
Đem rồng đi đánh vừa nặng về rune pow mà lại ko bọc lót cho nhay tốt bằng mấy con kia

NguyenBaViet
04-07-2004, 08:44
thật ra dùng rồng cũng tốt chứ sao,vừa HP cao,str cao và thổi 5 ô thì tuyệt quá còn gì
1 tướng+2rồng+1vampie+1angel thì làm trùm thiên hạ rồi

Keilyna
04-07-2004, 09:23
lấy con dơi bay bay mà có chiêu thổi lữa từ trên trờ xuống mới tuỵệt chỉ cần năm con đó thôi thì dù rồng có mạnh mấy cũng chết cả đám hết thôi rồng máu giỏi lắm chỉ chính trăm mấy mà mấy con dơi đó chơi một lần thì ít nhất cũng từ một trăm rưởi trở lên

vuminhtan_84
04-07-2004, 10:29
-tui thì cho Loki,Thor,rồng,thiên thần,quỉ,thằn lằn,cùng lắm là ma cà rồng ^^.Trước đây toàn chọn mấy con nặng nên thiệt hại nặng nề,mặc dù cuối cùng vẫn thắng
-Đen wé,mua cái đĩa này thì 4 nước bị hỏng,chỉ chơi được mỗi quân tím thui.Đúng là bó tay với mấy cái hàng ở chợ giời>_<:((

Keilyna
04-07-2004, 10:50
chơi quân tím đền disc thằng tướng đầu trâu nó bỏ đi chỉ còn lại thằng bắn cung thôi , đến lúc đó quên tím yếu xìu hà, chỉ một mình thằng tướng cầm nỏ thì không sao quản hết tướng và lính được đâu

vuminhtan_84
04-07-2004, 10:52
thía thì phải cho Esmeree và Soleil đi thui,nhưng mà không thể để nó gặp Schutleis vì nó sẽ đi theo thèng đoá ngay.Tui cũng không nhớ rõ là sau đó nó có bỏ đi không nữa>_<

Keilyna
04-07-2004, 12:16
hình như là nó bỏ đi đấy , tốt nhất là đừng có chọn quân màu tím ,lúc đầu thì mạnh vô cùng đấy nhưng lúc đầu càng mạnh bao nhiêu thì lúc sau càng yếu bấy nhiêu, nếu chọn quân từ đầu thì quân màu đỏ có lẽ là mạnh nhất ,tiếp đó là quan màu xanh dương

phat1987
04-07-2004, 13:09
hình như là nó bỏ đi đấy , tốt nhất là đừng có chọn quân màu tím ,lúc đầu thì mạnh vô cùng đấy nhưng lúc đầu càng mạnh bao nhiêu thì lúc sau càng yếu bấy nhiêu, nếu chọn quân từ đầu thì quân màu đỏ có lẽ là mạnh nhất ,tiếp đó là quan màu xanh dương
đúng là ko nên chọn nó vì sang đĩa 2 thì thằng đầu bò bỏ đi và dẫn theo 1 đám mạnh đi theo luôn nhưng quân mạnh nhất có lẻ thằng băng thằng cầm bùa vì lính nó thì thằng nào cũng mạnh va2 điểm cầm quân cũng khá tốt toàn là trên 300 ko

bigbaby272
04-07-2004, 20:23
Hờ hờ thế là cuối cùng tui cũng tìm được người cùng trí hướng rùi. :)) :))
Mọi người ở đây toàn thích chơi quân đỏ chán bỏ bố. đánh quân Norgad hướng tấn công phóng khoán hơn nhiều mà tướng cũng toàn thằng khá.

vuminhtan_84
04-07-2004, 21:46
thế là đụng đến chip rùi đó^^
Quân tím thì có nhưng tướng mạnh là Zemeckis,Esmeree,esclados(sức chứa rất ẹ),Gish.Mấy đứa đó cũng khá

Rink
05-07-2004, 01:49
Khà tui cũng thích tướng xanh biển nữa! Tuy Rune Power ko cao nhưng về sau có them nhiều tướng có sức chứa cao lém! Ngoài ra đội xanh lá cây lợt(của con nữ hòang) có con nhỏ nữ hòang sức chứa cao qué, năm trăm mấy gần sáu trăm lận

Keilyna
05-07-2004, 07:37
thấy mấy ông bàn luận dữ quá , mà tui thì đang kiếm mua cái disc thập tự chinh này để chơi lại vì hồi đó chơi trên PS bây giờ nếu tui muốn chơi trên pc chắc phải dùng giả lập đúng không ? ai bíêt chỗ nào bán cái disc thập tự chinh này mà bán ở tp HCM kô vậy?chỉ tui với nhé kiếm hòai mà kô thấy ở q11 thì càng tốt

vuminhtan_84
05-07-2004, 09:14
mụ nữ hoàng đó àh,Rune Pow lên bình thường thui,không lên nhiều bằng Kiloph đâu,chỉ được cái chứa nhiều lúc đầu rùi sau đó thì cũng bình thường

phat1987
08-07-2004, 11:14
thấy mấy ông bàn luận dữ quá , mà tui thì đang kiếm mua cái disc thập tự chinh này để chơi lại vì hồi đó chơi trên PS bây giờ nếu tui muốn chơi trên pc chắc phải dùng giả lập đúng không ? ai bíêt chỗ nào bán cái disc thập tự chinh này mà bán ở tp HCM kô vậy?chỉ tui với nhé kiếm hòai mà kô thấy ở q11 thì càng tốt
you muốn mua đĩa ở q11 thì đến chỗ bán đĩa vi tính ở gần patin sao mới nhưng đĩa ở đó ko có chất lượng . muốn mua đĩa tốt thì lên 156 nguyễn kim mà mua hơn lên 100 pó tơ mà mua

hello_kitty
09-07-2004, 23:24
cái con nhỏ đó sức cầm quân lên đâu có bằng thèng vua của quân đỏ đâu. nó yếu xì hà, còn yếu hơn cả đọc sách vua quân xanh lá đó. to rink chú luyện như thế nào mà con nhỏ đó lên được gần 600 vậy. tui chỉ luyện cao nhất là hơn 500 thui
có xạo ko vậy?

ly_hai
09-07-2004, 23:57
phép của nó ít hơn so với thèng Cai nhưng mà chơi thì vẫn được
mà thành của nhỏ này đánh cũng ko lợi lém. rất là cực khi vào đầu trò chơi

vuminhtan_84
10-07-2004, 10:40
mấy lần tui bị chít đây,để còn 1 thành để gọi con bé có con rồng vàng về thì nó tấn công,máu ít--->thua>_<.Mà thắng thì mất những con cần luyện:((

hello_kitty
12-07-2004, 22:40
để thu phục con nhỏ đó mà để mất hiết những quái vật xịn. như vậy có đáng ko vậy ta, theo tui thì ko nên
mà chỉ cần mình còn 3 thành là thu được nó rùi

bigbaby272
12-07-2004, 22:51
Đằng nào thì đến lúc mình nhiều thành con nhóc đó cũng bỏ đi ==> luện nó làm giè?
Luyện lũ quái vật lên còn sướng hơn, đảm bảo không bao giờ phản bội

hello_kitty
12-07-2004, 23:02
ủa! khi mà mình nhiều thành hơn thì nó sẽ bỏ đi àh. tui đâu có bị như vậy đâu kìa
sao mà lạ lùng quá. quái vật luyện cũng được như ko đã bằng luyện tướng

vuminhtan_84
13-07-2004, 12:05
-Làm gì có chuyện nhiều thành thì nó bỏ đi đâu,hồi nào thế big
-Luyện tướng đã hơn thật nhưng mà lâu wá,kể cả dùng halo

philongtungtroi
13-07-2004, 12:08
Đúng vậy! mình cũng không bị như vậy! Chẳng những thế mình còn có thể cứu con mới vào LV5 bên thằng xanh lá cây đó. Tuyệt vời luôn. Nhưng nếu khi mình có được từ 20 thành trở lên và lv của con nhỏ rồng vàng chưa đủ 20 hoặc tệ lắm là 15 mà cho nó đi bụi (Đi kiếm đồ đó) thì nó sẽ bỏ đi đó. Nguy hiểm hơn là khi nó bỏ đi nó có thể lấy theo toàn bộ những con rồng khác của mình đó.

bigbaby272
13-07-2004, 14:08
Thế seo hồi trươc tui thu được nó xong một thời gian thấy nó nói rì đó (tiếng nhật nên ko hỉu) rùi ko thấy đâu nữa đó là lẫn thu phục con đó đầu tiên và là cuối cùng lun. sau đó thì never...

vuminhtan_84
13-07-2004, 20:19
-ah`,để có được con đoá thì phải giảm thành của mình đang có xuống 3 thành mà,hồi trước ở box đố vui tôi hỏi roài mà
-Còn con bé đó mất thì không biết có đúng như thế không

hello_kitty
14-07-2004, 00:43
to vuminhtan dù halo là đạt exp lẹ nhất đó. chắc là tại vì bạn ko biết cách dù thui hà
to philong sao có thể thui nó được chứ hử. đừng nói với tui là ông đi quân xanh lá rồi thu được nó nha hi hi

vuminhtan_84
14-07-2004, 08:14
-tất nhiên là có biết cách dùng rùi,chơi cái này mãi rùi mà.
-Mà wân nào cũng có con bé đó cả mà,trừ quân tím thui,tui mới chơi wân đó xong mà^^

NguyenBaViet
14-07-2004, 15:09
tui thích nhất là lấy anh chàng tóc trắng quân tuyết.
mới vô thu được 2 mãnh tướng,kế tiếp là ký hiệp ước với Quenn và quân đỏ,chỉ chờ xử quân tím,vàng và xanh xong là rảnh tay lo việc còn lại à>:)

bigbaby272
14-07-2004, 17:12
Hơ quân Norgad có bi h đi kí hiệp ước đâu nhở B-)
Tui nhớ thì nó chỉ yêu cầu Leonia làm chư hầu thui chứ ko hề kí cót rì với bọn nào hít

Nhưng quân đó vẫn là nhất B-)

vuminhtan_84
14-07-2004, 17:42
2 mãnh tướng,kế tiếp là ký hiệp ước với Quenn và quân đỏ,chỉ chờ xử quân tím,vàng và xanh xong là rảnh tay lo việc còn lại à
Kiến thức trò này có vấn đề rùi,đúng là Vaynard có định liên minh với wân đó nhưng mà quân đó lại không chấp nhận vì nghĩ rằng đó là 1 cái bẫy.Thằng Asmit đúng là hoàn hảo wá thành điên:mad:

bigbaby272
14-07-2004, 17:53
Có nôn không?
Vaynard muốn quân Leonia làm chư hầu chứ đâu phải liên minh. Bọn này nó ko đồng ý là đúng của nó :))
Đằng nào thì chấp nhận cũng vẫn bị tui oánh thui mà :)) :))

vuminhtan_84
14-07-2004, 17:56
Tui thấy là thế mà,cũng như quân đỏ với quân xanh thôi.Thôi được rùi,tui sẽ về sẽ và dịch lại xem sao^^

hello_kitty
14-07-2004, 22:28
cái ông nguyenbaviet này đúng là chế thấy ớn hà, đừng giận nha
chứ thật ra trogn trò này chỉ có quân đỏ với lại quân xanh lá là liên minh với nhau thui. còn mấy quân khác thì đánh nhau túi bụi luôn

NguyenBaViet
15-07-2004, 18:39
tui chơi cà bản tiếng anh lẫn bản tiếng nhất,khi cho anh chàng Vaynar tới cái thành phía Tây thì sau đó xuất hiện 1 đoạn movie về cuộc hội thảo,tui không nghe hết được nội dung,nhưng nếu ta không đem quân đánh Quên thì cô ta cũng chưa hề dàm mang quân đánh tui cả

bigbaby272
15-07-2004, 19:24
Nhầm rùi đoá. chỉ tại quân cậu ở vùng biên mạnh nên mới thế thoai. thử cho ko có quân canh xem nó có xang không.

Nội dung cuộc họp là thế này:
Vaynard yêu cầu quân Leonia là nước chư hầu cho nước mình để khỏi bị diệt vong ==> Leoness từ chối.... Sau đó nếu chơi quân Leonia sẽ được thấy 1 màn nói xấu sau lưng

NguyenBaViet
15-07-2004, 20:25
Tui thấy chơi bản mở rộng laikhộng có nhiều item như bản tiếng Anh,chưa kể các Weapon và amor ít xỉn nữa chứ,Được cái là hay có thm6 các đoạn movie và bản đồ mở rộng thôi

hello_kitty
16-07-2004, 00:28
bnả mở rộng hả? có phải ý của you nói là TTC II ko vậy ta, nếu đúng như vậy thì you sai lầm rồi đó nha
-item vì cũng chỉ có bao nhiêu đó thôi là đúng. weapon và áo giáp thì nhiều đó chứ tướng thì ko phải nói rồi. ngay cả mấy con quái vật còn có đồ để mà xài nữa mà
-sự phân bố hợp lý giữa các dạng tướng. cái tui nói là skill của giáp tướng đó
-cái phép đánh độc nữa. nếu trong bản đầu tiên thì chỉ là gây cho đơn vị đối phương bị đôc thôi. nhưng trong bản mới thì vừa gây độc và còn mất chút máu nữa. hình như là phép 45 của con quỷ đó
những điều này đã góp phần ko nhỏ vào các cuộc chiến đâu nha bạn

vuminhtan_84
16-07-2004, 11:48
-Màn nói xấu thì đúng rùi^^
-đơn giản chỉ là đĩa tiếng anh chán hơn đĩa tiếng nhật thui,in viết ngắn gọn nha
tiếng anh
+ít đồ hơn
+quái vật không trang bị được
+Không có bình dành cho thằn lằn
+Không có cảnh người
+không có thành cuối
+không có nhiều tướng
tiếng nhật thì nhìu hơn,thế thui
-vào cái box game này bên 1vn chán bỏ xừ ah`

bigbaby272
16-07-2004, 17:04
Màn nói xấu thì đúng rùi^^
Oài nói vậy thì các màn khác mà tui nói là sai seo hở?
Đính chính lại đi. :(( :(( :((

hello_kitty
17-07-2004, 22:40
cái này chỉ là sự đồng tình thôi mà big baby, có gì mà lồng lộng thế kia
nghe lời tui hãy bình tĩnh lại cái coi nèo! oki

NguyenBaViet
24-07-2004, 01:58
tui nói 1 chút,tui thấy tiếng anh mới có nhiều item hơn,còn các vụ khác thì thua bản tiêngnhật
còn trang chủ của nó thì nói sắp sửa ra bản mới nữa,ráng đợi coi có hay hơn không ha

death eyes
19-08-2004, 16:38
Bác Việt nói vậy là không đúng rồi.Bản tiếng Anh cũng có nhiều điểm lợi đó chứ như
_lúc chuyển đổi các tường từ dạng này sang dạng khác không bị trừ str,mp
_hình ảnh cũng rõ hơn nữa
chỉ có tội là không được thành cuối thôi

vuminhtan_84
19-08-2004, 18:05
còn thiếu nhiều lắm.Nói chung là không thể kể hết được,nói chung là bản tiếng anh còn kém bản tiếng nhật xa

king of harvest
21-08-2004, 08:45
Đúng vậy đó,tuy bản tiếng anh hình ảnh đẹp hơn nhưng mà chơi không hay bằng bản tiếng nhật mà lại hiếm nữa.Tui toàn chơi bản tiếng nhật,bản tiếng anh tu có chơi một lúc nhưng thấy bản tiếng nhật hay hơn nên không chơi nữa,qua chơi bản tiếng nhật lkại.

vuminhtan_84
21-08-2004, 19:00
tui thì lúc đầu chơi wen bản tiếng anh,sauthấy có bản tiếng nhật thì lại không thích.1 thời gian sau thì ghiền bản tiếng nhật luôn,bản tiếng anh thì bỏ xó roài

Cress
21-08-2004, 19:16
Đúng vậy đó,tuy bản tiếng anh hình ảnh đẹp hơn

Bản tiếng Nhật đẹp hơn , 2 đĩa mà , cốt truyện như nhau nhưng hơn ở chỗ là có FMV + thêm side-quest

ale
21-08-2004, 19:50
Bản tiếng Nhật đẹp hơn , 2 đĩa mà , cốt truyện như nhau nhưng hơn ở chỗ là có FMV + thêm side-quest
Có FMV mà tiếng Nhật thì thà coi sub Eng còn hơn (người chơi Bri lần đầu có nắm được story ko , rite !??) ...

bigbaby272
21-08-2004, 20:06
Về 2 bản này thì trong lúc đạnh nhau tui thích bản tiếng anh.
còn phim thì thích bản tiếng nhật.
Nói thế chứ bản tiếng anh có cái phim mở đầu khá hay đó chứ.

vuminhtan_84
22-08-2004, 07:23
-cái phim mở đầu thì cũng bình thường thui chứ có gì đâu.Hơn nữa về cốt truyện thì đĩa tiếng anh vẫn thiếu cốt truyện của quân tím cho dù có thể điều khiển được.
-Đánh nhau thì cứ cho Battle Scene off là xong luôn cho nhanh

Trobui
22-08-2004, 09:21
Muốn quân lính của mình thật hùng mạnh ư rất dễ cũng rất khó ! Đối với tôi việc tạo quân lính hùng mạnh giờ là quá dễ không có việc gì phải bàn cãi cả !
Hồi tôi chơi đào tạo quân mạnh chỉ đạo tạo 3 tướng chính là đủ không cần đào tạo nhiều chi cho mất công tốn sức===>suy ra bạn phải tự tìm hiểu hoặc có thể trao đổi với bạn bè để biết được tướng nào mạnh tướng nào yếu có skill hay magic như thế nào để mà áp dụng .Như tướng pháp sư theo tôi nếu bạn đã đào tạo thì bạn nên chọn những tướng nào có pháp thuật công thủ đều như nhău không nghiên về tấn công quá cũng không nghiên về phong thủ đó là tướng hoàn hảo nhất .Nhưng về việc này tôi đã có biện pháp khắc phục việc tướng pháp sư chỉ nghiên công hoặc nghiên thủ chắc rằng cũng có bạn biết cách để tướng có đủ tất cả các phép kể cả phép mạnh nhất 255 !
Thứ hai tướng chính lúc nào cũng có năng lực mạnh nhất nên không thế bàn cãi phải đào tạo nhiều cho tướng chính có bình tăng điểm HP MP gì STR INT AGI gì cứ tăng hết cho tướng chính vì tướng chính không thể đi quest được nên cần phải ưu tiên cho nó !
Thứ hai đội hình tướng để chuẩn bị cho trận đánh cuối theo tôi hoàn hảo nhất là phe đội đỏ ,.Một tướng chính có phép sét tập thể phép tăng máu,tướng samurai thì chiêu đánh trực diện đánh xa ,còn ông pháp sư già thì có phép chữa bệnh hồi phục máu phép tăng năng lực===>công thủ đều hoàn hảo không chê vào đâu được đó là đội tướng mạnh !
Về quái thú thì nên đào tạo rồng lữa rồng đất rồng vàng nói chung 3 tướng thì mỗi người phải có ít nhất 1 con rồng ,hồi tôi chơi rồng tôi không đào tạo tôi chỉ đi bắt của phe tụi nó thôi hễ thấy lính nào ngon là tôi bắt hết ,bạn đừng đào tạo chỉ con rắng 5 đầu tuy nó mạnh nhưng nếu đem vào màn cuối chỉ để cho ma nó cạp thôi !
Lính khác thì phải đào tạo ít nhất 3 con ong tiên chúng có phép đi hai bước tăng điểm thủ chưởng xét rất cần để hổ trợ cho rồng ! Thiên sứ rất cần và lợi hại nhất là sa tăng con này không thể không nhắc tới được cũng rất cần quan tâm ! Thứ 3 là con chó ngao tôi quen gọi như thế uống bình nó có khả năng đi hai bước ấy rất lợi hại cũng cần quan tâm !
Cuối nữa là những thẳng người rừng có hai lớp biến hình loại lớp ma ngọc đen có phép 255 hay lớp ngọc xanh có phép sét 196 thì phải lâu quá cũng rất rất mạnh cũng phải chú ý để đào tạo !
Cuối cùng không thể không kể tới người đá ! Tôi xin bảo đảm với mấy bạn rằng người đá vô vô cùng mạnh nếu bạn biết cách đào tạo uống mấy bình biến hình xin nói hễ nó gõ tên nào chỉ có nước thuốc xương !
Đó là những lính cần đào tạo xin nói với bạn rằng chỉ cần đạo tạo những lính đó thôi bạn dư sức giết trùm cuối mà không mất một tên lính phe mình !
Cuối cùng cách tốt nhất để đào tạo là bạn phải biết canh điểm canh điểm thôi !
Chà nói về phương bản tất nhiên phiên bản hai là tuyệt hơn rùi bản cãi chi cho mệt !

ale
22-08-2004, 10:04
Muốn quân lính của mình thật hùng mạnh ư rất dễ cũng rất khó ! Đối với tôi việc tạo quân lính hùng mạnh giờ là quá dễ không có việc gì phải bàn cãi cả !
Hehe , u nói thế có giống tự tâng bốc mình ko nhỉ (!?) , việc tạo quân mạnh thì newbie mới chơi mà có người hướng dẫn cũng làm được thôi ... hơn nhau là chỗ chiến thuật ... về nước + lấy hết secret trong 1 time ngắn nhất . Rite !??

Như tướng pháp sư theo tôi nếu bạn đã đào tạo thì bạn nên chọn những tướng nào có pháp thuật công thủ đều như nhău không nghiên về tấn công quá cũng không nghiên về phong thủ đó là tướng hoàn hảo nhất
Tướng pháp sư sức công mạnh làm gì (bao giờ cũng đứng hàng dưới trong đội hình) , ai cũng biết pháp sư chỉ cần INT là chính , sức thủ và HP là phần phụ , ATK là bỏ lun ... Chỉ có tướng võ (ko có magic) mới cần trung hòa công và thủ thôi à ...

bạn đừng đào tạo chỉ con rắng 5 đầu tuy nó mạnh nhưng nếu đem vào màn cuối chỉ để cho ma nó cạp thôi !

Cái này thì đúng rùi vì rắn Tiamat (đúng hông ta) dodge dở nhất trong Bri , nhưng ban đầu mới chơi lo luyện nó là ko được vì nó chỉ biến 2 cấp thôi và về sức mạnh thì ai cũng bít rồi , nếu cấp 2 biến ko đủ thì để cấp 1 luyện tiếp vẫn được , rất hữu dụng ... Theo tui 1 đạo quân chí ít cũng fải có 1,2 con ... còn thành Đỏ với Xanh Lá thì gần nước nên tha hồ luyện rắn rồi , khỏi nói .

Còn trận cúôi thì quân mình tập trung hết lại , muốn lựa con nào chả được , lúc đó mới cho con rắn 5 đầu ra ngồi "dự bị" , hehe ...

Lính khác thì phải đào tạo ít nhất 3 con ong tiên chúng có phép đi hai bước tăng điểm thủ chưởng xét rất cần để hổ trợ cho rồng ! Thiên sứ rất cần và lợi hại nhất là sa tăng con này không thể không nhắc tới được cũng rất cần quan tâm !
Thứ 3 là con chó ngao tôi quen gọi như thế uống bình nó có khả năng đi hai bước ấy rất lợi hại cũng cần quan tâm !
Cuối nữa là những thẳng người rừng có hai lớp biến hình loại lớp ma ngọc đen có phép 255 hay lớp ngọc xanh có phép sét 196 thì phải lâu quá cũng rất rất mạnh cũng phải chú ý để đào tạo !
Cuối cùng không thể không kể tới người đá ! Tôi xin bảo đảm với mấy bạn rằng người đá vô vô cùng mạnh nếu bạn biết cách đào tạo uống mấy bình biến hình xin nói hễ nó gõ tên nào chỉ có nước thuốc xương !
Đó là những lính cần đào tạo xin nói với bạn rằng chỉ cần đạo tạo những lính đó thôi bạn dư sức giết trùm cuối mà không mất một tên lính phe mình !

Hixx , xin lỗi chứ trước giờ tui chưa thấy 1 cao thủ nào tập trung nuôi ... chó cả (có cũng chỉ là làm cảnh thôi) ... nuôi Lizard Man mới là sự lựa chọn khôn ngoan nhất và Chó thì đâu có potion để lên cấp đâu , pình thường đã có 1 nước đi + 1 nước đánh òi mà !???

Người đá cũng ko có potion để lên cấp 4 , chỉ có 1 potion để từ cấp 1-->2 , 2-->3 , 3-->4 mà ko cần quan tâm đến level mà potion này thì con nào uống cũng được ...

Cuối cùng ,,, bạn thiếu 1 con cực kì quan trọng là Lucifer (Angel cấp 4) ...

Cuối cùng cách tốt nhất để đào tạo là bạn phải biết canh điểm canh điểm thôi
Canh điểm canh điểm jì ... !???? chỉ giáo "kẻ hèn" này được hông ...

bigbaby272
22-08-2004, 13:55
Cuối cùng ,,, bạn thiếu 1 con cực kì quan trọng là Lucifer (Angel cấp 4) ...
người ta có nói đến thiên sứ và sa tăng mà :)

[/quote]
Đừng quá cứng nhác thế chứ. Hiểu được là được rồi :D

Nới chung thi:
Chó: để là cảnh <= quá yếu (cả Att lẫn Def)
Golem(người đá đó): đánh mạnh chịu đựng khoẻ nhưng... hay đánh trượt và gặp phép là đi sớm => Kém
Rồng: dùng bắt nạt các nước khác còn được chứ đến lúc đánh chùm cuối cũng bỏ xó luôn :D
fairy(tiên óng đó :D):Dùng trong lúc luyện tướng chứ đến chùm cuối cũng cho về hưu.

Cái này tớ chẳng cần biết, cái tớ cần biết là giết chùm cuối mất bao nhiêu lượt?
Tớ chỉ chơi có ArcAngel(thiên thần đã uống bình),Lucifer(ác quỷ đã uống bình), Lizad man (đã uống bình) cộng Titan (khổng lồ vàng) và khổng lồ đen (quên tên rồi :p) cũng cho uống bình. có thía thui. đủ để làm cho trùm cuối cô đơn sau 1 lượt giao chiến.
Đến lượt thứ 2 cứ quây lại mà đập =))

vuminhtan_84
22-08-2004, 15:16
Thứ 3 là con chó ngao tôi quen gọi như thế uống bình nó có khả năng đi hai bước ấy rất lợi hại cũng cần quan tâm
Đâu ra bình cho con cẩu đó vậy ta

fairy(tiên óng đó )ùng trong lúc luyện tướng chứ đến chùm cuối cũng cho về hưu
Dùng để cho mấy con kia đi 2 lượt,có thể dùng phép 91 nếu cần

Tớ chỉ chơi có ArcAngel(thiên thần đã uống bình),Lucifer(ác quỷ đã uống bình), Lizad man (đã uống bình) cộng Titan (khổng lồ vàng) và khổng lồ đen (quên tên rồi ) cũng cho uống bình. có thía thui. đủ để làm cho trùm cuối cô đơn sau 1 lượt giao chiến.
Seraph + bình = Lucifer
Satan + bình = Lilith
Cái này thì không biết
Titan + bình = Thor
Gigas + bình = Loki
Thằng trùm cuối áh,đơn giản thui ^_^

Keilyna
24-08-2004, 08:38
sao hôm nay tôi dùng chương trình epsxe để chơi Brigandine trên PC mà sao , vô được tới trận đánh thì máy đứng luôn không thể chạy game tiếp được nữa? tui dùng bản epsxe 1.5.2 , ai biết chỉ dùm với hic..hic.. tui rất múôn chơi game này trên PC

Alexandera
24-08-2004, 09:15
tro bụi ở TGG qua đây chỉ giáo cho anh em bên này đó ha :) vậy cũng xin lãnh giáo chút skill vậy nhá nghe nói bên TGG có một ai đó cho một tin là đã luyện được rồng cấp 4 màu đen ,tuy nhiên anh ko quan tâm lắm nên chưa qua đó thỉnh giáo vậy cho anh thỉnh giáo cái này chút .
còn Tiamat ko phải là dở nhất được vì nếu đấu tay đôi 1v1 lv30 như nhau loại quân nào có thể đánh nổi tiamat chứ (lv 30 hp 9++ ,atk 17+)
nếu đi trong đạo quân cho nó tăng sức mạnh và phun độc hàng 5 thì đố lính ngọc đỏ nào dưới 400 hp mà sống nổi .

Cress
24-08-2004, 09:27
Tôi nói thật , đừng mất công chăn con Tiamat , nó yếu hơn Seraph + Lilith là cái chắc , nói về Str + Agi + Mag cái gì cũng không bằng

Rangerman
24-08-2004, 10:23
chả biết các cao thủ thành lập quân dội ra sao, chứ tui có máy con Dragons thì nuôi chứ chả đi kím thêm làm gi, tui chỉ thích nuôi thiên thần và ác quỉ thôi, về sau tiẹn lợi vô cùng. Tui lúc nào cũng dùng chiền thuật vườn không nhà trống hết, để cho bị ém còn 1 thành thôi để dụ dỗ em gái với con rồng vàng về sau đó đánh ra tá lả (mà gặp tướng dữ là bụp hà miễn hắn có giữ con monter nào best một chút, giết người cướp của luôn khỏi dưỡng(khoẻ).Co ai chơi giống tui không (bỏ thành ấy) thì noi cho biết đi.

ale
24-08-2004, 13:44
sao hôm nay tôi dùng chương trình epsxe để chơi Brigandine trên PC mà sao , vô được tới trận đánh thì máy đứng luôn không thể chạy game tiếp được nữa? tui dùng bản epsxe 1.5.2 , ai biết chỉ dùm với hic..hic.. tui rất múôn chơi game này trên PC
Theo tui bác nên test hết các driver trong Config của epsxe luôn sao cho phù hợp (tui cũng từng bị như vậy khi chơi Bri 1) , or tốt nhất là xài Win 98 chạy trình Virtual PlayStation (VPS ... hình như vậy) , trình này dễ xài lắm nhưng tương thích với Win98 à , chỉ insert disk vào chạy thôi khỏi set config chi ráo , nếu ghiền Bri quá thì cứ làm vậy cho dễ ...

tro bụi ở TGG qua đây chỉ giáo cho anh em bên này đó ha :) vậy cũng xin lãnh giáo chút skill vậy nhá nghe nói bên TGG có một ai đó cho một tin là đã luyện được rồng cấp 4 màu đen ,tuy nhiên anh ko quan tâm lắm nên chưa qua đó thỉnh giáo vậy cho anh thỉnh giáo cái này chút .
còn Tiamat ko phải là dở nhất được vì nếu đấu tay đôi 1v1 lv30 như nhau loại quân nào có thể đánh nổi tiamat chứ (lv 30 hp 9++ ,atk 17+)
nếu đi trong đạo quân cho nó tăng sức mạnh và phun độc hàng 5 thì đố lính ngọc đỏ nào dưới 400 hp mà sống nổi .

Tro bụi ... ô , xưng hô nghe "lọt" tai thiệt đó ...

Dragon (tụi Sala , Baha , Fanix) cấp 4 (lv30 or cast potion) biến màu đen thì hồi đó tui có mở topic hỏi chơi , và được cha buimanh khẳng định chỉ là rumor mà thôi ... hiện còn 1 số rumor khác chưa "chứng minh" được ở Bri - GE là có thể nuôi tụi Dracula copy (Dracula đen) , capture tứơng chủ của đối fương ... etc ... khiếp wé đi :lol:

Tiamat đánh single hả , thua nhiều con lắm đó , vài thí dụ : khắc tinh của nó - Phoenix (con này hay Critical với nó lắm và damage thì ...) , Golem lv30 (bơm Halo rồi cho Golem rồi test xem damage ai cao hơn nhé) , ngoài ra thì Lizard Man với 2 gem nước (hình như vậy) + sức def cao cũng có thể làm gãy răng của Tiamat lun ...

Anyway , Tiamat nếu equip 1 cái boot xịn (hay Wing boot) để có thể di chuyển trên đất và bơm Halo + Power cho nó thì cũng rất mạnh vì HP của nó là cao nhất trong Bri (theo tui chơi) : >999 ... Atk cũng cao ...

Tôi nói thật , đừng mất công chăn con Tiamat , nó yếu hơn Seraph + Lilith là cái chắc , nói về Str + Agi + Mag cái gì cũng không bằng

2 con ni được cái magic ngon chứ đánh tay đôi với trùm cuối xem nó với Tiamat con nào có lợi hơn : trùm cúôi ko di chuyển được nên khả năng dodge gần = zero nên Tiamat có thể táp nó thoải mái và "trụ" lâu nhờ HP cao ... còn lũ thiên thần + ác quỷ dính 1 phát phun lửa 10 ô của trùm là "tê tê" òi ... :lol:

Luyện quân trò này dễ òm , ko có jì đáng khoe ngoài các bí mật ... theo tui thì lũ Pixiel (SG cô tiên năm 2000) nên có trang bị món item gì đó có thể hồi phục full HP sau khi chết (tức có 2 mạng lận đó) , item này chỉ bản Bri - GE là có và có nó mới mang Pixiel đi khi diệt trùm cuối được (or bị tứơng chủ thành Tím shoot 1 fát cũng lên dĩa) ... Ai còn item nào hữu dụng nữa xin chỉ giáo ...

Cress
24-08-2004, 18:48
Cho hỏi có bản Brigandine trên PS2 hay Console nào khác không ?
Tuỳ bác thôi , nhưng tôi vẫn thấy con Tiamat yếu hơn dơi + thiên thần rất nhiều

Alexandera
25-08-2004, 09:04
phượng hoàng và salamander con nào mạnh hơn ? chắc chắn là Sala rồi nhưng ở bản tiếng anh thì ko nói làm gì còn ở bản 2 disk thì Sala còn lâu mới đánh nổi Tiamat .mà Sala ko đánh nổi thì phượng hoàng xi nhê gì ?
bất lợi duy nhất của Tiamat là đi trên cạn quá chậm nên ít người dùng nếu dùng nó một cách tốt nhất thì uy lực khỏi phải bàn

ale
25-08-2004, 09:53
phượng hoàng và salamander con nào mạnh hơn ? chắc chắn là Sala rồi nhưng ở bản tiếng anh thì ko nói làm gì còn ở bản 2 disk thì Sala còn lâu mới đánh nổi Tiamat .mà Sala ko đánh nổi thì phượng hoàng xi nhê gì ?
Ack , ở đây ko nói đến cách so sánh "bắt cầu" như vậy , nhưng Phoenix hit cao hơn Sala , bơm Atk cho nó thì 2 con cũng ngang cơ thôi vì đều mang element fire cả mà (ở đây ko nói đến chuyện mang element ring nhé) ...

Chả biết nói sao chứ trong Bri thì tui thấy Hydra kị con Phoenix cấp 1 , vì mỗi lần Phoenix bụp nó là khả năng Petrify (hóa đá) cực cao , ko tin cứ test thử ... Còn lên thành Tiamat (có thêm ngọc nước) thì khi kịch với Phoenix đỏ cũng dính Critical rất nhiều so với các con khác ... ==> ko kị là gì ...

bất lợi duy nhất của Tiamat là đi trên cạn quá chậm nên ít người dùng nếu dùng nó một cách tốt nhất thì uy lực khỏi phải bàn

Cũng giống như loài cá thôi , chỉ cần equip cái wing boot để bay hay boot đi 5-6 là được , nên trang bị thêm ring chống magic có gem xanh lá cây vì con này kị thunder ... Nếu nắm được hết nhược điểm để khắc phục thì Tiamat thật sự là 1 monster rất mạnh với HP ???? (~1000) ...

Cho hỏi có bản Brigandine trên PS2 hay Console nào khác không ?

Rất tiếc là hiện nay Atlus vẫn chưa có dự định remake nó trên PS2 hay các console tân tiến ... còn chờ họ làm các sequel tiếp theo thì ko có "cửa" rồi vì theo 1 số web nước ngoài Bri được đánh giá ko cao (ko được chuộng lắm ở thị trường EU hay quá cũ rồi nên ko hợp gu tụi Tây nữa thì fải) ...

Hiện trên PS2 có thằng Disgaea : Hour of Darkness của Atlus làm đó , cũng dạng TBS nuôi monster , xài grid-based map (map phân ô) như Bri nhưng mang 1 phong cách rất riêng của nó , mua về chơi thử đi sẽ biết , đảm bảo ko bao giờ hối hận đâu ...

Keilyna
25-08-2004, 09:55
Theo tui bác nên test hết các driver trong Config của epsxe luôn sao cho phù hợp (tui cũng từng bị như vậy khi chơi Bri 1) , or tốt nhất là xài Win 98 chạy trình Virtual PlayStation (VPS ... hình như vậy) , trình này dễ xài lắm nhưng tương thích với Win98 à , chỉ insert disk vào chạy thôi khỏi set config chi ráo , nếu ghiền Bri quá thì cứ làm vậy cho dễ ...

nhưng khổ nỗi máy nhà mình xài winXP hic..hic còn trình giả lập nào khác dể hơn không ?ale ??

Alexandera
25-08-2004, 11:00
đã bảo là chơi tay đôi mà lấy đâu ra bơm Atk chứ ,còn hydra đúng là rất kị với roc ,đánh bị critical rất cao vì thế nên tránh còn Tiamat lại khác
Tiamal có cho đeo wing boot vẩn đi được 4-4 mà thôi ko lên được 5-6 đâu
còn mún chơi Bri trên Pc thì dùng trình gia lập emurayden-v22eng khoảng 2m dùng google để tìm và down để mà chơi

death eyes
04-09-2004, 16:29
Bạn muốn có đôi mạnh thì thử cánh này
có 3 tướng ko cần mạnh (1 pháp sư nữ,or 2 và 1 tướng đánh)
chùa tướng mạnh ở nhà
xắp xêp nhứ vầy là sẽ ổn
ngoài đánh ,trong dùng magic, sử dụng con mã để hồi phục

vuminhtan_84
04-09-2004, 18:44
Nói tóm lại thì chẳng con nào đánh mạnh bằng Tiamat cả,vì nó mổ nhiều đầu,còn mấy con kia thì cũng chỉ đá,đấm hoặc cắn thui thì sao bằng được +_+

bigbaby272
04-09-2004, 20:12
Nói đúng ra thì chẳng có con nào là mạnh nhất cả.
Khổ quá.
Nói bao nhiêu lần là còn tuỳ chi số mà =))

Cress
05-09-2004, 20:23
Tiamat mà gặp Fafni là chết thẳng cẳng ngay , sao bác lại so bì với Salamander yếu nhất trong 3 loài rồng chớ .

NguyenBaViet
07-09-2004, 17:59
so sánh như vậy không được đâu,mỗi con có sở trường sở đoản riêng,không nhất thiết phải dựa vào sc71 lực mới phân mạnh yếu được.mỗi loài âọt động tốt trên một môi trường nhất định,nếu không phù hợp thì yếu đi thui >:)

Cress
07-09-2004, 18:15
Theo ông nói thì tức là với địa hình nào chiếm ưu thế hơn cả về số lượng thì phải chơi loại quân phù hợp với địa hình ấy có đúng ko ? Nhưng tôi chắc chắn là Tiamat ở trên đường bộ không thể mạnh bằng rồng được . Khẳng định đấy .

vuminhtan_84
07-09-2004, 18:27
Tiamat mà gặp Fafni là chết thẳng cẳng ngay , sao bác lại so bì với Salamander yếu nhất trong 3 loài rồng chớ .
Làm sao mà chết được cơ chứ nhỉ.
Con yếu nhất là Bahamut mờ +_+

Theo ông nói thì tức là với địa hình nào chiếm ưu thế hơn cả về số lượng thì phải chơi loại quân phù hợp với địa hình ấy có đúng ko ? Nhưng tôi chắc chắn là Tiamat ở trên đường bộ không thể mạnh bằng rồng được . Khẳng định đấy
Dù có địa hình hay không thì mấy con có ngọc đỏ hoặc trắng đánh vẫn thua Tiamat như thường *_*

bigbaby272
07-09-2004, 19:08
Sala yếu là do nó có thuộc tính lửa trong khi tiamat là thuộc tính nước. =))
đấy đã bảo là phụ thuộc vào nhiều yếu tố mà mấy vị cứ cãi nhau mãi =))

Dù có địa hình hay không thì mấy con có ngọc đỏ hoặc trắng đánh vẫn thua Tiamat như thường *_*
Ai bảo thế. cho thiên thần LV 20 (ko thèm uống bình nhé) đánh với Tiamat xem con nào hơn. Ti đảm bải đớp không khí.

Tiamat ở dưới nước cộng thêm độ chính xác là 25%
trên cạn là -15%
còn lên núi thì... -35%
có mà tiêu =))

NguyenBaViet
09-09-2004, 08:53
tóm lại là ở đây không có đấu trực tiếp nên mạnh ai nấy nói,giá mà có thể đánh như Tearing saga thì khỏi bàn nữa rùi

vuminhtan_84
09-09-2004, 09:21
Ai bảo thế. cho thiên thần LV 20 (ko thèm uống bình nhé) đánh với Tiamat xem con nào hơn. Ti đảm bải đớp không khí.
Đâu có ai nói là đánh trượt đâu,đang nói là đánh trúng cơ mà +_+,cứ cho halo là hit lên 100% thui chứ có jì đâu
Đâu ra tearing saga ở đây

NguyenBaViet
09-09-2004, 09:51
so sánh như T S là vì ở trò này có chỗ 2 người dùng save của mình đánh tay đôi được.
Nếu ở trò Bri này mà có vụ đó thì đưa ra mà đấu,khỏi nói nhiều

bigbaby272
09-09-2004, 10:25
He he TS đánh tay đôi chuối bỏ xừ. nhớ lại hồi trước vẫn còn thấy đau bụng vì cười :lol:

@VMT:
Nói thế nói làm gì. đánh tay đôi mà ông còn đòi thêm halo nữa là thế nào.
Bộ ông luyện được con tiamat có chiêu halo à.
Hay ông bắt con thiên thần đối thủ của con tiamat hoá halo cho =)) =))
nếu chơi tay đôi nhé thì:

tiamat muốn đánh mạnh thì phải dùng chiêu đớp (chẳng biết trúng trượt ra sao) còn ko thì phải dùng chiêu phun...

còn thiên thần thì he he ... nó cho khoảng 3 phát divine ray mỗi phát cũng gần 400 mếu. 3 phát thì tiamat lên bàn thờ =))

vuminhtan_84
09-09-2004, 10:30
Nói thế nói làm gì. đánh tay đôi mà ông còn đòi thêm halo nữa là thế nào.
Thì để %hit cao ấy mà ^_^

Bộ ông luyện được con tiamat có chiêu halo à.
Hay ông bắt con thiên thần đối thủ của con tiamat hoá halo cho
Giá mà như thế được

tiamat muốn đánh mạnh thì phải dùng chiêu đớp (chẳng biết trúng trượt ra sao) còn ko thì phải dùng chiêu phun...
Tất nhiên roài

còn thiên thần thì he he ... nó cho khoảng 3 phát divine ray mỗi phát cũng gần 400 mếu. 3 phát thì tiamat lên bàn thờ
Nhưng mà đây là nói tay đôi chứ có phảit là dùng phép đâu +_+

bigbaby272
09-09-2004, 10:45
Úi đánh tay đôi là dùng tất cả những chiêu thức có thể chứ.

Chứ ko thì ai lại đi lấy một con chuyên về chiến đấu đánh nhau với một con chuyên về dùng phép thế.
sao cậu ko cho 2 con đấu phép xem con nào tịt ngòi trước =)) =)) =))

vuminhtan_84
09-09-2004, 17:54
Nếu mà như thế thì không thể so sánh 2 con này được,dùng phép tất nhiên là có lợi hơn là đánh rồi +_+,so sánh con khác đi

holy_holsety
15-09-2004, 09:26
mấy bác cho em hỏi mua bản tiếng anh ở đâu vậy?Đang rất cần.Chả là phần trước mình phá đảo dễ quá,nhưng không hiểu cốt truyện.Đang có ý định viết hd mà không hiểu thì viết như thế nào đây

devil_or_staint
15-09-2004, 10:35
cho hỏi tui chơi cái này mấy lần(lúc nào tui cũng chọn quân màu đỏ,quân có vua là thằng cầm hai thanh gươm đó,dùng chiêu song kiếm).nhưng hầu như tui không biết cái gì là thu phục tướng bên phe nó.tui chỉ chơi sao,thu phục được ai thì thu phục chứ chả biết thằng nào thu phục thằng nào cả.
nghe mấy vị nói vài điwều khá hay mà tui hầu giwò chưa khám phá.bây giờ tui sẽ khám phá,nhưng tui không biết tiếng nhật vì tui chơi bản tiếng nhật nên không biết nhân vật tên gì.vậy tui mong mấy vị chỉ giúp 1 số kinh nghiệm cho.
ai có kinmh nghiệm q1uý báu cứ chỉ.em đây sẽ lắng xem.

XingHieng
15-09-2004, 11:34
Chắc lại chơi phần Easy chứ gì?? Mà nói chung là phần Hard thì cũng dễ, có thích lấy bản tiếng Anh kô, tôi cho mượn đĩa mà Dump.. Bác Holy ở Hn chứ???

vuminhtan_84
15-09-2004, 17:53
phần Easy thì wái vật lên cho mình đánh thui,còn Hard thì nó đứng chờ mình đánh thui(toàn chơi Easy thui +_+),mà box này hết thời kì sôi nổi roài,hic.Tui có cả tiếng anh và nhật luôn +_+

NguyenBaViet
15-09-2004, 19:11
hết là phải,Giờ PS đã lỗi thời + game này ra cách đây mấy năm+ thể loại chiến thuật này thực sự chưa hấp dẫn đối với đa số gtamer mà >:)

death eyes
18-09-2004, 08:59
hổng dám đâu tuy theo ngươì chơi chứ đâu phải ai cũng như bạn đâu,mà cũng có một số ngươì đến giờ vẫn còn thích nó nữa đấy

vuminhtan_84
18-09-2004, 09:57
đúng là vẫn còn thích nhưng mà chả thảo luận jì,mà nếu có thì cũng là trước đaqay roài,còn bây giờ thì bọn nó chơi những trò khác roài +_+

bachlong18t
04-10-2004, 21:20
chà nói sao nhỉ trò này mình chơi nhiều rồi cả tiếng nhật lẫn tiếng anh nhưng theo mình nghĩ thì muốn luyện quân mạnh thì trước tiên ta phải có tướng yếu và level thấp tốt nhất là level 2 thì lúc luyện lên mới mạnh được vì ta có thể ép cho sức mạnh của nó tăng theo ý thích của mình ví dụ như tên phó tướng của quân pháp sư nữ chẳng hạn lúc level 3 nó đã có một vốn sức mạnh kha khá rồi nên nếu ta cho nó giết nhiều tướng chiến đấu thì nó sẽ tăng nhiều str, tốt nhất là cho nó chém chết tứơng cầm giáo khi sắp lên level

hello_kitty
07-10-2004, 19:10
chà trong này thảo luận sôi nổi quá ha. tuy là trò này cũ thiệt nhưng mà nhiều người vẫn thích chơi và tìm hiểu những điều hay và những gì mình chưa biết về nó. mà thôi cái này tuỳ người thôi hà
to dos nói biết nói như thế nào cho you hiểu bi giờ. thôi you cứ chơi đại đi ha

vuminhtan_84
07-10-2004, 21:35
hic,mà box này chìm nghỉm từ lâu rùi mà huynh vẫn cố post cho được bài nữa +_+
Hà hà,trình độ câu bài hơn hẳn huynh gòi ^_^
Kêu gọi những ai chơi Brigandine vô đê ^_^

hello_kitty
09-10-2004, 16:10
bộ chú ko thấy là hp của anh giảm kinh dị hay sao vậy? anh đâu có vào forum thường xuyên đâu. lâu ngày gặp lại lv chú cao quá nhỉ?
trò này lâu quá rùi. chỉ còn lại cái lớp già chú ta chơi thôi, chứ bọn trẻ thời nay thì ít chơi lắm. nếu có chơi thì cũng đâu có biết vào đây mà bàn đâu.

bachlong18t
09-10-2004, 16:55
nói gì thì nói trò này vẫn là một trò hay chứ bộ nếu muốn luyện quân thì còn phải gồm nhiều yếu tố mới có thể luyện quân được ví như muốn quân mạnh ta phải có tướng mạnh nhất là tướng phép thuật thì quân mới được mạnh và muốn quân mình mạnh theo đúng ý thì phải cho quân mình sắp lên level đánh đúng quân mình cần luyện ví như cần mag thì phải giết tướng cham

phat1987
10-10-2004, 23:25
trò này chủ yếu là cần lính mạnh và tướng thì nên có 1 phép mà 2 tướng công mà cần nhiều tướng phụ để nó đi thu thập đồ chơi và lính cho mình nữa . nếu ai mới chơi thì tốt nhất là nên lựa màu đỏ . nhưng theo mình thì nước mạnh nhất là màu xanh biển

hello_kitty
11-10-2004, 17:20
đúng là xanh biển mạnh nhất nhưng tiếp giáp với nhiều thành của địch quân quá. cho nên nếu như ko có chiến thuật thích hợp cho quân xanh biển thì quân xanh biển vẫn chưa hẳn là mạnh nhất đâu àh nha. theo tui thì mạnh nhất là quân vàng đó
mà tậht ra khi đi quân nào thì tui cũng vào diệt thèng tím hít cả. mấy you biết sao ko? để lấy ninja đó

bachlong18t
11-10-2004, 19:09
ừ đúng vậy đấy tướng quân xanh mình luyện atk lên đến 345 và thủ 145 hp 908 mp 400 nói chung thì với các tướng đánh nhau khác thì nó mạnh thật nhất là đánh nhau với rồng thì nó vô địch vì nó mang ngọc băng . và các tướng của nó cũng mạnh mình luyện tướng quyền có thể atk lên đến 338 còn các tướng quyền của quân khác không thể nào luyện lên như vậy được còn nữa nhá mình có tướng giáp đen atk 357 nếu đánh với tướng trắng thì nó ăn đứt nếu mình luyện quân vàng ý hay đó vì tướng vàng khi lên level30 sẽ có mecter doom và nói chung chiến đấu thì cũng rất dũng mãnh nhưng mà nó có điểm yếu là ít tìm được tướng mạnh chỉ có được tướng giáo là mạnh nhưng level lại cao quá không có điều kiện luyện còn quân xanh hầu như đều là 15 trở xuống

phat1987
11-10-2004, 22:43
quân vàng thì lúc đầu thì mạnh chớ nhưng về sau thì yếu hơn quân xanh nhiêu vì tui lúc đầu lv mấy thằng chủ lực mạnh quá . 20 đến 22 . nhưng điểm cầm quân lại quá yếu . 2 trăm mấy . còn quân xanh thì khỏi nói . toàn là tướng tốt ko . nhưng tốt nhất vẫn là tướng đánh cận rồi .
con ninja nó cũng ko mạnh cho mấy đâu . đuợc cái đi 2 lần như tắc kè vàng thôi . nhưng điểm cầm quân của nó khá tệ . lv 20 mà có khoảng 250 a . nên chỉ luyện nó để thu thành . còn quân xanh lơ cũng khá đấy chứ . có thằng búa lv 1 mà khi luyện lên lv 30 có thể hơn con trùm nước vàng luôn đó . điểm cầm quân của nó cũng hơn trùm nước vàng .
cái này có ai về nước hết 6 nước chưa vây . mình chỉ chơi có 5 nước a . còn quân tím thì chơi nủa chừng bị ....... nên tức quá ko chơi nữa . khi mình về nưóc 1 nước thì vô chổ nào đó nó có lưu mấy cải cảnh phim . xem cũng hay hay như phim hoạt hình ấy

vuminhtan_84
12-10-2004, 11:22
con ninja nó cũng ko mạnh cho mấy đâu . đuợc cái đi 2 lần như tắc kè vàng thôi . nhưng điểm cầm quân của nó khá tệ
thì cốt là để có lv ninja thui mờ +_+
Dù sao thì cũng chỉ có wân xanh là mạnh nhất thui ^_^,mấy quân khác chán wớ,không thích đánh bằng quân đó

cái này có ai về nước hết 6 nước chưa vây
có tui nà

hello_kitty
12-10-2004, 12:04
tui biết là quân vàng tướng ko mạnh cho lém. nhưng được cái là có thể đánh vô quân tím nhanh nhất. lấy ninja chủ yếu là để kết hợp tài cho tướng mình mạnh hơn thôi mà
tắc kè vàng đúng là mạnh thật đó nhưn glàm gì có đủ bình để cho nó thành màu vàng đây.
to vuminhtan cái vụ về nước thì chỉ là chuyện nhỏ. chủ yếu là mình tìm ra được những điều mới lạ thôi

bachlong18t
12-10-2004, 19:26
tất cả ý trên đều đúng cả nhưng có điều là hơi thiếu và sai vì phó tướng quân xanh lơ là level3 đúng là về nước dễ ẹc tui còn không muốn về nước nữa là chơi đến khi hết thời gian qui định để cháy thành nữa cơ mà nói chung thì chỉ cần uống bình thì quân nào mà chả mạnh chủ yếu là lực cầm quân của chúng thôi tướng quân đỏ có thể chứa 559 đó nếu bạn ép tối đa

vuminhtan_84
12-10-2004, 19:45
tui thì đánh xong thui,chỉ luyện 3 đứa cần rồi sau đó thì đi đánh đến cuối luôn,luyện tâtý cả các tướng mất thời gian wớ +_+

NguyenBaViet
12-10-2004, 19:56
tướng quân đỏ có thể chứa 559 đó nếu bạn ép tối đa
=========
cái đó thì chưa chấc à.Nếu ép tới đó mà lv mình chưa max,khi lên lv thì nó nhảy về 1 :((, tui gặp vụ này mấy lần rùi

hello_kitty
13-10-2004, 08:48
tui thì đánh xong thui,chỉ luyện 3 đứa cần rồi sau đó thì đi đánh đến cuối luôn,luyện tâtý cả các tướng mất thời gian wớ +_+
trời ơi chơi như vậy mà you cũng chơi nữa hả? chỉ luyện có đúng 3 thèng chính thôi sao? tui nghi chắc là chú đi rất rất là dễ hà => tự sát chít đi :D
tui chưa bao giờ chơi quân đỏ sâu sắc cả cho nên ko biết vì thế hổng bàn đâu

vuminhtan_84
13-10-2004, 10:19
trời ơi chơi như vậy mà you cũng chơi nữa hả? chỉ luyện có đúng 3 thèng chính thôi sao? tui nghi chắc là chú đi rất rất là dễ hà => tự sát chít đi
Chơi easy thui ^_^,chơi mấy phần kia mất nhiều thời gian lắm,không chơi,còn nhiều trò khác phải chơi nữa ^_^

hello_kitty
13-10-2004, 12:09
biết ngay mà. bất cứ nước nào mà thì luôn luôn có thấp là 2 mặt đụng thành của quân địch (khi mà mình phát triển lãnh thổ) mà chỉ luyện có 3 thèng thì làm sao chơi chứ
chú thật là! về chơi lại vòng khó đi vì chơi khó thì mới thấy nó hay chứ

phat1987
13-10-2004, 18:16
u mà chơi chỉ luyện 3 đứa chơi cũng được nhưng ko đánh lắm . mình chơi cũng chỉ luyện 9 đứa và chia làm 3 đạo quân . vừa có đứa công vừa có đứa thủ nên đánh rất nhanh mìnhc ũng chưa chơi khó qua . mình chỉ chơi vừa thôi . dễ thì khỏi nói nhưng dễ lúc đánh thì theo mình khó hơn đánh vừa nữa vì lúc đánh nó tiến lung tung ko theo thế mình gài nên cũng khó đánh . quân đỏ thì mình cũng có chơi vài lần nên cũng biết khá nhiều . bên đó u đánh quân tím trước thì mình sẽ có nhỏ giáo lv 20 nhưng chỉ dùng được vài lần là nó bỏ đi . quân tím cũng vậy . qua đĩa 2 thằng đầu bò bỏ đi và kéo theo 1 đám mạnh đi luôn nên về sau quân tìm là yếu nhất . theo mình thì lúc đầu nên diệt quân xanh biển vì về sau thì nó mạnh nhất nên khó đánh lắm

vuminhtan_84
13-10-2004, 18:36
chú thật là! về chơi lại vòng khó đi vì chơi khó thì mới thấy nó hay chứ
I no longer have free time :(( :(( :((
Cách tui chiếm thành là từ nước con Lyoness,rồi đến thằng hề,sau đó đến quân xanh lá,tiếp là quân đỏ,rồi bọn có 2 con rồng trắng rồi đến quân tím(địa phận thui nha,quân nào bị loại trước thì phải chịu ^_^)

bachlong18t
18-10-2004, 19:08
mình chơi thì luyện tất cả các quân mình có được khi đi lượm đồ nên hay bị cháy thành vì quá thời gian lắm nhưng bù lại thì quân mình rất mạnh. cái đó thì chưa chấc à.Nếu ép tới đó mà lv mình chưa max,khi lên lv thì nó nhảy về 1 , tui gặp vụ này mấy lần rùi .cái này lạ à nha tui chơi chưa gặp lần nào cả vậy you chơi như thế nào mà bị vậy hay là you chơi luyện lên level30 mà nó chưa là quốc vương nếu như vậy thì có khi vì cứ luyện giết song quân tím nó làm quốc vương thì tui mới luyện nó chiếm thành thì tui không có ý kiến gì hết vì tui luyện tất cả các quân nên cứ đánh rồi trả thành lại ở tất cả các mặt trận, mình thì chơi toàn khó vì mình chơi nhão rồi nên có nhiều kinh ngiệm chơi không sợ bất cứ quân nào cả với lại như thế thì tướng mình mới mạnh và lượm được nhiều ittem mạnh được

phat1987
19-10-2004, 22:21
mình thì luyện trùm đỏ ngay lúc đầuu luôn nên diển của nó khá yếu có 400 mấy .
chiếm quân tím xong nó được phong tước gì đó rồi luyện thì nó lên điểm nhanh lắm nhỉ . mình thì chỉ cho 6 tướng chủ lức đánh thôi còn lại là đi du lịch kiếm đồ hết

vuminhtan_84
20-10-2004, 17:13
lúc đầu thì tui phải kiếm bằng được con bé có rồng vàng,cho tướng đi kiếm đồ,chỉ để 3 đứa ở 1 thành,máu giảm kinh dị luôn +_+
Nhiều khi con cần luyện và lv cao bị chết thì lại phải load lại +_+

hello_kitty
22-10-2004, 10:43
mình thì luyện trùm đỏ ngay lúc đầuu luôn nên diển của nó khá yếu có 400 mấy .
chiếm quân tím xong nó được phong tước gì đó rồi luyện thì nó lên điểm nhanh lắm nhỉ . mình thì chỉ cho 6 tướng chủ lức đánh thôi còn lại là đi du lịch kiếm đồ hết
thế àh hay đó. vậy khi lên được 1 lv thì chỉ số nó sẽ lên như thế nào 3-2-3 àh, còn sức cầm quân thì như thế nào? cho tui biết cụ thể nha

Dinadan_*
22-10-2004, 12:35
Theo mình nếu giết quân tím trước rồi mới luyện tướng đỏ thì khi lên level 30 sức cầm quân cũng được 470.

vuminhtan_84
22-10-2004, 17:56
thế àh hay đó. vậy khi lên được 1 lv thì chỉ số nó sẽ lên như thế nào 3-2-3 àh, còn sức cầm quân thì như thế nào? cho tui biết cụ thể nha
Em xin bác,mấy cái lên chỉ số thì iem đã nêu ở mấy box bên thảo luận chung gòi,chịu khó xem lại đi +_+
Thằng quân đỏ là mạnh nhất đó,lên chỉ số là 7-8-9 cơ +_+

bachlong18t
22-10-2004, 19:59
Trích dẫn:

Em xin bác,mấy cái lên chỉ số thì iem đã nêu ở mấy box bên thảo luận chung gòi,chịu khó xem lại đi +_+
Thằng quân đỏ là mạnh nhất đó,lên chỉ số là 7-8-9 cơ +_+
hổng dám 7-8-9 đâu mà chỉ là 3-3-3 thôi à mình chơi đi chơi lại khi nó sắp lên level thì sẽ ép được như vậy còn vào trong thì cứ 1 thì tăng 1 còn 2 thì tăng 4, 3 thì tăng 9 thế đấy các you ạ tui chơi nhiều rùi nên cũng rất hiểu mấy cái dụ này

bachlong18t
22-10-2004, 20:01
nè tướng mạnh nhất là tướng băng chứ ai bảo lửa nào lửa chỉ mạnh ở lực cầm quân thôi chứ còn mọi thứ thì thua xa băng đó không tin thì các you cứ thử coi

NguyenBaViet
22-10-2004, 20:36
đúng vậy.Thực ra quân đỏ mạnh là do thu phục được nhiều tướng thui.Thật ra quân Trắng là mạnh nhất,Tây nam đánh đỏ,đông nam đánh quân xanh,nam đánh tím,hấp dẫn hơn các đội khác nhiều >:)

phat1987
22-10-2004, 22:14
u nói quân trắng là quân nước nào vậy . có phải là xanh lơ cũng bà phép ko . quân đó yếu quá trời . mạnh nhất là quân xanh biển của thằng cầm búa đó . nó cũng là tướng mạnh nhất trong tất cả các tướng luôn . vừa đánh phép mạnh vừa đánh giáp mạnh . chỉ số phép cũng cao nữa 300 mấy . đủ 1 chiêu băng phong toả và 2 chiêu băng 1 đứa

vuminhtan_84
23-10-2004, 10:30
hổng dám 7-8-9 đâu mà chỉ là 3-3-3 thôi à mình chơi đi chơi lại khi nó sắp lên level thì sẽ ép được như vậy còn vào trong thì cứ 1 thì tăng 1 còn 2 thì tăng 4, 3 thì tăng 9 thế đấy các you ạ tui chơi nhiều rùi nên cũng rất hiểu mấy cái dụ này
Chẳng hiểu jì +_+
Nhưng dù sao thì quân xanh vẫn mạnh nhất,nhưng mà cho dù magic cao thì cũng chỉ được gần 2 phát băng 166 thui +_+

bachlong18t
23-10-2004, 20:51
Chẳng hiểu jì +_+
Nhưng dù sao thì quân xanh vẫn mạnh nhất,nhưng mà cho dù magic cao thì cũng chỉ được gần 2 phát băng 166 thui +_+
SÌ hổng dám đâu nếu ép hết đát thì vẫn được đấy hơn hai phát luôn đó chứ không phải chỉ gần đâu you a

vuminhtan_84
24-10-2004, 08:32
thế àh,tui chơi bản tiếng nhật thì đến lv30 thì cũng chỉ được có gần 2 phát thui
còn thì phải dùng đồ tăng mp +_+

Alexandera
25-10-2004, 09:26
quân xanh conh nhận là mạnh thật vì tất cả càc tướng đều có chỉ số tăng lv ngang nhau cả 6-7-8 rune tuy nhiên tôi vẫn thích quân đỏ hơn

Dinadan_*
25-10-2004, 09:55
Còn tui thì thích quân xanh lá.Theo tui nếu đánh nhau quân của Vaynard khó mà thắng được quân của Cai&Dinadan.

vuminhtan_84
25-10-2004, 17:58
Cho thằng Vaynard cầm búa đập 2 phát là thằng Cai đi liền :)) :)) :))
Mấy cái đĩa lâu không chơi nên hỏng gòi
phí tiền wớ :(( :(( :(( :((

bigbaby272
25-10-2004, 20:01
quân Vaynard dễ tiến, tướng mạnh và quân cũng tốt, trong khi đó quân của Cai, gặp phải lúc nào máy nó hấp lên nó ko thèm đánh nhau mà tập trung đánh mình thì mới gọi là :)) :)) :))

Dinadan_*
26-10-2004, 09:11
Chỉ có kẻ khờ mới đưa Cai lên phía trước để cho thằng Vaynard nó chém thôi.Tôi lúc nào cũng để Cai ở phía sau và đợi cho thằng Vaynard tới rồi cho nó 2,3 cú sét là nó gặp god thôi.Đó là chưa kể thằng Vaynard còn phải gặp knightmaster Dinadan đó.Cai&Dinadan mà đi chung thì không có ai có thể đánh thắng được đâu. :D :D :D :D

vuminhtan_84
26-10-2004, 09:27
Chỉ có kẻ khờ mới đưa Cai lên phía trước để cho thằng Vaynard nó chém thôi.Tôi lúc nào cũng để Cai ở phía sau và đợi cho thằng Vaynard tới rồi cho nó 2,3 cú sét là nó gặp god thôi.Đó là chưa kể thằng Vaynard còn phải gặp knightmaster Dinadan đó.Cai&Dinadan mà đi chung thì không có ai có thể đánh thắng được đâu.
Cho mấy phát 255 thì mấy dinadan và Cai cũng đi ráo =)) =)) =))
Cai ở phía sau thì xử lí bọn phía trước rồi đạp nó :))

bigbaby272
26-10-2004, 09:28
ủa thế chả nhẽ lại để Vaynard đi một mình đến gặp Cai và Dinadan à :)) Impóible :))

nước Norgard quân đông tướng lắm mà lại phải để Vaynard một mình đến gặp mặt 2 thèng quân địc thế sao :))

tớ thích chơi Vaynard vì nó có thể kết hợp giữa đánh và phép, chứ king Kai mà hết MP thì .... :)) :))

vuminhtan_84
26-10-2004, 09:51
đúng thế,mấy đứa như Lyoness,Cai mà hết mp thì coi như là bó tay hoàn toàn,chỉ còn cách cậy vào mấy thằng khác +_+

Dinadan_*
26-10-2004, 10:20
to vuminhtan:Vaynard ở đâu ra phép 255 vậy nếu dùng demon thì Cai ko biết sao.Còn nếu mp gần 600 của Cai mà hết thì ko biết quân của Vaynard còn gì nữa.
to bigbaby:Cho là quân Vaynard có nhiều tướng mạnh đi nhưng chỉ là về sau thôi còn lúc đầu mà gặp phải Cai level 22,Dinadan level 27 thì chỉ có chít :D.

bigbaby272
26-10-2004, 13:38
Lúc đầu á @-)

lúc đầu đến được nước của Cai cũng còn phải qua New Amekia đã :)) :)) đến ngay lúc đầu sao được :))

Nước của Cai được mỗi ku Cai mạnh con Diadan thì ở bản 1 mạnh chứ chơi bản 2 như giở hơi :)) :))

Dinadan_*
26-10-2004, 15:53
Dinadan bản 2 mà ko mạnh bằng bản 1 ư
Bạn nghĩ sau mà nói Dinadan bản 1 mạnh hơn bản 2 vậy.Bản 1 Dinadan chả có skill gì cả còn bản 2 thì có đến 2 skill,1 là 50% chống cung,2 là giảm lượng sát thương của đối thủ gây ra còn 1/3(skill này là độc nhất vô nhị).Tui đã so sánh rồi đó còn gì để nói nữa ko. X(

vuminhtan_84
26-10-2004, 18:06
nhưng ở bản 1 thì nó còn có giáp Paladin,ở bản 2 thì có cái áo choàng,bị mấy đứa khác đập mất nhiều máu hơn bản 1 ->chán

hello_kitty
26-10-2004, 21:05
tui ko hề thấy như vậy cả vuminhtan ạh. nó vẫn bình thường mà đang số tướng tui luyện đều chuyển thành giáp sắt trắng cả (và tất cả đều đi hai lần) còn mấy gáip kia thì ko thích cho lém giáp chuyên về đánh quá. còn giáp sắt đen thì nhìn cái màu ko thích. he he
lâu quá mới thấy bigbaby lên chơi đó

Alexandera
27-10-2004, 10:02
Dinadan qua bản 2 disk thì lên đến Knightmaster làm sao yếu hơn bản 1 được nó có ngọc xanh dương ít bị kị nữa đánh chết nó là cả 1 vấn đề đấy chứ

bigbaby272
27-10-2004, 11:45
Điân xang bản hai streng không phải là mạnh mà ở bản 2 nói chung tất cả các tướng đánh đều yếu (trừ tướng giáp đen)

con chuyện giảm 1/3 sức đánh thì ở bản 2 con nào cầm khiên đều có hết (tiêu biểu như lizad man)

và đặc biệt ở bản 2 sức cầm quân của thằng ku này tăng ít hơn bản 1 - đó là điều khó có thể tha thứ :D

Dinadan_*
27-10-2004, 16:00
Cho là thằng giáp đen có streng mạnh nhất đi nhưng hãy nhìn lại agi của nó rồi hãy nói,muốn đánh trúng người ta cũng là một vấn đề đó.
Còn chuyện thằng paladin,thằng giáp đen,lizad man có skill giảm lượng sát thương của đối thủ gây ra còn 1/3 thì đừng có mơ,chỉ là 1/2 thôi(vd 300 còn 150)còn Dinadan mới có 1/3(vd 300 còn 100).Bởi vậy mới là độc nhất vô nhị,mới là knightmaster chứ.Ông về nhà mà xem lại đi.
Tiện thể tui nói cho ông biết là tui chơi trò này cả trăm lần rồi đó,nên ko có gì trong trò này mà tui ko biết cả(tuy tui chơi tiếng nhật).

vuminhtan_84
28-10-2004, 18:40
Dinadan qua bản 2 disk thì lên đến Knightmaster làm sao yếu hơn bản 1 được nó có ngọc xanh dương ít bị kị nữa đánh chết nó là cả 1 vấn đề đấy chứ
cho mấy phép đen hoặc 152 là mất nhiều máu như rứa ^_^ ^_^
ở bản 1 thì thằng đó không đỡ được,nhưng ở bản 2 thì đỡ được,có chút ít lợi thế ^_^ ^_^

Dinadan_*
28-10-2004, 19:13
Nói như ông thì thằng nào chả vậy,thằng Vaynard mà gặp sét thì chỉ có nước đi bán muối mà thôi.Theo ông nếu đánh tay đôi thì Vaynard và Dinadan ai sẽ thắng?cho ông suy nghĩ đó. X( X( X( X( X( X( X( X( X(

vuminhtan_84
28-10-2004, 19:24
đánh tay đôi thì chắc là dinadan sẽ thắng gòi +_+
biêt lí do không ^_^ ^_^

bigbaby272
28-10-2004, 20:20
Cái đó thì tuỳ thoai.

mà ở bản 2 Vaynad không hề kị sét đâu. ở bản 2 sét bị nhét sang bên thuộc tính cây nên đánh con nào cảh như nhau (thuộc tính trung tính mà :)) :)))

ở bản một sét là thuộc tính lửa nên mới cho teo những con băng thôi.

còn điều nữa là Diadan thì mình không tự luyện được (máy cho LV cao quá roài nên ko thể thay đổi được nhều) còn tui chơi Norgad nhiều nên tui biết, nếu mà chịu khó luyện thì chuyện Vaynard 1 LV lên 3 Str là chuyện thường, Int thì cao sắn roài, lúc đó chưa biết mèo nào cắn mỉu nào đâu.

Dù gì thì Vaynard cũng là kẻ mạnh nhất trong số Vua các nước.

mà quên, ai kiu quân Norgard chỉ nhiều tướng mạnh lúc về sau thì xem lại chỉ số của các tướng lúc đầu của quân này hộ cái :)) :))

vuminhtan_84
29-10-2004, 07:39
tui thì thấy hình như là bọn có ngọc xanh lá thì đánh bọn ngọc xanh biển mất nhiều máu hơn thì phải +_+

mà quên, ai kiu quân Norgard chỉ nhiều tướng mạnh lúc về sau thì xem lại chỉ số của các tướng lúc đầu của quân này hộ cái
Lúc đầu thì có mấy đứa không mạnh lắm
Nhưng khi tăng thì mới lên nhiều
Còn chỉ số thế nào thì tui post ở box nào ấy
ngại tìm lại lắm
chịu khó xem lại nhé ^_^

Alexandera
29-10-2004, 08:15
chắc chắn là vaynard đánh ko lại Lance rồi thử so sánh điểm sẽ biết .

Dinadan_*
29-10-2004, 16:28
Ông vuminhtan xem ra còn sáng suốt hơn ông đó ông bigbaby.ông chơi brigandine bao nhiêu năm rồi mà ko biết băng kị sét sao,cái thuộc trung tính gì đó mà ông nói chỉ có ở phần 1 thôi(cái phần này nhảm vô biên).để tôi nói cho ông nghe lại nhé:lửa kị băng,băng kị sét ,sét kị lửa.
Còn chuyện thằng Vaynard thắng được Dinadan là ko tưởng(kể cả khi đã luyện rồi)vì khi đánh nhau Dinadan chỉ cần đỡ được vài lần thì Vaynard chết chắc( nên nhớ Dinadan có skill độc quyền)lại còn bị kị ngọc nữa chớ.
Thằng Vaynard đánh với Lance còn tệ hơn nữa,Lance có tới 2 ngọc xanh lá vì thế Vaynard có luyện tới mức nào cũng phải thua thôi.Hồi đó tui luyện Lance STR lên 150 rồi bơm attack vào, sau đó chém Vaynard,hp mất gần 600 đó(có critical).(^_^)

vuminhtan_84
29-10-2004, 17:57
mà ở bản 2 Vaynad không hề kị sét đâu. ở bản 2 sét bị nhét sang bên thuộc tính cây nên đánh con nào cảh như nhau (thuộc tính trung tính mà )
bó tay roài
mấy cái yếu tố đó thì đáng lẽ chơi game phải thuộc và áp dụng thường xuyên chứ +_+
game nào cũng theo quy luật đó mà

Ông vuminhtan xem ra còn sáng suốt hơn ông đó ông bigbaby
Xin cám ơn :'> :'>
cái đó thì khỏi nói

phat1987
29-10-2004, 22:14
nói về ngọc kị thì có đỏ và xanh biển , trắng và đen . xanh biển cũng kị xanh lá luôn vì nuớc kị điện mà còn cái ép chỉ số lên thì lâu lắm . phải load lại nếu ko vừa nữa nên mình ko ép lên điểm

Alexandera
30-10-2004, 09:49
câu bài như tinh vậy mà đem ra khoe nữa chứ :-w gặp tôi chém cho vài tram ex cho biết thề nào là lệ độ nhá

vuminhtan_84
30-10-2004, 11:17
nếu chỉ là câu bài vớ vẩn thì chắc là bi h em thành thần gòi
thế thì sửa lại cái bài trên vậy +_+

Dinadan_*
30-10-2004, 11:36
Theo như mấy ông thì trong brigandine tướng nào có cách đánh lợi hại nhất?tui nghĩ tướng có cách đánh lợi hại nhất là Zemeckis,vì ông ta có thể đánh xa được mà đánh cận chiến cũng ko sợ ai,ông ta còn có giáp độc là cung mà có tới 2 ngọc lửa nữa chứ.Nói chung Zemeckis là 1 tướng vô cùng lợi hại.mấy ông có nghĩ vậy ko?

vuminhtan_84
30-10-2004, 11:41
đúng là nó mạnh thật,nhưng mà nó chỉ có phép tăng lực đánh thui +_+
mạnh nhất thì là Vaynard thui
ai có ý kiến jì khác không

Alexandera
30-10-2004, 14:16
ko mạnh nhất được ! vì dùng kilop hay lance thì đánh chết vaynard là chuyện bình thường .vaynard đánh với Drys khi lên super tyrans chắc gì đã thắng nổi

Dinadan_*
30-10-2004, 14:36
Ông Alexandera nói vậy là sai hòi,Vaynard có 1 ngọc xanh nên thằng Dryst đánh ko lại đâu.Còn chuyện Kilop đánh thắng Vaynard dề dàng thì hơi lạ à nhe.Kilop chỉ có thể thắng được Vaynard khi nó dùng kiếm có ngọc sét mà thôi,nếu Kilop mà ko sử dụng kiếm sét thì chỉ có húp cháo với Vaynard thôi (^_^).

bigbaby272
30-10-2004, 21:10
hờ sao mọi nguời lài coi ngọc xanh lá là đại diện cho điện vậy :)) phải nhấn mạnh lại là ngọc xanh lá là đại diện cho thuộc tính mộc

còn chuyện sét đánh mạnh hơn băng hoặc lửa thì đơn giản là do nó tốn MP hơn thoai.

hơn nữa Diadan đâu phải là muốn đỡ là đỡ được ngay, còn tuỳ vào độ may mắn nữa.

và còn một truyện nữa là Vaynard có 2 ngọc xanh chứ ko phải 1.

Còn con Vua đánh mạnh nhất thì tui thấy có Dryst. Lúc đầu chỉ được mỗi cái đánh mạnh nhưng về sau học được Meteo Doom nên rất khá khẩm.

Nói gì thì nói, tướng mạnh hay không thì còn phục thuộc vào cách chơi của từng người nữa. Không thể nói xuống theo kiểu đọ từng thứ 1 được

vuminhtan_84
31-10-2004, 09:39
và còn một truyện nữa là Vaynard có 2 ngọc xanh chứ ko phải 1.
nhầm rồi,càng có nhiều ngọc cùng màu thì càng bị dính đòn trái tính mạnh hơn đó +_+

còn chuyện sét đánh mạnh hơn băng hoặc lửa thì đơn giản là do nó tốn MP hơn thoai.
nhiều mp hơn thì không đúng đâu,khi đánh vào những thằng có thuộc tính trái với phép đó thì sẽ mất nhiều máu hơn là nếu đánh những thằng cũng thuộc tính
[-x [-x [-x

Dinadan_*
31-10-2004, 11:40
Trùi ui,trong brigandine(bản 2 disk)ngọc xanh là ngọc đại diện cho cả hai thuộc tính mộc và sét luôn đó.ông chơi nhiều rồi mà ko biết gì hết sao?rõ chán.

Sét đánh mạnh hơn lửa là chuyện tất nhiên,ko còn gì có thể bàn cải cả.

Dinadan đã đánh rồi thì chắc chắn sẽ đỡ được thôi,vì skill của nó là 25% mà,nếu đánh 4 lần thì đỡ được 1 lần(nếu may mắn có thể đỡ 3 lần liên tiếp)còn thằng Vaynard chả có skill gì hết.Nói tóm lại nếu Vaynard đánh với Dinadan thì chỉ có con đường chết mà thôi,tui dám khẳng định như vậy.Nếu ông ko tin thì về nhà thử đi.

Còn chuyện thằng Vaynard có thêm 1 ngọc xanh nữa thì hơi kì a nhe.tui chơi trò này muốn nát cái disk luôn cũng ko thấy,vậy mà ông có hay thiệt.Nếu thằng Vaynard mà có 2 ngọc xanh thì nó vô địch rồi.về nhà xem kĩ trước khi nói chứ.

và còn thằng Dryst có sức đánh mạnh nhất thì ko dám đâu.thằng này chỉ có AGI là cao thôi,chứ nói đến sức đánh thì phải nói đến Lance và Vaynard.thằng Dryst đánh mạnh là nhờ nó có skill critical 10% mà thôi (tui chơi tiếng nhật mà biết thấy hay ko ^_^)mà 10% thì đợi tới tết chắc sẽ ra.

Nói đến vua mạnh nhất thì tui nghĩ là Cai rồi,vì khi bị đánh nó ko có ngọc nên ko kị ai,còn mấy thằng vua kia có ngọc nên kị tùm lum hết.nếu Cai mà gặp Vaynard thì sử dụng sét,Lance thì dùng lửa,và Zemeckis thì dùng băng.phải nói Cai là thiên tài,1 mình có thể đánh hết tất cả mà ko sợ ai hết.đúng là vô địch thật rồi. :D

bigbaby272
31-10-2004, 18:31
từ trước tới giờ game nào cũng chỉ qui định xanh lá cây là thuộc tính mộc thoai, trò này chẳng qua là ko nhết được sét vào đâu thì đanh cho nó vào thuộc tính mộc chứ làm giề có chuyện nào xanh lá cây là điện :))

còn truyện thằng Dryst đánh mạnh nhờ vào thuộc tính hay chỉ số gì thì ko biết chỉ biết khi so sanh với các vua khác thì thấy nó đánh đối kháng mạnh nhất.

còn vua mạnh nhất thì như đã nói rồi, tuỳ vào người chơi thôi, mỗi con đều mạnh về một thứ và yếu về một thứ chứ chẳng có con nào toàn vẹn cả. Toàn vẹn nhất chỉ có con phù thuỷ trọc đầu mà thôi :)) chứ còn King Cai tuy mạnh về phép nhưng gặp kiểu chơi chầy bửa dùng hồi máu thì đến khi hết lực cũng thành gà què thoai :)) :))

Alexandera
01-11-2004, 09:01
cai chỉ lợi hại chứ ko mạnh vì là pháp sư ,mà pháp sư nào thì cũng như nhau cả thôi ( cùng lv) ai đời dem pháp sư đánh tay đôi với tướng đánh bao giờ đâu ????

vuminhtan_84
01-11-2004, 09:25
pháp sư áh
chỉ cần thằng tướng trái thuộc tính +62 +chiêu thứ 2 +Critical thì 1 nhát là đi ^_^
chỉ có mấy thằng cardinal là vừa đánh vừa dùng phép là tạm được

Dinadan_*
01-11-2004, 09:51
Từ xưa tới nay trong trận đánh ai cũng biết là phải dùng đến strategy rồi,mà strategy thì Cai đứng nhất nhì thiên hạ rồi,nên Cai là vô địch.(^_^)

Tuy Vaynard có nhiều tướng tài,nhưng nó phải đánh với nhiều nước và nhất là phải đối đầu với Zecmeckis,cho nên có nhiều tướng cũng đâu làm được gì nhiều.còn Cai thì khác,Cai chỉ cần thủ 1 thành ,mà đã là một thành thì trên thới gian này có ai có thể vượt qua được Cai và Dinadan cơ chứ.tui chỉ nó vậy thôi còn mấy ông nghĩ sao thì tuỳ.

bigbaby272
02-11-2004, 08:20
đã bảo là tuỳ vào cách chơi của từng người mà thấy tướng nào hợp thôi.

Bác có thể thấy Norgard khó tiến còn tui thì lại thấy Norgard thế mở lại có tướng mạnh nên cách đánh rất thoáng. thêm nữa tuy đối đầu với Zemecki những do quân tím còn phải lo đối phó với 2 nước cam và xanh lá là 2 nước chỉ có 1 đường tiến nên khi quân Norgard không dồn binh vào các thành đối diện với quân tím mà chỉ cho lượng quân vừa đủ thì quân Tím sẽ không dám tấn công và dồn lực luợng sanng bên kia để đối đầu với quân cam và xanh lá ngay.

Lúc đó chỉ còn lại 2 đường tiến hoặc đánh Leonia hoặc xử New Amekia nên đường đánh đều rất thoáng, muốn đánh nước nào cũng chỉ là tranh chấp tay đôi là chính chứ không lo bị nước khác ăn hớt.

Trong khi đó King Cai đánh thì lại gặp phải thế kiềng mà trong Tam quốc gọi là thế chân hạc :D Nếu may mắn thì sẽ đứng giữa xem địch đánh nhau để thành ngư ông đắc lợi chứ nếu như chẳng may máy nó hâm lên cùng nhẩy xổ vào đánh mình thì lúc đấy mới thấy khó :)) :))

Dinadan_*
02-11-2004, 10:44
Ông sai rồi ông bigbaby ơi,quân của Zemeckis rất là hùng mạnh nên 5 thành của nó lúc nào cũng có tướng mạnh cả,vì vậy ko có chuyện thằng Vaynard vừa đánh New amekia,vừa đánh Leonia mà lại có thể thủ được quân của Zemeckis được đâu.

Còn vua Cai gặp phải cái thế kiềng chân hạc gì đó mà ông nói(ổng tự nổ^_^)thì tui đã nói với ông bao nhiêu lần rồi,Cai và Dinadan đi chung với nhau và chỉ thủ có 1 thành thì ông nghĩ có ai có thể vượt qua được cơ chứ.tui nói thiệt với ông nha,với 1 Cai thông minh tuyệt đỉnh và 1 knightmaster Dinadan vang danh thiên hạ thì tui nghĩ nước Caerleon ko sợ bất cứ nước nào cả,cho dù đó là những nước lớn như Esgares empire hay Norgard.

Ông biết tam quốc chí thì ông phải biết người có INT cao lúc nào cũng dành phần thắng trong chiến tranh thôi.thế mà vẫn cải cho bằng được(^_^).

vuminhtan_84
02-11-2004, 17:48
quân của Zemeckis đúng là mạnh thật nhưng mà chỉ số cầm quân quá ẹ
trừ Soleil và 2 đứa chính +_+

bigbaby272
02-11-2004, 20:38
@ Dinadan_*:
Tuy tướng của Ze mạnh thì có mạnh nhưng sức mang (run pow) thường yếu nên ko có nhiều quân. thêm nữa lại phải chia quân ra đôi đầu với tất cả các nước xung quan nên ko thể dồn quân về một phía. Chỉ cần mình ko uy hiếp thì quân Ze sẽ quay ra đối phó với bên King Cái và Icalio ngay vì bên này chỉ có một đường tiến duy nhất nên bắt buộc phải đánh Ze.

Còn thế chân hạc là thế nổi tiếng trong Tam quốc sao lại nói tui nổ =))

tuy King Cai đi với Diadan mạnh thì có mạnh nhưng đến lúc tiến được thêm 1 hai thành thì bắt đầu se phải phân tán quân rồi rất khó tiến. Chẳng qua là máy chới hơi pị ngu nên mới có thể tiến đươc dễ dang thoai chứ nếu người đâu với người thì không dễ thế đâu.

Còn thế tiến của Norgard đánh Leonia và New Amekia đều là thế 1 trọi 1 nên tiến dễ đánh hơn, nếu tính khéo thì chỉ cần 1 đạo tiến là đủ để làm cỏ cả 2 nuớc roài. số tướng còn lại thì chỉ cần áng binh phòng thủ chờ 3 nuớc của King cai, Zemec và Icalio đánh nhau xong thì mới xử đẹp thôi

Chính vì thế tui mới nói là thế tiến của Norgard là dễ nhất, lại thêm tướng mạnh càng đánh thắng nhiều càng có thêm nhiều tuớng mạnh cho nên lại càng dễ đánh.

vuminhtan_84
03-11-2004, 08:48
thì chỉ có mỗi quân đó là tướng mạnh và rune pow cũng tăng khá cao thui
đang đánh quân này ^_^ ^_^

Dinadan_*
03-11-2004, 11:14
to bigbaby:cũng như ông nói tại thằng máy hơi bị ngu mới để ông ngồi "uống trà" vậy thôi,chứ là người thì ông chỉ có nước "húp cháo".

còn chuyện Norgard có thể đánh 2 nước kia dễ dàng thì ông lầm rồi,ông làm như New amekia và Leonia là bù nhìn ko bằng,muốn dẹp chừng nào thì dẹp sao.ông nên nhớ bên New amekia có thiên tài Lance và cũng có ngọc mà thằng Vaynard kị đó.còn bên Leonia thì có Kilop cũng ko thua kém gì Lance mấy.ông thử nghĩ kĩ lại đi.l

XingHieng
03-11-2004, 15:55
Vaynard mạnh thật, nhưng tui ko khoái, vì cốt truyện chính của trò này là dành cho Lance, nên tất nhiên cậu ta sẽ được nhiều ưu đãi roài.. Tôi chỉ thích chơi New Amekia.. vì tôi khoái 2 cô bé Carlota và Cortina.. Chả phải yếu hay mạnh gì, chỉ vì nhìn mặt chúng nó yêu yêu.. Hi hi..

vuminhtan_84
03-11-2004, 18:01
cốt truyện thì đúng là của Lance
nhưng đánh thì vẫn có kết thúc cho từng nước mà
nếu mà yêu yêu thì trong game này còn nhiều lắm +_+

NguyenBaViet
03-11-2004, 19:06
Tui thấy quân nào cũng có cái hay riêng của nó + cái dở. Nhưng thích ở chổ coi Chủ tướng của mình ra sao là có cảm tình liền à. Lance trẻ con quá. Cai nhu nhược.Leonia có thằng tướng thấy ghét.Quân vàng thì :(. Tóm lại thấy V là hay nhất >:)

phat1987
03-11-2004, 22:02
quân vàng ko dám hay đâu . thằng hề chủ tướng yếu quá quá trời . cộng thằng phó tướng nữa cũng vậy . mới vô đã lv 20 22 rồi . mình thích nhất là xanh biển và quân đỏ thôi . vừa mạnh và điểm cầm quân cũng mạnh

vuminhtan_84
04-11-2004, 08:31
Nếu mà nói chung thì mỗi quân xanh của Vaynard là hay nhất thôi
tướng lên rune khá cao
đánh cũng khá
chứ không có mấy thằng tướng rune pow ghẻ như mấy quân kia +_+