PDA

View Full Version : Harvest Moon - Friends Of Mineral Town

Trang : [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11

Shirogane
15-10-2007, 15:33
Topic cũ đã đủ 1000 bài. Sao mà nhanh thế không biết :-s
Vì vậy tớ lập topic mới để mọi người có thể bàn luận và lock cái cũ lại :))

robbenatme
18-10-2007, 22:12
Hóa thạch xương cá có tác dụng như thế ? Em chơi với bà tiên đuợc bả cho kho báu cướp biển. Cái này có thể tìm ở ngoài đuợc hông? Ở đâu?

chocoboXX
19-10-2007, 10:25
Xương cá chỉ để...trưng cho có thui, còn cái hộp kho báu đó có thể mang bán lấy tiền! Ngoài chơi với bà tiên thì có thể đi đào trong hang mùa đông!
Giá bao nhiêu thì quên rùi nhưng cũng có giá lắm, mình chỉ để đó trưng cho có T_T

DAC
19-10-2007, 11:03
Hóa thạch xương cá có tác dụng như thế ? Em chơi với bà tiên đuợc bả cho kho báu cướp biển. Cái này có thể tìm ở ngoài đuợc hông? Ở đâu?
Hóa thạch xương cá có thể đem bán lấy tiền.
Mún có kho báu cướp biển thì nâng cấp cần câu lên Mythic rồi câu ngoài biển vào mùa Hè.

gaconchienbanh
20-10-2007, 12:28
Em chơi tới năm hai rùi nhưgn mà không biết cách nào để có đủ 9 cục đá đen!!!

chocoboXX
20-10-2007, 12:32
Phải tới chục năm sau lúc nào có cả cái nhà nghỉ nữa mới có đủ!
1 cục trong nhà chó
1 cục trong thư viện
1 cục trong cột đèn
1 cục đổi medal
1 cục mua từ won
1 cục trong nhà nghỉ
1 cục nữa sau khi tìm đủ 8 cục kia thì tới nhà ông thomas
(T_T một cục còn lại thì mình quên rùi, nhưng chắc sẽ có người trả lời lại thui)

7321550
20-10-2007, 13:30
1 cục nữa lấy khi thắng trò chơi trên TV vào đầu năm mới
kho báu cướp biển còn dùng để nấu 1 món ăn nữa(xem trong topic về nấu ăn)

dragon38
20-10-2007, 13:45
1 cục trong nhà chó
1 cục trong thư viện
1 cục trong cột đèn
1 cục đổi medal
1 cục mua từ won
1 cục trong nhà nghỉ
1 cục nữa sau khi tìm đủ 8 cục kia thì tới nhà ông thomas
(T_T một cục còn lại thì mình quên rùi, nhưng chắc sẽ có người trả lời lại thui)

1 cục trong cái máng uống nước của ngựa :|

7321550
20-10-2007, 13:50
các ông pro chỉ giùm nhà nghỉ lấy thế nào
cả Teleporter stone nữa (đừng chỉ tui là tầng 255 đấy nhé-tui đào ở tầng ấy rùi-không thấy)

Shirogane
20-10-2007, 14:10
các ông pro chỉ giùm nhà nghỉ lấy thế nào
cả Teleporter stone nữa (đừng chỉ tui là tầng 255 đấy nhé-tui đào ở tầng ấy rùi-không thấy)
_ Có 3 cái nhà, cứ nói nhà nghỉ thì chỉ cái nào bây giờ :| ?
Cái thứ nhất : Village Cottage - Nhờ Gotz xây
Cái thứ hai : Mountain Cottage - Được vợ tặng sau khi cưới 50 năm
Cái thứ 3 : Seaside Cottage - Kết nối với gamecube ( giả lập thì phải cheat )

_ Teleport stone :|
Tầng 255 của Hang Mùa Xuân ( Spring Mine )
Chỉ xuất hiện sau khi chơi được 3 năm :|

7321550
20-10-2007, 14:23
ặc
chơi gì đến 50 years
cái TS phải 3 năm mới đào được à,tui mới chơi 2 years đến bao giờ mới tới 50

conchip14
20-10-2007, 14:50
Cho em hỏi cái này: HM FOMT ( phần 2 ) down ở đâu vậy? Tại topic bên kia khóa rùi nên em sang bên này hỏi!

Shirogane
20-10-2007, 15:22
Cho em hỏi cái này: HM FOMT ( phần 2 ) down ở đâu vậy? Tại topic bên kia khóa rùi nên em sang bên này hỏi!
Làm gì có phần 2 :D
Cái đó chỉ là topic thứ 2 về FOMT thôi =)) cái topic này là cái thứ 3 ^^

chocoboXX
20-10-2007, 15:47
1 cục trong cái máng uống nước của ngựa

Thanks nhá nhớ rùi^^

ặc
chơi gì đến 50 years
cái TS phải 3 năm mới đào được à,tui mới chơi 2 years đến bao giờ mới tới 50

3 năm thì dễ thui nhưng mà nếu kiên nhẫn cày thì 50 năm cũng dư sức chỉ tiếc là rất dễ chán!

Lần sau là cái thứ tư vì thế đừng có nhầm nha >.<

7321550
20-10-2007, 15:54
có ai chơi được đến 50 năm chưa? vợ tặng mình căn nhà như thế nào??

chocoboXX
20-10-2007, 16:25
Một căn nhà nghỉ trên đồi, trông bề ngoài thì đẹp chứ bên trong bình thường thui!

Stray Dragon
20-10-2007, 19:13
Vợ tặng :-/ .

conanak99
20-10-2007, 20:02
Vợ làm gì có nhà mà tặng hả trời, định câu bài à X(

cuibaplaso1
20-10-2007, 20:19
Hóa thạch xương cá có thể đem bán lấy tiền.
Mún có kho báu cướp biển thì nâng cấp cần câu lên Mythic rồi câu ngoài biển vào mùa Hè.
5k/bộ thì phải:-?
còn kho báu thì 10k,nhưng chỉ cần cần câu bless thui mà DAC:-?Tớ chơi cần Bless cũng đc xấp xỉ 10 cái / ngày rùi ;))

Vợ làm gì có nhà mà tặng hả trời, định câu bài à X(

sao không có :|
chơi 50 năm sau ngày cưới,a thì nó sẽ nhờ Gotz xây 1 cái Mountain Cottage
tớ chơi đc có 28 năm là nghỉ rồi =))

dragon38
20-10-2007, 21:32
Vợ làm gì có nhà mà tặng hả trời, định câu bài à

Bớt nóng Ak ui ;)) có chuyện vợ tặng nhà thật đấy ;))

chơi 50 năm sau ngày cưới,a thì nó sẽ nhờ Gotz xây 1 cái Mountain Cottage
tớ chơi đc có 28 năm là nghỉ rồi

tớ thì ráng canh hết Event nên lên đến...61 năm =)) kết quả là ko dám chơi HM trong 2 tháng =))

helominu
20-10-2007, 22:30
ha ha rồng chơi mau nản thế minu chơi đến 70 năm rùi ha ha
cái việc vợ tặng nhà là có thật và căn nhà ý chỉ có 1 cái giường, 1 đồng hồ , 1 cuốn lịch và một cái lò sửi thui ( vợ tặng chứ thật sự chỉ có mình tui ở thui vợ tui sống trong trang trại)

Stray Dragon
20-10-2007, 22:32
Hình như có cách khác lấy mountain cottage sớm hơn mà :-? ,5 năm thôi

7321550
21-10-2007, 06:14
cách gì vậy??sao chưa nghe ai nói nhỉ

helominu
21-10-2007, 07:33
cách ý là mình dùng cheats đó hoặc kết nối gamecube nếu chơi trên máy gameboy thật

prince of games
21-10-2007, 09:03
nếu dùng cheat thì cần gì mà 5 năm ..... 5 phút thôi :))

Shirogane
21-10-2007, 09:47
Hình như có cách khác lấy mountain cottage sớm hơn mà ,5 năm thôi
Hiện giờ chưa thấy cách này 8-}

Ai bảo trong Mountain Cottage có từng đó thứ :)) có 1 viên Jewel Of Truth trong cuốn lịch nữa :))

Mà nè, ko được bàn về cheat trong này nhé :D

Stray Dragon
21-10-2007, 10:05
Hồi chơi HM-FOMT ,đã từng search thấy 1 cách có liên quan đến vụ hồn ma ông chủ farm cũ trong gương vào 0:00 và tiếng gõ cửa ,rồi làm sao đó mà gặp được ông già tên là gì quên rồi đã murder(tức sát hại :-/ )ông chủ farm cũ rồi ổng bị cảnh sát Harry bắt ,ông ta nói đã xây cho mình 1 cái mountain cable trên núi -> lấy được sớm.
Hình như trên neoseeker thì phải :-?
Liệu có phải là nội dung HMFOMT trước khi hoàn chỉnh không :-/

cách ý là mình dùng cheats đó hoặc kết nối gamecube nếu chơi trên máy gameboy thật
Kết nối lấy được sớm :-/

Voldemortvn
21-10-2007, 10:54
Chùi mấy anh chị chơi tài quá em dùng atr money hack chơi qua 2 năm là em dư ớn đến mức ko thể chơi lại được mà mấy anh chơi kéo đến năm thứ 70 là điều em cho là đáng nể phục

Tran Le _Hai Yen
21-10-2007, 11:40
trò nài cách chơi lập nên hơi chán 1 tí em chơi hay lắm cũng tới đc năm 13-14 là nản rồi

TrickorTreat
21-10-2007, 11:43
Chùi mấy anh chị chơi tài quá em dùng atr money hack chơi qua 2 năm là em dư ớn đến mức ko thể chơi lại được mà mấy anh chơi kéo đến năm thứ 70 là điều em cho là đáng nể phục

dĩ nhiên là mỗi năm có 1 cái hay riêng, và trong mỗi năm đó sẽ có nhiều sự kiện xảy ra (phải coi cho hết chứ#>:)) nên ai mà chẳng muốn chơi đến chết ( mà có chết đâu ?:'>)

DAC
21-10-2007, 12:05
Chính vì chơi Hack nên 2 năm chán là phải, sau 2 năm vẫn còn khá nhiều điều thú vị cơ mà. =))

trò nài cách chơi lập nên hơi chán 1 tí em chơi hay lắm cũng tới đc năm 13-14 là nản rồi
12 năm cũng đã là kiên nhẫn rùi, hầu như chơi đến năm thứ 5 là người ta bắt đầu chán. :D

Hồi chơi HM-FOMT ,đã từng search thấy 1 cách có liên quan đến vụ hồn ma ông chủ farm cũ trong gương vào 0:00 và tiếng gõ cửa ,rồi làm sao đó mà gặp được ông già tên là gì quên rồi đã murder(tức sát hại )ông chủ farm cũ rồi ổng bị cảnh sát Harry bắt ,ông ta nói đã xây cho mình 1 cái mountain cable trên núi -> lấy được sớm.
Hình như trên neoseeker thì phải
Liệu có phải là nội dung HMFOMT trước khi hoàn chỉnh không
Không có vụ đó đâu. =))

Stray Dragon
21-10-2007, 14:07
Không có vụ đó đâu. =))
oh,xem ra gamespot là nó đúc kết hết walkthrough và cheat, không thể ói thêm gì được :|
Nhưng đứa nào đó nói nghe cũng thuyết phục ghê :whew:

p/s:HM-FOMT cho phép tối đa bao nhiêu năm nhỉ ? .200 ?

DAC
21-10-2007, 14:19
oh,xem ra gamespot là nó đúc kết hết walkthrough và cheat, không thể ói thêm gì được
Nhưng đứa nào đó nói nghe cũng thuyết phục ghê

p/s:HM-FOMT cho phép tối đa bao nhiêu năm nhỉ ? .200 ?
Không có chuyện tối đa trong bản này. =))

Và tin đồn thì phải làm cho thuyết phục người ta mới tin chứ, nhưng tin đồn thì 80% là không thể tin được. =))

Thực ra chỉ cần search Hex của nó là biết có sự kiện đó hay không. =))

Voldemortvn
21-10-2007, 18:23
Cái gì á chị chị nói mỗi năm có 1 cái hay riêng à em chỉ thấy nó lập đi lập lại chơi miết qua 2 năm các event vẫn vậy đâu có gì khác đâu mà chơi cái đó lâu chắc em trở thanh con gì chớ hem phài con người nữa

dragon38
21-10-2007, 18:31
Cái gì á chị chị nói mỗi năm có 1 cái hay riêng à em chỉ thấy nó lập đi lập lại chơi miết qua 2 năm các event vẫn vậy đâu có gì khác đâu mà chơi cái đó lâu chắc em trở thanh con gì chớ hem phài con người nữa

Đừng phát ngôn bừa bãi http://i33.photobucket.com/albums/d75/Seizaburou/Yoyo/yociexp104.gif Chưa khám phá hết Event trong game thì hãy khoan kết luận nhé http://i33.photobucket.com/albums/d75/Seizaburou/Yoyo/yociexp68.gif với lại Trickortreat ko fải là "chị" http://i33.photobucket.com/albums/d75/Seizaburou/Yoyo/yociexp102.gif

DAC
21-10-2007, 19:08
chơi cái đó lâu chắc em trở thanh con gì chớ hem phài con người nữa
Vào làng này mà phát ngôn câu đó, đáng bay đầu. =))

Nguyên nhân chơi 2 năm mà vẫn thấy không có gì mới và không hứng thú nữa là do không đầu tư nhiều tâm huyết, đã không thích thì thui vào đây bàn làm cái quáy gì? >"<

Shirogane
21-10-2007, 19:28
chơi cái đó lâu chắc em trở thanh con gì chớ hem phài con người nữa
Phát ngôn linh tinh :| nếu thấy chán bạn có thể ngừng chơi nhưng đừng nói những lời khó nghe như vậy :|

tokushitsu
22-10-2007, 08:13
thật ra cố mà chờ cho đến hết năm thứ 5 rồi bỏ cũng được :D gần như tất cả sự kiện cuối cùng và hay đều tập trung ở năm thứ 5

chocoboXX
22-10-2007, 14:54
Nếu game chơi chỉ cần vài năm mà khám phá hết events thì còn gì vui???
Với lại ai chán thì đừng chơi nữa! Nếu ko phải là Fan thì nói làm cái gì?
Phải có sự kiên nhẫn, nếu không thì trò này với các U sẽ chán ngay vì bản nào bản nấy cũng như nhau! Rất may tui là Fan. Nói thế thôi, ai bảo mình phát ngôn bừa bãi thì cứ làm gì thì làm đi T_T

romrumrira
22-10-2007, 21:12

ấy em đừng nói thế chứ :D, sau 2 năm sẽ có các event độc mà mình không ngờ tới :D, và một số event cực hiếm :cool:. Và khi chơi lâu năm em sẽ có một số kinh nghiệm để chơi các bản tiếp theo, vì các phiên bản hm đều có liên kết với nhau mà ::)

reyuu
22-10-2007, 21:53
các bác cho em hỏi 1 câu,các event mà mình đã xem rồi thì có bao giờ xem lại được không ? Và nếu có xem được thì thời gian có khác đi không ?

romrumrira
22-10-2007, 22:01
các bác cho em hỏi 1 câu,các event mà mình đã xem rồi thì có bao giờ xem lại được không ? Và nếu có xem được thì thời gian có khác đi không ?

một số cái có thể xem lại hầu như là e của dân làng lặp lại là nhìu, thời gian vẫn ko đổi, còn một số e thì ko như là event của các girl chẳng hạn ...

Light Knight
22-10-2007, 22:57
những event được đánh dấu trong lịch thuộc loại kinh niên :D (năm nào cũng gặp) và ko khác nhau mấy :|

tokushitsu
23-10-2007, 08:21
những event ẩn thì xem rồi thì không xem được nữa giống như : event các chàng trai cua cô gái , cánh cửa nhà thờ.......

romrumrira
23-10-2007, 12:05
những event được đánh dấu trong lịch thuộc loại kinh niên
ặc cái đó là festival ::) .

alonewolf6767
23-10-2007, 21:09
Coi mấy cái event ẩn cười chết được, mấy ông bà già cũng thik nhau loạn lên ah =))
Nhưng... quả thật rất khâm phục ai chơi được 70 năm

Voldemortvn
24-10-2007, 11:32
Uầy mà nếu em chưa khám phá hết even thì cách chơi nó vẫn thía hà cũng đi làm ruộng đi tán gái mua đồ nuôi thú roài đi ngủ chơi đi chơi lại mệt muốn chết mà em thấy em vậy là chăm roài á chứ mấy trò khác mà như chắc ko bít em có chơi ko hix

minhducnq
24-10-2007, 11:39
cái trò này hay là ở chổ chúng ta tự khám phá ra các event, bạn nên đến các khu vực của game vào các thời gian khác nhau là gặp được hết hà

romrumrira
24-10-2007, 12:12
mấy ông bà già cũng thik nhau loạn lên ah
nhưng ko có cưới

cách chơi nó vẫn thía hà cũng đi làm ruộng đi tán gái mua đồ nuôi thú roài đi ngủ chơi đi chơi lại mệt muốn chết mà em thấy em vậy là chăm roài á chứ mấy trò khác mà như chắc ko bít em có chơi ko hix
chơi bản này để làm quen là chính, vì các bản sau sẽ phức tạp và chi tiết hơn rất nhìu, ko chơi nỗi bản này thì cũng ko nên nghĩ đến mấy bản kia làm gì

cái trò này hay là ở chổ chúng ta tự khám phá ra các event
tùy àh bạn ơi, mỗi người một ý àh

dragon38
24-10-2007, 12:52
cách chơi nó vẫn thía hà cũng đi làm ruộng đi tán gái mua đồ nuôi thú roài đi ngủ chơi đi chơi lại mệt muốn chết mà em thấy em vậy là chăm roài á chứ mấy trò khác mà như chắc ko bít em có chơi ko hix

Ai bảo cậu thế :| cậu chơi đc bao nhiu năm rùi mà phát biểu như vậy :| HMFOMT có rất nhiều điều cần fải làm đó :| mục tiêu lớn nhất đầu tiên là xây cái vacation house 100000000 G :| cậu làm đc chưa mà bảo chán :|

DAC
24-10-2007, 12:59
Nói chung là U không hạp với seri này, tui khuyên U đừng vào đây chê nữa nếu không mún bị ăn warn. =))

Sở thích của con người khó thay đổi lắm, nói nhiều vô ích. =))

Nói như U thì Game nào cũng chán cả, ví dụ Game FF mà đa phần dân Gamer đều thích chẳn hạn, nói theo kiểu U thì tui cũng có thể nói thế này :"ôi dào, suốt ngày chạy lung tung, đánh đánh chém chém, chẳng có gì mới cả, chán vãi. =))". =)) =)) =))

Coi mấy cái event ẩn cười chết được, mấy ông bà già cũng thik nhau loạn lên ah
Có gì lạ đâu, chẳng lẽ già rồi không thể thích nhau, không thể làm bạn của nhau nữa à? =))

chocoboXX
24-10-2007, 17:10
Ai bảo cậu thế :| cậu chơi đc bao nhiu năm rùi mà phát biểu như vậy :| HMFOMT có rất nhiều điều cần fải làm đó :| mục tiêu lớn nhất đầu tiên là xây cái vacation house 100000000 G :| cậu làm đc chưa mà bảo chán :|

Chính vì cái mục tiêu xa vời đó nên người ta mới chán! Ko tin khảo sát coi, nghĩ tới thì 90% người chơi là nản!

romrumrira
24-10-2007, 17:19
Toàn là spam :|, nói sai nội dung :|, đây là box để bàn luận :lol:, chứ đâu có bảo nêu ý kiến về game hm đâu =)), linh tinh quá :|, chắc phải tạo cái box có tên "Bạn nghĩ gì về game hm" quá :|

Voldemortvn
24-10-2007, 18:06

À cái đó hả tui mới chơi đến năm thứ 2 nên làm sao có cái nhà vacation house đươch nhưng cái nhà nghỉ 100000000G mà gần nhà cô bán gà thì tui có từ năm thứ nhất oài tui chơi hack mờ tui biết mấy pa sẽ phản ứng lắm phải ko tại tui chơi hack nên mới mau ngán thía nhưng cái bản tui chơi ko hack cũng mơ đến cái nhà đó mà ko được tui cắm đầu vô cày trong 2 tuần kết quả là ko dám chơi 1 thang lun hix :-s

dragon38
24-10-2007, 21:39
À cái đó hả tui mới chơi đến năm thứ 2 nên làm sao có cái nhà vacation house đươch nhưng cái nhà nghỉ 100000000G mà gần nhà cô bán gà thì tui có từ năm thứ nhất oài tui chơi hack mờ tui biết mấy pa sẽ phản ứng lắm phải ko tại tui chơi hack nên mới mau ngán thía nhưng cái bản tui chơi ko hack cũng mơ đến cái nhà đó mà ko được tui cắm đầu vô cày trong 2 tuần kết quả là ko dám chơi 1 thang lun hix

DAC nói trúng phóc :| cậu ko hợp với trò này đâu, tốt nhất là đừng vào spam nữa kẻo ăn Warm :| hết.

TrickorTreat
25-10-2007, 09:23
À cái đó hả tui mới chơi đến năm thứ 2 nên làm sao có cái nhà vacation house đươch nhưng cái nhà nghỉ 100000000G mà gần nhà cô bán gà thì tui có từ năm thứ nhất oài tui chơi hack mờ tui biết mấy pa sẽ phản ứng lắm phải ko tại tui chơi hack nên mới mau ngán thía nhưng cái bản tui chơi ko hack cũng mơ đến cái nhà đó mà ko được tui cắm đầu vô cày trong 2 tuần kết quả là ko dám chơi 1 thang lun hix :-s

có bản hướng dẫn về HM:FOMT trong box HM đấy, lục ra mà xem:>

romrumrira
25-10-2007, 12:58
có bản hướng dẫn về HM:FOMT trong box HM đấy, lục ra mà xem:>

người ta có xin hd với hỏi gì đâu mà kêu vô lục :-w, hành nghề spem rùi è :-w

Voldemortvn
25-10-2007, 17:28
Tui chơi rồi nên phải vào viết bài chứ! Mà tui có làm gì đâu mà bỉu tui đi lục đi tìm cái gì hở chẳng hỉu gì

Tui nhiều khi chán quá thì chơi lại trò này thui chứ làm sao cho được với lại nhiều khi tui cũng chăm chơi lại trò này thấy nó hay hay. Tui sẽ ko chê trò này nữa sorry pà con nha!

Tui đang chán đây nè chơi đi chơi lại thấy mấy trò đánh đánh chém chém chán òm nên tui lên mang chỉ toàn vô web gamevn ko nè bùn

alonewolf6767
25-10-2007, 17:52
nhưng ko có cưới
Ai bảo có cưới đâu, chỉ buồn cười thôi :))

Có ai tính được trong game có tất cả bao nhiêu events cả lớn nhỏ ko? :-?

DAC
25-10-2007, 17:55
Tui đã nói rồi:
Thứ nhất: Đừng vào Box của Fan để chê bai gì cả. =)) (=)
Thứ hai: Đây là Topic giúp đỡ chứ không phải Topic tâm sự,có gì mời wa bên kia. =))

To All: Chấm dứt việc buôn dưa chuột ngay tại đây, có gì mời ra quãng trường mà tán, nhường lại sân cho những người thực sự cần. Ok? =))

tokushitsu
26-10-2007, 08:15
Ai bảo có cưới đâu, chỉ buồn cười thôi :))

Có ai tính được trong game có tất cả bao nhiêu events cả lớn nhỏ ko? :-?

Cái này thì có rồi "hướng dẫn hoàn chỉnh " đã có gần như tất những even cả lớn cả nhỏ rồi tất nhiên trừ những even lớn quá đến nỗi năm nào cũng gặp :devil:

tình hình chung những ai hỏi thật sự box này thì chưa đọc hướng dẫn , mà những ai đọc hướng dẫn rồi thì vào box này không giải đáp thắc mắc của newmem thì là spam#>:)

Voldemortvn
26-10-2007, 16:56
Được rồi nếu đây là topic giúp đỡ thì ông DAC help tui cái coi:
Tui chơi HM trên GBA giả lập của nitendo nó kiu mùa đông xuống hang mùa đông sẽ có cuốn sách dạy nấu ăn dưới nhưng tôi ko biết là nó ở hang số mấy va các cuốn sách nấu ăn làm sao có ai biết giúp tui cái

DAC
26-10-2007, 17:27
Được rồi nếu đây là topic giúp đỡ thì ông DAC help tui cái coi:
Tui chơi HM trên GBA giả lập của nitendo nó kiu mùa đông xuống hang mùa đông sẽ có cuốn sách dạy nấu ăn dưới nhưng tôi ko biết là nó ở hang số mấy va các cuốn sách nấu ăn làm sao có ai biết giúp tui cái
Tất cà vấn đề về đào mỏ nằm ở đây: :hug:
http://forums.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=41158&d=1152789778

Voldemortvn
27-10-2007, 08:53
Tui đọc rồi nhưng ko thấy cuốn sách dạy nấu ăn ở đâu cả có ai bít ko giúp tui tìm mấy cuốn sách dạy nấu ăn cái

Tran Le _Hai Yen
27-10-2007, 10:19
Tui đọc rồi nhưng ko thấy cuốn sách dạy nấu ăn ở đâu cả có ai bít ko giúp tui tìm mấy cuốn sách dạy nấu ăn cái

cuốn sách ở hang mùa đông ? em chưa nghe vao giờ nếu là hình dạng cuốn sách thì chỉ có Fried Potato Recipie nhưng là chơi trò đoán số với Havest Goddess cơ mà :-/:-/

romrumrira
27-10-2007, 10:21
uhm, bà tiên giữ 2 công thức nấu ăn, còn cuốn sách nấu ăn thì chỉ có thể ở library

Tran Le _Hai Yen
27-10-2007, 10:48
nhưng ở trên bạn ấy nói là ở hang mùa đông cơ mà thôi thì vào những điều cần bik về HM mà xem làm món ăn lun cho rồi bạn ơi đọc sách trong game làm zi`

chocoboXX
27-10-2007, 11:45
Trong hang mùa đông có công thức trên đá thui, mấy cái công thức này dễ. Trong thư viện cũng chưa đủ toàn bộ cơ mà! Phải xem cả trên TV vào thứ ba mỗi tuần!
Ngoài ra còn đi câu được cá công thức nữa!

nhưng ở trên bạn ấy nói là ở hang mùa đông cơ mà thôi thì vào những điều cần bik về HM mà xem làm món ăn lun cho rồi bạn ơi đọc sách trong game làm zi`
Coi thì có đủ rùi, người ta chắc là muốn sưu tầm thui mà!

Rom ơ, có gì nhắc nhở mình thì nhắc luôn đi nà T_T

Voldemortvn
27-10-2007, 18:21
Chài kiếm sở hữu đỡ mắc công quên công thức nủa chứ mình đâu phải cái máy đâu mà nhớ hết công thức đc. phải hem

DAC
27-10-2007, 18:31
Chài kiếm sở hữu đỡ mắc công quên công thức nủa chứ mình đâu phải cái máy đâu mà nhớ hết công thức đc. phải hem
Hừm hừm! Làm gì có "cuốn sách" dạy nấu ăn, chỉ có 1 cái "Công thức French Fries" ở tầng 255 thôi, trong hướng dẫn đã ghi rõ mà bảo không thấy. >"<

Và túm lại nếu cái gì không có trong hướng dẫn về đào mỏ thì chắc chắn trong Game không có, tui bảo đảm là thế.

lam90
27-10-2007, 20:14
game nay may nao vay.ban co the chi giup minh ko.minh thay game nay hay wa?cam on

DAC
27-10-2007, 20:30
game nay may nao vay.ban co the chi giup minh ko.minh thay game nay hay wa?cam on

Xin lỗi, hiểu không nổi. :|
Lần sau làm ơn viết có dấu dùm. :|

Voldemortvn
27-10-2007, 20:40
Thấy thì có nhưng mà đâu phải chỉ có 1 cuốn ở tầng 255 đâu còn nhiều cuốn khác để kiếm nữa mà tui cần tìm mấy quyển khác nữa để nấu cho dzo con en :D:D

Cái cục kappa và cái cục màu đen là để làm gì vậy với lại sau khi tui xây xong nhà 100000000G thì lại ông thợ mộc lại có gỗ vàng để làm gì. Vào tết chơi đố với pà tiên đc. 1 cuốn sách nhưng ko bít để làm gì hít à

DAC
27-10-2007, 20:52
Thấy thì có nhưng mà đâu phải chỉ có 1 cuốn ở tầng 255 đâu còn nhiều cuốn khác để kiếm nữa mà tui cần tìm mấy quyển khác nữa để nấu cho dzo con en
Moi đâu ra nhiều quyển. -_-
Chỉ có mỗi cái đó thôi, công thức nấu ăn là do mình tự học, không phải đi đào mà có. -_-

Cái cục kappa và cái cục màu đen là để làm gì vậy với lại sau khi tui xây xong nhà 100000000G thì lại ông thợ mộc lại có gỗ vàng để làm gì. Vào tết chơi đố với pà tiên đc. 1 cuốn sách nhưng ko bít để làm gì hít à
Jewel of Kappa (cục xanh):
Gom 9 cục lại để hợp thành Kappa Gem.
Kappa Gem: Hồi phục dần Fatigue theo thời gian.
Jewel of Truth (cục đen):
Gom 9 cục lại để hợp thành Truth Gem.
Truth Gem: Xem chỉ số Stamina và Fatigue.

gỗ vàng để chưng, chả có tác dụng gì, hơn nữa nó có bán tại nhà Gotz sau khi xây nhà 100.000.000 triệu là do U xài Hack >"<.

Thực chất nó sẽ xuất hiện trong Gotz's Shop khi U có Max Lumber.

helominu
28-10-2007, 10:30
ông thợ mộc lại có gỗ vàng để làm gì
Mình khuyên bạn ko nên và ko bao giời mua cái gỗ vàng nếu ko muốn bị chửi (tụi dân làng chửi mình như là nước chảy từ thác xống ý) một ngày vào buổi sáng chúng lại đến chửi và chửi đến chừng nào ta đem khúc gổ bỏ vào gương đồ mà thui.

Vào tết chơi đố với pà tiên đc. 1 cuốn sách nhưng ko bít để làm gì hít àcuốn sách chỉ để xem thui chứ chả có gì cả

Voldemortvn
28-10-2007, 10:51
Chời thía là tui mua lỗ à để chưng cho đẹp thía mà tui cứ tưởng nó có công dụng xây nhà chứ điên thật

Dậy tết chơi với pà tiên có được thưởng thì món nào xài được ????

helominu
28-10-2007, 11:15
Chời thía là tui mua lỗ à để chưng cho đẹp thía mà tui cứ tưởng nó có công dụng xây nhà chứ điên thật

Dậy tết chơi với pà tiên có được thưởng thì món nào xài được ????

Danh sách các món quà mà HG cho bạn tương ứng với số lần thắng của bạn:

01
No Prize
02
Random piece of colored Grass
03 » 09
Mochi or Soba Noodles
10 » 14
Relaxation Tea Leaves
15 » 19
Suntan Lotion
20 » 24
Cosmetic Lotion
25 » 29
Facemask
30 » 39
Perfume
40 » 49
Dress
50 » 59
Golden Lumber
60 » 69
Ancient Fossil
70 » 79
Pirate Treasure
80 » 89
Catsup Recipie
90 » 99
Fried Potato Recipie
100
Mathematics Book
Như vậy thì tất cả các món đồ đều có thể sử dụng chỉ trừ golden lumer,mathematics book... là ko thể sử dụng thui , nếu bạn chơi bên phần MFOTM thì có thể đem mấy món đồ này đi bán đó.
hix tội nghiệp thằng cliff mới gặp mặc được một năm xong rùi đi luôn ko thấy trở lại hix.

romrumrira
28-10-2007, 12:42
Như vậy thì tất cả các món đồ đều có thể sử dụng chỉ trừ golden lumer,mathematics book... là ko thể sử dụng thui , nếu bạn chơi bên phần MFOTM thì có thể đem mấy món đồ này đi bán đó.
hix tội nghiệp thằng cliff mới gặp mặc được một năm xong rùi đi luôn ko thấy trở lại hix.
cái cuốn mathematics gì ấy, hãy xuống hồ bả đi, rùi sẽ bít :devil:, có tác dụng hẳn đó chứ :devil:

ai bảo ko cho nó việc làm ;;), rom cho nó việc giờ nó ở đây lun rùi :cool:, nó đi coi như là sẽ ko trở về :-s

ranma555
28-10-2007, 14:00
Mà mấy bạn ơi con Kappa sau khi nó cho mình quả táo màu xanh xong thì nó có cho mình thêm cái gì nữa không hay là nó lặn luôn?

romrumrira
28-10-2007, 14:16
Mà mấy bạn ơi con Kappa sau khi nó cho mình quả táo màu xanh xong thì nó có cho mình thêm cái gì nữa không hay là nó lặn luôn?

nó lặn foever lun đó bạn 8-}8-}8-}

DAC
28-10-2007, 14:39
cái cuốn mathematics gì ấy, hãy xuống hồ bả đi, rùi sẽ bít , có tác dụng hẳn đó chứ
Tác dụng duy nhất và cũng vớ vẩn nhất của cuốn sách. =))

Tham dzậy? Nó không cho thêm gì cả, nhưng nếu lại ném Cucumber nó lại hiện lên chơi thui, chả có gì.
Thỉnh thoảng mình còn có thể câu nhầm nó. =))

trung_007
30-10-2007, 20:01
Mùa đông ngoài việc bấm rụng phím ở trong mỏ khoáng thì còn cách nào kiếm tiền kô vậy các bro

Shirogane
30-10-2007, 20:48
Mùa đông ngoài việc bấm rụng phím ở trong mỏ khoáng thì còn cách nào kiếm tiền kô vậy các bro
Nuôi bò, gà, cừu, làm Cheese, Mayonnaise, Yarn, câu cá... nhiều lắm =))

alonewolf6767
30-10-2007, 21:49
Vào mỏ chỉ kiếm những viên >10000, ko chỉ phí công, đi câu cá hơn =))
Hoặc là nếu chưa có thì đi tìm Curse Tools đi

helominu
31-10-2007, 12:28
Vào mỏ chỉ kiếm những viên >10000, ko chỉ phí công, đi câu cá hơn =))
Hoặc là nếu chưa có thì đi tìm Curse Tools đi

hi hi mùa đông đào mythic kiếm sống qua ngày rùi đi câu kingfish cho đỡ buồn :> hoạc đi dòng dòng trong làng chơi cho mau qua ngày hay là đi ra nhà sách để đọc sách và nấu ăn.

dragon38
31-10-2007, 12:47
Mùa đông chỉ có Relax là chính thoai :-j Cả năm làm quần quật ko nghỉ thì lao lực mà chết mất =))

whitemage95
31-10-2007, 14:16
Em ko biết là bên bản HM for boy có ko nhưng mà đã có ai đi xem Sunrise đầu năm mới chưa?

chocoboXX
31-10-2007, 16:44
Có năm mới đó, lễ hội năm mới! Cứ tới cuối năm lên núi là được!

romrumrira
31-10-2007, 18:47
khi tham gia sun rise, thì không thể tham gia ở rose square (chán là chỗ này)

mùa đông mà relax thì hơi phí, dành thời gian đó cho các chuyện linh tinh như đào mỏ, tặng quà cho tất cả dân làng, và unlock một số đồ vật

dragon38
31-10-2007, 22:13
Đi xem sunrise chỉ để thay đổi không khí thoai \:d/ về thực chất thì lỗ hơn đi dự lễ năm mới ở rose square ;))

mùa đông mà relax thì hơi phí, dành thời gian đó cho các chuyện linh tinh như đào mỏ, tặng quà cho tất cả dân làng, và unlock một số đồ vật

Làm thì vẫn làm nhưng chủ yếu là Relax ;))

Voldemortvn
01-11-2007, 10:45
Đúng là mùa đông là để relax nhưng cũng ohamr làm chớ đói thì sao nhất là mua đông là mùa tặng quà cho mấy cô mùa này tặng nhiều quà dô là mấy cô lên tim vèo vèo :D:D

romrumrira
01-11-2007, 11:50
ohamr
what did it mean ???

về thực chất thì lỗ hơn đi dự lễ năm mới ở rose square
mấy cái thứ ở rs lúc 30, tặng cho dân làng ko ai thích, còn lễ hội ngày 1 thì ngược lại, tặng cái là ai cũng thích hết.

tặng quà cho mấy cô mùa này tặng nhiều quà dô là mấy cô lên tim vèo vèo
thường thì tới mùa đông là mấy cô ấy tim cấp cuối, không thì cấp kế cuối hết òi, nên ko còn cưa nhìu như trước, đa số là làm quen dân làng vào mùa này

chocoboXX
01-11-2007, 12:07
Đúng là mùa đông là để relax nhưng cũng ohamr làm chớ đói thì sao nhất là mua đông là mùa tặng quà cho mấy cô mùa này tặng nhiều quà dô là mấy cô lên tim vèo vèo

nếu nói là mùa tặng quà thì cũng chẳng có gì là sai cả, nhưng mùa đông quả thực là ko có cái gì làm, nếu ngồi mà đào những cục để làm mấy cái vòng tay, dây chuyền mang tặng cũng được! Nhưng chỉ có mùa đông đâu có đủ, thử mùa đông cua gái tim đỏ coi!

Voldemortvn
01-11-2007, 16:39
Chời ơi đâu nhất thiết là mình phải tặng mấy cái đồ nữ trang cho cô gái đó đâu mình chỉ cần tặng những gì cô ấy thix như là đồ ăn uống gì đó do có thời gian rãnh nên tặng nhiêu vào là tăng ý mà :D

TrickorTreat
01-11-2007, 17:38
mỗi ngày nên tặng 2 đến 3 ( có thể hơn ) lần quà để girl tăng tim nhanh :))

DAC
01-11-2007, 19:36
mỗi ngày nên tặng 2 đến 3 ( có thể hơn ) lần quà để girl tăng tim nhanh :))

Không đâu, bản này dù tặng nhiều quà thì chỉ tác dụng ở lần tặng đầu thôi, những lần sau không tác dụng với Love Point (tương tự bản Sprite Station).

TrickorTreat
02-11-2007, 15:47
Thank DAC, chắc mình nhầm khi cưa mấy cô gái, cố nhét quà nhiều vào ( chủ yếu ở mấy lần đầu ) nên quẩn :))

chocoboXX
02-11-2007, 17:07
Chời ơi đâu nhất thiết là mình phải tặng mấy cái đồ nữ trang cho cô gái đó đâu mình chỉ cần tặng những gì cô ấy thix như là đồ ăn uống gì đó do có thời gian rãnh nên tặng nhiêu vào là tăng ý mà

Không đâu, bản này dù tặng nhiều quà thì chỉ tác dụng ở lần tặng đầu thôi, những lần sau không tác dụng với Love Point (tương tự bản Sprite Station).
Chính vì thế mà mỗi lần nếu có nói là tui tặng ngày cả trăm lần mà ko lên tim!!!
Giống như mình chơi, hack tiền sau đó thứ 4 vào super mảket mua cuộn màu đỏ tặng Elli cả triệu đồng mà ko lên tim! Sau đó mới biết!

thedeath177
02-11-2007, 18:41
ối zời ạ >_<!!!vậy mà mình có bix đâu, ngày nào cũng tặng nó cả chục lần thấy mấy nhỏ đó cứ... tỉnh bơ, ko thèm cảm động trước tấm "nòng" của mình X(...Lần này phải rút kinh nghiệm mới được, tặng 1 món thôi, vừa đỡ tốn money, đỡ tốn thời gian, đỡ mỏi mắt vì kiếm cheat item mà mấy nhỏ đó thix...:p
Mà ai chỉ mình cách làm thân với dân làng dzới,mình nên tặng nhìu món quà trong ngày sinh nhật họ hay là ngày nào cũng phải đi tặng quà cho họ [nếu ngày nào cũng vậy chắc mình bất tỉnh nhân sự quá ^:)^]??????Mà mấy đứa con gái mình để sau 3 năm mới cưới được ko dzậy :-/? Mình chỉ sợ để lâu quá thì bị mấy đứa kia "dành" hết:D, lúc đó chắc bị "vế ợ" =))

dragon38
02-11-2007, 20:08
ây dà...xin trả lời theo thứ tự như sau ;))
+Làm thân với dân làng thì cách nhanh nhất là tặng thứ mà họ thích (tùy từng người) tặng đến khi nào họ chỉ mình công thức nấu 1 món ăn tức là lúc đó đã thân với họ rùi đấy http://i33.photobucket.com/albums/d75/Seizaburou/Yoyo/yociexpress01.gif
+Mấy đứa con gái có để cả chục năm hay cả trăm năm nó cũng ko bị giựt mất http://img90.imageshack.us/img90/2559/105ql0.gif chủ yếu là do bạn có xem event tăng tim của nó với thằng khác ko thoai http://img90.imageshack.us/img90/2559/105ql0.gif sau khi bạn "xui xẻo" xem hết 4 event lên tim của con nhỏ bạn thích với thằng khác thì nó sẽ lấy thằng đó ngay http://img180.imageshack.us/img180/4617/136wn8.gif vì vậy mún tránh hãy tìm các event lên tim của các cô gái với mấy thằng trong làng xem để mà tránh http://i33.photobucket.com/albums/d75/Seizaburou/Yoyo/yociexp114.gif tham khảo dưới đây:

1.Rick cua Karen:

-Black heart event:Trong một ngày nóng t ừ Wednesday đến Saturday vào 11:00am đến 6:00pm
- Blue heart event: ở sau nhà Gozt vào mọi mùa trừ mùa xuân vào Mondays ho¥c Sunday từ 10:00am đến 4:00pm.
-Green heart event :vào một ngày nắng nóng mùa xuân năm thÙ hai từ 11:00am đến 6:00pm.
-Orange heart event :vào một ngày nắng nóng năm thứ tư(sau khi popuri ưới kai)ở trại gà vào Tuesday,Saturday,Thursday lúc 1:00pm to 4:00pm

2.Cliff cua Ann:

-Black heart event: suÓt mùa xuân vào 9:00am ở tầng hai Inn
-Blue heart event :mọi lúc trừ mùa thu và Saturday ở trong nhà thờ lúc 11:00am đến 6:00pm(có lẽ là vào một ngày mưa)
-Green heart event :năm thứ hai vào Saturday ở trong Inn(cái này cũng tình cờ thui)
-Orange heart event :năm thứ tứ vào cuối tuần (ko phäi Saturday nha) ở tiệm ruợu của Duke nơi Cliff làm việc từ 10:00am đếnn 4:00pm.

3.Kai cua Popuri:
(chỉ diễn ra trong mùa hè)
-Black heart event: vào sunny Sunday lúc 1:00pm to 4:00pm ở quán của Kai
-Blue heart event :vào ngày nắng lúc Tuesday, Thursday, Saturday 9:00am to 7:00pm
-Green heart event:vào Sunday năm thứ hai từ 1:00pm to 4:00pm
-Orange heart event:Sunny Tuesday, Thursday, Saturday từ 9:00am to 7:00pm,năm thứ tư ở trại gà

4.Gray cua Mary
-Black heart event:ở chỗ thợ rèn trừ thứ hai từ 10:00am to 1:00pm
-Blue heart event :trong thư viện (trừ Monday )lúc 1:00pm to 4:00pm
-Green heart event :vào một ngày nắng mùa xuân năm thÙ hai vào 7:00pm đến 01:00pm trên đỉnh mother's hill vào Tuesdays, Friday,and Saturdays
-Orange heart event :ở thư viện năm thÙ tư vào Saturday and Friday lúc 1:00pm to 4:00pm

5.Bác sï cua Elli:
-Black heart event :vào lần đầu tiên bước vô bệnh viện (trừ Tuesday và Wednesday ) lúc 7:00pm đến 9:00pm
-Blue heart event :ở nhà elli vào Monday lúc 9:00am đến 7:00pm
-Green heart event :bệnh viện năm thứ hai trừ Monday và Wednesday lúc 9:00am đến 7:00pm
-Orange heart event :bãi biễn năm thứ tư vào một ngày nắng vào Wednesday lúc 7:00pm to 10:00pm

**Lưu ý:sau khi coi xong đọan phim cuối cùng vào năm thứ tư họ sẽ cưới nhau ,bạn sẽ được mời nếu than wen với chú rể(chÌ có 4 đám thui!!!)
-Nếu bạn cua bất kì ai thì sẽ ko thấy được bất kì đọan phim nào cûa cô ấy với người khác cho nên đừng cố làm gì cho mất công!!!
5.Bác sï cua Elli:
-Black heart event :vào lần đầu tiên bước vô bệnh viện (trừ Tuesday và Wednesday ) lúc 7:00pm đến 9:00pm

Hayate2103
02-11-2007, 21:18
Hix chỉ có cưa cô Karen là chịu ở nhà còn mấy cô khác lo đi làm việc hết trơn có ở nhà chăm sóc chồng đâu

dragon38
02-11-2007, 22:02
Ai bảo thế http://i33.photobucket.com/albums/d75/Seizaburou/Yoyo/yociexp48.gif chỉ có Elli và mary là bắt buộc fải đi làm thoai còn mấy đứa còn lại thì tùy thích http://i33.photobucket.com/albums/d75/Seizaburou/Yoyo/yociexp114.gif

thedeath177
02-11-2007, 23:43
thank nhìu nhá Dragon38 , tình hình là đang định cưa hết 4 cô :D , mà khoái nhất là Karen vì nàng rất chi là biu-tì-phun :D nhưng có điều hình như event tim vàng của nàng là mình phải bị ngộ độc thực phẩm sau khi nếm thử món "ngon" do nàng làm=(( đọc xong hết muốn cưới luôn T_T...

chocoboXX
03-11-2007, 15:11
Đàng nào chả cưới có 1 mà thui, cưới xong nằm nhà hết chứ đi đâu??? Còn cái vụ ăn ngộ độc đó chỉ là events, đừng có vì thế mà ... T_T

Nhắc tới beauty thì coi có bằng Elli ko! hehe

thedeath177
03-11-2007, 15:17
Elli thì khỏi nói , quá đỉnh :hug: vừa đẹp, vừa hiền lại dịu dàng:D nhưng tại chơi bản BTN cưới Elli rồi nên qua bản này muốn cưới Karen thử xem sao:;) Mà phải chi... nó cho cưới 4 cô 1 lúc, chứ cưới 1 cô tui vẫn thấy hông đủ:devil: Mà hình như thằng con của mình cũng giống như BTN phải ko ta? Khi nó biết đi là nó ko lớn lên được nữa phải ko?Phải chi nó cho giống DS thì hay quá::(

dragon38
03-11-2007, 15:33
Này này...đừng lạc đề đấy nhé http://i33.photobucket.com/albums/d75/Seizaburou/Yoyo/yociexp48.gif đây là topic giải đáp thắc mắc chứ ko fải cảm nhận đánh giá http://img144.imageshack.us/img144/9541/139sz5.gif

Stray Dragon
03-11-2007, 17:42
Ai bảo thế chỉ có Elli và mary là bắt buộc fải đi làm thoai còn mấy đứa còn lại thì tùy thích
Đứa nào nó chả rời nhà xong quay về mà ::)

topic giải đáp thắc mắc mà sao đầy khỉ thế này ::(

trung_007
03-11-2007, 20:54
Thế kô thể bắt tụi nó ở nhà hả.

Tui cưới vợ roài mà kô đc ngủ chung >_<. thế mà sau vài mùa nó lại có bầu mới kinh chứ:))

ryushinte
03-11-2007, 21:40
Cho tui hỏi xíu,phải làm gì để lên tim(invisible)với harvest goddess nhanh nhất,tui chấm chỉ rùi.:'>Nghèo khoái trèo:devil::devil:Nghe nói phải năm thứ 5 trở lên mới cưới được đúng ko?

Tran Le _Hai Yen
03-11-2007, 21:52
Cách Cưới Havest Godd bài của BLACK LIGHT-FW
-sống ở trang trại 5 năm trở lên(khắt khe quá,nếu cưới cô khác thì bây giờ đã con đàn cháu đống rùi )
-câu được tất cả các loại cá( hình như là 51 loại thì phải)
-bán ít nhất 1 lần những thứ có thể bán được
-có Gem of Goddess
-đào tất cả các thứ ở hang mùa xuân và hang mùa đông
-hỏi "Marry the HG" trong các lần xưng tội với Carter
sau khi cưới Hg sẽ ko ở với bạn mà về chỗ của cô ấy ,cô ấy vẫn thỉnh thoảng đến thăm bạn trong các dịp lễ như sinh nhật bạn ,sinh nhật cô ấy ,Valentine....mộy mùa sau khi cưới cô ấy trở lại và nói đã có mang
2 mùa sau nữa baby ra đời

romrumrira
04-11-2007, 07:43
Cách Cưới Havest Godd bài của BLACK LIGHT-FW
-sống ở trang trại 5 năm trở lên(khắt khe quá,nếu cưới cô khác thì bây giờ đã con đàn cháu đống rùi )
-câu được tất cả các loại cá( hình như là 51 loại thì phải)
-bán ít nhất 1 lần những thứ có thể bán được
-có Gem of Goddess
-đào tất cả các thứ ở hang mùa xuân và hang mùa đông
-hỏi "Marry the HG" trong các lần xưng tội với Carter
sau khi cưới Hg sẽ ko ở với bạn mà về chỗ của cô ấy ,cô ấy vẫn thỉnh thoảng đến thăm bạn trong các dịp lễ như sinh nhật bạn ,sinh nhật cô ấy ,Valentine....mộy mùa sau khi cưới cô ấy trở lại và nói đã có mang
2 mùa sau nữa baby ra đời

Cách lấy lòng: Xài Pedometer, câu cá, hoặc bán đồ cho tới khi đạt các ngưỡng 10², 10³, v..

đây là mẹo khi cua harvest goddess :cool:

tokushitsu
04-11-2007, 07:50
Xài Pedometer và bán sweet potato thì còn khả thi chứ câu cá mà được ngưỡng nhưng bạn nói thì :devil: không chết bởi gẫy tay thì cũng mù mắt vì phải căn cho đến khi nào cá cắn câu rồi giật

QuangTue
04-11-2007, 10:42
Ai chỉ em kua con nhỏ trong supermarket đi cho nó lên tim nhanh cần những gì Thanks nhìu nha :X

Stray Dragon
04-11-2007, 11:23
Tặng rượu,nấm xịn truffle hay sao nhỉ :-/ ,toàn hàng đắt tiền

QuangTue
04-11-2007, 11:37
em mới chơi nên cho em hỏi rựoư mua ở đâu

Xin lỗi em tìm dc chỗ bán rựu rồi còn lông chim xanh lấy ở đâu thíe anh

Shirogane
04-11-2007, 12:21
Xin lỗi em tìm dc chỗ bán rựu rồi còn lông chim xanh lấy ở đâu thíe anh
Mua ở siêu thị, chỉ xuất hiện khi bạn đã " cưa " một cô gái lên tới tim cam =))

em mới chơi nên cho em hỏi rựoư mua ở đâu
Mua ở nhà ông Duke, từ trang trại đi thẳng lên, bỏ qua cái lò rèn là đến Winery đó :D
mà nè, đừng double post nữa nhé ^^

QuangTue
04-11-2007, 12:38
Cho em hỏi sao mỗi ngày em tặng nhỏ đó 9 chai rựu nhỏ mà nó ko đổi tim thế :((

romrumrira
04-11-2007, 12:50
Cho em hỏi sao mỗi ngày em tặng nhỏ đó 9 chai rựu nhỏ mà nó ko đổi tim thế :((

mẹo: để cưa karen dễ hơn, bạn cần phải mua đồ ở supermarket thật nhìu

trích từ fogu

dragon38
04-11-2007, 13:05
Cho em hỏi sao mỗi ngày em tặng nhỏ đó 9 chai rựu nhỏ mà nó ko đổi tim thế

Có tặng mỗi ngày 100 chai cũng vậy thui =)) love point chỉ tăng khi bạntặng món quà đầu tiên thui còn mấy món sau đó thì ko làm love point tăng thêm nữa ;))

romrumrira
04-11-2007, 14:48
Có tặng mỗi ngày 100 chai cũng vậy thui =)) love point chỉ tăng khi bạntặng món quà đầu tiên thui còn mấy món sau đó thì ko làm love point tăng thêm nữa ;))

thế nên dùng mẹo để giúp nó tăng, ko thì xem event, và fes chung với nó tăng cũng rất nhanh

cuibaplaso1
04-11-2007, 19:42
Hearrt Point :-/?
Cái đó chỉ áp dụng với Mary thôi
Mấy đứa kia thì có thể nhận đc 2 món/ngày

Nếu như ko có nhu cầu gì thì...Có thể mua chocolate,vì mua xong thì có thể bán lại đc => xoay vòng vốn
Về việc mua nhiều để tăng nhiều tim thì tớ không dám chắc, nhưng chắc cũng không quá 5,6 món/ ngày đâu:-?

chocoboXX
05-11-2007, 08:40
Thà mùa xuân các bác lấy bamboo shot mà tặng cho khỏe, đỏ mặt luôn đóa^^ ko tin làm thử coi!

dragon38
05-11-2007, 12:23
Hearrt Point

Love point :-j

Chưa thử vì ko tin lắm :-?

ryushinte
05-11-2007, 12:27
nghe nói quăng bambo shot xuống hồ trên núi có thủy quái hiện lên cho mình món gì đó phải không?anh em làm ơn chỉ lun dùm chỗ 9 viên goddess jewel đi kiếm hòi đéc thí gì::(

dragon38
05-11-2007, 12:57
nghe nói quăng bambo shot xuống hồ trên núi có thủy quái hiện lên cho mình món gì đó phải không?

ko fải là bamboo shoot mà là cucumber ;)) với lại fải ném liên tiếp 10 ngày nó mới hiện lên cho mình trái power berry đặc biệt :-"

chocoboXX
05-11-2007, 15:11
Nếu mua đồ ở supper mảket mà được thì chắc lên tim từ lâu! Ko nên tin mấy cái này! Chỉ có thể lên tim bằng cách tặng quà và events!

QuangTue
05-11-2007, 17:33
o` ý chị chocobo đúng nếu mua đồ cho tới nghèo cũng chả lên dc tim =))

Police Online
05-11-2007, 17:40
Nếu mua đồ ở supper mảket mà được thì chắc lên tim từ lâu! Ko nên tin mấy cái này! Chỉ có thể lên tim bằng cách tặng quà và events!

Cá ko nè :-? , Rik ko hề nói chuyện với Karen mà tim lên vù vù ấy chứ :)) chỉ việc coi event chứ chả phải nói chuyện đừng nói chi là tới tặng wà :))

DAC
05-11-2007, 18:13
Cá ko nè :-? , Rik ko hề nói chuyện với Karen mà tim lên vù vù ấy chứ :)) chỉ việc coi event chứ chả phải nói chuyện đừng nói chi là tới tặng wà :))

Cá jì? =))
Mua đồ trong siêu thị chỉ +100 Point ở lần mua đầu tiên thui. :D

ryushinte
05-11-2007, 20:19
ủa mấy con cá lớn câu ở đâu thế mấy bồ ơi.Tui câu sao toàn s với m hoài:-/

DAC
05-11-2007, 20:33
ủa mấy con cá lớn câu ở đâu thế mấy bồ ơi.Tui câu sao toàn s với m hoài:-/

Câu bằng cần gì thế?

Ở đâu cũng có cá lớn hết, nhưng còn tùy việc câu bằng cần gì, có tập trung sức mạnh hay không. :D

ryushinte
05-11-2007, 20:38
Câu toàn bằng mitery rob ko à! Ngộ cái câu lên toàn s và m:((tức muốn bể ngựcX(đang ở mùa đông,câu ngoài biển từ 8-22 giờ lun:rác 20%,s 70%,m 10% cóc có LX(

stinky1989
06-11-2007, 06:15
sao tui lại nhà of con chó nhấp mấy cái nhưng chả thấy gì???(nhà con chó đã nâng cấp)

Tran Le _Hai Yen
06-11-2007, 08:09
sao tui lại nhà of con chó nhấp mấy cái nhưng chả thấy gì???(nhà con chó đã nâng cấp)

cái "gì" mà bạn nói(sr mình quên tên nó rồi) nếu muốn có bạn phải có Cupboard mua qua Mua qua Ti-vi

DAC
06-11-2007, 08:26
Câu toàn bằng mitery rob ko à! Ngộ cái câu lên toàn s và m:((tức muốn bể ngựcX(đang ở mùa đông,câu ngoài biển từ 8-22 giờ lun:rác 20%,s 70%,m 10% cóc có LX(

Nhưng mừ có tập trung sức mạnh chưa? Giữ nút B cho nó gồng người lên. 3:-o

cái "gì" mà bạn nói(sr mình quên tên nó rồi) nếu muốn có bạn phải có Cupboard mua qua Mua qua Ti-vi
Cupboard là kí rì thế? :'>

Tìm cái Jewel of Truth hả? Cái đó chỉ xuất hiện sau khi U mua cái tủ chứa đồ. 3:-o

Tran Le _Hai Yen
06-11-2007, 08:50
Cupboard là kí rì thế? :'>

Tìm cái Jewel of Truth hả? Cái đó chỉ xuất hiện sau khi U mua cái tủ chứa đồ. 3:-o

thì là Tủ dùng để đựng đồ ax ax em nói đúng rồi còn zi`

ryushinte
06-11-2007, 10:35
mới coi event thằng gì mặc áo lông(quên tên::() ở rose square té bịch xuống đất cho vô bịnh viện,rớt ra tấm hình,tui làm gì với nó bi giờ:-/

Shirogane
06-11-2007, 10:37
thì là Tủ dùng để đựng đồ ax ax em nói đúng rồi còn zi`
Cái đó là Cabinet =))

mới coi event thằng gì mặc áo lông(quên tên) ở rose square té bịch xuống đất cho vô bịnh viện,rớt ra tấm hình,tui làm gì với nó bi giờ
Đem đến Clinic đưa cho nó ;))

trung_007
06-11-2007, 18:21
à ai post giùm mấy cái heart even của Mary với (làm biếng tìm quá)

DAC
06-11-2007, 19:00
mới coi event thằng gì mặc áo lông(quên tên) ở rose square té bịch xuống đất cho vô bịnh viện,rớt ra tấm hình,tui làm gì với nó bi giờ
Thì...

Đem đến Clinic đưa cho nó
Hoặc...

Giữ làm của...=))

Cái đó là Cabinet =))
Hay còn gọi là Sheft. =))

Làm biếng tìm Event của Mary wá. =))

ryushinte
06-11-2007, 20:09
Anh em chỉ dùm tầng mấy kím goddess jewel vúi:cry: ,hỏi lâu ko ai chỉ tui cả vậy:cry:

DAC
06-11-2007, 20:33
Hỏi bao giờ mà dám bảo?
See here!
http://forums.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=41158&d=1152789778

ryushinte
06-11-2007, 20:50
Thanks.Tui mới nhặt được viên jewel of truth thứ 6::),quà tặng goddess tút nhứt là thơm phải khung?

DAC
07-11-2007, 16:57
Thanks.Tui mới nhặt được viên jewel of truth thứ 6::),quà tặng goddess tút nhứt là thơm phải khung?
Harvest Goddess mún tặng gì cũng được, không quan trọng, chỉ cần đừng quăng rác xuống hồ là được. =))

Tặng Pineapple=>Phí của.

ryushinte
08-11-2007, 10:49
Viên jewel of truth cuối cùng ở trong cottage à?please give me the NO answear.
100 milion8-} kím tới chừng nào mới đủ:o:o

longbeo007
08-11-2007, 11:41
các anh chị ơi cho em hỏi cái vụ nuôi cá như thế nào vầy ta

Shirogane
08-11-2007, 11:50
Bản này không có phần nuôi cá đâu bạn à ::)

DAC
08-11-2007, 18:52
Viên jewel of truth cuối cùng ở trong cottage à?please give me the NO answear.
100 milion8-} kím tới chừng nào mới đủ:o:o
My answer is NO! =))
Viên cuối cùng nằm ở nhà Thomas kia.

Nhưng mà trong Cottage cũng có 1 viên. =))

Bản này không nuôi được.

Bản FOMT: Không làm gì được.
Bản MFOMT: Có thể ném cá xuống cái hồ nhỏ trong trang trại, không cần cho ăn, cá chỉ ở yên dưới đó, khi cần thì kiểm tra cái hồ để bắt lên. Cái hồ giống như 1 cái kho trữ cá vậy. =))

_FBI_
09-11-2007, 16:45
Mùa đông chỉ có Relax là chính thoai :-j Cả năm làm quần quật ko nghỉ thì lao lực mà chết mất =))

khi tham gia sun rise, thì không thể tham gia ở rose square (chán là chỗ này)

Mùa đông ko phải chăm sóc thú vật à mấy bạn , hay là giống như rau quả thôi luôn khỏi quan tâm
Với cả mùa đông có cần cho ra ngoài vườn mình xây không hay cứ để trong nhà

Một câu nữa là : có cái event hay sự kiện nào chỉ xuất hiện đúng 1 lần vào đúng 1 ngày trong toàn bộ game và ko xuất hiện lại nữa không vậy . Để mình chuẩn bị còn xem event ý mà , ko bỏ qua mất thì phí :D

Shirogane
09-11-2007, 16:56
Mùa đông ko phải chăm sóc thú vật à mấy bạn , hay là giống như rau quả thôi luôn khỏi quan tâm
Phải chăm sóc chứ :D

Một câu nữa là : có cái event hay sự kiện nào chỉ xuất hiện đúng 1 lần vào đúng 1 ngày trong toàn bộ game và ko xuất hiện lại nữa không vậy . Để mình chuẩn bị còn xem event ý mà , ko bỏ qua mất thì phí
Heart Event ;))

ryushinte
09-11-2007, 19:24
Ủa bên GBA có hot house ko nhỉ::-/ tui mún kiếm tìn lẹ xây cottage ,nếu có mấy bác cho bít chừng nào xây được:-?,đang đầu mùa đông mà đào mỏ wài oải wa::(

DAC
09-11-2007, 19:49
Thích thì cứ thả, nhưng mùa đông lấy đâu ra cỏ cho bò với cừu chứ hả? =))

có cái event hay sự kiện nào chỉ xuất hiện đúng 1 lần vào đúng 1 ngày trong toàn bộ game và ko xuất hiện lại nữa không vậy . Để mình chuẩn bị còn xem event ý mà , ko bỏ qua mất thì phí
Có môt số Random Event, nhưng mà làm sao liệt kê ra hết được. Tuy nhiên hầu hết các Event cố định nó sẽ tự có, không lo mất. T_T

Ủa bên GBA có hot house ko nhỉ: tui mún kiếm tìn lẹ xây cottage ,nếu có mấy bác cho bít chừng nào xây được,đang đầu mùa đông mà đào mỏ wài oải wa
Không. T_T

Puma13
10-11-2007, 08:27
Bạn nào cho mình biết cách để tránh mấy cái Event bọn Doctor, Cliff, ... tỏ tình với Ann, Popuri gì đó được kô ??? :hug:

_FBI_
10-11-2007, 09:10
Sao mình nhờ mấy người lùn đến giúp việc mà nó ko tưới nước cho cỏ vậy , chỉ tưới mấy thứ kia ko hà

Cái con chó với con ngựa của mình vẫn nhỏ mình để nó ở ngoài qua đêm thì có bị trừ tim ko vậy

Puma13
10-11-2007, 09:40
Sao mình nhờ mấy người lùn đến giúp việc mà nó ko tưới nước cho cỏ vậy , chỉ tưới mấy thứ kia ko hà

Cỏ đó nghĩa là sao hả bác, là cỏ cho bò với cừu hay cỏ dại thế ??? :D

Cái con chó với con ngựa của mình vẫn nhỏ mình để nó ở ngoài qua đêm thì có bị trừ tim ko vậy

Để nó ở ngoài ra đêm và chăm sóc cẩn thận thì sẽ tăng tim dễ dàng, những ngày mưa thì để trong chuồng
Mà ai bít thời điểm Rival Event xảy ra kô ???

Shirogane
10-11-2007, 09:49
Cỏ đó nghĩa là sao hả bác, là cỏ cho bò với cừu hay cỏ dại thế ???
cỏ của mình trồng ấy :|

Mà ai bít thời điểm Rival Event xảy ra kô ???
Có trong " Những điều cần biết về Harvest Moon " đó :|

_FBI_
10-11-2007, 10:00
Cỏ mình trồng là mình phải tự tưới à ?
Với cả cái balô có tối đa là 8 ô chứa đúng ko , làm thế nào để lên tối đa , mình mua 1 cái trong siêu thị nó tăng thêm được có 2 ô thôi

Shirogane
10-11-2007, 10:07
Với cả cái balô có tối đa là 8 ô chứa đúng ko , làm thế nào để lên tối đa , mình mua 1 cái trong siêu thị nó tăng thêm được có 2 ô thôi

Siêu thị sẽ có bán 2 loại túi : Medium và Large Rucsack :D max ( Large Rucsack ) cũng chỉ có 8 ô thôi ( cả tool và item mỗi loại 8 ô )

_FBI_
10-11-2007, 10:10
Đến thời gian nào nó mới bán tiếp loại lớn kia vậy , mình vô ko thấy nó bán

Ơ thế còn chuyện cỏ thì sao hả bạn :-?

ryushinte
10-11-2007, 10:48
Khoảng sau 2 hay 1,5 mùa có tiếp, hình như giá là 5k.
còn cỏ thì cỏ dại chém phăng là vừa, cỏ trồng thì khỏi tưới cũng lớn:D,cho cừu với bò ra ngoài tự ăn:D

Shirogane
10-11-2007, 10:49
còn cỏ thì cỏ dại chém phăng là vừa, cỏ trồng thì khỏi tưới cũng lớn,cho cừu với bò ra ngoài tự ăn
Trong giai đoạn cỏ còn hạt thì vẫn phải tưới chứ, nhưng khi nó đã nảy mầm thì không cần nữa 8-}

ryushinte
10-11-2007, 11:02
Đâu có tui có thèm tưới đâu,mà trời chả có mưa anh vẫn lớn đó thui:-"

Puma13
10-11-2007, 11:38
Ai giúp mình tìm cái Rival Event đi, tìm mãi trong "Những điều cần biết về Harvest Moon" rùi mà chả thấy gì cả =((

cuibaplaso1
10-11-2007, 15:06
Trong giai đoạn cỏ còn hạt thì vẫn phải tưới chứ, nhưng khi nó đã nảy mầm thì không cần nữa 8-}

Không cần đâu PF.Cái grass seed là thứ cây duy nhất không cần tưới vẫn lên...

chocoboXX
10-11-2007, 15:17
Thử coi! Vẫn phải tưới, Shiro nói đúng mà, ko tưới thử coi, tui ko lên một cọng ... hành nào cả!
Mọi người cho ý kiến nào!

Ai giúp mình tìm cái Rival Event đi, tìm mãi trong "Những điều cần biết về Harvest Moon" rùi mà chả thấy gì cả

Làm gì có rival của HM FOMT?

Shirogane
10-11-2007, 15:26
Làm gì có rival của HM FOMT?
Có chứ sao không ^^
Nếu trong " Những điều cần biết về Harvest Moon " không có thì tham khảo trang này : fogu.com/hm4 :D

_FBI_
10-11-2007, 16:49
Cái gỗ mục thì làm thế nào cho nó mất vậy , mình xây nhầm cái vườn , tự nhiên ở giữa có cái gỗ mục , ko bê được nó đi đâu cả , rìu chặt cũng ko được .
HELP

Shirogane
10-11-2007, 16:50
Cái gỗ mục thì làm thế nào cho nó mất vậy , mình xây nhầm cái vườn , tự nhiên ở giữa có cái gỗ mục , ko bê được nó đi đâu cả , rìu chặt cũng ko được .
HELP
Cái đó lấy búa đập là nó mất ngay thôi :)) Còn nếu muốn bỏ gỗ vàng thì phải dùng Mythic Hammer thì phải :-?

DAC
10-11-2007, 18:45
Người ta chỉ hỏi gỗ mục thôi mà pa nội, tự dưng lôi gỗ vàng ra, đúng là già chuyện. =))

Gỗ mục thì cứ lấy búa mà phang thui. =))

ryushinte
10-11-2007, 19:16
Ủa nhắc mới nhớ ,gỗ vàng xài lùm sao vậy mấy pro,nó có gì khác gỗ thường.???

DAC
10-11-2007, 19:46
Ủa nhắc mới nhớ ,gỗ vàng xài lùm sao vậy mấy pro,nó có gì khác gỗ thường.???

Khác ở chỗ nó không xài được. =))

Còn nếu không sợ bị dân làng chửi thì cứ xài như gỗ thường thôi. =))

NoJutsu
10-11-2007, 19:48
ừm!Gỗ vàng chỉ đc cái là khi làm hàng rào thì không bị mục thôi.Mà khi lấy nó làm hàng rào thì lại bị dân làng chửi xối xả,thà làm hàng rào bằng stone hay cành cây thì sướng hơn.

ryushinte
10-11-2007, 19:49
Khác ở chỗ nó không xài được. =))

Còn nếu không sợ bị dân làng chửi thì cứ xài như gỗ thường thôi. =))
Dân làng chửi???:-/ ý là tặng ý à ??? ko xài vậy cho làm chi ????:-/:-/:-/

NoJutsu
10-11-2007, 19:56
À! Nếu ko muốn bị chửi thì (theo tớ nhớ)phải tìm đủ số lượng gỗ rùi làm thành hàng rào bao quanh,rùi cố gắng nghe chửi cỡ 1 tháng rùi thôi(^_^)...

DAC
10-11-2007, 20:01
Dân làng chửi???:-/ ý là tặng ý à ??? ko xài vậy cho làm chi ????:-/:-/:-/

Xem bài trên. =))

Để chưng. =))

À! Nếu ko muốn bị chửi thì (theo tớ nhớ)phải tìm đủ số lượng gỗ rùi làm thành hàng rào bao quanh,rùi cố gắng nghe chửi cỡ 1 tháng rùi thôi(^_^)...
Không có vụ đó, tui thử oài. =))

helominu
10-11-2007, 20:13
Đừng nên và đừng bao giời làm cái trò mua gỗ vàng bỏ ngoài vường nhé , tội nghiệp cái lỗ tai lém, sáng nào ra khỏi cửa nhà là 1 tóp từng người 1 đến chửi vào mặt rùi từ đâu họ đặt biệt danh cho mình luôn . Nếu có vơ làm ơn đừng đem mấy cái gỗ ra để ngoài đó nhé nó cũng chửi mình đó.
OK việc tranh luận về gỗ vàng chấm dức tại đây ai mà nói nữa bị ăn thẻ ráng chịu .

ryushinte
10-11-2007, 20:32
ủa đi bộ mà cũng mệt à??mới phát hiện,em của tui đang nhức đầu lúc 4:30 sáng sớm (mình là người siêng năng:p) tui đi từ mỏ về định tắm rùi ngủ,đi giữa chừng tự nhiên nó xanh lè rùi ....gục::( ,ngủ tới chiều hum sao lun.::(

Puma13
11-11-2007, 08:04
ủa đi bộ mà cũng mệt à??mới phát hiện,em của tui đang nhức đầu lúc 4:30 sáng sớm (mình là người siêng năng:p) tui đi từ mỏ về định tắm rùi ngủ,đi giữa chừng tự nhiên nó xanh lè rùi ....gục::( ,ngủ tới chiều hum sao lun.::(
Ui trời, sao bạn không vào cái hồ nước nóng ngay cửa mỏ mà lại về nhà tắm, sợ chỗ đó có ma à ??? Ông của May nhờ tắm nước nóng mới được sống lâu như thế đó nhá :D Không biết có phải không ... :p

ryushinte
11-11-2007, 08:15
Ui trời, sao bạn không vào cái hồ nước nóng ngay cửa mỏ mà lại về nhà tắm, sợ chỗ đó có ma à ??? Ông của May nhờ tắm nước nóng mới được sống lâu như thế đó nhá :D Không biết có phải không ... :p
Tui ở mỏ mùa đông bác ui! Đang thử sức như bác DAC chỉ xuồng tới tầng 40-41 đã phê :p dù đã xài hít black herb,sức chả đủ chỉ mới có 3 PB.Bác nào bít kím thêm nhiều PB chỉ tui vúi?
chỉ để vậy ảnh gục lẹ wa sao lấy món xịn được.

_FBI_
11-11-2007, 09:36
Có viên gì ở trong máng nước của chuồng ngựa , sao mình ấn mãi chả được vậy , có cần thêm điều kiện gì không
gà có được để nó qua đêm bên ngoài ko , có 8 con mà cứ bê ra bê vào đến mệt , mà nó thì chạy linh tinh khắp vườn

DAC
11-11-2007, 09:59
Có viên gì ở trong máng nước của chuồng ngựa , sao mình ấn mãi chả được vậy , có cần thêm điều kiện gì không
gà có được để nó qua đêm bên ngoài ko , có 8 con mà cứ bê ra bê vào đến mệt , mà nó thì chạy linh tinh khắp vườn

Điều kiện là phải mua cái tủ chứa đồ đã.

Gà cho qua đêm bên ngoài hẻm sao, nhưng nhớ rào lại kẻo nó bị chó cắn. =))

helominu
11-11-2007, 11:49

Viên trong máng nước của ngựa là viên jewel of truth , cái vụ bỏ gà hay bò ra thì bạn bỏ ngay chổ trồng cỏ ý :hug:

_FBI_
11-11-2007, 12:09
Thế nếu dự báo ngày hôm sau mưa thì có cần mang nó vào ??? , để ngoài có bị trừ tim hông

Khiếp cái ảnh bạn helominu , trồng chi chít , save của bạn đang đang chơi à

Shirogane
11-11-2007, 12:30
Thế nếu dự báo ngày hôm sau mưa thì có cần mang nó vào ??? , để ngoài có bị trừ tim hông

mưa thì phải đem nó vào chứ B-) Bò, cừu hay gà, ngựa cũng vậy thôi B-)

ryushinte
11-11-2007, 13:30
BÁC DAC Ở ĐÂU???Cho TUI hỏi vị trí của các power berry? Cái hình của helominu trồng thế thì sao thu hoạch nổi????

helominu
11-11-2007, 13:59
các bạn ko thấy mấy thằng lùn à , mình trồng như vậy thì chia ra thu hoặc 3 lần trong 1 mùa vì thế việc thu hoặc chẳng có vấn đề gì còn về việc trời mưa thì cứ để tụi nó ở ngoài đó ko seo đâu.

_FBI_
11-11-2007, 14:09
các bạn ko thấy mấy thằng lùn à , mình trồng như vậy thì chia ra thu hoặc 3 lần trong 1 mùa vì thế việc thu hoặc chẳng có vấn đề gì còn về việc trời mưa thì cứ để tụi nó ở ngoài đó ko seo đâu.

Để ở ngoài không sợ nó bị ốm hay trừ tim hả bạn , mình chỉ sợ bị trừ tim thôi , mãi nó mới lên 1 tim mà bị trừ mất thì .... :s

_keita_
11-11-2007, 15:19
Tớ cũng có chơi dzùi, tớ vứt gà, cừu, bò cả tháng ngoài chơi đâu có bị dzì đâu, chỉ trừ khi có bão thì chưa bít :))

chocoboXX
11-11-2007, 17:21
Bị bệnh đấy! Bão thì phải đem vào nhà! Nếu ko vừa bị giảm tim vừa bị bệnh!

bluecats2019
11-11-2007, 18:36
coi chừng bị sói cạp nữa, nhớ rào hàng rào lại, cho chó của mình ra ngoài nữa cho nó đuổi con chó đi. Mưa mà kg đem vào là nó unhappy đóa.

trung_007
11-11-2007, 18:54
coi chừng bị sói cạp nữa, nhớ rào hàng rào lại, cho chó của mình ra ngoài nữa cho nó đuổi con chó đi. Mưa mà kg đem vào là nó unhappy đóa.

Có chiện đó nữa hả =)). Vậy bày tui cách xây hàng rào với

DAC
11-11-2007, 19:09
Power Berry:

Power Berry là thứ quan trọng nhất trong Game, một loại quả thần kì có thể giúp bạn tăng chỉ số Stamina, cũng có nghĩa là bạn có thể làm việc nhiều hơn. Mỗi lần ăn 1 quả bạn sẽ được cộng thêm 10 Stamina. Sau đây là danh sách tui đã sắp xếp thứ tự từ dễ đến khó theo thời gian (quả thử 9 và 10 thì chắc chắn phải qua năm thứ hai mới lấy được):

1-Cuốc đất trong vườn, ngẫu nhiên sẽ gặp.
2-Mỗi ngày ném 1 thứ gì đó xuống hồ Harvest Goddess, sau 10 ngày sẽ được tặng.
3-Đổi bằng 900 Medal trong hội thi đua ngựa.
4-Đến mùa Đông, vòng ra phía sau mỏ Winter Mine (Lake Mine) kiểm tra vách hang để lấy.
5-Đào ở tầng 19 của hang Winter Mine.
6-Câu ngoài biển vào mùa Đông bằng Mystrile Fishing Rod.
7-Đào ở tầng 100 của hang Spring Mine.
8-Sau khi mua hết tất cả vật dụng trên TV Net Shopping, món cuối cùng sẽ là nó.
9-Chiến thắng cuộc đua ngựa, nhưng lưu ý là không nên cầm gì trên tay.
10-Chiến thắng cuộc thi ném đĩa với chó (tương tự trên).
Blue Berry:

Blue Berry là quả Power Berry đặc biệt màu xanh dương. Nó giúp bạn cộng thêm 50 Fatigue, nhưng chỉ có 1 quả duy nhất. Nó sẽ giúp bạn lâu mệt hơn khi làm việc trong điều kiện trời mưa hoặc làm việc vào ban đêm. Muốn có quả Blue Berry, mỗi ngày bạn hãy ném 1 quả Cucumber huống hồ Kappa, sau 10-11 ngày, nó sẽ tặng cho bạn để bạn đừng làm phiền nó nữa.
Vật nuôi bỏ ngoài vườn suốt đời cũng chả sao nếu như trời đẹp, còn nếu gặp mưa, tuyết, hoặc bão thì sẽ bị bệnh, giảm tim. :((

Xây hàng rào: Kiếm bất kỳ thứ gì có thể ném xuống vườn mà không bị biến mất (Lumber, Branch, Stone...) quây thành 1 vòng kín rồi cho vật nuôi vào giữa, cách ly với bên ngoài.

helominu
11-11-2007, 19:19
Có chiện đó nữa hả =)). Vậy bày tui cách xây hàng rào với

xây hàng rào có 3 loại khác nhau :
1-Hàng rào bằng đá ( lúc mới đầu vô sẽ có mấy viên đá nhỏ trong vườn )
2-gỗ bình thường ( dùng rìu chặt những khúc gỗ rùi lấy gỗ kế bên căn nhà của chuồn ngựa )
3-gỗ vàng ( mua ở chổ ông thợ xây nhà phía sau trang trại của mình )
Và rùi bạn chỉ cần xếp mấy món trên tùy theo sở thích của mình .
ps ko nên dùng gỗ vàng nếu sử dụng bạn sẽ bị dân làng chửa đấy :-/.

ryushinte
11-11-2007, 20:01
Thanks pro DAC,cho hỏi thêm sao bò của tui đã 3-4 tim mà chả cho miếng sữa nào cả vậy:cry: ,cho ăn mỗi ngày mà lại=((

B.E.W.D
11-11-2007, 20:20
Bò mỗi ngày đều cho sữa bạn phải có cái "đồ vắt sữa" mua ở chô ông thợ rèn rồi tự đi mà vắt sữa cho nó

DAC
11-11-2007, 20:40
Thêm:
Coi lại coi nó đã là bò trưởng thành chưa, bò có 3 giai đoạn: Bò con (bò mẹ đẻ ra) => Bò trung bình (mua từ trang trại Youdel Ranch) => Bò trưởng thành (cho sữa)

ryushinte
11-11-2007, 20:55
Bò bự thứ thịt,có đồ vắt sữa vắt ảnh hai mùa lun rùi mà:cry:

DAC
11-11-2007, 21:04
Vậy thì chắc chắn không có vụ không cho sữa. Mà có chắc là nó không bị Unhappy chứ? :-/

Đứng cho sát vào, tốt nhất là ép nó vô sát tường. =))

Đưa Save tui xem nào. :-/

Voldemortvn
12-11-2007, 13:35
Ủa có dzu bò lớn rồi he cho sữa nữa hả hay là bò ông đang ở giai đoạn gần lớn vẫn chưa cho sữa đâu khó hiểu

nva1991
12-11-2007, 16:13
cho em hỏi : làm sao để lên tim với thằg con vậy?em ko tặng quà cho nó được.
Mà nó có lớn nữa ko vậy?

scorpiocm16
12-11-2007, 17:42
Nhưng mà thắng bao nhiêu lần thì được cục đá đó ?

Shirogane
12-11-2007, 18:16
cho em hỏi : làm sao để lên tim với thằg con vậy?em ko tặng quà cho nó được.
Mà nó có lớn nữa ko vậy?
Đợi đến khi nào nó biết bò thì bạn sẽ có thể tặng quà cho nó :x Và nó sẽ chỉ lớn đến khi chập chững biết đi thôi :-?

NoJutsu
12-11-2007, 18:19
Bạn nói cục đá nào vậy?Mà thôi xem nè:
Chơi trong căn nhà trong thị trấn

01
No Prize
02
White Grass
03 » 09
Mochi or Soba Noodles
10 » 19
Eli Grass
20 » 29
Alexandrite
30 » 39
Pink Diamond
40 » 49
Sage Stone
50 » 59
Record no.15
60 » 69
Record no.14
70 » 79
Record no.13
80 » 89
Record no.12
90 » 99
Record no.11
100
Rock/Paper/Scissors Master Certificate

_FBI_
13-11-2007, 09:13
Có 2 nhà có thể chơi game với HG là căn nhà trong thị trấn và căn nhà vườn , 2 cái nhà này ở đâu vậy với cả trò chơi này chỉ có vào ngày nào ???

longbeo007
13-11-2007, 15:30
anh chị ơi cho hỏi với cái vụ nuôi cá và mua fish food ở đâu vậy

Shirogane
13-11-2007, 15:40
anh chị ơi cho hỏi với cái vụ nuôi cá và mua fish food ở đâu vậy
Ở bản này không nuôi cá được đâu bạn àh ^^ cái này chỉ có ở bản BTN thôi ^^

longbeo007
13-11-2007, 15:51
cái mà em hỏi là về cái bản FOMT ý cơ nhưng vì các anh chị khác không lập topic mới nên không thể vào được

Shirogane
13-11-2007, 15:56
cái mà em hỏi là về cái bản FOMT ý cơ nhưng vì các anh chị khác không lập topic mới nên không thể vào được
Thì ở bản FOMT chứ còn gì nữa :D bản FOMT không thể nuôi cá, cái hồ đó chỉ để...lấy nước tưới thôi :p

longbeo007
13-11-2007, 15:58
ớcao em nghe nói thế mà có người bảo vụ fish food có thật mà anh có nhớ lộn đâu không vậy huhu khổ wa'

Shirogane
13-11-2007, 16:06
ớcao em nghe nói thế mà có người bảo vụ fish food có thật mà anh có nhớ lộn đâu không vậy huhu khổ wa'

Vậy thì bạn nhầm qua bản Back To Nature rồi, bản BTN chơi trên hệ máy Playstation 1 :D Link giải lập cũng như Rom có sẵn trong box ^^

longbeo007
13-11-2007, 16:11
chắc vậy cảm ơn anh shiro nhá hihihi

chocoboXX
13-11-2007, 16:16
Có 2 nhà có thể chơi game với HG là căn nhà trong thị trấn và căn nhà vườn , 2 cái nhà này ở đâu vậy với cả trò chơi này chỉ có vào ngày nào ???

Có thể nói đó là cái nhà mình và nhà vacation! Chơi vào đầu năm mới là ở nhà mình còn chơi trong vacation thì lúc nào cũng được!

sialthuong
13-11-2007, 19:02
Nhà vacation thì sau này, khi thật giàu rồi thì bạn mới nhờ lão lâm tặc (cái lão đốn củi ấy-quên tên rồi) xây cho được. Điều kiện là nhà phải nâng lên cấp cao nhất, 1.000.000.000 Gold và 999 Lumber. Đến nhà ông ấy từ sau 11:00AM và bảo xây Vacation House.

Azzurramilano
13-11-2007, 20:50
Nhà vacation thì sau này, khi thật giàu rồi thì bạn mới nhờ lão lâm tặc (cái lão đốn củi ấy-quên tên rồi) xây cho được. Điều kiện là nhà phải nâng lên cấp cao nhất, 1.000.000.000 Gold và 999 Lumber. Đến nhà ông ấy từ sau 11:00AM và bảo xây Vacation House.

1 tỉ à :|
Hay 100 triệu
nhiều số 0 thế @___@

ryushinte
14-11-2007, 10:08
Có 100 tr thui, bi nhiêu kím đã mún thúi rùi,1 tỉ à@___@ nghỉ chơi lun là vừa....

.:Homeless:.
14-11-2007, 12:23
trò này chơi sao vậy anh chị? nhìn cái hình trong box dễ thương quá .. game này vui ko? chỉ em với ! :D

chocoboXX
14-11-2007, 12:38
Có 100 tr thui, bi nhiêu kím đã mún thúi rùi,1 tỉ à@___@ nghỉ chơi lun là vừa....

Nản nhất là cái đó!

trò này chơi sao vậy anh chị? nhìn cái hình trong box dễ thương quá .. game này vui ko? chỉ em với !

Trò này thì bạn phải down cái game và giả lập của nó về đã!
http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=145443
Đây này! Còn chuyện chơi thì bạn hãy tự khám phá và hỏi đáp ở đây^^

trung_007
14-11-2007, 14:28
Cái nhà trên núi hình như phải sống với vợ 50 năm mới có hả các bro, vậy con cái nhà ngoài biển

Shirogane
14-11-2007, 15:09
Cái nhà trên núi hình như phải sống với vợ 50 năm mới có hả các bro, vậy con cái nhà ngoài biển
Chơi máy thiệt thì phải kết nối Gamecube mới có :D
Còn chơi giả lập thì chỉ có cách cheat ra thôi :p

longbeo007
14-11-2007, 15:09
ai trả lời nhanh chóng cho mình một chút với mình đã bị mất cả phần save và trò chơi rùi làm sao lấy lại đây :((

có ai giúp mình với không mình đã chờ lâu lém rùi

Shirogane
14-11-2007, 15:29
:|

ai trả lời nhanh chóng cho mình một chút với mình đã bị mất cả phần save và trò chơi rùi làm sao lấy lại đây
Mất save là mất như thế nào :| ? Xóa mất file save hay là save đè lên mấy cái save state :| phải nói cụ thể mới khắc phục được chứ ? :|

ryushinte
14-11-2007, 18:31
ai trả lời nhanh chóng cho mình một chút với mình đã bị mất cả phần save và trò chơi rùi làm sao lấy lại đây :((

Mất Rom thì tải lại thui có gì đâu,mà mất save thì có mà bó chiếu thui,ráng chơi từ đầu đi...:p

tailer 20032003
14-11-2007, 20:04
Mình muốn cưới bà Tiên (Harvest Goddess), nói chung là mình đã sống ở trang trại 6 năm rồi nè! câu đủ 51 loài cá rồi nè! đào được tất cả các thứ ở hang mùa Xuân và Đông rồi nè! bây giờ mình chỉ còn 2 thứ là Gem of Goddess và hỏi cưới HG sau các lần xưng tội với Carter thôi.
Cho mình hỏi là hỏi cưới HG mấy lần trong các lần xưng tội với Carter? và lấy được gem ò goddess bằng cách nào? thanks trước nha

_FBI_
14-11-2007, 20:55
Đây có chính xác là cách lấy Jewel of Truth ko vậy . Nếu đúng thì viên thứ 8 phải đợi 50 năm sau khi lấy vợ mới có được à ::( . thế thì lâu quá

1.Lấy ở trên mái nhà của chó khi được nâng cấp
2.Lấy từ cái máng nước trong chuồng ngựa
3.Mua ở lễ hội đua ngựa
4.Mua của Won
5.Lấy ở cái đèn gần nhà thờ
6.Ở trên tầng hai thư viện
7.Lấy được khi thắng trò chơi trênt tivi
8.Lấy được trong Mountain Cottage
9.Mang 8 cái còn lại đến nhà Thomas

Shirogane
14-11-2007, 22:46
Đây có chính xác là cách lấy Jewel of Truth ko vậy . Nếu đúng thì viên thứ 8 phải đợi 50 năm sau khi lấy vợ mới có được à . thế thì lâu quá
Hoàn toàn đúng :-?
Nếu không muốn chờ lâu thì cheat cũng được 8-} hầu như ko ai đủ kiên nhẫn chơi được đến 50 cả 8-}

longpro9x
15-11-2007, 09:55
ủa trò này có chơi trên ps1 không dậy

trung_007
15-11-2007, 10:28
Mún chơi PS1 thì chơi bản back to nature đi

ryushinte
15-11-2007, 10:34
Đây có chính xác là cách lấy Jewel of Truth ko vậy . Nếu đúng thì viên thứ 8 phải đợi 50 năm sau khi lấy vợ mới có được à ::( . thế thì lâu quá

Cái đầu tiên sai òi!chỉ cần mua tủ đồ là lấy được thui đâu cần chi nâng cấp nhà chó:D

chocoboXX
15-11-2007, 12:06
Cho mình hỏi là hỏi cưới HG mấy lần trong các lần xưng tội với Carter? và lấy được gem ò goddess bằng cách nào? thanks trước nha
Đào trong hang mùa đông! Có mấy cục đá như Jewel of truth ấy nhưng là màu trắng, tìm đủ 9 cục là tự nhập lại!
Ngoài ra còn có cả Jewel ò Kappa nữa!

hiephuong29
17-11-2007, 16:02
cac anh oi co ban hảvest môn nao ma dơnload ve de ko may anh

romrumrira
17-11-2007, 17:07
cac anh oi co ban hảvest môn nao ma dơnload ve de ko may anh

Hic, mời bạn xem bài này (http://www.game4v.vn/yega/showpost.php?p=300272&postcount=2), và chọn cho mình phiên bản bạn thích và emu tương ứng. Thanks

Ric move chuyển giùm rom bài này với bài trên sang box hỏi đáp nhe ric. Thanks ric ::)

Robo_Ky
19-11-2007, 20:13
các bác có ai hướng dẫn hoàn chỉnh và cách cưa gái trong bản "Harvest Moon - Friend of Mineral Town " của VBA ý :((
Tuy đã có hướng dẫn nhưng ko chi tiết lên xin cả cái hướng dẫn chi tiết luôn
Em cảm ơn các bác trăm lần ngàn lần:hug::hug::hug:

DAC
19-11-2007, 21:07
Hướng dẫn thì vào đây mà tìm, cần gì hỏi: ;))
http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=145443

romrumrira
19-11-2007, 21:15

đó là điều không thể. So sorry

vì mất cái quick save thì chắc chắn là lấy lại không được roài, backup thì ko rõ :'>. Còn nếu là save in game thì càng ko lấy được. Nói chung, mất save ko thể lấy lại được đâu. Mà chơi trên hệ máy gba thì mình ko bít cách

Robo_Ky
20-11-2007, 09:05
Tuy đã có hướng dẫn nhưng ko chi tiết lên xin cả cái hướng dẫn chi tiết luôn
Em cảm ơn các bác trăm lần ngàn lần:hug::hug::hug:

Em đã nói rùi mà ĐÃ CÓ HƯỚNG DẪN NHƯNG EM KO HIỂU HẾT ĐƯỢC mèn ơi:p
Lên ai đó pót cho em cách cua gái trong thôn:'> (ko cần hướng dẫn cũng đc:p)
mà mình chỉ cưới đc 1 em hay nhìu em đc ko:'>
Mà cưới đc rùi là ko li dị đc à:|

romrumrira
20-11-2007, 09:20
Em đã nói rùi mà ĐÃ CÓ HƯỚNG DẪN NHƯNG EM KO HIỂU HẾT ĐƯỢC mèn ơi:p
Lên ai đó pót cho em cách cua gái trong thôn:'> (ko cần hướng dẫn cũng đc:p)
mà mình chỉ cưới đc 1 em hay nhìu em đc ko:'>
Mà cưới đc rùi là ko li dị đc à:|

trò này ko có vụ li dị

cươí được 1

kén chọn quá, vô đây xem lun đi, khổ đây (http://www.game4v.vn/yega/showthread.php?t=40327)

Robo_Ky
20-11-2007, 09:58
THanks yuo bác ko ngờ lại chi tiết đến mức em ko còn gì để hỏi nữa:D:D

longbeo007
20-11-2007, 10:03
cảm ơn các bạn mình đã tìm thấy phần save rùi may mà nó không mất ::)

toto124
20-11-2007, 15:59
Các bác ơi em mới chơi trò này vậy làm sao để có tiền nhanh bât giờ nản quá trồng rau thì vừa chết hết xong

Shirogane
20-11-2007, 16:16
Các bác ơi em mới chơi trò này vậy làm sao để có tiền nhanh bât giờ nản quá trồng rau thì vừa chết hết xong
Có rất nhiều cách : trồng cây, chăm sóc bò, cừu để lấy sữa, lông; chăm gà để có trứng, nuôi cá, đào khoáng, tham gia các hoạt động.
Nói gì thì nói, cách kiếm tiền nhanh nhất chính là...trồng cây đấy.

chocoboXX
20-11-2007, 16:55
Có một cách cực nhanh đó là vào màu xuân, lúc bắt đầu chơi, bạn chơi TV và lấy một ngày ( hình như có 3-4 lần thì phải) những hộp treasure để bán, chỉ cần như vậy là có khoảng tới gần 50000G để xài, mùa xuân như vạy là có nền tảng vững chắc rùi! Dư xăng cho bạn mua gà, bò, cừu và hạt giống!

dragon38
20-11-2007, 19:54

Chơi trò này fãi có đầu óc kinh doanh nhạy bén mới làm giàu nhanh được ;)) có nhiều cách kiếm tiền trong này lắm :-? nhưng có lẽ cách hữu hiệu nhất vẫn là trồng cây :-? còn các cách khác bạn sẽ tìm ra trong quá trình khám phá nhé \:d/ như thế mới thấy thú vị chứ \:d/

longbeo007
21-11-2007, 13:50
ai cho mình hỏi cái này với:
mình đã rất cố gắng kiên nhẫn chờ để câu PB ngoài biển thế mà hok thấy cái chi là sao toàn thấy cá là nhìu thui. Cảm ơn trước nhé!

Shirogane
21-11-2007, 14:02
mình đã rất cố gắng kiên nhẫn chờ để câu PB ngoài biển thế mà hok thấy cái chi là sao toàn thấy cá là nhìu thui. Cảm ơn trước nhé!
Nhớ là phải câu vào mùa đông mới được nhé bạn.

chocoboXX
21-11-2007, 15:07

Nhớ là phải câu vào mùa đông mới được nhé bạn.

Anh còn thiếu đấy^^ Phải cần câu cấp 4 mới có thể câu được! Và ko cần vào mùa đông mà mùa nào cũng được!

trung_007
21-11-2007, 15:56
Anh còn thiếu đấy^^ Phải cần câu cấp 4 mới có thể câu được! Và ko cần vào mùa đông mà mùa nào cũng được!

Có nhầm lẫn j` ở đây chăng. Sao mấy mùa khác tui lại ko tài nào câu đc nhỉ

dragon38
21-11-2007, 15:57
Chắc có nhầm lẫn :-? theo tui nhớ là mùa đông mà :-?

Shirogane
21-11-2007, 16:36
" Em " xem cái này nhé =)) Nhớ để ý cái chỗ in đậm :wink:

When you upgrade your fishing pole to level 5 (mystrile), use it at Mineral Beach in the Winter. You might just catch a berry.

toto124
21-11-2007, 18:59
Các bác ơi em hỏi cái em đang cưa con Karen thế những món ăn như pizza, popcorn TrufflesFries WineSashimi đào đâu ra vậy

romrumrira
21-11-2007, 19:16
Các bác ơi em hỏi cái em đang cưa con Karen thế những món ăn như pizza, popcorn TrufflesFries WineSashimi đào đâu ra vậy

Cái này bạn phải mua bếp, sau đó bạn mới dùng bếp và một số vật liệu để nấu ra chúng :D Còn công thức thì bạn có thể xem hd :wink: