PDA

View Full Version : Đường Môn

kiepconchi
12-10-2007, 13:12
Tất cả các câu hỏi về Đường Môn từ quần áo, ăn mặc,+ điểm, skill, hình ảnh, fan arts v.v..... post hết vào đây.......Poll được phép chọn nhiều câu trả lời 1 lúc

Kevinvn
12-10-2007, 15:11
anh ơi cho em hỏi nè
đường môn cách tăng point & skill sao vậy
thanks anh trước nha

tugay
12-10-2007, 17:00
hướng dẫn cách tăng point đi anh em sắp chơi đường môn mà không biết tăng

ronoiron
12-10-2007, 20:56
tang dai di choi cho biet thui, mai mot ra bag chinh thuc roi choi kkkkkkk

stylishboy
13-10-2007, 08:31
Tăng hết vào thân pháp (agi)
30 ký tự

babygirl0123
13-10-2007, 11:13
.......................................................................................

80kg
13-10-2007, 18:54
Duong` Mo^n + het' vao Agi ( than phap') sau do' + no^i co^ng,Duong mon la 1 phai' pk khung?, new' dinh' bay~ cua? duong` mo^n la chet',

_TieuBoi_
13-10-2007, 20:52
ko bít tăng thì chơi làm gì, chơi con nèo tăng dễ ấy

kool_kid
13-10-2007, 21:54
ko bít tăng thì chơi làm gì, chơi con nèo tăng dễ ấy

nói như ông hay nhỉ. game mới ra ông nghĩ đã biết tăng ngay được chắc?

Đạtleberry
14-10-2007, 10:14
Tại sao càng nâng thân pháp thì tốc độ ra đòn càng giảm vậy?
Bị lỗi gì à mọi người?

mr_danny
14-10-2007, 10:38
Đường Môn trị được Cái BAng Quyền VÀ Thiếu Lâm Đao khá ngon nhưng gặp Võ Đàng thì hết đường chạy đặc bịt VD bút có chiêu giải độc 100% cho bản thân:D và các phái còn lại thì phụ thuộc vào chiến thuật của bạn

Two
14-10-2007, 13:21
Cho hỏi ,mình vào phái đường môn rồi ,sau đó đc thằng lão lão cho cái liễu diệp tiêu ,đã lắp vào để sử dụng nhưng ko phi đc ,nó báo là "bạn chưa có ám khí" vậy thì phải làm sao để sử dụng bây giờ

DuongBatMan
14-10-2007, 14:18
Cho hỏi ,mình vào phái đường môn rồi ,sau đó đc thằng lão lão cho cái liễu diệp tiêu ,đã lắp vào để sử dụng nhưng ko phi đc ,nó báo là "bạn chưa có ám khí" vậy thì phải làm sao để sử dụng bây giờ

Nó bảo không có ám khí thì đi tìm ám khí mà phi...vậy ám khí tìm ở đâu====>thợ rèn chứ đâu....:whew:

chutungck
14-10-2007, 18:24
hic chỉ cho em cach tang point voi lai hoc skill j la chủ yếu đi thanhks các pro nha

dongtrang67
15-10-2007, 13:55

bạn đi mua ám khí ở thàng bên phải trưởng môn hoặc về thành chõ người bán vũ khí mà mua ám khí. Lên lv 14 ( ko nhớ rõ ) học chiêu làm ám khí , đi đào khoáng rồi có thể tự làm ám khí , ko cần mua nữa ( ám khí làm xin hơn shop )

phamcat
15-10-2007, 19:17
vừa mới vào thử xem thía nào. quay đi quay lại cha hiểu phải nhập phái thế nào. ai giúp với

Tui_la_ai?
15-10-2007, 19:19
- Vậy Đường Môn nâng điểm như thế nào :-/ ..... Hiện giờ không dám nâng điểm vì chả biết nâng vào đâu cả =.= ......

phamcat
15-10-2007, 19:20
bạn đi mua ám khí ở thàng bên phải trưởng môn hoặc về thành chõ người bán vũ khí mà mua ám khí. Lên lv 14 ( ko nhớ rõ ) học chiêu làm ám khí , đi đào khoáng rồi có thể tự làm ám khí , ko cần mua nữa ( ám khí làm xin hơn shop )

http://www.gamevn.com/newreply.php?do=newreply&p=6183047

Xin hỏi bác em nào thía ;;) nhìn xinh gái quá ta :p

dongtrang67
16-10-2007, 09:30
- Vậy Đường Môn nâng điểm như thế nào :-/ ..... Hiện giờ không dám nâng điểm vì chả biết nâng vào đâu cả =.= ......

tống hết zo agi :)) khỏi fai suy nghĩ nhiều :)

LuckyStar90
16-10-2007, 10:04
....Như anh kiepconchi nói...hông có phái nèo là mạnh 100% cả...hầu hết là do người chơi...Mấy đứa DM o malay có drain mp 10%(làm mất 10% mp khi tấn công)..thì WS có mà chết đói..

Two
16-10-2007, 12:14

Cám ơn mấy bạn và cho hỏi luôn gặp ai để học kĩ năng đào khoáng vậy mình mới học skill đốn củi nhưng ko dùng đc cái rìu (nó màu đỏ lòm ah):-/

dongtrang67
17-10-2007, 13:10
Cám ơn mấy bạn và cho hỏi luôn gặp ai để học kĩ năng đào khoáng vậy mình mới học skill đốn củi nhưng ko dùng đc cái rìu (nó màu đỏ lòm ah):-/

đừng học đốn củi , học đào khoáng ở chandu ( ko biết dịch sang tiếng việt như thế nào ) hay là dương châu đó, ko nhớ nữa . Bạn học đào khoáng thì nên học skill làm vũ khí tầm xa :X .
Nếu học đốn củi thì mua cái rìu , rồi đến chõ thằng dạy skill đốn củi bào nó đưa đến chỗ đốn củi đó
Muốn học đào khoáng bạn fai bỏ skill đốn củi :D

Moody
19-10-2007, 01:28
Đừơng môn yếu was , nghe bác nào nói lên lvl 25 có skill phi tiêu mạnh , cố gắng cày lên 25 , nhưng skill yếu quá , cày nhục nhã hơn phái khác

Thôi del , test phái khác

Thà 5doc còn hơn

Super Wolf
25-10-2007, 00:55
đường môn phải kết hợp phi tiêu với bẫy mới mong cày lên đc

Kevinvn
25-10-2007, 10:20

thanks bạn nha ^_^
ý kiến này rất hay ^_^

Disconec^_^
30-10-2007, 15:37
Đường môn chơj ám khí+bẫy 2 con 5x có thể đóng cửa các phái rùi:))

blacknblue
01-11-2007, 16:55
em chơi ĐM nè, đóng cửa mà gặp tụi TL wuyen` nó bem thì @@

kiepconchi
01-11-2007, 22:57
TL quyền gặp ĐM pro thì chết không kịp ngáp ...... bẫy ĐM kinh vãi hồn..... đạp lên hết thấy đường về nhà :|

grandholy
01-11-2007, 23:22
công nhận bẫy DM khủng, mình 7000 máu dẫm phải còn lăn quay luôn huống hồ TL quyền máu gà hơn mình
tuy nhiên đóng cửa thì phải xem lại đang đánh phái nào nó phải bem áp sát ấy, chứ cắm cửa Ngũ độc nó ngồi trong thả thi ra bem cũng đủ chết hết DM =))

kiepconchi
02-11-2007, 07:55
cái bug bọn ngũ độc thú vào OB sẽ được fix .... không có chuyện ngồi trong nhà thả chó nữa đâu....

Jokohama
02-11-2007, 22:47
Hôm nay đi đường tự dưng dẫm phải thằng ĐM ngồi cửa nó nhảy độc cho 1k2 1 phát có mấy giây là em về Biện Kinh luôn, khiếp thật :))

Moody
03-11-2007, 03:17
Chơi OB k co bug gold , tiền tự lực cánh sinh , cày k có chuyện pump 200 300 bình mana to nữa

Xem ĐM cày lvl kiểu gì....

kiepconchi
03-11-2007, 07:36
.... ĐM cày ít tốn mana nhất trong các phái ... đặt 1 cái bẩy độc nhảy 500/s ...chay qua chạy lại 1 chút quái lăng ra chết .... không có gold ĐM cày mới là hiểu quả :|

Moody
03-11-2007, 10:02
Sặc độc thích cốt damage k khỏe , chắc anh nói đến cái độc sau

Thế tầm 4x lên cái độc sau ĐỘC THÍCH CỐT là ok chưa anh hay vẫn dùng Truy Tâm Tiễn solo?

tầm 2x 3x VD bút cày nhanh lắm.. nhưng lên 5x VD bút chơi buồn was

kiepconchi
03-11-2007, 15:45
không nhớ cái tên của chiêu, nhưng con đường môn tầm 5x tăng max bẫy độc đầu , khoản 55 là độc lên 500d/s nhảy kinh lắm, vào trong thiên ma động đánh quái tầng 1, không ai ks, lên lev nhanh và ít tốn mân lắm ...... không xài phi tiêu train đâu, chiêu cày chủ lực của ĐM là các chiêu bẫy độc .. (về sau có thêm 1 miếng giấy + vào sách tăng thêm độc sát ..) nói chung con ĐM pk và train đa số = bẫy ..... phi tiêu là đánh phụ khi đối phương đã bắt đàu bị loạn của bẫy tác dụng..

... còng VD bút tôi khẳng định không ai cày nhanh hơn khi con đó khoản 55 ...... :| :| :| chiêu thiếu dương thần công khi quái càng đông dam càng cao, đồng thời chiêu này chí mạng ra nhiều lắm, giết quái chết cực lẹ .... khoản 50 muốn lên 55, vác theo 1 con nga mi ra đông hải, buff chạy nhanh, 1 ngày lên luôn 55, bảo đảm .... sau khi lên 55 dắt con nga mi cùng vd bút lên đào hoa đảo đánh ong (lên đây ong chích hơi đau, nhớ mặc đồ lev cao phòng thủ ngoại công cao, mặc phòng thủ nội công lên đây coi chừng về thành sớm) thì chuyện lên 7x không thành vấn đề .. :|

Moody
03-11-2007, 21:14
Hôm nay lên bẫy 2 của ĐM thấy thất vọng quá , damage thì cao thật nhưng có nhược điểm quái dẫm vào cái là bẫy nổ luôn, phạm vi lại nhỏ nên lure đc khoảng 15 con ,e để ý chỉ thấy 3 -4 con bị dính độc ( bẫy thì nổ rồi )

K như chiêu ĐỘC THÍCH CỐT tuy damage yếu nhưng nó tồn tại lâu, quái đi vào k bị mất bẫy lên lure 20 con cả 20 con dính độc

Chiêu Mạn Thiên Hoa Vũ giết đông (lvl55) nhưng mana tốn thế sao gọi là mang đi cày lvl đc?

Giờ chỉ đắn đo giữa VD bút và ĐM k biết chơi phái nào... Nếu ĐM tầm 3x 4x 5x cày khổ thế chắc phải chơi VD bút

ANh Kiếp con Chi có ý kiến j k?

Thanks

kiepconchi
03-11-2007, 22:23
ĐM cày lev chỉ có xài bẫy thôi, không ai dùng phi tiêu cày như VL1 đâu, cứ đi cày đặt nhiều bẫy đũ loại vào rồi dụ quái vào , cái bẫy đầu cày hiệu quả lắm đó, với lại các bẫy sau của ĐM đa số cho pk, nó làm đối phương bị loạn chạy lung tung lên, không phải để cày ..... giữa ĐM và Bút thì tôi chọn bút .... dễ đánh hơn và hiệu quả hơn ...cả 2 con đều giết TL quyền tốt :|

Moody
04-11-2007, 02:15
TL Quyền đều là chủ đề của mọi topic

(ai ai cũng ghét TL ha :D chơi cũng chỉ để giết TL )

Ok vậy em chơi ĐM vậy, càng ít người chơi càng tốt ( giá đồ càng rẻ )

vodangks
04-11-2007, 12:20
để thử Vđ bút xem sao. Thật sự thì mình đang đắn đo giữa ĐM và VĐ, ko biết nên chơi phái nào cả!

grandholy
04-11-2007, 13:26
TL Quyền đều là chủ đề của mọi topic

(ai ai cũng ghét TL ha :D chơi cũng chỉ để giết TL )

Ok vậy em chơi ĐM vậy, càng ít người chơi càng tốt ( giá đồ càng rẻ )
cái này thì cậu nhầm to rồi :>

Jokohama
04-11-2007, 13:38
Ít người chơi quá thì không có đồ đâu :))
Em đi đánh mà ra vũ khí của mấy phái vắng vắng là shop luôn chả thèm giám định :))

Bl00dy Ang3l
14-11-2007, 18:53
he he he nghe có vẻ hấp dẫn nhỉ lol chẳng lẽ cai nghiện rồi lại chơi ĐM thân iu lại

ndt1991
20-11-2007, 13:40
sau bản test em cũng thấy thích Đường Môn:D,nhưng không biết nên chọn phái nào giữa 3 phái Dương Gia Cung, Võ Đang Bút, Đường Môn,3 phái này giết người đều kinh.Ai có kinh nghiệm chỉ bảo cho em cái;;)

rxathu9999
26-11-2007, 13:15
toan xam` lap..... lap ra ma chang huong dan tang diem + skill..vao day xam lap .. chan.............

phuphang89
27-11-2007, 15:57
Cho em hỏi tí sau khi ĐM tăng max TP rồi thì tăng vào nội công hay linh hoạt

Drenthe
28-11-2007, 11:42
Mình vẫn thích ĐM như ở VL1 ,chưa chơi bao h (1/12 mới chơi được T T) không biết luyện lv có mệt hông nữa!? :devil:

dacminhm
28-11-2007, 16:16
Đường Môn Pk chiến trường chẳng vô địch :x đi đâu cũng dính bẫy...chết như ngả rạ

chimsuntit
28-11-2007, 23:06
Riêng gặp VĐB thì "em chào đại ca em ngược", lượn cho nó lành.

@Phuphang89: Nâng vào NC thích hợp cho đi train (tăng hiệu quả của bẫy), nâng vào LH để PK. Còn có 1 kiểu nữa là nâng vào SM để tăng damage cho phi tiêu.

NGUYEN DUC THUAN
29-11-2007, 00:03
cho em hỏi xíu, đuờng môn chỉ biết phi tiêu ám khí thôi hay là còn biết dánh nhau trực diện như duơng gia và thiếu lâm vv ???
nếu chỉ biết đứng phi tiêu thì chán quá hic hic
nếu đấu với nhau thì duơng gia Thuơng và Đuờng môn thì bên nào thắng vậy ? ý em hỏi là ngang cấp ngang đồ ý

chimsuntit
29-11-2007, 19:16
Tùy vào trình PK, nói chung là DGT cũng ngại gặp ĐM lắm đấy. ĐM đặt đc bẫy thì cơ hội thắng là khá cao.

Ko hiểu ý cậu câu "Đánh nhau trực diện" nghĩa là sao ? Phi tiêu ko phải là đánh trực diện à ?

Drenthe
07-12-2007, 13:19
DM có cần tăng dô bẫy không vậy? Tui mới chơi nên chẳng biết tăng skill gì?

Frankie-J
17-12-2007, 15:50
DM lên lv train mệt thật đấy! Bạo Vũ đánh tốn Mana quá ;))

Archile
17-12-2007, 19:56
cho hỏi các Skill Phi Tiêu của ĐM như là Bão Vũ Lê Hoa hay Truy Tâm Tiễn là laọi skill đánh Nội Công hay Ngoại Công ? Và các Skill đặt bẫy là Nội Công hay Ngoại Công ?

Frankie-J
18-12-2007, 12:03
DM xài Bạo Vũ tốn mân quá ::( DM có được nhiêu mana đâu!

nh0k
23-12-2007, 05:49
phóng phi tiu ko bik là miss hay sao mà ko hiện chữ gì hết , con quái đứng yên ....

boytrithuc
21-01-2008, 10:24
ĐM chỉ cày lever là mệt thui chớ đi TL với solo thì khỏi phải bàn . Nếu ko đặt bẫy thì ko phải là ĐM thằng nào chê ĐM đặt bẫy là xấu thì bảo thằng Võ kiếm đừng dùng kiếm:hug:, đặt bẫy pk thì ĐM có cửa thắng với tất cả các phái ko đặt bẫy thì thua gần hết

kedatinh3500
19-02-2008, 06:40
ĐM chỉ cày lever là mệt thui chớ đi TL với solo thì khỏi phải bàn . Nếu ko đặt bẫy thì ko phải là ĐM thằng nào chê ĐM đặt bẫy là xấu thì bảo thằng Võ kiếm đừng dùng kiếm:hug:, đặt bẫy pk thì ĐM có cửa thắng với tất cả các phái ko đặt bẫy thì thua gần hết

ai bảo thế có thể nói fi tiêu cũng là 1 điểm khá mạnh của đường môn .
Thử ăn trọn 1 hit bạo vũ ở tầm gần xem mất bao nhiêu máu .

trunghiro19
12-03-2008, 02:12
Đường môn max thân pháp sau đó sức mạnh!!!! Nếu mà đi sai đường coi như vứt đi! Chiến trường Đường môn giết người cứ gọi là ghê!!! Chiến trường cấp thấp đường môn ko thể lại VDK nhưng lên chiến trường cấp cao Đường môn là No1. Chỉ việc đứng xa tỉa đảm bảo ăn hôi những thằng ít máu 100% chết!!!!

chimsuntit
12-03-2008, 05:37
Đường Môn max TP rồi SM thì có thể là PK ngon nhưng đi train thì cứ gọi là :devil:

May giờ có BCH ủy thác chứ nếu ko thì chắc đi train còn nhục hơn cả CBQ

lampard08
20-03-2008, 15:29
anh trunghiro19 co thể cho em nick yahoo được ko em mới chơi đường môn nên cần hỏi anh 1 vài điều

lyquocbao
31-03-2008, 09:49

ban làm sao mà cho đường môn mạnh vây?

trungtin11
02-04-2008, 09:56
em ko biết học cách làm ám khí với hoc kĩ năng đào khoáng ở đâu các bác làm ơn chỉ cho em út biết chút đỉnh đi

[Ek]_Crazy
21-04-2008, 15:28
Tạo ám khí thì học skill chế ám thuật ấy, có trong bản skill mà, còn đào khoáng thì học ở Thành đô thì phải, lâu ko chơi quên rồi ( bỏ từ hồi đóng tiền :D )

Moody
30-04-2008, 20:31
Có vẻ đường môn VN nhà mình toàn cao nhân ko ai cần hỏi,hoặc toàn tiểu nhân ko muốn chỉ bảo, hoặc toàn noob chơi ko biết gì mà trả lời nhỉ ?_?

đang chơi lại con ĐM thử mà ko biết hỏi ai giờ

megaman_zero
01-05-2008, 09:29
em ko biết học cách làm ám khí với hoc kĩ năng đào khoáng ở đâu các bác làm ơn chỉ cho em út biết chút đỉnh đi

Làm nhiệm vụ kĩ năng sống, bắt đầu từ Du Phương đại phu (thành đô), xong hết nhiệm vụ đó thì qua chỗ Đại Khoáng Công (thành đô) để học nghề đào mỏ :devil:
Học nghề xong thì có thể đến map chuyên đào (qua npc dạy nghề) nhưng cần TNĐ, nếu ko có thì vác dụng dụ đi các bãi luyện công mà kiếm.
Lv của loại items cần đào sẽ ứng với map lv đó (trừ Tập Linh).
Để chế ám khí cần có khoáng thạch đào được, chi tiết về các loại ám khí thì mời bạn vô đây để xem, có đủ cả hình minh họa :;)
http://diendan.zing.vn/volam2/showthread.php?t=595472

kedatinh3500
08-05-2008, 08:05
Có vẻ đường môn VN nhà mình toàn cao nhân ko ai cần hỏi,hoặc toàn tiểu nhân ko muốn chỉ bảo, hoặc toàn noob chơi ko biết gì mà trả lời nhỉ ?_?

đang chơi lại con ĐM thử mà ko biết hỏi ai giờ

hoặc có 1 trường hợp nữa mà ông ko nghĩ đến :devil:
đó là game VN mình chỉ thích những phái như DGT hay TLQ nên có lẽ rất ít người đánh đường môn nên ko hỏi

boytetua
21-07-2008, 16:24
@ moody : tui cũng đang train 1 con đường môn nè ! 54 rồi . acc Ngọa Hổ đó , có gì share nha , hiện giờ đang thắc mắc Sao Đường Môn Tốn Mana thế ::(

lampard08
03-08-2008, 23:00
@ moody : tui cũng đang train 1 con đường môn nè ! 54 rồi . acc Ngọa Hổ đó , có gì share nha , hiện giờ đang thắc mắc Sao Đường Môn Tốn Mana thế ::(

đường môn mà tốn mana à :devil: nghe nè kiếm cai mũ nvtrinh quán chi hồi sinh lực + 2 cái dây chuyền hồi Nl + 1 cái áo Hồi NL + 1 cái quần hồi Sl còn vũ khí thì tùy
đi làm nv hay trail chỉ cần dùng máy cái chiêu đặt bẫy thui( nhớ là phải nâng max) đảm bảo chả phải tốn bao nhiu ( hầu như khỏi phải mua mana lun )kể cả sư môn nếu bít cách đánh:-* DM sau 5x theo sức mạnh pk hay lém ;))

draculaxinzai
12-08-2008, 20:40
cho em hỏi Kill trấn phái của đường môn là đặt bẫy hả thế thì gà quá:o:o

linkknight
27-09-2008, 00:04
he he có kon ĐM 72 gà thui nhưng các pác có j` thắc mắc cứ hỏi nhé.....cái j` tui bik sẽ trả nhời...........vì 1 tg lai ĐM hùng mạnh :D

super_crazy_rat
25-10-2008, 09:29
ai bíêt Đm lên 54 đã gọi là mạnh chưa (hỏi vì nhà nghèo, hok co tiền lên 55::(::(::(

super_crazy_rat
25-10-2008, 09:31
ai biết Đường Môn lên 54 đã mạnh chưa (em hỏi vì nhà nghèo, hok co tiên len 54::(::(::()

super_crazy_rat
25-10-2008, 09:33
ai biết ĐM lên 54 đã mạnh chưa (em hỏi vì nhà nghèo, hok có tiền lên 55:(:()

trumzoro05
16-11-2008, 23:39
Tui có một chị bé Đường môn level 61 (ngạo hổ)
ai cần chơi tui để rẻ lại cho
pm nick chat thienduong_vangbongemtoi
thank

achicara1
05-12-2008, 13:50
Trong ĐM,PK 1vs1 là tốt nhất,nhưng cũng nhìu khi die,LV và Nguời chơi là chủ yếu.

saomaidem
21-12-2008, 11:57
Ai Cho hỏi chút Đường Môn Dùng YQ Gj Vậy Mới Chơi Nên Ko BJt Cả Nhà Chj Giùm

namprince
12-01-2009, 09:49
Trong ĐM,PK 1vs1 là tốt nhất,nhưng cũng nhìu khi die,LV và Nguời chơi là chủ yếu.

Chủ yếu là trình PK và đồ đạc :'> còn LV tầm tầm 7x cũng đc

אהבה
19-02-2009, 15:38

nhiều khi die là vì dm máu ít né lại kém ! mà kể cũng kì lạ nhá tăng thân pháp sao né kém thế nhỉ

jeremykute
23-05-2009, 18:44
Các bác cứ bàn lung tung, tóm lại thế này.

cách đánh của ĐM chỉ có 1 kiểu, là tung sát chiêu khi đối phương đã ăn hiệu ứng.

Đối phương cận chiến khi chưa ăn hiệu ứng thì thấy ĐM ta là áp sát đánh điên cuồng ( không cho ta bẫy và biết ta máu yếu, vài đấm là chết ngay)

Còn đối phương đánh xa thì cũng chẳng ngại ĐM, mỗi phái đều có set combo của nó để làm cho ta không đặt bẫy đc, tuy nhiên do nó không áp sát, nên việc bỏ chạy, né chiêu và đặt bẫy dễ dàng hơn. combo đánh của ta chỉ có 3 chiêu ngoài ra toàn bẫy, nên kết hợp bẫy thật khéo dụ nó vào trong lúc bắn tay đôi với nó thì khả năng thắng cao hơn.

Ta phải cực khéo trong việc bỏ chạy như là kết hợp khinh công, bơm máu, đặt bẫy ngay khi có cơ hội, dùng bẫy loạn và ngủ khống chế đối phương để có thời gian đặt thêm, hoặc liều mạng tank BVLH bằng châm 20% đánh lui với niềm tin đẩy lui đc đối phương.

Nếu sống đc đến khi đặt đc vài cái bẫy rồi thì với 1 ĐM pro, coi như ván đó thắng. cứ chạy quanh bẫy, vừa đặt thêm cho nó đẹp, vừa rỉa máu đối phương bằng TTT và BVLH. bọn cận chiến sẽ ngại áp sát ngay, VDB và CBB có né cao thì đạp chục cái bẫy ko lẽ ko dính cái nào? Nó ko áp sát coi như huề.

Còn bọn đánh xa thì mình nói ở trên rồi đấy.

Xin bàn thêm về các kiểu tăng sau khi max TP

Linh Hoạt:
Cứ cho các bác né cao, đối phương đánh các bác chục phát, các bác cũng phải ăn vài phát, trong khi đam lại yếu máu cũng yếu, các bác hy vọng vào suất chiêu tầng 2 và 3, có chắc cầm cự được đến khi đánh đối phương té không? ( tầng 3) , vì đánh lui thì chỉ giúp cho ta việc bỏ chạy dễ hơn thôi.

khi nó té rồi, thả phát hoa có chắc dứt điểm đc ko? gặp thằng pro, hễ té là nó bơm máu ngay, vì nó biết sẽ ăn đủ phát hoa của ta. Đó là không bẫy, còn nếu bẫy đc ngta, đam độc cũng yếu như gãi ngứa, chủ yếu dựa vào hiệu ứng ngủ, loạn, chậm, cấm ( ko bơm máu đc - TMC ép yq 10s cấm ) để có khoảng 10s ngắn ngủi dứt điểm -> nhắm có dứt điểm đc ko? thả hoa tầng 3 toàn trí mạng, may ra thắng, mà nó cũng chỉ có tỉ lệ. Các bác chơi trò hên xui rồi. còn nó ko ra trí mạng thì lại quần nhau tiếp. ĐM nhà ta máu ít, các bác mạo hiểm thế chỉ có thua là nhiều.

Nội Công:
đam độc nhảy cao, thêm hiệu ứng nữa thì cực kỳ ngon, tăng kiểu này đã xác định, nếu đối phương đạp bẫy thì chết đến 101% . thêm vài yq bẫy thì tuyệt vời. Do độc sát sẽ nhảy điên cuồng nên đam đánh yếu 1 chút cũng chấp nhận đc. chỉ sợ đối phương ăn không trọn hết bẫy, nó né đc cái hiệu ứng cấm và loạn, bơm đc máu thì ta cũng mệt. nếu xài bẫy ngủ để thả hoa thì có chắc dứt điểm đc trong 1 chiêu? hoặc bồi thêm 1 TTT và 1 BVLH nữa cũng có dứt điểm đc ko?

nếu đối phương không đạp bẫy, ta cũng chẳng làm gì đc. do ta đam yếu, bắn cũng chẳng hiệu quả. điều này dở khi bắn tay đôi với các phái đánh xa.

tóm lại vẫn chưa gọi là hiệu quả.

Sức Mạnh: mình tăng theo đường này nên rành nhất.

Đam trâu, kết hợp bẫy ngủ, rồi thả hoa. tỉ lệ tử vong của đối phương là cao nhất so với các kiểu tăng khác. bẫy dùng chủ yếu cho có hiệu ứng mà quan trọng nhất là chậm, loạn và cấm.

còn nếu bắn tay đôi với các phái đánh xa thì ta cũng tự tin nhất so với các cách tăng khác. vì đam to nhất.

đam bẫy chỉ để rỉa máu đối phương, được bao nhiêu hay bấy nhiêu. ta dựa vào cái đam to mà kết thúc đối phương, TTT hoặc BVLH. khi ăn trọn 1 set bẫy XTT, ĐTC, TMC( ép yq), và ĐPP đặt chồng lên nhau, ta có ít nhất là 1.2k đam độc trong 6s đầu (đối phương mặc đồ kháng độc thì cũng giảm đc trong non 100 điểm thôi),

đồng thời 6s đầu cũng là loạn, hiệu ứng cấm thêm đc 4s tiếp theo nữa. Sau khi hết 6s đầu, 9s sau là độc sát của TMC + ĐTC = khoảng hơn 400(mình đc 433). hết phần 9s đó thì còn 15s cuối là độc sát của ĐTC(mình đc 173 mà cứ tính tròn 150 đi).

trong khoảng 30s quý báu ấy, với lực đánh tay mạnh nhất, các bác bắn chết đc đối phương ko? 6s đầu tiên(bị loạn độc chậm cấm), đối phương coi như chấp ta, các bạn bồi thêm đc mấy phát TTT và BVLH rồi? chưa kể đam độc và không bơm đc máu làm đối phương cực kỳ ức chế. 4s tiếp theo vẫn ko bơm máu đc và vẫn bị chậm, nhưng hết loạn, đối phương đánh lại đc ta rồi, lúc này thông thường thì ít nhất máu đối phương đã vàng rồi. ta bơm một bình rồi tank tay đôi luôn là cách mình hay dùng.

thường thì trong 10s đầu là đối phương chết, còn nếu không chết cũng lo bỏ chạy, nếu ta không có gan đuổi theo thì chạy ra chỗ khác làm vài đống bẫy nữa rồi đứng cười. ta đứng bắn xa dụ nó vào bẫy tiếp.

trong trường hợp đối phương không dính cái loạn, ta không nên mạo hiểm chạy lại tank ngay vì nhiều thằng ( đa số là DGT ) nó chấp nhận liều mạng, ko cần bơm máu trong 10s đầu luôn, nó gít đc ta rồi thì chờ 10s bơm máu, còn bơm ko kịp thì lưỡng bại câu thương.

Mình chỉ tank khi thấy nó máu vàng còn nếu nó né đc cả cái loạn và cấm, chậm ( cấm và chậm luôn đi chung với nhau ai ko biết thì là con gà ) thì bỏ chạy mà làm đống bẩy khác cho chắc ăn.

việc làm sao sống sót để đặt bẫy là 1 nghệ thuật, nhiều bài nói rồi, mình không nói thêm.

cách tăng này coi trọng hiệu ứng của bẫy hơn là đam bẫy.

nhiều bác lý luận gặp phái né cao coi như khóc, ta đặt nhiều đống bẫy chứ có phải 1 đống đâu. mình đã thử nghiệm VDB và CBB đạp 2 đống như mình kể trên thì chết chắc. 1 đống 4 cái nó né đc3 cái bất kỳ là cao nhất, 2 đống trở lên ko thể nào né 3 trên 4 cái đc nữa. Chỉ có né tránh 100% mới làm đc thế, ko tin cứ tét thử.

Gân Cốt:
chỉ có chuyên gia nghiên cứu ĐM, hoặc siêu Gà mới tăng kiểu này. máu có trâu mấy thì cũng ko lại với bọn DG, TL. đam bẫy đam đánh né tránh yếu đều như nhau. -> thắng bằng niềm tin.

Lai tạp:
tăng mỗi thứ 1 chút, theo đủ các loại tỉ lệ , các bác bảo kết hợp mỗi thứ 1 tí, theo mình thấy ko hợp lý. 1 tí cho linh hoạt thì cũng ko né nhiều, 1 tí cho SM thì cũng ko đam nhiều, 1 tí cho NC thì cũng không đam bẫy nhiều, 1 tí cho gân cốt thì là phí phạm. -> nói chung không yếu đều nhưng mọi thứ dở đều như nhau -> thắng bằng gì? lý luận kết hợp 2 cái dở thành 1 cái mạnh là 1 sai lầm.

jeremykute
23-05-2009, 18:45
Các bác cứ bàn lung tung, tóm lại thế này.

cách đánh của ĐM chỉ có 1 kiểu, là tung sát chiêu khi đối phương đã ăn hiệu ứng.

Đối phương cận chiến khi chưa ăn hiệu ứng thì thấy ĐM ta là áp sát đánh điên cuồng ( không cho ta bẫy và biết ta máu yếu, vài đấm là chết ngay)

Còn đối phương đánh xa thì cũng chẳng ngại ĐM, mỗi phái đều có set combo của nó để làm cho ta không đặt bẫy đc, tuy nhiên do nó không áp sát, nên việc bỏ chạy, né chiêu và đặt bẫy dễ dàng hơn. combo đánh của ta chỉ có 3 chiêu ngoài ra toàn bẫy, nên kết hợp bẫy thật khéo dụ nó vào trong lúc bắn tay đôi với nó thì khả năng thắng cao hơn.

Ta phải cực khéo trong việc bỏ chạy như là kết hợp khinh công, bơm máu, đặt bẫy ngay khi có cơ hội, dùng bẫy loạn và ngủ khống chế đối phương để có thời gian đặt thêm, hoặc liều mạng tank BVLH bằng châm 20% đánh lui với niềm tin đẩy lui đc đối phương.

Nếu sống đc đến khi đặt đc vài cái bẫy rồi thì với 1 ĐM pro, coi như ván đó thắng. cứ chạy quanh bẫy, vừa đặt thêm cho nó đẹp, vừa rỉa máu đối phương bằng TTT và BVLH. bọn cận chiến sẽ ngại áp sát ngay, VDB và CBB có né cao thì đạp chục cái bẫy ko lẽ ko dính cái nào? Nó ko áp sát coi như huề.

Còn bọn đánh xa thì mình nói ở trên rồi đấy.

Xin bàn thêm về các kiểu tăng sau khi max TP

Linh Hoạt:
Cứ cho các bác né cao, đối phương đánh các bác chục phát, các bác cũng phải ăn vài phát, trong khi đam lại yếu máu cũng yếu, các bác hy vọng vào suất chiêu tầng 2 và 3, có chắc cầm cự được đến khi đánh đối phương té không? ( tầng 3) , vì đánh lui thì chỉ giúp cho ta việc bỏ chạy dễ hơn thôi.

khi nó té rồi, thả phát hoa có chắc dứt điểm đc ko? gặp thằng pro, hễ té là nó bơm máu ngay, vì nó biết sẽ ăn đủ phát hoa của ta. Đó là không bẫy, còn nếu bẫy đc ngta, đam độc cũng yếu như gãi ngứa, chủ yếu dựa vào hiệu ứng ngủ, loạn, chậm, cấm ( ko bơm máu đc - TMC ép yq 10s cấm ) để có khoảng 10s ngắn ngủi dứt điểm -> nhắm có dứt điểm đc ko? thả hoa tầng 3 toàn trí mạng, may ra thắng, mà nó cũng chỉ có tỉ lệ. Các bác chơi trò hên xui rồi. còn nó ko ra trí mạng thì lại quần nhau tiếp. ĐM nhà ta máu ít, các bác mạo hiểm thế chỉ có thua là nhiều.

Nội Công:
đam độc nhảy cao, thêm hiệu ứng nữa thì cực kỳ ngon, tăng kiểu này đã xác định, nếu đối phương đạp bẫy thì chết đến 101% . thêm vài yq bẫy thì tuyệt vời. Do độc sát sẽ nhảy điên cuồng nên đam đánh yếu 1 chút cũng chấp nhận đc. chỉ sợ đối phương ăn không trọn hết bẫy, nó né đc cái hiệu ứng cấm và loạn, bơm đc máu thì ta cũng mệt. nếu xài bẫy ngủ để thả hoa thì có chắc dứt điểm đc trong 1 chiêu? hoặc bồi thêm 1 TTT và 1 BVLH nữa cũng có dứt điểm đc ko?

nếu đối phương không đạp bẫy, ta cũng chẳng làm gì đc. do ta đam yếu, bắn cũng chẳng hiệu quả. điều này dở khi bắn tay đôi với các phái đánh xa.

tóm lại vẫn chưa gọi là hiệu quả.

Sức Mạnh: mình tăng theo đường này nên rành nhất.

Đam trâu, kết hợp bẫy ngủ, rồi thả hoa. tỉ lệ tử vong của đối phương là cao nhất so với các kiểu tăng khác. bẫy dùng chủ yếu cho có hiệu ứng mà quan trọng nhất là chậm, loạn và cấm.

còn nếu bắn tay đôi với các phái đánh xa thì ta cũng tự tin nhất so với các cách tăng khác. vì đam to nhất.

đam bẫy chỉ để rỉa máu đối phương, được bao nhiêu hay bấy nhiêu. ta dựa vào cái đam to mà kết thúc đối phương, TTT hoặc BVLH. khi ăn trọn 1 set bẫy XTT, ĐTC, TMC( ép yq), và ĐPP đặt chồng lên nhau, ta có ít nhất là 1.2k đam độc trong 6s đầu (đối phương mặc đồ kháng độc thì cũng giảm đc trong non 100 điểm thôi),

đồng thời 6s đầu cũng là loạn, hiệu ứng cấm thêm đc 4s tiếp theo nữa. Sau khi hết 6s đầu, 9s sau là độc sát của TMC + ĐTC = khoảng hơn 400(mình đc 433). hết phần 9s đó thì còn 15s cuối là độc sát của ĐTC(mình đc 173 mà cứ tính tròn 150 đi).

trong khoảng 30s quý báu ấy, với lực đánh tay mạnh nhất, các bác bắn chết đc đối phương ko? 6s đầu tiên(bị loạn độc chậm cấm), đối phương coi như chấp ta, các bạn bồi thêm đc mấy phát TTT và BVLH rồi? chưa kể đam độc và không bơm đc máu làm đối phương cực kỳ ức chế. 4s tiếp theo vẫn ko bơm máu đc và vẫn bị chậm, nhưng hết loạn, đối phương đánh lại đc ta rồi, lúc này thông thường thì ít nhất máu đối phương đã vàng rồi. ta bơm một bình rồi tank tay đôi luôn là cách mình hay dùng.

thường thì trong 10s đầu là đối phương chết, còn nếu không chết cũng lo bỏ chạy, nếu ta không có gan đuổi theo thì chạy ra chỗ khác làm vài đống bẫy nữa rồi đứng cười. ta đứng bắn xa dụ nó vào bẫy tiếp.

trong trường hợp đối phương không dính cái loạn, ta không nên mạo hiểm chạy lại tank ngay vì nhiều thằng ( đa số là DGT ) nó chấp nhận liều mạng, ko cần bơm máu trong 10s đầu luôn, nó gít đc ta rồi thì chờ 10s bơm máu, còn bơm ko kịp thì lưỡng bại câu thương.

Mình chỉ tank khi thấy nó máu vàng còn nếu nó né đc cả cái loạn và cấm, chậm ( cấm và chậm luôn đi chung với nhau ai ko biết thì là con gà ) thì bỏ chạy mà làm đống bẩy khác cho chắc ăn.

việc làm sao sống sót để đặt bẫy là 1 nghệ thuật, nhiều bài nói rồi, mình không nói thêm.

cách tăng này coi trọng hiệu ứng của bẫy hơn là đam bẫy.

nhiều bác lý luận gặp phái né cao coi như khóc, ta đặt nhiều đống bẫy chứ có phải 1 đống đâu. mình đã thử nghiệm VDB và CBB đạp 2 đống như mình kể trên thì chết chắc. 1 đống 4 cái nó né đc3 cái bất kỳ là cao nhất, 2 đống trở lên ko thể nào né 3 trên 4 cái đc nữa. Chỉ có né tránh 100% mới làm đc thế, ko tin cứ tét thử.

Gân Cốt:
chỉ có chuyên gia nghiên cứu ĐM, hoặc siêu Gà mới tăng kiểu này. máu có trâu mấy thì cũng ko lại với bọn DG, TL. đam bẫy đam đánh né tránh yếu đều như nhau. -> thắng bằng niềm tin.

Lai tạp:
tăng mỗi thứ 1 chút, theo đủ các loại tỉ lệ , các bác bảo kết hợp mỗi thứ 1 tí, theo mình thấy ko hợp lý. 1 tí cho linh hoạt thì cũng ko né nhiều, 1 tí cho SM thì cũng ko đam nhiều, 1 tí cho NC thì cũng không đam bẫy nhiều, 1 tí cho gân cốt thì là phí phạm. -> nói chung không yếu đều nhưng mọi thứ dở đều như nhau -> thắng bằng gì? lý luận kết hợp 2 cái dở thành 1 cái mạnh là 1 sai lầm.

shinomori
24-05-2009, 01:16
chú gì ở trên làm ơn ghi rõ nguồn nhá , bài này tôi đã đọc trong box Đường Môn diễn đàn vl2 rồi đấy , đừng có mà copy paste rồi post 2 bài như thế zzzz

manhs
26-05-2009, 07:58
Game này trơi như cưt chó ý . Toàn bọn điên mới trơi game này

_Sa7an_
08-06-2009, 15:57
Thế khác nào bạn nói ông nội bạn điên

UndyingXxx
12-06-2009, 03:08
Game này trơi như cưt chó ý . Toàn bọn điên mới trơi game này

Không chơi thì lượn đi cho nước nó trong bày đặt [-X

EL_DIABLO1088
14-03-2010, 19:08
Chơi ĐM đúng là 1 nghệ thuật, phải tính toán chính xác thời gian giữa các hiệu ứng chứ k đơn giản như lao vào liều mạng như TL hay DGT

pumbi11
09-08-2010, 17:48
Mình có cuốn hấp tinh mật tịch đường môn ai mua pm sever hoàng hổ.

khoamimi
14-10-2010, 22:00
cho hỏi Đường Môn xài mt chỉ số sa0 dzậy

ducanh6988
15-10-2010, 01:12
Xài MT chỉ số dòng 1-3-4 cao.
MT chiến thì 1 cao ép TTT với BV, có thể thêm MT. Thêm dòng 4 ép HSXA với Phá Quan.
MT đặt bẫy thì d3 cao.
MT buff cũng dòng 3 cao, ép TN, THMT, TĐT.

Cái này qua box ĐM ở 4rums vl2 sẽ rõ hơn :D