PDA

View Full Version : power ranger-5anh em siêu nhân fanclub

Trang : 1 [2] 3 4

阈安 张
13-10-2007, 16:31
muốn coi serial mới quá ah mà cái bản tiếng nhật :| nv nó mỏng dánh ah ^^ nhìn là muốn ói trong khi đó phe devil ai cũng hot ^^

ai biết bộ 2006 chổ nào ko tìm hoài ko ra T_T

saphirine
13-10-2007, 17:11
làm sao để xem được cái đài đó. tớ ở hà nội tui cũng ở HN nè ông có SS1 tập nào thì send tui cái ( tiếng V nha )

Lonely Sky
13-10-2007, 17:51
mighty morphin thời trước chắc chỉ có băng chứ ít có đĩa =:)

jimmytong
13-10-2007, 18:17
nếu mình nhớ ko lầm hôm qua ra tiệm đĩa thấy có bộ 10 DVD phim 5 anh em siêu nhân, 1 DVD 3 Season hay sao ý

God of Osiris
13-10-2007, 22:54
Ai rành tiếng anh thì vào đây nè: www.crunchyroll.com . Hình hơi mờ nhưng dc cái đầy đủ từ Dekaranger (2004-2005) tới hiện nay là Gekiranger (2007-2008). trong đó tớ đánh giá cái Magiranger sau Deka là hay nhất, ai coi thử đi.:D:D
Gekiranger nó làm suit không có thất lưng nên nhìn nó ốm nhom nhưng đồ vậy lại hợp vì Gekiranger liên quan đến Kungfu :D

Hôm nay buồn buồn lên google đánh chữ 5 anh em si6eu nhân xem nó có gì khác với mình đánh Sentai hay Power Ranger hay không, nó ra cái link con bé Xuân mai hát bài Op của Gaoranger bằng tiếng việt=))=)), bựa ko chịu nổi=))=)).

nếu mình nhớ ko lầm hôm qua ra tiệm đĩa thấy có bộ 10 DVD phim 5 anh em siêu nhân, 1 DVD 3 Season hay sao ý
3 tập nghe còn được chứ 3 season gì, 1 season ít nhất 40+ ep, DVD nào chứa cho nổi:|:|

jimmytong
13-10-2007, 23:25
nó nén lại ấy, chất lượng tạm được thoai, của thằng Simba làm thì phải

Lâm-9p
14-10-2007, 08:21
h0c[S]9x;6168071']Nhớ cái tập gì đánh nhau với con rồng bự .....5 thằng kết hợp được con rôbô chỉ = ngón chân của nó....Phải nhờ thằng trắng lấy con rùa cản lại...ko cả đám chết hết.......lâu quá chỉ nhớ mang máng vậy thôi.

đánh nhau với con máy trò chơi điện tử ::)

saphirine
14-10-2007, 12:46
mighty morphin thời trước chắc chỉ có băng chứ ít có đĩa kiếm được mấy cái đĩa SS1 mà tiếng V( chắc là từ bang chuyển sang ) xem lại hay phết, bây giờ xem lại mới thấy mấy con megazord nhìn giống hệt đồ chơi, thế mà hồi bé tưởng robot thật =))

Kidman156
14-10-2007, 14:19
He he ;))
ThJk mấy phần cũ cũ nhất :X Ví dụ kái Lost Galaxy :-? Nhạc film này cũng đc xếp vào dạng hay nhất PR luôn :D Vì có kái giai đệu hay :D PR nhạc film hok hay = Nhật nhưng về nội dug các thứ thì ăn đứt sentai luôn ;))
Bây h` thì chỉ kòn pán phần SPD thôi :D có 4DVD phụ đề tiếng Việt. Nhưng phần này côg nghệ hóa nhiều quá nên ko thú vị = mấy phần đầu :D

heoconbusua
14-10-2007, 17:03
PR hay nhứt là MM, Lost galaxy với In Space. Trong cái In space có cả đoạn đánh với 5 thằng master cùng 5 màu với PR, con Zord còn bị bắt đem đi nữa, coi siu hay.
Lost Galaxy thì có đoạn hay nhứt là tranh giành cái " sức mạnh ánh sáng", tụi PR "ăn" xong mạnh lên quá trời.
Phần mới nhất chưa được xem nhưng xem trial thì khá là hay.
Ngoài ra thì những phần PR đầu tiên tập trung lực lượng diễn viên trông rất cool.
http://youtube.com/watch?v=1HNppp65U94&mode=related&search=
anh em xem giải trí

jimmytong
17-10-2007, 21:02
có bạn nào download xong " MM 2, MM 3, lost galaxy, in space, time force " ở thành phố HCM hok? cho minh làm wen với. Mình mún download lam nhưng hok dc, chỉ download mỗi season 1 của MM thui con Season 2, 3 cũng chưa download được lun. nếu bạn nào có lòng tốt thì pm mình trên Y!H : copperhead_simi@yahoo.com.

neverdied32
17-10-2007, 21:54
Hix nghe mấy cậu này bàn tớ cũng thấy ghiền chơi mấy con megazord óc nhau trên hệ snes quá ai có thì nàm ơn up lên tí nèo >.>

Bethlehem
18-10-2007, 01:13
down xong hết rồi nhưng lại ở HN :|. đang tập trung down Gao :|

duong_thang
18-10-2007, 13:23
có bác nào chỉ cho em link download game 5 anh em siêu nhân chạy trên hệ nes, em cảm ơn nhiều.

Lâm-9p
18-10-2007, 14:24
bên box giả lập và lưu trữ game snes đấy,tìm đê ::-c

Ô lão đại
18-10-2007, 14:47
Lúc nhỏ, toàn là đi coi ké ở nhà hàng xóm thôi, hồi đó một nhà mở siêu nhân là cả xóm bu lại coi như rạp. Còn giờ nhìn lại cứ thấy nó buồn cười sao sao ấy...

Kidman156
18-10-2007, 20:40
Chịu khó tìm tí thì trên mạng thiếu gì site,link down PR :D Khoảng mấy tháng trc đag cuồng nên chịu khó tý search thấy bao nhiêu site fan cho down PR, toàn HQ [có cả LQ] ko riêng Torrent đâu! Link mega, rapid , yousend, .... :x
Để search lại giúp a e :x dạo này lại mê :x

@Bethlehem : E cũng ở Hn pác burn hộ e kái Lost Galaxy đc k0 pác :x

Bethlehem
18-10-2007, 22:08
@kidman156: okie nhưng nhà máy pc có đầu dvd ko vì nặng lắm đó :|

chỉ có LQ thôi nhé :( vì HQ bọn nó gỡ cho Premium down hết rùi :(

HQ đang tìm nhưng ko biết có ko

jimmytong
19-10-2007, 01:45
thế các bác bỏ quên một dòng siệu nhâ rùi đấy, cả hội ta ko bít có ai nhận ra cái tên VR Troopers này ko, từng một thời nổi tiếng đấy

nhat2991
19-10-2007, 02:18
Có chứ nhưng nó ko có ăn vào cốt truyện dài dằng dặc như Power Rangers

an1991
19-10-2007, 12:26
VR Troopers là siêu nhân gì vậy? Mình chưa nghe thấy bao giờ ai có hình pót lên đi

mr_1million
19-10-2007, 17:11
Khữa !? Ai có link Ninja vs Gao send tớ kái

Gadien Don
19-10-2007, 18:34
thế có bác nào có link coi online bộ Mighty Morphin ko?Bộ hay nhất á!Mà còn SN xanh lá nhé!Fần có SN trắng cũng ko hay =

Kidman156
21-10-2007, 14:56
@Gadien Don : lên Youtube search ý :D Phần đấy có gần đủ :D Ít nhất nửa phần :D Phần 1 thjk nhất vụ Movies thôi :x :x :x :x Movies hay vãi luôn :x

Gadien Don
21-10-2007, 18:43
em lên youtube gòi!
t1:ko bít fải tại máy em gà hay tại mạng mà chậm wá
t2:1 tập phim bị chia làm đôi (or 3)coi mất cả hứng ko như cái bài đầu tiên trg topic!
tiếc gê

[N]h0c[S]9x
21-10-2007, 20:56
đánh nhau với con máy trò chơi điện tử

Thế phút cuối sao kể nghe lun đi :D...................

Gadien Don
22-10-2007, 11:54
VR Troopers là siêu nhân gì vậy? Mình chưa nghe thấy bao giờ ai có hình pót lên đi

nó nè:

hình như tụi này tới 2 bộ đồ lận!1 bộ ngoài TG thường!1 bộ trg thé jới ảo!Có con chó vui dở lém!hơn cả Alpha 5^^!Có 1 thằng chơi kím như trg Star War!Đẹp!

an1991
22-10-2007, 11:59
à nhớ phim này rồi cái này coi lâu rồi nên đâu có nhớ tên tiếng anh nó là gì hồi đó cái phim này nó gọi là kị binh bọc thép VR thì phải coi cũng hay lắm

jimmytong
22-10-2007, 12:57
cái VR trooper hình như là hồi đó chiếu song song hay là sau series Mighty Morphin thì phải, coi hay lắm, tuy ko có Meck gì ráo nhưng nhìn mấy chiếc moto cực đã, duy có màn xe bay là bùn cười thoai

dung_1804
26-10-2007, 00:17
có ai ở hà nội bán DVD siêu nhân ko thì bán cho em với. Bộ Light Speed í với bộ Time Force ấy. Nhà dùng mạng trả theo dung lượng nên ko down dc.

LittleLink
26-10-2007, 13:52
Xem cái này lâu lắm rùi
Giờ cũng chẳng nhớ mặt mũi nó ra cao nữa
Để coi lại xem sao ^^

dung_1804
27-10-2007, 22:06
@kidman156: okie nhưng nhà máy pc có đầu dvd ko vì nặng lắm đó :|

chỉ có LQ thôi nhé :( vì HQ bọn nó gỡ cho Premium down hết rùi :(

HQ đang tìm nhưng ko biết có ko

Bác này ở Hà Nội đây này, có bán phim thì cho em biết địa chỉ đê. Gần khu Bk càng tốt. Hỏi mãi mà chả có ai trả lời cả.

hailainguyen
02-11-2007, 12:13
vào cái này xem hình để nhớ lại " kỉ niệm lúc ấu thơ "
www.fortunecity.com

saphirine
02-11-2007, 17:44
Bác này ở Hà Nội đây này, có bán phim thì cho em biết địa chỉ đê. Gần khu Bk càng tốt. Hỏi mãi mà chả có ai trả lời cả.
hình như là mấy cái quán đĩa gần khu BK có mà, bạn ra tìm thử xem lần trước tui thấy nó bật cả SS1

nhat2991
02-11-2007, 18:13
Mới coi lại vài tập của Season 1 fát hiện ra cái spoil này ko bik có ai đế ý ko, tập mà con Trini sợ độ cao, lúc cái máy bay do Rita fóng đi có cảnh thấy Tokyo Tower. Với tập có con búp bê của Trini dùng mấy cái lọ thu đồ vào, nó thu lun cái Tokyo Tower.

pnhoangnam
02-11-2007, 19:47
Mấy bác ở đây đều ghiền Power Ranger à ? :))
Tui thấy phim US còn chấp nhận được chứ Ja thì chán >.< ko chịu nổi

RavenOmega
02-11-2007, 21:14
Phim này nhiều phiên bản quá, có ai biết có tất cả mấy bản không

jimmytong
02-11-2007, 21:18

yêu cầu xem lại trang đầu rùi hãy post nhá

longngu
11-11-2007, 13:26
e có link down tất cả film về nề từ phần đều tới fần mới nhất. và có tất cả nhạc mở đầu của tất cả phim.em mê phim này nhất.để ngày mai e up lên cho.bây giờ đi học

Tequila*
11-11-2007, 20:17
Nhiều đừng hỏi ::( Tây tàu âu á đủ các loại siêu nhân, 5 anh em siêu nhân mình xem hồi bé của Mỹ đúng không nhỉ? bay giờ siêu nhân cuồng phong, siêu nhân Gao đủ loại. Xem Gao có thằng Yabaiba, quỷ gì mà toàn pha trò như phim hài :D

God of Osiris
16-11-2007, 22:54
Mấy bác ở đây đều ghiền Power Ranger à ?
Tui thấy phim US còn chấp nhận được chứ Ja thì chán >.< ko chịu nổi
Hờ hờ, bác coi từ Ninja Storm trở đi rồi hãy than nhé. Lúc đầu thì hầu hết cảnh của Mỹ do Saban làm đều rất hay, ko chê dc, nhưng từ khi giao qua cho Disney thì ngày càng dở và củ chuối. Mấy cảnh đánh nhau toàn lấy hết từ Nhật sang, cảnh người thật đánh nhau cũng nhàm lắm.
Bên Nhật mới kỷ niệm 30 năm tập Sentai (siêu nhân) đầu tiên ra lò. Nếu tính 1 năm 1 tập thì Sentai đã có 31 tập (tính cả serie đang phát là Gekiranger, siêu nhân dùng Kungfu :D).CÒn PR thì ko nhớ rõ, hình như là 12+ thì phải.

zFantasyz
20-11-2007, 11:58
vừa kím đc cái clip này chóang váng :-s http://youtube.com/watch?v=t2G1obdz9LI

God of Osiris
20-11-2007, 17:38
Có gì lạ đâu, cái này Mỹ cũng làm 1 cái tương tự là các siêu nhân đỏ gặp nhau đánh trên Mặt Trăng ý, bản của Nhật hình như cũ quá hok ai post nên hok coi được. Tập này của Mỹ làm thì phải công nhận hay, chiêu chém của Red Wild force Ranger hình như Gao đỏ ko có ;));)) =>Mỹ có sáng tạo:))

Iroh
20-11-2007, 17:41
Có gì lạ đâu, cái này Mỹ cũng làm 1 cái tương tự là các siêu nhân đỏ gặp nhau đánh trên Mặt Trăng ý, bản của Nhật hình như cũ quá hok ai post nên hok coi được. Tập này của Mỹ làm thì phải công nhận hay, chiêu chém của Red Wild force Ranger hình như Gao đỏ ko có ;));)) =>Mỹ có sáng tạo:))

Bên nhật siêu nhân mà đánh nhau thì chỉ có nước chạy bộ;))Bên Mỹ thì siêu nhân còn được trang bị xe máy cơ mà:D.Bản Turbo còn được cả ô tô

vaan009
25-11-2007, 16:55
Công nhận bản Forever Red đánh đã thật,đúng kiểu movie,coi đoạn 10 thằng hóa thành Ranger thấy tụi nó đánh rắm nổ ầm ầm cười vỡ cả bụng=))

San Goku
25-11-2007, 21:16
Mĩ nó chế thêm bộ giáp phượng hoàng cho thằng wild force đó .

heoconbusua
25-11-2007, 22:45
có ai bít ở TPHCM chỗ nào còn bán Power Ranger từ season 1 lun ko?

jimmytong
25-11-2007, 22:49
ra thương xá TAX thử xem....................................

vaan009
27-11-2007, 19:17
Tui ko hiểu ra cái cơ chế down của torent cho lắm-.-,hồi tr' down cái FF7 có vài 1 seed 4 peer thôi mà down đến 30kb/sec,trong khi down cái Mighty Morphin đến 40 seed 240 peer mà ko lên dc tới 1kb/sec

nhat2991
28-11-2007, 02:05
Tui ko hiểu ra cái cơ chế down của torent cho lắm-.-,hồi tr' down cái FF7 có vài 1 seed 4 peer thôi mà down đến 30kb/sec,trong khi down cái Mighty Morphin đến 40 seed 240 peer mà ko lên dc tới 1kb/sec
cái này là hên xui.
gặp thằng nào đường truyền mạnh thì nó up cho nhìu.
zống hùi đó tui ăn hên download cái Goo Goo Doll discography gặp nhìu thằng mạnh lên đc tới 600kB/s, còn xui thì cứ lết dài dài. (Tui đang ở UK nên mới thế, chứ ở VN thì thua, thêm hùi ơ 3nhà xài medinet nó chỉ cho modem ko cho router nên khỏi portforward lun)

thamlam190
28-11-2007, 08:37
Tui thích cái bộ Power Ranger đầu tiên của Mĩ hơn(hình như là Mighty Morphin gì đó).Nhưng ko biết ai nghĩ sao chứ tui thì rất ngán cái phần đó sau khi mà nó thế mấy thằng siêu nhân Đỏ,Vàng,Đen.Từ khúc đó các siêu nhân ko còn vui nữa T_T.Chả bù khúc đầu,tụi nó quánh hay mà còn vui nữa.Tiện có ai biết các siêu nhân đó về sau ra sao ko?

an1991
28-11-2007, 17:24
mấy siêu nhân trong phần đó sao này nhận nguồn lực mới là ZEO ở ngay dưới trung tâm sau khi trung tâm trên mặt đất bị phá hủy. Billy trở thành người điều hành trung tâm với Apha và Jason ( cựu siêu nhân Mighty Morphin đỏ trở về hiệp nhóm với cả bọn)... nói chung là khá dài bạn có thể lên youtube gỏ hítory of power ranger để xem clip về lịch sữ các siêu nhân do Tommy kể lại ( trong Dino Thunder)

San Goku
28-11-2007, 18:11
Hok hỉu thằng Tommy nó làm siêu nhân nào mà phần nào cũng có nó . Zeo , Turbo , Mighty Morphin , Dino Thunder . Sao phần nào cũng có nó vậy ta ??

an1991
28-11-2007, 18:17
có lẻ vì Tommy khá được yêu thích nên được xuất hiện nhiều mà kể ra trong cả đám nó cũng có vẽ khá nổi bật ( ý kiến của mình)

s0kh4nh
29-11-2007, 03:21
Già quá rồi để mà xem mấy chú siêu nhân GAO :) ! nhớ lại thời ấu thơ quá :)

nhat2991
29-11-2007, 04:21
mấy siêu nhân trong phần đó sao này nhận nguồn lực mới là ZEO ở ngay dưới trung tâm sau khi trung tâm trên mặt đất bị phá hủy. Billy trở thành người điều hành trung tâm với Apha và Jason ( cựu siêu nhân Mighty Morphin đỏ trở về hiệp nhóm với cả bọn)... nói chung là khá dài bạn có thể lên youtube gỏ hítory of power ranger để xem clip về lịch sữ các siêu nhân do Tommy kể lại ( trong Dino Thunder)
chỉ có part 1 là đầy đủ thui, part 2 hình như thiếu.

Felix
29-11-2007, 06:05
bây giờ xem gekiranger, ngày trước có mấy cái sentai như abarange, timeranger với gogo-V coi khá phết :x coi Kamen Rider nhiều quá lâu lâu giở sentai ra xem cũng thú :'>

San Goku
29-11-2007, 22:06
COi siêu nhân Mĩ hay hơn Nhật .

Felix
30-11-2007, 16:21
COi siêu nhân Mĩ hay hơn Nhật .
cái này còn tùy...coi Jap làm nhiều cái coi story với plot hay hơn nhất là timerange với abaranger, khoái coi của Nhật hơn của Mĩ :'> dù sao cũng ko hay bằng Kamen Rider :'>

nhat2991
01-12-2007, 02:31
cái này còn tùy...coi Jap làm nhiều cái coi story với plot hay hơn nhất là timerange với abaranger, khoái coi của Nhật hơn của Mĩ dù sao cũng ko hay bằng Kamen Rider
ko hỉu sao coi của Jap thấy sến sến với lại nhạc nhẽo thua thằng mẽo, nghe nhạc của timeranger Jap mà mún ngủ.

Felix
01-12-2007, 06:32
uh...sến, tớ lại thấy thằng Mĩ sến Zyuranger=ancient warriors => Mighty Morphin= bunch of school kids, WTF O_o lại còn chả thấy plot gì cả :-<

nhạc thì nhiều cái sentai nghe như J-rock rất máu, ko thích nhạc Mẽo :'>

nhat2991
01-12-2007, 08:33
uh...sến, tớ lại thấy thằng Mĩ sến Zyuranger=ancient warriors => Mighty Morphin= bunch of school kids, WTF O_o lại còn chả thấy plot gì cả

nhạc thì nhiều cái sentai nghe như J-rock rất máu, ko thích nhạc Mẽo
Công nhận tụi Mỹ adapt hay thật, từ ancient warriors -> teenagers.
Dẫu sao hồi đầu coi chả khác j Jap mà, nó chỉ có những cảnh ko morph thì diễn viên Mẽo đóng thui, chứ đánh đấm, zord, wái vật thì bê nguyên xi của Jap wa hết. (Ở trên cũng có nói rồi đấy, coi của Mẽo mà thấy tháp tokyo)8-}

saphirine
01-12-2007, 17:58
nguyên xi của Jap wa hết. (Ở trên cũng có nói rồi đấy, coi của Mẽo mà thấy tháp tokyo)cái nàyt rong SS mấy vậy pa sao tui không biết nhỉ

God of Osiris
01-12-2007, 20:12
Phim siêu nhân nào của Nhật cũng bê gần hết từ Nhật qua cả, trừ cái Time force còn đỡ. Về sau cũng như hết, các cảnh sau khi morph đều từ Japan qua cả.

cái nàyt rong SS mấy vậy pa sao tui không biết nhỉ
SS1, tập mấy thì ko nhớ, lúc ấy còn Trini đóng.

Iroh
01-12-2007, 20:26
Phim nào của nhật cũng bê từ nhật qua 8-}

Tập Trini sợ độ cao thì tập 4 hay 5 gì đó

San Goku
01-12-2007, 22:05
Cái thằng siêu nhân bạc Tommy trong Mighty Morphin là siêu nhân khác trong bản JP nhưng nó gọp lại chung với luôn .

dtlove_dt3
01-12-2007, 23:40
Mighty Morphin là hay nhất , siêu nhân Gao coi chưa hết 1 phần ngủ lúc nào ko hay =))

vaan009
01-12-2007, 23:47
Có ai có link mega của Dino Thunder ko?Thấy phần này có Tommy nên cũng muốn xem:D,torent thì khỏi đưa nhé,down tới già

0oMaiTramo0
02-12-2007, 00:15
Ai có link down siêu nhân Gao ko

Mega với Rapid í :D

tớ ko biết download từ torrent ::(

nhat2991
02-12-2007, 04:56
cái nàyt rong SS mấy vậy pa sao tui không biết nhỉ
Trong fần đầu ấy, tập con Trini sợ độ cao, lúc cái tàu của Rita bay xuống, rõ ràng có cảnh táhp Tokyo mà.
Rùi tập con búp bê của Trini biến thành quái, ó mấy cảnh tàu điện rùi nhà cửa i chang Jap.
Hình như trong cái Operation Overdrive cũng có nếu như ko nhầm, cảnh tụi quái làm trành dung nham trong thành phố, nhà cưa đúng chắc của Jap.
Mà power rangers có story line liên tục đến In space là hết, còn sau này mặc dù ko theo cái story line nhưng vẫn hay, đến Wild force trở đi thì thấy kùi rùi.
Mặc dù của Jap bê wa Mẽo nhìu nhưng vẫn khoái mẽo tại diễn viên nhìn ngon lành, nhưng cũng chấm dứt từ thời Wild Force (Gao nhìn đẹp hơn)

Felix
02-12-2007, 18:06
Gao bình thường....coi tạm ko mấy đặc biệt lắm I-|
BTW mới thấy link download Abaranger, dù chất lượng hơi tệ :-<
http://sfe.deltaanime.net/abaremisty/

God of Osiris
04-12-2007, 17:34
Bác nào lười down thì vào www.crunchyroll.com (http://www.crunchyroll.com) hoặc http://www.veoh.com mà coi online này. Bên crunchyroll có đủ từ Magi trở đi, Aba thì đang được up, Gekiranger dạo này ra chậm cực kỳ chậm, đợi dài cổ=.=

nhat2991
05-12-2007, 03:38
Gao bình thường....coi tạm ko mấy đặc biệt lắm
ko coi sentai nhìu, hum bữa lò mò vớ đc cái Time ranger nhưng nhìn diễn viên rùi nghe nhạc nên tắt cái rụp ngay tức khắc.

mới coi 2 tập once a ranger, coi kỹ mới thấy sao sau này tỉ lệ bắn chính xác của tụi siêu nhân với wái kém wá. Chả có cú nào bắn trúng chóc, toàn nổ đằng sau lưng. Ko bik bên sentai có thế ko.

HawkEye
06-12-2007, 14:45
Mới coi lại đoạn mix intro từ trước tới h của PR.Hồi trước toàn coi băng đã vậy còn không đủ ep,thiếu trước thiếu sau.Coi cái đoạn intro thấy có con mech kết hợp giữa white tiger với mấy đứa kia mà kiếm hoài không thấy cái ep đó :-s

Ηikari_Netto
06-12-2007, 16:40
ai biết torrent của Sentai down ở 9dâu ko vậY ?

BBL2R
07-12-2007, 01:47
Cái kỉ niệm coi Power Ranger này tính ra phải nhờ cái chị người giúp việc làm ở nhà bà cô, hồi ấy cuối tuần hay qua nhà bả chơi với thằng con bả, nó bằng tuổi tui nhưng nhỏ tháng, hay mướn hoạt hình xem mà xem hoài cũng chẳng biết xem gì thì chị đó nói thấy có nhiều đứa trẻ trong xóm mướn cái 5 anh em siêu nhân về coi, 2 thằng đồng ý và chị đi mướn giùm, về coi thấy ghiền nên từ đó cứ 5 anh em siêu nhân mà phan.

Lần đầu xem cái đấy tính đến giờ cũng đã là 10 năm rồi. Thời ấy chủ yếu là coi cái Power Ranger Morphin của US, trong đó có 1 tập sau này làm theo kiểu điện ảnh, dùng kĩ xảo rất hay và đẹp nói về Gordonđang thoi thóp và mấy đứa siêu nhân đi qua cái hành tinh gì ấy tìm bà người yêu của Gordon lấy sức mạnh siêu nhân mới.

Thời ấy vì cái bộ này khá hot nên ngoài đường đồ chơi bán đầu robot 5 anh em siêu nhân, có điều kỉ niệm về con robot đầu tiên là đồ đểu. Đó là phần thưởng đứng hạng nhất do ông già dắt đi mua, bị thằng bán dụ bán cho con robot chỉ tháo được có 2 cái chân ra là con tê giác long và cọp nanh kiếm, tui gọi đó là robot đểu vì nó giống phim nhưng không lắp ghép được. Sau này thì có mua thêm 1 xon xịn nhưng là version khác, đó là version lấy con khủng long màu xanh của thằng Tommy ghép với 4 con còn lại bỏ con khủng long đỏ của Jason ra.

Sau này có thêm bản Ranger mới mà thằng Jack đc thay bằng thằng Adam đẹp trai hơn. Bản này thì đồ chơi càng mất dạy hơn, chẳng biết cái bọn làm đồ chơi làm thế nào mà nó có 1 phiên bản đầu con robot là đầu "bao công" <= pó tay hoàn toàn.

Ngoài ra tui còn thỉnh thêm con rùa xanh xanh nữa :)) Con rùa khổng lồ trong phim ấy.

Đúng là lắm nhiêu khê với đống đồ chơi. Hồi nhỏ tui mua đồ chơi nhiều lắm

nhat2991
07-12-2007, 02:07
Gordon
-> u mean Zordon

trong đó có 1 tập sau này làm theo kiểu điện ảnh, dùng kĩ xảo rất hay và đẹp
-> Cái movie này chả hỉu sao ko liên tục với TV series. Mà cái movie này bộ áo của PR làm xấu ko chịu đc. Với mấy con Zord thì làm bóng wá. Rùi Z, Rita, Golda làm cũng rất là xấu, đặc biệt là cái command center và alpha thì khác hẳn 100% so với TV series. Cái này chắc do Mẽo nó tự làm nên nó thế.
Còn 1 movie nữa của Turbo PR. Tập này chuyển từ Zeo -> turbo và có liền mạch ới Tv series. Coi cũng OK.
Đây là link torrent cho bạn nào thik coi lại. http://torrentz.com/377a45ace22a10c2ff0041ff822e21cdd55456fd

HawkEye
07-12-2007, 13:38
Thời ấy chủ yếu là coi cái Power Ranger Morphin của US, trong đó có 1 tập sau này làm theo kiểu điện ảnh, dùng kĩ xảo rất hay và đẹp nói về Gordonđang thoi thóp và mấy đứa siêu nhân đi qua cái hành tinh gì ấy tìm bà người yêu của Gordon lấy sức mạnh siêu nhân mới.
Cái đó là The Movie.Nhớ lúc đó nhỏ xíu mà nhìn bà pháp sư bên hành tinh khác còn thấy xao xuyến :x .Pháp sư ở nơi khỉ ho cò gáy đó kô biết cho an nhìn mà mặc bộ bikini,hic :-s .

Shirogane
07-12-2007, 17:14
Đang coi Gosei Sentai Dairanger :x , nhưng sao trên veoh chỉ có 10 tập nhỉ :-? có ai biết ở đâu có tiếp ko ? :-s hay là bộ này chỉ có 10 tập thôi ? :-?

BBL2R
08-12-2007, 02:48
Pháp sư ở nơi khỉ ho cò gáy đó kô biết cho an nhìn mà mặc bộ bikini,hic
Vì là nơi khỉ ho cò gái không có ai bán vải nên mới ăn mặc thiếu thốn thế, với lại cũng chẳng lo ai dòm.

Felix
08-12-2007, 06:23
cái daỉanger tụi t-n nó sub có 10 tâp...cái tụi đểu giả =((

Shirogane
08-12-2007, 06:47
Kiếm được trang có đủ bộ nhưng là Raw và link Megaupload :((
Nhưng bộ Dairanger này cũng hay quá chứ, cái Mighty Morphin Seasons 2 là dựa trên cái này :-?.

ba_con_gau
09-12-2007, 14:40
có ai bán phim power ranger mighty morphin không DVD nha tớ đến giờ vẫn còn yêu nó đây cho tớ địa chỉ đi tớ sẽ mua tớ cả đòi yêu nó cho dù tớ có người lớn cỡ nào tớ cũng sẽ coi nó nó rất hay nhất là phần mighty morphin mấy phần sau này tớ không thík ^^

BBL2R
09-12-2007, 17:40
RAW là gì thế các cậu ?

nhat2991
09-12-2007, 18:19
RAW là gì thế các cậu ?
là ko có sub siếc j hết, voice J only.

Shirogane
09-12-2007, 20:58
Hic, cái Gosei Sentai Dairanger nó chỉ sub có 10 tập :(( còn lại toàn raw :((
Giờ kiếm mấy bộ cũ như Zyuranger, Dairanger hơi khó, Dairanger còn có 10 tập :-s còn Zyuranger thì mới tìm được có 3 tập thôi :-s

Chả hiểu sao từ khi chuyển qua coi Super Sentai thì hết muốn coi Power Rangers nữa 8-}

t_jus
09-12-2007, 21:02
đa số power ranger đều làm theo sentai
nên có lẽ coi cái gốc thấy nó hợp hơn :-?

nhat2991
09-12-2007, 23:55
đa số power ranger đều làm theo sentai
nên có lẽ coi cái gốc thấy nó hợp hơn
vẫn mê PR hơn, ko hỉu sao ko hạp với Sentai. Anyway, đám diễn viên nữ của sentai em nào em ấy nhìn móe kinh.

Felix
10-12-2007, 06:49
sentai nhiều cái coi chất lượng như Never Stop changeman, Kyu Kyu Sentai Gogo V ,Cho Denshi Bioman (tụi Filippine khoái cái này nhất 8-}),Goseisentai Dairanger, Bakuryuu Sentai AbaRanger.....lúc trước cũng thích coi PR nhưng sau khi coi ba cái sentai thì ko thích nữa :'>

ba_con_gau
10-12-2007, 13:13
nè các bạn ai có bán phim power ranger Mighty Morphin cho tớbie61t với tớ đang cần đây rất cần season1 lẫn season2 trả lời cho tớ nghe đi
à còn cái phim siêu nhân dế của nhật đó tựa là gì cho tớ biết luôn với lâu quá không coi ranger nên giờ muốn xem lại với xem thêm cái khác choi biết thấy cái sieu nhân dế đó có vẻ hay lắm ^^

t_jus
10-12-2007, 13:21
siêu nhân dế là kamen rider đó bạn

Felix
10-12-2007, 13:58
nhìn cái sign với avatar tớ xem nó có giống dế chỗ nào ko =.=, kamen rider nghĩa là masked rider và theme mỗi năm mỗi khác chớ dế diếc gì ở đây, ngay cả Ichigo với Nigo là hopper chớ ko phải là dế 8-}

t_jus
10-12-2007, 14:38
nhưng ở VN nó dịch là siêu nhân dế 8-}

tgame
10-12-2007, 15:49
Hồi trước manga KR ở VN nó dịch là Hiệp sĩ gió xoáy :'>, dế đâu mà dế 8-}...

Iroh
10-12-2007, 16:31
nhưng ở VN nó dịch là siêu nhân dế 8-}

Cái mắt đấy giống dế chỗ nào.Hình như là fly đấy chứ;))

Felix
10-12-2007, 16:40
mỗi năm có 1 motif khác nhau...ko phải lúc nào cũng là côn trùng 8-}

anyway...Kiba trong sign với avatar là dơi(kiểu vampire) chớ ko phải dế với ruồi 8-}mình thì toàn gọi nó là batman rider =))

Shirogane
10-12-2007, 17:48
mỗi năm có 1 motif khác nhau...ko phải lúc nào cũng là côn trùng
Nhưng tớ nhìn thế nào vẫn thấy giống côn trùng :-j chắc tại không hợp với Kiba Rangers :-j

Đang tìm chỗ nào cho down mấy bộ như Abaranger, Dekaranger hay Magiranger :-? chứ trang veoh.com dùng IDM down được nhưng hay đứng giữa chừng quá :-s

Felix
10-12-2007, 17:51
Nhưng tớ nhìn thế nào vẫn thấy giống côn trùng chắc tại không hợp với Kiba Rangers

hình như cậu hơi lầm tớ đang nói Kamen Rider chớ ko phải Super Sentai...gì chớ design cái mắt to kiểu đấy là truyền thống rồi 8-} coi rồi mới thấy nó cool thế nào, story nó serious và dramatic hơn sentai nhiều :x

mà cái Kamen Rider Kiba tới năm 2008 mới air thì đâu ra mà hợp với ko hợp =))

Shirogane
10-12-2007, 17:59
hình như cậu hơi lầm tớ đang nói Kamen Rider chớ ko phải Super Sentai...gì chớ design cái mắt to kiểu đấy là truyền thống rồi coi rồi mới thấy nó cool thế nào, story nó serious và dramatic hơn sentai nhiều
À, đúng là tớ nhầm Kiba với Kamen :D Sorry :p
Mấy hôm nay nhìn cái list Super Sentai trên Wiki nên lẫn lộn hết cả :p

ai giúp tớ với ? :-s

Đang tìm chỗ nào cho down mấy bộ như Abaranger, Dekaranger hay Magiranger chứ trang veoh.com dùng IDM down được nhưng hay đứng giữa chừng quá

Felix
10-12-2007, 18:02
À, đúng là tớ nhầm Kiba với Kamen Raider Sorry

Kamen rider chớ ko phải kamen raider [-( vả lại Kiba là series Kamen Rider năm sau mà :|
kiếm thử 1 bộ mà xem qua đi.....nhất là 555/faiz với agito ấy :x

batman eat your heart out! there's new dark knight in town XD

nhat2991
11-12-2007, 20:35
Đang tìm chỗ nào cho down mấy bộ như Abaranger, Dekaranger hay Magiranger chứ trang veoh.com dùng IDM down được nhưng hay đứng giữa chừng quá
crunchyroll.com, trên đó thấy đồ Asia nh2iu lắm, có đủ sentai với kamenrider lun. Mỗi tội LQ thui.

GuybrushMarley
11-12-2007, 23:21
Ngày xưa em xem cái Light speed rescure, cái đó em thấy hay nhất :)) Cả Gao cũng tàm tạm

Đây là lần đầu em vào topic , nghe đc đoạn nhạc nền Go go power ranger ngày nào , thích thật :))

herolong
11-12-2007, 23:25
nè các bạn ai có bán phim power ranger Mighty Morphin cho tớbie61t với tớ đang cần đây rất cần season1 lẫn season2 trả lời cho tớ nghe đi
à còn cái phim siêu nhân dế của nhật đó tựa là gì cho tớ biết luôn với lâu quá không coi ranger nên giờ muốn xem lại với xem thêm cái khác choi biết thấy cái sieu nhân dế đó có vẻ hay lắm ^^

nếu có khả năng down trên mega thì vào đây có đủ cả www.powerrangerempire.com

nhat2991
12-12-2007, 02:04
Powerangerempire.com teo lâu rồi bạn ạh.
1 ngày đẹp trời lên đó nghe "what i've done" và thông báo web đã teo.

ba_con_gau
12-12-2007, 13:58
nàyto71 van các cậu đây làm ơn ai có power ranger MM chép bán cho tớ đi tớ muốn xem lại lắm tớ rất thík nó tớ muốn có nó để lưu giữ kỉ niệm các cậu hãy giúp tớ đi thiếu hay mất cũng chả sao có espisode nào bán tớ espisode đó van các cậu đấy chính các cậu đã khêu dậy cái ghiền siêu nhân của tớ tớ phải cảm ơn các cậu lắm nhưng tớ cũng rất muốn có phim hãy giúp tớ giờ ra ngoài chả ai còn bán với lại máy nhà tớ không có mạng nên không dơn được gì chỉ còn mấy cậu, mấy cậu hay dơn bằng bittorent hay rapid rất hay tớ thì pó tay nên mấy cậu có cứ bán cho tớ đi

PETmegaman
12-12-2007, 18:46
có bác nào bít Link Torren của Power Ranger Turbo với Power Ranger Zeo ko, tớ chỉ còn chưa có 2 bộ đó thui.

herolong
13-12-2007, 12:24
Powerangerempire.com teo lâu rồi bạn ạh.
1 ngày đẹp trời lên đó nghe "what i've done" và thông báo web đã teo.

đúng là teo thật rồi. hic sao lại teo thế nhỉ.thế là đi đời cả đống link mega trên đó rồi

thamlam190
14-12-2007, 09:38
Ai có hình ảnh động Kamen Rider cho xin mấy cái

nhat2991
14-12-2007, 21:46
có bác nào bít Link Torren của Power Ranger Turbo với Power Ranger Zeo ko, tớ chỉ còn chưa có 2 bộ đó thui.
ở trên mình có post cái link torrent có cái movie turbo đấy, trong cái đó tụi n1o chuyển từ Zeo -> Turbo bạn lấy coi tạm đi. ;))

Omicron
16-12-2007, 00:11
Ai có link Mighty Morphin Power Rangers Season 1 bản đẹp ở rapidshare hoặc mega cho xin với, search trên mạng toàn torrent

nhat2991
16-12-2007, 02:11
Chỉ có torrent thui bạn ạh, mà bạn muốn có bản đẹp thì chịu bởi vì cái TV series này là từ khoảng năm 92, có là hên lắm rùi.

herolong
17-12-2007, 00:48
Ai có link Mighty Morphin Power Rangers Season 1 bản đẹp ở rapidshare hoặc mega cho xin với, search trên mạng toàn torrent

có bản xấu thôi.
bản đẹp giờ này đào đâu ra cho ông.
link mega nếu ok thì tui tìm lại rồi post lên cho

Felix
17-12-2007, 16:58
http://img521.imageshack.us/img521/8633/alternative1600ok5.th.jpg (http://img521.imageshack.us/my.php?image=alternative1600ok5.jpg)
http://img84.imageshack.us/img84/6996/faizillus1024x768zd6.th.jpg (http://img84.imageshack.us/my.php?image=faizillus1024x768zd6.jpg)
http://img172.imageshack.us/img172/3932/scissors1600cn5.th.jpg (http://img172.imageshack.us/my.php?image=scissors1600cn5.jpg)
http://img84.imageshack.us/img84/7047/1185452153975qc4.th.jpg (http://img84.imageshack.us/my.php?image=1185452153975qc4.jpg)
http://img84.imageshack.us/img84/9896/kamenridergour2.th.jpg (http://img84.imageshack.us/my.php?image=kamenridergour2.jpg)
http://img127.imageshack.us/img127/3784/thenext1td5.th.jpg (http://img127.imageshack.us/my.php?image=thenext1td5.jpg)

để xem có ai hứng thú với Kamen Rider ko, ko thì trang trí tạm cũng được :'>

Shirogane
17-12-2007, 17:14
Mới xem xong bộ Abaranger :)) thấy hay quá :x
Cũng mới xem thử ep 1 của Kamen Rider 555, thấy có vẻ cũng khá hấp dẫn :x để xem tiếp xem thế nào :D

mr_1million
17-12-2007, 18:20
Abaranger xem ko thấy hay=DinoThunder của Mỹ,nhưng Mỹ thì đánh con quái nào cũng chết liền thấy sao sao ý.

Felix
17-12-2007, 18:26
Abaranger xem ko thấy hay=DinoThunder của Mỹ

nhưng tụi Mĩ lại gào lên Dino Thunder ko bằng Abaranger...=))

tớ cũng thấy Abaranger hay hơn :'>

bây giờ chỉ hy vọng tụi Mẽo ko mess up cái Kamen Rider Dragon Knight thôi, tháng 2 nó chiếu trên cartoon network ~.~

Shirogane
17-12-2007, 18:40
2 bài nhạc đầu và cuối mỗi tập phim Abaranger đều hay ^^ Bộ thứ 2 sau Gaoranger mà tớ xem đủ tất cả các tập. Giờ chuyển qua Dekaranger :))
Dino Thunder cũng có xem qua vài tập nhưng cảm giác không đã bằng Abaranger :'>

Ηikari_Netto
17-12-2007, 19:51
2 bài nhạc đầu và cuối mỗi tập phim Abaranger đều hay ^^ Bộ thứ 2 sau Gaoranger mà tớ xem đủ tất cả các tập. Giờ chuyển qua Dekaranger :))
Dino Thunder cũng có xem qua vài tập nhưng cảm giác không đã bằng Abaranger :'>

Hic chưa coi Aba nhưng cũng cứ cảm thấy nó là lạ hơn DT :)) Với lại giờ đang coi Magiranger hay phết có điều mờ quá =.=
Có ai coi BOukenger chưa :-@

Felix
17-12-2007, 20:07
màn henshin của Dino Thunder ko có tiếng gầm như Abaranger, thật là dữ tợn :'>

Shirogane
17-12-2007, 20:48
Theo Wikipedia thì tên các nhân vật trong Abaranger đều ít nhiều liên quan đến khủng long cả ( Dino xuất hiện từ thời Zyuranger nhưng rõ nét nhất phải đến Abaranger :'> )
* Hakua Ryouga: Hakua-Ki (Cretaceous)
* Sanjou Yukito: Sanjou-Ki (Triassic)
* Itsuki Ranru: Jura-Ki (Jurassic)
Ý nghĩa thật :'>

Có ai coi BOukenger chưa
Có xem vài tập nhưng ko thích bằng Abaranger hay Dairanger, có lẽ tại không ưa xe cộ lắm :'>
Nói về Boukenger thì chả hiểu sao tớ lại thích bản port bên Mỹ là Operation Overdrive hơn ^^

Ηikari_Netto
17-12-2007, 21:33
Theo Wikipedia thì tên các nhân vật trong Abaranger đều ít nhiều liên quan đến khủng long cả ( Dino xuất hiện từ thời Zyuranger nhưng rõ nét nhất phải đến Abaranger :'> )
* Hakua Ryouga: Hakua-Ki (Cretaceous)
* Sanjou Yukito: Sanjou-Ki (Triassic)
* Itsuki Ranru: Jura-Ki (Jurassic)
Ý nghĩa thật :'>

Có xem vài tập nhưng ko thích bằng Abaranger hay Dairanger, có lẽ tại không ưa xe cộ lắm :'>
Nói về Boukenger thì chả hiểu sao tớ lại thích bản port bên Mỹ là Operation Overdrive hơn ^^

chưa xem nhưng thấy là OO thì hay hơn Boukenger thật :-@ xe cộ chả thích mấy :D chỉ thích dạng animal hay giống kiểu Magiranger thì hay hơn :X
mà lạ , nhiều đứa bên nước ngoài thích bản của J hơn của Mỹ nhỉ :-@

Summer_Winter
18-12-2007, 18:34
Có ai bít con nhỏ đóng vai siêu nhân xanh trong Hurricane Ranger tên gì không.Nhìn em í dễ thương quá cơ mấy đứa con gái trong Gaoranger ko = 1góc em này:'>

phucminh17
18-12-2007, 19:19
Tui có một cái bực mình là chẳng bao giờ xem được tập cuối của các season bọn VN làm lậu mà ko chịu là hết , làm được mấy tập rồi bỏ ngang coi tức chết .

Ηikari_Netto
18-12-2007, 20:36
VN là thế :)) được có mỗi cái Deka hình như là đầy đủ :-@ Thấy nó bán nguyên 1 set mà hết hồn :|

Shirogane
19-12-2007, 06:15
Có ai bít con nhỏ đóng vai siêu nhân xanh trong Hurricane Ranger tên gì không.Nhìn em í dễ thương quá cơ mấy đứa con gái trong Gaoranger ko = 1góc em này
Tên là Nao Nagasawa ^^
Nhưng tớ thấy còn thua 2 đứa đóng Umeko với Jasmine trong Dekaranger :'>

phucminh17
19-12-2007, 07:13
Ừ kết nhất là là con nhỏ Jasmine , trông mặt cứ như thiên thần ấy , mà bọn nhật tức cười siêu nhân mà cho mấy em liễu yếu đào tơ ấy đóng thì đánh đám cái nỗi gì .

Felix
19-12-2007, 07:15
Ừ kết nhất là là con nhỏ Jasmine , trông mặt cứ như thiên thần ấy , mà bọn nhật tức cười siêu nhân mà cho mấy em liễu yếu đào tơ ấy đóng thì đánh đám cái nỗi gì .

thế có nghe cái từ suit actor bao giờ chưa ;))

Summer_Winter
19-12-2007, 11:13
Nói chung đa số gái gú trong sentai đều rất ngon:'>..............................

PETmegaman
20-12-2007, 08:40
cái Dino Thunder hình như ở Vn mình đến tập 9 là ko thấy thêm nữa mà lúc đầu cứ tưởng thằng Tommy trở lại ghê gớm lắm hóa ra thấy lãng nhách.
trong Sentai mấy bộ đầu tụi nó ăn mặc như Nịna nhìn rườm rà chết bỏ.

GoldRanger
20-12-2007, 09:58
hô hô mấy bác coi Gekiranger em lên youtube coi được mấy tâp đã mắt wa' ^^

Lonely Sky
20-12-2007, 10:33
ra tới ep 30 mấy rồi
trên torrent có TN sub đó

Robo_Ky
20-12-2007, 10:41
siêu nhân mà có nhiều người thích dữ vậy :-/
hồi tui xem là siêu nhân gao của nhật xem hài và có chút cốt truyện nhưng ko thoát đc màn chính nghĩa tất thắng và yêu quái chết sau 2 nhát chém=))

Felix
20-12-2007, 10:49
siêu nhân mà có nhiều người thích dữ vậy :-/
hồi tui xem là siêu nhân gao của nhật xem hài và có chút cốt truyện nhưng ko thoát đc màn chính nghĩa tất thắng và yêu quái chết sau 2 nhát chém=))

sentai nghĩa là task force, có phải là siêu nhân đâu :))

dù sao sentai mình cũng chỉ coi thư giãn là chính, vẫn là diehard fan của Kamen Rider :D

đáng lẽ topic này nên mở rộng ra :-<

ba_con_gau
20-12-2007, 10:56
ghiền jasmin trong deka ranger nhất cute quá đi ^^ đó là 1 trong các lý do lớn khiến tôi phài xem deka ranger hehe

Robo_Ky
20-12-2007, 13:01
sentai nghĩa là task force, có phải là siêu nhân đâu :))

dù sao sentai mình cũng chỉ coi thư giãn là chính, vẫn là diehard fan của Kamen Rider :D

đáng lẽ topic này nên mở rộng ra :-<

http://i66.photobucket.com/albums/h265/Boymusic/smils/25.gif cái Kamen Rider thằng em tui ghạ tui dow về dù ko có dịch nó spiol kêu phim cực hay ko phải siêu nhân gọi đề robo
http://i66.photobucket.com/albums/h265/Boymusic/smils/37.gifai tóm tắt rõ tui cái đó nói về cái gì ko

Felix
20-12-2007, 14:41
Kamen Rider có nội dung nghiêm túc hơn sentai, nghiêng về drama nhiều hơn và ko phải cứ chính nghĩa là tất thắng blah blah và có phần bạo lực hơn nữa8-} và sẽ co người bị giết chớ ko hiền như sentai đâu! ngoài main char thì mỗi rider đều chiến đấu vì mục đích riêng của mình nhiều hơn là lý tưởng....nói chung thôi chớ mỗi năm mỗi chủ đề khác nhau dưới đây là mấy cái thuộc thế hệ thứ 2:

_Kuuga và Agito mang nặng yếu tố thần thánh tâm linh thêm 1 chút kinh dị :D
_Ryuki kể về cuộc chiến của 13 riders, đánh nhau cho đến khi còn 1 người duy nhất sống sót, mỗi người có 1 con contract monster riêng
_555/Faiz xung đột giữa con người và Orphenoche 1 dạng tiến hóa của con người, motiff dựa theo những chữa cái Hy Lạp như Faiz, Kaixa, Delta.
_Blade tiếp tục cuộc chiến giữa người và Undead thời cổ đại, dựa theo bài tây và truyền thuyết châu Âu cổ.
_Hibiki......huấn luyện để thành demon, dựa trên.....demon 8-|
_Kabuto.....cuộc chiến giữa con người và sinh vật ngoài hành tinh, trở lại motiff côn trùng như ngày xưa, nửa đầu thì hay nửa sau cực vớ vỉn 8-|
_Den-O....du hành thời gian coi cứ có cảm giác giống sentai, chắc tại comedy nhiều quá, mãi đến nửa sau mới thấy cốt truyện tiến triển=.=
_Kiba, năm 2008 chưa chiếu nhưng motiff phỏng theo phim kinh dị phương tây như Ma cà rồng, người sói, Franken gì quên rồiv.v...

những cái nên coi trước: Ryuki, 555/Faiz và Agito 8-|

đanh chờ cái movie Kamen Rider the Next release DVD, lâu quá+___+

Robo_Ky
20-12-2007, 15:51
Kamen Rider có nội dung nghiêm túc hơn sentai, nghiêng về drama nhiều hơn và ko phải cứ chính nghĩa là tất thắng blah blah và có phần bạo lực hơn nữa8-} và sẽ co người bị giết chớ ko hiền như sentai đâu! ngoài main char thì mỗi rider đều chiến đấu vì mục đích riêng của mình nhiều hơn là lý tưởng....nói chung thôi chớ mỗi năm mỗi chủ đề khác nhau dưới đây là mấy cái thuộc thế hệ thứ 2:

_Kuuga và Agito mang nặng yếu tố thần thánh tâm linh thêm 1 chút kinh dị :D
_Ryuki kể về cuộc chiến của 13 riders, đánh nhau cho đến khi còn 1 người duy nhất sống sót, mỗi người có 1 con contract monster riêng
_555/Faiz xung đột giữa con người và Orphenoche 1 dạng tiến hóa của con người, motiff dựa theo những chữa cái Hy Lạp như Faiz, Kaixa, Delta.
_Blade tiếp tục cuộc chiến giữa người và Undead thời cổ đại, dựa theo bài tây và truyền thuyết châu Âu cổ.
_Hibiki......huấn luyện để thành demon, dựa trên.....demon 8-|
_Kabuto.....cuộc chiến giữa con người và sinh vật ngoài hành tinh, trở lại motiff côn trùng như ngày xưa, nửa đầu thì hay nửa sau cực vớ vỉn 8-|
_Den-O....du hành thời gian coi cứ có cảm giác giống sentai, chắc tại somedy nhiều quá, mãi đến nửa sau mới thấy cốt truyện tiến triển=.=
_Kiba, năm 2008 chưa chiếu nhưng motiff phỏng theo phim kinh dị phương tây như Ma cà rồng, người sói, Franken gì quên rồiv.v...

những cái nên coi trước: Ryuki, 555/Faiz và Agito 8-|

đanh chờ cái movie Kamen Rider the Next release DVD, lâu quá+___+

http://i66.photobucket.com/albums/h265/Boymusic/smils/50.giftheo những gì bạn nói y hệt em tui nói chả thể xem đc vì ko dịch và tại trình độ eng ko.....http://i66.photobucket.com/albums/h265/Boymusic/smils/49.gifko muốn nói tới

an1991
20-12-2007, 15:55
cho hỏi cái Kamen Raider dragon knight là cái nào trong mấy cái bác vừa kể vậy

Felix
20-12-2007, 16:06
Kamen Rider Dragon Knight là bản adapt của Mẽo sử dụng footage của Ryuki 8-|

LiaoYuanHou
20-12-2007, 16:58
Sentai thì em xem full được 2 bộ là Gaoranger và Hurricanger
nhưng em cũng thích cả 2 bộ Dairanger (hồi xưa gọi là Siêu Nhân Ánh Sáng ;))) và bộ Kaku ( xem được mỗi 1 tập trên băng), nhưng ko kiếm được ở đâu :|
à em còn xem thêm được 1 tập Ohranger nữa ;))

Còn Power Ranger thì em xem được Full 2 bộ Turbo và In Space , và thêm bộ dở Dino và Ninja Storm bọn nó bán
Nhưng công nhận SIêu nhân xem hay thiêt, từ xưa đến nay xem chả bao giờ chán

À mấy anh cho em hỏi hồi xưa có cái băng "Siêu Nhân 97" có cái bọn gồm 4 Thằng , Thằng Đỏ có độc chiêu quay quay tay , còn thằng Trắng có cái Rada , chả biết đó là bọn nào . Anh nào biết chỉ cho em với . Thx Nhiều

ba_con_gau
21-12-2007, 09:04
vậy trang nào cho down kamen rider vậy bạn

GoldRanger
22-12-2007, 12:44
mấy bác coi cái này chưa Go-Onger (2007 - 2008)

Ηikari_Netto
22-12-2007, 12:54
mấy bác coi cái này chưa Go-Onger (2007 - 2008)

Urk , GekiRanger cò nchưa xong nữa :|
Cái này là sau Geki mới chiếu , cùng với cả Kiba luôn :D
có vẻ hứa hên nhiều điều , chỉ mong mấy cái zord ko phải là xe hay cộ giù mcon :hug:

GoldRanger
22-12-2007, 13:00
mấy con zord là đại bàng gấu chó sói rồi zì zì đó; ms2 sao cái mới này lại trông giống máy cái cũ nam 8 mấy wa'

kamina
22-12-2007, 13:08
muốn Goonger thì Goonger đây....mình cứ đọc lầm là "gung giờ" lol

mấy con zord là đại bàng gấu chó sói rồi zì zì đó; ms2 sao cái mới này lại trông giống máy cái cũ nam 8 mấy wa'
mấy cái năm 8 mươi mấy nhiều cái đỉnh hơn bây giờ nhiều ;))

GoldRanger
22-12-2007, 13:10
Go Onger theo em là sự kết hợp của Liveman (1988-1989) và Boukenger (2006-2007) vì áo giáp khá giống Liveman; còn zord thì kết hợp thú + moto (tức là cái ô tô hình con sói ; gấu ; ...) :D

kamina
22-12-2007, 13:14
có ai coi trailer của Kamen Rider Dragon Knight chưa

"you're a common rider now" =))

Tui_la_ai?
22-12-2007, 13:24
- Ai co1 link của mấy phim siu nhơn hồi xưa không ? .... cho xin với ^.^ ..... Hồi năm 1988~1990 , robot phim siu nhơn ráp đẹp hơn bây giờ , nhìn rất ra dáng Robot , còn bây giờ thì kỹ xảo nhiều quá nhìn nhàm luôn ::( ......

phucminh17
22-12-2007, 19:26
Này cho tui thăm dò ý kiến của mọi người ở đây tí nhá , theo mọi người Nhật và Mỹ siêu nhân của ai hay hơn , theo tui thì Mỹ làm hay hơn nhiều cốt truyện , cái gì cũng hay còn Nhật thì cứ thấy nó sến sến thế nào ấy . Mà đề ý đi Mỹ làm phim hầu như là đa sắc da trắng , đen và vàng .

kamina
22-12-2007, 19:29
Này cho tui thăm dò ý kiến của mọi người ở đây tí nhá , theo mọi người Nhật và Mỹ siêu nhân của ai hay hơn , theo tui thì Mỹ làm hay hơn nhiều cốt truyện , cái gì cũng hay còn Nhật thì cứ thấy nó sến sến thế nào ấy . Mà đề ý đi Mỹ làm phim hầu như là đa sắc da trắng , đen và vàng .

Nhật làm hay hơn...đừng có nhìn vào mấy cái như Gao với Deka mà phán bừa, còn sến thì hỏi mấy thằng dịch á :-j

Mĩ là hợp chủng quốc thì nó phải đa sắc tộc rồi :|

Kang Chan
22-12-2007, 21:09
Hình như sau phần Space thì ông lão trong lồng kính của mấy phần trước bị die thì phải ?
Còn phần Turbo ở đâu ra bà già trong lồng kính nhỉ ?

kamina
23-12-2007, 07:20
đang coi Ultraman Mobius với Nexus....chỉ có 2 từ để diễn tả thôi: Rock hard! :x

Shadow master
23-12-2007, 08:15
Có ai ở đây có link down toàn bộ series Power Ranger không? Hoặc tóm tắt cốt truyện xuyên suốt series cũng dc :D post lên cho mọi người biết thêm về Power Ranger với :D

Ηikari_Netto
23-12-2007, 16:12
cái go-onger trông cái lúc transform là thấy từa tựa cái sentai cũ nào :-@

Ultragunner
24-12-2007, 00:55
@Leon Kenshin: cuối phần Space cũng hơi...>_< lúc này thì bọn "monster" nó gần như thắng ở mọi trận địa nên Zordon (cái ông trong ống ấy) mới nói Andros (Red Space Ranger,em ko dùng "siêu nhân" vì nó...>_<) chém bể cái ống của ông để giải phóng nguồn năng lượng trong đó đồng nghĩa với việc ông "ra đi".

Ở phần Turbo thì hình như bắt đầu từ lúc giữa ông ta tính trở về quê hương nhưng trên đường đi thì bị bắt cóc rồi bị cái tên "gì đó bóng tối" hút năng lượng.
Cái này là em đọc được trên Web chứ không chắc nữa>_<.

Hèm sốc ở chỗ hình như bà Rita trong Mighty Morphin sau này trở thành Mystic Mother trong Power Rangers Mystic Force!!!

Về Power Rangers thì mọi người có thể vào
http://www.powerrangersonline.org/
hay http://www.mysticpoints.net/

an1991
24-12-2007, 07:46
Sao mà Rita thành Mystic Mother? Bạn đọc cái này ở đâu vậy cho mình xin cái link đi

Kang Chan
24-12-2007, 12:35
Zordon một thời chỉ huy Ranger , sao lại có kết thảm vậy ~__~ . Mà trong Turbo hình như có đoạn nhóm cũ ra đi , cho 1 nhóm mới vô . Mình ko hiểu nguyên do lắm .

Từ Turbo trở đi thì siêu nhân cực yếu , vũ khí toàn súng , robot siêu yếu , quái quá mạnh ...
Chẳng hiểu nổi ~__~ .

yenchi1227
24-12-2007, 18:21
lão Zodon thì hình nhưbị bắt ngay từ phần khi căn cứ nhóm turbo bị phá hủy ông ấy phải bỏ đi nhưng ko biết là đi trốn hay bị bắt đi về sau thàng thần vóng tối cái con cá trê to tổ bố ấy bắt dc. Về sau thăng thần bóng tối dùng sức mạnh của ông này giữ guyên hinh dạng cho bọn chủ tương phe ác dời trc nên ông áy phải hi sinh bảo siêu nhân dỏ dập vỡ ống thì mất đi năng lương nên bon kia mới trở ve nguyên hình và 1 số dứa đi gặp diêm vương vif lúc này với quân số áp đảo nên tất cả các siêu nhân in space lẫn các siêu nhân dời trc dang bi vây áp dảo ( ai muốn rõ hơn về vụ này thì cứ tim mua dĩa siêu nhân Tổng Hợp la rõ ngay) . Còn về vụ thay dổi siêu nhân thì dời nào chả thay trừ các siêu nhân gần dây có thể do các năng lượng mạnh thêm bọn cũ ko dáp ưng dc yeu cầu nữa hoặc xuất hiện bọn giỏi hơn thì phải ngường thôi
a mà mụ rita có vẻ dúng là Mystic Mother đấy thực ra tui củng kô chắc chắn lắm nhưng gần dây khi xem doạn kết cua PR in space thấy hinh dạng con người cua rita( sau khi Zodon chết) thấy khá giống đấy cả con mụ chủ tướng phe cá dánh nhau với phe o tô về sau cũng trở thành người tót mà

ba_con_gau
24-12-2007, 19:04
nè nói cho mà nghe thằng nhóc đó thay cho rocky từng là siêu nhân đỏ thay cho jason, thằng nhóc đó thay cho rocky trong trận đấu võ đài của trường tổ chức, bị chấn thương nặng nên giao lại chìa khóa năng lượng cho thằng nhóc đó nhớ không lầm thằng nhóc đó tên là martin ^^

Kang Chan
24-12-2007, 19:05
Vấn đề là trong TURBO bọn lính mới thay cho nhóm của Tommy lại quá yếu ~___~ , thế mới có chuyện nói .
Còn thằng bé Blue Ranger là em của Rocky - Red Ranger trong MM Season 2 và là Blue Ranger trong Zeo . Nghe nói Rocky bị liệt chân nên nhóc này thay anh mình làm Ranger .

Diễn viên đóng vai Rita mới die năm ngoái đấy .

ba_con_gau
24-12-2007, 19:13
đúng chí lý, lý do bị liệt chân đó là do trận đấu võ đài học đường còn về rita hả die thì đáng lắm tôi thì chỉ thík tommy mạnh thật có bản lĩnh giỏi võ rất tiếc jason không được làm siêu nhân trong phần này, mặc dù zeoranger cũng có jason đó trong vai goldranger ^^

yenchi1227
24-12-2007, 19:28
tôi thấy mụ rita dâu hẳn là phe ác đâu mụ dấy hình như là bị thằng thần bóng tối thao túng đấy chứ còn nhớ o cuôi phần PR in space khi thang SN đập vỡ ống dựng zopdon thì mụ dấy với thăng bộ xuong cung phe va cái con mụ trông ngư người cá mà các sn dánh ở phần turbo dều trở về làm người mà còn mấy dứa kia chết hết có ai sống đâu
còn về vụ thay sn có thể do bon làm phim trả lương it quá nên bọn kia chán ko làm nên đòi nghi cung nên cái dây thì hỏi tác giả chứ biết sao ko thì hỏi xem ai xem full bo turbo thì nó trả lời cho hoi mấy năm trc o chổ toi chiếu trên TV bộ turbo va bộ in space nhwng bộ turbo bắt đâu khi bọn no dổi người rồi mà này ông dựa vào diểm nào mà bảo bọn mời yếu hơn đừng bảo là dựa vào các vụ dánh nhau nha cái đấy thì theo kịch bản cả lũ rồi có chua mới biết dc thàng nào giỏi hơn thằng nào

Kang Chan
24-12-2007, 19:40
còn về vụ thay sn có thể do bon làm phim trả lương it quá nên bọn kia chán ko làm nên đòi nghi cung nên cái dây thì hỏi tác giả chứ biết sao ko thì hỏi xem ai xem full bo turbo thì nó trả lời cho hoi mấy năm trc o chổ toi chiếu trên TV bộ turbo va bộ in space nhwng bộ turbo bắt đâu khi bọn no dổi người rồi mà này ông dựa vào diểm nào mà bảo bọn mời yếu hơn đừng bảo là dựa vào các vụ dánh nhau nha cái đấy thì theo kịch bản cả lũ rồi có chua mới biết dc thàng nào giỏi hơn thằng nào
Viết làm ơn có chấm và phẩy giùm , ngoài đời nói một lèo ko ngừng nghỉ xem có đứt hơi chết hay ko .

Tôi xem Turbo từ đầu đến khi đổi người mới . Ở đây tôi ko nói diễn viên , tôi nói bọn nhân vật mới . Từ khi nhóm mới xuất hiện thì bản thân Turbo đã dở nay càng thêm dở , và yếu thì nay còn yếu ác .
Mấy con quái thường chật vật lắm đánh nổi , đấu Robot còn bị đánh bán sống bán chết , ko yếu là gì ?
Kịch bản nó làm thế thì kệ nó :-" , tôi thấy yếu nói yếu :-" .

đúng chí lý, lý do bị liệt chân đó là do trận đấu võ đài học đường còn về rita hả die thì đáng lắm tôi thì chỉ thík tommy mạnh thật có bản lĩnh giỏi võ rất tiếc jason không được làm siêu nhân trong phần này, mặc dù zeoranger cũng có jason đó trong vai goldranger ^^
Bạn à , diễn viên đóng vai Rita ngoài đời đã die , bạn còn nói đáng ?

Shirogane
24-12-2007, 19:43
Tôi xem Turbo từ đầu đến khi đổi người mới . Ở đây tôi ko nói diễn viên , tôi nói bọn nhân vật mới . Từ khi nhóm mới xuất hiện thì bản thân Turbo đã dở nay càng thêm dở , và yếu thì nay còn yếu ác .
Mấy con quái thường chật vật lắm đánh nổi , đấu Robot còn bị đánh bán sống bán chết , ko yếu là gì ?

Chuyển qua coi Super Sentai đi Leon :> có nhiều cái hay lắm :x

Hôm nay mới xem đến tập 20 của Dekaranger, Jasmine với Umeko vẫn xinh nhất :x

phucminh17
24-12-2007, 19:45
Coi tập cuối của Space khi đập cái ống chứa Zordon thì năng lượng ất tỏa ra biến những trùm xã hội đen thành người ương thiện hết . Bây giờ bàn qua các thiết kế của siêu nhân đi , tui kết nhất là S.P.D mẫu thiết kế đẹp nhất . Có ai nghĩ như tui ko .

Shirogane
24-12-2007, 19:50
Coi tập cuối của Space khi đập cái ống chứa Zordon thì năng lượng ất tỏa ra biến những trùm xã hội đen thành người ương thiện hết . Bây giờ bàn qua các thiết kế của siêu nhân đi , tui kết nhất là S.P.D mẫu thiết kế đẹp nhất . Có ai nghĩ như tui ko .
nếu nói thiết kế đẹp nhất thì S.P.D khó bằng Dairanger ( SPD là Special Police Dekaranger nhá :> ). Nhất là mấy cái mũ hình Ryu, Shishi, Tenma, Kirin, Houo với Kiba ranger, cool hơn S.P.D :x
Còn cái Go-onger, chưa ra, miễn bình luận :))

Ηikari_Netto
24-12-2007, 20:06
Đang coi Magiranger , hay ra phết :x
cái Dairanger trông hình đúng là đỉnh phết nhưng mấy dv già quá trông không thíc lắm :-@
Mà sao coi cái Magiranger tụi nào nó cũng cm là american version sucks hết =))

Ultragunner
24-12-2007, 20:41
Ô tìm dược tên thằng trùm trong Space rùi,hắn là Dark Specter
Thêm một link cho mọi người nè http://www.rangercentral.com/

Về trang phục thì S.P.D trông gọn gàng dễ chiến đấu nhất=>thích hợp cho cảnh sát^_^, Magiranger trông đẹp nhưng mà vướng víu quá nhưng trong Mystic Force cái Battlizer của Red Ranger trông đẹp phết^_^

Ηikari_Netto
24-12-2007, 21:06
Ô tìm dược tên thằng trùm trong Space rùi,hắn là Dark Specter
Thêm một link cho mọi người nè http://www.rangercentral.com/

Về trang phục thì S.P.D trông gọn gàng dễ chiến đấu nhất=>thích hợp cho cảnh sát^_^, Magiranger trông đẹp nhưng mà vướng víu quá nhưng trong Mystic Force cái Battlizer của Red Ranger trông đẹp phết^_^

hmm , chỉ có cái Bastardized version thì mới có Batltizer nhỉ ;)) nói thế fan PR đừng đập nhé :)) mà nhìn kĩ lại thì cái Battlizer quá là kiểu cách + cầu kỳ :| trông cái MagiLegend còn đẹp hơn cái này :|
Magiranger có vướng mấy ,cái áo choàng chưa đến chân mà , làm sao ngã được =))

kamina
24-12-2007, 21:32
mấy cái suit thấy Abaranger ngầu nhất , rất là máu lửa, rất chi hot blood :x....biến hình có cả màn gầm gừ khỏi chê :x

yenchi1227
24-12-2007, 21:33
ở đây có ông nào biết chỗ bán dĩa của bộ dinothunder va bộ magic ko tôi lung ở chỗ tôi chả đâu bán cả . còn về bộ đồ tôi thấy khoai nhất là của bon override mới trông ngầu ra phết

kamina
24-12-2007, 21:36

đã ai coi cái này chưa, ko phải sentai hay PR gì nhá :'>

Ηikari_Netto
24-12-2007, 21:39
là Kamen Rider chứ gì :)) , tuy không coi nhưng cũng có biết sơ qua :D nhưng không biết tường tận đâu lật về mấy trang trước sẽ rõ hơn :D kamen chẳng thích lắm :-@

yenchi1227
24-12-2007, 21:41
cái này nhớ kô lầm hồi xưa tôi xem gọi là siêu nhân dế bọn này có mười mấy thằng toàn biến hình dánh nhau theo kiểu 1 choi 1 hay ra phết nhớ kô lầm thì thằng dế đen này có trò biến hoa thay đổi hình dạng mấy lần nữa cơ

kamina
24-12-2007, 22:21
kamen rider coi drama với choảng nhau hay hơn sentai, đỉnh của đỉnh cái trên là Black đỉnh nhất hồ 80 :'>
thứ tự của tớ Kamen Rider=>Ultraman=> sentai :'>

nhưng không biết tường tận đâu lật về mấy trang trước sẽ rõ hơn
mình tự đọc bài của mình làm gì :'>

phucminh17
25-12-2007, 07:09
hmm , chỉ có cái Bastardized version thì mới có Batltizer nhỉ ;)) nói thế fan PR đừng đập nhé :)) mà nhìn kĩ lại thì cái Battlizer quá là kiểu cách + cầu kỳ :| trông cái MagiLegend còn đẹp hơn cái này :|
Magiranger có vướng mấy ,cái áo choàng chưa đến chân mà , làm sao ngã được =))

Tui lại nghĩ cái giáp của thằng đỏ trong SPD là đẹp nhất nhìn vừa hiện đại vừa mạnh mẽ , còn lại 5 người đều có bộ SWAT trong cũng đẹp gớm :hug:

Ηikari_Netto
25-12-2007, 08:19
Tui lại nghĩ cái giáp của thằng đỏ trong SPD là đẹp nhất nhìn vừa hiện đại vừa mạnh mẽ , còn lại 5 người đều có bộ SWAT trong cũng đẹp gớm :hug:

ý tui đâu nó itới SPD :-@ chỉ trong phạm vi Mystic và Magi thôi :D Nhưng mà bộ của SPD đúng là trông đẹp thật chứ chẳng đùa :)) Có điều bộ SWAT thấy nó là lạ :-@

DHLT
25-12-2007, 10:04
Trang web xem online power rangers, sẽ được cập nhật dần các phần tiếp theo:
http://clip.vn/mytv/haccuongdialong91

phucminh17
25-12-2007, 11:03
Hahaha cái siêu nhân MP có con nhỏ Thuy Trang đại diện cho Châu Á trong nhóm siêu nhân hay thiệt .

GoldRanger
25-12-2007, 11:48
Hahaha cái siêu nhân MP có con nhỏ Thuy Trang đại diện cho Châu Á trong nhóm siêu nhân hay thiệt .
bây giờ phải gọi là bác Trang mới đúng :))

Nhật làm hay hơn...đừng có nhìn vào mấy cái như Gao với Deka mà phán bừa, còn sến thì hỏi mấy thằng dịch á :-j

Mĩ là hợp chủng quốc thì nó phải đa sắc tộc rồi :|

theo em thì Nhật làm nội dung hay nhưng trí tưởng tượng hơi bị cao tới nỗi nhìu người coi thấy hơi nhàm đã vậy mấy bác dịch còn chơi thêm những từ sến :> ; còn Mỹ thì thực tế hơn nội dung đơn giản và liên kết hơn ; kĩ xảo đẹp hơn --> dễ lôi kéo người xem. Nói chung mỗi cái có 1 cái hay riêng ; riêng em thì thix xem cả 2 ; coi Nhật sau đó coi Mỹ #>:)

Kang Chan
25-12-2007, 12:12
Ko hiểu lắm các phim POWER RANGER sau này ? Bối cảnh của nó xảy ra ở vũ trụ hay tương lai ấy nhỉ ?
Như bà Rita từ thời MM , Zeo , Turbo , Space , sao lại lạc đến thời Magic được ?
Rồi Tommy , trong Dino Thunder lại xuất hiện ? Lúc đó hình như trái đất đã ko còn nữa mà ?

kamina
25-12-2007, 12:20
thích tụi Ranger của Nhật, có nhiều nguồn gốc hơn.....chớ như cái Zyuranger vốn là chiến binh thời cổ đại qua Mighty Morphin nó làm thành học sinh hay thật =))

ba_con_gau
25-12-2007, 13:20
ê tớ có bài full của power ranger nè bài lúc mà ráp rôbo6 đó full nè có ai cần không nick tớ nè add vô tớ gởi qua cho, còn nếu ai cũng thík thì tớ sẽ đem lên đây cho mọi người cùng lấy ^_^ power ranger vẫn là hay nhất trong lòng tôi cho dù mấy phim ngày nay có hay thế nào đi nữa hay có nội dung hay thế nào đi nữa, kỹ xảo đẹp đến mê hồn đi chăng nữa thì power ranger mighty morphin là number one. ^_^

sen-chan
25-12-2007, 15:29
có ai coi S.P.D chưa,hay cực,nhưng ba_con_gau nói dúng vì tớ cũng dã coi mighty morphin rồi nên tớ thấy dúng là như vậy phần dó là phần tớ yêu thích nhất trong các phần power ranger;;).phim hay ,0 nhảm ,nhân vât dóng cũng hay
tớ khoái Adam trong vai siêu nhân den nhất ,và bên phe quái vât thì golda là number one rồi hê hê #>:),nói chung power ranger mighty morphin là hay nhât cái gì cũng dc cả,bây giờ mà tờ con muốn coi lại từ tập một nữa:cool:

Shirogane
25-12-2007, 18:55
Adam Park thì cool rồi :x sau này trong tập Once a ranger của Operation Overdrive, Adam là thủ lĩnh của nhóm ranger từ quá khứ mà ^^

Silver_leo
25-12-2007, 21:23
Adam PR Turbo để tóc dài xấu kô chịu nổi :|

Kang Chan
25-12-2007, 21:44
Ai trả lời câu hỏi của tớ với '___' .

Silver_leo
25-12-2007, 21:50
Ai trả lời câu hỏi của tớ với '___' .

Chỉ coi hết MM 3 seasons + lướt sơ wa Zeo, Turbo, In Space, Galaxy nên kô thể trả lời bạn dc. Mấy fần kia trước có link Mega, h cái 4rum đó die, nghĩ lại mà tiếc :((

Kang Chan
25-12-2007, 22:20
Nếu cậu xem Turbo rùi thì có biết vì sao nhóm Tommy lại ra đi và thế vô là nhóm hoàn toàn mới ko ?
Kết thúc Turbo ra sao , rùi bà lão trong lồng kính nữa ?

LiaoYuanHou
25-12-2007, 22:34
kết thúc Turbo hình như là bọn nó bị đột nhập căn cứ ==> bết ==> đến NASA mượn cái tàu vũ trụ bay vào không gian (cho thằng pé xanh nước biển ở lại) , gặp một cái tàu vũ trụ ==> gặp Andros , thằng Mega Đỏ ==> phim chuyển sang phần In Space

Silver_leo
25-12-2007, 22:44
Nếu cậu xem Turbo rùi thì có biết vì sao nhóm Tommy lại ra đi và thế vô là nhóm hoàn toàn mới ko ?
Kết thúc Turbo ra sao , rùi bà lão trong lồng kính nữa ?

Cái này cũng kô rõ. Vì tớ xem kô có sub Eng, kô hiểu 100% đc. Đại khái là con lùn trong movie turbo xuất hiện để giúp tụi Ranger gì đó, rồi nó dùng fép biến Zordon đi đâu đó, lát sau rướt bà bịt mặt về => chui vào lồng kính

nhat2991
26-12-2007, 00:06
vụ bà trong lồng kính thì ko rành nhưng còn chuyện đổi người thì theo bà đó nói là nhóm tommy "zà" rồi

herolong
26-12-2007, 01:30
hơ hôm nay đi lục tung gamevn đi thấy topic này http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=81368
trong đó có 1 bác copy được 1 ít link mega từ bên powerrangerempire.com lúc nó chưa die về,đủ 3 ss MM thì phải.anh em vào thịt đê.
tiện thể ai có link torrent seed peer khá chút quăng tui phát

Kang Chan
26-12-2007, 12:21
Từ Power Ranger in Space thấy nó xàm xàm sao ấy ~___~ .
Rùi các phần sau này , nhất là phần TIME Ranger thấy nó di chuyển thời gian , ghé qua giúp đỡ nào là Ninja Storm , Dino Thunder , Galaxy ~__~ , bon chen quá .

Ηikari_Netto
26-12-2007, 14:07
Từ Power Ranger in Space thấy nó xàm xàm sao ấy ~___~ .
Rùi các phần sau này , nhất là phần TIME Ranger thấy nó di chuyển thời gian , ghé qua giúp đỡ nào là Ninja Storm , Dino Thunder , Galaxy ~__~ , bon chen quá .

gì từ tận Time đã có Ninja với Dino rồi á :-@ Galaxy làm trước Time mà sao giúp được hì hay nhỉ :-@
Hay là cậu nói Ninja với Dino có tập time àh ? Không coi rõ nên không biết :D

phucminh17
26-12-2007, 16:11
Kết nhấ cái tập History phối hợp giữa Dino và SPD , coi tập mát mắt nhất !!!!!!!

sen-chan
26-12-2007, 18:41
mình cũng thấy giới thiệu tập dino phối hợp với SPD nhưng chưa coi,mà tập dó dánh con gì quên rồi:-/

sen-chan
26-12-2007, 18:55
có ai coi chưa,mà mình thấy USA diễn viên xấu quá(siêu nhân SPD)không đẹp bằng nhật,nhật diễn viên đẹp mà đóng tếu,có tình cảm và vui hơn USA.xin mọi người góp ý:D

herolong
26-12-2007, 19:55
có ai coi chưa,mà mình thấy USA diễn viên xấu quá(siêu nhân SPD)không đẹp bằng nhật,nhật diễn viên đẹp mà đóng tếu,có tình cảm và vui hơn USA.xin mọi người góp ý:D

diễn viên nước nào thì đã là diễn viên thì đều ...đẹp cả thôi:D. nhật đẹp theo kiểu châu á mà USA thì đẹp theo kiểu tây.
nhưng sự nổi bật,cá tính ,nhìn thằng nào ra ngay thằng đó thì USA làm tốt hơn nhiều, mỗi nhân vật đều toát lên 1 phong cách nhất định,xem mighty morphin thì thấy, còn bên nhật thì tôi thấy thằng nào cũng giống thằng nào.
nhật đóng tình cảm hơn USA tôi công nhận,nhưng tếu thì ko=.
1 điều nữa là những pha võ thuật của nhật trong phim trông khá là giả tạo.
ông xem tômmy với jason đánh võ đó, chả thua gì holywood cả:devil:#>:)

--lảm nhảm vài điều--

Felix
26-12-2007, 20:00
1 điều nữa là những pha võ thuật của nhật trong phim trông khá là giả tạo.
tụi Mẽo sử dụng footage của jap mà nói thế này thì siêu rồi, PR cũng thực chỗ nào đâu =.= nhận xét cá nhân PR cái ngon nhất là sound effect....còn thì, chả có gì đáng nói:-?

coi nhiều thì thấy Story của Jap hay hơn nhất là những năm 80, 90....khi mà Ishinomori còn sống =((

vả lại sentai với PR lúc trước còn hứng thú, bây giờ coi Kamen Rider với Ultraman thấy đỉnh hơn, nội dung nghiêm túc.....cả GARO nữa, máu thôi rồi :x

herolong
27-12-2007, 13:39
tụi Mẽo sử dụng footage của jap mà nói thế này thì siêu rồi, PR cũng thực chỗ nào đâu =.= nhận xét cá nhân PR cái ngon nhất là sound effect....còn thì, chả có gì đáng nói:-?

coi nhiều thì thấy Story của Jap hay hơn nhất là những năm 80, 90....khi mà Ishinomori còn sống =((

vả lại sentai với PR lúc trước còn hứng thú, bây giờ coi Kamen Rider với Ultraman thấy đỉnh hơn, nội dung nghiêm túc.....cả GARO nữa, máu thôi rồi :x

mẽo mua bản quyền của japan thật, nhưng cái tôi nói ở đây là những pha hành động võ thuật thì mẽo làm tốt và thật hơn ja nhiều.
ở đây ko phải nhiều người đã xem hết được nhiều series nên tôi chỉ lấy 2 cái nổi nhất ở vn là gao và MM để so sánh. so sánh gao đấy: làm cách đây vài năm,kĩ xảo bom nổ,sét giật,chuyển cảnh,hóa siêu nhân thì đúng là hơn MM ( tất nhiên năm 92 mà)những đánh võ thì thua xa tommy với jason thời đó

Felix
27-12-2007, 14:04
1 câu thôi: Gosei Sentai Dairanger :-@

còn muốn hay hơn nữa thì phải cỡ Kamen Rider Black với V3 cơ;))

sen-chan
27-12-2007, 14:07
MM thì đỉnh rùi,nhưng tui nói về SPD cơ,nếu SPD USA mà so sánh với SPD nhật thì tôi nghĩ là thằng USA thua xa thằng nhật về SPD,đúng là USA có đánh đẹp hơn nhật thật nhưng nó làm không tình cảm bằng nhật,mà SPD nhật coi tếu hơn SPD của mỹ nhiều,mình coi rùi nên biết,cậu cứ coi thử rồi sẽ biết ngay thôi:cool:

zFantasyz
27-12-2007, 14:21
SPD nhật thì sau mỗi chap thì nó có 1 đọan vui.....cái đó chĩ thích mổi em
jasmine
http://www.supersentai.com/database/2004_dekaranger/images/deka-rg-jasmine.jpg
với umeko mà em umeko hơi lùn ko đẹp = jasmine
http://www.supersentai.com/database/2004_dekaranger/images/deka-rg-umeko.jpg
còn armor thì chĩ thích bộ của thằng tetsu
http://www.supersentai.com/database/2004_dekaranger/images/deka-rg-tetsu.jpg

GoldRanger
27-12-2007, 15:42
trong SPD tui thix Shadow Ranger thôi trông thật cool

Ηikari_Netto
27-12-2007, 16:16
Deka hình như không đẹp bằng Magi (ý nói diễn viên nhá :'>)
mà sao dạo này mê Magi thế nhỉ XD
Bouken của J so với OO của USA thì có vẻ cốt truyện khác nhiều nhỉ :-@

Shirogane
27-12-2007, 17:42
Nếu so Boukenger với Operation Overdrive thì tớ thích Overdrive hơn :'>

Jasmine với Umeko thì cool rồi :'>, trong số Hoji, Sen-chan với Ban thì thấy Ban xấu trai nhất :))

1 câu thôi: Gosei Sentai Dairanger
Tuyệt phẩm của Super Sentai nhưng bị thất truyền :(( bọn gì đó nó sub có 10 tập :((

Ηikari_Netto
27-12-2007, 18:10
Nếu so Boukenger với Operation Overdrive thì tớ thích Overdrive hơn :'>

Jasmine với Umeko thì cool rồi :'>, trong số Hoji, Sen-chan với Ban thì thấy Ban xấu trai nhất :))

Tuyệt phẩm của Super Sentai nhưng bị thất truyền :(( bọn gì đó nó sub có 10 tập :((

Cái OO thì nó không xoay quanh mấy cái Precious ngẫu nhiên , thấy cái nào là xông tới lấy mà tập trung vào 5 viên đá nên cũng có thể cốt được hơn 1 chút XD
Dairanger là nói thật đỉnh nhất trong các Sentai , trông cái lúc biến hình thôi đã thấy cool cực cool rồi . nhưng diễn viên thì hơi già :-@
ai có link down hay torrent ch otớ với

sokis
27-12-2007, 19:37
Có ai có link down bộ S.P.D ko cho tớ xin với
Với lại ai có link down tập S.P.D phối hợp với tụi Dino đánh quái ko cho tớ xin luôn

LiaoYuanHou
27-12-2007, 21:54
anh nào có link của Dairanger từ ep 11 trở lên cho em với , xem hết ep 10 rồi :| thx nhiều

cho em hỏi nữa : ở đây có ai còn nhớ cái phim Cybercop ko

gekired2009
29-12-2007, 13:15
Chà chà công nhận các bạn hâm mộ siêu nhân dữ hen.Mình bót hình lên tặng các bạn đây.http://www.henshinheroes.com/showthread.php?t=25107&page=5

Robo_Ky
29-12-2007, 14:45
các bác ai coi Kamen_Rider_Kabuto đi hay lắm
torrent nha:D

Robo_Ky
30-12-2007, 12:34
ko ai quan tâm đến cái topic này khi mình hứng thú với SN nữa:((

LiaoYuanHou
30-12-2007, 16:57
đâu có , có em quan tâm nè , em save mấy cái file torrent của bác rồi đấy , nhưng mấy cái file ấy có nhiều seed với peer không vậy :| , 12 GB lận

Robo_Ky
30-12-2007, 17:03
đâu có , có em quan tâm nè , em save mấy cái file torrent của bác rồi đấy , nhưng mấy cái file ấy có nhiều seed với peer không vậy :| , 12 GB lận

căn bản là lên dow từng tập 1=>19 seed cũng ko tệ =.=

GoldRanger
05-01-2008, 22:42
Cái OO thì nó không xoay quanh mấy cái Precious ngẫu nhiên , thấy cái nào là xông tới lấy mà tập trung vào 5 viên đá nên cũng có thể cốt được hơn 1 chút XD
Dairanger là nói thật đỉnh nhất trong các Sentai , trông cái lúc biến hình thôi đã thấy cool cực cool rồi . nhưng diễn viên thì hơi già :-@
ai có link down hay torrent ch otớ với
mình cũng thĩ Dairanger lắm ; có ai có ko up lên đi ::)::)

Iroh
05-01-2008, 22:47
Cái Dairanger này là của nhật và dùng Zord của bọn Mighty Morphin Thunder đúng ko:-?

Shirogane
06-01-2008, 05:13
Cái Dairanger này là của nhật và dùng Zord của bọn Mighty Morphin Thunder đúng ko
Ngược lại thì đúng hơn :)) kể từ sau Episode 1, với việc mượn tạm nhân vật Kiba Ranger trong Dairanger để tạo hình tượng White Ranger cho Tommy nên dẫn đến Zord của 5 thành viên kia cũng phải đổi. :))

Iroh
06-01-2008, 10:30
Ngược lại thì đúng hơn :)) kể từ sau Episode 1, với việc mượn tạm nhân vật Kiba Ranger trong Dairanger để tạo hình tượng White Ranger cho Tommy nên dẫn đến Zord của 5 thành viên kia cũng phải đổi. :))

Nếu về vấn đề Mỹ lấy của Nhật thì tớ cũng biết rồi nhưng tớ lấy ví dụ Mighty cho dễ hiểu.Chứ ThunderZord thì sợ cũng chả ai hiểu mấy=))

Zord của 5 thành viên kia bị đổi:-?Đầu tập là Thunder Zord từ tập 2 lại sang Zord khác à 8-}

Tìm được Torrent 10 tập đầu của Dairanger.Toàn hàng cổ 784 ngày trước=))

LiaoYuanHou
06-01-2008, 11:16
10 ep đầu của Dairanger trên Veoh cũng có mà, vấn đề là mấy ep sau thôi , hình như bọn nó đăng kí bản quyền thế nào ấy hay sao mà ko thể tìm nổi :|

Shirogane
06-01-2008, 20:37
Có mấy tập tiếp :-? nhưng toàn là Raw ( ko có sub ) + megaupload link. Nhìn là hết muốn download luôn :))
Cái tụi gì đó nó sub có 10 tập Dairanger à :((

haclonggiang
09-01-2008, 06:40
có bác nào có phu đề phim này không : Mighty Morphin Power Rangers The Movie . gửi lên giùm nha . thank nhiều lắm đó . ( Tiếng Việt nha mấy bác . TA tui down gòi ) . tính làm cái DVD

TheGameTripleH
09-01-2008, 21:34
làm gì có phụ đề mà gửi, nhớ hình như hồi đó coi băng có thuyết minh hay sao ấy

berong91
09-01-2008, 22:20

đâu đâu quăng cho tớ với lật lại trang cũ mắc công lém :wink:
mà 12g thì cũng phê á, đang bận down tom and jerry 8gh rồi ;))

LiaoYuanHou
09-01-2008, 22:57
@berong : bác ko nhìn kĩ à , ngay đầu trang ấy , đâu phải tìm đâu xa :))

@Shirogane : anh đáp em mấy cái link Raw xem nào :-? , xem đỡ vậy :|

GoldRanger
21-01-2008, 14:58
Có mấy tập tiếp :-? nhưng toàn là Raw ( ko có sub ) + megaupload link. Nhìn là hết muốn download luôn :))
Cái tụi gì đó nó sub có 10 tập Dairanger à :((

mấy tập típ ấy ở đâu dzậy ?;;)

jofenquan
21-01-2008, 22:29
he còn tui tui thích nhất là power ranger mighty morphin ss 1 , 2 còn 3 thì bắt đầu nhàm rồi từ khi đổi tuyến nhân vật cũ thì bắt đầu xuống cấp ... wa ss3 đổi luôn kim thì hết muốn coi ....

langtukg1990
06-02-2008, 13:19
bạn sen-chan coi phim siêu nhân hay phim tình cảm mà đòi phim siêu nhân cần tình cảm. Mình thấy phim siêu nhân mà đặt quá nhiều tình cảm thì thấy nó nhạt nhẽo sao ấy.

San Goku
06-02-2008, 21:54
Nhắc đến Mighty Morphin mới nhớ là siêu nhân vàng người VN chết weo oài .

Iroh
06-02-2008, 21:56
Chết từ năm 2001.Bị tai nạn oto.Chắc sau quả này thì thay luôn 3 đứa trong đội ngũ...

PETmegaman
07-02-2008, 00:44
xong rồi Zeo thì thằng Jackson trở lại làm Golden Ranger, qua Turbo thì thay hết sạch, Tommy nghỉ hưu tới tận Dinothunder

an1991
07-02-2008, 22:58
qua turbo Tommy và một số nhân vật vẩn tiếp tục cho đến khi đổi người mà

quanzi_1507
08-02-2008, 22:11
Tommy nghỉ hưu từ Turbo mà =.=

Trong WildForce xuất hiện 1 tẹo, đc xưng tụng là "legend zeo ranger" gì gì đấy 8-}

Đến DinoThunder thì đã thành ông già râu dê =((

PETmegaman
08-02-2008, 22:55
oh lâu lắm mới thấy quanzi, dạo này đi đâu mất dạng thế, ko ghé vào box megaman.
Trong Dino hình như có con pink ranger trong timeforce thì phải.

Lộc_lợn_lòi
09-02-2008, 14:37
Cho em link xem điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

PETmegaman
09-02-2008, 16:07
lên mininova search một phát là ra cả đống tha hồ down (nếu biết xài torrent và có đủ thời gian).

Lonely Sky
09-02-2008, 16:14
mininova chỉ có mighty, overdribe, magi với zeo thôi thì phải
với lại chỉ mighty là seed còn nhiều

PETmegaman
09-02-2008, 16:37
đâu có hết đấy chứ, em down được cả Time force, Lightspeed rescue cơ mà

Lonely Sky
09-02-2008, 16:41
đâu có wild force, hurricane đâu :))
nhiều nhưng ko đủ hết đâu :))

PETmegaman
09-02-2008, 16:45
vậy thì torrentreactor, isohunt, quan trọng là nó còn miếng seed nào ko thui.

Lonely Sky
09-02-2008, 17:00
thì từ đầu tớ đã nói chỉ thấy series mighty là còn nhiều seed mà :))
ko thì có cái magiranger vừa hết gần đây với overdrive đang chiếu là còn seed :))

Shirogane
09-02-2008, 18:23
Mới sưu tập đủ bộ Mystic Force bên clip.vn :)) mặc dù cũng có coi Magiranger nhưng cái này thì tớ khoái Mystic Force hơn :))

Lonely Sky
09-02-2008, 18:30
thì 2 cái cũng na ná nhau mà :))
tớ định nói mystic force nhưng ko nhớ tên mới phang đại thành magi :))

Shirogane
09-02-2008, 19:41
Mới coi cái đoạn giới thiệu Go-onger, cảm giác đầu tiên về suit của ranger thì ổn, nhưng con robot thì xấu đau đớn :(( hy vọng phải có sửa chữa chứ, nhìn chẳng mạnh mẽ tí nào, cứ như đồ chơi trẻ con lắp lại :((

Lonely Sky
09-02-2008, 19:46
ah uh
với lại cảnh con robot bay ra thấy hơi đơn điệu
nhìn nó giống lấy trong mấy series mấy năm v9ê2 trước
thấy ko có hoành tráng như mấy bộ gần đây =:)

Zoro_7694
11-02-2008, 10:50
Trời bái phục mấy bác...! Mà cho em hỏi mấy bác nhiêu tuổi rồi...? Em thì hồi bé ghiền siêu nhân lắm, cứ đi học về là bật xem, xem đi xem lại, xem sao mà thuộc như cháo luôn rồi...Giờ lớn, thấy nó nhảm nhảm, vớ vẩn, suốt ngày cứ đánh nhau ì xèo, "ta là siêu nhân đây, ta sẽ hạ gục người...!"...Bựa, "xiêu" nhân thì có...Ko có ý đá xoáy mấy fan của siêu nhân nha...

emxong
11-02-2008, 11:28
- Bọn nhật tuy tiên phong ý tưởng sáng tạo nhưng làm phim chuối kinh, Mỹ tuy chỉ mượn lại nhưng bài hát, phong cách rất hay.
- Dạo này không thấy Tommy đại ca đâu rồi, sau bộ khủng long, trốn đi biệt tăm hay về vườn rồi. Tommy là super ranger, nguyên đám red rangers trong forever red phải thừa nhận như vậy.

PETmegaman
11-02-2008, 12:03
chắc là về vườn rùi vì dù sao cũng quá tuổi rồi còn gì, tommy xuất hiện chỉ là để câu khách thôi.

anhkha
11-02-2008, 12:51
Tômmy (Tommy không hay :D) về vườn rồi, già cả quá mà đánh đấm gì,thấy trong Dino anh ta morphing bay lượn thế không biết có bị gãy xương không nữa
mọi người thấy bản Hurricane của Mỹ hay của Nhật hay hơn, mình thấy của Nhật hay hơn, Mỹ làm nhảm thế nào ấy mà lại ngắn nữa chứ

Shirogane
11-02-2008, 20:51
Trời bái phục mấy bác...! Mà cho em hỏi mấy bác nhiêu tuổi rồi...? Em thì hồi bé ghiền siêu nhân lắm, cứ đi học về là bật xem, xem đi xem lại, xem sao mà thuộc như cháo luôn rồi...Giờ lớn, thấy nó nhảm nhảm, vớ vẩn, suốt ngày cứ đánh nhau ì xèo, "ta là siêu nhân đây, ta sẽ hạ gục người...!"...Bựa, "xiêu" nhân thì có...Ko có ý đá xoáy mấy fan của siêu nhân nha...
Sở thích :-w mà cái này thì liên quan gì đến tuổi tác hả :-w
Mà nhắc lại, cái này không phải là " siêu nhân " hay gì đó đâu ;)) toàn mấy ông VN mình dịch ra cả ;))