PDA

View Full Version : Ps1 NhŨng LÝ Do DỂ ChÚng Ta Ko NÊn BÁn ChÚng (mÁy CŨ)

taykiemquy
29-01-2007, 20:35
PS1 từng có 1 thòi hoàng kim khi mà hệ máy game lúc dó ko nhiều nhủ bi giò
nhủng thòi ấy dã di wa kéo theo sụ dổ bộ dồn dập của các hệ máy chỏi game khác ...... tù dó PS1 ko còn giá trị nhủ truóc nhủng vẫn còn lý do dể chúng ta chỏi lại trên chiếc máy lâu năm tuổi này.theo tui :
nhũng game nổi tiếng bắt dầu của ps1 nhủ metal gear , Reisident evil , Fantasy 1>9 , king of fighter....
chiếc máy chỏi game mà tui có dc dầu tiên cho dến khi có ps2...:D
nhũng cảm xúc lần dầu dc cầm ps1....
vậy các pác là gì...:p

taykiemquy
29-01-2007, 20:41
à cái này tui nói nhũng ai mua máy dã lâu ấy... chú ko nói là mói mua hay chủa có ....

Aasa
29-01-2007, 21:10
vẫn đang giử PS1 ở nhà...dù gì nó cũgn từng một thời làm dân game điên đảo :)) ...

chaos's reborn
30-01-2007, 07:55
Lý do chính là nhiều game chạy trên GL vẫn cứ hay đơ đơ,tự nhiên ko chịu chạy rất mất công,vì thế ps1 vẫn còn đất sống

thaitrung
31-01-2007, 22:08
uhm nói thiệt lần đầu cầm ps1 lên chơi thì đó cũng lần đầu tiên tôi chơi game và tôi đả trở nên ghiền game từ lúc nào mà cũng ko biết....................

lacoste_7191
01-02-2007, 22:13
nói gì thì nói PS1 vẫn có 1 số cái hay lắm chứ,nếu có thì nên giữ lại ko nên bán.hồi chưa có mấy loại máy hiện đại thì nó là vô đối mừ

pliskin
01-02-2007, 22:39
đơn giản là vì có bán cũng ko ai mua :))
PS1 vẫn còn một số kỉ niệm đối với tôi, Tenchu và MGS1 và WE. Mỗi lần nhìn đến cái máy là những cảm xúc trốn học chơi playstation ngày xưa lại tràn về :D

luubang
02-02-2007, 10:15
Mình thì kô chơi nữa nhưng vẫn để đó chưng hoặc cho đứa em chơi mấy trò như FF9 Yu-Gi-Oh,...thui nhưng cũng là kỷ niệm khi đậu vào Hùng Vương nên mama mới mua cho ^^!!!

tintin1001x
02-02-2007, 21:33
nhớ nhất là các trận đấu WE các phiên bản của nó .những trận đấu tốc độ cao.dến giờ thì khó kiếm được.vì bản mới đá chậm hơn
<br>

quangvuhee
07-02-2007, 13:48
Chưa bao giờ mua PS1 nên không biết :) . Tại vì ngày đó nhà nghèo =)) ...

TaurinKeo
08-02-2007, 07:35
Cần tìn là bán,Mua cái mới như PS 2 & 3 đóa,Xbox 360 ... Tiếc chi hàng cũ kĩ,giờ người ta gọi đó là hàng mã :D

Antomy
08-02-2007, 08:02
ở nhà tôi vẫn còn giữ ps1, mặc dù ít chơi (1 năm chơi khỏang 2 lần)
nguyên nhân mà tôi không bán máy là:
1-bán rẻ quá
2-có kỷ niệm
3-nhiều trò ps1 máy ps2 chơi bị đơ đơ, khó nạp đĩa

TaurinKeo
08-02-2007, 15:07
Cũng có lí,nhưng mà vì bán rẻ quá,ko nên bán,nhưng mà có bán cũng ko ai mua,thời đại hiện đại mà lị :D hehe,tui hồi trc chơi PS1 ngoài quán vui lắm,mỗi tội giờ chơi game đẹp mướt mắt quen rồi => bỏ :D

super chicken
08-02-2007, 16:14
Ps1 giờ vứt ra đường sợ không ai thèm chứ bán thì ai mua cho ...............................:)):)):)).Với lại mấy game trên ps1 hình ảnh làm sao bì được với mấy game Next gen hiện tai........:D:D

KNIGHT_1988
08-02-2007, 19:56
Ps1 giờ vứt ra đường sợ không ai thèm chứ bán thì ai mua cho ................................Với lại mấy game trên ps1 hình ảnh làm sao bì được với mấy game Next gen hiện tai........
Cho hỏi nhỏ chút, thế chơi thì tiêu chí là hình ảnh lên đầu à ?
Cái trò FF7 hình như củ chuối mà nó được gamespot cho 10 điểm, thế thằng PS 2 nào đã đạt được 9.5 thôi chưa

ultima
08-02-2007, 22:09
Ps1 giờ vứt ra đường sợ không ai thèm chứ bán thì ai mua cho ...............................:)):)):)).Với lại mấy game trên ps1 hình ảnh làm sao bì được với mấy game Next gen hiện tai........:D:D

Về nhà tự xử đi cho nhanh 8-}
Ông muốn so sánh hình ảnh thì làm ơn ra chỗ khác để so với sánh. Đừng có so sánh ở đây. Ngứa mắt lắm [-(
PS1 bi h ai bảo vứt ra đường ko ai thèm [-(
Cứ thử ra ngoài đường cầm cái PS1 rồi treo cái bảng cần thanh lý PS1 free đi. Đầy người vào hỏi lấy đó :-"

TDtoss
09-02-2007, 00:06
Có rất nhiều lí do để ko bán PS1 , vì thế hãy đem nó đi cho :D

KNIGHT_1988
09-02-2007, 12:31
Ps1 giờ vứt ra đường sợ không ai thèm chứ bán thì ai mua cho
À tiện nói luôn, nếu ông anh nói là ko ai thèm nhặt có thể đến ngay nhà em và quẳng nó vào thùng rác, em sẽ nhục mặt đi moi cái thứ "vứt đi ko ai thèm" về nhà mà chơi cho nó qua ngày ạ 8-}

super chicken
09-02-2007, 15:54
À tiện nói luôn, nếu ông anh nói là ko ai thèm nhặt có thể đến ngay nhà em và quẳng nó vào thùng rác, em sẽ nhục mặt đi moi cái thứ "vứt đi ko ai thèm" về nhà mà chơi cho nó qua ngày ạ 8-}

Đưa địa chỉ của bác em đến vất cho......................................;;) ;;)

Về nhà tự xử đi cho nhanh 8-}
Ông muốn so sánh hình ảnh thì làm ơn ra chỗ khác để so với sánh. Đừng có so sánh ở đây. Ngứa mắt lắm [-(
Thì đó là lý do tôi muốn vứt Ps1..............NGứa mắt lắm:)):))

PS1 bi h ai bảo vứt ra đường ko ai thèm [-(
Cứ thử ra ngoài đường cầm cái PS1 rồi treo cái bảng cần thanh lý PS1 free đi. Đầy người vào hỏi lấy đó :-"

................................................=))=))

Cho hỏi nhỏ chút, thế chơi thì tiêu chí là hình ảnh lên đầu à ?
Cái trò FF7 hình như củ chuối mà nó được gamespot cho 10 điểm, thế thằng PS 2 nào đã đạt được 9.5 thôi chưa

10 điểm là vì hồi đó nó là game có hình đẹp và cách chơi hay,so với hồi đó thì hình ảnh như thế đã là quá tuyệt rồi , bây giờ thử đem ra chấm thì được mấy điểm hả bác..............#>:) #>:)

KNIGHT_1988
09-02-2007, 16:05
10 điểm là vì hồi đó nó là game có hình đẹp và cách chơi hay,so với hồi đó thì hình ảnh như thế đã là quá tuyệt rồi , bây giờ thử đem ra chấm thì được mấy điểm hả bác..............
NÓi thế mà vẫn ko hiểu, chơi games mà cái kiểu thây hình xấu ko chơi ( mặc dù được nhiều người khen) thì hết nói, dạ vâng em thua bác rồi , chính xác là dek chịu được. :-s

À phải, bác vứt ra bãi rác trung tâm TP cũng được, em sẽ ráng tới đó moi cho bằng được mặc kệ sự sỉ vả của người khác :wink:

ultima
09-02-2007, 16:17
Tình hình là chắc nhà cậu phải sắm đủ Xbox360, PS3 với con PC ngon nhất bi h chắc mới thỏa mãn được gà nhỉ?

super chicken
10-02-2007, 14:35
NÓi thế mà vẫn ko hiểu, chơi games mà cái kiểu thây hình xấu ko chơi ( mặc dù được nhiều người khen) thì hết nói, dạ vâng em thua bác rồi , chính xác là dek chịu được. :-s

Chơi game ,đầu tiên là để thưởng thức cách chơi,thứ 2 là xem hỉnh ảnh thế nào, chứ giờ thấy mấy game trên Gameboy-dù hay thật đấy nhưng mà hình ảnh như thế thì ai mà dám chơi hả ...............;;) ;;) ;;)

À phải, bác vứt ra bãi rác trung tâm TP cũng được, em sẽ ráng tới đó moi cho bằng được mặc kệ sự sỉ vả của người khác :wink:

...........................................LÀm gì mà căng thẳng thế bác.

Tình hình là chắc nhà cậu phải sắm đủ Xbox360, PS3 với con PC ngon nhất bi h chắc mới thỏa mãn được gà nhỉ?

MÌnh đã có Pc và Xbox roài, đang phân vân không biết có nên dành tiền để mua Ps3 không nữa......

@ultima+knight:Em cũng không có ý gì cả đâu, nhưng mà thấy 2 bác hơi căng thẳng quá đó .................;;) ;;) ;;) ;;)

KNIGHT_1988
10-02-2007, 14:59
Em cũng không có ý gì cả đâu, nhưng mà thấy 2 bác hơi căng thẳng quá đó .................
Ôi coi chừng ông anh lại quan trọng hóa vấn đề rồi, nãy giờ tôi nói 1 cách cực kì thân ái , ko hiểu ông anh lại nghĩ là căng thẳng mới chết cha chứ 8-} .Nếu có nói những câu làm cho ông anh hiểu lầm thì em thật tình xin lỗi ;))

Chơi game ,đầu tiên là để thưởng thức cách chơi,thứ 2 là xem hỉnh ảnh thế nào, chứ giờ thấy mấy game trên Gameboy-dù hay thật đấy nhưng mà hình ảnh như thế thì ai mà dám chơi hả ...............
Tự móc họng mình, thôi tớ cút, nói chuyện kiểu này toàn vào chỉ ra chỗ *** của người ta ko

LinhMoi22
10-02-2007, 18:09
mà ps1 cón tiếc gì nữa ông bà ta có câu cái cũ ko đi làm sao có cái mới

super chicken
10-02-2007, 18:29
Ôi coi chừng ông anh lại quan trọng hóa vấn đề rồi, nãy giờ tôi nói 1 cách cực kì thân ái , ko hiểu ông anh lại nghĩ là căng thẳng mới chết cha chứ 8-} .Nếu có nói những câu làm cho ông anh hiểu lầm thì em thật tình xin lỗi ;))
Bác thật hay biết đùa ....................;;) ;;) ;;)

Tự móc họng mình, thôi tớ cút, nói chuyện kiểu này toàn vào chỉ ra chỗ *** của người ta ko

Sao em lại phải móc họng mình chứ..............................:> :> :> :>

Lonely^_^
11-02-2007, 15:08
Nhớ hồi trước khoái nhất tròn RockMan 4 trên PS.......Xin được 2k là chạy ra tiệm chơi 30' chơi cho đỡ ghiền......(mà lúc đó em còn chưa bít save là gì nữa...Chơi đi chơi lại đến màn 2-3 là hết giờ....::()

@:Ông super chicken ko chơi PS1 thì quit giùm đi..........

super chicken
11-02-2007, 16:13
@:Ông super chicken ko chơi PS1 thì quit giùm đi..........

Chẳng có lý do gì tôi phải cút cả, tui vào đấy để bàn luận chứ không phá đám ai, tui không chơi mặc tui chứ .....................Ông rãnh nhỉ.#>:) #>:) #>:)

ultima
11-02-2007, 17:22
Chẳng có lý do gì tôi phải cút cả, tui vào đấy để bàn luận chứ không phá đám ai, tui không chơi mặc tui chứ .....................Ông rãnh nhỉ.
Có ai bảo cậu cút đâu ;))
Đừng có tự làm căng thẳng thế chứ ;))

BBL2R
11-02-2007, 17:38
Còn rất nhiều game hay trên PS1 chưa chơi hết, mà thời buổi này muốn tìm mua 1 cái Ps1 mới như mò kim đáy biển, mà có mua được máy thì cũng khó mà mua disc để chơi game.

kidsnextdoor
11-02-2007, 18:04
bán thằng PS1 đi làm cái gì nhiều games của nó chơi trên PS2 hay PS3 đâu có bằng chơi trên PS1. Kids đây vẫn đi mua PS1 games về chơi hay sưu tầm đây. Có những cái RPG games giá cả nó còn hơn cả mấy PS3,Xbox 360 games bây giờ như Tales of Destiny,Final fantasy VII,Suikoden II... lâu lâu lấy ra chơi lại cũng vui.

WindFox
11-02-2007, 18:39
Tui đang có nhu cầu mua ps1 giá rẻ ở hà nội, ai muốn bán xin mail vào :
Fox7723t@yahoo.com
Thanks
<br>

Lonely^_^
11-02-2007, 22:14
Hôm bữa mới được bên nươc ngoài gửi cái PS1 nhưng chưa cài Chip Mod gì cả......Chơi ko được cái gì cả nên đem biếu thằng anh họ tui rồi......::(

Chẳng có lý do gì tôi phải cút cả, tui vào đấy để bàn luận chứ không phá đám ai, tui không chơi mặc tui chứ .....................Ông rãnh nhỉ.

Bàn luận cài rì.Toàn thấy ông chê gà chê vịt...........::(

EviLxX
12-02-2007, 12:50
Chơi game ,đầu tiên là để thưởng thức cách chơi,thứ 2 là xem hỉnh ảnh thế nào, chứ giờ thấy mấy game trên Gameboy-dù hay thật đấy nhưng mà hình ảnh như thế thì ai mà dám chơi hả ...............
Sao mà ko có ai dám chơi, nếu vậy thì mấy thể loại đó đã chẳng còn tồn tại rồi

Đúng là chẳng hiểu lý lẽ gì cả rồi còn lý sự cùn, bó tay, kiểu này thấy giống như là spam rồi để họ chửi là đúng hơn.

super chicken
12-02-2007, 17:34
Đúng là chẳng hiểu lý lẽ gì cả rồi còn lý sự cùn, bó tay, kiểu này thấy giống như là spam rồi để họ chửi là đúng hơn.

Chẳng hiểu lý lẽ ...............................=))=)).
Góp vui tí

Blue Magic
12-02-2007, 17:54
PS1 là chiếc máy game đi vào huyền thoại và là console đầu tiên khiến cho nhiều loạt game trở nên cực kỳ nổi tiếng đến ngày nay như:
+ Resident Evil series
+ Final Fantasy series
+ Metal Gear Solid
+ Castle Vania
+ Gradius .....

NHiều lắm kể ko hết

banda
13-02-2007, 19:16
Ai đã có PS2 thì quăng PS1, ko có PS2 mà có PS3 thì cũng quăng PS1, còn ko có gì hết thì liệu mà lựa cơm:)).Các ông thử nghĩ mà xem, nhà đã có PS2, đọc đĩa game PS1 cứ như gió, cầm cái PS1 làm giề cho chật nhà ra, mỗi lần bật lại phải rút dây cắm PS2 ở tivi ra, cắm cái dây của PS1 vào, sau đó lại rút ra, cắm vào, rút ra, cắm vào:o .Té!:-s

Kimhyodon
13-02-2007, 19:18
giờ bán thì ai mua mà bán cũng chẳng được bao nhiều thà giữ làm kỉ niệm cho rồi

banda
13-02-2007, 19:23
Đem cho hoặc tặng 1 ai ko có cơ hội được chơi trước đó.Ví dụ như tui đem cho chị họ tui với đống đĩa game PS1 thu thập từ cái thời tiền sử nè:)), thỉnh thoảng về 2 chị em bầm dập với trò Bloody road 2, cũng vui chán.

super chicken
13-02-2007, 19:33
Thời buổi bây giờ ,hễ ai mà còn chơi ps1 thì người ta cười cho thúi mũi a`........................:)):)).Không có ps2 thì thôi chứ, chơi ps1 làm cái gì......:D:D:D

kidsnextdoor
13-02-2007, 19:49
Ai đã có PS2 thì quăng PS1, ko có PS2 mà có PS3 thì cũng quăng PS1, còn ko có gì hết thì liệu mà lựa cơm:)).Các ông thử nghĩ mà xem, nhà đã có PS2, đọc đĩa game PS1 cứ như gió, cầm cái PS1 làm giề cho chật nhà ra, mỗi lần bật lại phải rút dây cắm PS2 ở tivi ra, cắm cái dây của PS1 vào, sau đó lại rút ra, cắm vào, rút ra, cắm vào:o .Té!:-s

Không mua được cái AV Selector Cable để cắm multi console vào đó à.

Thời buổi bây giờ ,hễ ai mà còn chơi ps1 thì người ta cười cho thúi mũi a`.........................Không có ps2 thì thôi chứ, chơi ps1 làm cái gì......

Ai cười, Me vẫn chơi PS1 đây thậm chí mấy cái NES game hồi xưa vẫn còn lấy ra chơi. Hiện đại quá chê mấy máy cũ.

ultima
13-02-2007, 21:12
Thời buổi bây giờ ,hễ ai mà còn chơi ps1 thì người ta cười cho thúi mũi a`........................:)):)).Không có ps2 thì thôi chứ, chơi ps1 làm cái gì......:D:D:D

Thế chơi game PS1 có bị cười cho thối mũi ko? ;;)

super chicken
13-02-2007, 21:13
Eo ôi, giờ mà bác vẫn còn dùng cái máy SNES cũ kĩ đó sao.....................:D:D.Cái đó em cho mấy đứa dưới quê từ lâu rồi.............:D:D

kidsnextdoor
13-02-2007, 21:23
Eo ôi, giờ mà bác vẫn còn dùng cái máy SNES cũ kĩ đó sao.....................:D:D.Cái đó em cho mấy đứa dưới quê từ lâu rồi.............:D:D

thì đã sao nào. PS2,Xbox 360,...games thì ra ngoài hàng mua đầy. Còn mấy cái games xưa thì tìm không ra(đừng có nói lên mạng download về chơi thì nói làm cái gì) Giàu quá nhỉ. Sao không mua Xbox 360 và PS3 lên chơi với anh em. Me vẫn chơi những trò Contra,Pacman,DigDug(Xbox Live Arcade) nè. Nhìn sign phía dưới rồi biết.

super chicken
14-02-2007, 08:16
Thế chơi game PS1 có bị cười cho thối mũi ko? ;;)

Chắc là không đâu bác nhỉ........................:D

thì đã sao nào. PS2,Xbox 360,...games thì ra ngoài hàng mua đầy. Còn mấy cái games xưa thì tìm không ra(đừng có nói lên mạng download về chơi thì nói làm cái gì) Giàu quá nhỉ. Sao không mua Xbox 360 và PS3 lên chơi với anh em. Me vẫn chơi những trò Contra,Pacman,DigDug(Xbox Live Arcade) nè. Nhìn sign phía dưới rồi biết.

Em ôi,em vứt máy rồi kiếm game làm gì nữa :D:D...........Thích thì lên mạng tải mấy chương trìng giả lập ps1 rồi kiếm mấy cái ROM game mà chơi........Bây giờ là thời nào nữa mà còn chơi mấy cái game Ps1 cũ rích đó nữa...........:D :D

banda
14-02-2007, 14:07
Bác à! Chơi giả lập mệt lắm, có cái máy để chơi vẫn hơn.Dùng các máy đời sau để chơi 1 đĩa tổng hợp game đời trước tiện lợi hơn là lên mạng down vể rồi giả lập mà chơi, mệt lắm.Mà ko phải giả lập lúc nào cũng tốt hơn chơi thường đâu, âm thanh, hình ảnh, save siếc lung tung nữa......

super chicken
14-02-2007, 15:20
Tất nhiên giả lập không thể nào hơn được nhưng mà bác thử nghĩ xem, thời buổi này mà còn chơi game ps1 nữa hay sao...............................:D:D

kidsnextdoor
14-02-2007, 15:23
Tất nhiên giả lập không thể nào hơn được nhưng mà bác thử nghĩ xem, thời buổi này mà còn chơi game ps1 nữa hay sao...............................:D:D

thời buổi này chơi PS2 làm chi nữa. PS3,Xbox 360 ra rồi ..ông có máy chơi online với anh em Xbox Live Gvn

Em ôi,em vứt máy rồi kiếm game làm gì nữa

Có kím cũng đâu có ra.

super chicken
14-02-2007, 15:41
Em đã có Xbox360..............Bác có biết làm cách nào để vào mạng Xboxlive không vậy, hướng dẫn em với ................:D:D

ultima
14-02-2007, 16:19
Thế chơi game PS1 có bị cười cho thối mũi ko?

Chắc là không đâu bác nhỉ........................

Tất nhiên giả lập không thể nào hơn được nhưng mà bác thử nghĩ xem, thời buổi này mà còn chơi game ps1 nữa hay sao...............................
Tức cười cái thằng này, câu trước đá câu sau chan chát [-(

super chicken
14-02-2007, 17:54
Tức cười cái thằng này, câu trước đá câu sau chan chát [-(

Mệt bác quá rồi đó, bây giờ chuyển chủ đề được không, toàn bàn về cái ps1 cũ rích đó làm gì nhỉ .....................:-/ :D :D

lqdgamer
14-02-2007, 18:17
cứ cho là cũ đi thì chơi cũng có sao đâu(cũ ngươi mới ta)

super chicken
14-02-2007, 18:20
cứ cho là cũ đi thì chơi cũng có sao đâu(cũ ngươi mới ta)

Eo ôi, cũ người mới ta ............................;;) ;;)

lqdgamer
14-02-2007, 18:43
chơi game là để giải trí mà , nó vui là được rồi
o nên chê bai những game cũ (super c.. nên đổi thành gay c...),eo ôi..........sh..

ultima
14-02-2007, 18:50
Mệt bác quá rồi đó, bây giờ chuyển chủ đề được không, toàn bàn về cái ps1 cũ rích đó làm gì nhỉ .....................:-/ :D :D

Xem lại tên topic :eyebrow:

super chicken
14-02-2007, 20:28
Xem lại tên topic :eyebrow:

ý mình không phải là vậy, cũng về ps1 mà.......Bây giờ không bàn về lý do bán máy nữa mà hãy bàn về những tựa game hay của hệ máy này nhé.........:D:D

chơi game là để giải trí mà , nó vui là được rồi
o nên chê bai những game cũ (super c.. nên đổi thành gay c...),eo ôi..........sh..

Cảm ơn lời khuyên của bạn.......................:D:D

Xenogear
15-02-2007, 01:32
thực ra bây giờ chơi giả lập ps1 sướng hơn nhiều, chả cần thiết phải giữ ps1, mà chả hiểu còn mấy ai còn giữ ps1 k0 :))
thực ra nhiều game trên ps1 cực hay kể ra thì vô số nhưng mà có cần thiết phải giữ lại k0 khi mà giả lập gần như hoàn thiện rồi :D

ultima
15-02-2007, 03:30
Thì thực ra là có giả lập ngon thì PS1 gần như ko còn cần thiết nữa nhưng tui "sợ" những thằng nó chê đồ họa của games PS1 lắm, rồi lại còn mồm to là bi h mà còn chơi games PS1 thì bị người ta cười cho thối mũi 8-}
Sợ mấy đại ca như vậy lém :-s

Xenogear
15-02-2007, 03:32
giờ rỗi rãi lôi snes ra cày suốt mà :'>
sướng hơn cả ff12 xi tin =))

vodanhvotanh
15-02-2007, 07:48
bó tay,vậy bây giờ chạy khắp gamevn,gamethu hỏi là rockmanX4 trên ps1 với rockmanX8 trên ps2 cái nào hay hơn,hỏi FF7 với FF12 ai thích hơn,ps1 dả từng là cái nôi cho biết bao nhiêu game next gen mới sau này đây, tui nghĩ bác là con người có mới nói củ,và củng công nhận là bác lập nick rất đúng "CON GÀ"

Xenogear
15-02-2007, 08:06
phải nói là siêu gà mới đúng :))
cái dạng này đâu biết cái thú chơi game cũ, hoặc k0 biết game cũ là gì luôn
mà đoán thì chắc tuổi cũng đếm trên đầu ngón tay, may ra ngón chấn ;))

super chicken
15-02-2007, 14:51
phải nói là siêu gà mới đúng :))
cái dạng này đâu biết cái thú chơi game cũ, hoặc k0 biết game cũ là gì luôn
mà đoán thì chắc tuổi cũng đếm trên đầu ngón tay, may ra ngón chấn ;))

Thì em là siêu gà mà lị, tuổi em có thể đếm được trên đầu ngón tay đấy.....................:D :D

bó tay,vậy bây giờ chạy khắp gamevn,gamethu hỏi là rockmanX4 trên ps1 với rockmanX8 trên ps2 cái nào hay hơn,hỏi FF7 với FF12 ai thích hơn,ps1 dả từng là cái nôi cho biết bao nhiêu game next gen mới sau này đây, tui nghĩ bác là con người có mới nói củ,và củng công nhận là bác lập nick rất đúng "CON GÀ"

Ai chẳng biết thế hả bố già..................................#>:)

Thì thực ra là có giả lập ngon thì PS1 gần như ko còn cần thiết nữa nhưng tui "sợ" những thằng nó chê đồ họa của games PS1 lắm, rồi lại còn mồm to là bi h mà còn chơi games PS1 thì bị người ta cười cho thối mũi 8-}
Sợ mấy đại ca như vậy lém :-s

Mệt với mày quá đó, lúc trước tao bảo ném ps1 ra đường thì mày bảo là sẽ có người nhặt, bây giờ thì lại bảo là gần như không cần ps1 nữa vì đã có trình giả lập, công nhận là mày có vẫn đề thật.....................=)).Mà giờ tau mới biết có người sợ tao đấy.....#>:)

vodanhvotanh
15-02-2007, 15:20
bố đây có gì không con,mệt con quá con lổ tai cây thì bố chịu,mà bây giờ bố củng không biết rặng thêm câu nào để nói với con nữa,chút con năm mới "GÀ CÀNG GÀ THÊM" nhá,theo bố con nên đổi thành ultimate chitken đi super không có le

ultima
15-02-2007, 17:06
@Super gay: thế mày ko thấy là ở ngoài có 1 topic hỏi mua PS1 ah 8-}

super chicken
15-02-2007, 17:22
@Super gay: thế mày ko thấy là ở ngoài có 1 topic hỏi mua PS1 ah 8-}

Hỏi mua thì đã làm sao..............................Thế có nghĩa là ps1 vẫn còn giá trị như hồi xưa chắc...........#>:)

bố đây có gì không con,mệt con quá con lổ tai cây thì bố chịu,mà bây giờ bố củng không biết rặng thêm câu nào để nói với con nữa,chút con năm mới "GÀ CÀNG GÀ THÊM" nhá,theo bố con nên đổi thành ultimate chitken đi super không có le

Đừng làm em sợ anh ơi....................=))=))

ultima
15-02-2007, 17:26
Hỏi mua thì đã làm sao..............................Thế có nghĩa là ps1 vẫn còn giá trị như hồi xưa chắc...........#>:)

NÓi như éo nói. Chán bỏ xử [-(

super chicken
15-02-2007, 17:27
NÓi như éo nói. Chán bỏ xử [-(

Nói gì mà hàm ý dữ rứa........................................................;;)

ultima
15-02-2007, 17:29
Hàm ý là hàm ý thế nào ;;)
nói ngu thế thì biết nói j hơn chứ

super chicken
15-02-2007, 21:35
Hàm ý là hàm ý thế nào ;;)
nói ngu thế thì biết nói j hơn chứ

Nói như éo là nói thế nào.........................:-/.Sợ quá đi, còn chơi chữ chìm nữa.......=))=))

ultima
15-02-2007, 21:54
thì cứ biết vậy. Nghĩ được j thì nghĩ
Còn chữ chìm là kiểu nói thầm cho những ai tò mò mới nghe được ý mà :-"

super chicken
16-02-2007, 08:55
thì cứ biết vậy. Nghĩ được j thì nghĩ
Hiện tại thì chưa nghĩ được gì cả....................;));))

Còn chữ chìm là kiểu nói thầm cho những ai tò mò mới nghe được ý mà :-"
Chơi xấu như vậy mà cũng nói...........ĐÚng là cái đồ.........#>:) :devil:

KNIGHT_1988
16-02-2007, 09:19
Em ôi,em vứt máy rồi kiếm game làm gì nữa ...........Thích thì lên mạng tải mấy chương trìng giả lập ps1 rồi kiếm mấy cái ROM game mà chơi........Bây giờ là thời nào nữa mà còn chơi mấy cái game Ps1 cũ rích đó nữa...........
Hi, chào, sau mấy ngày ko đếm xỉa tới anh , anh vẫn cái giọng ngu như ngày nào :wink:

Bây giờ không bàn về lý do bán máy nữa mà hãy bàn về những tựa game hay của hệ máy này nhé.........

Thôi, mấy cái games đó cũ rích à, chơi chi nữa dzợ ? :-*

"Hu hu hu, mình éo có cái máy PS1, còn giả lập mò hoài éo ra cái cách Plugin và Config, đang gặm nhấm cái PS2 mà tụi nó chỉ toàn bàn về PS 1 thôi :-s . Kì này vào chửi cho nó bõ tức, éo cần danh dự gì hết, cãi ngang cũng phải chửi cho nó hết cái tức đi "

:'> :'> :'> :'> :'> :'> Tuyệt vời quá các bạn nhỉ?

super chicken
16-02-2007, 14:24
Hi, chào, sau mấy ngày ko đếm xỉa tới anh , anh vẫn cái giọng ngu như ngày nào :wink:
Xem lại cái giọng chú xem thế nào nhé............................;))

Thôi, mấy cái games đó cũ rích à, chơi chi nữa dzợ ? :-*

"Hu hu hu, mình éo có cái máy PS1, còn giả lập mò hoài éo ra cái cách Plugin và Config, đang gặm nhấm cái PS2 mà tụi nó chỉ toàn bàn về PS 1 thôi :-s . Kì này vào chửi cho nó bõ tức, éo cần danh dự gì hết, cãi ngang cũng phải chửi cho nó hết cái tức đi "

:'> :'> :'> :'> :'> :'> Tuyệt vời quá các bạn nhỉ?

.........................................................:whew: .Sợ quá đi pa...................#>:)

Xenogear
16-02-2007, 14:29
thôi... cái dạng này tốn lời làm gì... k0 biết hưởng thụ thì có nói thế nói nữa cũng như nước đổ đầu vịt thôi
có dạng chửi còn nghe, còn có những dạng như thế này chửi tốn nước bọt thôi :))

super chicken
16-02-2007, 14:51
thôi... cái dạng này tốn lời làm gì... k0 biết hưởng thụ thì có nói thế nói nữa cũng như nước đổ đầu vịt thôi
có dạng chửi còn nghe, còn có những dạng như thế này chửi tốn nước bọt thôi :))

........................................................;));))

pliskin
16-02-2007, 15:25
đầu năm mới thằng basáp sẽ có vài em trobg này để chém, thật là khủng khiếp :))

Xenogear
16-02-2007, 15:32
ba sáp chuẩn bị lên làm mod box này hay sao mà nghe tin sét đánh thế :-s

pliskin
16-02-2007, 15:35
nghe nói nó sẽ quay lại chế độ "3 box 1 luật" như trước kia, các bạn spammer phải cẩn rthận, mình là mod nhưng cũng lo lắm

ultima
16-02-2007, 18:15
Thế thì thôi rồi từ đây nên di cư sang chỗ khác tạm chú thôi :'>

residentevilcode
16-02-2007, 21:25
tuy tui chưa từng sở hữu các loại máy console khác ( trừ game boy Advand )
nhưng tui vẫn rất thích PS1 vì nhờ có nó mà tui biết đến các tên tuổi nổi danh như FF,re yêu thích,Tenchu yêu quý.