PDA

View Full Version : Thiên Vương - Cách luyện nhanh nhất ?

hongthienlong
14-03-2006, 08:37
Hiện tại tui đang thử nghiệm chơi Thiên Vương và trải qua một thời gian chu du trong chốn gian hồ thêm vào đó là những kinh nghiệm thực tiển của các đồng môn sư huynh đệ đi trước. Nhưng như thế vẫn chưa đủ để coi là mình am hiểu hết về Thiên Vương Bang. Và một vấn đề gây ra những cuộc tranh luận từ diễn đàn đế chiến trường đó là việc nên theo trường phái võ công nào, người theo Thương thì cho thương là mạnh nhất, theo chùy thì cho chùy vô địch,... thật sự mà nói để pk tốt còn phải tính đến vấn đề chiến thuật nữa vả lại vấn đề mình nói ở đây ko phải dành để đánh lộn mà để luyện cộng. Vậy thật sự thì:
- Từ 1 - 6x thì nên theo hướng nào để luyện nhanh ?
- Và 6x - 9x thì nên theo đường nào luyện nhanh nhất ?
- Và luyện skill đương nhiên là phải luyện cả hai (đao thì mình thấy yếu nên ko nhắc tới)

Rất mong được sự cộng tác của mọi người để chúng ta có thêm một kinh nghiệm nữa chia sẽ với các đồng đạo.

blue_night_LongG
14-03-2006, 09:03
thương, vì cắm được lâu nhất. Mà làm thế nào để bình chọn nhể?

sevenup
14-03-2006, 12:04
Pó chíu, tốt nhất là từ lvl 1x - 6x thì xài chùy là ngon nhất, vừa tốn ít máu, vừa được bỏ qua phòng thủ của đối phương, còn từ 6x thì đi tẩy điểm roài chơi theo thương, vì chiu 6x thương cày vừa mạnh vừa nhanh, vừa dùng để cày vừa dùng để PK :D

cloud952004
14-03-2006, 13:01
khìn,đi như thế quá tốn 1 lần tẩy tuỷ,hix chắc các bác chưa biết skill 90 tvb luyện nó gian khổ thế nào đâu,bởi vậy lần tẩy tủy miễn phí là rất quan trọng,ở trên đảo thì ta tẩy hết sm đi để luyện skill mới nhanh được,bác nào 6x mà tẩy tủy là quá sang rồi,ko nên làm như thế,theo tui thấy tvb mình thì chỉ có chọt chọt mà thôi,cho nên việc quái gì phải tìm đường đi luyện cho nhanh vậy,6x ở thanh loa đảo chỉ cần pt 8 đứa là ok rồi luyện rất nhanh,anh em ko ai ks của nhau cả,còn 7x thì cắm chuột tại 1 góc của đào hoa nguyên ấy lên cũng lẹ lém,hix ngày mai mới lên 8x để suy nghĩ xem sẽ lên đâu luyện rồi chia sẻ với các bác sau

hongthienlong
14-03-2006, 16:56
Sau đây mình chia sẽ nhữnh khu vực luyện công cho mọi người nhé (xin được chỉ giáo thêm
1 - 10 autoplay ở thôn nào đó (nhớ lựa chỗ đông wái)
+ Tất cả các hệ
1x - 17 autoplay ở bên phải của Thiên Vương Bang
+ Hệ Mộc
18 - 27 autoplay ở Tần Lăng (2 bên của cửa vào động)
+ Đủ hệ
28 - 37 autoplay ở Yến Tử Động (khi bước vào động là đánh liền chỗ đó đông nhất)
+ Hệ Mộc + Hệ Hỏa
38 - 47 autoplay ở Kê Quán Động (lựa khu nào rộng wái gần thì đánh)
+ Hệ Mộc + Hệ Thủy
48 - 57 autoplay ở Mê Cung Động Đình Hồ (Động phía dưới bên phải của Thiên Vương Bang)
+ Hệ Mộc
58 - 67 autoplay ở Thanh Loa Đảo (như bạn cloud nói cũng được) hoặc Thiên Tâm Tháp 3
+ Đủ hệ
68 - 77 Đào Hoa Nguyên
Và để nghiên cứu thêm nhé.....

===Lubu===
14-03-2006, 18:14
nói thiệt nhá , nghe mấy you nói vậy mà thấy tức , 1 người chơi võ lâm hay là ko có cần phải luyện lv nhanh hay chậm gì mà là phải đi từ 1x tới 9x ko cần tẩy tủy , như tui nè chơi đường môn từ 1x đến 9x luôn , riêng 6x tui phai theo phi tiêu để luyện cho mau rồi 9x tẩy tủy ( trường hợp ngoại lệ củ đường môn vì chiêu tiểu lý phi đao vừa yếu vừa hao mp , chỉ để oánh lộn thôi ) .
thiên vương bang chiêu nào cũng đã . you nói chiêu đao yếu ko nhắc tới , nhưng nó có cái lợi hại của nó , chiêu đao 9x mà max skill nhá + chiếu dạ + chiêu 4x = trận đường oánh ngũ độc như ......... ( nói ra sợ ) hehehe . nói tóm lại là skill nào cũng có cái hay riêng của nó , mà nhắc kỹ thiên vương thấy máu nhiều khó chết vậy chứ cũng mau die lém , thiên vương solo với boss vàng được , nhưng khi công thành , hoặc ra chiến trường ========= hơi die .

kingofpc*avenge
14-03-2006, 18:49
thiên vương solo với boss vàng được , nhưng khi công thành , hoặc ra chiến trường ========= hơi die .
hì hì ra chiến trường thì ko biết sao chứ còn công thành thì TVB mới có đủ sức trâu quánh mấy cây cột đó pác

hongthienlong
14-03-2006, 21:04
thiên vương solo với boss vàng được , nhưng khi công thành , hoặc ra chiến trường ========= hơi die
Ai nói thiên vương chỉ biết đánh boss vàng thế còn vua công thành là ai ? (Thiên Vương chứ ai hì) Thêm vào đó vào chiến trường đánh với máu trâu + máu chiến trường >>> dai lắm đấy các bạn ạ.

kid145
15-03-2006, 00:58
Ai nói thiên vương chỉ biết đánh boss vàng thế còn vua công thành là ai ? (Thiên Vương chứ ai hì) Thêm vào đó vào chiến trường đánh với máu trâu + máu chiến trường >>> dai lắm đấy các bạn ạ.

dính TNLT xem có cầm cự dc 10s ko ở đó mà đánh cột :D đánh boss và CTC thì TVB chỉ có đứng nhìn TN đánh

tiduslovesyuna
15-03-2006, 09:10
dính TNLT xem có cầm cự dc 10s ko ở đó mà đánh cột đánh boss và CTC thì TVB chỉ có đứng nhìn TN đánh

khắc hệ thì bố TV còn phải chết nói gì đến TV
nhưng về sau đi công thành chơi TV mới đỡ chết,chơi phái nào ít máu ra đấy ăn tên bay đạn lạc về thành là cái chắc
hơn nữa TV co KTC tăng PTVL(cả kháng băng) ko phải tốn tiền mua đồ PTVL đắt kinh khủng,chỉ cần tìm mua đồ kháng hỏa là chính

kid145
15-03-2006, 12:05
khắc hệ thì bố TV còn phải chết nói gì đến TV
nhưng về sau đi công thành chơi TV mới đỡ chết,chơi phái nào ít máu ra đấy ăn tên bay đạn lạc về thành là cái chắc
hơn nữa TV co KTC tăng PTVL(cả kháng băng) ko phải tốn tiền mua đồ PTVL đắt kinh khủng,chỉ cần tìm mua đồ kháng hỏa là chính

ko phải là tui lấy ngũ hành ra so sanh mà chẳng qua thấy mấy bác TVB kia nổ bom to quá.......nào là TVB solo boss, TVB vua công thành

po0983
16-03-2006, 02:00
Tui chơi TVB nhưng cũng phải công nhận rằng TVB đi TK , hay công thành trong thời điểm hiện tại 0 lại các phái khác .
Chọc cột rồng hả ? quá ảo tuởng , Ma Diệm Thất Sát của Thiên Nhẫn hay Lôi Động Cửu Thiên nó dập thì cho TVB chọc cả ngày cũng 0 ăn nổi(damage cứ gọi là lên con số triệu ), TVB chỉ có nhìn & khóc
Săn boss à .
Tui TVB 8X, đi theo xem 1 đoàn săn boss (xem thôi nhé ), lúc boss chưa xuất hiện , người đã đông như quân Nguyên . Cả 1 đám đông nhốn nháo , tui chưa thấy boss đâu, mà chưa có thông báo , mọi người đã bắn chưởng lung tung , lúc nó ra gần như là lúc nó chết . Tui thấy mọi người nhao nhao lên đoán là đang chen nhau nhặt đồ . Cũng định lao vào bít đâu nhặt được cái gì đó ngon ngon, mấy thằng xung quanh trên đầu đã bật màu đỏ . Bùm 1 cái rồng CB lao vào tui, máu đỏ luôn . May TDP về kịp :o
Lấy đâu ra boss cho mọi người solo
Nói vậy 0 phải là làm hụt nhuệ khí của mọi người , nhưng tui ghét những suy nghĩ ảo tưởng như thế .
Công thành , TKim, săn Boss 0 hây nhưng TVB vẫn có chỗ hữu dụng riêng ,Đánh hội đồng 0 hiệu quả , 0 phải là 0 đánh được . Săn Boss thì TVB cao thủ bảo vệ anh em 0 để nhóm khác Đsát . TVB solo cũng hay lắm , & TVB 0 giàu cũng 0 nghèo (như CB, VĐang tốn tiền lòi mắt )

Hy vọng lên SHXT , với các nhiệm vụ làm đơn lẻ , TVB sẽ có chỗ đứng cao hơn , nhiều $ hơn #>:) #>:)

traihaiphongsao
17-03-2006, 22:07
Ong kia viet linh tinh cho luyen co thien vuong bang nhu the nay ne
1x- 2x Bien kinh (he moc va he hoa rat nhieu0
2x-3x Kiem cac o Phuong tuong di ra (moc va thuy)quai o day rat hien
3x-4x danh o Mieu Linh vi` trong Yen Tu Dong Quai rat mau chien (moc ,hoa)
4x-5x den Thiem Thuong Son ko vao dong vi quai o do rat dong TVB danh tho? rat manh (tho)
5x-62 danh o Dong dinh ho` vi 62 chuong dc 3 qua nen rat yeu' (moc,thuy)
63-7x Danh o Hoanh son phai (moc,thuy) can than gap thuu than ko nen danh o goc cuoi va gan mep da
7x-8x Dao hoa nguyen
8x-9x danh o phi thien dong tran chu tien di ra
9x> danh o Xi vuu thoai mai nha

cloud952004
17-03-2006, 22:57
chưa có boss hoàng kim tvb vì vậy chưa phải là thời kì hoàng kim của tvb thế thôi,chờ ra đồ hk tvb thì ôi nghe mà ghiền quá đi

kid145
18-03-2006, 06:03
chưa có boss hoàng kim tvb vì vậy chưa phải là thời kì hoàng kim của tvb thế thôi,chờ ra đồ hk tvb thì ôi nghe mà ghiền quá đi

bộ mấy phái khác nó ko có đồ HK à